vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 03-04-2012, 02:36
Marching Me Marching Me is offline
Senior Member

Re: Bằng Kiều hát bài này hay quá các thým ạ

Quote:
Originally Posted by blue_hurricane View Post
vậy làm sao để biết được giọng của ca sĩ mình nghe cao thế nào? ví dụ như làm sao để biết Bằng Kiều hát được cao đến nốt nào? và ĐVH hát được đến nốt nào?
em tai trâu nên không rành mấy chuyện này. mong bác giải thích giùm ợ
Cái nốt đó là để cho bạn hiểu bản chất "cao" là thế nào, vì bài trước đó của bạn bảo là bạn ko biết thế nào là cao. Còn so sánh 2 thằng ca sĩ với nhau thì mình nói rồi, hầu hết các bài của Bằng Kiều đều có đoạn điệp khúc mà người thường không thể lên được đúng giọng đó của ảnh. Còn dì Đàm và nhiều ca sĩ khác thì ngược lại, hát theo tông "bình bình, ngang ngang" nên nhiều người bình thường hát theo giọng đó được.

Ví dụ thì nói rồi đó, bài Yêu thương mong manh 2 phiên bản. Mình và bạn bè hát theo tông của Quang Dũng-Mỹ Tâm dễ dàng, còn hát theo Bằng Kiều- Minh Tuyết thì không được.

Còn cao đến mức nào thì chịu. Thấy trình diễn thì Bằng Kiều có phô diễn 1 đoạn ở 5:07 bài Phút cuối : "nếu ngày nào tình ta đã ã ã ã.....phai" thì bạn tự cảm nhận là nó cao như thế nào :

http://www.youtube.com/watch?v=pqlcimWWabI
Reply With Quote
Old 03-04-2012, 03:00
blue_hurricane blue_hurricane is offline
K.I.A

bài này hay quá bác bác ợ

http://www.youtube.com/watch?v=KIb49bJR7w4
Reply With Quote
Old 03-04-2012, 03:01
ttsuperman4 ttsuperman4 is offline
K.I.A

hưng quá chày
Reply With Quote
Old 03-04-2012, 09:02
phiden23492's Avatar
phiden23492 phiden23492 is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by vth9x View Post
muốn ai đó lập 1 cái forum đủ mọi chuyện về BK lâu lắm rồi mà chẳng thấy ai làm cả.
để e xung phong nhé bác hồi trc a Kiều về nước đi off fan dc nghe a hát live, lại còn có chữ kí của A,

update clip Bk hát opera, ảo vãi.
h**p://w*w.youtube.com/watch?v=tbuGvvV4kHQ
theo mình đc biết thì giọng cao của Bk có đc là do thuốc lào vs việc a học thổi kèn basson mấy năm ở nhạc viên Hn

Last edited by phiden23492; 03-04-2012 at 09:08.
Reply With Quote
Old 03-04-2012, 10:02
baby's Avatar
baby baby is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by Marching Me View Post
Cái nốt đó là để cho bạn hiểu bản chất "cao" là thế nào, vì bài trước đó của bạn bảo là bạn ko biết thế nào là cao. Còn so sánh 2 thằng ca sĩ với nhau thì mình nói rồi, hầu hết các bài của Bằng Kiều đều có đoạn điệp khúc mà người thường không thể lên được đúng giọng đó của ảnh. Còn dì Đàm và nhiều ca sĩ khác thì ngược lại, hát theo tông "bình bình, ngang ngang" nên nhiều người bình thường hát theo giọng đó được.

Ví dụ thì nói rồi đó, bài Yêu thương mong manh 2 phiên bản. Mình và bạn bè hát theo tông của Quang Dũng-Mỹ Tâm dễ dàng, còn hát theo Bằng Kiều- Minh Tuyết thì không được.

Còn cao đến mức nào thì chịu. Thấy trình diễn thì Bằng Kiều có phô diễn 1 đoạn ở 5:07 bài Phút cuối : "nếu ngày nào tình ta đã ã ã ã.....phai" thì bạn tự cảm nhận là nó cao như thế nào :

http://www.youtube.com/watch?v=pqlcimWWabI
Việc hát đến nốt cao nhất của BK thì có người thường làm được, và có thể hát hết bài. Vấn đề là nằm ở chỗ ngân kìa.

Yêu Thương Mong Manh của BK ft. MT, hát được, đúng tông, hát đủ bài, cả phối hợp với giọng nữ, bè cho nữ, có người thường làm được tất. Vấn đề nằm ở cái chỗ "ngân".
Reply With Quote
Old 03-04-2012, 10:08
saovietxulynuoc saovietxulynuoc is offline
Junior Member

Tôi xin người cứ gian dối nhưng xin người đừng lìa xa tôi.
Reply With Quote
Old 03-04-2012, 10:12
bigf00t bigf00t is online now
Senior Member

Kiến thức nhạc của em thì chỉ biết hết mấy cái nốt trong SGK ở trường PT thôi, nhưng theo tai trâu của em thì thấy cái hay của giọng gã này là khi lên cao, nghe vẫn có độ dày nhất định, khi xuống thì nó nhẹ nhàng, nghe "êm", không như nhiều ca sĩ khác, mặc dù hát cũng hay, nhưng khi lên cao rồi hạ xuống vẫn có cám giác hơi hẫng.
Reply With Quote
Old 03-04-2012, 11:11
blue_hurricane blue_hurricane is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by baby View Post
Việc hát đến nốt cao nhất của BK thì có người thường làm được, và có thể hát hết bài. Vấn đề là nằm ở chỗ ngân kìa.

Yêu Thương Mong Manh của BK ft. MT, hát được, đúng tông, hát đủ bài, cả phối hợp với giọng nữ, bè cho nữ, có người thường làm được tất. Vấn đề nằm ở cái chỗ "ngân".
rất nhiều ca sĩ có mơ cũng không hát được như BK vậy thì người thường nào hát được vậy nếu người nào hát đc như thế sao không đi làm ca sĩ đi đảm bảo đứng trở thành ca sĩ đứng top 1 VN luôn
Reply With Quote
Old 03-04-2012, 11:16
Deus Venti's Avatar
Deus Venti Deus Venti is offline
Senior Member

Quote:
Reply With Quote
Old 03-04-2012, 11:24
ExciterGP ExciterGP is offline
K.I.A

Quote:

Hát để mà lên thì dễ quá, cái đó gọi là gào.

Còn hát để mà có hồn, có chất, có tinh hoa thì không phải ai cũng làm được.

Nghe bài Phượng Hồng thì duy nhất nghe được mà hay tới bây giờ chỉ hai người làm được là Tấn Minh và Bằng Kiều.
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules