PDA

View Full Version : Xin tư vấn cho mình cấu hình này với

moonblood
24-12-2007, 16:16
Mình đnag định lắp con máy có cấu hình như sau, các bạn xem hộ có gì xung đột hay không?

Main: GIGABYTE GA-MA69G-S3H-AMD 98$
Chip: AMD Athlon 64 X2 4800+(Socket AM2) 109$
HDD : Samsung 200GB/ 7200Rpm - SATA II 3GB/s 80$
RAMD: DDRII 1Gb 800Mhz -Adata Oc x 2 2x28$
Nguồn: Acbel PS2/470W Intelligent Power 59$

VGA: dự kiến mua con PowerColor HD 3850 214$ (nghe nói cái này dùng tốt không biết ở HN có không các bạn?)- mình thích ati :D

Mình muốn hỏi là với cấu hình trên thì cái nguồn đó có đủ không?
Cấu hình trên chơi các game loại khá nói chung có mượt không vậy?

Nếu được mong các bạn tư vấn cho mình cấu hình tốt hơn cho case khoảng 9~10triệu để có thể chơi hầu hết các game hiện nay. Mình chỉ chạy default, ko biết oc.

Ngoài ra các bạn có thể tư vấn màn hình LCD 19" nào rẻ mà tốt không bạn.

Cám ơn nhiều.

yaibakt
24-12-2007, 16:36
bác moonblood này hình như có chơi VLTK thì phải :)
(nếu nhầm thì bỏ qua cho mình :D)

moonblood
24-12-2007, 17:07
bác moonblood này hình như có chơi VLTK thì phải :)
(nếu nhầm thì bỏ qua cho mình :D)

à có cậu ạ, không nhầm thì tôi với cậu đã có cãi nhau nhỉ :)
nhưng giờ bỏ lâu rồi hê hê :byebye:
cậu tư vấn cho tôi với .

yaibakt
24-12-2007, 17:24
à có cậu ạ, không nhầm thì tôi với cậu đã có cãi nhau nhỉ :)
nhưng giờ bỏ lâu rồi hê hê :byebye:
cậu tư vấn cho tôi với .
cãi nhau gì đâu :) tranh luận tí xem thế nào là lãng mạn với thực tế í mà :)
em cũng từ giã VL lâu lắm rồi.
Về máy thì em ngu phần cứng lắm, chỉ có 1 số ý kiến nho nhỏ:

_chip: em thấy các bác trên đây hay tư vấn dòng AMD AM2 này thường chọn mấy em chẵn chẵn (4000+, 5000+), ít thấy chọn lẻ lẻ :) anh thử nghiên cứu lại xem giữa con 4800 với 5000 có khác nhau nhiều ko? L2 L3 gì đấy, nó quan trọng hơn là chênh nhau 1 tí tốc độ xung...

_LCD: tiền nào của đấy. Rẻ thì thường ko ngon (nếu mua được con 2nd mà chắc chắn ngon-bổ-rẻ thì quá hên rùi). Các bác trên đây thường tư vấn Dell UltraSharp, bác có thể search với từ khóa đó hoặc liên lạc với bác Saphi (chuyên bán Dell ở HN). Cái này công nhận rất ngon...

_HDD Samsung: nhìu bác trên này dị ứng với HDD Samsung. Bản thân em đang xài 1 con HDD Samsung đã 3 năm với cường độ cao (auto VL thì bác biết rùi đấy :stick:), mà ko bad, ko kêu, tốc độ truy xuất-copy vẫn rất nhanh và đều. Tuy nhiên có diều kiện thì bác tham khảo HDD WD thử xem, thấy mọi người có vẻ thik nó lắm...

Còn lại em thấy đều ổn :adore:
Chúc bác mau sắm được con máy ưng ý :"> :*

moonblood
25-12-2007, 11:18
cãi nhau gì đâu :) tranh luận tí xem thế nào là lãng mạn với thực tế í mà :)
em cũng từ giã VL lâu lắm rồi.
Về máy thì em ngu phần cứng lắm, chỉ có 1 số ý kiến nho nhỏ:

_chip: em thấy các bác trên đây hay tư vấn dòng AMD AM2 này thường chọn mấy em chẵn chẵn (4000+, 5000+), ít thấy chọn lẻ lẻ :) anh thử nghiên cứu lại xem giữa con 4800 với 5000 có khác nhau nhiều ko? L2 L3 gì đấy, nó quan trọng hơn là chênh nhau 1 tí tốc độ xung...

_LCD: tiền nào của đấy. Rẻ thì thường ko ngon (nếu mua được con 2nd mà chắc chắn ngon-bổ-rẻ thì quá hên rùi). Các bác trên đây thường tư vấn Dell UltraSharp, bác có thể search với từ khóa đó hoặc liên lạc với bác Saphi (chuyên bán Dell ở HN). Cái này công nhận rất ngon...

_HDD Samsung: nhìu bác trên này dị ứng với HDD Samsung. Bản thân em đang xài 1 con HDD Samsung đã 3 năm với cường độ cao (auto VL thì bác biết rùi đấy :stick:), mà ko bad, ko kêu, tốc độ truy xuất-copy vẫn rất nhanh và đều. Tuy nhiên có diều kiện thì bác tham khảo HDD WD thử xem, thấy mọi người có vẻ thik nó lắm...

Còn lại em thấy đều ổn :adore:
Chúc bác mau sắm được con máy ưng ý :"> :*

Cám ơn cậu nhiều.
cái 4800+ với 5000+ ko khác nhau mấy nhưng giá chênh tận 20 đồng :D
Không rõ cái VGA card có tốt không vậy? Hay có cái nào tương đương không vì nghe nói cái đấy khó mua :-s
Một lần nữa cám ơn bạn :adore: