PDA

View Full Version : HN-Hỏi chỗ mua keo tản nhiệt đồng

HoangNhat
20-08-2007, 12:11
Tình hình là $ thì kô có để mua AS-5, kính mong các bro chỉ chỗ cho em lụm keo tản nhiệt pha bột Cu này cái. Mấy hàng ở BK toàn bán keo Silicon lởm. Thời tiết nóng bức thế này thương em PC quá.

Các bác reply em nhanh phát nhé

Mpes999
20-08-2007, 12:30
ra samshop hoặc sơnhải 12 lê văn linh đều có bạn à .hình như toàn hưng cũng có giá 10k:D

Hoàng_Gầy
20-08-2007, 22:22
mua silicon cũng ok ra chợ trời 5k 1 lọ :byebye:

dotuananh88
20-08-2007, 22:33
ở chỗ nào trong chợ hả bạn :)

[M]issyou
21-08-2007, 16:53
he he
ông mua đắt mất 1k rồi tôi mua chỉ có 4k thôi:byebye:
ở cái hàng thứ hai dãy bán đồ máy tính đó
tiện cho em hởi 1 chuyện ngoài lề chút : bác nào có biết chỗ bán boad đồng để làm mạch in ở chợ trời chỗ nào không và cả FeCl3 nữa
ai biết chỉ dùng em nha
thanks!!

trungthanh1288
21-08-2007, 18:52
cho hỏi cái :D keo tản nhiệt thì bao lâu thay 1 lần ? khi nào thay thì tháo quạt chip ra lau sạch cái cũ rồi bội keo mới vào hả :D

MUforever
21-08-2007, 22:27
issyou']he he
ông mua đắt mất 1k rồi tôi mua chỉ có 4k thôi:byebye:
ở cái hàng thứ hai dãy bán đồ máy tính đó
tiện cho em hởi 1 chuyện ngoài lề chút : bác nào có biết chỗ bán boad đồng để làm mạch in ở chợ trời chỗ nào không và cả FeCl3 nữa
ai biết chỉ dùng em nha
thanks!!
cái lọ đấy chỉ để bôi cho mấy cái máy internet là còn được, chả cải thiện được so với không bôi là mấy, dùng thời gian bắt đầu có hiện tượng vôi hóa nóng kinh hồn, lúc tháo quạt ra thì thiếu điều muốn bung cả socket (nhất là bọn 478). Gì thì gì trong lĩnh vực cooling thì câu tiền nào của nấy không sai lắm

nguoisaigon
22-08-2007, 11:47
cái keo có pha bột đồng đó, bác mà xài thì chừng vài tuần là nó ăn mòn mất cái bề mặt IHS đó, sẽ bị mất chữ trên mặt IHS, nhìn chả thấy số Seri đâu, đi bảo hành là căng lắm đấy

longhorn
22-08-2007, 12:14
cứ AS5 mà bôi vào thôi, chứ mấy cái kem cùi kia chỉ mang bôi vào GPU của VGA hoặc Chipset trên main thôi :D

Hoàng_Gầy
22-08-2007, 12:14
cái lọ đấy chỉ để bôi cho mấy cái máy internet là còn được, chả cải thiện được so với không bôi là mấy, dùng thời gian bắt đầu có hiện tượng vôi hóa nóng kinh hồn, lúc tháo quạt ra thì thiếu điều muốn bung cả socket (nhất là bọn 478). Gì thì gì trong lĩnh vực cooling thì câu tiền nào của nấy không sai lắm
hừm lạ nhỉ sao mình hẻm bị sao cả là sao:surrender: để hỏi lại anh Duy Lười coi sao:pudency:

cho hỏi cái keo tản nhiệt thì bao lâu thay 1 lần ? khi nào thay thì tháo quạt chip ra lau sạch cái cũ rồi bội keo mới vào hả
khi nào thấy có hiện tượng tăng nhiệt độ cao thì thay thôi,còn câu sau thì đúng rồi đó,nhớ là bôi vừa phải thôi đừng 1 ổ như mình từng làm :brick: :plaster:

[M]issyou
22-08-2007, 18:19
he he
mình bôi vào nhiệt độ cũng giản đi khá đấy chứ dung cài này tam thôi mua AS5 thì không có tiền có dung mấy đâu mà mua mà cái loại nó bảo 15k đó dùng có tốt lám không vậy hay cũng giống loại 4k tui mua ai dùng thư cho bà con ý kiến với nha:byebye: