PDA

View Full Version : [Ăn cướp] Viettel âm thầm trừ âm tiền của thuê bao 3G

....
06-08-2012, 22:59
Mình lập thớt này để bày tỏ nỗi bức xúc, đồng thời cảnh báo đến các bác sài 3g của thằng Vịt teo này. :canny:

Tháng trước mình có đang ký sài gói mimax, sau đó sang tháng 8 mình chưa kịp nạp tiền và cũng ko hề biết nó gia hạn đầu tháng (mạng khác tính 30 ngày kể từ ngày đăng ký)
Hôm mùng 3 mình ko truy cập đc mạng nữa, kiểm tra tài khoản thì thấy bị âm 43k :ops:
Mình nghĩ là nó tự động gia hạn 3G và gọi mimax , sau đó mình nạp 50k vào.
Lúc này tài khoản còn 7k, mình cắm sử dụng 3G tiếp thì nó ko trừ vào gói mimax và trừ trực tiếp vào tài khoản, sài 1 lúc là ko vào đc vì hết tiền

Sau đó mình gọi lên tổng đài thì mới té ngửa ra là nó ko hề gia hạn mimax cho mình, mà nó đã hủy mimax từ đầu tháng. Mình hỏi nó thế tại sao tk của mình lại âm tiền thì nó mới kiểm tra và thông báo là: (tóm tắt)
Viettel sẽ tự động trừ âm tiền khi tk của bạn vẫn còn tiền trước khi kết nối.
Mình lúc đó thực sự rất ức chế, và hỏi nó là điều khoản này ở đâu, chỗ nào? thì nó ko trả lời được, sau đó hẹn mình trả lời sau.

Sang ngày hôm sau thì nói gọi và thông báo là: "Trường hợp của bạn muốn sử dụng 3g thì nạp tiền và đăng ký lại." cái :brick:!@#$%^ nhà nó, mình ức chế, hỏi nó là thế tại sao trừ âm tiền oan của khách mà không giải quyết và trả lại.
Nó bảo là Không thể giải quyết trường hợp này và không thể trả lại số tiền đã trừ âm.

Mình rất ức chế, tuy số tiền ko lớn nhưng cảm giác biết mình bị ăn cắp mà không làm gì đc. Trong khi đó vietel ko nhận đây là lỗi kỹ thuật, nhân viên còn nói là có điều khoản trừ âm tiền, mà đổ lỗi cho khách hàng đã sử dụng quá dung lượng, rõ ràng là vừa ăn cắp vừa la làng. Không thể chấp nhận được.:brick:

- VD khách hàng chỉ còn 6k, tại sao khi sử dụng hết dung lượng của 6k lại ko ngắt kết nối và thông báo. Mà lại âm thầm trừ âm tiền của khách hàng.:amazed: chẳng lẽ dùng đc 1 lúc lại lôi ra bấm kiểm tra còn nhiêu tiền :surrender:

- Bình thường khi gọi điện cho ai đó, nếu tài khoản hết tiền sẽ tự động ngắt cuộc gọi và thông báo nạp thêm tiền, vậy tại sao khi sự dụng data 3G lại không làm thế ( hay ko thể làm thế):badsmell:

- Giả sử mình dùng bị âm lên đến tiền triệu và không thể vứt sim vì số đã dùng lâu, số đẹp hoặc số làm ăn, thì không hiểu viettel sẽ giải quyết ntn.:brick:

Thực sự mình rất chán thằng vietel này vì cái cách trừ tiền bá đạo của nó, dính nhiều phốt rồi, dạo trước thì bị âm tiền vì nó cố tình gia hạn gói cước trong khi tk của mình 0 đồng, mà gói cước lại tính theo tháng chứ ko tính đủ 30 ngày như mạng khác, bác nào mà đăng ký hôm 28-29 thì sang mùng 1 nó sẽ gia hạn tiếp, đăng ký 3G cũng tính cước 10k (mạng khác không tính), ứng tiền thì chỉ đc vào tk phụ nên không thể gọi cho ngoại mạng, muốn chuyển sang mobi mà bạn bè người thân ai cũng sài viettel. :tire:

decode_ma_cung_bi_ban
06-08-2012, 23:04
Mẹ nó, cái gì nó chả tính tiền, vớ vẩn vãi ra, trước sim sv dk sms100 mất 3k bây giờ nó giảm xuống còn 2k5 nhưng nó lại tính mẹ nó 100 nhắn tin đăng kí rồi lại 100 để hủy gia hạn. Tổng cộng là 2k7, thế thì giảm cái éo gì ko biết nữa, để nguyên 3k cho nó vuông, đỡ phải nhắn tin nhiều lần. Vãi theo

livetolove23
06-08-2012, 23:07
Trước h xài viettel vẫn thế, k riêng j 3 g mà các dv khác cũng thế, 7 năm, riết rồi quen

thienlongtrang
06-08-2012, 23:09
7-8 năm dùng điện thoại mà chưa dùng VT bao h, dù chỉ là sim rác :-s

Milo58
06-08-2012, 23:17
Chả hiểu gì cả, MiMax có tính cước theo dung lượng đâu. Hết 500MB free thì bị bóp tốc độ.
Đầu tháng nó sẽ trừ cước sử dụng 3G của mình, cái này đúng rồi còn gì. Ko biết bình thường bao nhiêu, còn sim sv mình dùng là 30k.
Có đợt mấy tháng mình ko thèm nạp tiền luôn, tài khoản âm 96000đ :D
Mình nhớ âm quá 30k là ko vào đc 3G
Nó tự huỷ gói đăng kí Mimax của khách thì cũng lạ thật :ops:

....
06-08-2012, 23:20
^ nó mới áp dụng hình thức hủy gói cước nếu tiền trong tk ko đủ, sau đó nó sẽ trừ trực tiếp vào số dư tk :nosebleed:
Vấn để ở chỗ trừ hết số dư rồi mà vẫn tiếp trừ âm tiền :gach:

Milo58
06-08-2012, 23:22
^ nó mới áp dụng hình thức hủy gói cước nếu tiền trong tk ko đủ, sau đó nó sẽ trừ trực tiếp vào số dư tk :nosebleed:

Àh ra thế :pudency:

hansuchien
06-08-2012, 23:23
mới đổi quy định rồi
m ko đủ tiền đk tiếp nó chuyển sang gói tính theo kb,ko thuê bao
có thấy bị trừ đồng nào đâu. có sms thông báo của vt nhé

....
06-08-2012, 23:24
mới đổi quy định rồi
m ko đủ tiền đk tiếp nó chuyển sang gói tính theo kb,ko thuê bao
có thấy bị trừ đồng nào đâu. có sms thông báo của vt nhé

Vấn để ở chỗ trừ hết số dư rồi mà vẫn tiếp trừ âm tiền :gach:
- VD khách hàng chỉ còn 6k, tại sao khi sử dụng hết dung lượng của 6k lại ko ngắt kết nối và thông báo. Mà lại âm thầm trừ âm tiền của khách hàng. chẳng lẽ dùng đc 1 lúc lại lôi ra bấm kiểm tra còn nhiêu tiền

- Bình thường khi gọi điện cho ai đó, nếu tài khoản hết tiền sẽ tự động ngắt cuộc gọi và thông báo nạp thêm tiền, vậy tại sao khi sự dụng data 3G lại không làm thế ( hay ko thể làm thế)

VitChongCuaBaNgoai
06-08-2012, 23:26
Chủ thớt ăn ở thất đức sao rồi :shame:

boy93
06-08-2012, 23:26
Viettel nó bẩn tính lắm, toàn tính kiểu quái vật thôi :hehe:

4ever1lov3
06-08-2012, 23:36
hơ. mình cũng mimax. tháng trước còn 15k trong tk nó trừ 30k thành âm 15k. vẫn dùng bt. nhưng chỉ đến tầm ngày 20 thì ko vào mạng đc nữa (đéo hiểu mimax mà cũng mất mạng giữa tháng :gach: nhưng mình đoán là nợ nó 15k đến ngày 20 nó mới phát hiện ra thì nó cắt ko biết có phải ko). nhưng mình ít số đen hơn thớt là bởi vì sang đầu tháng này mình nạp tiền vào thì nó trừ 15k mình nợ và 30k mimax tháng này. và mình tiếp tục có mạng dùng. vậy là mình ko mất tiền. chỉ bị lỗ tầm 10 ngày cuối tháng trước có trả tiền mà ko đc dùng mạng thôi!

nambeo1234
06-08-2012, 23:47
Tóm lại là thế này:

Tháng trước chủ thớt có 7k, sang đầu tháng Viettel -50k tiền mimax => -43k.
Chủ thớt nạp thêm 50k vào thì bọn Viettel nó đã hủy gói mimax và đòi nộp thêm tiền để đăng kí lại gói mimax :ops:

Ăn dày vãi chưởng :gach:

always2mile
06-08-2012, 23:49
tui dùng mimax viettel đến cuoi thang không đủ tiền nó trừ âm 20k ra hạn dùng thêm đc 3 ngày thj ko vao đc nữa!đi nap tiền 50k.taj khoản chjnh luk nay còn 30k!dùng sang ngày 4 taj khoàn bay đi đâu mất 20k nữa!ngày 5 trở đj luk này mới vào mạng ko bj trừ tjền gốc nữa.tuj bj trừ vô lý như thớt ko dướj 5 lần ruj:(

pandateo2
06-08-2012, 23:58
còn cái vụ tự hủy gói cước nữa à :((

phuocmaster
06-08-2012, 23:58
xài viettel thì hãy ghi nhớ câu này

Viettel - hãy nói theo cách của bạn
và tính tiền theo cách của chúng tôi :sogood:

mr HUAN
07-08-2012, 00:00
làm cái sim dcom sinh viên free 500mb 4 năm liền, tài khỏan luôn lớn hơn 0 đồng nhé

HINCODON1
07-08-2012, 00:02
-tiện cho mình hỏi dùng usb 3g thì usb của vietel lắp sim viettel vào mới dùng đc hay lắp sim mạng khác cũng đc,mà tốc độ usb 3g bao nhiêu thì gọi là nhanh
-bọn viettel trừ tiền bố láo,muốn chuyển sang mạng khác mà chưa biết chọn mạng nào đây

....
07-08-2012, 00:11
-tiện cho mình hỏi dùng usb 3g thì usb của vietel lắp sim viettel vào mới dùng đc hay lắp sim mạng khác cũng đc,mà tốc độ usb 3g bao nhiêu thì gọi là nhanh
-bọn viettel trừ tiền bố láo,muốn chuyển sang mạng khác mà chưa biết chọn mạng nào đây

Lắp sim mạng khác thì d-com phải được up fw khác, tùy loại mới hack được.
Tốc độ max 7.2 là 900KB/s, nhưng sài được tầm 500~600 là ngon rồi
- Chuyển sang mobi dùng đi bạn

lap123101997
07-08-2012, 00:21
Hồi đó bị mất oan 15k :nosebleed:. Chán quá qua xài VINA sử dụng gói 3g MAX xài phê đến tột đỉnh :dreaming:

....
07-08-2012, 10:31
còn cái vụ tự hủy gói cước nữa à :((
Vụ này mới bác ạ :sogood:

VOZ79
07-08-2012, 11:02

Bác phải lắp sim viettel vào thì bên đó mới cam kết tốc độ và hỗ trợ cho bạn nhé

VOZ79
07-08-2012, 11:08
Mình lập thớt này để bày tỏ nỗi bức xúc, đồng thời cảnh báo đến các bác sài 3g của thằng Vịt teo này. :canny:

Tháng trước mình có đang ký sài gói mimax, sau đó sang tháng 8 mình chưa kịp nạp tiền và cũng ko hề biết nó gia hạn đầu tháng (mạng khác tính 30 ngày kể từ ngày đăng ký)
Hôm mùng 3 mình ko truy cập đc mạng nữa, kiểm tra tài khoản thì thấy bị âm 43k :ops:
Lúc này tài khoản còn 7k, mình cắm sử dụng 3G tiếp thì nó ko trừ vào gói mimax và trừ trực tiếp vào tài khoản, sài 1 lúc là ko vào đc vì hết tiền

Sau đó mình gọi lên tổng đài thì mới té ngửa ra là nó ko hề gia hạn mimax cho mình, mà nó đã hủy mimax từ đầu tháng. Mình hỏi nó thế tại sao tk của mình lại âm tiền thì nó mới kiểm tra và thông báo là: (tóm tắt)
Mình lúc đó thực sự rất ức chế, và hỏi nó là điều khoản này ở đâu, chỗ nào? thì nó ko trả lời được, sau đó hẹn mình trả lời sau.

Sang ngày hôm sau thì nói gọi và thông báo là: "Trường hợp của bạn muốn sử dụng 3g thì nạp tiền và đăng ký lại." cái :brick:!@#$%^ nhà nó, mình ức chế, hỏi nó là thế tại sao trừ âm tiền oan của khách mà không giải quyết và trả lại.
Nó bảo là Không thể giải quyết trường hợp này và không thể trả lại số tiền đã trừ âm.

Mình rất ức chế, tuy số tiền ko lớn nhưng cảm giác biết mình bị ăn cắp mà không làm gì đc. Trong khi đó vietel ko nhận đây là lỗi kỹ thuật, nhân viên còn nói là có điều khoản trừ âm tiền, mà đổ lỗi cho khách hàng đã sử dụng quá dung lượng, rõ ràng là vừa ăn cắp vừa la làng. Không thể chấp nhận được.:brick:

- VD khách hàng chỉ còn 6k, tại sao khi sử dụng hết dung lượng của 6k lại ko ngắt kết nối và thông báo. Mà lại âm thầm trừ âm tiền của khách hàng.:amazed: chẳng lẽ dùng đc 1 lúc lại lôi ra bấm kiểm tra còn nhiêu tiền :surrender:

- Bình thường khi gọi điện cho ai đó, nếu tài khoản hết tiền sẽ tự động ngắt cuộc gọi và thông báo nạp thêm tiền, vậy tại sao khi sự dụng data 3G lại không làm thế ( hay ko thể làm thế):badsmell:

- Giả sử mình dùng bị âm lên đến tiền triệu và không thể vứt sim vì số đã dùng lâu, số đẹp hoặc số làm ăn, thì không hiểu viettel sẽ giải quyết ntn.:brick:

Thực sự mình rất chán thằng vietel này vì cái cách trừ tiền bá đạo của nó, dính nhiều phốt rồi, dạo trước thì bị âm tiền vì nó cố tình gia hạn gói cước trong khi tk của mình 0 đồng, mà gói cước lại tính theo tháng chứ ko tính đủ 30 ngày như mạng khác, bác nào mà đăng ký hôm 28-29 thì sang mùng 1 nó sẽ gia hạn tiếp, đăng ký 3G cũng tính cước 10k (mạng khác không tính), ứng tiền thì chỉ đc vào tk phụ nên không thể gọi cho ngoại mạng, muốn chuyển sang mobi mà bạn bè người thân ai cũng sài viettel. :tire:

Chào bạn, Mình viettel nằm vùng đây bạn ơi. Có thể bạn nhầm lẫn j ko biết, tuy nhiên theo công văn mới nhất là bắt đầu từ mùng 1.8 là viettel ko trừ âm tiền cho KH dùng mimax, nếu tk gốc nhỏ hơn 10k... để kiểm tra chính xấc bác pm cho em cái số cảu bác và mã cá nhân em sẽ kiểm tra chi tiết và sẽ giải trình cho bác hiểu nhé...

maybach_GL
07-08-2012, 11:15
hồi h toàn xài Mobi, cuối tháng cước 3G đều có tn báo đàng hoàng :chaymau:

//bữa nay vina có gói 3G 70k/tháng bao dung lượng ngon vãi :dreaming:

heroes1412
07-08-2012, 11:22
MÌnh mua 1 cái sim rác, đăng ký mimax hết tk gốc, sag tháng xài thì nó trừ tk KM, hết TK KM nó tự ngắt mà? Sao âm tiền dc nhỉ????

Mình dùng dcom ms190s

CuongGirlSHT
07-08-2012, 11:23
Dào, Vtel nó vậy trc giờ rồi, là quy định của nó rồi, có chi mà xoắn?

sbdt06100
07-08-2012, 11:32
Vote xài Mobi đk gói MIU xài thả ga:ah:

ThucNuBietPk
07-08-2012, 11:37
Có bác nào VT nằm vùng thì giải thích nốt em vụ này. Hôm ấy em 1 tay cầm máy em, 1 tay cầm máy ông anh nhá qua nghe nhạc chờ thì máy em ko có tín hiệu còn nghe trên đt ông anh thì nhạc chờ lạ hoắc, không có người nhấc máy, đến lần thứ 4 thì có ông nào đấy nhấc máy chửi chán chê sao gọi vào số ông ý hoài. Toát mồ hôi, gọi lên tổng đài ý kiến thì VT chối bay chối biến "không hề chuyển cuộc gọi",...bla...bla..... Kiếm tra trên máy ông anh thì gọi đúng số, với cả số lưu trên máy bt vẫn gọi ngon lành sai thế quái nào đc .Em ức chế VT nhiều vụ, cơ mà sim dùng đc gần 4 năm + bạn bè dùng VT hết, không nỡ đổi mặc dù cả nhà em dùng vina (ông anh em làm ở VNPT). Sau vụ ấy giọt nước tràn ly, đổi luôn sang vina, cơ mà mỗi lần nhắc đến VT em vẫn còn bức xúc lắm lắm ý :-<

VOZ79
07-08-2012, 11:39
Có bác nào VT nằm vùng thì giải thích nốt em vụ này. Hôm ấy em 1 tay cầm máy em, 1 tay cầm máy ông anh nhá qua nghe nhạc chờ thì máy em ko có tín hiệu còn nghe trên đt ông anh thì nhạc chờ lạ hoắc, không có người nhấc máy, đến lần thứ 4 thì có ông nào đấy nhấc máy chửi chán chê sao gọi vào số ông ý hoài. Toát mồ hôi, gọi lên tổng đài ý kiến thì VT chối bay chối biến "không hề chuyển cuộc gọi",...bla...bla..... Kiếm tra trên máy ông anh thì gọi đúng số, với cả số lưu trên máy bt vẫn gọi ngon lành sai thế quái nào đc .Em ức chế VT nhiều vụ, cơ mà sim dùng đc gần 4 năm + bạn bè dùng VT hết, không nỡ đổi mặc dù cả nhà em dùng vina (ông anh em làm ở VNPT). Sau vụ ấy giọt nước tràn ly, đổi luôn sang vina, cơ mà mỗi lần nhắc đến VT em vẫn còn bức xúc lắm lắm ý :-<

Bác kiểm tra lại số đi xem bám có đúng không( em vt nằm vùng)

ThucNuBietPk
07-08-2012, 11:48
Bác kiểm tra lại số đi xem bám có đúng không( em vt nằm vùng)

em thề vs bác là số đúng. Vì em tự tay bấm số, hiện ra trên màn hình cũng là tên em. Lúc đó ông anh em cũng đang ngồi cạnh, bảo lưu tên em như thế. Lần đầu ko thấy tín hiệu mà nghe nhạc chờ lạ nên em bấm đủ kiểu khác nhau, từ tự bấm đến lấy từ danh bạ gọi. Sau khi bị chửi em hoảng quá còn lôi nhật ký cuộc gọi ra kiểm tra đi kiểm tra lại. :sosad:. Em vốn chả phải đứa thù dai, chả thù VT làm gì, cơ mà cái ông bị làm phiền kia dữ quá nên sau khi bị chửi em hoảng mất 2 ngày :sweat::sweat: nghe xong câu trả lời của tổng đài ko thỏa đáng nữa nên em mới ức chế :canny::canny:

pokemonvn
07-08-2012, 11:48
Của mình còn ít tiền không đủ mimax VT có gửi tin nhắn về là tài khoản còn ít tiền không trừ tiền thuê bao mimax và hủy dịch vụ này , thuế bao chuyển về gói mặc đinh, nếu muốn tiếp tục sử dụng thì đăng kí lại. Bác chủ thớt không có tin nhắn thông báo à

VOZ79
07-08-2012, 11:52
@ ThucNuBietPk: có thể do lẫn sóng... cái đó chắc thỉnh thoảng lắm mới bị thôi phải không bác... he he he...
@ pokemonvn : bac ơi, có thể chủ thớt bị trừ tiền khác chứ chưa chắc đã là mimax đâu nhé... cái này phải để kiểm tra rõ lại mới biết bác ak

ThucNuBietPk
07-08-2012, 12:38
@ ThucNuBietPk: có thể do lẫn sóng... cái đó chắc thỉnh thoảng lắm mới bị thôi phải không bác... he he he...
@ pokemonvn : bac ơi, có thể chủ thớt bị trừ tiền khác chứ chưa chắc đã là mimax đâu nhé... cái này phải để kiểm tra rõ lại mới biết bác ak

thà mà tổng đài ng ta bảo vs em như bác thì em đã ko ức chế (mặc dù lẫn số lượng lớn kiểu này thì em ứ tin lắm), nhưng mà đằng này ng ta cứ quy hết lỗi lên em mặc dù em đã giải thích rõ như trên (làm như em có vấn đề về đọc hiểu chữ số ấy) nên em mới ức >"<.
Cơ mà dù sao thì giờ em cũng chuyển mạng rồi, xí xóa cho cái chị trực tổng đài hôm đó :-<

hicacban
07-08-2012, 12:40
viettel hình như có chính sách mới hay sao ý, các bác cứ thử mà xem
em dùng điệnt thoại
vào mạng 1 phát là nó trừ 3k, sau đó thoát mạng 1 lúc thì nó hồi lại tài khoản :D

UlquiorraQ
07-08-2012, 12:50
Mình cũng ngán bọn viettel lắm,cứ đầu tháng mà chưa kịp tắt Mimax là y như rằng mất 30k,thành ra luôn phải đặt cái lịch 29-30 tắt 3G,ko thì sáng ra là bm:gach::gach:. Còn cái vị của bạn chủ thớt thì vứt sim cmnd,dùng mạng khác. Bạn bè,bố mẹ mình đều dùng viettel,nên mình bỏ cũng tốn lắm:chaymau:

alone.[VT]
07-08-2012, 12:59
Tháng này em đăng kí mất 20 k thôi :chaymau:

alone.[VT]
07-08-2012, 13:01
viettel hình như có chính sách mới hay sao ý, các bác cứ thử mà xem
em dùng điệnt thoại
vào mạng 1 phát là nó trừ 3k, sau đó thoát mạng 1 lúc thì nó hồi lại tài khoản :D

Trừ 2k bác ợ . Nó như kiểu trả tiền trc mới đc dùng ý . Dùng ko hết thì nó trả lại . Thuê bao trả trước mà :lmao:

Y.u
07-08-2012, 13:17

Mu không vào được nên lên đây than thở hả ku :gach:, thà mua 2Gb dùng còn sướng hơn dùng cái Mimax này.

RJLinh
07-08-2012, 13:39
:sosad:
Em cũng ức chế lắm :sosad:
Nhiều khi bị mất tiền chả biết vì sao lại mất, trong khi chả dùng gì nhiều :sosad::sosad: :sosad:

EmYeuNuocNhat
07-08-2012, 13:42
3g thím dùng trên đt à :D em dùng trên đt xong toàn tắt luôn đi, k biết nó có trừ k nhỉ

Archon
07-08-2012, 13:42
Cái bọn viettel này chó lắm, em đăng ký MCTD thì nó chưa dùng hết 120k nó đã bóp băng thông rồi, tháng nào cũng mất oan 10-20k cho cái speed 68kb/s mà theo như trên web nói thì 2GB mới bóp mà em dùng ~ 1,3 GB nó đã bóp cho lòi dái rồi :ah:

....
07-08-2012, 14:42
Chào bạn, Mình viettel nằm vùng đây bạn ơi. Có thể bạn nhầm lẫn j ko biết, tuy nhiên theo công văn mới nhất là bắt đầu từ mùng 1.8 là viettel ko trừ âm tiền cho KH dùng mimax, nếu tk gốc nhỏ hơn 10k... để kiểm tra chính xấc bác pm cho em cái số cảu bác và mã cá nhân em sẽ kiểm tra chi tiết và sẽ giải trình cho bác hiểu nhé...

Vâng, thì viettel cũng có giải thích là ko gia hạn âm gói mimax, mà đã tự hủy đầu tháng.

Vấn đề là sau khi hủy em vẫn còn số dư tài khoản, vẫn kết nối đc 3g nhưng khi hết số dư viettel ko ngắt kết nối mà tiếp tục cho em sử dụng và trừ âm tiền mà em ko hề biết
VD em có 6k thì cho em sài hết 6k thôi chứ, tại sao hết 6k vẫn cho em sài tiếp và trừ âm đến tận 43k. Như kiểu âm thầm cho khách hàng vay nợ mà ko biết ấy.

- VD khách hàng chỉ còn 6k, tại sao khi sử dụng hết dung lượng của 6k lại ko ngắt kết nối và thông báo. Mà lại âm thầm trừ âm tiền của khách hàng. chẳng lẽ dùng đc 1 lúc lại lôi ra bấm kiểm tra còn nhiêu tiền
- Bình thường khi gọi điện cho ai đó, nếu tài khoản hết tiền sẽ tự động ngắt cuộc gọi và thông báo nạp thêm tiền, vậy tại sao khi sự dụng data 3G lại không làm thế ( hay ko thể làm thế, hoặc cố tình)
- Giả sử mình dùng bị âm lên đến tiền triệu và không thể vứt sim vì số đã dùng lâu, số đẹp hoặc số làm ăn, thì không hiểu viettel sẽ giải quyết ntn.

Hiện tại thì em buộc phải nạp thêm tiền để đăng ký tiếp tục sử dụng
Đã pm và chờ phản hồi của bác, thanks !

VOZ79
07-08-2012, 14:44
Tốt nhất bạn gửi cho mình cái số điện thoại và mã cá nhân, em check trên hệ thống luôn cho bác... chứ nói thế e cũng khó giải thích lắm bác ak

clone.of.vn02634915
07-08-2012, 14:55
em cũng viettel :D
đầu tháng đk 3g, khoảng 23h30 thì hủy 3g
Trước giờ toàn bị âm tiền vì vụ này, cứ tốt nhất khi nào xài thì lại đk. Cơ bản là nhà em có wifi nên ít dùng 3g :D

phantomk9
07-08-2012, 15:14
xài dcom 3g VT ức chế quá, e xài trọn gói 120k/tháng chưa hết 2GB đầu đã bóp băng thông. Ko bít dcom của vina hay mobi có bị bóp băng thông không nhỉ?? :sosad:

chippychub
07-08-2012, 15:17
hèn gì em mới đăng kí mà xài mấy ngày hết 3g rùi còn bị trừ âm tiền :((

vanquyenktb
07-08-2012, 16:19
mình cũng bị trừ âm tiền nhưng nạp lại dùng ok, có cần đk lại đâu, gói cước nó ghi rõ là tự gia hạn mà

....
10-08-2012, 20:56
Trường hợp này bạn bị trừ âm tiền là do: bạn có phiên truy cập kéo dài từ lúc 10:05:34 ngày 03.08 đến 13:53:27 ngày 04.08 mới ngắt kết nối. Trong khoảng thời gian này bạn tiến hành hủy Mimax. Do bạn vẫn giữ phiên kết nối nên dẫn đến sau khi kết thúc truy cập thì toàn bộ phiên không còn mã giá Mimax nữa. Không được miễn phí. Tính phí theo gói cước Mi0. Như vậy bạn bị trừ âm tiền là đúng. Hệ thống sẽ nhận diện sau khi kết thúc phiên truy cập. Nếu mà mã Mimax sẽ miễn phí, nếu là mã khác sẽ tính phí theo mã đã có.

Và chốt lại nhé: bạn có phiên truy cập GPRS kéo dài từ ngày 03/08 đến 04/08 qua thời điểm hủy MIMax (8/4/2012 13:44:12) => Bị tính tiền cả phiên truy cập là 209638130 byte => Trừ tài khoản KM 8.127đ và tài khoản gốc 43.055đ

Nếu có j thắc mắc cứ hỏi mình nha... Hiện tại mình đã kiểm tra kỹ cho bạn rồi.
Tại sao khi hệ thống tự hủy mimax lại ko ngắt kết nối. Ai mà biết hệ thống hủy lúc nào và cũng chẳng có thông bao gì cả.
Đây rõ ràng là bug, là lỗi của viettel, mà lại còn bảo trừ âm tiền là đúng à.
Nếu như bạn nói thì phiên truy cập của mình phải được hủy trước khi hệ thống hủy mimax chứ, hoặc phải tính cước vào mã mimax tính vào thời điểm kết nối chứ.
Dùng mobi và vina ko bao giờ có trường hợp này cả. Hoặc là tự ngắt kết nối, hoặc là ko mất phí.

Ví dụ nhé: Có quán net miễn phí từ 7h-9h, bác vào lúc 8h mà ngồi quên mất là đã 9h15, thằng chủ quan net không lẽ đòi tiền 2h15" à, cùng lắm là tính 15" quá giờ thôi chứ, đằng này cũng ko thông báo cho khách khi hết giờ free. Thế có phải là bẫy khách không?

Bạn bảo là Hệ thống sẽ nhận diện sau khi kết thúc phiên truy cập. Nếu mà mã Mimax sẽ miễn phí, nếu là mã khác sẽ tính phí theo mã đã có.
Theo mình đó là 1 lỗi quá bất cập, nên nhận diện mã khi bắt đầu truy cập mới đúng chứ, hết phiên truy cập phải tính vào thời điểm bắt đầu của phiên đó chứ.

Mình hỏi nhé, giả sử phiên truy cập đó lên đến hàng GB, tiền triệu, vậy hỏi bạn có hãng viễn thông nào trừ âm đến tiền triệu không, lỗi do ai?

Vẫn ko nhận mình là sai mà vẫn đổ cho khách hàng được:sogood:

btw: lần sau sẽ làm 1 cái sim rác rồi cho âm khoảng chục triệu xem viettel giải quyết ntn, hay gửi lên báo có khi lại có nhuận bút :beauty:

....
10-08-2012, 21:07
Còn 1 ví dụ khác chẳng nói đâu xa, viettel tường có khuyễn mãi đăng ký 5k đc 30 phút gọi miễn phí đến 17h cùng ngày.
Tại sao mình gọi quá giờ từ 4h35 đến 5h5 vietel vẫn trừ rất chuẩn, không trừ phí cả phiên 30 phút, mà chỉ trừ cước 5p tính từ lúc mình bị hủy free lúc 17h. Mà có trừ cũng chả trừ âm tiền
Vậy thì tại sao data lại ko làm thế?

mrzingz
10-08-2012, 21:09
mình xài hơn chục sim rồi, mua sim trắng về mua đầu số rồi xài 3g tẹt ga, 70k xài 2-3 tháng :byebye:

h1tm4n
10-08-2012, 21:14
bữa cũng bị trừ mấy chục vì vụ đăng ký gói 3G :sosad: tức ói máu mà k biết nói ai

dieukonoi
13-08-2012, 09:39
Tại sao khi hệ thống tự hủy mimax lại ko ngắt kết nối. Ai mà biết hệ thống hủy lúc nào và cũng chẳng có thông bao gì cả.
Nếu như bạn nói thì phiên truy cập của mình phải được hủy trước khi hệ thống hủy mimax chứ, hoặc phải tính cước vào mã mimax tính vào thời điểm kết nối chứ.
Dùng mobi và vina ko bao giờ có trường hợp này cả. Hoặc là tự ngắt kết nối, hoặc là ko mất phí.

Ví dụ nhé: Có quán net miễn phí từ 7h-9h, bác vào lúc 8h mà ngồi quên mất là đã 9h15, thằng chủ quan net không lẽ đòi tiền 2h15" à, cùng lắm là tính 15" quá giờ thôi chứ, đằng này cũng ko thông báo cho khách khi hết giờ free. Thế có phải là bẫy khách không?

Bạn bảo là
Theo mình đó là 1 lỗi quá bất cập, nên nhận diện mã khi bắt đầu truy cập mới đúng chứ, hết phiên truy cập phải tính vào thời điểm bắt đầu của phiên đó chứ.

Mình hỏi nhé, giả sử phiên truy cập đó lên đến hàng GB, tiền triệu, vậy hỏi bạn có hãng viễn thông nào trừ âm đến tiền triệu không, lỗi do ai?

btw: lần sau sẽ làm 1 cái sim rác rồi cho âm khoảng chục triệu xem viettel giải quyết ntn, hay gửi lên báo có khi lại có nhuận bút :beauty:

:gach:cái câu em bôi đỏ của bác đúng là phải ném gạch cái. Đến cửa hàng nó treo biển thông báo tăng giá, bác ko đọc xong rồi nó mang hóa đơn ra bác cũng bảo nó là ai mà biết cách anh tăng giá lúc nào à.

Bạn so sánh giữa quán net với việc dùng D-com thì nó có hợp lý đâu. Vì quán net thì nó chẳng lấy tiền của bác thì thằng khác nó lấy tiền hơn. Đơn giản việc ngồi net có hệ thống tính tiền tự động, ngồi quá 1s là sang giá khác rồi chứ chẳng nói đến là bác chưa ngồi.

Giờ mà VT nó hủy cái 3G của bác thì chắc bác lại đâm cho nó lên báo tự ý hủy dịch vụ mà KH đăng ký :go:

VOZ79
13-08-2012, 09:45

Bạn bảo là

Bạn đọc kỹ lại bài trả lời của mình nhé...
Khi bạn ko đủ tiền trả mimax thì gói cước cửa bạn bị hủy mimax và sẽ về gói MIO, thuê bao của bạn vẫn còn 1 ít tiền thì bạn vẫn có thể truy cập và tính cước như bình thường. Khi bạn truy cập trong phiên đó thì hệ thống vẫn tính cước thôi.
Còn bạn nói rằng khi mà bạn ko đủ sử dụng mimax "hệ thống phải thông báo" : bạn ak, khi bạn sử dụng dịch vụ bạn phải đọc kĩ nhé. Hệ thống sẽ tự hủy mimax và về gói MIO đấy

fuzheng
13-08-2012, 09:51
sim mình nạp vào 30k xài mimax đều đều :D,tk km hơn 100k
mẹ nó tự nhiên lại kích hoạt gói 4tiin khỉ gió nào đó cho sim mình rồi mỗi ngày nó trừ 500vnd
ko để ý nên ktra còn 27k call tổng đài thì nó kiu mình phải hủy,kêu nó hủy thì nó nói nó ko hủy dc (sao tự dki dc mà ko hủy dc) ,thế là mình phải hủy tốn 500vnd nữa,rồi tiền ko đủ 30k,nó hủy mimax hồi nào ko hay,qua tháng mới hơn 100k ra đi ko lời từ biệt
đành nạp lại 30k để xài tiếp :gach: :gach: :gach: :gach: vitteo

nguyenvinhphat
13-08-2012, 09:58
lại phốt Vtel hả, mẹ lâu lâu mất tiền trong tài khoản éo biết lý do gọi điện hỏi tổng đài, 5' sau tiền có lại...không phát hiện chắc nó bơ luôn:canny:

vuhung23
13-08-2012, 10:27
Cái đệch thớt giống mềnh vai!
cái cm nhà thằng vị teo chứ.
- Cuối thàng mình vẫn còn gần 30k ( mình dùng gói mimax) quên ko nạp thẻ cho nó, nó hủy gói mimax của mình luôn mà ko hề thông báo hay gì cả. do ko biết nên mình cứ tiếp tục sử dụng ( nó đã hủy gói mimax khi ko có đủ tiền) và bị trừ hết số tiền kia ^^! thì bị chặn.
Vẫn ko có thông báo nên mình nghĩ là chỉ là hết tiền bt nên mình mua thẻ 50k và nạp rồi tiếp tục sử dụng thì dc khoảng 30' thì cái dm chuyện gì nữa đây nó lại hiện len cái thông báo cờ hó chết là " tk của bạn đã bị khoá 1 or 2 chiều " ôi cái đmnc.
Mình gọi lên Tổng đài thì nó giải thích là bây giờ có quy định mới tk của Kh ko đủ thì nó sẽ hủy dk gói mimax và sẽ để gói 3g( chơi khăm Vl)
Mình gắt lên thế hủy sao ko thông báo cho ngta 1 cái sms làm ăn kiu gì vây?
.....
Mình cúp mịa máy vì biết là giả quyết cm gì. thôi đành ngậm ngùi lại chạy đi mua cái thẻ 50k nữa về nạp cho nhanh.( và ko quên dk lại gói mimax ):nosebleed: thế là hết mịa 130k cho cái gói mimax (50k/1 tháng ) của thàng vịt tel này .

hansuchien
13-08-2012, 10:35
tóm tắt lại thế này
mình dùng sim sv để vào 3G nên biết
tháng 6 mình bị trừ âm 20k nhưng vẫn vào đc mạng nhé. Hết 500mb thì sẽ bị ngắt kết nôi
OK vấn đề này ko sao
Tháng 7 m tiếp tục nạp tiền thì vào đc 3G liền
Cuối tháng 7 ko nạp nữa. Thì nhận đc sms
Tai thoi diem tru cuoc TB Mimax, Tai khoan goc cua quy khach < 50.000d doi voi thue bao thuong va < 30.000d doi voi thue bao HSSV (bao gom cuoc duy tri 3G + cuoc TB Mimax) nen Viettel khong tru cuoc TB Mimax va huy goi Mimax, thue bao se quay ve goi cuoc mac dinh MI0 (2,5d/10KB). De tiep tuc su dung goi Mimax, Quy khach vui long nap the va soan tin MIMAX gui 191. Chi tiet lien he 1818 (200d/phut).
Tức là sim mình Hoàn toàn ko bị trừ đồng nào hết
Quy định đã thay đổi rồi ạ

....
13-08-2012, 13:25
Bạn đọc kỹ lại bài trả lời của mình nhé...
Khi bạn ko đủ tiền trả mimax thì gói cước cửa bạn bị hủy mimax và sẽ về gói MIO, thuê bao của bạn vẫn còn 1 ít tiền thì bạn vẫn có thể truy cập và tính cước như bình thường. Khi bạn truy cập trong phiên đó thì hệ thống vẫn tính cước thôi.
Còn bạn nói rằng khi mà bạn ko đủ sử dụng mimax "hệ thống phải thông báo" : bạn ak, khi bạn sử dụng dịch vụ bạn phải đọc kĩ nhé. Hệ thống sẽ tự hủy mimax và về gói MIO đấy

Ko trả lời được thì đừng có xoắn vụ tự hủy nhé, mình ko xoắn vì nó tự hủy.
Kể cả nó hủy rồi và trừ trực tiếp vào tk thì cũng trừ đến 0 đồng rồi thôi chứ, tại sao còn trừ âm tiền.

Mấy bạn khác đéo đọc rõ thì đứng có phán như đúng rồi. Mình đéo xoắn vụ nó tự hủy đâu, hết tiền thì nó hủy thôi, cái chó là nó trừ 0đ thôi chứ tại sao trừ âm đến 43k :brick:

Ăn cướp lại còn la làng, viện đủ loại lý do, hết tháng này sẽ có bài về sim âm tiền triệu cho viettel biết sự ngu ngốc của mình :sogood:

....
13-08-2012, 13:40
Chung quy lại là:
Hủy thì hủy éo cần thông báo đâu, chỉ cần trừ hết tiền còn 0đ cho tao là được rồi, đéo phải giở trò ăn cắp âm thầm cho tao sử dụng tiếp để trừ âm đâu. Rẻ rách vãi :sogood:

VOZ79
13-08-2012, 13:50
Chung quy lại là:
Hủy thì hủy éo cần thông báo đâu, chỉ cần trừ hết tiền còn 0đ cho tao là được rồi, đéo phải giở trò ăn cắp âm thầm cho tao sử dụng tiếp để trừ âm đâu. Rẻ rách vãi :sogood:

Bạn ko hiểu thế nào là trừ tiền offline ak mà nói vậy. Nếu như cái cơ bản trừ tiền online và trừ tiền offline mà cũng ko hiểu thì cứ đi học tiếp đi nhé.
tôi chỉ giải thích cho bạn hiểu thôi, còn nếu như có vẫn đề j cứ gọi lên tổng đài mà phản ánh nhé... còn mình khẳng định hệ thống tính như vậy là đúng.

....
13-08-2012, 14:25
Bạn ko hiểu thế nào là trừ tiền offline ak mà nói vậy. Nếu như cái cơ bản trừ tiền online và trừ tiền offline mà cũng ko hiểu thì cứ đi học tiếp đi nhé.
tôi chỉ giải thích cho bạn hiểu thôi, còn nếu như có vẫn đề j cứ gọi lên tổng đài mà phản ánh nhé... còn mình khẳng định hệ thống tính như vậy là đúng.

Cãi làm sao lại được với bọn mày, giờ lại còn trừ tiền offline với online clgt???
Vẫn còn to mồm "khẳng định hệ thống tính như vậy là đúng" mới hãi chứ.

Viettel toàn mấy thằng iQ cao như mày mới nghĩ ra kiểu trừ tiền bá đạo như thế, lại còn mặt dày đổ ngược lỗi cho khách hàng, não éo có nếp nhăn cmnr =))

VOZ79
13-08-2012, 14:27
Cãi làm sao lại được với bọn mày, giờ lại còn trừ tiền offline với online clgt???
Vẫn còn to mồm "khẳng định hệ thống tính như vậy là đúng" mới hãi chứ.

Viettel toàn mấy thằng iQ cao như mày mới nghĩ ra kiểu trừ tiền bá đạo như thế, lại còn mặt dày đổ ngược lỗi cho khách hàng, não éo có nếp nhăn cmnr =))

bạn đừng mày tao chí tớ ở đây... tôi là rảnh thì hỗ trợ và kiểm tra hộ cho bạn thôi... ăn nói có lịch sự tí đi nhé.
Còn chả biết ai mặt dày đâu, mà sống ở thời đại này ko mặt dày thì cạp đất mà ăn ak :">:">:">:">
next top..