PDA

View Full Version : Kinh nghiệm & Hỏi đáp về các tướng (champ)

Pages : [1] 2 3 4 5 6 7 8 9

haroavatar
17-09-2012, 10:15
Nhận thấy nhu cầu hỏi đáp về champ cao, thread thắc mắc nhét hết vào thì loạn. tách ra 1 topic để ai muốn hỏi thì vào hỏi.

Nếu câu hỏi của bạn chưa được trả lời thì nên xem xét các lý do và giải pháp sau.

Câu hỏi chung chung, trả lời dài nên thôi khỏi trả lời --> post câu hỏi chi tiết hơn.
Member khác đọc được nhưng quên trả lời --> Quote lại câu hỏi. Nhưng đừng spam quote.
Hỏi những điều đã có --> Search trước khi hỏi
Hỏi khó quá, ko ai biêt mà trả lời --> chuyển qua hỏi google

Đề nghị ko tạo topic hỏi về champ ở box f178 nữa. Tất cả mọi điều chưa rõ post hết vào đây

Topic tạo mới close hoặc xóa ko báo trước. Các thành phần vào câu post, spam, xúc phạm member, vi phạm nội quy vOz nói chung là ban tất, nhẹ nhất 2 tuần.

Thân thương!

haroavatar
17-09-2012, 10:17
giữ chỗ có việc

monkey+Heo2
17-09-2012, 10:24
darius thì mua đồ sát thương phép được không thysm? Mua được thì sát thương phép cộng vào đòn đánh cơ bản luôn hay cộng vào đâu? Tại sao nhiều người nói nếu Tristana lên AP thì lúc đấy damage chủ yếu dựa vào 2 skill W + E?
Thank thym nhiều

vjru5zl0v3
17-09-2012, 10:46
darius thì mua đồ sát thương phép được không thysm? Mua được thì sát thương phép cộng vào đòn đánh cơ bản luôn hay cộng vào đâu? Tại sao nhiều người nói nếu Tristana lên AP thì lúc đấy damage chủ yếu dựa vào 2 skill W + E?
Thank thym nhiều

Darius thì không nên lên đồ AP (sát thương phép) vì tất cả các skill của Darius đều được bonus thêm dmg tính bởi % của sát thương vật lý (AD)

Mua sát thương phép thì đòn đánh cơ bản sẽ không tăng ở bất kỳ champ nào (đòn đánh cơ bản là đòn đánh bt gây sát thương bởi lượng AD của bạn trừ đi lượng hấp thụ sát thương từ Armor đối phương), trừ 1 vài champ có skill passive + thêm tính năng cho đòn đánh thường (như teemo, varus, hay darius cũng có - nhưng darius là skill thứ 5 và được bonus thêm bởi % tính từ AD)
AP chỉ cộng dmg cho skill (trừ vài trường hợp đặc biệt skill bổ trợ cho đánh thường, thì lên AP các đòn đánh thường sẽ mạnh hơn-- như độc từ skill 3 của Teemo là ví dụ)
AD cộng dmg cho đòn đánh thường (trừ vài trường hợp nó cũng cộng dmg skill cho darius - như mình nói ở trên)

Bạn để ý ở mỗi skill, lượng dmg được bonus từ đâu nó sẽ ghi là (+xx)
nếu +xx này màu cam, thì nó được bonus thêm bởi AD
nếu +xx này màu lam nhạt thì nó được bonus thêm bởi AP
nếu +xx này màu vàng chanh (mình thấy có mỗi ở Malphite) thì nó được bonus thêm bởi armor
Một vài skill được bonus thêm dam tính cả từ AP và AD luôn

còn tristana AP thì dĩ nhiên là chủ yếu là từ W + E rồi, vì cái skill 1 thì chỉ tăng tốc bắn, mà bắn thì chủ yếu là do AD, với lại cái skill W đc rs cooldown nếu kill được hoặc assit, thế nên hên xui thì đc jump liên tục luôn
còn skill R thì nó xoay lâu thôi :D

vjru5zl0v3
17-09-2012, 10:54
sry, nhầm tab :stick:

-FC.Barcelona- ver 2
17-09-2012, 11:29
1. điểm yếu của teemo là gì ? ngoại trừ máu giấy :adore:

2. Ezreal lên đồ AP or AD thì khác nhau ở những điểm nào ?

haroavatar
17-09-2012, 11:32
--> ko chơi ko biết. Nhưng mình thấy teemo ko dóng góp nhiều cho team fight lắm.

--> Q và R là 2 chiêu harrass chính đều cộng AD, W + E thì cộng AP. Cả W + E đều hao mana hơn Q, passive của ez là tăng 10% AS trong 6s sau khi cast skill nên gần như ezreal buid lên AD là phương án tốt nhất.

ngocxinh189
17-09-2012, 11:34

1. AD cần phụ thuộc vào item

2.Thấy là rất ít ng đánh AP vì có mấy cái skill + % AD khá nhiều

Build ezzral thì bt build là hybird để có dam tốt :shame:

-FC.Barcelona- ver 2
17-09-2012, 11:42
Ezreal bắn ulti thẳng vào mình, canh đúng lúc vòng cung sắp chạm vào mình thì dùng flash để biến lên phía trước, vậy có tránh dc chiêu đó ko ? ( nếu làm chuẩn xác).:beauty:

// thế này này
http://nq4.upanh.com/b6.s30.d1/6b0584ac96a5a1a33a8cc3ca39de9e64_49172474.untitled.png

vjru5zl0v3
17-09-2012, 11:44

điểm yếu nữa là nấm hơi thụ động,phải đợi địch đạp trúng, gặp oracle là vứt đi 1 đống nấm, có tàng hình nhưng tàng hình dễ bị counter
khả năng chạy chết kém

ngocxinh189
17-09-2012, 11:44
Ezreal bắn ulti thẳng vào mình, canh đúng lúc vòng cung sắp chạm vào mình thì dùng flash để biến lên phía trước, vậy có tránh dc chiêu đó ko ? ( nếu làm chuẩn xác).:beauty:

Trên lý thuyết là đc :chaymau:

Nhưng khi đánh thì hiếm lắm vì nó có thể until ở gần,hoặc ngay trogn combat lúc này thì flash hơi khó :go:

PlanetVN
17-09-2012, 11:45

Teemo trong combat mà dính 1 cái stun là chết sau 2 nốt nhạc... :gach:
Hoặc cứ đánh mấy con mà áp sát nó là nó mệt liền... Kiểu như Irelia, Akali, Diana... :go:

haroavatar
17-09-2012, 12:19
1. AD cần phụ thuộc vào item

2.Thấy là rất ít ng đánh AP vì có mấy cái skill + % AD khá nhiều

Build ezzral thì bt build là hybird để có dam tốt :shame:

// thế này này
http://nq4.upanh.com/b6.s30.d1/6b0584ac96a5a1a33a8cc3ca39de9e64_49172474.untitled.png

mình build AD là full AD, ko build hybrid vì như vậy sẽ bắn rất xì ke :chaymau:

snetus61
17-09-2012, 12:19
..............................

kizuto
17-09-2012, 12:23
Cầm morgana nên lên đồ thế nào vậy bạn. Lên đồng hồ cát trước hay lên mũ phù thủy hay lên cái trượng trước ? (Newbie)

Cho hỏi thêm 1 câu nữa là chúng nó cứ hay bảo taunt khi cầm shen là gì thế :surrender:

haroavatar
17-09-2012, 13:06
Cầm morgana nên lên đồ thế nào vậy bạn. Lên đồng hồ cát trước hay lên mũ phù thủy hay lên cái trượng trước ? (Newbie)

Cho hỏi thêm 1 câu nữa là chúng nó cứ hay bảo taunt khi cầm shen là gì thế :surrender:

Morgana mình ưu tiên lên Rod of Age trước vì +mana, +máu. Hỗ trợ tốt hơn cho E và R. sau đó mới đến giày phù thủy rồi Rabadon và đồng hồ. Tuy nhiên, cũng tùy trận mới biết chính xác phải lên đồ gì.

Shen có E là dash + taunt (tức là buộc đối thủ nó đánh mình trong 2s thì phải). Đặc biệt hữu dụng để dụ mấy con gà dưới trụ và hỗ trợ team fight. Shen recommend là lên full tank.

Chem
17-09-2012, 13:10

Cả 3 item bạn nói đều là item quan trọng của Morgana và lên theo tình hình của trận đấu:
- Nếu bạn xanh mạng và farm tốt, ưu tiên lên Trượng Trường Sinh trước vì thời điểm đầu trận đấu lên được Trượng Trường Sinh thì bạn sẽ được bonus thêm kha khá HP và Mana sau này, ngoài ra thì lượng dame ở giai đoạn đầu game cũng chưa đủ để kết liễu bạn chỉ trong 1 nốt nhạc nếu bạn có Trượng Trường Sinh. Tuy nhiên, nếu bạn đã xác định lên món này thì phải lên thật sớm bởi bạn càng lên được nó muộn thì công dụng của nó càng giảm

- Nếu bạn farm bình thường và k ăn được nhiều mạng hay assist thì sẽ cần cân nhắc giữa 2 món Mũ Phù Thủy và Đồng Hồ Cát. Hãy để ý xem trong các combat, team bạn đã đủ dame để dứt điểm đối phương chưa, nếu chưa thì hãy lên Mũ Phù Thủy vì nó cho bạn 140 AP + bonus 30% AP, còn nếu thấy đã đủ dame để dứt điểm or tanker bên mình chưa đủ sức để zone out đối phương thì lên Đồng Hồ Cát để lao vào giữa team địch ngay sau tanker mà ulti. Ngoài ra thì phong cách chơi cũng quyết định việc lên đồ gì, nếu bạn chơi kiểu agressive thì cứ Rabaddon mà táng, còn nếu yêu quý mạng sống thì Đồng Hồ Cát là 1 ý hay

Về phần Taunt của Shen thì abilities E của Shen là Vô Ảnh Bộ khi lướt trúng hoặc xuyên qua champs đối phương thì sẽ tác dụng ngay 1 CC là Taunt lên những kẻ địch này. Chúng sẽ bị ép buộc phải quay lại đánh nhau với bạn bằng dame tay và lượng AD của champs sẽ giảm 50% khi bị taunt trúng . Kết hợp với abilities W, Shen là 1 champs rất cứng khi solo top và đặc biệt hiệu quả nếu Carry của đối phương bị taunt trúng thì xác định sẽ là mục tiêu bị focus ngay lập tức.

110v_ver_2
17-09-2012, 13:35

Mặc kệ bạn xanh như thế nào, Morg cứ lên đồng hồ cát đầu tiên đã, cái này như là 1 item bắt buộc cho Morg, vì đơn giản nó quá hoàn hảo với Morg: 100AP, 2s bất tử giúp bạn rất nhiều khi lao vào team kia mà ulti, 50 giáp bổ sung rất tốt bên cạnh chiêu E giúp tăng khả năng sống sót cho Morg lên rất nhiều.

alone[VT]
17-09-2012, 13:35
Vậy cách lên đồ của Shen như thế nào vậy thím ? Cả Irelia nữa . 2 champ này thấy khá khoẻ !
Mai rùa ? Khiên băng ,áo choàng lửa ,Lá chắn quân đoàn ?
Build theo hướng tanker ạ ?
Còn Morga có phải mua 2 cái nhẫn Doran lúc đầu game ko nhỉ ,hay để tiền mua trượng ?

Kuroto
17-09-2012, 13:36
Cho mình hỏi Akali build full AD thì có nên cơm cháo gì ko :shame:. Gặp 10 thằng cầm Akali thì hết 9,5 thằng chơi Hybird, mà tính mình lại ghét bede :sosad:

se7enx18
17-09-2012, 13:40
Đánh champ nào thì đánh, phải ưu tiên build đồ cộng tiền

Đầu tiên là cứ giày + máu ( supporter thì không bàn nhé, lên bùa hồi mân + máu + mana + mắt ) xong lên 1,2 đồ Doran, đồ cộng tiền ( Mai rùa, đá philso, gươm kage's luck pick )

110v_ver_2
17-09-2012, 13:40
;50864874']Vậy cách lên đồ của Shen như thế nào vậy thím ? Cả Irelia nữa . 2 champ này thấy khá khoẻ !
Còn Morga có phải mua 2 cái nhẫn Doran lúc đầu game ko nhỉ ,hay để tiền mua trượng ?

Shen thường lên Heart of Gold + Sunfire nhằm hạn chế điểm yếu của Shen là clear creep chậm. Với sunfire Shen có thể split push rất nhanh. Các item khác tốt cho Shen là Frozen Maullet, Warmog Armor...

Irelia thường rush tri-force, nhưng nếu đối đầu với đội hình nhiều AP thì thường rush Wit's End + Frozen Maullet. Item thứ 2 thường lên là Guardian Angel.

Morg: thường farm đến tầm 950 thì về mua 1-2 cái nhẫn Doran, rồi mua trượng.

laithanhha2
17-09-2012, 13:42
Làm được trên lý thuyết nhưng sẽ có 2 trường hợp:
1. Nó bắn cự ly gần thì đa phần là ăn rùa chứ khó lòng mà căn để nhảy lên được
2. Nếu nó bắn từ xa mình để ý thấy rồi thì cố gắng chạy sang bên cạnh sẽ chắc ăn mà cũng dễ hơn, nữa là mới đây chiêu này của Ez bị giảm độ rộng rồi nên việc né sang 2 bên cũng khả thi hơn nhiều:shame:

King_Gank
17-09-2012, 14:28

// thế này này

Flash tới theo hướng bay của nó để nhận x2 damage bạn nhé :sure:

Luôn luôn thủ sẵn giày và x2 nhẫn Doran đã. Sau đó tùy tình hình. Nếu đối phương burst damage nhanh thì Trượng trường sinh trước, cho một lượng máu khá. Nếu cảm thấy bị focus bởi AD carry, bruiser khi dùng ulti thì Đồng hồ cát. KHÔNG BAO GIỜ được phép rush Mũ phù thủy đầu tiên cả. Kể cả xanh đến mức nào đi nữa. Trong combat 5v5 damage bạn to đến mức nào mà không sống nổi quá 5 giây thì số damage đó cũng vô dụng mà thôi.

khanhsieunhan
17-09-2012, 16:50
Các pro cho em ý kiến về cách lên đồ cho Kog'Maw với ạ. Em đang phân vân ko biết nên lên AD hay AP, hoặc lên Hybrid thì lên thế nào cho cân :sosad:

kizuto
18-09-2012, 11:22
ths các bác về những lời khuyên với morgana. e đang mò mẫm thêm champs Olaf, có ace nào từng chơi qua thì cho mình vài lời khuyên về đồ được không? :sexy: Olaf nên dùng để solo top hay jungle là tốt hơn vậy ?

Foreveru
18-09-2012, 11:34
ths các bác về những lời khuyên với morgana. e đang mò mẫm thêm champs Olaf, có ace nào từng chơi qua thì cho mình vài lời khuyên về đồ được không? :sexy: Olaf nên dùng để solo top hay jungle là tốt hơn vậy ?

hiện h` thì nên jungle
vì 70% các trận hiện thời đều ko có jungle:rofl:(lv 30)
mà trận nào mình jungle thì thằng solo top lại bảo đm để sao để tao solo 1 mình thế:rofl:

kizuto
18-09-2012, 11:35
hiện h` thì nên jungle
mà trận nào mình jungle thì thằng solo top lại bảo đm để sao để tao solo 1 mình thế:rofl:

sao thím ko report cho nó lock bớt nick đi :beauty::beauty:

alone[VT]
18-09-2012, 11:55
hiện h` thì nên jungle

lv30 mà ko solo Top đc à :rofl:
Để junger thoải mái tí còn cắn trộm đc chứ :D

the.last.time
18-09-2012, 12:19

theo các bô lão thì lên hp cho nó

ngocxinh189
18-09-2012, 17:17
mình build AD là full AD, ko build hybrid vì như vậy sẽ bắn rất xì ke :chaymau:

Không xì ke đâu thím vẫn ngon thím ơi :D

alone[VT]
18-09-2012, 19:16
Thím nào chỉ e ít kinh nghiệm clear creep ở mid cho Morga giai đoạn đầu game với
Chưa bao giờ e mua đc 3 cái item : trượng hư vô ,mũ phù thuỷ ,đồng hồ cát đc vì ko đủ tiền
10 phút đầu e chỉ farm đc 40-50 creep thôi ,
Combat thì toàn bị focus và e hỗ trợ nhiều hơn kill :pudency: nên khó kiếm vàng quá :((

110v_ver_2
18-09-2012, 20:08
;50906564']Thím nào chỉ e ít kinh nghiệm clear creep ở mid cho Morga giai đoạn đầu game với
Chưa bao giờ e mua đc 3 cái item : trượng hư vô ,mũ phù thuỷ ,đồng hồ cát đc vì ko đủ tiền
Combat thì toàn bị focus và e hỗ trợ nhiều hơn kill :pudency: nên khó kiếm vàng quá :((

Nâng chiêu W trước, ở lvl3 chiêu W có thể clear đủ đám ranger minion. Đến lvl 7 thì nâng tiếp Q hoặc E tùy tình hình.

Mor là con thuộc hàng dễ farm nhất đấy, chơi vài game nữa là quen

DuyLong90
18-09-2012, 20:18
Clear làm gì cho chết hết quái, đẩy sang trụ nó thì dễ bị gank hơn chứ sung sướng gì đâu:nosebleed::nosebleed::nosebleed:. Cứ last hit, đến khi nào bị dồn về trụ mình thì hãng dùng W.

arcanist96
18-09-2012, 20:22
Clear hết quái thì qua bãi ma bãi sói ăn là đẹp :shame:

VisionMaster
18-09-2012, 20:35
Mua morganna cực kì phí tiền vì 10 trận rank cả 10 trận nó bị ban :D

KingGank
18-09-2012, 21:07
;50906564']Thím nào chỉ e ít kinh nghiệm clear creep ở mid cho Morga giai đoạn đầu game với

Morgana farm nhanh ngang với Anivia, Karthus đấy. Bét lắm 10-11 phút đầu phải được 60 creep trở lên (với trạng thái cắm đầu cắm cổ farm). Còn normal game thì khoái giết người nên thường chỉ được 50 creep mà có 1-2 mạng là cũng tốt rồi.

haroavatar
19-09-2012, 01:18
Clear làm gì cho chết hết quái, đẩy sang trụ nó thì dễ bị gank hơn chứ sung sướng gì đâu:nosebleed::nosebleed::nosebleed:. Cứ last hit, đến khi nào bị dồn về trụ mình thì hãng dùng W.

clear creep mà bị gank thì chỉ tại kém nhìn map thôi...

Mor farm hơi bị sướng. Chưa test thử 10p farm được bao nhiêu creep, để bữa nào thử xem sao :D

DuyLong90
19-09-2012, 07:24
^Gank là do jungler, lượt farm đầu tiên ko có mắt và thường jungler ăn buff xong thấy mình đẩy creep cao quá sẽ bị gank ngay, cũng tương tự với top thôi...

Fayt
19-09-2012, 07:32
Cho mình hỏi vị trí nào phù hợp cho xerath,list đồ phù hợp theo thứ tự. Con này có cần gậy trường sinh ko hay chỉ build thuần sát thương phép. Mình chẳng hiểu sao mà gần late game mà dame phép chỉ gần 200,toàn làm support stun cho chúng nó.Con này chơi normal chẳng thấy đứa nào pick,chỉ có mình pick T.T

laithanhha2
19-09-2012, 07:41
Cho mình hỏi vị trí nào phù hợp cho xerath,list đồ phù hợp theo thứ tự. Con này có cần gậy trường sinh ko hay chỉ build thuần sát thương phép. Mình chẳng hiểu sao mà gần late game mà dame phép chỉ gần 200,toàn làm support stun cho chúng nó.Con này chơi normal chẳng thấy đứa nào pick,chỉ có mình pick T.T

:nosebleed:Bạn build thế nào chứ chỉ cần nguyên cái Mũ Rabadon đã được gần 200AP rồi mà

vudothienan
19-09-2012, 08:49
Cho mình hỏi kinh nghiệm chơi Katarina và cách lên đồ, dạo này toàn chơi Kat nên ghiền luôn :beauty:

the.last.time
19-09-2012, 11:46
Cho mình hỏi kinh nghiệm chơi Katarina và cách lên đồ, dạo này toàn chơi Kat nên ghiền luôn :beauty:

muốn đánh pro kata thì phải combo tốt. Nhanh tay lẹ mắt mới được. Ta thường combo Q-E-(W)-R . Đặc biệt là sau khi đánh Q 3s thì nên E để ăn thêm dame dấu ấn. Hết 3s thì chờ Q delay rồi combo. Đồ thì mũ phù thủy baradon, trượng trường sinh, gậy đầu lâu, giày -25 kháng phép, đồng hồ cát, giáp thiên thần.

110v_ver_2
19-09-2012, 11:55

Xem video của TiensiNoAkuma, thằng cha này chơi Kat phải nói là hay nhất thế giới

KingGank
19-09-2012, 11:57

Muốn nhiều item phải chịu khó farm :nosebleed: đánh normal thì 30 phút có khoảng 200 creep là lên được kha khá item rồi. Chưa kể giết người, ăn rồng,vv

haroavatar
19-09-2012, 12:03

Xem video của TiensiNoAkuma, thằng cha này chơi Kat phải nói là hay nhất thế giới

người vịt nam hả bác

laithanhha2
19-09-2012, 12:05
người vịt nam hả bác

Tuy tên có cả học vị nhưng em không nghĩ là người VN đâu bác, có lẽ Nhật:shame:

KingGank
19-09-2012, 14:38
Katarina chưa thấy xuất hiện tại một trận thi đấu giải nào mà mình từng xem cả. :shame:

chientran1986
19-09-2012, 15:26
Có ai hay chơi Pantheon ko ?
Mình hay chơi champ này, thấy đánh tốt nhưng dễ chết.
Bạn nào có kinh nghiệm vào chia sẻ với.

KingGank
19-09-2012, 15:30
Có ai hay chơi Pantheon ko ?
Mình hay chơi champ này, thấy đánh tốt nhưng dễ chết.
Bạn nào có kinh nghiệm vào chia sẻ với.

Bruiser mà dễ chết ? :surrender: thím build thuần damage như Yi, Tryn à ?

chientran1986
19-09-2012, 15:32

uhm mình build thuần dame :beauty: đi chọt sướng lắm :beauty:

KingGank
19-09-2012, 15:38
uhm mình build thuần dame :beauty: đi chọt sướng lắm :beauty:

Cái gì nó cũng có cái giá của nó. Thuần damage thì máu giấy lại còn than :sad: Thím thử sử dụng một số item vừa có damage vừa có khả năng phòng thủ như http://edge2.mobafire.com/images/item/atmas-impaler.gifhttp://edge2.mobafire.com/images/item/maw-of-malmortius.gifhttp://edge2.mobafire.com/images/item/frozen-mallet.gif

Lên đủ bộ 3 này thím sẽ có
- 700 máu
- 36 kháng phép
- 45 giáp
- 60 Sát thương vật lý
- 18% crit
- Hiệu ứng slow khi phóng lao (skill Q)

chientran1986
19-09-2012, 16:03
Cái gì nó cũng có cái giá của nó. Thuần damage thì máu giấy lại còn than :sad: Thím thử sử dụng một số item vừa có damage vừa có khả năng phòng thủ như http://edge2.mobafire.com/images/item/atmas-impaler.gifhttp://edge2.mobafire.com/images/item/maw-of-malmortius.gifhttp://edge2.mobafire.com/images/item/frozen-mallet.gif

- 700 máu
- 36 kháng phép
- 45 giáp
- 60 Sát thương vật lý
- 18% crit

Ok để tối nay thử, cám ơn thím nhé :beauty:

TaiSaoLaiBanNickToi
19-09-2012, 17:17
Tuy tên có cả học vị nhưng em không nghĩ là người VN đâu bác, có lẽ Nhật:shame:

người vịt nam hả bác

TiensiNoAkuma là người gốc Đài Loan và hiện tại đang sống ở Mỹ chứ cái tên ko liên quan gì tới VN hết , lúc trước mình còn chơi sv NA có đánh chung vs ông này mấy lần , phải nói là đánh Kata cực kỳ hay luôn

110v_ver_2
19-09-2012, 22:28
người vịt nam hả bác

Thằng này không phải ng VN, ID của nó gồm Tiansin = Thiên Sứ (tiếng Tàu) và No Akuma. K hiểu tại sao nó lại viết thành tiensi

TiensiNoAkuma là người gốc Đài Loan và hiện tại đang sống ở Mỹ chứ cái tên ko liên quan gì tới VN hết , lúc trước mình còn chơi sv NA có đánh chung vs ông này mấy lần , phải nói là đánh Kata cực kỳ hay luôn

Tiensi có Elo hiện tại là 2600, bạn đã từng chơi với nó thì Elo của bạn là bao nhiêu @@

KingGank
19-09-2012, 23:24
Thằng này không phải ng VN, ID của nó gồm Tiansin = Thiên Sứ (tiếng Tàu) và No Akuma. K hiểu tại sao nó lại viết thành tiensi

Tiensi có Elo hiện tại là 2600, bạn đã từng chơi với nó thì Elo của bạn là bao nhiêu @@

Chắc ở mức hơn Dyrus, Chaox, Xpecial đó thím :shame::shame::shame: :beauty: VN toàn người tài đi khắp thế giới mà :beauty: chẳng hạn như Reginald, Nhat Nguyen, Man Dinh,...

alone[VT]
20-09-2012, 02:48

Bruiser phải cỡ như Shen :hehe:
Build toàn giáp với đồ phòng thủ ,chỉ mỗi cái búa băng :D
À ,Shen thì mua Giày ninja hay giày thuỷ ngân các bác ? e hay mua giày Ninja ,mà chạy rề rề :chaymau:
Build 2 giày chắc chạy trâu hơn :)

Latere
20-09-2012, 03:07

- 700 máu
- 36 kháng phép
- 45 giáp
- 60 Sát thương vật lý
- 18% crit

Q có phải là on hit effect đâu mà được slow :gach:

laithanhha2
20-09-2012, 05:10
;50953494']Bruiser phải cỡ như Shen :hehe:
Build toàn giáp với đồ phòng thủ ,chỉ mỗi cái búa băng :D
À ,Shen thì mua Giày ninja hay giày thuỷ ngân các bác ? e hay mua giày Ninja ,mà chạy rề rề :chaymau:
Build 2 giày chắc chạy trâu hơn :)

2 đôi giày đó tốc độ như nhau mà bác:surrender:
Lên thì chắc tùy tình huống thôi, nó nhieeufCC thì lên giày thủy ngân, nhiều AD thì lên cái kia:chaymau:

PoCaTomHum
20-09-2012, 06:23
"TiensiNoAkuma" e chưa nghe tên t` này bh, để tìm video của nó xem mới đc :sosad:

thekid1089
20-09-2012, 11:52
Mình đọc guide thấy biểu cho gath cho đi rừng, vậy mấy cái buff kia cứ để cho gath ăn hay là nhường lại cho team? mà hôm qua xem 1 bạn (không biết tên gì , nó giống con nhím) đi jungle thấy thọt quá vì mấy con quái nó khỏe quá (early game), vậy giải quyết kiểu gì

DuyLong90
20-09-2012, 12:03
Bạn cứ ăn thôi, nếu thành viên team mà cần buff thì họ sẽ đến và bạn nhường cho họ, còn k thì bạn cứ ăn và đi gank thôi.
Còn con gì giống nhím chắc là Rammus, có lẽ là bạn kia lv thấp hoặc ko có runes hoặc sai runes hay sai masteries nên yếu chứ rammus đi rừng hoặc lên tanker đều ổn bạn ạ.

TaiSaoLaiBanNickToi
20-09-2012, 12:26

Hồi đó duo ranked vs ổng thì Elo của mình là 1k9

110v_ver_2
20-09-2012, 15:06

Ngưỡng mộ :beauty:. Show Elo đi thím :adore:

cucfunkho
20-09-2012, 17:00

Bác này ngày trước đánh bên NA à, giờ về VN rồi sao?

TaiSaoLaiBanNickToi
20-09-2012, 18:22
Ngưỡng mộ :beauty:. Show Elo đi thím :adore:

E xoá bản NA lâu rồi nên thím search tên giùm e nha , IGN là Holy.Twincest , hình như Elo bị kéo xuống còn có 1k7 à :gach:

Slowhand
20-09-2012, 18:58
anh ơi có con tướng nào cầm vào bá cmn đạo ko anh =))

vjru5zl0v3
20-09-2012, 19:13

có con Riotk'ing sang tháng ra mắt đó
con này có cái passive bá đạo là champ nào lởn vởn trong tầm tác dụng của passive quá 3' là bị auto-kill
nhưng bạn sẽ không được tính là kill, mà thằng kia sẽ bị tính là tự sát nên bạn cũng k đc tiền đâu
nhưng nó cứ lâu lâu về hồ nước ngồi đếm số là phê rùi nhỉ :beauty:

TaiSaoLaiBanNickToi
20-09-2012, 19:39

Phreak nha bạn , The " tons of damage " fuking dealer :rofl:

KingGank
20-09-2012, 20:03
Q có phải là on hit effect đâu mà được slow :gach:

Chết :gach: Em thấy nó vẫn có crit khi cầm cái kiếm vàng +GP10 cơ mà :gach: thế không phải à :pudency:

the.last.time
20-09-2012, 21:31
Theo ae con yi build gì ngon hơn nhỉ. AS, AP hay AD?

KingGank
20-09-2012, 22:02

Bạn lên AP cuối trận mình sẽ report bạn :sogood:

chipcp
20-09-2012, 22:15

6 cái giáp hs cho nó sướng :stick::adore:

zalman
20-09-2012, 23:56
Giúp mình build con ezreal với :)

Latere
21-09-2012, 00:20
Chết :gach: Em thấy nó vẫn có crit khi cầm cái kiếm vàng +GP10 cơ mà :gach: thế không phải à :pudency:

Crit ảo đấy, cái kiếm vàng + rune crit dmg ko tăng thêm dmg đâu :gach:

Chem
21-09-2012, 01:40
Giúp mình build con ezreal với :)

Ezreal farm tốt (x6 trở lên) hoặc xanh mạng thì rush Tam Hợp Kiếm. Tốt nhất là có item này vào khoảng phút 18~20 vì Ezreal kết hợp với Tam Hợp Kiếm mạnh nhất ở vào giai đoạn mid-game khi các combat và những pha push nổ ra liên tục. Về late game thì item này giảm đi sức mạnh do tính hỗn tạp của chính nó: cho mỗi thứ 1 ít và không có thứ nào là quá mạnh cả :">

Sau đó thì tiếp tục với Huyết Kiếm or Vô Cực Kiếm và cũng có thể là cả 2 nếu bạn quá xanh. Có thể bạn sẽ thích lên Ma Vũ Song Kiếm nhưng thực sự là không cần thiết lắm vì với AD Ezreal thì AS đến từ Tam Hợp Kiếm và passive đã ~ Ma Vũ Song Kiếm rồi. AS nhanh mà k có dmg thì cũng k làm ăn được gì nhiều. Sau đó thì hãy tính đến các item khác như Cung Xanh nếu armor đối phương quá dày, Tay Quỷ Madred nếu bọn chúng build HP hay Khăn Giải Thuật nếu team đối phương quá nhiều CC. Nếu bạn không tự tin lắm vào kỹ năng bay nhảy trong combat của mình thì cũng có thể lên Giáp Thiên Thần :sogood:

cucfunkho
21-09-2012, 03:15

Ap yi mạnh đó thím chứ ko phải troll build đâu. Q và W đều có ap ratio cực cao, R cho phép reset skills. Cái khó khi đánh ap yi là timing trong combat và gặp team nhiều CC thì tắt điện.

Ad yi chỉ có mỗi tác dụng backdoor còn combat phế toàn tập. Ấy là đánh với team biết đánh, biết focus nhé. Còn rape noob thì yi, tryn các kiểu đúng là số 1.

alone[VT]
21-09-2012, 06:32

Sao lại thế thím :adore:
Em tưởng Yi bị ghét vì khoản build Ad push trộm trụ nhanh thôi chứ
Build Ap mà cũng bị ghét ạ :sosad:
Chơi Yi đa số e build Ap cho nó trâu

the.last.time
21-09-2012, 07:07

ap yi được dame skill Q với hồi máu W to vật. Ý thím là gì đây?

the.last.time
21-09-2012, 07:07
;50988110']Sao lại thế thím :adore:

con yi với cái trượng trường sinh khá tốt :haha:

DuyLong90
21-09-2012, 09:13
AP yi rồi sao, Q 1 phát xong chạy đúng ko? :">AD yi còn farm, jungle, còn backdoor đc chứ AP thì phế toàn tập :chaymau:

Gassu
21-09-2012, 09:20
AP yi rồi sao, Q 1 phát xong chạy đúng ko? :">AD yi còn farm, jungle, còn backdoor đc chứ AP thì phế toàn tập :chaymau:

Sao phế team tank thọt hoặc k có thì Yi AP là lựa chọ sáng suốt nhé Yi Ap mở combat hơi bị bựa đây :lmao: mặc dù nó k thể so với các tank khác được nhưng yi Ap cũng có cái hay của nó :beauty:

Sage212
21-09-2012, 09:56
Sao phế team tank thọt hoặc k có thì Yi AP là lựa chọ sáng suốt nhé Yi Ap mở combat hơi bị bựa đây :lmao: mặc dù nó k thể so với các tank khác được nhưng yi Ap cũng có cái hay của nó :beauty:

Cũng đc thôi nếu ko bị focus,gặp nhầm con j4 thì chém nó cả đời :">

Chuyên dùng để trị mấy con AP với ad :nosebleed:thôi

nhquanvn
21-09-2012, 10:00
Mình dg tính đầu tư em Shyvana.
thấy bộ skill khá cool..
ai từng chơi champ này có thể chia sẻ mình cách build và cũng như up skill đc ko ?
mà mình thấy champ này vừa có thể solo top và đi rừng phải ko ?

TaiSaoLaiBanNickToi
21-09-2012, 10:55

Garena nó ko có xử mấy cái vụ troll build gì đâu vì thế cứ rp thoải mái :sogood:

KingGank
21-09-2012, 11:12
ap yi được dame skill Q với hồi máu W to vật. Ý thím là gì đây?
À...ờ.... Thế thím định vào combat Q một phát xong W liền ư? Lên AP là phải burst damage được thì hãy lên. Yi có bao nhiêu skill có thể gây ra damage ?

;50988110']Sao lại thế thím :adore:

Cơ bản là pick Yi đã bị ấn tượng không tốt rồi thím ạ :gach:

the.last.time
21-09-2012, 11:19
Đúng là ý định buile yi ap là Q phát rồi té. Hết máu thì W. Không nghĩ là sẽ đứng tark luôn...

haroavatar
21-09-2012, 12:10
Đúng là ý định buile yi ap là Q phát rồi té. Hết máu thì W. Không nghĩ là sẽ đứng tark luôn...

bạn tưởng bên kia AI easy à, nó đứng yên cho bạn vào đánh xong chạy đi chắc.

Để yi hoạt động hiệu quả cần đồng đội farm mắt khá nhiều để hunting và steath pushing. Bạn tự tin là có team nào support được như thế ko :nosebleed:

Trong khi yi chỉ cần ăn 1 stun 2 giây + 1 combo là đảm bảo lên đường. Ko có thắc mắc gì hết :go:

Latere
21-09-2012, 12:32
À...ờ.... Thế thím định vào combat Q một phát xong W liền ư? Lên AP là phải burst damage được thì hãy lên. Yi có bao nhiêu skill có thể gây ra damage ?

Cơ bản là pick Yi đã bị ấn tượng không tốt rồi thím ạ :gach:

AP Yi khủng lắm đấy.
Q + chém 1 phát là mất cỡ 50% máu mấy con carry build tí giáp rồi :"> Ở mid game con Yi cũng được cỡ 350 AP :beauty: 1 lướt của nó gây 650 dmg phép thêm 1 chém nữa thì cũng lên tới 500 dmg vật lí :gach:

Chưa kể lúc mà nó kill được người thì sẽ trường hợp Q 5 phát liên tục cho thối mồm :sogood:

Ahura
21-09-2012, 13:10
AP Yi khủng lắm đấy.
Q + chém 1 phát là mất cỡ 50% máu mấy con carry build tí giáp rồi :"> Ở mid game con Yi cũng được cỡ 350 AP :beauty: 1 lướt của nó gây 650 dmg phép thêm 1 chém nữa thì cũng lên tới 500 dmg vật lí :gach:

Chưa kể lúc mà nó kill được người thì sẽ trường hợp Q 5 phát liên tục cho thối mồm :sogood:

nghe cứ như là bên kia thọt nặng vậy , 50% bộ bên kia ko biết lên đồ kháng phép , bên kia toàn AP mà ko có AD hay tanker hả .

//Tiện đây ai share ít kinh nghiệm về Saco với .

sieunhanxipxam
21-09-2012, 13:31
nghe cứ như là bên kia thọt nặng vậy , 50% bộ bên kia ko biết lên đồ kháng phép , bên kia toàn AP mà ko có AD hay tanker hả .

//Tiện đây ai share ít kinh nghiệm về Saco với .

hehe mình main shaco nè,ddansh rank 6 trận shaco thắng 5 :D,shaco đi jung xem video là biết ah,mình thì thường dặt box blue,rồi ăn sói,rồi qua red là gank :D.bắt đầu từ đó là phải gank liên tục,nhưng phải xác định là gank nó phải chết hoặc mất spell gì đó :D,để tạo loiự thế trên lane.để ý oracle,đi phá mắt cũng như cắm mắt. Khi gank nên chú ý đặt box nữa và phải dánh từ phía sau,có thể dùng ulti làm 1 số trò dụ địch,chaỵ trốn,push hay né skill (karthus thì tạch nhé =.=, nó gây dmg trên cả bóng luôn )

Ahura
21-09-2012, 13:51
hehe mình main shaco nè,ddansh rank 6 trận shaco thắng 5 :D,shaco đi jung xem video là biết ah,mình thì thường dặt box blue,rồi ăn sói,rồi qua red là gank :D.bắt đầu từ đó là phải gank liên tục,nhưng phải xác định là gank nó phải chết hoặc mất spell gì đó :D,để tạo loiự thế trên lane.để ý oracle,đi phá mắt cũng như cắm mắt. Khi gank nên chú ý đặt box nữa và phải dánh từ phía sau,có thể dùng ulti làm 1 số trò dụ địch,chaỵ trốn,push hay né skill (karthus thì tạch nhé =.=, nó gây dmg trên cả bóng luôn )

hehe vừa mới mua , chưa biết choi lắm , thanks :D.

ThisIsSPARTA
21-09-2012, 13:58
shaco là 1 champ
early xanh late chưa chắc đã không thọt
mà early thọt là late càng thọt
+ bị counter jungle cực kì dã man, tốt nhất là là đừng chơi :D

sieunhanxipxam
21-09-2012, 14:05
shaco là 1 champ
early xanh late chưa chắc đã không thọt
mà early thọt là late càng thọt
+ bị counter jungle cực kì dã man, tốt nhất là là đừng chơi :D

công nhận là early xanh late vẫn có thể thọt như thường :D
còn jung thì mình counter chứ nó làm gì có tuổi counter mình,có cuớp cái blue thì qua red, k có gì phải xoắn :beauty:,jung gần như luôn trong tình trang full máu,lại có tàng hình cả fear nên khỏi lo :D

ThisIsSPARTA
21-09-2012, 14:19
Thằng bạn mình cứ mỗi lần gặp shaco là nó mừng húm
shaco bên kia đảm bảo sạch sẽ rừng :haha:
elo ~1k4-1k5 nhé

KingGank
21-09-2012, 14:59
AP Yi khủng lắm đấy.

Yi AD còn chả ăn ai huống chi trò mèo AP Q phát xong té :sogood: AD thì còn có cái lợi ích là push trộm chứ AP chắc phế vật cmnr :sogood:

haroavatar
21-09-2012, 17:18
sáng ông pocolo đánh urdy siêu nhân vãi ...

ý là dâm đầu vào như siêu nhân ấy, chứ ko phải ks nhiều đâu =))

haroavatar
21-09-2012, 17:20
Yi AD còn chả ăn ai huống chi trò mèo AP Q phát xong té :sogood: AD thì còn có cái lợi ích là push trộm chứ AP chắc phế vật cmnr :sogood:

yi gặp con nào ko stun thì bá đạo 1vs1 chứ. Nhưng xui là trong team lúc nào cũng có ít nhất 1 cc ...

sieunhanxipxam
21-09-2012, 18:01
sáng ông pocolo đánh urdy siêu nhân vãi ...

ý là dâm đầu vào như siêu nhân ấy, chứ ko phải ks nhiều đâu =))

đừng GATO đi bạn :D

the.last.time
21-09-2012, 18:01
Tristana lên đồ như nào đây mn?

sieunhanxipxam
21-09-2012, 18:03
Tristana lên đồ như nào đây mn?

thì như bao ad carry khác :)) ưu tiên lên kiếm 3k8 trước do có as từ skill 1 :D

bicachu09
21-09-2012, 18:17
mấy bro có ai đánh thử syndra chưa ạ :grin:

ai đánh r cho e chút kinh nghiệm về champ đó nha :beauty:

kizuto
21-09-2012, 18:20
Mình có 1 trang web này về vấn đề lên đồ đạc và cách chơi share cho mấy bạn. http://www.mobafire.com/league-of-legends/toplist/top-10-galio-guides

đây là guild của galio mình chơi, ai cần xem con gì thì có cái khung bên phải ( Top Hero ) đấy thì chọn tướng cần xem nhé

kizuto
21-09-2012, 18:21
mấy bro có ai đánh thử syndra chưa ạ :grin:

ai đánh r cho e chút kinh nghiệm về chams đó nha :beauty:

quên ko dành IP, Giờ hết tiền rồi. Con đấy có vẻ ngon nghẻ phết :pudency: nhưng cột độ khó dài vãi :gach::gach:

bicachu09
21-09-2012, 18:31
quên ko dành IP, Giờ hết tiền rồi. Con đấy có vẻ ngon nghẻ phết :pudency: nhưng cột độ khó dài vãi :gach::gach:
e xem clip thấy ăn trọn bộ skill rất thốn gần cả cây máu :nosebleed:

dkny_3011
21-09-2012, 18:37

Box Cafe page 94 hay 95 thì phãi, có do'.

akiross
21-09-2012, 18:39
:| hồi chơi trên Garena Viktor cực hay, bây giờ hình như bị giảm

Foreveru
21-09-2012, 18:53

xem clip youtube thì kon nào ko bá đạo:rofl:
quan trọng là vào tay mình nó có bá đạo đc như trong clip ko:">

tungbeongo
21-09-2012, 19:06
Con Syndra chơi vui phết, cứ thả quả bóng ra rồi sút là stun, rồi cầm bóng ném phát là slow, thả thêm quả bóng nữa rồi ulti là nó dẹo , mỗi tội vào combat nhiều lúc loạn ko biết là cầm creep hay cái xe hay quả bóng mà ném nữa :rofl:

Latere
21-09-2012, 20:41
Con Syndra chơi vui phết, cứ thả quả bóng ra rồi sút là stun, rồi cầm bóng ném phát là slow, thả thêm quả bóng nữa rồi ulti là nó dẹo , mỗi tội vào combat nhiều lúc loạn ko biết là cầm creep hay cái xe hay quả bóng mà ném nữa :rofl:

Cầm nấm mà ném :gach:

chipcp
21-09-2012, 22:37
Cầm nấm mà ném :gach:

cầm nấm ném thì thằng kia chết do ai kill........ hay hên xui :sweat:

laithanhha2
22-09-2012, 05:14
cầm nấm ném thì thằng kia chết do ai kill........ hay hên xui :sweat:

-_-Nếu ném được thì là mình kill

Kuroto
22-09-2012, 09:01
Mạng thì mình kill đc, còn thằng Teemo đội bạn đc 1 điểm assisst :gach:

dkny_3011
22-09-2012, 09:06
Mạng thì mình kill đc, còn thằng Teemo đội bạn đc 1 điểm assisst :gach:

K cho pick allies unit mà :surrender:, nâm' gì :sweat:, nâm' team kia thì k biêt' :sweat:

laithanhha2
22-09-2012, 11:40
K cho pick allies unit mà :surrender:, nâm' gì :sweat:, nâm' team kia thì k biêt' :sweat:

:nosebleed:Không ném được nấm bác ạ

alone[VT]
22-09-2012, 13:16
Cho e hỏi Shen nên up bảng Masteries là 0/21/9 hay là 9/21/0 nhỉ ?
E thấy tank cũng ko cần thiết tấn công lắm :chaymau:

Kuroto
22-09-2012, 16:01
Cho mình hỏi có 6k3 IP thì nên mua Cass hay Ahri nhỉ? 2 em đều dú bự mà chỉ đc chọn 1 :sogood:

TaiSaoLaiBanNickToi
22-09-2012, 16:20
;51031871']Cho e hỏi Shen nên up bảng Masteries là 0/21/9 hay là 9/21/0 nhỉ ?
E thấy tank cũng ko cần thiết tấn công lắm :chaymau:

Shen ko cần mana , Shen ko cần giảm dead time , Shen cũng ko cần tăng thời gian buff . Thế build 0/21/9 làm gì :rofl: ?

KingGank
22-09-2012, 16:41
Cho mình hỏi có 6k3 IP thì nên mua Cass hay Ahri nhỉ? 2 em đều dú bự mà chỉ đc chọn 1 :sogood:

Có champ rẻ hơn 1 nửa nhưng bự 2 chỗ khác được không thím :shame::shame::shame:

Gragas giá 3k1 bự vòng 2 và vòng 3 đấy :sexy:

Sage212
22-09-2012, 16:43

Bt như cân đường hộp sữa :gach:

2 con same same,nhưng nếu là newbie thì chọn cass vì until bá sờ đạo :beauty:

Sao không lấy annie vì lấy xong sẽ có Gấu để TDTT :rofl:

doanji123
22-09-2012, 17:00
tf nên lên ap hay ad, mình thấy người ta bảo tf ad về sau late game không đì được còn ap thì chơi khó nhưng về sau dame ap to
Diana thì nên lên ap không thôi hay lên ap ad semi ??? ( mình mua item giống jax thấy đánh cũng tạm ổn)

protq2
22-09-2012, 17:23
tf nên lên ap hay ad, mình thấy người ta bảo tf ad về sau late game không đì được còn ap thì chơi khó nhưng về sau dame ap to
Diana thì nên lên ap không thôi hay lên ap ad semi ??? ( mình mua item giống jax thấy đánh cũng tạm ổn)

theo kinh nghiệm của mình hơn năm chơi. TF chỉ có 1 con đường AP.... quan trọng bạn phải đánh chắc tay cực kỳ vì farm khá vất vì bị đì ở mid bởi khá nhiều tướng khi đi đánh normal or rank.. chịu khó nhẫn nhục lên lv6 mà ko feed. kêu gọi top or bot ward cẩn thận... chiến rồi ulti vào bãi cỏ phập phập stun và rồi => team bạn lên bảng
+ ưu điểm : lv 6 gank khá cơ động , khả năng combat khá tốt nói chung là ok
+ nhược : bị đì như cầu chì gặp nước ở mid, máu giấy , dễ bắt ko có khả năng chạy thoát ngoài cái stun với cái ulti để gank :|... nói chung dễ bị sa đì nên nó ko bao giờ đc pick khi đánh rank có chăng cũng gặp veryyyy pro :) :go::go:

the.last.time
22-09-2012, 17:30

theo mình là pick cả 2. Chú trọng ap xíu để combo.

the.last.time
22-09-2012, 17:31

em akali có skin sexy vãh lúa :sexy:

Robert Haydn
22-09-2012, 17:36

// thế này này
Cái này mình nghĩ là có thể , nhưng nó gần như là Nhiệm vụ bất khả thi ! và chưa có ai né được bằng cách đấy.
mình chơi Ez thì biết , Ulti khi ở trong phạm vi nhìn thấy của mình thì nó đã bay khá nhanh , khó né , lúc đấy có Flash thì cũng chỉ né chứ không làm kiểu bay qua thế vì khó nhấn . lúc Ulti bay qua nhìn ngọt xớt luôn , chỉ cần dính 1 cạnh nhỏ nhỏ sượt qua là đã lăn quay ra chết rồi.
mà giờ bị Nerf cmn Ulti , bề rộng 120 -> xuống 80

laithanhha2
22-09-2012, 18:03
Sao không lấy annie vì lấy xong sẽ có Gấu để TDTT :rofl:

:nosebleed:

Theo logic này thì em vote Volibear, ngon hơn hẳn con Tibber kia, vòng nào cũng to cả:adore:

the.last.time
22-09-2012, 18:15
:nosebleed:

Theo logic này thì em vote Volibear, ngon hơn hẳn con Tibber kia, còng nào cũng to cả:adore:

con alista thì sao?

laithanhha2
22-09-2012, 18:46
con alista thì sao?

:gach:Alistar mà là gấu à, mọc đến 2 cái sừng rồi

Kuroto
22-09-2012, 19:25

Con Gragas cầm nguyên bình dầu ăn to đùng ấy à :beauty:. Cơ mà bị nó thông thì thốn phải biết :sosad:
Vừa xúc Cass rồi, mà sao lúc đánh với mày thì Cass bot bá đạo vãi còn mình chơi thì nó lại thọt thế nhỉ, thím nào chỉ ít kinh nghiệm với :sweat:

arcanist96
22-09-2012, 19:38
Nếu là mình thì mình chọn Ahri :"> Vì hồi mới chơi mình toàn pick Ahri chơi trong khi nó 1 đống skillshot nên h bắn skillshot cũng kha khá :beauty:

laithanhha2
22-09-2012, 19:51
Con Gragas cầm nguyên bình dầu ăn to đùng ấy à :beauty:. Cơ mà bị nó thông thì thốn phải biết :sosad:
Vừa xúc Cass rồi, mà sao lúc đánh với mày thì Cass bot bá đạo vãi còn mình chơi thì nó lại thọt thế nhỉ, thím nào chỉ ít kinh nghiệm với :sweat:

:nosebleed:Vì trình độ ném skill shot của bác thua xa máy chứ sao nữa

KingGank
22-09-2012, 19:52
Nếu là mình thì mình chọn Ahri :"> Vì hồi mới chơi mình toàn pick Ahri chơi trong khi nó 1 đống skillshot nên h bắn skillshot cũng kha khá :beauty:
Giống mình thế :beauty: champ đầu tiên mình chơi cũng là Ahri vì mê em này qua các bộ cosplay của Miyuko nhóm cosplay Spiral Cat :adore:

Ahri harras trên lane không mạnh bằng Cassiopeia nhưng lại có khả năng né gank và sống sót rất tốt. Jungler ngán nhất là đi gank Ahri nếu như ulti của nó còn. Skill của Ahri skill shot thật nhưng tốc độ bay rất nhanh khiến chúng khó né.
Nếu như có Trượng pha lê Rylai thì với combo Q -> E -> W sẽ khó có ai né được, khi bị slow từ Q sẽ khó né Hôn gió hơn và ăn 3 tia Hỏa hồ là điều khó tránh khỏi. Đi lane với Cass thì nếu dưới cơ nó chỉ cần giữ khoảng cách và chạy qua chạy lại né skill Q là tăng 50% cơ hội sống sót trên lane rồi (50% nữa là né được cái hóa đá của Cass :shame: còn nếu dính cả Q lẫn R của Cass thì cứ cộng 2 con số trên lại sẽ ra số % chết chắc của bạn :shame:).
Nhưng với Ahri bạn sẽ không bao giờ biết nó sẽ dùng ulti lao lên tặng cho bạn một nụ Hôn gió bạn lúc nào. :*

Rất tiếc cho bạn là bạn éo mua Ahri chứ không là mình giúp bạn được nhiều rồi :gach: Mặc dù rất thích Ahri nhưng chưa bao giờ có đủ tiền mua :pudency: Toàn gom góp được 3k1, 4k8 lại xúc các con rẻ hơn :pudency:
Mà cũng khuyên các bạn mới chơi cũng chỉ nên mua các con rẻ rẻ trước đã. Nhỡ có mà không chơi được hoặc chơi kém do quá khó thì còn dư tiền mua con khác được chứ 6k3 tốn không ít thời gian để cày (trung bình một tuần rưỡi đến 2 tuần)

arcanist96
22-09-2012, 20:01
1 điều nữa là để í lv của Ahri nếu bạn còn thấp máu mà Ahri lên lv 6 là xác cmnd lên bảng tập đếm :gach:

KingGank
22-09-2012, 20:48
1 điều nữa là để í lv của Ahri nếu bạn còn thấp máu mà Ahri lên lv 6 là xác cmnd lên bảng tập đếm :gach:

Sức burst của Ahri không mạnh đến nỗi một combo chết thằng cùng lane full máu như các champ khác (Morgana, Cass, LB, Malzahar) lắm nhưng còn nửa máu là xác định phải recall nếu không muốn chết :gach:

bicachu09
22-09-2012, 20:56

ahri đi bác, e mới tập chơi nhưng cũng cố để giành và đã có đc e nó :beauty:

hình như e bị vẻ đẹp của nó mê hoặc r :*

KingGank
22-09-2012, 21:25
ahri đi bác, e mới tập chơi nhưng cũng cố để giành và đã có đc e nó :beauty:

hình như e bị vẻ đẹp của nó mê hoặc r :*

:sweat::sweat::sweat: Thím có đọc hết cmt chưa ?

the.last.time
22-09-2012, 21:41
Chiêu hôn gió của ahri áp dụng vô champ nữ luôn không? Nếu có thì 2 con là les à?

bicachu09
22-09-2012, 21:48
:sweat::sweat::sweat: Thím có đọc hết cmt chưa ?

híc e quote xog mới đọc :nosebleed:

KaY2704
22-09-2012, 23:42
Cass khó hơn ahri nhiều nhưng nguy hiểm thì cass nguy hiểm hơn.Bác KingGank trên nói đúng nhưng phân nửa thôi vì né Q nhưng phải né cả W nữa vì cái quan trọng là độc:surrender:.Gặp cass cao tay thì dính độc phát là bạn mất hơn nửa cây máu vì cái E của nó nhé.Và mình có 1 kinh nghiệm xương máu khi lane vs cass là ĐỪNG BAO GIỜ COI THƯỜNG BURST DAME CỦA CHIÊU E .Chơi cass thì cứ harass Q cật lực vào.Dính độc phát là cứ E mà tới thôi.Nhớ để smart cast :gach:

KingGank
23-09-2012, 02:02
Cass khó hơn ahri nhiều nhưng nguy hiểm thì cass nguy hiểm hơn.Bác KingGank trên nói đúng nhưng phân nửa thôi vì né Q nhưng phải né cả W nữa vì cái quan trọng là độc:surrender:.Gặp cass cao tay thì dính độc phát là bạn mất hơn nửa cây máu vì cái E của nó nhé.Và mình có 1 kinh nghiệm xương máu khi lane vs cass là ĐỪNG BAO GIỜ COI THƯỜNG BURST DAME CỦA CHIÊU E .Chơi cass thì cứ harass Q cật lực vào.Dính độc phát là cứ E mà tới thôi.Nhớ để smart cast :gach:

Thế nó flash lên -> Ulti -> abc...xyz thì đỡ bằng gì nhỉ :pudency:

zs2p
23-09-2012, 10:39
Cho e hỏi về điểm mạnh yếu của patheon với đồ đạc của nó với!

KingGank
23-09-2012, 11:33

Con này thấy ít người chơi ở VN này :"> Patheon theo mình thấy là bộ skill burst damage nhanh như Riven, nhưng không có skill gì giúp trụ lane hay chạy trốn, sống sót cả. Cũng đã chơi thử con này nhưng thấy không thích lắm.

Sage212
23-09-2012, 17:04
Con này thấy ít người chơi ở VN này :"> Patheon theo mình thấy là bộ skill burst damage nhanh như Riven, nhưng không có skill gì giúp trụ lane hay chạy trốn, sống sót cả. Cũng đã chơi thử con này nhưng thấy không thích lắm.

Until bá đạo,chưa kể early game vowis cái buff giáp nó hơi bị bá đạo :gach:

sasukebk
28-09-2012, 02:19
các bác cho e hỏi Popy thì nên lên skil ntn vs đồ thì lên thế nào nữa vậy

Clonerz
28-09-2012, 02:42

Panth early game mạnh, max spear rồi cứ thế mà spam solo top khá ngon, giày+ 1 hoặc 2 doran rồi brutalizer thì spear thấm lắm trừ khi thằng kia toàn lên giáp. ulti rộng mà ít khi nào đáp dc trên team đối phương :nosebleed: do channeling lâu. Late game panth khá thọt ko = các top lane khác bởi dzay ít dc đánh. Panth mà early game ko xanh thì thọt về late. Đánh Panth đi solo mid khá ngon vì đa phần ap ko có rune + giáp.

Thủ thuật khi dùng ulti của panth cho mấy bạn newbie: khi ulti sẽ có 1 thanh channel hết thanh channel đó có thể target skill W dzo thằng nào trong vòng của ulti, cho dù no flash ra sau khi bi target thì ulti channeling xong vẫn bị stun.:sogood:

Mình thường build: lv1: giày + 3 máu ( có thể đợi thêm 1 bình nữa ra lane cũng dc). Rồi 1 hay 2 doran sau đó brutalizer. Solo top mà gặp Ap thì lên hexdrinker kế tip, còn ko thì lên phase. Nếu team kia stack giáp thì lên thẳng Last Whisper sau phase hoặc hexdrinker ( giáp >100 thì hay last whisper chứ ko cũng ko cần thiết). Sau đó thì tùy trận, up phase lên frozen malet cũng dc hay là up hexdrinker lên Maw. Cuối game thì nên co GA hoặc Randiun.

Lưu ý là Panth đừng có mở đầu combat = ulti, khó lắm. Tốt nhất là đợi team initiate rồi ulti vào sau.

Clonerz
28-09-2012, 02:55
các bác cho e hỏi Popy thì nên lên skil ntn vs đồ thì lên thế nào nữa vậy

Popy thì nên max skill Q trc ( skill gây ra dame dựa trên % máu ah). Skill Charge ( chả nhớ là E W) thì 1 điểm thôi. Max Q rồi thì max skill + giáp và dame vật lý. Ulit tăng đúng lv.

Lv1: giày + 3 bình máu ( bây h meta là dzay solo ai cũng thế). xanh thì lên thẳng sheen còn ko thì lên philosopher's stone + heart of gold trc nhưng sau vẫn lên sheen. Sheen xong thì hoàn thành Trinity force, xong nên lên Guardian Angel, hổ bào thì lên Bloodthirster (Nói chung lên đồ tương tự Irelia nếu theo đường off tank). Mới đánh popy thì nên tập skill charge chuẩn để stun dc đối phương. Passive của popy thuộc dạng op nhất game nên nhìu khi solo 1/2 máu dzoi đồi phương vẫn thắng dc nếu liều. Vào combat fai chọn đối tượng ulti cho đàng hoảng để ko bị CC chết. :gach:

Lâu quá ko đánh popy nên chỉ nhớ có nhiêu đó.
Ah, Masteries nên lên 9/21/0
9 điểm dzo bản đầu. 1 điểm vào skill hổ trợ, ignite exhaust, ghost ( quên mất tên), 3 điểm vài skill + dam vật lý, 4 điểm vào skill CDR ( hình đồng hồ cát), 1 điểm vào skill 10% xuyên kháng phép ( vì skill Q của popy là dame phép). :)

fobanana
28-09-2012, 14:15
cầm poppy chắc tay rồi thì nên build full 2 cột bên trái của Offense ( phys dmg), bảng def nâng đủ để có 2 op + máu là dc.

item như bác trên là ổn, nhưng mà mình nghĩ thì nên bổ sung phatom vào, crit ms as bổ sung khá ổn cho carry như pop

luongtien_189
28-09-2012, 14:45
cho hoi em mới tập chơi thì nên chơi Hero gì

the.last.time
28-09-2012, 18:29
cho hoi em mới tập chơi thì nên chơi Hero gì

tuần này có miss fortune, jax hoặc lux, ryze, annie, ashe. Nói chung là bọn carry đánh xa

ThisIsSPARTA
28-09-2012, 18:58

Mạnh: Early bệnh
yếu: Late yếu
Đồ đạc: giày 3 pot -> 1/2 doran -> Brutalizer -> giày cooldown reduction -> bloodthirsty/Yomuu/Last Whisper -> Guardian angel
Combo: Q -> W -> E -> Q
Combat: Đứng ngoài chọt chọt, bảo kê carry, không nhảy vào sớm, để stun stun thằng nào mon men lại gần carry. Nếu item hơn thì combo xong -> Ult nhảy lên để hết cooldown skill -> băm tiếp

mdragonminh
28-09-2012, 19:13
Em cần tìm một con AP có khả năng farm tốt như Morgana (lv3 W 1 skill ăn 3 cs), các bác cho em hỏi có con nào ko?
Và hiện giờ hot ban/pick AP Carry gồm những con nào vậy?

King_Gank
28-09-2012, 19:31
Em cần tìm một con AP có khả năng farm tốt như Morgana (lv3 W 1 skill ăn 3 cs), các bác cho em hỏi có con nào ko?
Và hiện giờ hot ban/pick AP Carry gồm những con nào vậy?

Dưới lv 6 chủ yếu vẫn nên last hit là chính thôi thím. :chaymau: Last hit để tránh đẩy creep lên quá cao, nếu creep lên xa trụ thì Jungler sẽ gank mid khi vừa ăn xong 2 buff.
Tuy nhiên nếu cắm mắt đầy đủ thì những champ có khả năng đẩy creep nhanh mới là đáng sợ. Ví dụ Malzahar có thể đẩy lane rất sớm bằng cách tăng max skill E đầu tiên, nếu clear hết 1 wave creep 6 con thì sẽ không tốn 1 giọt mana nào cả. Anivia cũng đẩy creep rất nhanh nhưng lại vô cùng tốn mana và ít nhất phải có được 2 item http://images1.wikia.nocookie.net/__cb20091014182129/leagueoflegends/images/thumb/6/6e/Chalice_of_Harmony.gif/20px-Chalice_of_Harmony.gifCốc hài hòa cùng với http://images3.wikia.nocookie.net/__cb20091014182112/leagueoflegends/images/thumb/e/ee/Catalyst_the_Protector.gif/20px-Catalyst_the_Protector.gifĐá bảo trợ cộng thêm blue buff thì mới dám spam R để farm.
Nói chung lạm dụng skill để farm là không khuyến khích :chaymau: Trừ khi bên kia không có jungler và thằng đi chung lane với mình khởi đầu với Nhẫn Doran.

Hot ban / pick hiện nay theo như mình xem stream thường xuyên thì Morgana là số 1, tiếp theo là Ahri, Diana, Karthus, TF, Gragas,...

thekid1089
01-10-2012, 17:39
Dưới lv 6 chủ yếu vẫn nên last hit là chính thôi thím. :chaymau: Last hit để tránh đẩy creep lên quá cao, nếu creep lên xa trụ thì Jungler sẽ gank mid khi vừa ăn xong 2 buff.
Tuy nhiên nếu cắm mắt đầy đủ thì những champ có khả năng đẩy creep nhanh mới là đáng sợ. Ví dụ Malzahar có thể đẩy lane rất sớm bằng cách tăng max skill E đầu tiên, nếu clear hết 1 wave creep 6 con thì sẽ không tốn 1 giọt mana nào cả. Anivia cũng đẩy creep rất nhanh nhưng lại vô cùng tốn mana và ít nhất phải có được 2 item http://images1.wikia.nocookie.net/__cb20091014182129/leagueoflegends/images/thumb/6/6e/Chalice_of_Harmony.gif/20px-Chalice_of_Harmony.gifCốc hài hòa cùng với http://images3.wikia.nocookie.net/__cb20091014182112/leagueoflegends/images/thumb/e/ee/Catalyst_the_Protector.gif/20px-Catalyst_the_Protector.gifĐá bảo trợ cộng thêm blue buff thì mới dám spam R để farm.
Nói chung lạm dụng skill để farm là không khuyến khích :chaymau: Trừ khi bên kia không có jungler và thằng đi chung lane với mình khởi đầu với Nhẫn Doran.

Hot ban / pick hiện nay theo như mình xem stream thường xuyên thì Morgana là số 1, tiếp theo là Ahri, Diana, Karthus, TF, Gragas,...
Mình mới chơi nên chưa quen
toàn dùng skill đánh creep, cơ mà nó còn không chết:P
giờ mình mới biết là cái vụ kích hoạt duy nhất là phải ấn vào nó nó mới được, khi đánh không để ý lắm , hôm nay nghịch thử ấn bừa vào cái khiên băng raduin thấy nó quay quay@
cái trò này nhiều việc phải để ý thật , phải nhớ xem trong đồ mình có những gì có thể kích hoạt rồi kích hoạt xong được cái gì cũng mệt phết.
Hôm nay test thử champ ryze, thấy con này không khó chơi lắm, nhưng không thể nào giết được thằng nào, toàn bị team kill thành ra mình thành sp cho team:3
con ryze này skill nào có thể kill ngon lành nhất nhỉ

haroavatar
01-10-2012, 18:12
giờ mình mới biết là cái vụ kích hoạt duy nhất là phải ấn vào nó nó mới được, khi đánh không để ý lắm , hôm nay nghịch thử ấn bừa vào cái khiên băng raduin thấy nó quay quay@
cái trò này nhiều việc phải để ý thật , phải nhớ xem trong đồ mình có những gì có thể kích hoạt rồi kích hoạt xong được cái gì cũng mệt phết.
Hôm nay test thử champ ryze, thấy con này không khó chơi lắm, nhưng không thể nào giết được thằng nào, toàn bị team kill thành ra mình thành sp cho team:3

Nếu có đủ 450ip rồi thì mua con ashe mà chơi, tập last hit. Mới chơi đừng tập cái thói hổ báo như các bạn VN cứ lăm lăm lao vào combat.

Trong 1 tuần đầu chỉ tập trung đọc cái thread cho newbie ở box này cộng với tập last hit bằng ashe và research thêm về game.

Mới thế này đã mệt thì thống nhất vào dota là té xỉu luôn :chaymau:

p/s: nói về ryze, trước khi hỏi thì bạn research thử đặc điểm đặc trưng nhất, cơ bản nhất của ryze là gì đã. Xong rồi nói chuyện tiếp. Hỏi thế này thì biết chắc là chưa hiểu bộ skill nói gì rồi :pudency:

arcanist96
01-10-2012, 18:35
APC farm thích nhất chắc là TF, 1 bài đỏ + Q là 6cs ngon lành :beauty:

alone[VT]
01-10-2012, 19:20
Chưa thấy thằng nào đánh TF ra hồn ,toàn sida :shame:
Quyết định chơi champ gì bao giờ cũng phải tìm hiểu nó trc !
Vd: Google :" Hướng dẫn chơi xxx"
Sẽ có 1 vài bài hd của garena hoặc trang khác ,có khi là ko có . Vào tìm hiểu điểm mạnh ,yếu ,role ,skill như nào thì hãy quyết chơi !
Đa số nghe nó trình bày thì thấy champ nào cũng bá đạo lắm , mà tập chơi = siđa = feeder :canny:

DuyLong90
01-10-2012, 19:44

Ryze mà ko kill được thì phải xem lại item với cách combo đi, con này vừa giết người tốt mà lại vừa trâu bò, chỉ kém bruiser 1 chút thôi đó.

MrNow
01-10-2012, 19:54
Ryze dùng skill giảm cooldown, lên đồ + blue buff giảm 40% cooldown thì spam cho vỡ mặt :gach:

haroavatar
01-10-2012, 20:36
Ryze dùng skill giảm cooldown, lên đồ + blue buff giảm 40% cooldown thì spam cho vỡ mặt :gach:

nói thé cũng nói, với từng ấy thứ thì morgana hay ahri nó cũng đánh cho vỡ mặt.

Câu hỏi quan trọng là làm thế nào lên được từng ấy thứ...

haroavatar
01-10-2012, 20:38

nhầm, APC cỡ morgana farm mới vl.

TF để cast Q cho ngon phải lựa vị trí tốt. Đẹp nhất là khi minion đang chạy thành hàng mà cast. Nhưng 90% là ko bao giờ được vậy, nếu muốn cast Q tốt thì phải đứng gần hoặc xéo góc, ở 2 vị trí này APC bên kia nó phan ngay lập tức.

Chưa kể chọn bài rất nhức đầu, hụt phát là xong phim ngay :pudency:

arcanist96
01-10-2012, 20:48
nhầm, APC cỡ morgana farm mới vl.

TF để cast Q cho ngon phải lựa vị trí tốt. Đẹp nhất là khi minion đang chạy thành hàng mà cast. Nhưng 90% là ko bao giờ được vậy, nếu muốn cast Q tốt thì phải đứng gần hoặc xéo góc, ở 2 vị trí này APC bên kia nó phan ngay lập tức.

Chưa kể chọn bài rất nhức đầu, hụt phát là xong phim ngay :pudency:

Mình chơi TF > Morg mới chết chứ :rofl: Khi creep đang chạy thì đứng đối mặt vs hàng creep phi Q 1 cái rồi pick bài đỏ ném vào creep melee là xong :gach:

MrNow
01-10-2012, 20:49
nói thé cũng nói, với từng ấy thứ thì morgana hay ahri nó cũng đánh cho vỡ mặt.

Câu hỏi quan trọng là làm thế nào lên được từng ấy thứ...

Blue buff là được 20% CDR rồi mà, 4% từ Masteries, thêm cái Glacial là được 39% :D

PrinceDz
01-10-2012, 21:55
;50864874']Vậy cách lên đồ của Shen như thế nào vậy thím ? Cả Irelia nữa . 2 champ này thấy khá khoẻ !

Shen thì thím lên warmog trước . Rồi build giáp gai ,áo choàng lửa ,giáp kháng phép 2k6 gold 8% tốc độ di chuyển rồi bonus cái warmog nữa :)). Giày thì lên giày ninja hoặc giày kháng phép. Nếu team địch nhiều ap thì lên giáp kháng phép trước rồi lên giáp gai sau.

Irelia thì chuyên để solo top. Recommend build semi tank. Thím cứ rush tam hợp kiếm trước. Giày thì chọn tốc độ đánh , giày thủy ngân hoặc ninja tùy team địch có nhiều ap hoặc ad. Tam hợp kiếm xong build warmog ,giáp thiên thần, r giáp nào đó tùy team địch.( áo choàng lửa, giáp kháng phép). Team thím mà xanh quá rồi thì lên mẹ dame đánh cho máu như vô cực kiếm ấy :beauty:

MrKK
01-10-2012, 22:40
đang tính chuyển qua game này chơi
phải nghiên cứu kha khá đây

King_Gank
01-10-2012, 23:49
Shen thì thím lên warmog trước . Rồi build giáp gai ,áo choàng lửa ,giáp kháng phép 2k6 gold 8% tốc độ di chuyển rồi bonus cái warmog nữa :)). Giày thì lên giày ninja hoặc giày kháng phép. Nếu team địch nhiều ap thì lên giáp kháng phép trước rồi lên giáp gai sau.

Irelia thì chuyên để solo top. Recommend build semi tank. Thím cứ rush tam hợp kiếm trước. Giày thì chọn tốc độ đánh , giày thủy ngân hoặc ninja tùy team địch có nhiều ap hoặc ad. Tam hợp kiếm xong build warmog ,giáp thiên thần, r giáp nào đó tùy team địch.( áo choàng lửa, giáp kháng phép). Team thím mà xanh quá rồi thì lên mẹ dame đánh cho máu như vô cực kiếm ấy :beauty:
Giáp lửa một là lên đầu tiên hai là nghỉ khỏi lên nhé thím. Giáp này cho một chút AoE DPS nhưng chỉ thực sự mạnh nhất trước 20 phút đầu game. Càng về sau càng yếu thậm chí đến 30 phút là damage lên creep chỉ còn ~30 damage/s, với người thì chỉ còn <20 damage/s.

Nghe có vẻ bùi tai nhưng như vậy không dùng nhiều được, rất tốn mana nếu TF dùng Q farm liên tục.

thekid1089
02-10-2012, 01:00
Mình build đồ thì thường lên moba để đọc cách build thôi, có lẽ tâp chơi ashe thật:)

[464]Google
02-10-2012, 11:35
Hôm qua mình solo top với con rengar, thấy nó nhảy được 2 phát liền, 1 phát từ bụi vào creep, rồi từ con creep đấy chồm vào người mình. Cho mình hỏi đây là trick hay bug vậy, mình thấy nó làm được liên tục như vậy. Trước đây mình chưa gặp trường hợp thế bao giờ :brick:

alone[VT]
02-10-2012, 11:42
Google;51341454']Hôm qua mình solo top với con rengar, thấy nó nhảy được 2 phát liền, 1 phát từ bụi vào creep, rồi từ con creep đấy chồm vào người mình. Cho mình hỏi đây là trick hay bug vậy, mình thấy nó làm được liên tục như vậy. Trước đây mình chưa gặp trường hợp thế bao giờ :brick:

Cái này ae đều đang nghiên cứu :rofl:

TaiSaoLaiBanNickToi
02-10-2012, 11:44
Google;51341454']Hôm qua mình solo top với con rengar, thấy nó nhảy được 2 phát liền, 1 phát từ bụi vào creep, rồi từ con creep đấy chồm vào người mình. Cho mình hỏi đây là trick hay bug vậy, mình thấy nó làm được liên tục như vậy. Trước đây mình chưa gặp trường hợp thế bao giờ :brick:

Đó là bug , patch sau sẽ fix

PrinceDz
02-10-2012, 12:47

Bug đó thím
Thím ở trong bụi nhảy vào 1 con rồi bấm Q rồi nhảy sang con khác. Chú ý là 2 mục tiêu phải có khoảng cách xa ko thì champ dùng mẹ Q lên cs thì hết nhảy :gach:

PrinceDz
02-10-2012, 12:48
Giáp lửa một là lên đầu tiên hai là nghỉ khỏi lên nhé thím. Giáp này cho một chút AoE DPS nhưng chỉ thực sự mạnh nhất trước 20 phút đầu game. Càng về sau càng yếu thậm chí đến 30 phút là damage lên creep chỉ còn ~30 damage/s, với người thì chỉ còn <20 damage/s.

Nghe có vẻ bùi tai nhưng như vậy không dùng nhiều được, rất tốn mana nếu TF dùng Q farm liên tục.
Shen build warmog đầu tiên thím ạ :sogood:

MrNow
02-10-2012, 12:52

Khi ra khỏi bụi là nó có 0.5 hay 1s gì đó để thực hiện nhảy, nếu làm nhanh là được :D

hiep02043
02-10-2012, 13:51
shen build choàng lửa trước bạn à 450 máu + 45 giáp :sogood: còn nếu nên sau thì có lẽ bỏ

110v_ver_2
02-10-2012, 15:02

Warmog đắt hơn giáp lửa, không cho giáp, không clear creep được thì lên đầu tiên làm chi :surrender:

Shen solo top thì build giáp lửa trước, Shen rừng thì HoG, Aegis.. bạn build Warmog trước thì có tác dụng gì :surrender:?

hiep02043
02-10-2012, 15:43
Warmog đắt hơn giáp lửa, không cho giáp, không clear creep được thì lên đầu tiên làm chi :surrender:

Shen solo top thì build giáp lửa trước, Shen rừng thì HoG, Aegis.. bạn build Warmog trước thì có tác dụng gì :surrender:?

các bạn trẻ cứ thấy cột máu dày dày là sướng chứ sao :shame:

[C]hang[E]
02-10-2012, 15:51
Mấy thím cho hỏi Sion build AP hay AD bá đạo hơn, Guild trên solomid chỉ toàn build AP :surrender:. Dạo này đang khoái AD Sion, Bật R lao vào combat đánh sướng tê tái :adore:, vậy mà lên solomid chỉ thấy AP, còn bảo là AD chỉ dành cho newbies :sosad: ( mà mình newbies thật :pudency:).

Foreveru
02-10-2012, 16:10
hang[E];51348661']Mấy thím cho hỏi Sion build AP hay AD bá đạo hơn, Guild trên solomid chỉ toàn build AP :surrender:. Dạo này đang khoái AD Sion, Bật R lao vào combat đánh sướng tê tái :adore:, vậy mà lên solomid chỉ thấy AP, còn bảo là AD chỉ dành cho newbies :sosad: ( mà mình newbies thật :pudency:).

ntn nhé
ap thì chưa chơy
chứ ad sion thì đầu game rất yếu,dễ bị hành,cần đồ tương đối
từ hồi mua sion về chơy dưới 10 lần

King_Gank
02-10-2012, 16:11

Thím không hiểu ý em à? Cái giáp lửa càng về sau càng mất công dụng của nó. Thế nên tốt nhất là rush sớm còn không thì sau 20-25 phút nghỉ khỏe khỏi cần lên nữa. Mà Shen lúc nào cũng build giáp lửa trước chứ chả ai lên Warmog cả. Shen farm chậm nên cần Giáp lửa từ sớm để đẩy lane nhanh. :chaymau:

Theo mình nhớ thì cái guide #1 bên Mobafire nó bảo build giáp máu Warmog đầu tiên.... có lẽ nào .....:shame::shame::shame:

alone[VT]
02-10-2012, 16:13
Shen thì tướng tủ của e nên cũng nhận xét tí về cách build đồ :sogood:
Nếu ở level 30 đánh normal thì e sẽ lên Khiên Doran đầu tiên , với bảng rune và masteris cấp 30 thì cũng ko đáng ngại lắm , đương nhiên là hạn chế bị gank :">
Lần 1 recall về nên có 1 giày thuỷ ngân (hoặc giày ninja) + 1 cái mai rùa
Tiếp theo sẽ lên Áo choàng lửa để đảm bảo clear creep nhanh !
Nếu xanh thì đầu tư thêm cái Thắt lưng tăng máu 1100G đấy rồi tuỳ tình hình mà lên Wamog hoặc team đang chiếm ưu thế lớn thì lên Búa Băng mà phang !
Nếu lên búa băng rồi thì lần tiếp theo nên mua Wamog , rồi tuỳ tình hình . Có thể lên Đao Tím , Giáp !
Bộ full khi end game e hay dùng là
Giày Ninja , Khiên Băng , Áo choàng lửa , Giáp Wamog , Búa Băng , Giáp gì kháng phép màu xanh nữa là đẹp :)
Còn cái giáp gai thì theo e ko cần thiết đâu , skill thì nên tăng Q max trước rồi đến W ! Thế thôi :D
Có hôm chơi gặp noob thế là build cả shen tank-Ap ,cũng đã phết :D

110v_ver_2
02-10-2012, 16:16
Theo mình nhớ thì cái guide #1 bên Mobafire nó bảo build giáp máu Warmog đầu tiên.... có lẽ nào .....:shame::shame::shame:

Thế á :surrender:? Mình thì build Warmog cuối cùng hoặc gần cuối cùng cơ :pudency:

alone[VT]
02-10-2012, 16:18
Có lần chơi Shen chưa full item mà máu đã 4k7 rồi :gach:
Với Shen thì ko nhất thiết phải càng nhiều máu càng tốt , để tiền mua item dame nữa :D. HP Tầm >4k là ok
Hôm bữa nhìn con Mundo mua 3 cái wamog , máu nó dày quá nên đứa nào cũng thấy. Combat chả thằng nào thèm đụng . Nghĩ tội tội :gach:

alone[VT]
02-10-2012, 16:26
Thế á :surrender:? Mình thì build Warmog cuối cùng hoặc gần cuối cùng cơ :pudency:

Cái guide củ chuối bên lolpro.com còn khốn hơn thím ạ :gach:
Rune và masteris em ko biết ,nhưng cách build đồ nó e thấy ngu ngu kiểu gì ế
Start = Giày + 3 HP or Giáp + 5hp (thấy ko có vấn đề gì)
Tiếp nó lên Giày thuỷ ngân , Mai rùa ,Búa gỗ
Từ đó lên full item
Giày + Khiên Băng +Lá Chắn Quân Đoàn + Búa Băng + Đao tím :surrender:
Nó còn gợi ý cái giáp gai , cung sét (cái cung tăng tốc độ đánh) với giáp kháng phép . Tuyệt nhiên ko có Warmog :surrender:
Có lẽ cái guide đó build AD Bruiser :doubt:

King_Gank
02-10-2012, 17:15
;51349802']Cái guide củ chuối bên lolpro.com còn khốn hơn thím ạ :gach:
Rune và masteris em ko biết ,nhưng cách build đồ nó e thấy ngu ngu kiểu gì ế
Start = Giày + 3 HP or Giáp + 5hp (thấy ko có vấn đề gì)
Tiếp nó lên Giày thuỷ ngân , Mai rùa ,Búa gỗ
Từ đó lên full item
Giày + Khiên Băng +Lá Chắn Quân Đoàn + Búa Băng + Đao tím :surrender:
Nó còn gợi ý cái giáp gai , cung sét (cái cung tăng tốc độ đánh) với giáp kháng phép . Tuyệt nhiên ko có Warmog :surrender:
Có lẽ cái guide đó build AD Bruiser :doubt:

Đâu nhất thiết cứ tank là phải có ít nhất 1 cái Warmog đâu :rofl: Thường thì tank xuất phát từ 1 trong 3 vị trí Bruiser, Jungler, support. Đối với bruiser solo lane dư giả tiền thì Warmog không thành vấn đề nhưng với jungler và support là 2 đối tượng ít tiền nhất và phải cắm mắt, mua Oracle thì tiền đâu ra mà có được item Warmog cực kỳ xa xỉ?
Nhưng hiếm khi nào Bruiser lên Warmog đầu tiên (thậm chí là chả có ai) mà thường sẽ rush item damage trước (Tam hợp kiếm, Đao tím + Lồng đèn, Huyết kiếm,...) trừ khi support hoặc jungler không tank được như support Janna, Sona,... Jungler là Lee Sin, Noctune,...
Ngay cả mình chơi tank (trừ khi là Dr.Mundo, Olaf dùng skill bằng máu và phụ thuộc vào máu nhiều) còn lại Warmog không có trong danh sách những món mình sử dụng. Biết bao nhiêu item khác rẻ và tốt hơn Warmog chục lần :
-Tim băng giảm AS AoE
-Surelya giúp đồng đội chạy/ truy đuổi nhanh chóng
-Khiên băng slow MS AoE
-Lá chắn liên đoàn cho giáp, kháng phép, damage mỗi thứ chút ít
-Khiên mặt trời Iron Solari hồi máu AoE
-Giáp giả kim hồi mana AoE
-Lá cờ Zeke tăng AS, hút máu, CDR AoE
-Búa băng thêm 1 CC :sogood:
Không những giúp mình mà còn giúp team rất nhiều với Aura có lợi trong khi trang bị Warmog sẽ khiến đối thủ không muốn đánh mình vì máu mình quá dày.
Máu dày để làm gì trong khi không ai thèm đánh mình trước? :sogood:

Ahura
02-10-2012, 17:30
;51349572']Có lần chơi Shen chưa full item mà máu đã 4k7 rồi :gach:
Với Shen thì ko nhất thiết phải càng nhiều máu càng tốt , để tiền mua item dame nữa :D. HP Tầm >4k là ok
Hôm bữa nhìn con Mundo mua 3 cái wamog , máu nó dày quá nên đứa nào cũng thấy. Combat chả thằng nào thèm đụng . Nghĩ tội tội :gach:

cứ trụ mà solo thì team địch ắt tung hết ulti và nó , 4 mạng còn lại với đầy đủ skill + ulti thì dư sức thịt 5 em bên kia đấy nhỉ :D.

alone[VT]
02-10-2012, 17:32
À em đang xét cái guide Shen của lolpro thôi . Skill của Shen cũng phụ thuộc vào máu mà thím !
Hình như máu tăng thì dame tăng theo , và quan trong nhất là Skill Q .Khi mình và đồng đội tấn công mục tiêu bị đánh dấu thí sẽ hồi 1 lượng máu tỉ lệ % với tổng số HP của Shen . Vì vậy , Shen máu nhiều là tốt và Warmog là item cần rush. Tăng 920HP cơ mà . Lên khoảng 4K HP là có thể lo rush item dame hoặc giáp kháng vật lí , kháng phép tuỳ trận rồi :D

PrinceDz
02-10-2012, 17:35
Đâu nhất thiết cứ tank là phải có ít nhất 1 cái Warmog đâu :rofl: Thường thì tank xuất phát từ 1 trong 3 vị trí Bruiser, Jungler, support. Đối với bruiser solo lane dư giả tiền thì Warmog không thành vấn đề nhưng với jungler và support là 2 đối tượng ít tiền nhất và phải cắm mắt, mua Oracle thì tiền đâu ra mà có được item Warmog cực kỳ xa xỉ?
Nhưng hiếm khi nào Bruiser lên Warmog đầu tiên (thậm chí là chả có ai) mà thường sẽ rush item damage trước (Tam hợp kiếm, Đao tím + Lồng đèn, Huyết kiếm,...) trừ khi support hoặc jungler không tank được như support Janna, Sona,... Jungler là Lee Sin, Noctune,...
Ngay cả mình chơi tank (trừ khi là Dr.Mundo, Olaf dùng skill bằng máu và phụ thuộc vào máu nhiều) còn lại Warmog không có trong danh sách những món mình sử dụng. Biết bao nhiêu item khác rẻ và tốt hơn Warmog chục lần :
-Tim băng giảm AS AoE
-Surelya giúp đồng đội chạy/ truy đuổi nhanh chóng
-Khiên băng slow MS AoE
-Lá chắn liên đoàn cho giáp, kháng phép, damage mỗi thứ chút ít
-Khiên mặt trời Iron Solari hồi máu AoE
-Giáp giả kim hồi mana AoE
-Lá cờ Zeke tăng AS, hút máu, CDR AoE
-Búa băng thêm 1 CC :sogood:
Không những giúp mình mà còn giúp team rất nhiều với Aura có lợi trong khi trang bị Warmog sẽ khiến đối thủ không muốn đánh mình vì máu mình quá dày.
Máu dày để làm gì trong khi không ai thèm đánh mình trước? :sogood:
Không đánh cũng phải đánh thím ạ :sogood: Shen là thế mà :gach:

the.last.time
02-10-2012, 17:37
;51349572']Có lần chơi Shen chưa full item mà máu đã 4k7 rồi :gach:

3 cái warmog hơn +3k5 máu cơ à :stick:

PrinceDz
02-10-2012, 17:37
hang[E];51348661']Mấy thím cho hỏi Sion build AP hay AD bá đạo hơn, Guild trên solomid chỉ toàn build AP :surrender:. Dạo này đang khoái AD Sion, Bật R lao vào combat đánh sướng tê tái :adore:, vậy mà lên solomid chỉ thấy AP, còn bảo là AD chỉ dành cho newbies :sosad: ( mà mình newbies thật :pudency:).
Thím lên 2 vô cực kiếm 2 song kiếm đỏ với 1 hk là vào hẳn summoner pool của địch đánh luôn :gach:

alone[VT]
02-10-2012, 17:39
cứ trụ mà solo thì team địch ắt tung hết ulti và nó , 4 mạng còn lại với đầy đủ skill + ulti thì dư sức thịt 5 em bên kia đấy nhỉ :D.

Với gà mờ thì bọn nó sẽ thịt ngay thằng đầu lao vào combat , nhưng với các lão 30 rồi , có kinh nghiệm thì ko đc như thế :adore: , bọn nó sẽ bơ mình và lùng Carry bên mình để 4cus
Có lần e còn đi ngang nhiên giữa combat tụi nó để đè đầu con AD cơ :adore:
Mà bọn nó có đánh mình đâu , chả nhẽ all lên :"*** , đánh tao đi bọn kia" :gach:
Tank hy sinh cao quý vãi,nhận hết cc, ăn càng nhiều ulti càng tốt và an toàn xách ass ra khỏi combat thì là thành công lớn rồi :D

King_Gank
02-10-2012, 18:36
;51351915']À em đang xét cái guide Shen của lolpro thôi . Skill của Shen cũng phụ thuộc vào máu mà thím !
Hình như máu tăng thì dame tăng theo , và quan trong nhất là Skill Q .Khi mình và đồng đội tấn công mục tiêu bị đánh dấu thí sẽ hồi 1 lượng máu tỉ lệ % với tổng số HP của Shen . Vì vậy , Shen máu nhiều là tốt và Warmog là item cần rush. Tăng 920HP cơ mà . Lên khoảng 4K HP là có thể lo rush item dame hoặc giáp kháng vật lí , kháng phép tuỳ trận rồi :D

Đúng là skill Q phụ thuộc vào máu nhưng chỉ khi ai đó đánh trúng mục tiêu có hiệu ứng phóng kiếm. Còn Dr.Mundo như mọi người đều biết là tất cả skill đều phải bỏ máu ra để dùng skill, passive hồi máu theo số máu tối đa.
Olaf thì một lần dùng E mất 136 máu, skill W tăng AD cho Olaf theo 1% máu tối đa nên Olaf không cần lên damage mà chỉ cần lên nhiều máu đã có damage từ skill W rồi.
Còn Shen chỉ duy nhất 1 skill phụ thuộc vào máu của Shen, xét cho cùng cái hồi máu đó chả hơn được bao nhiêu so với 1 cái Huyết Kiếm 20% (AD carry bắn 1 hit khoảng 300 -> 400 damage không crit => 20% hút máu hút được 60 ~ 80 máu/ hit) trong khi đó nếu Shen lên được đến 4K máu thì skill Q hồi được 82 máu cho mỗi hit, chưa kể hiệu ứng chỉ có 3 giây. So với 2 champ trên thì Shen không quá phụ thuộc vào máu đến mức rush Warmog như vậy.

VisionMaster
02-10-2012, 18:47
Đúng là skill Q phụ thuộc vào máu nhưng chỉ khi ai đó đánh trúng mục tiêu có hiệu ứng phóng kiếm. Còn Dr.Mundo như mọi người đều biết là tất cả skill đều phải bỏ máu ra để dùng skill, passive hồi máu theo số máu tối đa.
Olaf thì một lần dùng E mất 136 máu, skill W tăng AD cho Olaf theo 1% máu tối đa nên Olaf không cần lên damage mà chỉ cần lên nhiều máu đã có damage từ skill W rồi.
Còn Shen chỉ duy nhất 1 skill phụ thuộc vào máu của Shen, xét cho cùng cái hồi máu đó chả hơn được bao nhiêu so với 1 cái Huyết Kiếm 20% (AD carry bắn 1 hit khoảng 300 -> 400 damage không crit => 20% hút máu hút được 60 ~ 80 máu/ hit) trong khi đó nếu Shen lên được đến 4K máu thì skill Q hồi được 82 máu cho mỗi hit, chưa kể hiệu ứng chỉ có 3 giây. So với 2 champ trên thì Shen không quá phụ thuộc vào máu đến mức rush Warmog như vậy.

Xin lỗi bạn là nội tại Ki Strike của Shen cũng tăng dam dựa trên max máu nhé :nosebleed:

King_Gank
02-10-2012, 19:06
Xin lỗi bạn là nội tại Ki Strike của Shen cũng tăng dam dựa trên max máu nhé :nosebleed:
Mình thấy cmt của bạn rất hợp cái chữ ký của bạn đấy :beauty:
CÁC CHÚ NÓI CHUYỆN HÀI VÃI CẢ BUỒN CƯỜI
Dựa trên máu tối đa mới kinh nhứ :beauty:

Máu cơ bản của Shen tại lv 18 là 2006 nhé :gach:

alone[VT]
02-10-2012, 21:01
Ki Strike ( nội tại ): mỗi 9 giây, cú
đánh của Shen lại gây thêm 4 +
( 6 x cấp độ) + (10 % máu cộng
thêm ) sát thương phép thuật đồng
thời hồi lại 10/ 20/ 30 nội năng . Mỗi
cú đánh thường của Shen giảm
thời gian hồi Ki Strike đi 1 .5 giây .
Không hiểu câu này luôn :rofl:
Có thể hiểu là Shen gây ra 100dame phép thì thu lại 10HP ko nhỉ ?

alone[VT]
02-10-2012, 21:05
Đọc câu này thì em đã hiểu :">
Heart of Gold: tăng cho Shen
250 máu, tức là thêm 25 sát
thương vào Ki Strike cũng như khả
năng tăng tiền qua mỗi giây, Heart
of Gold là lựa chọn hoàn hảo cho
chúng ta. Thậm chí Philosopher's
Stone cũng có thể được sử dụng
nếu các bạn có thể lên thật nhanh
hai trang bị này.
Như vậy . Máu nội tại của Shen ở cấp độ 18 là 2006 sẽ gây đc 200,6 sát thương ! Vậy lý do gì mà ko lên giáp máu cho Shen :gach:
Tham khảo : http://garena.vn/lol/16-cam-nang-lol/7311-tim-hieu-ve-shen-lua-chon-thu-vi-cho-duong-tren-cua-lmht :lmao:

King_Gank
02-10-2012, 21:13
;51358418']Đọc câu này thì em đã hiểu :">

Như vậy . Máu nội tại của Shen ở cấp độ 18 là 2006 sẽ gây đc 200,6 sát thương ! Vậy lý do gì mà ko lên giáp máu cho Shen :gach:
Tham khảo : http://garena.vn/lol/16-cam-nang-lol/7311-tim-hieu-ve-shen-lua-chon-thu-vi-cho-duong-tren-cua-lmht :lmao:

Trong cái link thím đưa có nhắc đến "Warmog" ko ? :lmao:
Mình không nói là không lên item máu nhiều cho Shen mà chỉ bảo là không nên rush Warmog đầu tiên thôi. Vẫn chưa hiểu ý à? Máu cơ bản của Shen đã rất nhiều rồi nên lên Giáp lửa + AS từ Đao tím hoặc Nỏ sét để đẩy trụ là rất cần thiết.
- Giáp lửa (450 máu)
- Nỏ sét (250 máu)
- Búa băng (700 máu)
- Khiên băng (350 máu)
- Vương miệng Surelya (330 máu)
Tổng cộng là 2080 máu. Cộng với máu cơ bản là ~4k. Build như thế này hữu ích hơn là dồn 2 cái Warmog để lên 4k máu.
- Nỏ sét cho AS push trụ nhanh khỏi bàn, giúp mau chóng kích hoạt Kiếm khí hơn
- Búa băng thêm 1 CC cho team vì Shen ít CC
- Surelya là item ngon - bổ - rẻ mà không thể thiếu của tanker. Tốc độ chạy cho team vét máng :beauty:

alone[VT]
02-10-2012, 21:17
Trong cái link thím đưa có nhắc đến "Warmog" ko ? :lmao:

Thì mình ứng biến chứ thím :shame:
Em cũng nghe vài bác trên này khuyên build Warmog nên thấy cũng chả sao ,nếu mình xanh . Tank mà :D

King_Gank
02-10-2012, 21:56
;51358869']Thì mình ứng biến chứ thím :shame:
Em cũng nghe vài bác trên này khuyên build Warmog nên thấy cũng chả sao ,nếu mình xanh . Tank mà :D

Đang viết dở phải vào game quên bấm Submit Reply :stick: thím cảm phiền đọc lại cmt trên

Với lại guide ở LOL pro là do các player chuyên nghiệp viết chứ đâu phải vô danh như ở Mobafire hay Solomid (trừ một số do anh em TSM tự tay làm). Đây đều là những cái tên nổi tiếng mà ai cũng biết :beauty:
Điển hình :gach:

laithanhha2
02-10-2012, 22:36
;51358418']Đọc câu này thì em đã hiểu :">

Chỗ này hình như bác nhầm, ở lvl 18 Shen có base heath là 2006 nhưng cái damage cộng thêm đó không tính ở cái này mà tính theo lượng máu cộng thêm (rune, mastery, đồ), VD Shen lvl 18 co 4k máu thì lượng damage cộng thêm sẽ là 4 + (4x18) + (4000-2006)/10 = 275.4 cơ

alone[VT]
02-10-2012, 22:54
Chỗ này hình như bác nhầm, ở lvl 18 Shen có base heath là 2006 nhưng cái damage cộng thêm đó không tính ở cái này mà tính theo lượng máu cộng thêm (rune, mastery, đồ), VD Shen lvl 18 co 4k máu thì lượng damage cộng thêm sẽ là 4 + (4x18) + (4000-2006)/10 = 275.4 cơ

Ok thím :*
Bác King_Gank ơi ,e vẫn ko hiểu 1 số chỗ về bản guide của lolpro
VD: http://www.lolpro.com/guides/morgana/138-morgana-build-guide-mid-lane-by-nyjacky
Bài guide này max Q trước rồi E sau !
Nhưng nhiều guide khác cho rằng E trc sẽ giúp sup tốt hơn cho mình và đồng đội , Q lv1 cũng trói đc cho team mình rape rồi !
Và bài guide Shen top laner cũng ko có nhắc đến item Áo choàng lửa dù Shen clear creep rất chậm :chaymau:
http://www.lolpro.com/guides/shen/146-shen-build-guide-top-lane-by-westrice
Chủ yếu thấy build item tăng dame trước , full game mà còn Lá Chắn Quân Đoàn thì cũng hơi khó hiểu . Ko hiểu đây có phải là là cách build chuẩn ko nhỉ ?
Nếu là e thì sẽ là
Giày + 3HP (Cho đúng meta)
Lên Giày thuỷ ngân + Mai rùa + Thắt lưng
Tiếp theo : Giày , Mai rùa , Thắt lưng -> Giáp lửa , rush thêm cái thắt lưng nữa rồi tuỳ tình huống sẽ lên Búa băng hoặc Warmog
Tiếp là Đao tím + Mai rùa -> Khiên Băng
Full sẽ có : Giày , Giáp lửa , Búa băng ( hoặc Warmog , xanh sẽ mua cả 2) , Đao tím , Khiên Băng

King_Gank
03-10-2012, 01:42
;51362190']Ok thím :*
VD: http://www.lolpro.com/guides/morgana/138-morgana-build-guide-mid-lane-by-nyjacky
Nhưng nhiều guide khác cho rằng E trc sẽ giúp sup tốt hơn cho mình và đồng đội , Q lv1 cũng trói đc cho team mình rape rồi !
Và bài guide Shen top laner cũng ko có nhắc đến item Áo choàng lửa dù Shen clear creep rất chậm :chaymau:
Chủ yếu thấy build item tăng dame trước , full game mà còn Lá Chắn Quân Đoàn thì cũng hơi khó hiểu . Ko hiểu đây có phải là là cách build chuẩn ko nhỉ ?
Nếu là e thì sẽ là
Tiếp theo : Giày , Mai rùa , Thắt lưng -> Giáp lửa , rush thêm cái thắt lưng nữa rồi tuỳ tình huống sẽ lên Búa băng hoặc Warmog
Full sẽ có : Giày , Giáp lửa , Búa băng ( hoặc Warmog , xanh sẽ mua cả 2) , Đao tím , Khiên Băng
Cái Lá chắn quân đoàn cũng như bao item cho aura có lợi khác, đối với mình luôn theo quy tắc :
- Một là rush thật sớm
- Hai là nghỉ khỏe khỏi cần lên
(không áp dụng với aura có con số % như Di thư cổ , Lá cờ Zeke , Tim băng)
Thời điểm thích hợp và hữu dụng của item cho aura là trước 25 phút (cũng là lúc kết thúc công việc bám lane farm).
Nhưng mà bruiser hiếm khi dùng Lá chắn quân đoàn, item này thường chỉ dành cho jungle, support-tank do tiền ít không đủ lên các item khác.
Khi đi solo top thím nên thả đợt creep đầu tiên và chờ thêm vài giây để mua thêm 1 bình máu nữa rồi hãy chạy ra lane. Creep về gần trụ ( không sát chân trụ là được) dễ farm và khó bị gank hơn.

haroavatar
03-10-2012, 13:01
Guide để tham khảo, còn tùy vào team bên kia và team mình thế nào nữa thì mới lên đồ.

hiep02043
03-10-2012, 17:59
;51362190']Ok thím :*
Nếu là e thì sẽ là

chỉ là tham khảo thôi mà thím sao cứ đè nặng vấn đề mình phải dập khuôn :sogood:
cứ sáng tạo thử xem biết đâu bạn lại nổi tiếng thì sao :sogood:
mình thì xem cũng nhiều đọc cũng nhiều nhưng ít khi mình dập khuôn :sogood: cứ sáng tạo theo cách của mình :sogood:

alone[VT]
03-10-2012, 18:34
Thì tham khảo nhưng phải hiểu lý do tại sao các pro lại chọn item đó ,thay vì item khác. Từ đó ,phân tích đc nên lên cái nào !
Hôm nay đọc 1 guide của Mobafire cho Shen ,rất chi là bá đạo nhé
Item build Giày Thuỷ Ngân -> Warmog -> Búa Băng -> Thương Atma -> Trượng trường sinh -> Tam Hợp Kiếm
Ghê cmn luôn . HP 4k7 trong khi đó sát thương AP ,AD cũng khá cao :stick:
Build dạng tank AP ngon quá :dreaming:

King_Gank
03-10-2012, 18:39
;51386934']Thì tham khảo nhưng phải hiểu lý do tại sao các pro lại chọn item đó ,thay vì item khác. Từ đó ,phân tích đc nên lên cái nào !
Hôm nay đọc 1 guide của Mobafire cho Shen ,rất chi là bá đạo nhé
Item build Giày Thuỷ Ngân -> Warmog -> Búa Băng -> Thương Atma -> Trượng trường sinh -> Tam Hợp Kiếm
Ghê cmn luôn . HP 4k7 trong khi đó sát thương AP ,AD cũng khá cao :stick:
Build dạng tank AP ngon quá :dreaming:

Lên hết được đống đó thì bao nhiêu là tiền đổ vào rồi?:shame: Với khả năng farm "cực nhanh" của Shen thì... :sogood:
Có ai chơi Shen lên Tam hợp kiểm nhỉ? :sogood:
Guide là một chuyện, tính toán khả năng của mình có hoàn thành nổi số item đó trong vòng 45-50 phút không lại là chuyện khác. :sogood:

alone[VT]
03-10-2012, 18:44
À ,e chỉ nêu lên thế thôi !
Chứ chơi Shen chưa bao giờ quá 17k gold end game :gach:

copvan610
08-10-2012, 20:28
:tính mua cassiopeia, nhưng mà đang phân vân không biết có nên mua rune 3 cho leeshin không nữa, vì vừa lên cấp 20.

Hóng cao nhân :adore:

laithanhha2
08-10-2012, 20:32
:tính mua cassiopeia, nhưng mà đang phân vân không biết có nên mua rune 3 cho leeshin không nữa, vì vừa lên cấp 20.

Hóng cao nhân :adore:

Mua rune đi là vừa bác ạ, có bao nhiêu mua hết luôn cho đỡ suy nghĩ lung tung:shame:
Thực ra dưới lvl 20 vẫn dùng được rune cấp 3 bình thường, họ chỉ không cho mua thôi:nosebleed:

copvan610
08-10-2012, 20:55
Mua rune đi là vừa bác ạ, có bao nhiêu mua hết luôn cho đỡ suy nghĩ lung tung:shame:
Thực ra dưới lvl 20 vẫn dùng được rune cấp 3 bình thường, họ chỉ không cho mua thôi:nosebleed:

con cass giá 6k3, còn bộ rune thì 5k7 nên hơi đắng đo bác ợ :sweat:

tungbeongo
08-10-2012, 21:17
H em có 2 bảng rune: AP thì : đỏ magicpen, vàng giáp, xanh tím AP.
AD thì : đỏ tím AD vàng giáp xanh vừa as vừa mr/lv
Hero thì có lux diana syndra veigar ezreal tris và full champ 450 IP :shame:

H có đc 6k3 thì nên mua con gì ạ, mấy con rẻ mà khỏe 1k3 hay xúc hẳn 1 em 6k3 hay mua bảng rune 3 :(

haroavatar
09-10-2012, 00:15

H có đc 6k3 thì nên mua con gì ạ, mấy con rẻ mà khỏe 1k3 hay xúc hẳn 1 em 6k3 hay mua bảng rune 3 :(

mua 1 trong các con con tank như shen, alistar, malphite, v.v.. rồi mua rune đi. Dẹp mấy con champ 6k3 đi, phí đạn :nosebleed:

King_Gank
09-10-2012, 01:23

Thím phải nói rõ role mà thím chuyên chơi thì mọi người mới tư vấn được chứ :stick:

mua 1 trong các con con tank như shen, alistar, malphite, v.v.. rồi mua rune đi. Dẹp mấy con champ 6k3 đi, phí đạn :nosebleed:

:surrender::surrender::surrender: Em đang thắc mắc là không biết có phải là thím quote nhầm hay là trả lời nhầm không nữa? Người ta bảo là có đủ 2 bảng rune rồi cơ mà. Bây giờ người ta phân vân có nên mua thêm bảng rune trống thứ 3 nữa hoặc mua champ 6k3 thì thím lại vào bảo mua mấy con tank giá rẻ (trong khi chưa biết người ta muốn chơi role gì) rồi đi mua đá rune, rồi lại bảo mua champ 6k3 phí tiền :surrender:

tungbeongo
09-10-2012, 08:02
em chỉ biết ap/ad với sup thôi :stick:

haroavatar
09-10-2012, 08:32
:surrender::surrender::surrender: Em đang thắc mắc là không biết có phải là thím quote nhầm hay là trả lời nhầm không nữa? Người ta bảo là có đủ 2 bảng rune rồi cơ mà. Bây giờ người ta phân vân có nên mua thêm bảng rune trống thứ 3 nữa hoặc mua champ 6k3 thì thím lại vào bảo mua mấy con tank giá rẻ (trong khi chưa biết người ta muốn chơi role gì) rồi đi mua đá rune, rồi lại bảo mua champ 6k3 phí tiền :surrender:

À, mua thêm bảng rune à, thế thì tùy. Tối qua chắc đọc ko kỹ. Nhưng quan điểm của mình vẫn thế, enjoy champ trước đi, chơi để biết skill và cách đọc trận đấu theo role khác chứ ko phải chơi để đổi role sang tank, AD hay sup.

Vẫn còn nhiều con giá rẻ chơi được thì xúc trước. Còn nếu thích thì cứ mua champ 6k3, ai cấm được đâu :chaymau:

Mình bây giờ mới có 1,5 bảng rune, vẫn đánh tốt :nosebleed:

Ahura
09-10-2012, 08:57
Mình tốn gan 30k Ip mua champ , hiện nay vẫn còn 6k5 IP chắc mua thêm con champ nữa :D
Rune thì có mấy cục :sad:.
http://i499.photobucket.com/albums/rr352/Ahurakaka/Untitled-6.png

MrNow
09-10-2012, 09:02
Rune thì em nhét full tier 1, giá rẻ mà không thọt lắm. Có tiền thì chuyển qua tier 3 dần :D...
Đợt này sale Leona với Ezreal giá 140RP các bác à.

110v_ver_2
09-10-2012, 09:42
Mình tốn gan 30k Ip mua champ , hiện nay vẫn còn 6k5 IP chắc mua thêm con champ nữa :D
Rune thì có mấy cục :sad:.
http://i499.photobucket.com/albums/rr352/Ahurakaka/Untitled-6.png

Toàn rune phí tiền, bác mua làm chi :nosebleed:? Tốt nhất là cứ mua trc 9 cục armor rune vàng, với 9 cục MR theo lvl rune xanh da trời í

Ahura
09-10-2012, 09:44
Toàn rune phí tiền, bác mua làm chi :nosebleed:? Tốt nhất là cứ mua trc 9 cục armor rune vàng, với 9 cục MR theo lvl rune xanh da trời í

hồi dau mua mấy cuc tier 2 sau buồn buồn đem ghép nó ra vậy đấy chứ :surrender:

laithanhha2
09-10-2012, 09:53
hồi dau mua mấy cuc tier 2 sau buồn buồn đem ghép nó ra vậy đấy chứ :surrender:

Thế thì phải chấp nhận thôi, mà mua rune tier 1 ghép lên tier 3 rẻ hơn mua thẳng đấy, có điều hên xui:lmao:

Gassu
09-10-2012, 10:20
Sao bao ngày cày cuốc cuối cùng cũng đủ bản rune :sosad:

Mọi người góp ý xem nên bỏ rune vàng + giáp ra thay bằng rune hồi mana k hay để thế lun nhỉ :chaymau: mình chỉ đánh 2 vị trí ap và jun+tank thôi jun mình pick cũng toàn mấy con ap như amumu fid... nên đang phân vân k biết có nên đổi không rồi làm bộ rune riêng cho tank:pudency:

Mình đánh ap đi mid cũng ít khi nào đói mana lắm :chaymau:

110v_ver_2
09-10-2012, 10:35

Mọi người góp ý xem nên bỏ rune vàng + giáp ra thay bằng rune hồi mana k hay để thế lun nhỉ :chaymau: mình chỉ đánh 2 vị trí ap và jun+tank thôi jun mình pick cũng toàn mấy con ap như amumu fid... nên đang phân vân k biết có nên đổi không rồi làm bộ rune riêng cho tank:pudency:

Để rune vàng cộng giáp lại, thay rune xanh bằng rune MR theo lvl thì hơn. AP mid hay jung AP đều ok

King_Gank
09-10-2012, 10:57

Fidd jungle thì gank thế nào nhỉ :chaymau: chạy ra lane rồi hút máu người ta đến chết à? :chaymau:

TaiSaoLaiBanNickToi
09-10-2012, 11:21
Fidd jungle thì gank thế nào nhỉ :chaymau: chạy ra lane rồi hút máu người ta đến chết à? :chaymau:

Núp bụi , R bay vào và quăng cho nó 2 cái CC , hút máu ... FTW . Quan trọng là phải timing chuẩn skill R nếu ko tỷ lệ bị bóp là rất cao . Thường thì con này rất ít khi gank và phải thẩm du trong rừng cho tới khi lên lv 6 thì gank mới đạt hiệu quả cao ( giống như WW )

King_Gank
09-10-2012, 11:38
Núp bụi , R bay vào và quăng cho nó 2 cái CC , hút máu ... FTW . Quan trọng là phải timing chuẩn skill R nếu ko tỷ lệ bị bóp là rất cao . Thường thì con này rất ít khi gank và phải thẩm du trong rừng cho tới khi lên lv 6 thì gank mới đạt hiệu quả cao ( giống như WW )

À lv 6 thì không nói làm gì chứ trước lv6 không có skill nào áp sát hay burst damage thì không tưởng tượng được nó sẽ gank như thế nào :shame: với lại con này cũng máu giấy, yếu ớt thì không khéo bị ăn gạch ngược nữa. :chaymau:

Gassu
09-10-2012, 12:02
À lv 6 thì không nói làm gì chứ trước lv6 không có skill nào áp sát hay burst damage thì không tưởng tượng được nó sẽ gank như thế nào :shame: với lại con này cũng máu giấy, yếu ớt thì không khéo bị ăn gạch ngược nữa. :chaymau:

Lv4 gank tốt nhé :go: với 2 điểm + skill 2 1s của skill 1 + thêm thằng đồng đội là đủ ăn rồi :sogood: fid chỉ ghét mấy con có cc thôi còn lại đầu game chẳng ngán solo con nào với skill 2 hut máu bá đạo đâu :shame:

LeeNhung
09-10-2012, 12:10
Fiddle hút máu thì cả Mundo cũng k có tuổi, hỏi được mấy thằng dám đứng lại solo :D Hút máu Lv4 thì hút xong lại có dame gần ngang ulti đấy :">

the.last.time
09-10-2012, 12:20
Tính mua poppy về tank. Ae cho ý kiến cái. Hỏi thêm cái là ult của con poppy mấy giây nhờ?

King_Gank
09-10-2012, 12:24
Fiddle hút máu thì cả Mundo cũng k có tuổi, hỏi được mấy thằng dám đứng lại solo :D Hút máu Lv4 thì hút xong lại có dame gần ngang ulti đấy :">

Lv4 gank tốt nhé :go: với 2 điểm + skill 2 1s của skill 1 + thêm thằng đồng đội là đủ ăn rồi :sogood: fid chỉ ghét mấy con có cc thôi còn lại đầu game chẳng ngán solo con nào với skill 2 hut máu bá đạo đâu :shame:
Dựa vào cái hút máu mà bảo Fidd vô đối thì phục các bạn. Chả lẽ các bạn không biết Thiêu đốt là kẻ thù lớn nhất của Fidd ? :shame: Hút máu của Fidd là dạng channeling skill thì cần bị nhẹ nhất là silent, nặng hơn nữa thì stun, knock air bone thì shut down liền.

Các champ có khả năng giảm tốc độ hồi máu : Varus, MissFortune và đặc biệt kị nhất là Tristiana với khả năng giảm tốc độ hồi máu lẫn ulti knock back cực xa thì Fidd vừa ulti bay vào đã bị đẩy ngược lại. Chưa kể support đi cùng là Alistar, Janna thì......... :go:

laithanhha2
09-10-2012, 12:41
Tính mua poppy về tank. Ae cho ý kiến cái. Hỏi thêm cái là ult của con poppy mấy giây nhờ?

6/7/8s thì phải bác ạ, Poppy em đánh nghịch thấy burst damage tốt, chưa thử lên full tank bao giờ:nosebleed:

the.last.time
09-10-2012, 18:03
6/7/8s thì phải bác ạ, Poppy em đánh nghịch thấy burst damage tốt, chưa thử lên full tank bao giờ:nosebleed:

tính cho em nó slot tank sub cho shen

gacongtubot
09-10-2012, 22:21
em mới mua Xin Zhao đây mấy thím :gach: cho em hỏi là Xin Zhao lên đồ ntn để sống sót tốt khi solo top (team em có jungler) sẵn cho em hỏi cách lên đồ cho Jax với Olaf luôn :gach:

King_Gank
09-10-2012, 22:56
em mới mua Xin Zhao đây mấy thím :gach: cho em hỏi là Xin Zhao lên đồ ntn để sống sót tốt khi solo top (team em có jungler) sẵn cho em hỏi cách lên đồ cho Jax với Olaf luôn :gach:

Chúc mừng bạn là tuần này XZ ...free :beauty:
Nói về việc lên đồ cho Olaf thì rất dài dòng vì Olaf không có core item nào cả, tất cả những món đồ cho nhiều máu đều phù hợp để mua cho Olaf, mua cái gì thì còn tùy tình huống mà lựa chọn đồ để lên thôi. Nhưng cách mình thường sử dụng nhất là 2 item cộng tiền http://media-copper.cursecdn.com/avatars/thumbnails/21/158/58/58/1032212912.pngĐá hiền triết và http://media-copper.cursecdn.com/avatars/thumbnails/21/186/58/58/1969927569.pngMai rùa sẽ được mua đầu tiên. Sau đó mua 1 cái http://media-copper.cursecdn.com/avatars/thumbnails/21/136/58/58/4564144.pngBúa gỗ, 2 cục http://edge2.mobafire.com/images/item/kindlegem.gif Hỏa ngọc. Nâng cấp Búa gỗ lên http://media-copper.cursecdn.com/avatars/thumbnails/21/126/58/58/147068494.pngBúa băng trước, sau đó nâng cấp Đá hiền triết lên http://media-copper.cursecdn.com/avatars/thumbnails/21/145/58/58/760623603.pngVương miệng Surelya và cục Hỏa ngọc còn lại nâng cấp thành http://edge2.mobafire.com/images/item/zekes-herald.gif Lá cờ Zeke để lấy aura có lợi cho team (aura này là aura tuyệt nhất game đối với mình, cho AD carry tốc độ đánh, hút máu, cho AP carry CDR với cái giá ~2K). Nâng cấp Mai rùa lên Khiên băng Raduin nếu thích vì late game lượng máu của item này cũng không nhiều lắm. Nếu bên kia sát thương chính là AD thì nên nâng cấp còn không thì thay bằng http://edge1.mobafire.com/images/item/force-of-nature.gif Giáp sinh tồn. Item cuối cùng là http://edge2.mobafire.com/images/item/atmas-impaler.gifThương Atma.

110v_ver_2
09-10-2012, 22:58

À mình khuyến khích bạn nên google trước hết, vì google không tính phí.

Thứ 2 là sau khi google, bạn hãy chơi nhiều hơn, rồi bạn sẽ tự có cách lên đồ của bạn, sau đó thì bạn chỉ còn chú ý đến runes và masteries thôi.

Thứ 3 là sao bạn lại :gach:, trả bạn :gach: này.

gacongtubot
10-10-2012, 00:22
À mình khuyến khích bạn nên google trước hết, vì google không tính phí.

Thứ 2 là sau khi google, bạn hãy chơi nhiều hơn, rồi bạn sẽ tự có cách lên đồ của bạn, sau đó thì bạn chỉ còn chú ý đến runes và masteries thôi.

Thứ 3 là sao bạn lại :gach:, trả bạn :gach: này.

em biết google chứ nhưng mà google nó ko sinh động như hỏi trong topic này :nosebleed:

à em :gach: ý là em xin các thím đừng :gach: em khi em pick XZ vì em ko phải là trẻ trâu thích bay vào lấy kill dưới trụ đâu :gach:

King_Gank
10-10-2012, 00:52
em biết google chứ nhưng mà google nó ko sinh động như hỏi trong topic này :nosebleed:

à em :gach: ý là em xin các thím đừng :gach: em khi em pick XZ vì em ko phải là trẻ trâu thích bay vào lấy kill dưới trụ đâu :gach:

Thanks + tín dụng cho mình chưa bạn :gach:

Shjv4
10-10-2012, 00:55

google với từ khóa " tên champ + mobafire " hoặc " tên champ + solomid ", mình toàn xem trên đó :">

hpossible
10-10-2012, 01:02
hôm nọ chơi cùng 1 thằng nó đánh con natalee (có skill hóa báo ấy). con này imba kiểu j ấy :canny: champion bên kia full máu mà nó phi 1 phát chết luôn

LeeNhung
10-10-2012, 01:18
hôm nọ chơi cùng 1 thằng nó đánh con natalee (có skill hóa báo ấy). con này imba kiểu j ấy :canny: champion bên kia full máu mà nó phi 1 phát chết luôn
What the fun? :oh:

King_Gank
10-10-2012, 01:24

Cái mũi lao có tốc độ bay vừa phải, không nhanh lắm nên vẫn còn có thể né được nếu nhanh mắt để ý. Chưa kể nó không thể đi xuyên creep nên bạn hãy đứng sau bầy creep. Nhớ là mũi lao bay càng xa thì sát thương càng lớn nên vào combat sáp lá cà lẫn nhau thì phóng lao khá yếu. Skill này có mana cost khá cao nên nó sẽ không thể spam nhiều được (trừ khi nó chơi kiểu AP Nidalee).

alone[VT]
10-10-2012, 04:30
Thanks + tín dụng cho mình chưa bạn :gach:
Bác Gank là du học sinh :waaaht: :waaaht:

LaiManhTuan
10-10-2012, 12:46
Có bác nào chơi Singed không ? Cho em chút kinh nghiệm :adore: Em đang tập chơi thằng này nhưng khó quá. Suốt ngày bị ăn hành với gạch :gach::gach:

laithanhha2
10-10-2012, 12:50
;51595240']Bác Gank là du học sinh :waaaht: :waaaht:

Nước ta cũng có tín dụng rồi mà bác:shame:

Vai_lua
10-10-2012, 13:03
Các bác chỉ em cách tăng rune cho Lee Sin được không ợ? :adore:

alone[VT]
10-10-2012, 13:09
Nước ta cũng có tín dụng rồi mà bác:shame:

À ,bác ko hiểu đâu , chuyện riêng anh em hay đi du học ấy mà :sogood:

unuchun
10-10-2012, 13:13
AP thì Runes Vàng nên làm HP hay Armor ạ

alone[VT]
10-10-2012, 13:17

Thường thì Armor bạn ạ !

King_Gank
10-10-2012, 14:00

Rune vàng dành cho AP carry đi mid thì đa phần là hồi mana/5s hoặc hồi mana /5 s/ lv. Đi mid thường đối phương cũng là AP nên sẽ không gây damage vật lý thế nên không cần giáp nếu đi mid đâu.

alone[VT]
10-10-2012, 15:19
Rune vàng dành cho AP carry đi mid thì đa phần là hồi mana/5s hoặc hồi mana /5 s/ lv. Đi mid thường đối phương cũng là AP nên sẽ không gây damage vật lý thế nên không cần giáp nếu đi mid đâu.

Champ nào thiếu mana mới phải dùng thôi ,con Lux với bảng Masteris 30 thì chỉ thiếu chút chút lúc đầu . Về mid game thì đã spam skill vô đối rồi :chaymau:

1259
10-10-2012, 16:18
Có bác nào chơi Singed không ? Cho em chút kinh nghiệm :adore: Em đang tập chơi thằng này nhưng khó quá. Suốt ngày bị ăn hành với gạch :gach::gach:

chơi hổ báo, farm nhiệt tình :gach: cẩn thận đừng đẩy cao quá dễ bị gank, nếu đang đẩy cao thì lùi về ăn sói hoặc golem (nhớ hỏi jungler trước), bị rượt thì cứ chạy vì đối phương rượt Singed là bốc sh*t :hungry:
Đến mid và late thì bật ulti đi troll thôi :gach:

King_Gank
10-10-2012, 17:31
;51610500']Champ nào thiếu mana mới phải dùng thôi ,con Lux với bảng Masteris 30 thì chỉ thiếu chút chút lúc đầu . Về mid game thì đã spam skill vô đối rồi :chaymau:

Lux spam skill liên tục với CD thấp không thiếu mana à ? Nhớ là có thím nào chơi cả phép bổ trợ bơm mana cho Lux nữa mà :lmao:

alone[VT]
10-10-2012, 18:04
Lux spam skill liên tục với CD thấp không thiếu mana à ? Nhớ là có thím nào chơi cả phép bổ trợ bơm mana cho Lux nữa mà :lmao:

Đấy là early game mà thím . Về late ,đảm bảo ko bao giờ thiếu mana với Lux -_-
Spam mỏi tay luôn :dreaming: