vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Máy tính để bàn > Intel

Thread Tools
Old 25-03-2012, 21:02
TanDoanh's Avatar
TanDoanh TanDoanh is offline
Senior Member

Re: Nhờ anh em tư vấn CPU làm phim gấp

Quote:
Originally Posted by Ferarri View Post
Cái này bạn nói sai rồi. Ram Prada mình chưa từng test thử nên không dám nói là đểu hay là không đểu, nhưng Nguồn - Case thì bạn không thể nói là người ta tư vấn lởm do chủ thớt không nhớ được. Mang ý nghĩ chủ quan của mình để áp đặt vào người khác thì không ổn, nếu chủ thớt không nhớ mà ghi ra như thế thì bạn nghĩ sao?

Bạn nghĩ Corsair và Seasonic nổi tiếng tới mức mọi người đều biết? Xin thưa rằng số biết tới thương hiệu này còn nhỏ hơn nhiều số không biết bạn nhé.
- Trường hợp nào thì mình ko biết chứ trường hợp này 100% là dự định thuốc luôn . Nghĩ sao thời này còn tư vấn i5 650 với main H55 Intel .Mình bán hàng cao cấp mấy năm nay chưa hề nghe tên ram nào ngon mà tên là Prada hết ( Hay hãng thời trang prada giờ chuyển qua bán linh kiện nhỉ ) . Đôi khi cũng phải cần ít kinh nghiệm để xác định đồ ngon hay dỏm . Linh kiện toàn bộ là đồ bèo thì làm sao main case nguồn xin đc ???
Reply With Quote
Old 25-03-2012, 21:23
TanDoanh's Avatar
Senior Member

Quote:
Uhm, thì mình cũng chỉ nhận xét ở mức độ khách quan thôi, nhưng cái gì cũng phải hiện thực nhìn thấy thì mới nói được, không thể phán bừa được . Nhìn cấu hình cũng biết là muốn mồi chài xả hàng tồn rồi.

Trong Sài Gòn nổi tiếng hàng nhiều, giá tốt mà sao chủ thớt lại đâm đầu vào mấy chỗ đó nhỉ
- Đương nhiên chưa nhìn gì bay vào phán bừa là tầm bậy . Còn TH này mình nhìn tổng thể cấu hình , xem qua toàn mấy cái hiệu cùi . GIá trị thực tế chỉ bằng khoảng 6-70% cái giá mà họ hét thì khỏi cần phải nói cái case + nguồn mà 1t1 theo lời chủ topic là hàng gì rồi .
- Bạn rành quá thì cho mình xin bất kì cái link nào về ram Prada đi chứ mình hỏi Google thì GG cũng o biết luôn .
Reply With Quote
Old 25-03-2012, 21:49
TanDoanh's Avatar
Senior Member

Quote:
Bạn đúng là bảo thủ, bảo thủ tới mức mình không thể gặp người nào bảo thủ hơn bạn được. Bảo thủ khiến người ta phải tới mức tức cười. Bạn đọc lại Post của mình kỹ hơn nhé:

Và tiện đây cũng xin nói với bạn: Case nguồn của người ta giá đó có thể người ta xả hàng tồn hoặc thanh lý, chưa chắc phải nguồn kém chất lượng, bạn không thể áp đặt nó nhất định là nguồn lởm khi mà còn chưa rõ tên nó chứ.

Nói chung là bạn có nói gì chăng nữa thì mình cũng xin rút, không muốn tranh luận với bạn vì bạn lúc nào cũng nghĩ mình đúng, bảo thủ tới mức không chấp nhận được, kể cả trong thớt tư vấn, trong các tình huống Flame không đâu và trong cả cách giải quyết các phốt của công ty bạn , hay bạn không bảo thủ thì sợ "mọi người không biết bạn là BẢO TÂN DOANH nữa"
- Bạn đuối lí rồi nói người khác bảo thủ thiệt buồn cười . Đến mấy cây ram cùi bắp như Dynet hay kingtiger gì đó trên GG còn có mà ram hiệu này chẳng thấy 1 thông tin gì trên gg thì mình cũng đủ biết nó là thương hiệu gì rồi . Ram mà ko có bất kì thông tin gì trên web là đủ hiểu rồi .
- Bạn cũng chỉ là đoán mò như mình chứ hơn đc gì khác cái là mình đoán cũng có ít cơ sở từ cpu , main , ram + thuốc gà . Sao bạn biết đó là hàng thanh lý .Cpu cùi , main cùi , ram cùi . Cái nguồn bèo bèo như FSP đã có giá mấy trăm ngàn . Case nguồn 1t1 với mấy cái kia toàn cùi bắp gộp lại mà bán 7tr thì đủ hiểu nó là case nguồn gì rồi . Nhìn tình hình thực tế ai cũng có thể đoán ra .
- Kiểu như 1 thằng nó cứ đi lảng vảng trong đêm tối nhìn nhìn ngó ngó hết nhà này đến nhà kia thì người bình thường cũng có thể đoán ra nó muốn gì chỉ có mấy thằng khờ khờ ngu ngu nó mới không đoán ra được . Nói chuyện với bạn hại não thiệt nên mình cũng xin stop tại đây .

Last edited by TanDoanh; 25-03-2012 at 21:53.
Reply With Quote
Old 25-03-2012, 22:01
Ferarri's Avatar
Ferarri Ferarri is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to Ferarri

Quote:
- Bạn đuối lí rồi nói người khác bảo thủ thiệt buồn cười .
Thôi mình Out, nhiều anh em PM quá bảo nói với bạn thà nói với cục đá còn hơn, mình tuyên bố xóa Post không Mod lại soi Post bảo Flame này nọ!
Reply With Quote
Old 25-03-2012, 22:26
Peter Cech Peter Cech is offline
K.I.A

2 anh bớt nóng.
Nói thực là chỗ đó k tin tưởng đc
Main, chip, ram cùi bắp thì sao cái nguồn, case nó tốt đc. Suy đoán theo hướng bình thường thôi. Hay là hên đc cái nguồn với con case tốt nhỉ
/Ferrari: nói chuyện với nhau thì tôn trọng nhau tí
Reply With Quote
Old 25-03-2012, 22:35
nick_clone_thoi nick_clone_thoi is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by nguyendiep_3001 View Post
Em ở HCM mấy anh ơi...
Main Msi có tốt bằng asus ko máy anh em thick main asus hơn
Asus làm main ở tầm mid-high end khác hẳn dòng low-end :(
tầm giá này chọn MSI P31 hoặc Asrock H61 là ổn nhất rồi
Reply With Quote
Old 25-03-2012, 22:40
nguyendiep_3001 nguyendiep_3001 is offline
Member

Quote:
- Main nhỏ lớn không quan trọng lắm . Quan trọng là chất lượng linh kiện đóng trên cái main đó . Main to đùng mà chất lượng lởm khởm trong khi mình không gắn gì nhiều lên đó thì cũng vô dụng mà còn ăn hại hơn .
- Tiếc là tầm tiền của bạn thì mình chỉ build đc main đó cho hiệu quả cao nhất . Bạn muốn case ngon hơn thì thêm tiền thôi . case này vẫn gắn đc nguồn 450 vô tư nhé .
- Còn Main có xuất 1394 thì mình chịu chết . Main rẻ tiền giờ ko có cổng này . bạn có thể tìm mua card chuyển từ PCI hoặc PCi-ex qua 1394 khá dễ dàng
Thì thêm 1 đến 2 triệu cũng được mà các anh?
ko có sẵn cổng 1394 thì phải có chỗ gắn card PCI 1394 chứ?card này em cungx có?
Reply With Quote
Old 26-03-2012, 01:15
saudom saudom is offline
K.I.A

Send a message via Yahoo to saudom

Main intel thì hơi cùi nên đổi sang main khác như Giga,Asus
2x2G Ram -> nên tăng thêm cũng được nếu ko thì lắp 1 con 4G thôi. sau dễ nâng cấp. nên dùng GSkill hoặc Corsair

Last edited by saudom; 26-03-2012 at 01:18.
Reply With Quote
Old 26-03-2012, 05:02
babaconrua babaconrua is offline
K.I.A

Thế bác TD không biết rùi.Ngoài HN nhiều cửa hàng vẫn tư vấn như kiểu chủ thớt được tư vấn lắm,có cả những cửa hàng lớn,có tiếng ( cửa hàng đó cũng có tên trong VOZ này nhé).Tôi không tiện nói thẳng tên ra không lại bị K.I.A thì khổ.Bây h mà cửa hàng đó còn tư vấn làm net = core i3 530 + H55 nhé.
Reply With Quote
Old 26-03-2012, 11:40
nguyendiep_3001 nguyendiep_3001 is offline
Member

Thì thêm 1 đến 2 triệu cũng được mà các anh?
ko có sẵn cổng 1394 thì phải có chỗ gắn card PCI 1394 chứ?card này em cungx có?
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules