PDA

View Full Version : Usb _ lỗi write protected

nhamap
26-09-2007, 23:47
em có cái usb PNY nhỏ nhỏ mới xài vài lần tự nhiên bi giờ ko xóa, ko copy thêm vào dc nữa
nó cứ báo lỗi đỏ lòm : write-protected
anh em xem bệnh kê đơn cho em thuốc chữa với
1Gb , bỏ đi tiếc lắm :((

Akachi
26-09-2007, 23:57
thử format bằng DOS chưa bro.
Swiss Knife, bro google thử xem nó là soft chuyên trị USB-mass_storage_devie đấy, chia partition còn được mà ^^

TNTANH
27-09-2007, 08:07
em có cái usb PNY nhỏ nhỏ mới xài vài lần tự nhiên bi giờ ko xóa, ko copy thêm vào dc nữa
nó cứ báo lỗi đỏ lòm : write-protected
anh em xem bệnh kê đơn cho em thuốc chữa với
1Gb , bỏ đi tiếc lắm :((
kiểm tra cái usb coi có cái chốt khóa ko bro

DungHD
27-09-2007, 08:17
Thường thì Memory Card mới có lẫy chống ghi/xóa.
Format lại thường giải quyết được vấn đề. Nếu trong Windows không cho phép format thì làm trong môi trường DOS là xong!

nhamap
27-09-2007, 20:23
em đã thử tất cả các cách mà mọi người chỉ nhưng ko dc
bởi cái quan trọng nhất là con USB này kó bị khóa write-protected muốn format dc thì cũng phải mở cái khóa đó :-s

hts2007
27-09-2007, 21:53
thì bro chỉ việc mở cái khóa đó ra thui

nhamap
27-09-2007, 22:53
cái USB PNY bé tí xoay đủ kiểu cũng chả thấy cái khóa nó ở chỗ nào :-s

NET1398
28-09-2007, 10:02
usb bị lỗi rồi, tui bị hòai, usb chả có cái khóa nào mà cắm vô cũng báo vậy nữa

nhamap
01-10-2007, 23:43
somebody help me :((

amicecorp
02-10-2007, 18:30
vậy còn usb bị khóa bằng phần mềm bảo mật giờ làm sao format lại hả mấy bro?

khiconmtv
02-10-2007, 20:20
vậy còn usb bị khóa bằng phần mềm bảo mật giờ làm sao format lại hả mấy bro?
Format bình thường thôi, có điều dữ liệu bảo mật mất sạch.http://smilies.sofrayt.com/^/aiw/stinker.gif

dotuananh88
02-10-2007, 20:22
bro thử nháy chuột phải lên my computer chọn manage
chọn tiếp disk management
chọn ổ usb, nháy phải chọn format xem được ko:)
gút lắc :)

webdone
02-10-2007, 22:57
vô ích thôi, tui cũng bị nè, usb ibm, dùng lowlv format cũng rứa, dùng killdisk chuyên dụng cũng rứa, rõ ràng ko thể làm rì được, chưa có cách nào khác, đang bó tay

litter learn
13-11-2008, 14:43
Chính xác là con này bị virus. Mình cũng dính một phát. Trên usb có hai file là autorun.inf và secret.exe ở dạng ẩn. Xoá không được, format không xong. Xài chương trình diệt virus ko ăn thua :( Giờ USB dùng để ngắm và đợi tìm biện pháp khắc phục :D

xinloiemnham
13-11-2008, 20:23
Chính xác là con này bị virus. Mình cũng dính một phát. Trên usb có hai file là autorun.inf và secret.exe ở dạng ẩn. Xoá không được, format không xong. Xài chương trình diệt virus ko ăn thua :( Giờ USB dùng để ngắm và đợi tìm biện pháp khắc phục :D
Cắm vào cái máy nào cài linux nhờ họ xóa hộ 2 cái file đấy cho, hoặc có liveCD của distro linux nào đó thì cho vào, khởi động từ đĩa rồi xử lí nó xem sao :D

thuydhh
13-11-2008, 20:50
không ngờ sau hơn 1 năm thread này vẫn còn tác dụng

/cho hỏi ké bro xinloiemnham linux xử lí được như bạn nói hả :D
/Tại chưa xài và ko có đk típ xúc bao giờ nên ko biết

noongdaan
14-11-2008, 20:53
Virus là chắc rồi,mình đã từng bị,diệt Vius rồi format lại là OK,dùng phần mềm low format ấy

samsung
15-11-2008, 09:15
firmware bị lỗi chăng ????
/ scan virus trc ròi, nếu ko đc vác lên bảo hành, có khi lỗi firmware ^&^

thuanmagic
15-12-2008, 20:39
Hxx usb của e lúc cóp dữ liệu vào nó đc hơn trăm Mb thì nó báo write-protected. Format lại, nó báo đủ dung lượng, nhưng cóp thì vẫn báo lỗi :(( :(( . Ai biết giúp em với

thuanmagic
15-12-2008, 20:48
:-s :-s
Em vừa thử lại, cóp 1 đống mp3 tầm 70Mb vào. sau đó nhét thêm 1 phát fim 300Mb, nó lại đc, nhưng dung lượng file trong usb lại bé hơn dung lượng đã dùng mấy trăm Mb dung lượng đã dùng (xem trong properties). Chả hiều nó bị cái lỗi gì nữa. Bác nào nhiều kinh nghiệm cho e tí í kiến :surrender: Ah em dùng con JVJ 2G nhá, trc giờ vẫn dùng bình thường. Tự nhiên nó dở chứng

fireUP
16-12-2008, 12:47
lỗi firmware rùi chủ thread, cài lại firmware đi 5 phút, ra tiệm nó cài cho, chán thế, cái này diễn đàn hỏi hoài, kô search thử mà xem lập thread mới chi , mất tg.

DHD
16-03-2009, 17:10
Chán các bác quá, chưa bị bao giờ, chưa tự sửa bao giờ thì đừng có post bài làm rác diễn đàn ra.

Hiện tượng: Ổ USB không có khoá hoặc khoá đang ở chế độ unlock mà vẫn bị "write protected", sang bất kỳ máy nào với bất kỳ hệ điều hành nào, kể cả linux, cũng đều k0 format đc. Có trường hợp ổ USB vẫn ghi và đọc dữ liệu đc nhưng k0 thể xoá hay format, có trường hợp không thể ghi mà chỉ có thể đọc dữ liệu

Lỗi này không phải do virus và cũng không phải do máy. Về bản chất không có chuyện virus làm cho thiết bị trở thành write protected, hơn nữa là với HĐH Linux vốn không thể nhiễm virus của windows được mà vẫn bị lỗi trên thì đầu tiên phải loại trừ nguyên nhân do virus. Còn nếu là do máy thì không có chuyện tất cả các máy đều bị cùng 1 lỗi như vậy.

Nguyên nhân nằm ở firmware thì cũng có thể, nhưng nên lưu ý là chỉ có 1 số ổ USB với tính năng nghe nhạc là có firmware thôi, còn những ổ đơn thuần là bút lưu trữ dữ liệu thì làm gì có flashmemory để mà cập nhật firrmware hoặc bị lỗi firmware được.

Giải pháp: trong mọi trường hợp, các bác chỉ cần dùng phần mềm này để reformat là ổ USB sẽ trở lại bình thường: http://files.myopera.com/Crazyfffan/files/Repair_v2.9.1.1.zip
Phần mềm chạy được trên win 98/2000/me/xp/vista

Chúc may mắn

Vãi với bạn này quá! :ops:

khiconmtv
16-03-2009, 17:16
Chán các bác quá, chưa bị bao giờ, chưa tự sửa bao giờ thì đừng có post bài làm rác diễn đàn ra.
Nguyên nhân nằm ở firmware thì cũng có thể, nhưng nên lưu ý là chỉ có 1 số ổ USB với tính năng nghe nhạc là có firmware thôi, còn những ổ đơn thuần là bút lưu trữ dữ liệu thì làm gì có flashmemory để mà cập nhật firrmware hoặc bị lỗi firmware được.

Thế bác biết chuyện flash firmware để tạo dung lượng ảo chưa?:">

shinichi_mu
17-03-2009, 10:37
Không biết các bác chữa kiểu gì chứ em vác ra bảo hành mấy bác IT cũng chịu và bụp luôn cho em một chú mới toanh :))

dohoanghai
24-03-2009, 21:58
Bạn crazyfffan thật là pro, viết chính tả còn chưa đúng thì nói được gì cơ chứ

lebao
24-03-2009, 22:06
Ha, cái này thì đương nhiên là tôi biết, đã dính vài lần rồi. Nhưng cái firmware mà bác nói ở đây, đố bác nào dùng máy tính bình thường mà update hay edit được đấy. Do đó các bác xui con nhà người ta update lại firmware để sửa lỗi ổ USB thì đúng là super hài hước. Cái bác gì avatar chữ "đạt" ở trên cũng thế, bác hiểu nhầm ý tôi nên mới vãi hàng ra như thế, chứ còn nghĩ kỹ thì người vãi hàng chính là những người đọc thread của các bác đó.

Bó tay toàn tập. Mang tiếng là forum tin học lổi tiếng thì cố gắng post cái gì có chất lượng 1 tí.

1 là bạn này quá giỏi để mà mắng người khác, 2 là bạn dek biết gì hết. Với 1 vài loại chip thì tớ có thể up lại, hoặc edit bình thường, tất nhiên là có dùng tools. Mấy cái flash usb của mình đang dùng, boot máy lên thì đều hiện ra tên mình chứ không phải là kingmax, transcend hay là cái gì hết. Nói lại là mình vẫn dùng cái mà bạn gọi là "máy tính bình thường"

Đây đúng là forum tin học nổi tiếng thật đấy. Về kiến thức thì có thể tiếp bạn đủ mọi thể loại đấy

TranTienHung
24-03-2009, 22:14
cái usb của em thì khi click vào biểu tượng trong my document thì nó hiện thông báo là :"Please insert a disk into drive G". thế này thì xử lý sao các bác, em ko formats đc cả trong win lẫn dos, kể cả soft của crazyfffan cũng ko đc, mặc dù đèn vẫn sáng

khiconmtv
24-03-2009, 22:14
:D
Cho lebao vào thì xong chuyện...

Tien^' Tung`
24-03-2009, 23:47

Hiện tượng: Ổ USB không có khoá hoặc khoá đang ở chế độ unlock mà vẫn bị "write protected", sang bất kỳ máy nào với bất kỳ hệ điều hành nào, kể cả linux, cũng đều k0 format đc. Có trường hợp ổ USB vẫn ghi và đọc dữ liệu đc nhưng k0 thể xoá hay format, có trường hợp không thể ghi mà chỉ có thể đọc dữ liệu

Lỗi này không phải do virus và cũng không phải do máy. Về bản chất không có chuyện virus làm cho thiết bị trở thành write protected, hơn nữa là với HĐH Linux vốn không thể nhiễm virus của windows được mà vẫn bị lỗi trên thì đầu tiên phải loại trừ nguyên nhân do virus. Còn nếu là do máy thì không có chuyện tất cả các máy đều bị cùng 1 lỗi như vậy.

Giải pháp: trong mọi trường hợp, các bác chỉ cần dùng phần mềm này để reformat là ổ USB sẽ trở lại bình thường: http://files.myopera.com/Crazyfffan/files/Repair_v2.9.1.1.zip
Phần mềm chạy được trên win 98/2000/me/xp/vista

Chúc may mắn
Trình này của bạn rất hữu ích, nhưng chỉ làm được trên một số đầu USB thôi. Có nhiều cái không làm được bằng thằng này.

DHD
25-03-2009, 00:55
Nói thật là đã có thời làm dịch vụ bảo hành USB cho mấy công ty phân phối kiếm tiền ăn học. Thế mà bị bạn crazy chửi cho tời bời. Nhục thật =))

/Mới tìm lại cái hình, còn mỗi cái scan bad của USB thôi. Update firmware, chỉnh dung lượng, đổi tên, S/N, tạo phân vùng autorun, boot, read only, khóa,... nhiều trò lắm. Lâu rồi không mó đến nữa :") Lúc nào muốn xem thực tế thì PM cho tớ.

http://vozforums.com/attachment.php?attachmentid=50557&stc=1&d=1237918089

DHD
25-03-2009, 19:34
Hồi trước bạn này chém gió ghê lắm mà sao giờ hiền vậy nhỉ?
Kiến thức là vô hạn, đừng nghĩ mình biết tất cả.
Chúc vui!

/À nếu có cái USB nào không LLF được thì mang qua tớ thử nghịch xem nhé!

PS: có những thứ muốn cũng không chia sẻ được vì còn có nhiều rào cản. Lời khuyên của tớ đối với người dùng bình thường là mang đi BH để được đổi cái khác. Còn nếu không thể bảo hành thì thử LLF (low level format), sau vẫn không được thì PM cho tớ. Có thể tớ giúp được.

LLF chỉ có tác dụng với một số USB bị bad block thôi. :pudency:

PSS: đừng suy nghĩ cay cú, anh em cùng chia sẻ mà. Tớ không thích bới lông tìm vết... :chaymau:

khiconmtv
25-03-2009, 19:45
Giờ này mà tìm cái nào có chốt chống ghi thì cũng hay nhỉ...

DHD
26-03-2009, 01:35
Giờ này mà tìm cái nào có chốt chống ghi thì cũng hay nhỉ...

Thích thì vẫn mod được anh Khỉ ạh (cho một số controler). :boss:

Tien^' Tung`
26-03-2009, 11:41
Bác Đạt gửi giùm tôi cái phần mềm trong hình chụp của bác đc không? Trông hình thì có vẻ nó edit đc ổ USB nhưng còn update firmware thì chắc không làm đc trên mọi loại ổ, những ổ USB mà nhà sản xuất không cung cấp firmware thì bác update kiểu gì???
Không nhầm thì đó là thằng AlcorMP, tớ có thằng USB của IBM cũng bị tình trạng như vậy, hồi đó vọc đủ mọi cách nát như tương mà chả phá nổi cái chống chép của nó.

ditchai
08-04-2009, 03:07
em xin phép được đào mồ bài này để giúp bác nào chưa làm được a,

Lỗi write protected với :
- usb của kingston, và 1 số hãng khác dùng phần mềm của bác crazyfffan là rất ok ! nhưng sài với transcend sẽ báo flash disk not found
link : http://www.apacer.com/en/support/downloads/Repair_v2.9.1.1.zip

-usb của transend và adata thì sài cái online recovery tool của transcend là ok (chú ý em đã test có khi xài lần 1 báo lỗi làm lại lần 2 lần 3 lại được )
link : http://www.transcend.nl/Products/online_recovery_1.asp

cũng xin góp ý là diễn đàn ta có rất nhiều bác giỏi nhưng hơi tý là đấu đá nhau đến nản,mong các bác thiện chí hơn để diễn đàn cùng phát triển =.=

vaihangls
11-04-2009, 09:58
Voz nhiều member thật, 1 cái topic chìm xuồng từ hồi nào đến h mà chỉ mới lôi nó lên hôn nọ giờ đã có thêm 1 đống post.
Hay là các bác sửng cồ lên vì có người dám chê voz của các bác kém:D

Tự xem lại mình đê, tôi đọc qua tất cả các post, chả có post nào giải quyết được vấn đề của người lập thread nên mới phải lên tiếng tí.

Dẫn chứng: cách giải quyết của mem Voz đối với vấn đề "Ổ USB bị lỗi write protected":

Vãi, đã write protected rồi thì làm sao format trong dos hay trong windows hay kể cả các HĐH khác đc? Virus à? Nếu có virus trên ổ USB đang chạy ngầm thì trình format sẽ báo "ổ đang được sử dụng" chứ đâu có báo "write protected"

Vãi nữa, thường thì ổ USB mới hay có lẫy chống ghi xóa. Ngoài ra câu trả lời sau đó cũng là nói bừa

Những cái ổ USB bình thường, các bác đào đâu ra firmware để mà update? Hay lại lên gúc gồ sớt:D:D

Tóm lại là đi ngang qua đây thấy thread kéo dài đến tận 3 trang, mà chẳng có 1 phương pháp nào khắc phục đc vấn đề của chủ topic nên tui thấy ngứa mắt, vậy thôi. Bản thân tôi thì gặp trường hơp này đã 4 lần (trong đó có 1 lần bị hơi khác 1 chút) đều dùng phần mềm nói trên mà sửa thành công.

Thật ra thì cũng chẳng riêng gì thread này, mà trong hầu hết các trường hợp khác khi có 1 mem post bài nhờ tư vấn cách khắc phục 1 vấn đề gì đó, các post reply hầu như chỉ đưa ra những câu trả lời chung chung, nghe phong thanh ở đâu đó rồi post thành bài của mình, rốt cuộc là thread rất dài nhưng rất khó kiếm đc 1 post hữu ích. Xin góp ý vậy thôi.

Bác Đạt gửi giùm tôi cái phần mềm trong hình chụp của bác đc không? Trông hình thì có vẻ nó edit đc ổ USB nhưng còn update firmware thì chắc không làm đc trên mọi loại ổ, những ổ USB mà nhà sản xuất không cung cấp firmware thì bác update kiểu gì???

P/S: cũng câu hỏi này nhưng ở bên BVTH người ta trả lời có trách nhiệm và có kinh nghiệm hơn các bác nhiều:

(h**p://www.benhvientinhoc.com/dd/index.php?showtopic=65528)

Như vậy là đầu tiên người ta bảo xem kỹ lại xem có cái lẫy chống ghi nào không, bởi vì có những cái usb có lẫy chống ghi rất bé và nếu không để ý thì dễ tưởng là nó không có.

Sau đó nếu như đúng là không có lẫy chống ghi thật, thì thử quét virus xem có dính không? Chưa rõ là có loại virus nào gây ra chuyện này nhưng cứ thử quét xem nhỡ đâu có thì sao

Nếu không dính vào 2 trường hợp trên thì họ khuyên dùng phần mềm low level format để thử khắc phục lỗi.

Cuối cùng nếu cả 3 trường hợp đều không đc thì họ khuyên người hỏi tìm kỹ thông tin về cái ổ usb xem nó có update đc firmware không, nếu có thì thử down firmware về cài lại xem có đc k0, nếu k0 thì khuyên người hỏi mang đi bảo hành hoặc mua cái khác

Đó mới là phản hồi có trách nhiệm và người đọc dễ nhận thấy rằng người trả lời rất có khả năng đã từng gặp phải trường hợp như thế và đã sửa được.

Còn như ở voz này thì:
-Format trong dos là được ngay ý mà :dribble: (khẳng định như đinh đóng cột)
-Bị virus rồi, quét đê (khẳng định như đinh đóng cột)
-Bị firmware rồi, cài lại đê (chưa biết ổ usb có thể update firmware hay không nhưng cứ phải giã cho 1 phát phủ đầu cái đã)

Vài lời chướng tai mong các bác thông cảm.

ai bảo với bác là hàng tàu kô được.hàng tàu cũng tùy loại nhái hay trung ương,em từng chạy lại ngon một cái usb tàu rùi,chủ yếu bác bóc cái usb ra xem cái chip nó dùng laoij gì ròi lên mabgj tìm

kyosan1988
11-04-2009, 10:18
Dài dòng quá, mình bị cũng hơn chục lần rồi, cắm mấy cái máy chết tiệt ở trường toàn virus autorun với .exe, cách khắc phục là cho vô Mac copy dữ liệu ra rồi format, kể cả mấy cái thẻ SD write protected :)

warvtcg
12-04-2009, 16:41
Đúng là hồi trc có cái thẻ nhớ ĐT của đứa bạn bị lỗi write protec, cắm vào máy tính mình (đang ngon lành cành đào nhé), sau đó cắm con USB của mình vào (cũng đang ngon luôn nhé) ==>Write protec luôn nhé :D. thử mãi đủ cách k đc. Nhưng sau bỏ Hirents boot vào chạy Acronis xóa đi lại đc. Cũng có con khác k đc, nhưng có thể thấy rằng do virus gây ra cũng là điều hợp lý đấy chứ

giakhanhduhanh
16-04-2009, 15:07
co the do loi firmware day ban. USB bay gio re tien thuong hay bi insert disk hoac write-protected chi cho chep nua dung luong thui. Nen khuyen cac ban chep file <=100MB neu lon hon dung phan mem cat file de chep vao. Usb rat de bi loi. Minh goi cho cac ban chuong trinh sua loi firmware usb JVJ. Minh da thu rui duoc day:
http://rapidshare.com/files/221940407/FWT_Setup.rar

Nho doc ky huong dan truoc khi lam nhe!!!!!
Chuc ban Thanh CONGGGGGGGGGGG

nhatthienphong
23-05-2009, 11:30
Topic hay thiet!!!
Tui doc tu dau den cuoi, vi con USB Kington cua tui, hien tuong la::: cam vao thi nhan binh thuong , cho hien het cac file an, ke ca file system, tui nghi con nay bi nhiem virus, nhung quet bang kapersky 2009 deu khong diet duoc, tui xoa het cac file trong nay, thi cu xoa cai gi, mo lai lai hien len cai do, tui de no ca 2 thang nay, thinh thoang len google search """how to format USB""" vay ma van chua tim duoc cach nao hay ca...
Tui dung ca may phan mem cua cac bac cho, nhung cai thi bao la khong tim thay USB, cai thi format nhung deu khong duoc, bao la bi loi ...
Lam sao day???Please help me!!!
Thanks!!!

comanche
24-06-2009, 22:11
tình hình là em hok bị usb mà là thẻ nhớ
mấy cái của các bác thì usb thoy
ai giúp em thẻ nhớ thì làm như nào đi

hongson_francais
25-06-2009, 21:43
Cái này của bạn có chương trình đặt pass và chia ổ hả. Nếu có thì xem cái đó đi

duyena2
26-06-2009, 08:10
HIc :sosad: Em cũng Format bình thường rùi và copy dữ liệu vào USB được nữa rùi nhưng khi rút ra cắm vào lai j thì... lại như cũ:sosad::sosad::sosad: không biết sao nữa ??? thế thì làm sao hả các bác:-s:-s:-s

vantuongvan
25-07-2009, 13:55
hix, hôm nay tới cái transcend của con bé bị lỗi này, sao sửa giờ :(

duamat
22-11-2009, 14:49

- usb của kingston, và 1 số hãng khác dùng phần mềm của bác crazyfffan là rất ok ! nhưng sài với transcend sẽ báo flash disk not found

-usb của transend và adata thì sài cái online recovery tool của transcend là ok (chú ý em đã test có khi xài lần 1 báo lỗi làm lại lần 2 lần 3 lại được )

cũng xin góp ý là diễn đàn ta có rất nhiều bác giỏi nhưng hơi tý là đấu đá nhau đến nản,mong các bác thiện chí hơn để diễn đàn cùng phát triển =.=

ui, cảm ơn bro nhìu nhìu nha.Mình đã sửa được cái usb transcend ùi. Hì , định vất đi , may mà đọc được bài này , không thì phí 4gb ùi ^^

verynooberxxx
22-11-2009, 18:33
cái usb của em thì khi click vào biểu tượng trong my document thì nó hiện thông báo là :"Please insert a disk into drive G". thế này thì xử lý sao các bác, em ko formats đc cả trong win lẫn dos, kể cả soft của crazyfffan cũng ko đc, mặc dù đèn vẫn sáng

Gỡ ra làm móc chìa khóa :D thì dùng thêm được vài bữa nữa.
Nói thật mình cũng tool đủ kiểu rồi mà vẫn phải cho nó vào gầm giường .

hanav3
02-12-2009, 21:41
Em vừa quét usb bằng KAS thì nhận được report 1 đống trojan và virus, trong đó có con gây ra write-protec. Và file chứa con đấy là đây (attach)! Thật ko hiểu chuyện gì nữa????????????????????

mr_trandinh_vn
06-12-2009, 16:57
ui, cảm ơn bro nhìu nhìu nha.Mình đã sửa được cái usb transcend ùi. Hì , định vất đi , may mà đọc được bài này , không thì phí 4gb ùi ^^

Bạn làm sao mà sửa được vậy :-s Mình làm theo cách đó nhưng chỉ format được thôi còn lỗi write-protected vẫn y nguyên ......

lov9again
06-12-2009, 20:52
:byebye:Nếu mình dùng soft để update firmware thì cho em xin mấy soft update và cái hình để biết đường update nó
Vd : Trong trường hợp cắm vào usb không lên thì sao nhĩ :D

†h€†ru†h
08-04-2010, 00:03
HKEY_LOCAL_MACHINE\System\CurrentControlSet\Contro l\StorageDevicePolicies

Edit 2 key thành 0 và 0 :)
Defalt và... 1 key nữa

takacho
09-04-2010, 11:50
HKEY_LOCAL_MACHINE\System\CurrentControlSet\Contro l\StorageDevicePolicies

Edit 2 key thành 0 và 0 :)
Defalt và... 1 key nữa

hiểu chết liền, tình hình là minh có con usb sony 4gb cũng bi write protected, thử format hết các cách vẫn ko ăn thua, lên đây cũng chưa thấy cao thủ có cách khắc phục, kiểu này chắc cho em no zô thùng rác rùi :stick:

kidhero2007
11-02-2011, 23:13
lỗi firmware rùi chủ thread, cài lại firmware đi 5 phút, ra tiệm nó cài cho, chán thế, cái này diễn đàn hỏi hoài, kô search thử mà xem lập thread mới chi , mất tg.
...................

tinhcukhongphai_211
12-02-2011, 08:05
chạy lại phần mềm là ok.mình có cách chạy nhưng dài dòng quá,lại cần có phần mềm nữa nên đành chịu cho các bác vậy.đã rước rất nhiều em từ dưới địa ngục lên rồi:D:D:D

KeiKuron0
12-02-2011, 11:19
chạy lại phần mềm là ok.mình có cách chạy nhưng dài dòng quá,lại cần có phần mềm nữa nên đành chịu cho các bác vậy.đã rước rất nhiều em từ dưới địa ngục lên rồi:D:D:D

:byebye: Làm cái tút đi bác...bac nói thế thì :brick:

tinhcukhongphai_211
16-02-2011, 14:22
:byebye: Làm cái tút đi bác...bac nói thế thì :brick:

bác thông cảm cho em,nó dài mà cần có phần mềm,em đấu không lại nó:nosebleed:
post lên cho các bác thèm thôi:byebye::byebye::byebye:

GarfieldCat
16-02-2011, 15:09
Đã nói thì làm được - làm ko đc thì đứng nói.
Bác nói vậy trên VOZ rất dễ kiếm :gach:

duck16
21-03-2011, 23:11

thanks bác. Ok lắm

KeiKuron0
21-03-2011, 23:34
lỗi write protect thực ra chỉ cần up fimware thôi...mình đã cứu đc 1 em 2g để trong hộc bàn gần 1 năm

// Chi tiết sang bên lvq77.com.... có tút hướng dẫn chi tiết upfimware ... tất nhiên cho dân tay ngang thôi. Hỏng phần cứng thì phải mấy bác hiểu biết về điện tử mới đc:gach: