vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 27-03-2011, 20:42
Tatsumaru's Avatar
Tatsumaru Tatsumaru is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to Tatsumaru Send a message via Skype™ to Tatsumaru
Re: [Tư vấn] Đêm ngủ hay nằm mơ,đến người đã chết.

nhiều lần mình nằm mơ thấy mình nude đi ngoài đường, tỉnh dậy vẫn xấu hổ vãi lọ =.=!
Reply With Quote
Old 27-03-2011, 20:46
whisky_vn2 whisky_vn2 is offline
K.I.A

Bt mà .
Mình mơ thấy chán rồi .
Chú mình mất , minh sang nhà chú ngủ . Ngủ đúng trên cái giường lúc chết chú nằm , đêm mơ gặp chú , 2 chú cháu chém gió cả đêm . Lúc ấy chú mình mới mất , chưa hết 49 ngày , ngay cái giường ấy là bàn thờ cúng , thắp hương suốt .
Chú còn kể , h chú hay ngồi trên cây khế ở sân giếng .
Đêm buồn đái , ra giếng đái , nhìn lên cây khế , còn chào chú ấy .
Nói chung là bt , chẳng có gì . Chỉ là 1 thói quen bạn hay làm , bông nhiên thay đổi , nên thế .
Bạn đã , thấy ai ngủ 1 đêm trên , toàn tấm ván từ quan tài , mà người ta bốc mộ lên rồi vất đầy ở nghĩ trang chưa . Mình đây , này . 1 đêm mơ gặp 1 đống người ngồi quan chỗ mình ngủ
Vui phế , đêm mùa hè nóng 40 độ , mà mát lạnh luôn .
Reply With Quote
Old 27-03-2011, 20:58
tezumin tezumin is offline
K.I.A

Send a message via ICQ to tezumin Send a message via AIM to tezumin Send a message via Yahoo to tezumin

Bạn xem lại lúc ông nội mất có trúng giờ xấu ko?. Xui lắm là bị trùng tang. Nên ông nội cậu mất thì sẽ kéo theo người thân có thể đi theo. Mình thì cũng ko tin lắm về mấy cái này nhưng nói chung là cũng sợ.
Bà Ngoại mình vừa mất hồi sau tết, lúc đang hấp hối là 12h đêm, ông ngoại mình và người thân coi ngày thì biết đó là giờ rất xấu, rất dễ bị trùng tang. Vì đó là giờ Tý năm Tân Mão cũng là năm tuổi bà mình. Rồi hỏi xem bác sĩ có thể cầm cự tới 3h30 không, mà lúc đó thì hầu như mạch cũng tắt hết rồi, thế là họ mới bẻ 1 đống thuốc màu vàng cho vào người đề cầm cự, sau đó cho xe chuyển về nhà, đúng 3h30 thì rút ống thở bà ra.
Mới hôm rồi cậu mình nằm mơ nói là bà bảo con cháu trong nhà mỗi lần quỳ lạy thắp nhang thì phải lạy 4 lạy và quần áo bà mặc hồi còn sống thì ko được cho hết.

Last edited by tezumin; 27-03-2011 at 21:01.
Reply With Quote
Old 27-03-2011, 21:15
ooDKNYoo_2010 ooDKNYoo_2010 is offline
Senior Member

Có, cái này có vấn đề tâm linh, ko phải ngẫu nhiên đâu. Có 2 trường hợp, đó là:
1- Thân nhân nhớ bạn quá về thăm.
2- Thân nhân ko siêu được phải báo mộng cho bạn biết nhờ giúp đỡ.

Nếu là trường hợp 1, thí dụ cứ cách đêm bạn mơ thấy vong linh của người thân về, thì sáng ra nên chạy lại bàn thờ, khấn, nói rõ là con biết ông bà thương con nhưng con sợ, ông bà đừng về nữa. Chỗ này ko còn là chỗ của ông bà mà ông bà hãy đi đi, hãy siêu thoát đi ( nói cái gì tệ tệ chút cho ngta bỏ đi )

Nếu là trường hợp 2, sau khi khấn rồi mà tối ngủ vẫn gặp, thì là biết vong linh đang báo mộng cho bạn là họ đang bị cái gì đó mà ko siêu thoát được, cần phải cúng cầu siêu giúp họ siêu thoát.

Nói chung cũng đừng sợ, kiếm quyển: Hành trình về phương đông đọc thì sẽ thấy bớt sợ hơn.
Reply With Quote
Old 27-03-2011, 21:49
o0*Pink_Cloud*0o's Avatar
o0*Pink_Cloud*0o o0*Pink_Cloud*0o is offline
Junior Member

Mấy lần em mình mơ thấy mình chết, em mình chết, bố mẹ mình chết, thằng bạn thân chết mà chẳng có ai bị làm sao cả
Có vài lần mơ thấy bà về. Được cái mơ xong chẳng nhớ được gì mấy
Reply With Quote
Old 27-03-2011, 21:58
tigerkids0812's Avatar
tigerkids0812 tigerkids0812 is offline
Member

Theo mình nghĩ nếu nằm mơ những ng đã khuất trong gia đình về thì thông thường chỉ có 3 trường hợp:
- TH1: trong lúc bạn vang vái bạn có xin j đó, thì sẽ có ng về báo vs bạn là do lí do này lí do nọ điều bạn xin có được chấp nhận hay không? Và khuyên nhủ bạn nên làm những điều gì đó để những cái đó thành sự thật
- TH2: Bạn đang gặp bất ổn trong cuộc sống, những ng đã khuất về khuyên bảo và phù hộ bạn cho bạn tai qua nạn khỏi hoặc đơn giản chi là nhớ về thăm bạn
- TH3: (mình nghĩ đây là trường hợp của bạn) Người đã khuất ở dưới không yên mong bạn về báo với gia đình lo chu toàn cho người dưới đó nếu không thì bắt người này người kia đi này nọ.
Tốt nhất bạn về báo với gia đình tất cả những chuyện bạn đã nằm mơ để gia đình lo cho tốt. Người chết có yên ổn thì người sống mới ở yên và phất đc.
P/S: Những gì đã hứa với ng khuất, thần hay thánh. Vd: bạn xin là cho bạn làm đc chức này chức nọ nếu bạn làm đc bạn sẽ tạ lễ này lễ nọ. Một khi bạn đã đc điều bạn xin thì phải nhớ trả lễ cho tất cả những nơi bạn đã hứa. Nếu xin phật thì nếu quên phật còn cho qua. Chứ thần thánh quên ng ta theo đòi đấy.
Tất cả những cái trên là kinh nghiệm sống chứ k có chém 1 chữ nào cả
Reply With Quote
Old 27-03-2011, 22:06
milano88's Avatar
milano88 milano88 is offline
Senior Member

Đọc 2pic sợ vđ
Bạn nên thành tâm thắp hương cho ông bà đã khuất hàng ngày, đồng thời hỏi bố mẹ nhờ thầy cúng xem xét mồ mả hay ntn đấy xem có bất ổn gì ko để còn hóa giải.
Cái này đúng là điềm thật chứ ko đơn giản là do tinh thần của bạn ko ổn định mà bị như thế.
Chúc bạn tai qua nạn khỏi
Reply With Quote
Old 27-03-2011, 22:07
haidang5105 haidang5105 is offline
Senior Member

mơ xếp hình mà mãi chưa được chả thấy tâm linh gì hết
Reply With Quote
Old 27-03-2011, 22:29
Danzel.Enzo's Avatar
Danzel.Enzo Danzel.Enzo is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by whisky_vn2 View Post
Bt mà .
Bạn đã , thấy ai ngủ 1 đêm trên , toàn tấm ván từ quan tài , mà người ta bốc mộ lên rồi vất đầy ở nghĩ trang chưa . Mình đây , này . 1 đêm mơ gặp 1 đống người ngồi quan chỗ mình ngủ
Bạn thật là khiếp
Không hãi à
Reply With Quote
Old 27-03-2011, 23:23
Crystal Maiden Crystal Maiden is offline
K.I.A

Quote:
Originally Posted by hung2vi View Post
Mình sn 89.

Độc mồm quá, mình mà bị làm sao thì bạn ko yên với mình đâu....
Xuống đấy nhớ invite miềng nhé
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules