vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Máy tính để bàn > Phần mềm

Thread Tools
Old 30-07-2011, 21:44
.:sunshine:. .:sunshine:. is offline
Senior Member

Re: Win7- Mấy file tự nhiên có hình ổ khóa

Quote:
Originally Posted by dat1206 View Post
đơn giản thôi bạn.nó k cho xóa vì bạn k đủ quyền để xóa.
để khắc phục thì bạn phân quyền lại nếu bạn k bik phân quyền thì bạn dùng tool này đi http://www.4shared.com/file/TeI2mGo_/Win7_Full_App.html cài ùi right lick vô folder nào chạy ko dc chọn grant admin fullcontrol là đảm bảo ok.
Bạn đưa files .sis cài sao vậy ? sorry nếu em gà. Mà có cách nào triệt để không vậy ? Chứ em không thích cài phần mềm vào máy.
Với lại cho em hỏi 1 vấn đề là em đã để User tên cấp quyền admin thì nó là cao nhất rồi, tại sao lại bị chặn ? Chả lẽ acount Administrator còn mạnh hơn ?
Vậy tại sao khi cài không lấy acount Administrator vào sài, sài chỉ máy cái user cấp quyền admin ?
Reply With Quote
Old 30-07-2011, 22:04
iDefender's Avatar
iDefender iDefender is offline
Senior Member

Take ownership thôi
Reply With Quote
Old 30-07-2011, 23:18
meoomm meoomm is offline
Junior Member

Ra thư mục cha -> properties -> security -> advanced-> owner -> edit -> chọn owner, check replace owner on subcontainers and objects -> okie

lấy được owner rồi thì chỉnh permission full là được
Reply With Quote
Old 31-07-2011, 13:13
dat1206 dat1206 is offline
Member

sr bạn vì cái tool trên mình search thấy trùng tên ùi chèn link mà chưa check.bạn dùng ctrinh đó ok lắm đó.
bị ổ khóa là do bạn cài win lại ùi cái quyền này vẫn còn thuộc quyền admin win cũ. nên cho dù bạn lấy quyền admin cao nhất của bản win hiện tại bạn cũng k có quyền can thiệp vào file đó.
bạn làm thử các bước xem có đc ko.
1. là bạn tắt thừa kế của cái folder đó thư mục cha -> properties -> security -> advanced->changpermissons rồi bỏ dấu check Include inheritable....rồi chọn add-> ok.
2.sau khi hủy thừa kế thì bạn vào lại chổ properties -> security -> edit->remove mấy cái user củ và add user hiện tại bạn đang dùng vào-> apply->ok.
bạn làm thử xem. nếu k được thì cái team view mình chỉnh thử xem dc ko
yh: duongtandat_1206
Reply With Quote
Old 31-07-2011, 21:40
.:sunshine:. .:sunshine:. is offline
Senior Member

Phù xóa được rồi, nhưng giờ máy cái User trong PC nó tùm lum luôn. Chắc bữa nào em format cài lài. Thank mọi người.
À mà cho em hỏi nha. Khi cài win 7 tới phần điền tên đăng ký người sử dụng. Nếu mình đánh vào Administrator thì nó báo là account này đã có người sử dụng ( giống như trong WIN Xp) vậy làm sao mình lấy account Administrator ra làm account chính thức luôn và cũng là tên đó làm tên của mình sử dụng?
Reply With Quote
Old 01-08-2011, 07:10
dat1206 dat1206 is offline
Member

user nhìu thì vào xóa ra thôi. k cần cài lại win chi.
để lấy admin của máy ra thì bạn làm như sau:
1.vào nhấn tổ hợp phím start+r gõ cmd để vào dos. tiếp đó đánh câu lệnh net user administrator/ active:yes xong bạn đánh tiếp câu lệnh exit để thoát.
sau đó log off or switch user ra ngoài sẽ thấy acc administrator.
còn bạn mún ẩn acc admin như ban đầu thì làm ngược lại và thay câu lênh net user administrator/ active:yes ->net user administrator/ active:no
chúc bạn thành công
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules