vozForums
Về việc các vấn đề gần đây xoay quanh vụ Trung Quốc

Go Back   vozForums > Khu vui chơi giải trí > Chuyện trò linh tinh™

Thread Tools
Old 07-07-2010, 14:25
armybaby's Avatar
armybaby armybaby is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to armybaby
Re: Xe ga các bác chạy được bao nhiêu km/ lít ???

Quote:
Originally Posted by Suachua View Post
Cái xe ga PCX mới ra của Honda Thái phải nói là siêu tiết kiệm nếu so với những loại xe ga khác.
2l/100km, mà thực tế luôn đó gặp những ai đi xe đó đều bảo xe chạy rất êm và tiết kiệm xăng.
ông chú mới mua con này. Nhìn xa không bắt mắt lắm nhưng lại gần cũng kute phết , ngồi lên đi cũng phê phết !
Reply With Quote
Old 07-07-2010, 14:37
tomcanty tomcanty is offline
Member

Mình đi con AB Fi, tính ra cũng chẵng tiết kiệm lắm, được khoảng 42,8KM/L.

Mình thì chạy từ nhà ở Quận 2 ( Khu Trần Não ), ra 151 Võ Thị Sáu rồi về lại, cũng có đi chơi đây đó thì 1 tuần đổ 1 lần. Thấy cũng tạm.

Mấy bạn cho mình hỏi thêm luôn là bao giờ thì phải thay bố nồi vậy? Xe mình cũng được 10 000 km rồi? Mình mới thay lọc gió xong, không biết nên thay những linh kiện gì nữa?

Có bạn nào đi vệ sinh lọc nhớt và lọc xăng của béc phun chưa vậy? Cho mình ý kiến với

Cám ơn các bạn ^^
Reply With Quote
Old 07-07-2010, 18:28
hihihehehoho's Avatar
hihihehehoho hihihehehoho is offline
Junior Member

Quote:
Originally Posted by shacker666 View Post
Vừa mới mua đc 1 em Hayate 125 của Suzuki. Xe chạy rất bốc, nghe nói là xe tay ga hao xăng lắm nên test thử xe mình đc bao nhiêu. Mình đổ 20k, chạy hết xăng lun ( phải dẫn bộ 200m ) thì thấy 20k chạy đc tới 55km. Một kết quả đáng tự hào. Test trong điều kiện xe chạy trong thành phố ( HCM ), mà các bạn cũng biết tình hình giao thông trong HCM tệ đến mức nào, gặp kẹt xe 1 lần, thốc ga qua mặt anh Air Blade 1 lần ( chọc tức anh í chơi ), đi 2 người trong 20km cuối cùng. Tính ra là xe chạy đc khoảng 45km/lít trong thành phố. Yêu con xe mình quá, còn xe các bác thì sao ạh ???
Vậy là lúc mua xe, mấy người bán xe ko đổ cho bạn tì xăng nào sao ?
Mình ko tin xe tay ga mà chạy đ.c 45km/lít đâu. Mình cũng đang chạy 1 con AB 110cc, vậy mà ko tới 40km/lít nữa, xe bạn 125cc sao tới đ.c. Coi chừng bạn lộn đó.
Xin lỗi môi người, ko có ý jì hết, chỉ mún nêu ý kiến của mình thui.
Reply With Quote
Old 07-07-2010, 18:35
rat_killer's Avatar
rat_killer rat_killer is offline
K.I.A

xe ga chạy đường bình thường không kẹt xe lết được 35km/l là hết cứt, trên 40km/l là tự sướng
// những quảng cáo của các hãng xe đều được thực hiện trong điều kiện lý tưởng của họ như chạy liên tục, đều ga, tốc độ tối ưu

Last edited by rat_killer; 07-07-2010 at 18:38.
Reply With Quote
Old 07-07-2010, 18:41
netviet7's Avatar
netviet7 netviet7 is offline
K.I.A

Send a message via ICQ to netviet7

Có lần mượn chiếc Nouvo 1 đời đầu tiên
đổ 20k mà chạy từ nhà lên phố về lại 30km, cách nhà ~100m thì hết xăng
tởn luôn
Reply With Quote
Old 07-07-2010, 18:43
rat_killer's Avatar
rat_killer rat_killer is offline
K.I.A

nouvo thì "có tiếng" rồi
tay ga lựa mấy con FI hoặc nhỏ nhỏ như mio cũng tiết kiệm được khá xăng
Reply With Quote
Old 07-07-2010, 18:46
mrdam1001's Avatar
mrdam1001 mrdam1001 is offline
Senior Member

Airblade đời 2008 -> 3 lít xăng chạy đc 110 km.
Reply With Quote
Old 07-07-2010, 19:11
[R]eplica's Avatar
[R]eplica [R]eplica is offline
Senior Member

Send a message via Yahoo to [R]eplica Send a message via Skype™ to [R]eplica

Quote:
Originally Posted by rat_killer View Post
xe ga chạy đường bình thường không kẹt xe lết được 35km/l là hết cứt, trên 40km/l là tự sướng
// những quảng cáo của các hãng xe đều được thực hiện trong điều kiện lý tưởng của họ như chạy liên tục, đều ga, tốc độ tối ưu
Bác chay được bao nhiêu con tay ga rồi? Suzuki lúc nào chẳng p/p nhất đám, Hayate vợ em chạy vẫn đang rodar còn được 38-39km/lít mà. Các xe Atila, Nouvo SH @ này nọ thì đừng so làm gì, Hayate chạy chế hòa khí nhưng chỉnh xăng gió chuẩn, thêm con bugi xịn thì còn ít tốn hơn các thể loại Honda FI như AB, SCR với Lead đấy. Tầm 42-45km/lít chẳng có gì là khó tưởng tượng cả, dù vợ em chạy đường nội thành trăm phần trăm, kẹt xe bỏ bu luôn.

Chỉnh xăng gió Hayate có khi phải mất cả tháng hoặc hơn mới tối ưu được (cứ sang bikervietnam nghiền ngẫm kinh nghiệm mọi người là được), ai ko thích xe bốc thì gỡ bình xăng con ra hạ thêm kim xăng xuống 1 nấc, 42-45km/lít là chân lý. Nói ko kẹt xe chỉ đc 35 km/lít thì 1 là bác đang chạy xe số và khinh tay ga, 2 là bác dek biết gì về xe cộ cả, có sao chạy vậy.

Cách đo xăng thì cực kì đơn giản, em cứ đổ đầy bình rồi bắt đầu tính, khi nào đến vạch đỏ thì ghi lại số km rồi đổ đầy bình lại. lấy số tiền đổ lần 2 tính ra lít, rồi lấy số km chia số lít thì được km/lít thôi chứ có gì đâu khó. Chạy đến hết xăng cũng đc, nhưng chạy đến vạch đỏ hoặc bất kì vạch nào thì sai số cũng chẳng bao nhiêu, cao lắm vài chục ml xăng.

Chủ thớt test kiểu đó chưa chính xác đâu, 1 là lúc mua xe có xăng sẵn rồi, chạy tới hết xăng thì ăn luôn 20k + phần xăng có sẵn kia mới được 55km. 2 là chạy dài dài, đo mỗi lần tầm 50k trở lên, đo tiếp vài lần rồi lấy trung bình mới chính xác được, mới chạy 1 đoạn tí tẹo đã hô lên thì chẳng ai tin được. Chưa kể xe mới mua, chưa rodar xong, chưa chỉnh xăng gió thì có mơ cũng ko lết nổi 1 lít 45 cây. Chạy hết 1500-2000km xong mới thấy, xe nó khác nhiều lắm.

Last edited by [R]eplica; 07-07-2010 at 19:23.
Reply With Quote
Old 07-07-2010, 19:36
IoRi's Avatar
IoRi IoRi is offline
Senior Member

mình đang chạy chiec AB FI canh xăng cũng kĩ lắm bữa đổ 30k chạy được 104km, chạy đều đều khoảng 40km/h
Reply With Quote
Old 07-07-2010, 19:42
BlueSonic's Avatar
BlueSonic BlueSonic is offline
Senior Member

Quote:
Originally Posted by missthienly View Post
lại 1 kiểu tự sướng
mình đi ABi,mình với bạn đua ko? xe mình ko chọt chẹt j hết, chỉ thay con ic thái thôi còn việc hao xăng thì mình đi trong nội thành khoảng 40km/l
đua liền, con của em là mio classic đời 2004 đâytoàn đồ zin hết, đua thì pm em nhá

xe mình mặc dù tồn tại được hơn 6 năm rùi mà h đi vẫn được hơn 40km/lchắc bữa sau đi bảo hành lại, khi đó chắc cũng lên ngang xe của chủ thớt
Reply With Quote

Thread Tools

Posting Rules