PDA

View Full Version : Uống panadol nhiều quá có bị gì không

pth
18-05-2010, 18:29
Dạo này học bài thức khuya hoài nhức đầu quá các bác ơi. Mà không biết nốc panadol nhiều có bị gì không nhỉ :pudency:

nguyenpro88
18-05-2010, 18:34
Dạo này học bài thức khuya hoài nhức đầu quá các bác ơi. Mà không biết nốc panadol nhiều có bị gì không nhỉ :pudency:

Con bạn tớ hồi trc uống panadol xong bị mất ngủ lại fải uống thuốc say xe để ngủ đc :brick:

BLACK
18-05-2010, 18:39
panadol thành phần chính là paracetamol , uống nhiều sẽ hại gan , uống quá liều sẽ gây ngộ độc gan , không được sử dụng thường xuyên

AxitNitric
18-05-2010, 18:40
Chơi panadol xanh thôi, cái extra đỏ có cafein uống vào chả ngủ được.
Lâu lâu nhức đầu uống vài viên.Uống hoài là cái gan bác nó tiêu luôn. Thuốc mà dùng nhiều cái nào cũng hại hết.

FunnyKids
18-05-2010, 18:42
Đau đầu do suy nghĩ nhiều thì đừng dùng thuốc. Bác chăm uống nước vào (nước lọc ý), và khi mệt thì đứng dậy đi dạo một lát và rửa mặt. như thế hiệu quả hơn.

gâu_
18-05-2010, 18:42
thức khuya nhức đầu nghe nhạc thử xem có đỡ k :D

Lable
18-05-2010, 18:44
1 ngày uống ko quá 4 viên, mỗi viên uống cách nhau tối thiểu 4 tiếng.

Bác uống nhiều quá rất hại gan, gần nhất là xơ gan, xong tiếp đến là viêm gan.

thekid1089
18-05-2010, 18:44
chẳng có thuốc nào uống nhiều tốt cả, kể cả thuốc bổ

sunwinter
18-05-2010, 18:45
có.................tốn tiền :D

sukhoi247
18-05-2010, 18:46
Nhức đầu thì uống cái viên xanh thôi, uống cái viên đỏ (loại không buồn ngủ) nó làm cho nhức đầu hơn đó. Uống viên đỏ làm cho mình cảm giác buồn ngủ nhưng không sao ngủ được :tire:

Súp Lơ
18-05-2010, 18:46
Hại gan , hại đủ thứ .etc....

Thuốc là con dao 2 lưỡi .. hãy nhớ như vậy :doubt:

Linkin_Park
18-05-2010, 18:48
chẳng có thuốc nào uống nhiều tốt cả, kể cả thuốc bổ

Tào lao, chỉ đúng với thuốc tây thôi. Thuốc nam, bắc uống tẹt ga.

kooden
18-05-2010, 18:49
bị nhức đấu áh ? vô hội Voz FC giải trí cuối tuần là căng thằng biến hết :beauty:

nhức đầu do ngủ nhiều thì khi ngủ nằm sấp lại - mềnh toàn vậy k đó :">

AMAKONG
18-05-2010, 18:52
Tào lao, chỉ đúng với thuốc tây thôi. Thuốc nam, bắc uống tẹt ga.

Đây mới là tào lao :matrix::matrix::matrix:
Panadol không nên uống quá nhiều - Quá liều gây tăng men gan AST ALT(GOT ,GPT) -Gan không thải kịp -Ngộ độc - Có thể DIE :matrix::matrix:

MèoConĐiHọc
18-05-2010, 19:14
Em mỗi lần uống toàn làm 2 viên 1 lần, 1 viên nó không phê :"> Lúc Tết 3 ngày làm 10 viên, trời lạnh, đi về đau đầu nên uống xong đi ngủ, sáng dậy khỏe đi chơi tiếp :brick:

pth
18-05-2010, 19:34
Panadol không nên uống quá nhiều - Quá liều gây tăng men gan AST ALT(GOT ,GPT) -Gan không thải kịp -Ngộ độc - Có thể DIE :matrix::matrix:

kết luận đi nhậu về nhức đầu không đc uống panadol @@

Cờ lôn
18-05-2010, 19:45
Đau đầu tốt nhất là đi ngủ, học cũng chả vào được :D Uống nhiều có thể dẫn tới bị ngu đi, lâu dần sẽ thành nhờn thuốc hoặc có thể sẽ bị nghiện :)

t1e11t21
18-05-2010, 19:50
nghe bác sĩ bảo uống panadol nhiều sẽ dẫn đến vô sinh

lenka88
18-05-2010, 20:05
bị nhức đấu áh ? vô hội Voz FC giải trí cuối tuần là căng thằng biến hết :beauty:

nhức đầu do ngủ nhiều thì khi ngủ nằm sấp lại - mềnh toàn vậy k đó :">

nằm sấp bộ ko thấy khó thở seo ông:surrender:tức ngực lắm:ah:

teamohau
18-05-2010, 20:27
Chả phải! hôm nay em cũng mua, hỏi đúng câu này luôn. Con bé bán hàng nó bảo là uống nhiều bị vô sinh:stick::stick::stick:

Lable
18-05-2010, 20:36
Chả phải! hôm nay em cũng mua, hỏi đúng câu này luôn. Con bé bán hàng nó bảo là uống nhiều bị vô sinh:stick::stick::stick:

Em học ở Y nhưng chưa bao giờ nghe thấy việc uống panadol bị vô sinh =))

k155
18-05-2010, 20:40
uống panadol nhiều quá hả
ko sao đuâ cưng , về sau mắt cưng sẽ có một màu vàng chóe như mắt hổ ý, tiếp đến là làn da của cưng sẽ vàng đúng nghĩa,
muốn có công dụng thêm nên uống thêm với chút rượu vang sẽ có hiệu quả tức thì

halipid
18-05-2010, 20:41
Em học ở Y nhưng chưa bao giờ nghe thấy việc uống panadol bị vô sinh =))

trên lý thuyết là có thể nhưng uống đến mức đó thì đúng chưa thấy trong thực tế T_T
uống nhiều hại gan ~> lâu ngày (chắc vài chục năm) gây suy gan và 1 trong những triệu chứng của $ suy tb gan là bất lực vô sinh

shurikel
18-05-2010, 20:42
chết mẹ , mình hay đau đầu , ốm là nốc Viên sủi cảm như đúng rồi

zoder
18-05-2010, 20:48
sao mình uống 2 viên mà buồn ngủ rũ rưỡi là sao ........... buồn ngủ mà k ngủ k đc ấy :| :| .nên toàn cạch

shurikel
18-05-2010, 20:50
bây giờ thuốc tây loại là ít gây tác hại về sau nhất nhỉ , hay bị ốm vặt quá

manhhai2609
18-05-2010, 21:04
Cái này bình thường mà, hồi 12 cứ vài dăm hôm em lại chơi hết 1 vỉ đỏ, hồi đấy cầy khỏe nên đâu đầu liên tục, cứ tưởng mắc bệnh nhưng thi xong đầu óc mải thoái chả đau đầu nữa, hết bệnh luôn :D:....
p/s: Bác nào hay đau đầu nên uống 1 panadol đỏ + Efferalgan (cũng đỏ nốt) đảm bảo sau một lúc là hết sạch luôn...cái này chính e đã kiểm nghiệm :D:

AMAKONG
18-05-2010, 21:15
sao mình uống 2 viên mà buồn ngủ rũ rưỡi là sao ........... buồn ngủ mà k ngủ k đc ấy :| :| .nên toàn cạch

Paracetamol là thành phần chính của nó -Tác dụng phụ là ức chế thần kinh TW -gây cảm giác buồn ngủ Nhưng trong Panadol nó đẫ thêm Cafein để giảm ,loại trừ tác dụng phụ này - Hai thằng phang nhau trên TK TW

Các bác cứ tưởng tượng như thấy 1 em sexy đi qua mà ham muốn XYZ các bác trỗi dậy mà bao nhiêu thứ khiến các bác muốn bỏ mịa mà dek làm ăn gì được - Đấy nó cùng đấu tranh như thế đấy :*:*

Thế cho nên một số trường hợp gây nên kiểu buồn ngủ mà dek thể nằm yên như bác kể :):)

halipid
18-05-2010, 21:21

buồn ngủ là do bạn mua loại có thêm thành phần clopheniramin chống dị ứng trong đó (dành cho người mẫn cảm ới paracetamol) , muốn ko bị buồn ngủ thì mua loại chỉ có đơn thuần paracetamol thôi

zoder
19-05-2010, 00:06
Coi lại thuốc nó như sau : Màu cam chưa 500 mg paracetamol , 25mg caffeine , 5 mg phenylephrine hydrochloride
K thấy chứa clopheniramin như bác kể :misdoubt: Mà bố e uống nó k bị buồn ngủ trong khi e lại buồn ngủ vật vã ra , 3 lần uống thì cả 3 lần đều bị :|

AMAKONG
19-05-2010, 00:17
Coi lại thuốc nó như sau : Màu cam chưa 500 mg paracetamol , 25mg caffeine , 5 mg phenylephrine hydrochloride
K thấy chứa clopheniramin như bác kể :misdoubt: Mà bố e uống nó k bị buồn ngủ trong khi e lại buồn ngủ vật vã ra , 3 lần uống thì cả 3 lần đều bị :|

Clopheniramin gây buồn ngủ còn thằng này thì ngược lại : Nó làm co mạch ,Gây căng thẳng

Tùy từng người khả năng đáp ứng,dung nạp thải trừ khác nhau ---> Kết cục khác nhau ( Nói như kiểu ngày xưa mình được nghe : Cơ chế rất phức tạp ,mọi thứ chỉ là tương đối ,luôn có trường hợp ngoại lệ :beauty::beauty:)
Chọn thuốc khác đi : CHỉ có Para + Cafe thôi .Giảm đau, hạ sốt ,thông dụng ,rẻ tiền ,an toàn chỉ nó là hay nhất thôi :boss::boss::boss:

zoder
19-05-2010, 00:24
Paracetamol là thành phần chính của nó -Tác dụng phụ là ức chế thần kinh TW -gây cảm giác buồn ngủ Nhưng trong Panadol nó đẫ thêm Cafein để giảm ,loại trừ tác dụng phụ này - Hai thằng phang nhau trên TK TW

Các bác cứ tưởng tượng như thấy 1 em sexy đi qua mà ham muốn XYZ các bác trỗi dậy mà bao nhiêu thứ khiến các bác muốn bỏ mịa mà dek làm ăn gì được - Đấy nó cùng đấu tranh như thế đấy :*:*

Thế cho nên một số trường hợp gây nên kiểu buồn ngủ mà dek thể nằm yên như bác kể :):)

buồn ngủ là do bạn mua loại có thêm thành phần clopheniramin chống dị ứng trong đó (dành cho người mẫn cảm ới paracetamol) , muốn ko bị buồn ngủ thì mua loại chỉ có đơn thuần paracetamol thôi

Clopheniramin gây buồn ngủ còn thằng này thì ngược lại : Nó làm co mạch ,Gây căng thẳng

Tùy từng người khả năng đáp ứng,dung nạp thải trừ khác nhau ---> Kết cục khác nhau ( Nói như kiểu ngày xưa mình được nghe : Cơ chế rất phức tạp ,mọi thứ chỉ là tương đối ,luôn có trường hợp ngoại lệ :beauty::beauty:)
Chọn thuốc khác đi : CHỉ có Para + Cafe thôi .Giảm đau, hạ sốt ,thông dụng ,rẻ tiền ,an toàn chỉ nó là hay nhất thôi :boss::boss::boss:

Search google thấy thằng phenylephrine hydrochloride chống chỉ định cho ng tăng huyết áp . Thế mà ông già bị cao huyết áp toàn mua về uống :shot:

vohoangson
19-05-2010, 00:29
uống nhiều hại gan vô cùng. tốt nhất là ko nên lạm dụng. mệt, đau đầu thì nghỉ ngơi.
đặc biệt ko xài kèm rượu, tử vong như bỡn!

AMAKONG
19-05-2010, 00:30
Search google thấy thằng phenylephrine hydrochloride chống chỉ định cho ng tăng huyết áp . Thế mà ông già bị cao huyết áp toàn mua về uống :shot:

- Nó không phải thành phần chính của Panadol,vai trò tương đương với Cafein (Nhìn hàm lượng ý ) Liệu bác có uống được tới 30 viên Panadol 1 ( mà là phải chục viên một lúc nhá ) ngày để đủ hàm lượng ..... chịu chơi với tim mạch của nó không - Bọn nó tính cả rồi :D:D:D

blindcat
19-05-2010, 00:32
Nghe đâu là rất hại gan:)

blindcat
19-05-2010, 00:36
Tiện đây hỏi mấy bác sĩ trẻ,em muốn đi ngủ sớm thì có loại nào nhẹ mà không quá phụ thuộc vào thuốc không:)

AMAKONG
19-05-2010, 00:44
Tiện đây hỏi mấy bác sĩ trẻ,em muốn đi ngủ sớm thì có loại nào nhẹ mà không quá phụ thuộc vào thuốc không:)
- Cách tốt nhất là bác đừng uống thuốc,luyện cho đồng hò sinh học nhiều thì nó sẽ quen thôi - Em nói thật đấy -Trừ khi bác mất ngủ :D
- Có mấy loại có nguồn gốc từ thực vật bác có thể uống nếu cần : Đều chiết xuất từ Rotundin - Củ Bình Vôi (Nhẹ - Không gây nghiện )
1. Rotuda, Ronxen
2. MIMOSA
Đọc kỹ hướng dẫn : Tương tác thuốc ,tác dụng phụ ,chống chỉ định ,liều dùng
:D:D:D:D:D

zoder
19-05-2010, 00:44
- Nó không phải thành phần chính của Panadol,vai trò tương đương với Cafein (Nhìn hàm lượng ý ) Liệu bác có uống được tới 30 viên Panadol 1 ( mà là phải chục viên một lúc nhá ) ngày để đủ hàm lượng ..... chịu chơi với tim mạch của nó không - Bọn nó tính cả rồi :D:D:D

thế thì đỡ lo :)) hồi trc ông già cũng nhờ đi mua hộ thuốc này . Thằng bán thuốc nó hỏi bố có bị cao huyết áp k e ? mình bảo có . thế là lấy loại khác . về ông già k uống =)) ghê không ?

Member123
19-05-2010, 00:45
Mất ngủ đó bạn

zoder
19-05-2010, 00:47

Đi ngủ nhanh lên , đánh đít h
Đã muốn ngủ mà còn ngồi đây chém gió :">

sieusieunoob
19-05-2010, 01:11
Nhà em hay uống panadol lắm nhưng em thì khác chả uống thuốc gì cả :byebye:

Tối tối làm đồ án hay ngồi gõ code thì thường đeo tai nghe mấy bản nhạc ko lời nhẹ nhà. Có cái album iRelax đó :byebye: nghe đã lắm, ko thì cứ nhạc mozart mà táng bảo đảm ko nhức đầu. Tối lại dễ ngủ nữa

ngocnguyen_89
19-05-2010, 01:24
trong thớt này nhiều dân Y nhở
Điểm danh nào :D

Linkin_Park
20-05-2010, 22:33

Panadol là thuốc nam, thuốc bắc hả bạn :beauty: .