PDA

View Full Version : [Tư Vấn] Graves hay Caitlyn

___Zeus
19-03-2013, 15:14
Như tít, sau một thời gian cày cuốc, em cũng tích góp đc 6k3, đang phân vân giữa Graves và Caitlyn, mấy thím có thể chỉ dùm em điểm mạnh yếu, và con nào tốt hơn được không :adore:

ChulSmile
19-03-2013, 15:18
1 vote graves và mua luôn graves vượt ngục

___Zeus
19-03-2013, 15:20

Thím cho em hỏi, graves hơn caitlyn ở điểm nào, thấy caitlyn có tầm bắn xa hơn

PhonMap
19-03-2013, 15:21
Graves nhé, gánh cả team đấy

___Zeus
19-03-2013, 15:22
Graves nhé, gánh cả team đấy

Thím nói rõ hơn dùm em đc không? nghe lời thím, em vừa mua Graves rồi

PhonMap
19-03-2013, 15:30
Burst dame khủng, tầm bắn cũng đc gọi là xa. Chủ yếu là cái dame của nó và set skill của nó gây ra 1 lượng dame khủng khiếp. Nhưng Graves khó chơi giai đoạn early game, cái này bạn phải tập nếu muốn chơi Graves tôt. Bạn có thể xem những game mà Archie cầm Graves, khá bá đạo. Mình thì hồi giờ chơi Graves xoay tua à, thấy cũng sướng lắm nhưng chưa đủ tiền mua ( ip đem mua ngọc hêt, thành thử trong acc chỉ có Ez và Vayne làm adc)

_Zno_
19-03-2013, 15:57

1 trong những skin xấu nhất :D bác xúi dại em nó àh :gach: :gach: :gach:

ChulSmile
19-03-2013, 15:59
1 trong những skin xấu nhất :D bác xúi dại em nó àh :gach: :gach: :gach:

đẹp vãi ra :beauty:

ChulSmile
19-03-2013, 16:00
con tryn quỷ kiếm bn hả các bác nhể

_Zno_
19-03-2013, 16:04
^ Legendary 399 nha bác :D

Blackangel1995
19-03-2013, 16:06
Tiện thể các bạn tư vấn dùm mình nếu có sp là leona và sona thì giữa catilyn và mf thì nên mua con nào

PhonMap
19-03-2013, 16:07
Graves đánh thuê mới láo đấy

ChulSmile
19-03-2013, 16:47
^ Legendary 399 nha bác :D

nhìn đẹp quá =p~

Sonkaka94HT
19-03-2013, 17:14
Caitlyn hạ giá rùi

katrina93
19-03-2013, 17:19
cait chơi dễ hơn hẳn grave và nếu bạn để ý thì trong các giải đấu ( gần đây nhất là giải đấu chung kết HTHT của garena) cait được chọn nhiều nhất và có tỉ lệ thắng cao nhất,có thể dễ dàng rỉa máu ad,sp team địch ở bot lane cũng như dễ chạy trốn với đặt bẫy và bắn lưới. còn grave thì khó chơi do khả năng chạy trốn và tầm bắn thấp hơn

RegNick1NgayDaBiBan
19-03-2013, 18:46
Graves combat hay hơn, Cait đi lane hay hơn, vote MF :D

thichfap
19-03-2013, 19:03
Graves combat hay hơn, Cait đi lane hay hơn, vote MF :D
Vote MF :byebye:

Pilots Away
19-03-2013, 19:15
Mua Yi đi bác. Còn lại mua bảng ngọc :shame:

vinci_return
19-03-2013, 19:17
Cat tầm bắn xa nếu lên ngọc full dame thì bắn cực kì đau và khó chịu , nhưng mà sinh lí yếu . Graves tầm bắn ngắn , nhưng được cái nội tại nên khá là trâu so với các ad khác, với cả cách bắn của graves là phải vừa bắn vừa di chuyển mới thực sự hiệu quả

gefocex
19-03-2013, 19:36
vừa mua graves xong nhưng mà combat thấy nó lsao ấy? chơi Caitlyn với MF mà thấy combat hiệu quả hơn nhiều

_Zno_
19-03-2013, 19:39
Ko hẳn thế mà hầu hết các adc pr0 trên thế giới đều thích cầm graves nhé. Graves nó là 1 adc DPS vs khả năng dồn 1 lượng lớn damage trong tích tắc. W+Q+R+E+auto attack = 1 killing spree rồi. Rất bá đạo đấy tại bạn chưa quen thôi :byebye: :byebye: :byebye:

wdsaq
19-03-2013, 19:40
vừa mua graves xong nhưng mà combat thấy nó lsao ấy? chơi Caitlyn với MF mà thấy combat hiệu quả hơn nhiều

con cait chả có j ngoài cái ulti ks chỉ có 2 skill gây dam , sao mà so đc với ulti graves mf hoặc twitch, tóm lại cai là con khá phế trong combat nếu chưa đủ xanh để lên đồ

gefocex
19-03-2013, 20:23
con cait chả có j ngoài cái ulti ks chỉ có 2 skill gây dam , sao mà so đc với ulti graves mf hoặc twitch, tóm lại cai là con khá phế trong combat nếu chưa đủ xanh để lên đồ
nếu graves với MF mà ko xanh thì combat until của nó chả thấm vào đâu, còn về until của caitlyn thì nó rất hiệu quả o cho địch sống sót với 1 tý máu

RegNick1NgayDaBiBan
19-03-2013, 20:40
nếu graves với MF mà ko xanh thì combat until của nó chả thấm vào đâu, còn về until của caitlyn thì nó rất hiệu quả o cho địch sống sót với 1 tý máu

chơi Cait là phải kite tốt trong combat, nghĩa là tận dụng range to để đứng ngoài đảo như rang lạc bắn vào combat, còn cái ulti nó ko thần thánh như bạn nói đâu, bạn tưởng canh để ks là dễ à -_- chưa kể Q và R channeling 1-2s -_-

Cait cũng là ADc, thế Cait ko xanh thì sao, R scale 200% đấy cơ mà ko có đồ cũng sida thôi nhé, mà có thể đc tank hộ cơ :byebye:

MMQ#2
19-03-2013, 20:48

Ulti của Cait nếu có đồng đội nhiều máu gần đó có thể đỡ hộ là xong.

Ricordi1046
19-03-2013, 20:56
Thấy cái tia súng cái là chúng nó nhao nhao vào đỡ hộ... thằng này sợ cũng lách lách vào người bọn tank nhưng ai ngờ lệch ====> Nghẻo =))

Ajukido
19-03-2013, 20:58
Vote mua Miss fortuner nhóe .... đánh AP AD đều được cả chứ mua 2 thằng trên về chỉ còn cách oánh AD thôi

Bản SS3 này toàn thấy Pick MF thôi Graves ít pick lắm

RegNick1NgayDaBiBan
19-03-2013, 20:58
Thấy cái tia súng cái là chúng nó nhao nhao vào đỡ hộ... thằng này sợ cũng lách lách vào người bọn tank nhưng ai ngờ lệch ====> Nghẻo =))

true story :sweat: thằng bị bắn chạy ra cho tank đỡ, thằng tank chạy ra đỡ ---> lệch :sweat:

KhoaGa
19-03-2013, 21:00
Cait : early.
Graves : late.

___Zeus
19-03-2013, 22:07
Thanks các bác, em đã mua graves về mà dùng thử, thấy hơn cait, còn MF, không hiểu sao, em đánh khó vãi, chắc do không quen MF, hoặc team không bảo kê đc. hic

gefocex
19-03-2013, 22:16
chơi Cait là phải kite tốt trong combat, nghĩa là tận dụng range to để đứng ngoài đảo như rang lạc bắn vào combat, còn cái ulti nó ko thần thánh như bạn nói đâu, bạn tưởng canh để ks là dễ à -_- chưa kể Q và R channeling 1-2s -_-

Cait cũng là ADc, thế Cait ko xanh thì sao, R scale 200% đấy cơ mà ko có đồ cũng sida thôi nhé, mà có thể đc tank hộ cơ :byebye:

Ulti của Cait nếu có đồng đội nhiều máu gần đó có thể đỡ hộ là xong.

tất nhiên là mình biết điều đó, có vẻ nhử chưa ai hiểu ý mình thì phải, còm m rất dị ứng với cái này, bất cả minh là tank hay sp, adc, apc miền lsao cho nó lên bảng đếm số là dc còn ks hay thế nào m ko quan tâm, ko phải ks ở đây là trẻ trâu mà nó là đẩy nhanh tiến trình đẩy lane lên đồ, 1 khi tank trâu, adc, apc có đồ thì vào combat ko lợi à, hay là " thằng chó m ks của t bla bla" thế thì cứ ở đấy mà combat với nhau t ở nhà chống cằm xem m đánh, khỏi ks
với m cứ đứa nào "ks ks" là m chống cằm luôn bất kể team chỉ còn 10% nữa là Win cho m thể hiện, đến lúc thua thì :))

Ajukido
19-03-2013, 22:21
Thanks các bác, em đã mua graves về mà dùng thử, thấy hơn cait, còn MF, không hiểu sao, em đánh khó vãi, chắc do không quen MF, hoặc team không bảo kê đc. hic

Bác ko có duyên vs MF rồi :D , em chơi MF Hài lắm thọt mấy thì thọt vẫn Win được

Đang chế biến MF AP hay phết nhưng đánh game nào cũng nghe chửi :byebye::byebye:

MMQ#2
19-03-2013, 22:22
tất nhiên là mình biết điều đó, có vẻ nhử chưa ai hiểu ý mình thì phải, còm m rất dị ứng với cái này, bất cả minh là tank hay sp, adc, apc miền lsao cho nó lên bảng đếm số là dc còn ks hay thế nào m ko quan tâm, ko phải ks ở đây là trẻ trâu mà nó là đẩy nhanh tiến trình đẩy lane lên đồ, 1 khi tank trâu, adc, apc có đồ thì vào combat ko lợi à, hay là " thằng chó m ks của t bla bla" thế thì cứ ở đấy mà combat với nhau t ở nhà chống cằm xem m đánh, khỏi ks
với m cứ đứa nào "ks ks" là m chống cằm luôn bất kể team chỉ còn 10% nữa là Win cho m thể hiện, đến lúc thua thì :))

Mình cũng công nhận điều này, quan niệm của mình là trong combat miễn cứ ăn là có lợi ai ăn cũng được. Miễn đừng ks kiểu như mười mươi đợi đồng đội đánh cho đã rồi mình đùng skill ks. Combat vô ý mình ăn dc bị nó bảo ks thì mình cứ bơ nó đi là xong.

RegNick1NgayDaBiBan
19-03-2013, 23:18

bạn lại ko hiểu ý mình, thế ulti của Cait có phải 95% dùng để ks ko? bắn trước combat thì dễ tank + regen, bắn trong combat thì 100% bạn dính CC vào mặt khi đang channeling, chẳng phải tàn combat dùng ks thì hiệu quả nhất ko, hay là bắn hú họa rồi B về đỡ phí skill? :surrender:
cái mình muốn nói ở đây là skill đó ko dùng để ks thì rất phí, mà ks thì ko phải lúc nào cũng theo ý mình, canh vào 1 thằng đang bị 2,3 đứa team mình focus mà dame chưa đủ mạnh (khoảng 1k2 chưa tính giáp theo mình là đủ mạnh) thì có phải phí ra ko? rất ít khi có tình huống 1 đứa team kia còn khoảng 400-500 máu rồi té rất nhanh về nhà, khi đó thì mới ăn chắc. còn như trên nói thì Cait chỉ có cái trap stun là đóng góp CC cho combat tổng, nếu ko kite tốt thì max sida, đấy mới là điều chính mình muốn nói :byebye:

Harley.Q
19-03-2013, 23:36
Ờ tùy theo sở trường đánh của bạn mà mua @@
/thích cơ động bay nhảy , giết địch trong vài s thì nên lấy graves , ezreal
/thích đè đường và có khả năng snowball tốt thì lấy cait ,MF , sivir , ashe
/thích cực mạnh về late thì có vayne với tris
/ ý kiến chủ quan gạch it thôi nhé @@

ChulSmile
20-03-2013, 06:45
Graves phải mua skin vào đánh mới hay đc

cuowngf
20-03-2013, 08:56
Sau Ashe, Tristana là Caitlyn và thời gian chơi champs này cũng lâu nhất và until không bao giờ dùng để ks cả. Khi đi đường thì dùng để cấu máu buộc ad bên kia phải về nhà, còn khi combat tùy tình hình sẽ dùng để bắn ad,ap,sp hay 1 thằng bất kỳ nếu cảm thấy team có thể tiêu diệt nó ngay hoặc để kết thúc thằng nào ít máu mà chạy khi có điều kiện.

RegNick1NgayDaBiBan
20-03-2013, 12:02
Sau Ashe, Tristana là Caitlyn và thời gian chơi champs này cũng lâu nhất và until không bao giờ dùng để ks cả. Khi đi đường thì dùng để cấu máu buộc ad bên kia phải về nhà, còn khi combat tùy tình hình sẽ dùng để bắn ad,ap,sp hay 1 thằng bất kỳ nếu cảm thấy team có thể tiêu diệt nó ngay hoặc để kết thúc thằng nào ít máu mà chạy khi có điều kiện.

2s cơ đấy, đỏ lòm 1 dây 1 vòng, tank tank tank hihi

lttsi
20-03-2013, 12:11
AD ulti là canh AD ,AP,SP mà rỉa máu trước khi combat .
Chứ chả ai dùng ulti Calt trong combat bao h .Mà Calt lợi hại là W nữa ,khá thần thánh khi biết dùng trong combat.
MIss đánh bắt buộc phải có Amu,Mal,J4 mới có thể tận dụng ulti .
Vayne thì khá yếu đầu game cũng như tốc độ famr ,buộc phải có sp cứng tay đi cùng
EZ thì sau khi neft W ko còn giảm tốc đánh thì mình ít chơi

timesoul
20-03-2013, 12:26
Mới chơi thì grave đi

lookatnoob
20-03-2013, 12:42
mới chơi thì chơi caitlyn mới đúng. graves và caitlyn khác nhau ở chổ graves chuyên áp sát còn caitlyn là chuyên rỉa máu từ xa. chơi caitlyn thì cần chọn vị trí tốt là bắn còn chơi graves thì yêu câu này không cao bằng.
còn ks thì adc và apc thì được quyền ks bất cứ lúc nào nếu chưa đủ 6 món đồ