PDA

View Full Version : Mua vỏ xe Tubeless ở đâu

lifeizagame
26-09-2007, 08:08
Tình hình là cái xe mới bị lủng nữa ròai. Chán đi vá xe quá.
Pác nào biết chõ mua vỏ xe Tubeless như là Kenda, Maxxis, Cheng Shin Tyre rẻ mà ngon thì chỉ em nha!

isa
26-09-2007, 08:20
ko biết địa phương, loại xe, lấy căn cứ gì để trả lời :ops:

yaibakt
26-09-2007, 08:28
nhìn hình và avatar thì đoán chủ xe chạy Air Blade...
Ko biết địa phương, nếu ở TPHCM thì ra Hoàng Thịnh, ngả tư Lê Hồng Phong-Trần Phú, để mua tubeless.
Kenda rẻ thì rẻ thiệt, nhưng dở òm, chạy trời mưa thì như cái ván trượt patin :)xài chensing là tạm ổn, hoặc Veloce cũng ngang giá.
Nếu có Dunlop hay Michelin dành cho đúng loại xe thì tốt nhất :)

Counter-Strike
26-09-2007, 09:56
Ko biết địa phương, nếu ở TPHCM thì ra Hoàng Thịnh, ngả tư Lê Hồng Phong-Trần Phú, để mua tubeless.
Kenda rẻ thì rẻ thiệt, nhưng dở òm, chạy trời mưa thì như cái ván trượt patin :)xài chensing là tạm ổn, hoặc Veloce cũng ngang giá.
Người ta cố tình hỏi hàng rẻ bác bảo chơi Michelin với Dunlop cũng như ko :angry:

@ Chủ topic : các loại tubeless bro nói nếu mà vỏ 17'' thông dụng thì ra chợ xe chỗ nào cũng có , giá tầm 300K

khiconmtv
26-09-2007, 10:00
Maxxis mà rẻ hử... Cặp vỏ ruột của nó dành cho xe đạp leo núi cũng hơn 1 chai đó.

Counter-Strike
26-09-2007, 10:03
Maxxis mà rẻ hử... Cặp vỏ ruột của nó dành cho xe đạp leo núi cũng hơn 1 chai đó.
Àh quên , Maxxis là 1 brand name riêng cao cấp hơn của Chensing :sosad:

lifeizagame
26-09-2007, 10:59
sorry, em o Saigon
mua cho thang em di Nouvo vo xe 16"
dang can gap cac pak ah.
/thanks all

A9tm
26-09-2007, 11:07
Lân la ra Lý Thái Tổ, P.1, Q.10 độ luôn tubeless ô tô vô chạy cho nó gấu (j/K) :D

Counter-Strike
26-09-2007, 11:08
www.bikervietnam.com.vn/bfrm

dzô đây có cái topic bàn về tubeless đó , chơi chengshin là ngon bổ rẻ , tân thành thẳng tiến , nhớ trả giá

lifeizagame
26-09-2007, 16:31
:beauty: Beng! Xong! Vừa mua nguyên cặp tubeless roài. Chạy ngon vãi.:dreaming: Nàm quả review cho ae luôn.:D
Tình hình là sáng nay ngủ dậy lên Voz xin ý kiến ae về chỗ mua tubeless. Nói chung trước giờ ko hiểu rõ về xe cộ lắm nên cũng hơi hoang mang.
Nghe một bác chỉ ở Hòang Thịnh LHP nhưng ra đó nó ko có Yokohama. Nó kiu lấy đỡ cặp Veloce 200k/ chiếc. Nói chung nhìn sơ qua thấy ko ưng lắm, nên qua Lý Thái Tổ hỏi. Mịa ở đây toàn hàng hiệu dành cho xe hơi ko àh. Có 1 tiệm có bán Kenda hỏi nó nhiu nó kiu 500 k/ chiếc. Pó chym, nhìn mặt mình cũng đâu có phải là gà mà sao nó hét kinh dzị. Nói thực Kenda ko phải lởm nữa mà cụ của lởm luôn, nhìn thấy ớn nhất cái gai của nó. Chắc đi trời mưa hy sinh luôn hàng tiền đạo quá.
Bye anh. Em ra Tân Thành nhé.
Mọa ko hổ danh chốn mod xế đệ nhất xì gòn, mình như rơi vô mê hồn trận của hàng cũng như giá. Các bác có đi nhớ khảo giá trước nha. Chỗ nì giá cả trời ơi lắm. Cái thằng DRC mà nó kiu của Thái pó tay luôn ( giống IRC ). Hình như DRC là Đà Nẵng Rubber Company thì phải hơhơ.:">
Đang chán chưa biết mua đâu bỗng thằng bạn cứt gọi điện. Thằng này cũng dân mod xe nên hỏi nó chỗ mua.
Nó kiu ra chỗ Nguyễn Chí Thanh cái tiệm đối diện Beer Saigon.
Hơ cái tiệm này làm ăn cũng good, hình như tên Trung Nghĩa thì phải. Sau một hồi cân nhắc thì chọn 1 cặp Cheng Shin 310/ cặp ( các bác có mua thì nhớ là vỏ trước rẻ hơn vỏ sau nhá))
Cảm nhận ban đầu là xe chạy đầm , cảm giác bám đường tốt hơn ko còn sàng xe như xài vỏ có ruột.
Tổng thiệt hại 310 k + 20k 2cái valve + 20k tiền công ráp. :dreaming:
/all thanks so much

Counter-Strike
26-09-2007, 17:37
Bác chơi tubeless thời điểm này cũng hợp lý đó vì qua mùa mưa rồi , chạy đường ướt mưa tubeless chạy như trượt tuyết ấy vui lắm :beauty: :beauty:

potterviet
26-09-2007, 17:48
:beauty: Beng! Xong! Vừa mua nguyên cặp tubeless roài. Chạy ngon vãi.:dreaming: Nàm quả review cho ae luôn.:D
Tình hình là sáng nay ngủ dậy lên Voz xin ý kiến ae về chỗ mua tubeless. Nói chung trước giờ ko hiểu rõ về xe cộ lắm nên cũng hơi hoang mang.
Nghe một bác chỉ ở Hòang Thịnh LHP nhưng ra đó nó ko có Yokohama. Nó kiu lấy đỡ cặp Veloce 200k/ chiếc. Nói chung nhìn sơ qua thấy ko ưng lắm, nên qua Lý Thái Tổ hỏi. Mịa ở đây toàn hàng hiệu dành cho xe hơi ko àh. Có 1 tiệm có bán Kenda hỏi nó nhiu nó kiu 500 k/ chiếc. Pó chym, nhìn mặt mình cũng đâu có phải là gà mà sao nó hét kinh dzị. Nói thực Kenda ko phải lởm nữa mà cụ của lởm luôn, nhìn thấy ớn nhất cái gai của nó. Chắc đi trời mưa hy sinh luôn hàng tiền đạo quá.
Bye anh. Em ra Tân Thành nhé.
Mọa ko hổ danh chốn mod xế đệ nhất xì gòn, mình như rơi vô mê hồn trận của hàng cũng như giá. Các bác có đi nhớ khảo giá trước nha. Chỗ nì giá cả trời ơi lắm. Cái thằng DRC mà nó kiu của Thái pó tay luôn ( giống IRC ). Hình như DRC là Đà Nẵng Rubber Company thì phải hơhơ.:">
Đang chán chưa biết mua đâu bỗng thằng bạn cứt gọi điện. Thằng này cũng dân mod xe nên hỏi nó chỗ mua.
Nó kiu ra chỗ Nguyễn Chí Thanh cái tiệm đối diện Beer Saigon.
Hơ cái tiệm này làm ăn cũng good, hình như tên Trung Nghĩa thì phải. Sau một hồi cân nhắc thì chọn 1 cặp Cheng Shin 310/ cặp ( các bác có mua thì nhớ là vỏ trước rẻ hơn vỏ sau nhá))
Cảm nhận ban đầu là xe chạy đầm , cảm giác bám đường tốt hơn ko còn sàng xe như xài vỏ có ruột.
Tổng thiệt hại 310 k + 20k 2cái valve + 20k tiền công ráp. :dreaming:
/all thanks so much
_ tiếc là giờ tui mới đọc thấy cái topic này :D tui cũng chạy vỏ tube less 1 t/gian rồi :D

_ nhận xét thế này :

+ Kenda, Chengsin chạy tạm đc thôi, di đc ~ 1500 km là nó rụng hết gai, bay chữ, mòn -> dễ trượt đường, tui từng bị trượt vì nó rồi :((

+ sau sự cố đó tui bỏ $ ra mua Dunlop luôn :D mặc dù chạy Wave cùi bắp :D nhận xet1 về con này : chạy > 2500km mà gai chưa rụng chữ chưa bay, đinh ghim > 10 ngày chưa xì :D còn bám đường tốt, Yokohama ko = Dunlop đâu. giá cho 1 cặp Dunlop xe số là 750k/cặp, Nouvo là 2,2 chai :oh: :stick:

+ hiện tại vỏ cho Air Blade chưa có Dunlop, chỉ có Veloce sx ở VN thôi -> anh em nào chơi Air Blade thì ráng chờ, sắp về hàng DS Stone rồi đó :D

MNMN
26-09-2007, 22:22
Mình cũng xài tubeless lâu rồi,nó hơn cái vỏ ruột là lâu xì hơn,cây đinh mình bị dính bánh trc 1 tháng cũng chưa thấy gì nữa,tốt nhất là xài của Dunlop,tuy mắc nhưng nó tốt hơn các loại kia.Kenda thì khỏi nói rồi,còn Yoko thì ko = đc Dunlop đâu.:D

Nomadic
26-09-2007, 22:39
Mua ở Trung Nghĩa là OK rồi, anh em biker cũng hay ra đó mua.
Mình đang xài Yoko (mua ở đại lý chính Nguyễn Đình Chiểu, có bảo hành 1 năm, 10.000km), chạy gần 20k rồi, chuẩn bị thay cặp mới nè, rất là ưng ý Yoko, trung hòa giữa chất lượng và độ bền. Hix, xài Dunlop tốt nhưng mà vì bám đường wá nên mau mòn lắm, với lại nặng và bự hơn Yoko nên máy yếu chạy nước đề sẽ ì.

xteamvndotcom
27-09-2007, 00:11
đang đi IRC ...dân làm xe hay gọi là vỏ Raider ...nói chung là best choice ...hé hé ..vỏ của Thái nên miễn bàn chất lượng ..gai thì quá đẹp ..:D..giá thì hổng có đẹp :(( ........dân đua recommend vỏ IRC cho mọi loại xe đó :byebye: ..Dunlop chỉ chạy ngon với xe to thôi ...còn xe nhỏ chạy ko đầm và nhẹ bằng IRC

http://img510.imageshack.us/img510/7665/dscf4245copyresizeng2.jpg

http://img510.imageshack.us/img510/3658/dscf4257copyresizekr1.jpg

http://img217.imageshack.us/img217/3987/dscf4255copyresizewj7.jpg

potterviet
27-09-2007, 00:12
Mình cũng xài tubeless lâu rồi,nó hơn cái vỏ ruột là lâu xì hơn,cây đinh mình bị dính bánh trc 1 tháng cũng chưa thấy gì nữa,tốt nhất là xài của Dunlop,tuy mắc nhưng nó tốt hơn các loại kia.Kenda thì khỏi nói rồi,còn Yoko thì ko = đc Dunlop đâu.:D
_ thêm thằng Maxiss nữa :D thằng này cũng sx ở Thái, Dunlop sx ở Thái, còn hàng VN xài mau mòn lắm :nosebleed:
Mua ở Trung Nghĩa là OK rồi, anh em biker cũng hay ra đó mua.
Mình đang xài Yoko (mua ở đại lý chính Nguyễn Đình Chiểu, có bảo hành 1 năm, 10.000km), chạy gần 20k rồi, chuẩn bị thay cặp mới nè, rất là ưng ý Yoko, trung hòa giữa chất lượng và độ bền. Hix, xài Dunlop tốt nhưng mà vì bám đường wá nên mau mòn lắm, với lại nặng và bự hơn Yoko nên máy yếu chạy nước đề sẽ ì.
_ em chả thấy cặp vỏ nào em mua đc bh cả :((

_ bám đường là tốt chứ sao, em chạy thấy lướt veo veo ấy chứ :D ~ 12k km là thay đc rồi, em bi h sợ bị trượt nên 10k km thay luôn cho chắc cú :D
đang đi IRC ...dân làm xe hay gọi là vỏ Raider ...nói chung là best choice ...hé hé ..vỏ của Thái nên miễn bàn chất lượng ..gai thì quá đẹp ..:D..giá thì hổng có đẹp :(( ........dân đua recommend vỏ IRC cho mọi loại xe đó :byebye: ..Dunlop chỉ chạy ngon với xe to thôi ...còn xe nhỏ chạy ko đầm và nhẹ bằng IRC

http://img510.imageshack.us/img510/7665/dscf4245copyresizeng2.jpg

http://img510.imageshack.us/img510/3658/dscf4257copyresizekr1.jpg

http://img217.imageshack.us/img217/3987/dscf4255copyresizewj7.jpg
_ mua ở đâu và giá bi nhiu vậy ? nhìn đã hơn cặp Dunlop xủa em nữa :dreaming:

isa
27-09-2007, 00:15
Cũng đang dùng IRC, lốp Spacy nhỏ, mấy lần trước dùng cái hiệu gì của Thái ld với Việt Nam, thay lốp 2 ngày thì đo đường :brick: thằng bạn bảo đổi qua IRC cho yên tâm, đúng là yên tâm hơn hẳn.

Aladdin
27-09-2007, 00:34
Nè các pa, ở Hà nội thì chỗ nào bán lốp Dylan ngon nhỉ , lốp sau dạo này toàn có chức năng tự xịt, hức.........

phamthaihoa
27-09-2007, 00:45
Lấy cái nồi hoặc cái nu mà lắp vào :"> đừng hỏi

isa
27-09-2007, 00:48
Nè các pa, ở Hà nội thì chỗ nào bán lốp Dylan ngon nhỉ , lốp sau dạo này toàn có chức năng tự xịt, hức.........

Anh qua đầu Hai Bà Trưng, phía chợ Cửa Nam, em ko nhớ rõ địa chỉ nhưng cạnh cái quán miến Ngan ý, hoặc bên cạnh O'lery Salon 86 Hai Bà Trưng, có tất cả các loại lốp xe ga ở đó luôn :)

yaibakt
27-09-2007, 08:36
Người ta cố tình hỏi hàng rẻ bác bảo chơi Michelin với Dunlop cũng như ko :angry:

Nếu chạy wave, 1 cặp Dunlop với 1 cặp đài loan VN gì gì chênh lệch chẳng bao nhiêu cả, mà chất lượng thì dunlop vượt trội :) tội gì ko xài dunlop :)

Aladdin
27-09-2007, 08:44
Anh qua đầu Hai Bà Trưng, phía chợ Cửa Nam, em ko nhớ rõ địa chỉ nhưng cạnh cái quán miến Ngan ý, hoặc bên cạnh O'lery Salon 86 Hai Bà Trưng, có tất cả các loại lốp xe ga ở đó luôn :)

Thanks baby, đợt trước vừa thay thử lốp liên doanh ở trên HBT và kết luận là lốp liên doanh như cái pím !!!

Nomadic
27-09-2007, 12:41
_ em chả thấy cặp vỏ nào em mua đc bh cả :((

_ bám đường là tốt chứ sao, em chạy thấy lướt veo veo ấy chứ :D ~ 12k km là thay đc rồi, em bi h sợ bị trượt nên 10k km thay luôn cho chắc cú :D

Bám đường quá thì nóng vỏ, nóng vỏ thì mau mòn, mà bám đường quá thì xe cũng bị ì lắm. Dunlop xài 10k thấy mòn là đúng rồi.

Cửa hàng Hoàng Thịnh (kinh doanh lốp xe nhãn hiệu Dunlop):

241 Lê Hồng Phong P.4, Q.5, TP.HCM

Nếu đi theo đường Trần Phú thì đến đọan giao với Lê Hồng Phong thì rẽ phải, chạy một tí nữa là thấy, tiệm nó nằm bên tay phải, chỉ trong đoạn Lê Hồng Phong từ Trần Phú tới An Dương Vương thôi, không cần phải chạy hết đường LHPhong đâu

-- Công ty Yokohama VN:

27B Nguyễn Đình Chiểu, P. Đakao, Q.1, TP.HCM giá khoảng 470.000/cặp.
Bro mua ở cty thì sẽ đảm bảo chất lượng và được bảo hành đàng hoàng, yên tâm.

Còn IRC thì bro có thể ra khu Lý Thái Tổ hoặc 3 tháng 2, Hà Tôn Quyền, Tân Thành hỏi. Giá hồi đó mình hỏi là tầm 580k.
Chơi Michelin là hay nhất, chất lượng cao mà gân cực đẹp, hix, thèm vãi....

yaibakt
27-09-2007, 14:54
Michelin gai như vẩy cá chép í, thèm vãi... :sosad: mà hết hàng cho nouvo rùi :sosad:

NET1398
27-09-2007, 16:06
thế IRC có đại lí ở HCM ko anh em ? địa chỉ ? đang canh me 1 cặp đây :D

quartu
27-09-2007, 16:24
sorry ko co viet key

co tubeless cho Click ko? may bro, minh o SG

xteamvndotcom
27-09-2007, 16:25
thế IRC có đại lí ở HCM ko anh em ? địa chỉ ? đang canh me 1 cặp đây :D

IRC ngoài Tân Thành có đầy ...nhung coi chừng bị thuốc ..có vỏ nhái ....còn Michelin làm vỏ cho xe to thì có chứ vỏ xe bé làm gì có :|

yaibakt
27-09-2007, 16:31
Michelin có làm cho xe thường, cụ thể là Nouvo.
cứ đến tiệm Hoàng Thịnh mà nhìn con Nouvo1 của chủ tiệm đi cặp vỏ michelin đúng size :)

xteamvndotcom
27-09-2007, 16:34
nhiu/cặp thế ???? ngon thì múc 1 cặp cho spo để dành :D

Nomadic
27-09-2007, 17:04
nhiu/cặp thế ???? ngon thì múc 1 cặp cho spo để dành :D

Hồi đó Nouvo4437 quất 1 cặp nhìn vãi lúa luôn :beauty: , hình như xấp xỉ 1 chai thì phải. Hàng hiếm rồi.

Counter-Strike
27-09-2007, 19:09
IRC ngoài Tân Thành có đầy ...nhung coi chừng bị thuốc ..có vỏ nhái ....còn Michelin làm vỏ cho xe to thì có chứ vỏ xe bé làm gì có :|
Michelin , Bridstone gì cũng có hết mà tại siêu hiếm rất rất khó kiếm :D

khiconmtv
27-09-2007, 19:11
Casumina được tính không vậy?

Counter-Strike
27-09-2007, 20:14
Tui chưa thấy Casumina tubeless cho 2 bánh :beauty:

potterviet
27-09-2007, 21:01
Bám đường quá thì nóng vỏ, nóng vỏ thì mau mòn, mà bám đường quá thì xe cũng bị ì lắm. Dunlop xài 10k thấy mòn là đúng rồi.

_ tui đang nói Chengsin mà :"> Dunlop đi > 2k km mà chưa mòn bi nhiu cả, trg khi Chengsin thì ngc lại :D

Cửa hàng Hoàng Thịnh (kinh doanh lốp xe nhãn hiệu Dunlop):

241 Lê Hồng Phong P.4, Q.5, TP.HCM

Nếu đi theo đường Trần Phú thì đến đọan giao với Lê Hồng Phong thì rẽ phải, chạy một tí nữa là thấy, tiệm nó nằm bên tay phải, chỉ trong đoạn Lê Hồng Phong từ Trần Phú tới An Dương Vương thôi, không cần phải chạy hết đường LHPhong đâu

-- Công ty Yokohama VN:

27B Nguyễn Đình Chiểu, P. Đakao, Q.1, TP.HCM giá khoảng 470.000/cặp.
Bro mua ở cty thì sẽ đảm bảo chất lượng và được bảo hành đàng hoàng, yên tâm.

Còn IRC thì bro có thể ra khu Lý Thái Tổ hoặc 3 tháng 2, Hà Tôn Quyền, Tân Thành hỏi. Giá hồi đó mình hỏi là tầm 580k.
Chơi Michelin là hay nhất, chất lượng cao mà gân cực đẹp, hix, thèm vãi....
_ chưa thấy ai chạy + mấy em Yokohama này :-s

potterviet
27-09-2007, 21:04
_ hết $ thì mua nó đc :adore:

lexuslxs
27-09-2007, 21:12
Mấy anh cho e hỏi Tubeless có lợi hơn vỏ bình thương cho nào vậy?
Em biết là nếu sài tubeless thì khi cán đinh xe không bị xì mà vẫn chạy được bình thường phải không? Nếu vậy cán đinh rồi thì cũng không biết rồi đễ vậy chạy hoài nó hư cái vỏ luôn làm sao? hay là lâu lâu phải kiểm tra xem xe có bị cán đinh không ha? vậy thì mắc công quá cứ phải đi kiểm tra cái vỏ xe hoài.

Counter-Strike
27-09-2007, 21:18
_ tui đang nói Chengsin mà :"> Dunlop đi > 2k km mà chưa mòn bi nhiu cả, trg khi Chengsin thì ngc lại :D

_ chưa thấy ai chạy + mấy em Yokohama này :-s
Yokohama chạy cũng nhìu lắm đại ka :adore:

potterviet
27-09-2007, 21:28
Yokohama chạy cũng nhìu lắm đại ka :adore:
_ Tubeless kìa, chứa Yokohama có xài ruột thấy hoài :D

oldPC
27-09-2007, 21:34
Vote 1 phiếu cho Dunlop :byebye:
Thằng này bo cua trời mưa cực êm, ra Tân Thành mà khéo trả giá thì tầm 400K một cái, 650-700K/ cặp
Còn muốn chơi hàng dữ thì ra lê Hồng Phong - Hoàng Thịnh đó có cả loại 90/90 cho cái EX của tui nữa ........... một cảm giác rất ..........Yomos :beauty:

potterviet
27-09-2007, 21:48
Vote 1 phiếu cho Dunlop :byebye:
Thằng này bo cua trời mưa cực êm, ra Tân Thành mà khéo trả giá thì tầm 400K một cái, 650-700K/ cặp
Còn muốn chơi hàng dữ thì ra lê Hồng Phong - Hoàng Thịnh đó có cả loại 90/90 cho cái EX của tui nữa ........... một cảm giác rất ..........Yomos :beauty:
_ chính xác :beauty: chạy cực đã :dreaming: nhg thà mua ở Hoàng Thịnh hơn là vô Tân Thành, lạng quạng mua nhầm hàng nhái :nosebleed:

xteamvndotcom
27-09-2007, 21:53
Em biết là nếu sài tubeless thì khi cán đinh xe không bị xì mà vẫn chạy được bình thường phải không? Nếu vậy cán đinh rồi thì cũng không biết rồi đễ vậy chạy hoài nó hư cái vỏ luôn làm sao? hay là lâu lâu phải kiểm tra xem xe có bị cán đinh không ha? vậy thì mắc công quá cứ phải đi kiểm tra cái vỏ xe hoài.

Tubeless duoc cai van vo`i bo'm cua no rat ok , rat it khi phai bom lai. ba'nh xe ....:D ......can' dinh van chay tiep :)

Nomadic
27-09-2007, 23:24
_ Tubeless kìa, chứa Yokohama có xài ruột thấy hoài :D

:(( Yokohama tubeless từ lúc mới thành lập biker thì đã là best buy rồi, hồi đó anh em còn rủ nhau đăng ký để được mua giá sỉ kia kìa :D ..... Bạn bè tui chạy Maxis với Dunlop thấy hao wá (cứ khoảng 10k là thay, bám đường quá nên ăn đinh cũng nhiều...) giờ chạy wa xài Yoko hết rồi.

A9tm
27-09-2007, 23:26
Ờh, các bác cho hỏi tubeless mà bị ăn đinh nặng thì có thể đi vá lại ở đâu nhỉ?

Nomadic
Tubeless duoc cai van vo`i bo'm cua no rat ok , rat it khi phai bom lai. ba'nh xe ....:D ......can' dinh van chay tiep :)

Chắc kỳ này chơi thử IRC giống bác Đức quá :byebye: , mà thằng IRC gia công vỏ tubetype cho Exciter sao lại tệ thế nhỉ? Hix, bo cua xém xòe mấy lần....

Counter-Strike
:(( Yokohama tubeless từ lúc mới thành lập biker thì đã là best buy rồi, hồi đó anh em còn rủ nhau đăng ký để được mua giá sỉ kia kìa :D ..... Bạn bè tui chạy Maxis với Dunlop thấy hao wá (cứ khoảng 10k là thay, bám đường quá nên ăn đinh cũng nhiều...) giờ chạy wa xài Yoko hết rồi.
Ổng ít gặp mới hay chứ :angry:

Nomadic
27-09-2007, 23:48
Ổng ít gặp mới hay chứ :angry:
Chắc cũng có thể ổng đã gặp nhiều trên đường nhưng mà xe đang quay bánh nên không thấy......:go:

Hix, chia sẻ mọi người kinh nghiệm xài tubeless nữa là nên mang theo con ốc xoắn. Nếu bị xì mà bơm hơi lên nó xì bự ra thì xoắn con đó vào luôn, 30 năm vẫn chạy tốt.... :adore: có điều lâu wá không vá bị phù ráng chịu..... :dreaming:

Counter-Strike
27-09-2007, 23:51
Chắc cũng có thể ổng đã gặp nhiều trên đường nhưng mà xe đang quay bánh nên không thấy......:go:

Hix, chia sẻ mọi người kinh nghiệm xài tubeless nữa là nên mang theo con ốc xoắn. Nếu bị xì mà bơm hơi lên nó xì bự ra thì xoắn con đó vào luôn, 30 năm vẫn chạy tốt.... :adore: có điều lâu wá không vá bị phù ráng chịu..... :dreaming:
Chú ý chân van có chặt ko nữa , hồi đó tui chạy lâu ngày ko coi nó xút van ra đẩy bộ chít luôn :angry:

xteamvndotcom
27-09-2007, 23:51
ko xài Kenda nha mấy chú mấy bác.............bay hàng tiền đạo đó .......hehehee

Counter-Strike
27-09-2007, 23:52
ko xài Kenda nha mấy chú mấy bác.............bay hàng tiền đạo đó .......hehehee
Thế mà Kenda tubeless chạy nhìu nhất đó , mai kiu đám bạn lại kiểm tra răng coi dỏm hay xịn :go:

xteamvndotcom
27-09-2007, 23:54
thì dơn giản vì nó sản xuất đại trà cho nhiều kích cỡ nên dược xài nhiều .....nhung chất lượng lại là lởm nhất :)

Nomadic
27-09-2007, 23:57
Ờh, các bác cho hỏi tubeless mà bị ăn đinh nặng thì có thể đi vá lại ở đâu nhỉ?
Có 2 kiểu vá là vá ép nhiệt và vá chọt:
Ép nhiệt thì mất công, tốn thời gian và tiền bạc hơn. Phải vá chỗ có máy mở vỏ (không nên nạy mâm bằng tay nhé, tiêu cái mâm luôn á), rồi nó vá cũng giống vá ruột tubetype (đánh xù, dán keo, rồi dùng nhiệt ép vào.)
Vá chọt: cách này nhanh gọn, dễ làm (D.I.Y :beauty: ) Cứ mua sẵn bộ đồ nghề, khi nào cán đinh mà ở vùng sâu vùng xa thì tìm chỗ bơm bánh xe (tại lúc khui cây đinh ra thì xì nhanh lắm, vá xong không chạy đi bơm được đâu), dựng xe gần đó rồi tự làm luôn. Tháo đinh, dùng dùi nông lỗ thủng ra, trét tí keo cho cao su non rồi chọt cao su non vô rồi bơm lên, khỏe re....:dreaming:

Chú ý chân van có chặt ko nữa , hồi đó tui chạy lâu ngày ko coi nó xút van ra đẩy bộ chít luôn :angry:
Ừm, sợ vụ đẩy bộ khi xài tubeless lắm, hix, xót xa cái mâm luôn....

Counter-Strike
27-09-2007, 23:59
thì dơn giản vì nó sản xuất đại trà cho nhiều kích cỡ nên dược xài nhiều .....nhung chất lượng lại là lởm nhất :)
Vậy giờ ghét thằng nào mua tubeless Kenda tặng nó hen :choler:

Nomadic
28-09-2007, 00:12
Vậy giờ ghét thằng nào mua tubeless Kenda tặng nó hen :choler:
Bác giả bộ ghét mình đi......:adore:

Counter-Strike
28-09-2007, 00:14
Bác giả bộ ghét mình đi......:adore:
Lỡ chạy Dunlop rồi giờ ghét sao đc :D

potterviet
28-09-2007, 00:25
_ chà chà ..... kiểu này chắc chờ cho cặp Dunlop mòn hết mới mua Yokohama chạy wá :D

_ anh em cho hỏi thêm là loại vỏ nào chuyên dành cho đi đường xấu. ông dượng nhà trên Bình Chánh, đường siêu xấu, đi vỏ thấy bị phù hoài, thay đủ loại mà k hết :nosebleed:
Thế mà Kenda tubeless chạy nhìu nhất đó , mai kiu đám bạn lại kiểm tra răng coi dỏm hay xịn :go:
_ anh có thằng bạn, chạy JuV Limited gắn Kenda, hỏi nó hết bi nhiu nó nói là >650k :oh: bó tay, trg khi mình mua chưa tới 300k, kiu nó thay loại khác nó ko chụ, nói cặp này ngon lắm rồi :byebye:

yaibakt
28-09-2007, 03:10
kenda là 1 loại patin dành cho xe máy ;))

Counter-Strike
28-09-2007, 04:44
_ chà chà ..... kiểu này chắc chờ cho cặp Dunlop mòn hết mới mua Yokohama chạy wá :D

_ anh em cho hỏi thêm là loại vỏ nào chuyên dành cho đi đường xấu. ông dương nhà trên Bình Chánh, đường siêu xấu, đi vỏ thấy bị phù hoài, thay đủ loại mà k hết :nosebleed:

_ anh có thằng bạn, chạy JuV Limited gắn Kenda, hỏi nó hết bi nhiu nó nói là >650k :oh: bó tay, trg khi mình mua chưa tới 300k, kiu nó thay loại khác nó ko chụ, nói cặp này ngon lắm rồi :byebye:
Đường xấu thì chơi vỏ gai như cào cào chứ loại nào nữa :angry:

yaibakt
28-09-2007, 08:38
chơi vỏ như xe cào cào mà gặp xe nhỏ, máy íu thì khỏi chạy ==> khỏi bị phù vỏ :)

potterviet
28-09-2007, 19:56
Đường xấu thì chơi vỏ gai như cào cào chứ loại nào nữa :angry:
_ đang kiếm :badsmell:

Counter-Strike
28-09-2007, 20:31
_ đang kiếm :badsmell:
Tân Thành , Ký Con mà kím :">

potterviet
28-09-2007, 22:27
Tân Thành , Ký Con mà kím :">
_ sợ "làm gà" lắm em chai :adore: :adore:

Counter-Strike
28-09-2007, 23:05
Vậy thì cứ Chensin mà chạy

potterviet
28-09-2007, 23:15
Vậy thì cứ Chensin mà chạy
_ cũng bị chặt ghế lắm :adore: anh mua Dunlop chạy cho chắc cú rồi :byebye:

Nomadic
28-09-2007, 23:26
Dunlop chạy đường xấu xót lắm, hix...... Mua bánh cào cào đi, thêm bài cắt dè, bỏ cản là đúng ngầu luôn...... nhưng nhớ làm máy trước..

potterviet
29-09-2007, 22:18
_ lỡ chạy rùi tính sao đây :pudency: :pudency: anh em cho hỏi là cặp mâm RSV giá bi nhiu vậy ? vô hãng hỏi nói báo giá > 2.5 chai :oh: :oh:

Counter-Strike
29-09-2007, 22:48
_ lỡ chạy rùi tính sao đây :pudency: :pudency: anh em cho hỏi là cặp mâm RSV giá bi nhiu vậy ? vô hãng hỏi nói báo giá > 2.5 chai :oh: :oh:
Xài đồ lô đi 600K :D

A9tm
29-09-2007, 22:53
Sao không xài mâm căm đi tubeless đi :pudency:

potterviet
29-09-2007, 22:54
Xài đồ lô đi 600K :D
_ ko chơi đồ lô :go: xấu xe hết :*

_ sẵng hỏi luôn là cặp phuộc Nice giá ~ bi nhiu vậy ?
Sao không xài mâm căm đi tubeless đi :pudency:
_ đang xài nè :pudency: nên tui mới hỏi cặp mâm để đổi chứ :byebye:

A9tm
29-09-2007, 22:56

Ko rõ phuộc Nice lắm nhưng "nghe đồn" trong Biker là khoảng 950k, sao không cố tí nữa lên YSS ấy :)

potterviet
29-09-2007, 23:03
Ko rõ phuộc Nice lắm nhưng "nghe đồn" trong Biker là khoảng 950k, sao không cố tí nữa lên YSS ấy :)
_ hùi chiều có hỏi bên Hồng Phát thì nó nói là Tân Thành bán ~ 1.1 chai, ng` khác nói 1.5 chai <- chả biết đâu mà lần :stick:

_ YSS ko thấy con nào màu vàng mà thon thon hợp với ZX hết, toàn là to đùng ko hà, gắn vô hơi kì kì :surrender:

A9tm
29-09-2007, 23:05
_ hùi chiều có hỏi bên Hồng Phát thì nó nói là Tân Thành bán ~ 1.1 chai, ng` khác nói 1.5 chai <- chả biết đâu mà lần :stick:

_ YSS ko thấy con nào màu vàng mà thon thon hợp với ZX hết, toàn là to đùng ko hà, gắn vô hơi kì kì :surrender:
Thích "vàng vàng" thì kiếm "đại" cặp G@zi đi đại ka, thỉnh thoảng đi đường cũng gặp mấy chiếc ZX xài cặp này lắm :)

potterviet
30-09-2007, 00:24
Thích "vàng vàng" thì kiếm "đại" cặp G@zi đi đại ka, thỉnh thoảng đi đường cũng gặp mấy chiếc ZX xài cặp này lắm :)
_ có hình ko ? vụ này hơi noob, ko biết :((

A9tm
30-09-2007, 00:38
_ có hình ko ? vụ này hơi noob, ko biết :((
E chỉ nhìn thấy thôi chứ ko có chụp lại :((

xteamvndotcom
30-09-2007, 07:52

Bánh căm sao đi được Tubeless đồng chí :surrender:

cold_blood_boy178
30-09-2007, 08:09

đi bằng niềm tin :)

Counter-Strike
30-09-2007, 08:10
Chả đi có ruột chứ sao hehe :choler: :choler:

potterviet
30-09-2007, 08:21

đi bằng niềm tin :)
_ nhét ruột vô đi :)
Chả đi có ruột chứ sao hehe :choler: :choler:
_ k $ mua mâm thì phải vậy cứ sao :((

_ xui wá, hum wa tự nhiên die con CM RS-430-PCAR :(( giờ ko nhớ là bh ở đâu :pudency:

Nomadic
30-09-2007, 16:53

Được nếu đi niềng căm Thái, đi nguyên bộ niềng và căm Thái phải xài tubeless, vì niềng nhôm của nó nậy ra là xót xa luôn.....:stick:

votrungkhoi
01-10-2007, 12:02
sẵn tiện cho tui hỏi lun.....cặp bánh mâm cho xe Future 1 giá tầm khoảng nhiu vậy mấy bro??

potterviet
01-10-2007, 14:15
sẵn tiện cho tui hỏi lun.....cặp bánh mâm cho xe Future 1 giá tầm khoảng nhiu vậy mấy bro??
_ mua mâm gắn vô là đc :* có đủ giá hết, muốn ngon thì vô Head của Honda mua cặp mâm của Wave RSV đi :dreaming: cặp này ngon :dreaming:

xteamvndotcom
01-10-2007, 15:12

mâm các loại xe đều xài được cho nhau hết ...trừ mâm xe hoi với mấy em motor trên 250cc ....hehehee...giá thì cứ thị trường tham khảo ...từ 600k tới trên 3 triệu

yaibakt
01-10-2007, 15:38
xe Nou ko xài mâm xe khác được T___T

potterviet
01-10-2007, 22:05
_ tay ga thì xài mâm theo dòng của nó thôi :)

xteamvndotcom
02-10-2007, 20:02
Này thì GAZI ....

Counter-Strike
02-10-2007, 20:03
Này thì GAZI ....

Phải khoét mũ nữa

xteamvndotcom
02-10-2007, 20:12
Dĩ nhiên , Nouvo gắn cũng phải khoét nữa là

Counter-Strike
02-10-2007, 20:43
Dĩ nhiên , Nouvo gắn cũng phải khoét nữa là
Thà chơi phuộc Nice vừa gọn vừa đẹp vừa rẻ :D

potterviet
02-10-2007, 22:27
Thà chơi phuộc Nice vừa gọn vừa đẹp vừa rẻ :D
_ anh đồng ý với ku, nhg mà do phuộc Nice thấp hơn phuộc Wave nên phải đôn thêm 1 tí :nosebleed:

Counter-Strike
02-10-2007, 22:36
_ anh đồng ý với ku, nhg mà do phuộc Nice thấp hơn phuộc Wave nên phải đôn thêm 1 tí :nosebleed:
Hạ đít thấp 1 chút cho nó đỡ cản gió :D

potterviet
02-10-2007, 22:47
Hạ đít thấp 1 chút cho nó đỡ cản gió :D
_ đầu xe nó dựng nên chạy kì kì lắm, tự nhiên xe mình lùn hơn xe khác :-s

A9tm
02-10-2007, 23:10
Sao mấy thằng bên Thai nó gắn phuộc có bình dầu toàn lộn ngược xuống (so với mình) mà nhỉ :pudency:

Nomadic
02-10-2007, 23:54
Sao mấy thằng bên Thai nó gắn phuộc có bình dầu toàn lộn ngược xuống (so với mình) mà nhỉ :pudency:

chỉ có xe Trung Hoa anh hùng mới có bình dầu ngược xuống thôi :stick: , mà cái đó cũng là kiểng thôi, hôm bữa đạp gãy 1 cái thử rồi :look_down:

Counter-Strike
03-10-2007, 00:01
chỉ có xe Trung Hoa anh hùng mới có bình dầu ngược xuống thôi :stick: , mà cái đó cũng là kiểng thôi, hôm bữa đạp gãy 1 cái thử rồi :look_down:
Vãi hàng :adore:

A9tm
03-10-2007, 00:14
Gắn ngược luôn nè :)

http://img.photobucket.com/albums/v629/buloonggi/Bangkok%20Motor%20Show%202007/DSC02709.jpg

Dù sao thì mình vẫn kết kiểu gắn ngược hơn :">

minhthao0711
20-04-2008, 22:53
Mua tubeless cho AB thì mua ở đâu vậy mấy bro? Giá cả như thế nào?

potterviet
21-04-2008, 00:17
_ ra tiệm Kim Châu, nằm trên Ký Con (địa chỉ cụ thể thì minh wên rùi:D) ở đó có bán, ok hơn mua ngoài Tân Thành, gia` ~ 530k/cặp trở lên thì phải. hiệu Swallow, hàng Indo :D thằng này đi ko thua gì Dunlop đâu :dreaming:

_ sẵn đây có thông tin này lun, lúc đi hội chợ hàng Thái, mình thấy có 1 hiệu nữa là Quick (made in Thailand), cao su khá mềm, same same Dunlop áh :D giá là 200k vỏ trc, vỏ sau hết hàng, mình đoán 1 cặp chắc cũng ~ 430k (bằng vờ Swallow)

_ Dunlop 70/90 và 80/90 cũng có hàng, nhưng là Tube Type chứ ko phải Tubeless, gai y chang vỏ theo xe Fu II

khanh3t
21-04-2008, 11:16
thế wave có loại vỏ nào mà đi ko lủng ko nhẩy, chứ 1 năm lủng liên tục phải thay 4-5 lần săm nên sợ quá, em ở HN nhé

yaibakt
21-04-2008, 13:29
thế wave có loại vỏ nào mà đi ko lủng ko nhẩy, chứ 1 năm lủng liên tục phải thay 4-5 lần săm nên sợ quá, em ở HN nhé
có vỏ = sắt thì may ra ko lủng :ROFL:

nói chứ, chạy tubeless (vỏ ko ruột) loại khá trở lên, thì cũng ổn, cán đinh thì vẫn cán, nhưng lâu xì hơi, chạy tốt thêm vài chục km nữa (giữa rừng già chẳng hạn), đủ để về tới tiệm vá xe :">

riêng cái xe của mình hùi xưa xài tubetype, cán đinh hoài, thay tubeless vào, lại ko cán đinh nữa mới đau chứ, chạy cả năm ko bị lủng phát nào :D cái này hên xui ^^

minhthao0711
05-05-2008, 00:41
_ ra tiệm Kim Châu, nằm trên Ký Con (địa chỉ cụ thể thì minh wên rùi:D) ở đó có bán, ok hơn mua ngoài Tân Thành, gia` ~ 530k/cặp trở lên thì phải. hiệu Swallow, hàng Indo :D thằng này đi ko thua gì Dunlop đâu :dreaming:

_ sẵn đây có thông tin này lun, lúc đi hội chợ hàng Thái, mình thấy có 1 hiệu nữa là Quick (made in Thailand), cao su khá mềm, same same Dunlop áh :D giá là 200k vỏ trc, vỏ sau hết hàng, mình đoán 1 cặp chắc cũng ~ 430k (bằng vờ Swallow)

_ Dunlop 70/90 và 80/90 cũng có hàng, nhưng là Tube Type chứ ko phải Tubeless, gai y chang vỏ theo xe Fu II

Swallow lên giá òi, Trung Nghĩa thì 610k 1 cặp còn bên Ký con Kim châu thì 570k T__T:pudency: , chắc có tiền quất Swallow, mà anh em cho mình hỏi thì cặp Swallow này good hơn cặp theo xe Innou cho AB ko?

Compton
13-06-2008, 19:30
Anh em cho hỏi mua bánh mâm thì nên ra đâu mua?

potterviet
13-06-2008, 21:01
Swallow lên giá òi, Trung Nghĩa thì 610k 1 cặp còn bên Ký con Kim châu thì 570k T__T:pudency: , chắc có tiền quất Swallow, mà anh em cho mình hỏi thì cặp Swallow này good hơn cặp theo xe Innou cho AB ko?
_ good hơn vì nó là tubeless :)

Anh em cho hỏi mua bánh mâm thì nên ra đâu mua?
_ mâm cho xe j` mới đc :)

xiemlai
13-06-2008, 21:58
Swallow đi 1 thời gian chỗ bị lủng sẽ phù lên, đi lâu ngày có thể nổ bánh :go:

kukhanhvip
13-06-2008, 23:56
Mình có con ju MX ông già mới cho nhưng lại là mâm căm:pudency: jờ cũng muốn thay mâm đúc nhưng ko bjết tụi đại lí yamaha có để cho mình cặp mâm đúc giống như con ju gravita ko nhỉ(sợ đại lí ở tỉnh nó ko có), sẳn cho hỏi giá bao nhiu luôn và cặp vỏ tubeless có nặng quá ko (từ hồi jờ chưa dùng nên ko bjết nhưng cũng máu :D )

khiconmtv
13-06-2008, 23:59
Mình có con ju MX ông già mới cho nhưng lại là mâm căm:pudency: jờ cũng muốn thay mâm đúc nhưng ko bjết tụi đại lí yamaha có để cho mình cặp mâm đúc giống như con ju gravita ko nhỉ(sợ đại lí ở tỉnh nó ko có), sẳn cho hỏi giá bao nhiu luôn và cặp vỏ tubeless có nặng quá ko (từ hồi jờ chưa dùng nên ko bjết nhưng cũng máu :D )
Mâm đúc Gravita 2.5 triệu, Yamaha có bán lẻ. Thêm tubeless Dunlop 800.000. Ngon lành.

Compton
14-06-2008, 00:47
_ good hơn vì nó là tubeless :)

_ mâm cho xe j` mới đc :)

Bánh mâm cho Sirius R thì nên mua loại nào hả các bác?

Zanr Zij®
26-06-2008, 12:47
Qua quá trình thử nghiệm và chạy vài loại lốp xé máy 2 bánh phổ thông bao gồm : Yokohama, Dunlop, Michelin thì thấy rằng Michelin có chất lượng và cảm giác tốt nhất, kế đến là Dunlop thua sút 1 chút xíu. Yoko cũng là 1 thương hiệu lớn, chất lượng tốt nhưng phải tìm loại sx ở Thailand.

khiconmtv
26-06-2008, 12:56
Michelin thì vô địch rồi... Moto GP đa số chơi Michelin.

13allack
26-06-2008, 13:26
Cho hỏi tí,thỉnh thoảng thấy có đứa chạy AB với cái vỏ sau to và dày hơn loại theo xe,nhưng vẫn mâm cữ,thế là thế nào nhỉ?

Zanr Zij®
26-06-2008, 14:39
Cho hỏi tí,thỉnh thoảng thấy có đứa chạy AB với cái vỏ sau to và dày hơn loại theo xe,nhưng vẫn mâm cữ,thế là thế nào nhỉ?

Cái này ko có gì lạ lắm. Bạn có thể gắn lốp ( vỏ ) lớn hơn hoặc nhỏ hơn kích thước mặc định của xe ( tiết diện lốp ). Việc gắn lốp lớn hơn so với kích thước mặc định sẽ mang lại khả năng bám đường tốt hơn khi vào cua nếu lốp này thuộc dạng low profile.

bantaybang
17-07-2008, 09:02
Anh chị ơi kíu em với,con nouvo lx của em cán phải đinh bị xé lốp giờ ra yamaha thay lốp mà chưa có.có ai biết lốp tubelessem ở Đà Nẵng bán ở đâu ko,chỉ giúp em với

twin snakes
17-07-2008, 09:07
nhờ ai đó trong này mua rôi ship ra, bánh sau 110/80-16, bánh trc 100/80-16 là quá đỉnh đó, mua swallow đi, chắc tầm 600/cặp

gmeobmt
17-07-2008, 11:29
em gà quá.:pudency: mua xe thế nào thì xài thế ấy. không biết cái bình dầu mấy bác nói để làm gì thế ạ?:nosebleed: Mình gắn thêm được không(Em xài su)?
còn cái vụ lốp xe đọc từ đầu đến cuối mà cũng hổng hỉu lốp này dùng cho loại vành gì đúc hay nan hoa? Còn có mấy bác nói xài cái lốp gì gì ấy dù cán đinh cả tuần cũng không xẹp là sao thế nhỉ? bác nào vào giải thích giúp em cái(gà quá mà :pudency: ). Không biết ngoài tHủ đức đinh nhiều hay sao ấy, mà cán đinh rồi là thay ruột(cái loại miếng thép có hình thoi ấy, kinh :brick:)năm em thay khoản 7-8 cái.:((

twin snakes
17-07-2008, 11:49
Cán đinh rồi thì ko sớm muộn cũng phải thay thôi, kể cả tubetype hay tubeless, có điều tubeless còn lết đc lúc lâu, ko xẹp liền.
Muốn chơi tubeless phải thay mâm đúc, chứ mâm căm thì xì hơi hết, hoặc xài mâm căm thì phải có lót ruột :D

behieu
20-10-2008, 23:44
hic ! mấy anh cho em hõi ! CON AB mua chạy 1 năm rùi ! giờ muốn đem bảo dưỡng all lại thì ra đâu ạ ! hic ! e gà ko rành lém !
với lại mua vỏ tubeless cho AB thì loại nào tốt và ở đâu ạ !
em ở quận 10 !
thanks anh em !
nhiều thông tin quá em ko bít cái nào hic hic

tlgod
21-10-2008, 00:06
ở hn mà muốn thay vỏ tubeless cho ju gravita vành đúc thì thay loại gì ? thay ở đâu ? và giá bao nhiêu ?, các bro chỉ cho em với :X

isa
21-10-2008, 00:10
ở hn mà muốn thay vỏ tubeless cho ju gravita vành đúc thì thay loại gì ? thay ở đâu ? và giá bao nhiêu ?, các bro chỉ cho em với :X

lên HBT hỏi đi xem, ngay đầu cửa nam ý.

behieu
21-10-2008, 10:31
up hic hic

isa
21-10-2008, 14:56
Tình hình là ko biết có phải mình mua phải cặp Dunlop rởm ko, mới dính đinh có 1 lần, đã vá trong bằng máy, giờ cứ sau 1-2 tuần là lốp bắt đầu bị non hơn, kiểm tra thì ko thấy có vết châm kim, nhưng cứ 10-12s lại có bong bóng phì ra, hỏi thì kt nó bảo lốp bị luồn hơi :sad:

Bbooo
21-10-2008, 23:18
Cặp vỏ Dunlop chữ vàng (như mình biết bi giờ rất khó kiếm có chữ vàng trên vỏ) mình mua chạy lâu lắm lun òi mà chưa bơm vào lần nào cả, chạy rất có cảm giác lái nhất là khi vào cua. Mua vỏ Tubeless thì ra Ký Con, hình như là tiệm Thuỳ Chi thì phải gần Trần Hưng Đạo lun, ở đó bán chắc giá :)

behieu
22-10-2008, 22:13
Up Anh Em Giúp Vơi`:-s

midnightwalker
26-10-2008, 13:42
giờ tìm vỏ michellin với dunlop cho airblade khó wá :( bác nào biêt giá cả chỗ mua chỉ giúp e luôn

hỏi kim châu thì chỉ có swallow mà 630K / cặp, chắc tí chạy ra trung nghĩa hỏi.

vui nhất là gọi điện cho bên lê hồng phong, hỏi cặp dunlop nhật với thái có ko, bà đó bảo ko có chỉ có hàng dunlop đài loan 400K / cặp =)) vãi tè

behieu
28-10-2008, 15:47
ko ai giúp em với

love892005
07-11-2008, 23:40
muốn mua hàng xịn airblade chỉ ra Tan Thành là 1 , vỏ trước airblade muốn xịn chỉ có 1 là thằng duro thái 2 là thằng swallow indo , còn vỏ sau thì có thằng pirelly 120/70- 14 nhưng giá từ 1 chai 1 trở lên ... chơj dc thì chơj:D ai muốn biết gì , mua hàng gì ..liên lạc mình wa nick noi_nho_89 mình làm wân sư cho :sogood:

senekhan12
05-04-2009, 00:25
cho hỏi thay vỏ xe tubeless (bánh sau 80/90-17) của Future Neo thì nên thay loại nào?của hàng nào? ở đâu? và giá cả ra sao? thx mọi người trước hen.

yaibakt
05-04-2009, 00:42
chengsing loại bình dân, dễ mua, chạy ngon trong tầm tiền, ko thì dunlop chữ vàng.

SASMAX
07-04-2009, 16:03
cho hỏi thay vỏ xe tubeless (bánh sau 80/90-17) của Future Neo thì nên thay loại nào?của hàng nào? ở đâu? và giá cả ra sao? thx mọi người trước hen.

:what: bánh sau ! lên 90 cũng đc !
Mình mới lấy con Dunlop 90 bánh sau ở Hoàng Thịnh (kinh doanh lốp xe nhãn hiệu Dunlop):_ 241 Lê Hồng Phong P.4, Q.5, TP.HCM
Giá Dunlop chữ vàng 450K , ko chữ vàng 400K ( bánh sau :beauty:)

senekhan12
07-04-2009, 19:49
450k/1 cặp hay 1 cái áh, chú nói làm tui muốn toát mồ hôi hột à.

chengsing loại bình dân, dễ mua, chạy ngon trong tầm tiền, ko thì dunlop chữ vàng.

2 loại đó giá bao nhiêu 1 cặp? hix, 2 cái bánh xe (chạy hơn 2 năm-48.000km) của em nó mòn nhẵn luôn rồi, chạy vẫn tốt nhưng vẫn phải thay vì sắp đi xa. thay cho nó chắc kèo

khiconmtv
07-04-2009, 20:01
450k/1 cặp hay 1 cái áh, chú nói làm tui muốn toát mồ hôi hột à.

Dunlop T900 mình mua 1 cặp 800k.

potterviet
07-04-2009, 21:17
xài Quick cok/cặp, chất lượng như nhau, gai đẹp hơn. Dunlop giá mắc hơn tí, nhưng <800k, ai mún mua thì potter chỉ chỗ cho :D

yahoo
07-04-2009, 21:50
mua mũ chùm kín cả hàm.... như bọn đua xe hay đội tìm ở đâu đc hàng ngon, chuẩn nhỉ, phố Huế bán nhiều nhưng chưa có kinh nghiệm vụ này, bro nào có link, info.... share cái nhỉ. Thanks:byebye:

kevin1975
09-04-2009, 19:35
Khi chạy tubeless anh em nhớ bơm bánh xe bằng khí Nitơ nhé, sẽ chạy nhẹ hơn , mấy tiệm dọc lý Thái Tổ có bơm đó.

truong290487
10-04-2009, 16:32
Xài quick đi anh em, lần trước pác potter chỉ chỗ ra mua thử sài tốt lắm, gai đẹp. Seo Dunlop giờ mắc thế, hồi trước mua bánh sau có 320k ah.

kevin1975
10-04-2009, 17:51
IRC chính hiệu Thái lan là best choice:beauty:

potterviet
10-04-2009, 22:55
IRC chính hiệu Thái lan là best choice:beauty:
_ chả hơn đc Quick, Dunlop, Duro made in Thailand :">

stephano
25-06-2009, 08:33
hồi chiều hôm wa thằng bạn e đi thay cặp vỏ ko ruột hiệu swallow mà em chỉ thấy bánh trước có chữ swallow ( 70/90/16 ), còn bánh sau ko có chữ swallow chỉ có chữ deli tire và chữ storm ( 90/90/16 ).
các bác cho e hỏi cái bánh sau có phải là của swallow ko ? tại vì nó trả tiền là 1 cặp swallow trước sau và nếu bánh sau ko phải swallow thì giá cả của 2 nhãn hiệu đó như thế nào ạ ?
thank các bác nhiều .

albatron
05-07-2009, 13:52
Anh em cho hỏi wave anpha có sài đc loại lốp k săm nào k vậy? chứ 1 năm xì liên tục phải thay 4-5 lần săm nên sợ quá, em ở HN nhé. mua loại nào?giá cả sao?ở đâu bán?

greenwind007
06-07-2009, 10:33
EX thay Tubeless nào là good mấy bác, xe dạo này đi trơn quá

yaibakt
06-07-2009, 15:26
EX thay Tubeless nào là good mấy bác, xe dạo này đi trơn quá

trơn với bám đường thì đâu liên wan tới tubeless đâu? :) tubeless là để né việc bị nổ bánh xe giữa đường ko có chỗ vá thôi :) đa số các loại tubeless giá rẻ đều trơn hơn tubetype cùng loại. cân nhắc kỹ mục đích sử dụng.

blacksnowhehe
30-06-2010, 12:57
http://www.bikervietnam.com/bfrm//showthread.php?t=118048

nghe đâu 1.8tr 1 cặp michelin. đẹp vãi:beauty::beauty::beauty::beauty:
hem có tiền chắc kiếm em yoko sài thôi

kissmevn
30-06-2010, 13:40
Ex côn tay có xài được vỏ này không các bác, định nâng chút, 1 tháng thay xăm 3 lần rồi T_T

armybaby
30-06-2010, 14:59

Đợt đầu năm vừa mua ở chỗ Ngô Thì Nhậm đối diện quán bia nhìn sang..! Cặp IRC 1,2 củ ....chạy ngon phết...!

blacksnowhehe
30-06-2010, 15:11
Ex côn tay có xài được vỏ này không các bác, định nâng chút, 1 tháng thay xăm 3 lần rồi T_T
bánh mâm là chơi luôn. :))

thienminh735XVNT
11-09-2010, 15:54
Airbalde
70-90-14 = 240k ( xe mio , utimo )
80-90-14 = 300k
90-90-14 = 330k
Novou
70-90-16 = 280k
80-90-16 = 310k
90-90-16 = 370k
mâm 17 dành cho các xe khác ( hiệu Corsa indo gai đẹp )
70-90-17 = 290k
80-90-17 = 300k

ai quan tâm LH : 0907404929 ( Minh ) hoặc
735 XVNT P26 QBT TPHCM ( gần cầu Kinh thanh da )

cavayxanhs
13-09-2010, 12:26
biết là mộ cổ .... nhưng em xin phép đánh dấu 1 phát

phanhung65
18-09-2010, 15:39
up lên nhờ anh em hộ ,,, tính lập thớt mới nhưng sợt thấy thớt này

mình tính làm 1 quả michilen ... giống bạn gì đó ở trên kia .... tp.hcm ở đâu bán nhỉ

yuhgnort
18-09-2010, 18:12
Cùng câu hỏi như thế này?

+ thêm 1 câu nữa là em chạy Sirius thì xài lốp gì là phù hợp vậy mấy bác? Giá cỡ bao nhiêu?
Vô hãng thay cặp lốp thường là mất gần 600k rồi, giờ thấy tubeless chỉ cỡ 7-800 chắc chơi tubeless sướng hơn :brick:

cavayxanhs
18-09-2010, 18:59
Cùng câu hỏi như thế này?

+ thêm 1 câu nữa là em chạy Sirius thì xài lốp gì là phù hợp vậy mấy bác? Giá cỡ bao nhiêu?
Vô hãng thay cặp lốp thường là mất gần 600k rồi, giờ thấy tubeless chỉ cỡ 7-800 chắc chơi tubeless sướng hơn :brick:

ơ ơ
lốp của EX
trước 220
sau 250
15K công

làm gì tới 600K

yuhgnort
18-09-2010, 20:25
ơ ơ
lốp của EX
trước 220
sau 250
15K công

làm gì tới 600K

Mình cũng chả nhớ rõ, hình như cũng thay thêm 1 cái gì đó nữa, nhưng bét nhất cũng là tốn 500k cho đôi lốp. Chắc mình gà nên bị chém chăng :brick::sosad:

iice
18-09-2010, 23:24
Tubeless là sao hả các pác.
Là lốp đặc hay lốp liền với xăm:sweat::sweat:

yuhgnort
19-09-2010, 15:34
Tubeless là sao hả các pác.
Là lốp đặc hay lốp liền với xăm:sweat::sweat:

Lốp không săm bác à :D
Hình như cái này có cái lợi là trúng phải đinh lốp chưa xẹp ngay, vậy nên có đi đâu xa cũng đỡ sợ :D

Another
19-09-2010, 15:40
Hôm nọ đi với em yêu mà bị lủng bánh sau. Quê quá, bữa đó về lên tubeless khẩn trương luôn :hang:

iice
19-09-2010, 18:27
Lốp không săm bác à :D
Hình như cái này có cái lợi là trúng phải đinh lốp chưa xẹp ngay, vậy nên có đi đâu xa cũng đỡ sợ :D

Vậy dính đinh là phải thay chiếc khác hả:hang::hang::hang:

ngdduc
20-02-2011, 15:37
Đọc mười mấy trang không thấy bác nào nói đến vỏ Tubeless 80/100-18 và 90/90-18 hết trơn.

Bác nào biết loại nào tốt cho em tham khảo với.

buihungkb
20-02-2011, 15:48
E cũng đang quan tâm vụ này, bác nào biết chỗ nào mua vỏ Tubeless 80/xx/17, 90/xx/17 hoặc 100/xx/17 của MAXXIS ở HN thì báo cho e biết với

jamesbonda21
03-04-2011, 13:19
Mình và cậu vừa mới thay tubeless nên dư ra 2 bộ lốp +săm còn mới (vừa mới mua xe cách đây 1 tuần).Anh em nào muốn mua thì liên hệ số đt: 0903678590 (gặp Duy) hoặc nick Y!H jamesbonda21.Cám ơn mọi người đã đọc :D.

v4mpIr3
15-09-2012, 10:30
đọc trang đầu tiên thấy giá 750k/ cặp dunlop mâm 17''

còn bây giờ, trên dưới một chai một cái lốp sau 17'', giá tăng kinh khủng thật.

chaukhanh19
15-09-2012, 10:39
Nhìn đâu mà phán đi Air Blade lạy hồn Thím lun^:)^^:)^^:)^^:)^