PDA

View Full Version : Hỏi về lớp Kỹ sư tài năng ĐHBK Tp.HCM

vnthanh1205
30-07-2012, 21:34
Đầu năm 12 em cũng chả tơ tưởng quái gì tới cái này. Căn bản là chán kiểu học nhồi học nhét của cấp 3 rồi, quan trọng nhất là đíu nghĩ mình đủ sức mà xin vào đây. Vừa rồi thi thì đc 23.5, theo như trên timdiemthi.com thì em đứng thứ 10 của ngành cơ khí. Em cũng an phận thủ thường, đã đậu thì thủ khoa hay đậu vớt cũng là đậu. Cơ mà bố em lại giục em tìm hiểu gấp cái lớp này các bác ạ. Lệnh bố là éo dám cãi :sweat:

Search google chỉ ra đc mấy cái thông tư, nghị quyết này nọ, trình bày rất ư vắn tắt. Có những vấn đề em muốn biết thì lại đíu thấy :sweat:

Thí sinh đã trúng tuyển vào trường nếu thuộc diện dự tuyển (theo ngành và theo kết quả tuyển sinh) sẽ nhận phiếu để đăng ký nguyện vọng học lớp KSTN khi nhập học.Việc sơ tuyển sẽ căn cứ vào :

- Kết quả điểm thi tuyển sinh có tính hệ số theo môn thi :
- Toán x hệ số 3 ; Lý x hệ số 2 ; Hóa x hệ số 1 (không tính điểm thưởng)

Các sinh viên sẽ phải đạt yêu cầu tối thiểu trong kỳ kiểm tra ngọai ngữ và có thể phải qua phỏng vấn (nếu có quy định riêng của khoa) để đựợc chính thức tuyển chọn.

Các bác nào đang học hay có bạn bè, người quen đang học thì cho em hỏi mấy cái ạ :sogood:
1. Điểm em có cơ hội không (23.5)?
2. Về chuyên ngành thì có cày trâu hơn bt nhiều lắm không (em không xoắn tiếng Anh, có iBT 95)
3. Vào đấy chắc toàn dạng siêu nhân, chơi có bt không, hay toàn mọt sách?
4. Vẫn học đại cương như lớp bt chứ ạ? (cái này em nghĩ là vẫn học, mà k chắc nên cứ hỏi)
5. Điều kiện ntn thì mới không bị đá ra khỏi lớp ấy, có khó quá không?

Em cám ơn trước :adore:

tungla
30-07-2012, 21:37
CNTN KHTN , lặng lẽ đi ra :sosad::sosad:

tungthanh500
30-07-2012, 21:39
Kỹ sư tài năng thì yêu cầu học hết năm nhất rồi tính nhé. Còn cái tiêu chuẩn trên là lớp Việt - Pháp hay Pháp - Việt gì đó mà

nickcat
30-07-2012, 21:40
Học KSTN đi em, học feed đề cho đấy, máy lạnh nữa, năm nhất ráng 7 chấm là vào ngon :D

P/s : mình dek tài năng

ruoibmt
30-07-2012, 21:43
KSTN sẽ dựa vào điểm năm nhất nhé bạn.
học như bình thường, có phòng học tốt hơn, thầy cô tốt hơn.
lúc thi những môn chuyên ngành thì sẽ có thêm câu đặc biệt.....(trâu mới làm được)
học ĐC như thường.....
học yếu thì bị đuổi.......
và có học bổng nữa...
tóm lại học tốt là được vô
khoa mình 7.0 mới được vô...rớt cái oạch...:aboom: khoa KH-KTMT

vnthanh1205
30-07-2012, 21:45
Không hiểu sao em tìm đc trên trang của Cơ khí - ĐHBK là có tuyển từ năm 1 mà nhỉ

http://www.fme.hcmut.edu.vn/vi/index.php?content=programsdhnew&id=24

http://np3.upanh.com/b2.s28.d2/5b39fc3de2e8b5f51becf7397f79a5fb_47694083.capture.png

mark_bk99
30-07-2012, 21:55
Bạn vào diễn đàn bkhcm.info để các anh chị khóa trước tư vấn nha.
Giỏi thì cứ học thôi,mình cũng học BK nè,nhưng ngành mình ko có chương trình này...

Đã là chương trình đặc biệt thì rất là khoai,nhiều người có điểm đầu vào cao chót vót mà vô 1 tuần,1 tháng,1 năm out hết,chỉ có trâu bò mới trụ lại được thôi ,nhưng lợi ích đem lại rất nhiều,học với nhiều người giỏi,học bổng,thầy cô tốt,đk học tốt....Nếu được thì khuyến khích bạn học,bố bạn chăm lo cho bạn thế còn gì:)

phantom007
30-07-2012, 21:56
Việt Pháp thì điểm đó ko thể vào đc đâu. Bên đó tính điểm : Tx3 + Lx2 + Hx1 >=47 điểm mới có khả năng vào, điểm thi thì chí ít cũng phải 24d mới vào đc. Bên này thì học cực trâu, nhưng nói chung là điều kiện hơn hẳn so với các lớp thường. Đc học phòng máy lạnh, có trợ cấp mà học bổng thì x1,5 so với bên ngoài dù học phí ko khác. Làm luận văn thì làm 2 thứ tiếng, nhưng lợi thế là cái bằng bảo vệ bằng tiếng pháp nó có giá trị quốc tế. Nói chung là nếu vào đc thì quá tuyệt để phấn đấu, yêu cầu ngoại ngư tốt nữa là thành sao.

Còn lớp KSTN thì học hết năm đầu, lấy kết quả 2 kì xét tuyển phân ngành. Xét theo nguyện vọng (mong muốn của bạn) và điểm (tùy mỗi năm có cách tính khác nhau). Thực chất KSTN học chả khác mấy chương trình thường nhưng vì là "gà" nên được thầy cô ưu ái hơn. ĐK trụ lại là học ko dưới 7.0, bên này cũng được tiền mỗi kì khoảng 1m4 thì phải. Nếu xếp hạng cao trong kì còn đc thưởng thêm mấy trăm k nữa thì phải. Nhưng những năm gần đây chương trình KSTN ko còn thực sự chất lượng nữa. Như mình nói ở trên, ví dụ như khi thi, nếu đề chung như bên chương trình thường (đề bên thường 10 điểm, bên KSTN là 8 điểm + thêm 1 câu riêng 2 điểm). Nếu là đề khác hoàn toàn, tụi nó làm ko đc thầy cô sẽ tự ý nâng điểm, hoặc có khi đổi hệ số tính điểm giữa kì - cuối kì (điều này ảnh hưởng đến cả chương trình thường). Những điều trên gây bất cập và rất nhiều ý kiến bất đồng trong sv. Vì vậy nên mới nghe dẹp luôn chương trình KSTN luôn rồi. Chú có muốn cũng ko vào đc đâu :gach:

Thôi thì vào BK, cứ giữ mức độ học tập như hồi cấp 3 (chủ yếu là cái thời gian mà bạn giành cho việc học) thì cứ an tâm tốt nghiệp loại giỏi - xuất sắc :gach: Siêng trau dồi ngoại ngữ nữa là toẹt vời :beauty:

bimmin
30-07-2012, 21:58
Kỹ sư tài năng thì yêu cầu học hết năm nhất rồi tính nhé. Còn cái tiêu chuẩn trên là lớp Việt - Pháp hay Pháp - Việt gì đó mà
chú lại nhắc anh,25.5 năm 2008,điểm đầu vào bét lớp pfiev,còn kstn thì xác cmn định là sau năm đầu nhé:gach:
đang năm 4
nhớ lại toán pfiev thì 7 cuốn monier trần lưu cường dạy phê như con tê tê luôn,móa đúng trâu bò,toán hkI 8 chỉ ,vđ,có thằng olympic toán sv trong lớp còn rớt:stick:

nobody122
30-07-2012, 22:01
Cần mình send đề thi KSTN của BKHN không , để biết mà bỏ cuộc :rofl:
BKHCM thì không biết :D

style.1st
30-07-2012, 22:06
Vào đi anh em ta mang dầu ăn giao lưu :sexy:. Anh đây lớp điện :sure:

phantom007
30-07-2012, 22:08
Vào đi anh em ta mang dầu ăn giao lưu :sexy:. Anh đây lớp điện :sure:
Oh cái lũ Điên nặng điện :sogood:

enix
30-07-2012, 22:11
KSTN khỏi nói đều là 1 lũ hok phải người thường trong đó, nếu nhắm đủ trâu bò trụ lại thì ráng vô.
Mà nó ko xét điểm thi ĐH nhé, chỉ xét điểm trung bình của 2 hay 3 học kỳ đầu gì đó, còn điểm ĐH chỉ xét vô kỹ sư tiên tiến Việt Pháp hay AUF, mà cái lớp VF này chả khác gì lớp thường ngoài chương trình khác chút đỉnh và học thêm ít tiếng pháp, ra trường cũng chả khác biệt ở ngoài học cho sướng.
Chả cần học lớp gì đặc biệt, chỉ cần giữ sức học siêng như cấp 3 là bảo đảm bằng khá - giỏi trong tầm tay, rảnh rảnh học thêm En cho chiến vô, ra trường bảo đảm ngon lành hơn nhiều mà có thời gian chơi bời đi đây đi đó.

nhandbunch
30-07-2012, 22:14
Hình như hệ tài năng của đại học quốc gia TP HCM bị bỏ từ năm nay rùi mà chủ thớt, giờ mới có hệ kĩ sư chất lượng cao do nhà nước hok đầu tư nữa

ruoibmt
30-07-2012, 22:16
Hình như hệ tài năng của đại học quốc gia TP HCM bị bỏ từ năm nay rùi mà chủ thớt, giờ mới có hệ kĩ sư chất lượng cao do nhà nước hok đầu tư nữa
chương trình này, BKHCM vẫn còn nhé :gach:

nhandbunch
30-07-2012, 22:20
BKHCM vẫn còn nhé :gach:

:gach: Cách đây 2-3 tháng thấy trên dantri có bài báo nói bỏ rùi, nên giờ trong sách "Những điều cần biết ..." hok có ghi tuyển hệ này trong khi mấy năm trước lại ghi.
Mà mình cũng hok rõ bên BK như ntn do mình bên CNTN KHTN, bên KHTN chắc chắn bỏ rùi :sosad:

enix
30-07-2012, 22:23
:gach: Cách đây 2-3 tháng thấy trên dantri có bài báo nói bỏ rùi, nên giờ trong sách "Những điều cần biết ..." hok có ghi tuyển hệ này trong khi mấy năm trước lại ghi.
Mà mình cũng hok rõ bên BK như ntn do mình bên CNTN KHTN, bên KHTN chắc chắn bỏ rùi :sosad:

KSTN tuyển từ năm 2 chứ có năm 1 đâu mà ghi trên cuốn Những điều cần biết gì gì, và nó cũng ko phải là 1 ngành riêng mà nó là tuyển tập mấy thằng trâu bò của 1 ngành nào đó thôi.

tnfor106
30-07-2012, 22:27
Khoa CK BKHCM khóa 08 đây, cơ mà ko có học lớp tài năng. Lớp này xét tuyển mỗi năm chừng 45 đứa, zô 2 chuyên ngành là kỹ thuật chế tạo và cơ điện tử, xét từ đầu năm 2, điểm thi ĐH ko quan trọng, điều kiện muốn vào thì điểm trung bình học kỳ 1, 2 năm 1 phải >=7, điểm rèn luyện >70, tích lũy >90% tín chỉ. Cái mà chủ thớt tìm là lớp Việt Pháp, lớp này thì theo chương trình Pháp, học 5 năm, cực trâu bò, khuyên ko theo. Còn lớp tài năng thì nó như lớp tuyển hồi phổ thông đó,học theo chương trình thường, có vài môn quan trọng thì thi đề riêng, lớp ít người, phòng máy lạnh, thầy cô giỏi dạy, có học bổng hàng kỳ, nói chung sướng, ko cực mấy, khuyên chủ thớt ráng học zô được lớp này. Muốn tìm hiểu thêm nhiều vấn đề thì inbox ym tâm sự riêng :sexy:

ZXCVBNMASDFGHJKLQWERTYUIO
30-07-2012, 22:30
Cần mình send đề thi KSTN của BKHN không , để biết mà bỏ cuộc :rofl:
BKHCM thì không biết :D

bkhcm ko có thi tuyển tài năng, xét tuyển thôi

rUaz.kIz
thi KHTN nên ra ..cơ mà bữa thi bên hội đồng ĐH BK HCM ở Lý Thường Kiệt.. có 1 giám thị thấy 2 mắt thâm đen hết ... Chắc do học nhiều qá chăng

bên bách khoa chắc chắn giữ lại ít nhất 2 năm nữa nhé

30-07-2012, 22:31
tiếc thật, mình kstn bên xây dựng nên ko tư vấn được nhiều @@

3F_
30-07-2012, 22:31
Học BK 1 cách bt ra được trường đúng hạn là may mắn lắm roài :))....

Còn KSTN thì... nó ở trên 1 cái tầng lớp khác bạn ạ :))

Cứ so sánh học KSTN với lớp thường giống như superman với batman vậy :))
Giỡn tí, nhưng mà đó là 1 phần sự thật. Cơ mà có 1 thằng bạn hoc KSTN được đúng 1 buổi nghe ông thầy hù ghê quá, sau đó nghỉ KSTN chạy về lớp thường học :)). Mà học trong đó được thi lại, đáng tiếc là cái tỉ lệ thi lại nó cao khủng khiếp :))

Mình dân BK HCM nhé ^^

30-07-2012, 22:35
học kstn được đi thực tế nhiều, được trao học bổng riêng của khoa, được học nhiều kiến thức hơn
nhưng: thi khó hơn, có thể bị đuổi ra lớp thường nếu điểm thấp
nếu bạn có chí thì vào học đi, rất tốt đó, còn nếu lười và ngại khó thì thôi

thientu1201
30-07-2012, 22:38
tài năng cho nó đẳng cấp ăn chơi,bk là fai giỏi học + giỏi chơi mới là bk.ok?xd07 đây.

meoyamaha
30-07-2012, 22:39
Dân BK vào hóng !

tnfor106
30-07-2012, 22:39
Học BK 1 cách bt ra được trường đúng hạn là may mắn lắm roài :))....

Còn KSTN thì... nó ở trên 1 cái tầng lớp khác bạn ạ :))

Cứ so sánh học KSTN với lớp thường giống như superman với batman vậy :))
Giỡn tí, nhưng mà đó là 1 phần sự thật. Cơ mà có 1 thằng bạn hoc KSTN được đúng 1 buổi nghe ông thầy hù ghê quá, sau đó nghỉ KSTN chạy về lớp thường học :)). Mà học trong đó được thi lại, đáng tiếc là cái tỉ lệ thi lại nó cao khủng khiếp :))

Mình dân BK HCM nhé ^^

Đâu ra thi lại, Việt Pháp mới thi lại còn tài năng thì rớt vẫn là học lại bình thường nhé. Chẳng phải quá cao siêu gì đâu, nhiều đứa giỏi nó vẫn ko vào vì vướng bận nhiều thứ và ko phải chuyên ngành yêu thích, lớp đó chỉ nhỉnh hơn lớp thường chút xíu, vì tài năng được học thầy giỏi, lớp ít người, môi trường học thuận lợi. Trâu bò và khủng thì phải nói đến Việt Pháp.

123a
30-07-2012, 22:42
Chế tạo máy năm 3, nợ 1 đống lặng lẽ đi ra.
//Trước thi ĐH mình cũng đc 23, đủ điểm vào Việt-Pháp cơ mà éo vào, biết là ko siêng cày đc, nên giờ học chương trình thường cũng tạch 1 mớ, ráng ra trường đúng hạn để có giấy bào về nhà là vui

enix
30-07-2012, 22:43
Đâu ra thi lại, Việt Pháp mới thi lại còn tài năng thì rớt vẫn là học lại bình thường nhé. Chẳng phải quá cao siêu gì đâu, nhiều đứa giỏi nó vẫn ko vào vì vướng bận nhiều thứ và ko phải chuyên ngành yêu thích, lớp đó chỉ nhỉnh hơn lớp thường chút xíu, vì tài năng được học thầy giỏi, lớp ít người, môi trường học thuận lợi. Trâu bò và khủng thì phải nói đến Việt Pháp.

Mấy bác học BK ngành gì vậy, VF mà trâu bò hơn KSTN ah, bạn em học nhiều và đã ra trường các ngành Điện, Cơ - Điện tử, ... VF có gì đâu??? Còn KSTN là toàn dân bệnh theo kiểu của lớp chọn dưới phổ thông chứ VF có gì đâu.

vuongtuan1302
30-07-2012, 22:54
23.5 ở BKHN thì mới đủ tiêu chuẩn để dự thi vào lớp KSTN, đề thi thì khó thôi rồi...

congvuhp19893000
30-07-2012, 22:54
Các bác nào đang học hay có bạn bè, người quen đang học thì cho em hỏi mấy cái ạ :sogood:
2. Về chuyên ngành thì có cày trâu hơn bt nhiều lắm không (em không xoắn tiếng Anh, có iBT 95)
4. Vẫn học đại cương như lớp bt chứ ạ? (cái này em nghĩ là vẫn học, mà k chắc nên cứ hỏi)

Anh học CNTT khóa 07 cũng trong lớp này, mà giờ ra trường rồi :beauty:. Trả lời giùm em mấy câu hỏi trên luôn :

1. Không quan trọng điểm thi đại học, nó xét dựa trên điểm tổng kết năm 1 + điểm kì thi dạng như IQ
2. Cày nhiều hơn hay không thì tùy người, nhưng đa số là cày trâu hơn. Tuy nhiên vẫn nhiều thằng học ít chơi nhiều vẫn giỏi :surrender::surrender:
3. Như nói trên, mọt sách cũng có mà ăn chơi cũng có tuy nhiên ăn chơi không nhiều. Còn siêu nhân hay không hả, nhiều siêu nhân lắm :pudency::pudency:.
4. Vẫn học đại cương như bình thường
5. Điều kiện ko nhớ rõ nhưng đã vào thì khó ra lắm :go::go:

Thêm một số lợi ích của lớp KSTN nè :

1. Có lương hàng kì, lúc còn học là 1tr4/kì
2. Học với mấy thằng siêu nhân nên trình mình cũng tăng ko nhiều thì ít
3. Khả năng có học bổng cao hơn là lớp thường
4. Học lớp ít người, phòng máy lạnh đầy đủ

f...+F5
30-07-2012, 22:58
Đầu năm 12 em cũng chả tơ tưởng quái gì tới cái này. Căn bản là chán kiểu học nhồi học nhét của cấp 3 rồi, quan trọng nhất là đíu nghĩ mình đủ sức mà xin vào đây. Vừa rồi thi thì đc 23.5, theo như trên timdiemthi.com thì em đứng thứ 10 của ngành cơ khí. Em cũng an phận thủ thường, đã đậu thì thủ khoa hay đậu vớt cũng là đậu. Cơ mà bố em lại giục em tìm hiểu gấp cái lớp này các bác ạ. Lệnh bố là éo dám cãi :sweat:

Search google chỉ ra đc mấy cái thông tư, nghị quyết này nọ, trình bày rất ư vắn tắt. Có những vấn đề em muốn biết thì lại đíu thấy :sweat:

- Cái em nói Toán x3 + Lý x2 + Hóa x1 ....>> xét vô mấy lớp Việt Pháp cho toàn trường (em nào điểm cao trong thi đh điều đc xét cái này , rồi vô Việt Pháp học rồi phân toàn bộ (dựa vào điểm tích lũy mấy học kìn đầu đại học) vào năm 2,3 gì đấy (có thể vào ngành ko phải ngành đăng kí thi đh lúc đầu)

- Về Cơ Khí , Xây dựng , Hóa, Điện thì phân tài năng vào hk2 năm 2 dựa vào kết quả học năm 1 ( mà điểm thi đh chẳng là cái éo gì hết)
- Học có máy lạnh + 1 hk nó cho 1tr4 bồi bổ sức khỏe:sosad: + chương trình cao tay hơn (nên điểm rất bèo):sosad::sosad::sosad:
- học dưới 7.0 học kỳ liên tiếp là bị đuổi , hoặc rớt nhiều , hoặc 1 kỳ dưới 6.0 là out khỏi chương trình , mà ra khỏi chương trình thì điểm như cục c*c':pudency:
-Tấm bằng sau này ra ghi là Kỹ Sư TN nên ưu tiên nhiều khi tuyển dụng.
- Dự là ham chơi thì đừng học, dễ bị đuổi lắm , mà nếu thích chiến đấu trong môi trường toàn siêu nhân ko thì cứ vô:canny::canny: , cái này phù hợp cho mấy ẻm thích học lên cao nữa

(chương trình Việt Pháp cao tay hơn KSTN)

(đang học kstn năm 3 xây dựng, định rút lui vì quá lười:stick::stick:)

tnfor106
30-07-2012, 23:06
Mấy bác học BK ngành gì vậy, VF mà trâu bò hơn KSTN ah, bạn em học nhiều và đã ra trường các ngành Điện, Cơ - Điện tử, ... VF có gì đâu??? Còn KSTN là toàn dân bệnh theo kiểu của lớp chọn dưới phổ thông chứ VF có gì đâu.

VP mà kêu ko có gì thì mình lạy thím, trong đó toàn trâu bò thứ thiệt, nhiều em tài năng là học ko nổi trong VP nên mới ra đó. Chắc thím lộn với mấy chương trình tăng cường Pháp ngữ hay sao rồi.

30-07-2012, 23:07
VP mà kêu ko có gì thì mình lạy thím, trong đó toàn trâu bò thứ thiệt, nhiều em tài năng là học ko nổi trong VP nên mới ra đó. Chắc thím lộn với mấy chương trình tăng cường Pháp ngữ hay sao rồi.

sax, thế à
sao khoa xây dựng ko có chương trình việt pháp nhầy @@

L.N.T.A
30-07-2012, 23:11

Bỏ đâu bạn. Vào fit mà xem thời khóa biểu hk sau. vẫn có CNTN 2012.:gach:

enix
30-07-2012, 23:29

VF không có áp lực bị đuổi, và hình như rớt vẫn được thi lại, có điều chương trình nó nhiều, nếu ngu ngu thì chịu khó cày bừa "trâu bò" theo nghĩa đen thì cũng sẽ qua, đương nhiên vẫn có sv giỏi thật sự nhưng mà lười ko cày bừa nổi nên chạy qua TN học cho sướng thân.
Còn KSTN thì khác, nó là top những thằng điểm cao nhất khóa, điểm TB thấp là đá ra cho thằng khác vô, nên áp lực hơn nhiều.

No.07
30-07-2012, 23:31
Nhớ hồi học đh, ông thầy hay dùng cụm từ "kỹ sư tài năng" để giễu bọn mình.:surrender:

tuan.huu2007
30-07-2012, 23:34
Ủa. bạn tìm hiểu lại nhé. Vì hiện giờ ko còn kinh phí. nên nghe bảo là lớp KSTN thì còn nhưng ko được học bổng gì đâu đấy. Tìm hiểu cho rõ ớ Văn phòng khoa của bạn nhé.

PoonLight
30-07-2012, 23:39
Mình đang học BK nhưng ko fai KSTN nhưng được truyền lại rằng học trong đó là đè đầu nhau mà sống bạn. Học không được sẽ giống như bị loại bỏ vì thế khuyên bạn học cơ khí lương ra vẫn tầm chục củ như thường :D

uniz
30-07-2012, 23:43
hic, mình đã từng vào KSTN của BK HCM, ngay chỗ bạn hỏi, sau 1 năm thì đã bị đá đít ra vì kô duy trì được 7.0

30-07-2012, 23:45
Ủa. bạn tìm hiểu lại nhé. Vì hiện giờ ko còn kinh phí. nên nghe bảo là lớp KSTN thì còn nhưng ko được học bổng gì đâu đấy. Tìm hiểu cho rõ ớ Văn phòng khoa của bạn nhé.

cái học bổng 1 triệu hơn thì bỏ cũng chẳng sao, còn học bổng của trường hơn 2 triệu mỗi kỳ mà.
vấn đề cốt lõi là chương trình kstn vẫn được duy trì vì trường mình rất tâm huyết

bimmin
30-07-2012, 23:50
VF không có áp lực bị đuổi, và hình như rớt vẫn được thi lại, có điều chương trình nó nhiều, nếu ngu ngu thì chịu khó cày bừa "trâu bò" theo nghĩa đen thì cũng sẽ qua, đương nhiên vẫn có sv giỏi thật sự nhưng mà lười ko cày bừa nổi nên chạy qua TN học cho sướng thân.
Còn KSTN thì khác, nó là top những thằng điểm cao nhất khóa, điểm TB thấp là đá ra cho thằng khác vô, nên áp lực hơn nhiều.
VP mà bác bảo ngu ngu em cũng chịu,:gach::gach:
mấy bác thấy lịch học VP chưa,1 kỳ khoảng 22-23 môn nhé:canny::canny:

enix
30-07-2012, 23:59
VP mà bác bảo ngu ngu em cũng chịu,:gach::gach:

Em nói thẳng ra về khả năng thì 1 đứa VP ko hơn 1 đứa lớp thường nhiêu đâu, thậm chí nhóm top lớp thường nhiều khi hơn top dưới của VF, bác cần em cho bác coi bảng điểm của vài đứa VF bác xem thử ko, rớt tá lả cả mấy môn cơ bản, rồi thời gian nhiều học buổi tối buổi sáng học kỳ 3 học kỳ 4 cuối cùng cũng đủ điểm qua lấy bằng VF.
Còn cái học kỳ nó nặng thì em đâu có phủ định, nặng thôi chịu khó học thi vài lần cho quen rồi vẫn đủ điểm qua, nhưng phải siêng, siêng và siêng mới được.