PDA

View Full Version : Đồng hồ đeo tay niềm đam mê

namida
19-05-2010, 22:14
Dạo này, em lắm việc nên cần một con đồng hồ đeo tay. Lúc đầu chỉ nghĩ rằng đơn giản chỉ cần ra ngoài hàng làm một em về dùng. Nhưng tất cả đâu chỉ đơn giản có thể.

Ngồi cả ngày search trên mạng và tìm hiểu, đọc một số bài chia sẽ kinh nghiệm khá là đầy đủ trên handheld.com em thấy vỡ ra rất nhiều. Đồng hồ đeo tay không chỉ để xem đồng hồ, nó còn là cái khẳng định đẳng cấp, độ chơi và niềm đam mê, thích thú của người sử dụng. Từ ngày xưa, dân việt nam ta đã là dân chơi đồng hồ thuộc hàng đẳng cấp thế giới, với nhiều tên tuổi nổi tiếng mà giờ đây dần dần bị mất đi bởi các tay lái thường Hồ Cẩm Đào, Hồng Công, Đài Loan, Ma Cao.

Toàn là hàng hiếm , hàng cổ, nhiều cái phải đến hàng trăm triệu. Để tìm được cái đồng hồ như ý đã khó, tìm được đồng hồ thật còn khó hơn. Ở Việt nam giờ đến 90% là hàng Hồ Cảm Đào mà không phải hàng Hồ Cảm Đào thì cũng là hàng lắp ráp không chính hãng .Theo bác ở trên handheld , thì các đồng hồ này có chữ MOVT hoặc chẳng có chữ gì thì 100% là hàng nhái hoặc độ nhái tùy tình trạng khác nhau.

Em cũng mới non nớt bước vào tìm hiểu đồng hồ đeo tay, nhưng có lẽ để kiếm được một em đồng hồ "thật" vào lúc này cũng đã là rất khó, chưa nói đến mua một em đồng hồ "xịn" về làm vợ. Giữa hàng hà xa số những con đồng hồ quá đẹp về kiểu dáng và giá cả, Thật là quá khó...

Thêm một điều em rút ra nữa là "kể cả vào đại lý, công ty mua, chưa chắc đã mua được hàng chính hãng sản xuất tại quốc gia mà em nó xuất xứ"

Bài chia sẻ kinh nghiệm của một bác trên Handheld
http://www.handheld.com.vn/threads/101339-Kinh-nghi%E1%BB%87m-mua-%C4%91%E1%BB%93ng-h%E1%BB%93/page1

pink-life
19-05-2010, 22:17
bác ở hà nội thì ra 31 hai bà trưng mà mua, đồng hồ thuỵ sỹ

rubyby
19-05-2010, 22:18
em cũng là người đam mê đồng hồ, nhưng ít tiền nên không dám chơi rolex hay Rado mà chỉ dám xài Seiko hoặc Timex thôi, nhưng càng ngày thấy càng ít người đeo đồng hồ nhất là giới trẻ, em rất là có cảm tình với một người đeo đồng hồ vì có cảm giác người đó rất biết quý trọng thời gian :d

vanbang
19-05-2010, 22:19
Nói thật, chứ hiệu năng/ giá thành thì cứ CASIO mà xài bác ạh. Còn bác nhiều tiền thì Frederic Constant, Audemars Piguet, Jaeger-LeCoultre mà phang.
Em đang có 3 con: 1 con Seiko 5 Automatic Caliber 7S26 xài hàng ngày. 1 con Citizen Eco-drive xài khi đi tiệc tùng này nọ, 1 con Casio Chrono xài cho vui. Nói chung hàng bèo mà ổn, thà vậy còn hơn chi nhiều mà chưa chắc đã có hàng xịn vì tính chất phức tạp của thị trường VN

phhung
19-05-2010, 22:28
CHo mình hỏi luôn là mua ĐH trên amazon có đảm bảo kg ? Có người wen sắp về nên định nhờ mua 1 cái.

Amint
19-05-2010, 22:29
Police thần thánh
Em chỉ yêu police thôi:dreaming::dreaming:

NinjaVN
19-05-2010, 22:30
CHo mình hỏi luôn là mua ĐH trên amazon có đảm bảo kg ? Có người wen sắp về nên định nhờ mua 1 cái.

Người quen bác ở Thụy Sĩ hay nước nào thế, bên Âu không biết có tràn lan hàng Tàu giống mình không nhỉ? :)

FunnyKids
19-05-2010, 22:35

Nếu nó ghi là sold by amazon thì yên tâm, còn không thì hơi ngại bác ạ. Mà bác thích đồng hồ bọn nào, thì vào thẳng web của nó check xem bọn nào là authorized retailer của nó mà mua cho yên tâm.

Trừ khi bác định mua limited edition thì mới cần mua qua trung gian, ko thì ko nên.

kyohiros
19-05-2010, 22:38
Đã mua thì phải mua đồ xịn có công nghệ tua-bi-lon j đó, mà 1 cái thì đống tiền nên ko mua nữa...

Alexsandro_134
19-05-2010, 22:38
cực thích đeo đồng hồ :beauty: 1 phần là tiện cho việc quản lý thời gian, 2 là nó thể hiện phong cách của bản thân. Hiện có 2 em 1 đểu 1 xịn :beauty: tùy phong cách ăn mặc mà đóng e nào cho phù hợp, chỉ tiếc đồng hồ đắt quá :sad: mua cái xịn thì chưa đủ tiền vì e chưa đi làm, vẫn là sinh viên

namida
19-05-2010, 22:47
Em cũng đang định lên chỗ đồng hồ duy anh làm một cái eco-drive nhưng không biết thế nào mà lần, qua xem thì phần lớn đều là japan movt hết, giá cả thì cũng chấp nhận được. Nhưng những con mua được thì mẫu mã lại xấu, mà to quá, tay đeo thô.
Không biết nên mua loại nào, đang định chuyển qua Casio vì thấy một bác bên mua rẻ bán, cũng chấp nhận được

phhung
19-05-2010, 22:51
Vì sợ người wen bận, với lại cũng kg rành lắm, nên cứ lên amazon coi mẫu, xong nói người wen mua dùm theo link amazon luôn,
Người wen mình bên Mỹ.

tommytruong
19-05-2010, 22:54

Hiện đang xài con này, nhìu người nói nhìn hơi trẻ con ( 23 tuổi rồi ) nhưng mình thấy nó hay hay và hợp với style của mình

namida
19-05-2010, 22:58
em thì có người ở bên Nhật,nhưng một con ở bên Nhật hiệu Citizen 100% bản xứ toàn hơn 4 man trở lên, nên đang phân vân có định mua không. Thấy ở việt nam phần lớn hàng Hồ Cẩm Đào nên cũng sợ, kết nhiều em lắm nhưng bỏ tiền ra mua hàng Hồ Cẩm Đào thì xót lắm.

Em mết nhất em này, giá hơn 4 man
http://img.kakaku.com/images/productimage/fullscale/K0000070693.jpg

CiCi
19-05-2010, 23:01
Mình thích đồng hồ điện tử, vì nó có đèn, có hẹn giờ, có linh tinh. Mỗi tội tay bé quá, không đeo được :sad:

Nói thế thôi chứ đồng hồ kim còn chả có mà đeo, đi ngoài đường muốn xem giờ toàn phải thòi đầu vào mấy cái cửa tiệm có đồng hồ :sad:

NinjaVN
19-05-2010, 23:04
em thì có người ở bên Nhật,nhưng một con ở bên Nhật hiệu Citizen 100% bản xứ toàn hơn 4 man trở lên, nên đang phân vân có định mua không. Thấy ở việt nam phần lớn hàng Hồ Cẩm Đào nên cũng sợ, kết nhiều em lắm nhưng bỏ tiền ra mua hàng Hồ Cẩm Đào thì xót lắm.

Em mết nhất em này, giá hơn 4 man
http://img.kakaku.com/images/productimage/fullscale/K0000070693.jpg

Hàng Hồ Cẩm Đào nếu là chạy pin thì tốt lắm có thể trên 3 năm cơ. Mình có cái Essence của Cẩm Đào đây này :D

cobain
19-05-2010, 23:06
Trước không có đt thì đi đâu cần xem giờ cứ hóng vào nhà ven đường là thấy :D

Alexsandro_134
19-05-2010, 23:07
có ai mua hàng của www.gallewatch.com chưa ạh

namida
19-05-2010, 23:07
Hiện giờ, để mua được cái đồng hồ đeo tay ưng ý là rất khó, mà nhất là các bạn trẻ và sinh viên. Để bước vào cái của hàng đồng hồ là cả một quá trình gian khó. Dân ta được cái thích của bền + đẹp nên ngoài anh Hồ Cẩm Đào ra thì không còn anh nào có thể đáp ứng được.
Phần lớn vẫn chấp nhận và tạm chấp nhận điều đó. Giá của các em nó rất bình dân, từ 50k cho đến 1 củ là chạy nhất, hàng hơn 1 củ vẫn khó bán mặc dù là hàng Hồ Cẩm Đào. Theo thông tin em search ở google thì những con này pin tầm được 1 năm là khỏe. Ghi rõ ràng là Water Resistance và Chống xước nhưng khuyến cáo các bạn là không nên thử dù chỉ là rửa tay.
Không biết giới trẻ hay bộ phận công chức hiện nay thế nào, chứ em thấy hiện nay phần lớn người ta không đeo đồng hồ đeo tay..

rat_killer
19-05-2010, 23:10
ông già có cái seiko automatic mặt vuông chém 4 góc mua năm 199x khoảng 2 chỉ vàng mà ko đeo, cũng chẳng chịu cho mình, pó hand :surrender:

NinjaVN
19-05-2010, 23:11
Hiện giờ, để mua được cái đồng hồ đeo tay ưng ý là rất khó, mà nhất là các bạn trẻ và sinh viên. Để bước vào cái của hàng đồng hồ là cả một quá trình gian khó. Dân ta được cái thích của bền + đẹp nên ngoài anh Hồ Cẩm Đào ra thì không còn anh nào có thể đáp ứng được.
Phần lớn vẫn chấp nhận và tạm chấp nhận điều đó. Giá của các em nó rất bình dân, từ 50k cho đến 1 củ là chạy nhất, hàng hơn 1 củ vẫn khó bán mặc dù là hàng Hồ Cẩm Đào. Theo thông tin em search ở google thì những con này pin tầm được 1 năm là khỏe. Ghi rõ ràng là Water Resistance và Chống xước nhưng khuyến cáo các bạn là không nên thử dù chỉ là rửa tay.
Không biết giới trẻ hay bộ phận công chức hiện nay thế nào, chứ em thấy hiện nay phần lớn người ta không đeo đồng hồ đeo tay..
Hình như bác nhầm rồi dân ta thích rẻ + đẹp cơ :D còn vụ ai thích đeo thì đeo để có xem giờ thì liếc qua cho nó lịch sự hơn là móc dt ra xem trước mặt người khác :)

Alexsandro_134
19-05-2010, 23:11
em đeo suốt ngày :) ra đường là đeo :haha: tuy nhiên có đôi khi quên :sad:
anw, đúng là giờ ít người đeo đồng hồ hơn xưa, căn bản vì nó đắt quá, nhưng để ý thấy thì đồng hồ bây h đẹp hơn ngày xưa, dù thật giả k biết :sosad:

onishin
19-05-2010, 23:12
kết mấy con đồng hồ cơ
đc cho 2 con nhưng trông già quá ko đeo :(

NinjaVN
19-05-2010, 23:12
em đeo suốt ngày :) ra đường là đeo :haha: tuy nhiên có đôi khi quên :sad:
anw, đúng là giờ ít người đeo đồng hồ hơn xưa, căn bản vì nó đắt quá, nhưng để ý thấy thì đồng hồ bây h đẹp hơn ngày xưa, dù thật giả k biết :sosad:

Ừ nó làm kiếng có lớp chống trầy y chang đá sapphire nên mặt đồng hồ đẹp cực :D

Aurora Borealis
19-05-2010, 23:23
Đeo với mục đích chính là xem giờ, độ chính xác cao, rẻ thì cứ hàng quartz Tung Cẩu mà táng là đủ.
Còn cao hơn, đã muốn đeo thời trang, hoặc là "chơi" đồng hồ thì nên hẳn đồ xịn, chứ đồ dởm làm gì.

Alexsandro_134
19-05-2010, 23:24
mua đồng hồ ở HN mà xịn thì chắc chả có ở đâu ngoài vincom, parkson, bigC tầng 1, thế mới chán :sad: hôm nọ vào bigC nhìn 1 em kết mê tơi cơ mà chưa dám hỏi giá, chắc cũng phải 3 4 củ là ít

namida
19-05-2010, 23:28
em vào vincom với bigC rồi, trông cơ bản thì cũng được nhưng chẳng kết em nào, buồn đi về...Còn parkson thì chưa vào, không biết có em nào nó ngon không.
Em toàn mua kiểu xem trước, rồi lên mạng search thông tin, nếu ổn thì phật, không ổn thì thôi, cũng chả mất gì, mất ít tiền mua xăng :D

like_CBR600
19-05-2010, 23:38
đang xài e này mua ở Casio store khá ưng ý :boss:

navicella
20-05-2010, 00:40
Vì giờ ai ai cũng có cái mobile rồi, nên thường ko đeo để khỏi vướng víu, mất công va quệt trầy xước nữa :angry:

rat_killer
20-05-2010, 00:43
Vì giờ ai ai cũng có cái mobile rồi, nên thường ko đeo để khỏi vướng víu, mất công va quệt trầy xước nữa :angry:

đỡ bị cướp, nghiện hỏi thăm nữa bác à :stick:

dark4613
20-05-2010, 00:54
đang xài e này mua ở Casio store khá ưng ý :boss:

cho em hỏi là bác mua hết nhiu thế ạ :D , với lại cái casio store nằm ở đâu thế ?

filial
20-05-2010, 00:59
có cái hàng HCĐ xài xem h thôi, em vẫn còn là sv ạ. Mà cũng thích đeo đồng hô, mặc dù tay hơi bé:D

tropical
20-05-2010, 02:17
Thứ sáu: Về giá cả như đã nói trên. Như vậy, nếu nó được bán tại Việt nam thì giá sẽ không có gía dưới 1500$. Ta thử phân tích trên khía cạnh này, nếu giá bán tại cửa hàng 1 chiếc Longines có giá 700$, mạ vàng. Như vậy, để bán giá này ta tính chi phí chơi như sau: 10 em amy xinh đẹp, chân dài bán hàng với lương bèo là 3 triệu/tháng, vậy 1 tháng là khoảng 30 triệu, chưa kể quản lý hay điều hành. TB cứ là 30 triệu/tháng. Thuê mặt bằng có giá khoảng 2000$ cho 1 tháng là khoảng 32 triệu. Thuế các loại là khoảng 10 triệu. Như vậy, bèo 1 tháng chi phí cũng là 72 triệu. Mỗi tháng cứ cho bán được 20 cái là quá nhiều, tức là khoảng 14.000 USD xấp sỉ khoảng 200 triệu, trừ đi chi phí là còn 130 triệu. Lãi và chi phí trả lãi đầu tư ban đầu là 30 triệu. Tức còn 100 triệu, đây là bao gồm cả lãi và vốn, chia đều 100 triệu cho 20 cái, tức là chỉ khoảng 300$ cho 1 cái. Lãi khoảng 50%, vậy thì giá vốn chỉ khoảng 150$/ cái, mà đồng hồ Swiss made mà có 150$/cái là dạng Swiss gì đủ hiểu. Mà một tháng mà bán được 20 cái, tức là dân sài gòn đều đeo Longines cả, he he. Cái này mới hay, nên đủ hiểu cái gọi là xịn 700$ là thế nào.

:stick::stick::stick::stick::stick::stick::stick:

nmadtu
20-05-2010, 02:49
:D :D :D , từ lớp 5 đến h 19t rồi mà ko có cái đồng hồ ngày nào là bứt rứt ngày đấy
của em đây, Hồ Cẩm Đào thôi

Đeo 4 năm nay rồi vẫn chạy bt, chỉ thay pin, kiếng sharphire thật, cầm cây compa chọc thỏa thích cũng chả xước :D. Đi bơi lặn xuống 2m đồng hồ vẫn ko vào nước :D. Tính ra mua Hồ Cảm Đào chạy cũng ngon phết. Đang tính mua thêm 1 cái nữa, mà sợ bây h chất lượng lại ko tốt mấy. :-s

Aurora Borealis
20-05-2010, 03:17
Thứ ba: Swiss Made hoặc Japan Made thì coi là đồng hồ chính thức, nếu là MOVT tức là làm theo mẫu nhượng quyền hay làm theo kiểu dáng, cái này không có ở đồng hồ chính thức đượcc lắp ráp tại chính quốc. Vậy nếu trên viền mặt có chữ MOVT thì chắc chắn là hàng lắp ráp với chỉ bộ chuyển động là của chính hãng, hoặc của nơi đó sản xuất. Tức là làm theo kiểu dáng giống như hàng thật, cái này nước ngoài hay làm, nhất là Hongkong. Ví dụ Swiss MOVT tức là chỉ bộ phận chuyển động của Swiss mà thôi. Mà Swiss đây cũng chỉ là máy đại tà chứ ko phải chính hãng.
Các hãng mua lại Movement của nhau nhiều mà, nhất là các hãng bình dân. Toàn mua lại movement của mấy công ty của Swiss hay Japan như ETA SA, Citizen, etc... Chỉ trừ các hãng cao cấp, hoặc 1 số hãng chuyên mechanical watch ( như Orient) thì mới có movement riêng.
Đồng hồ của bọn fashion brands như kiểu Diesel, Burberry, Emporio Armani.. toàn đưa bọn Fossil làm hoàn toàn chứ có dính gì đâu, mỗi cái brand. :matrix:

Thứ bảy: Đồng hồ xịn không bao giờ sai giờ, tức là đeo khoảng 2 năm chỉ sai khoảng 2 giây. Còn nếu sai hơn là đủ hiểu rồi.
Cái này ko thể. Đồng hồ mechanical xịn, kể cả được chronometer certified đi nữa sai lệch khoảng 1,2 giây/ngày là tốt rồi. Làm sao mà 1 năm được. :stick: Nói chung là ko thể chính xác như quartz thường, đừng nói là radio-controlled quartz.

thunder
20-05-2010, 03:55
Theo bác ở trên handheld , thì các đồng hồ này có chữ MOVT hoặc chẳng có chữ gì thì 100% là hàng nhái hoặc độ nhái tùy tình trạng khác nhau.

Thêm một điều em rút ra nữa là "kể cả vào đại lý, công ty mua, chưa chắc đã mua được hàng chính hãng sản xuất tại quốc gia mà em nó xuất xứ"

Cái chữ MOVT mà kêu là hàng nhái thì rõ là chú viết cái trên là nhà báo xem giờ bằng nokia. Cái đồng hồ nó còn nhái được thì chữ kia nó cũng nhái được. Và nó in vào làm chi cho nó mang tiếng là hàng nhái.
Đang đeo cái Seiko nè đằng sau movement Japan đang đeo hơn 5 year chưa thay pin và chỉnh giờ, chưa tháo ra khỏi tay, đi bơi toàn lặn xuống hồ. Mà cũng cái chữ kia cả mặt trước cả mặt sau mới đau. Cái của nó khi mới ra 450$ mua giảm giá còn 150$ tất nhiên ko mua ở VN

Ghi rõ ràng là Water Resistance và Chống xước nhưng khuyến cáo các bạn là không nên thử dù chỉ là rửa tay.

Đeo đồng hồ mà sợ vô nước thì ko nên đeo dù nó Rolex cứ chơi cái casio Malaysia 150k cho nó lành. Cái này có từ cách đây 15 năm tới giờ. Và bọn casio chính hãng VN rất ghét cái loại đồng hồ này vì nó quá rẻ và quá bền :D:D:D. Có một vụ tụi nhà bào được cho tiền viết bài kêu cái này là hàng giả phá hoại thị trường của hàng chính hãng nữa chứ

Cái này ko thể. Đồng hồ mechanical xịn, kể cả được chronometer certified đi nữa sai lệch khoảng 1,2 giây/ngày là tốt rồi. Làm sao mà 1 năm được. :stick: Nói chung là ko thể chính xác như quartz thường, đừng nói là radio-controlled quartz. 1 đến 2 giây 1 ngày thì liệt vào đồ đểu được rồi đó bác. Đeo 3 4 tháng phải chỉnh giờ lại à :brick::brick:. Của HCĐ còn chính xác hơn đó
Mình loại cái đồng hồ Automatic cổ ra nha. Cái loại này nó cổ điển quá nên thường sai số cao và giá nó có rẻ đâu thích hợp cho người lớn tuổi thôi xài đồ cổ

NinjaVN
20-05-2010, 06:28
:D :D :D , từ lớp 5 đến h 19t rồi mà ko có cái đồng hồ ngày nào là bứt rứt ngày đấy

Đeo 4 năm nay rồi vẫn chạy bt, chỉ thay pin, kiếng sharphire thật, cầm cây compa chọc thỏa thích cũng chả xước :D. Đi bơi lặn xuống 2m đồng hồ vẫn ko vào nước :D. Tính ra mua Hồ Cảm Đào chạy cũng ngon phết. Đang tính mua thêm 1 cái nữa, mà sợ bây h chất lượng lại ko tốt mấy. :-s

BÁc đừng nhầm kiếng sapphire với kiếng có sơn lớp trống trầy nhé, sờ vô y chang à, dùng compa chọc chọc nhẹ saphire giả cũng không xi nhê đâu :sweat:

fRzzy
20-05-2010, 07:32
các bạn bây giờ đam mê với mơ ước đơn giản nhỉ...

Blaze
20-05-2010, 07:54
các bạn bây giờ đam mê với mơ ước đơn giản nhỉ...

Chỉ là 1 đam mê nhỏ nhoi thôi mà.

Tớ cũng mê, con Citizent tớ ~ 950USD. Hình thì bên topic kia.

ultra9
20-05-2010, 20:15

Ko phải sapphire đâu cậu ơi, mình cũng có 1 cái Essence hàng nhái, ko thấm nước, cũng cào không xước nhìn rất long lanh lóng lánh:d. Đặc điểm của hàng Essence là rất bóng bẩy :D. tuy nhiên từ khi mua Tissot hàng xin thì mới biết phân biệt thế nào là thật, già:beauty:

NinjaVN
20-05-2010, 20:24
Ko phải sapphire đâu cậu ơi, mình cũng có 1 cái Essence hàng nhái, ko thấm nước, cũng cào không xước nhìn rất long lanh lóng lánh:d. Đặc điểm của hàng Essence là rất bóng bẩy :D. tuy nhiên từ khi mua Tissot hàng xin thì mới biết phân biệt thế nào là thật, già:beauty:

Mua Essence thì vào đại lý phân phối độc quyền ở đường 3/2 mà mua, tên Hải Sơn hay Hải Sâm gì đó :misdoubt:

nmadtu
20-05-2010, 20:31

:D :D :D. thế àh. xưa h chưa cầm cái đồng hồ xịn nào nên mình cũng chả biết shaphire nó khác sao :D.

sunwinter
20-05-2010, 20:52
em rất thích đồng hồ, mỗi cái đồng hồ tạo cho ta 1 cá tính riêng, nhưng em nghèo ko có tiền mua đồng hồ xin, chỉ dám nhìn thôi

sunwinter
20-05-2010, 20:58
cái này bác mua ở đâu thế ở HCM có bán ko nhỉ, giá bao nhiêu vậy :D

Aurora Borealis
20-05-2010, 21:09
1 đến 2 giây 1 ngày thì liệt vào đồ đểu được rồi đó bác. Đeo 3 4 tháng phải chỉnh giờ lại à :brick::brick:. Của HCĐ còn chính xác hơn đó
Mình loại cái đồng hồ Automatic cổ ra nha. Cái loại này nó cổ điển quá nên thường sai số cao và giá nó có rẻ đâu thích hợp cho người lớn tuổi thôi xài đồ cổ
Thời gian sai số dao động trong khoảng ví dụ +-2s/ngày, nên có thể hôm nay nó nhanh 1s, ngày mai nó chậm 2s, ngày mốt lại nhanh 1s chẳng hạn. Như vậy khó có thể biết chắc sau 1 tuần, 1 tháng nó sẽ sai số bao nhiều. Có thể lúc đó nó ko sai giây nào do bù trừ, có thể sai lệch 7s, 10s, ...... Chứ đồng hồ cơ nó ko như quartz. Quartz đã nhanh hay chậm là cứ thế đều đều. Nên ví dụ quartz mà nhanh 0.5s/ngày thì sau 1 tháng có thể dự đoán là nó sẽ nhanh 15s.

Của Tung Cẩu thì toàn quartz, tất nhiên thường thường thì quartz luôn chính xác hơn mechanical mà, thế là đúng rồi. Vì thế mới nói ai chủ yếu cần đồng hồ để xem giờ, chỉ cần rẻ và chính xác thì cứ hàng Cẩu mà táng là ngon :D

NinjaVN
20-05-2010, 21:19
cái này bác mua ở đâu thế ở HCM có bán ko nhỉ, giá bao nhiêu vậy :D

Trên này nhiều mẫu Essence nè bác (nói trước không phải sapphire thật nhé) :brick: http://donghohaitrieu.com/dong-ho-day-saphire-dh-nam.html

vistahome
20-05-2010, 21:22
tay càng to đeo đồng hồ mới đẹp, giờ muốn đeo đồng hồ xịn đẹp dưới 3tr thì có casio edifer, titan.

FunnyKids
20-05-2010, 21:24
Có thằng ở chỗ làm đang gạ em mua con này
http://www.vintagewatchcompany.com/rolex-watch-images/m-1529-watch
Nó có gần năm rồi, là quà tặng nhưng nó ko thích nên chỉ mới đeo vài lần. Giá thì ngon lắm, nhưng các bác bảo có nên mua đồng hồ 2nd hand ko nhỉ ? giấy tờ còn nguyên.

hoangnguyenws
20-05-2010, 21:24
em thấy đeo essence nó cứ ái ái
em đang dùng police

NinjaVN
20-05-2010, 21:27
em thấy đeo essence nó cứ ái ái
em đang dùng police

Ai thích trông già, chững chạc hơn thì đeo dây đá ngược lại đeo dây da :)

Ozaki
20-05-2010, 21:37
Nhà tớ có 2 con. 1 Rado ông tớ đeo gần 20 năm, 1 Junghans thì mới được tặng 5 năm. Cả 2 đều chạy tốt đến giờ, chỉ có mỗi vấn đề là mặt đá chống xước thì bị bọn thay pin đồng hồ lừa mất rồi :sad:. Tại ông tớ mắt kém nên cứ ra đó là :shot:

Giờ kiếm đâu ra mặt đá xịn để thay nhở? À mà cho tớ hỏi luôn là làm sao để biết cái đồng hồ đó thuộc dòng nào? Chỉ biết rado hay là junghans thôi :surrender:

hoangnguyenws
20-05-2010, 21:41
Ai thích trông già, chững chạc hơn thì đeo dây đá ngược lại đeo dây da :)

có cả dây cao su đấy bạn ạ
đeo cực style nhé :dreaming:

kaga
20-05-2010, 21:53
Mấy con đó trông già và ẻo lả lắm, chơi victorinox đê

http://www.watcheshead.com/wp-content/uploads/2009/05/victorinox-swiss-army-air-boss-watch.jpg

Đồng hồ xịn thì cũng chả khó, có đủ tiền không thôi :D

FunnyKids
20-05-2010, 21:53
Nhà tớ có 2 con. 1 Rado ông tớ đeo gần 20 năm, 1 Junghans thì mới được tặng 5 năm. Cả 2 đều chạy tốt đến giờ, chỉ có mỗi vấn đề là mặt đá chống xước thì bị bọn thay pin đồng hồ lừa mất rồi :sad:. Tại ông tớ mắt kém nên cứ ra đó là :shot:

Giờ kiếm đâu ra mặt đá xịn để thay nhở? À mà cho tớ hỏi luôn là làm sao để biết cái đồng hồ đó thuộc dòng nào? Chỉ biết rado hay là junghans thôi :surrender:

mặt sau kiểu gì cũng có số model đấy bác, đem ra google là xong thôi. Mà tiếc nhỉ, con của ông bác mà còn nguyên mặt đá, lại 20 năm rồi, giờ đem bán cũng là cả một vấn đề đấy.

Yugo
20-05-2010, 21:57
Tranh thủ đá qua show hàng lởm vì dùng mãi rồi mà chưa đc khoe ai =.=

NinjaVN
20-05-2010, 21:59

http://www.watcheshead.com/wp-content/uploads/2009/05/victorinox-swiss-army-air-boss-watch.jpg

Kim ngày nó làm giống kim tốc độ xe nhỉ :D

oh_ye90
20-05-2010, 22:06
http://t0.gstatic.com/images?q=tbn:j1wg1XhMzXwbuM:http://www.comparestoreprices.co.uk/images/po/police-matrix-watch-10812js-14.jpg
Yêu cái này thôi

thunder
20-05-2010, 22:45
mặt sau kiểu gì cũng có số model đấy bác, đem ra google là xong thôi. Mà tiếc nhỉ, con của ông bác mà còn nguyên mặt đá, lại 20 năm rồi, giờ đem bán cũng là cả một vấn đề đấy.

20 năm là từ năm 1990 tới giờ. Có ý nghĩ gì đâu bác. Phải từ 80 về trước mới nói chuyện bác ơi :shot:

Voldedore
20-05-2010, 22:56
Thời gian sai số dao động trong khoảng ví dụ +-2s/ngày, nên có thể hôm nay nó nhanh 1s, ngày mai nó chậm 2s, ngày mốt lại nhanh 1s chẳng hạn. Như vậy khó có thể biết chắc sau 1 tuần, 1 tháng nó sẽ sai số bao nhiều. Có thể lúc đó nó ko sai giây nào do bù trừ, có thể sai lệch 7s, 10s, ...... Chứ đồng hồ cơ nó ko như quartz. Quartz đã nhanh hay chậm là cứ thế đều đều. Nên ví dụ quartz mà nhanh 0.5s/ngày thì sau 1 tháng có thể dự đoán là nó sẽ nhanh 15s.

Của Tung Cẩu thì toàn quartz, tất nhiên thường thường thì quartz luôn chính xác hơn mechanical mà, thế là đúng rồi. Vì thế mới nói ai chủ yếu cần đồng hồ để xem giờ, chỉ cần rẻ và chính xác thì cứ hàng Cẩu mà táng là ngon :D

Automatic có loại sai số ít, ko đeo 1 tg sẽ ko chạy, đeo vào thì có loại phải set giờ lại, có loại nó tự nhảy về giờ cho mình (vẫn đúng) ... Nói chung chỗ này chỉ đoc trên mạng thôi, bác nào uyên bác chỗ này giải thích thêm cho em với...

À mà Automatic hình như ko cần phải bung ra để thay pin thì phải. Nó sẽ ko vô nước đúng ko ?

fildelio
20-05-2010, 23:01

Cái này đẹp quá nhỉ.......thích thế cơ chứ lị ý...

fildelio
20-05-2010, 23:05
mua ở Parkson hay Vincom là hàng thế nào các bác ??? hay có một cửa hàng Tissot chỗ Thái Hà ý,ai biết cho em ý kiến với...đang định mua một cái mà :D...với cả mua hàng ở chỗ này có được bảo hành bảo tỏi gì không các bác ???

FunnyKids
20-05-2010, 23:08
Bác mua đồ chính hãng thì kiểu gì chả có kèm theo nguyên một quyển book vừa là hướng dẫn vừa là hợp đồng bảo hành luôn ạ. Bác cứ thấy có cái đấy thì em ko nghĩ là làm giả đâu.

50-cent
20-05-2010, 23:13
em thấy con rotolog của bọn nixon đẹp quá :((
http://image.nixonnow.com/image/product_detail/season1/products/hero/A028-hero-005.jpg