vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Máy tính để bàn > Phần cứng chung

Thread Tools
Old 18-04-2012, 21:12
phong1988 phong1988 is offline
Member

help me!máy khởi động kêu bip bip la sao vậy

con máy nhà em có mấy cái bệnh mà em chả biết sửa như nào mong mọi người giúp em với :
1. nhiều khi máy đang chạy tự nhiên màn hình tắt tối thui , bật tất tùm lum thì nó hiện dòng power saving mode rồi ngủm,dù máy vẫn cứ chạy vèo vèo mới ác
2.mấy bữa nay mở máy lên lâu lâu là nó kê 1 bip dài + 3 bip ngắn. xem trong catalo của main thì nó báo lỗi vga, khi vào win được thì vga ko có vẻ gì là bị lỗi cả, nhưng hễ lúc không mong đợi là nó kêu như rứa.
3.khi em để chế độ sleep trên win 7 ultimate thì khi bật lên nó sử dụng tiếp thì nó lâu lâu cũng bị tình trạng là màn hình ko lên(có nguồn) nhưng máy vẫn cứ chạy bình thường
4.nút power bị sao í, lúc em bật thì nó khởi động, quạt quay được chỉ 1s, rồi tắt khoảng 4-5-6s nó mới khởi động bình thường, mọi việc sau đó cứ bình thường như chưa hề có j xảy ra, em đã thử gỡ dây power ra rồi dùng tuốt-nơ-vít chọt thẳng lên main cho no khời động thì cũng bị tình trang như khi nhắn bằng nút power trên case
NOTE : 1ST+2ND+3rd THÌ LÂU LÂU NÓ MỚI BỊ KHI KHÔNG BỊ THÌ MÁY CHẠY NHƯ BÌNH THƯỜNG GAME, RENDER CHẢ THẤY GÌ
MONG CÁC BÁC GIÚP EM
edit thêm cấu hình cho các bác rõ :
core i7 2600k@4.5ghz
main asus p8p67 pro b3
acbel i-560w
wd 500gb black
hd4830
2*2gb kingston hyperX
lg e2040t

Last edited by phong1988; 19-04-2012 at 20:07.
Reply With Quote
Old 18-04-2012, 22:32
daovudinh daovudinh is offline
K.I.A

Re: help me!máy khởi động kêu bip bip la sao vậy

thử thay con nguồn khác đi bác, nghe có vẻ nguồn điện chỗ bác không được ổn định nhỉ?
Reply With Quote
Old 19-04-2012, 00:24
leofanxo leofanxo is offline
K.I.A

Send a message via ICQ to leofanxo Send a message via AIM to leofanxo Send a message via MSN to leofanxo Send a message via Yahoo to leofanxo Send a message via Skype™ to leofanxo

có phải bạn sử dụng bản ghost win 7 không? cái 1 và 3 thì có thể là do win bị bug rồi
Reply With Quote
Old 19-04-2012, 08:53
hieunghia85's Avatar
hieunghia85 hieunghia85 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by phong1988 View Post
con máy nhà em có mấy cái bệnh mà em chả biết sửa như nào mong mọi người giúp em với :
1. nhiều khi máy đang chạy tự nhiên màn hình tắt tối thui , bật tất tùm lum thì nó hiện dòng power saving mode rồi ngủm,dù máy vẫn cứ chạy vèo vèo mới ác
2.mấy bữa nay mở máy lên lâu lâu là nó kê 1 bip dài + 3 bip ngắn. xem trong catalo của main thì nó báo lỗi vga, khi vào win được thì vga ko có vẻ gì là bị lỗi cả, nhưng hễ lúc không mong đợi là nó kêu như rứa.
3.khi em để chế độ sleep trên win 7 ultimate thì khi bật lên nó sử dụng tiếp thì nó lâu lâu cũng bị tình trạng là màn hình ko lên(có nguồn) nhưng máy vẫn cứ chạy bình thường
4.nút power bị sao í, lúc em bật thì nó khởi động, quạt quay được chỉ 1s, rồi tắt khoảng 4-5-6s nó mới khởi động bình thường, mọi việc sau đó cứ bình thường như chưa hề có j xảy ra, em đã thử gỡ dây power ra rồi dùng tuốt-nơ-vít chọt thẳng lên main cho no khời động thì cũng bị tình trang như khi nhắn bằng nút power trên case
NOTE : 1ST+2ND+3rd THÌ LÂU LÂU NÓ MỚI BỊ KHI KHÔNG BỊ THÌ MÁY CHẠY NHƯ BÌNH THƯỜNG GAME, RENDER CHẢ THẤY GÌ
MONG CÁC BÁC GIÚP EM
Post cấu hình cụ thể lên xem thử bro. Các lỗi này đều có liên quan ít nhiều đến nguồn (sụt áp).
Reply With Quote
Old 21-04-2012, 19:30
phong1988 phong1988 is offline
Member

không ai giúp em ah hicc
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules