PDA

View Full Version : Các thím có tin vào tiếng chim lợn báo trước tai họa

womanizer1987
24-06-2012, 20:48
Như tít. Riêng em thì em không tin lắm :sweat:

gopro
24-06-2012, 20:50
trước giờ chỉ bik chim lợn là con hữu danh vô thực nên ko chịu....:gach:
có thím nào bik về con này thì cho mình xin 500đ hình để mở mang đầu óc với

dohoanghai
24-06-2012, 20:50
Không.
Close đc chưa?

tranthetam
24-06-2012, 20:52
trước giờ chỉ bik chim lợn là con hữu danh vô thực nên ko chịu....:gach:
có thím nào bik về con này thì cho mình xin 500đ hình để mở mang đầu óc với

Theo mình biết thì nó cũng giống giống như con Cú Mèo :byebye:

llawliet.detective
24-06-2012, 20:55
Tùy nhà :go: em thì nửa tin nửa ko tin :go:
Hình đây :stick:
http://upload.wikimedia.org/wikipedia/commons/e/e2/Schleiereule_fws.jpg

Bi_KIA_1
24-06-2012, 21:03
nó là con cú mèo phải ko :surrender: :surrender: :surrender:

raymonddeng
24-06-2012, 21:07
chim lợn là chim nằm trong bộ cú mèo.
Chim lợn chỉ kêu khi âm khí cực thịnh, kiểu như nó cảm nhận dc các sóng não của ng chết í >"<
đại loại là thế, và thường thì có thằng kia ở xóm em nó cũng ko tin như chủ thớt, bửa đó con chim lợn kêu 3 tiếng : " éc....éc....éc " nó ko tin là có ngừi chết thế là nó hỏi ba nó thì ba nó đáp là : " thật đấy " ... nó trả lời : " thật cái l` " thế là bị ăn hẳng con gạt tàn vào đầu chết ngay tại chổ :(
[p/s : truyện là em chém nhé :D nhưng nếu ko tin thì cứ thử

mrduck1212
24-06-2012, 21:08
tai họa đéo gì đâu :lmao:
nó có cảm nhận đc có ng sắp chết thì no kêu thôi, giống như con mèo nó cảm nhận đc có ng chết thoi chứ có cái đeo gi đâu :lmao:

vj3tshjn
24-06-2012, 21:09
tjn .cl mà lạj .

FedxIII
gần nhà có tổ con này đêm nào onl đêm cũng nghe nó kêu tầm 1h30 đến 2h sáng. kêu liên tục. nghe riết mà nhàm :rofl:

intotn
tin, j chứ chim lợn thì tin :stick:

ddec14
24-06-2012, 21:11
Nó kêu để báo cho mềnh biết trước lo hậu sự đó mà

TheSin
:chaymau: chim và lợn .... đóng 3xu .... thành phẩm : Đầu chim Đít Lợn :go:

Desert_Storm
Gần nhà mình có 1 đợt, có chim lợn cứ bay lởn vởn rồi kêu vào tầm
đêm. Sau đó ít lâu có 1 người hàng xóm gần nhà chết :stick:

conroe-l
24-06-2012, 21:13
chim lợn à, nhà ông bà con đầu năm ở đâu có 2 con chim lợn chết rớt xuống sân thượng, vừa rồi nổi lên ung thư rồi chết mới đám ma được gần tháng

tuanm9
24-06-2012, 21:13
Ở đây chim lợn là điềm báo KIA cỡ 200 nick.

hoangtukho122
24-06-2012, 21:14
đây là câu chuyện có thật, nhà mình có tổ chim cú này nó làm tổ lun đấy, Cách đây 3 năm, vào buổi tổi khảong 11h nó đậu vô nhà thàng bạn mình. Kêu 3 tiếng, xong sáng mai dậy, thì bố thàng bạn mình lâm sàng bị bệnh, bụng nổ rất to, và chập chỡn k lâu thì mình thấy là cuối là ổng được nằm trên cái nệm, mỗi người vào thăm lần cuối, mình đứng ở ngoài. Ông đó chết xong, thì người mẹ thàng bạn mình lấy ông chồng làm nhà hàng cũng lớn chứ k nhỏ, giờ sống rất sung sướng. hết
-Đứa nào bảo chém, k chấp gạch đâu...

Vtunx
24-06-2012, 21:15
bạn nào học ở DHHP trọ ở khu Đại Hồng Môn thì nghe suốt à
cứ thức đêm chơi game nghe nhiều cũng thành quen mà có j xảy ra đâu :gach:

lluvias
24-06-2012, 21:16
xin thưa nhà em vài hôm lại có chim lợn bay qua kêu inh ỏi :nosebleed:
có tai họa có khi cả khu em ra đi quá :sweat:

Primer94
24-06-2012, 21:17
Con cú mà, trong harry poster đầy chim lợn

Noop's
24-06-2012, 21:22
Chưa gặp con này bao h

tears_of_kaliar
24-06-2012, 21:24
ở kí túc xá sư phạm 1 HN. tối nào cũng có em chim lợn làm tổ ở khoa sinh hót. có thấy tai hoạ gì đâu.

gerpard3.9
24-06-2012, 21:27
Có anh bạn làm trong viện lao phổi TW đêm hay vào chơi cùng anh bạn ý vì anh bạn ý trực sợ ma :D . Viện lao thì toàn cây cổ thụ che kín cả viện nên chim lợn nhiều vô kể :D. Cứ tầm chiều đi cầu thang ở chỗ khu nhà C cũ là chim lợn đầy ở hành lang cầu thang:D. Kiểu quen người rồi nên khôbg sợ. Phải 5 chục con là ít ( như kiểu cả đàn bồ câu dưới chân ấy :rofl: ) có bệnh nhân đói còn bắt trói mấy con rồi vứt xuống gầm giường để chờ làm thị :lol: . Bác sĩ vào phát hiện ra mới chịu thả :lol:
.

cerberus85
24-06-2012, 21:29
gần nhà có tổ con này đêm nào onl đêm cũng nghe nó kêu tầm 1h30 đến 2h sáng. kêu liên tục. nghe riết mà nhàm :rofl:

gần nhà mình ở quê cũng vậy! tối nào chả nghe nó kêu! :surrender::surrender::stick::stick:

kimjaejoong
24-06-2012, 21:34
chim lợn đây hả:lol:
http://upanh.ssc.im/images/506manipulation_5.jpg (http://upanh.ssc.im/view.php?filename=506manipulation_5.jpg)

daica_m4a1
24-06-2012, 21:35
tjn .cl mà lạj .

tiếng việt chưa rành

vote ban

karaoke0_0
24-06-2012, 21:36

Mình cũng thế, cái khách sạn gần nhà có tổ chym lợn, cứ đêm kêu điếc cả tai, cơ mà kêu đến 7 năm nay rồi thì đến năm thứ 7 có em chó thân yêu nhà mình chết còn người thì chưa có ai

3.D
24-06-2012, 21:36
Ngày xưa mình có nghe tiếng chim lợn 2 lần ở 2 nơi khác nhau
lần 1 là trong đám ma 1 ông ở xóm,đang đám ma thì có tiếng chim lợn
lần 2 là đang ăn cơm thì nghe có người đuổi nó,nó bay qua nhà mình,nghe to lắm,phạch phạch...vài bữa sau thì có thằng bị chém chết trong xóm
...từ đó về sau lâu lâu lại kêu,nhưng mà chỗ mình ở gần 1 cây me to,xa phía sau có núi đá nên nó làm tổ ở đó,kêu mấy năm nay mà xóm chả có gì hết @@

thichthiban
24-06-2012, 21:37
Có em tin , đợt cơn bão số 1 đổ bộ vào miền nam , trước đó mấy ngày lúc 3h chiều tự nhiên có con chim cú bay lại nhà em dưới quê kêu 3 tiếng , kết quả là mấy ngày sau bão vào làm sập nhà bếp , cái nhà đang xây cũng sập 1 bên tường , cây ăn trái hoa mau tanh bành hết :sosad: đợt đó về nhà chơi lúc bão tới ở trong nhà mà muốn khóc luôn .

Mình cũng thế, cái khách sạn gần nhà có tổ chym lợn, cứ đêm kêu điếc cả tai, cơ mà kêu đến 7 năm nay rồi thì đến năm thứ 7 có em chó thân yêu nhà mình chết còn người thì chưa có ai

Nó kêu đúng 3 tiếng rồi nó bay đi thì mới có điềm xui , chứ nó đứng nó kêu hoài thì chả sao .

ImLang-NgheThanhPhan
24-06-2012, 21:38
Ở khu tôi ở hay có chim lợn(chim heo) xuất hiện
Cứ mỗi khi nó về ở và kêu tiếng vào ban đêm thì đích thị vài ngày sau ở chỗ tôi có đám tang :stick:
Tiếng nó kêu eng éc.

Nói chim lợn xuất hiện thì tai họa thì ko chính xác, mà chim lợn xuất hiện rồi kêu thì sắp có người ra đi
xuất phát từ việc cơ thể những người ốm nặng hoặc đang hấp hối thường có một mùi đặc trưng, rất nhạy cảm với khứu giác của chim lợn, khiến chúng bay đến theo bản năng.

lai_bi_ban_tiep
24-06-2012, 21:38
Chắc nhiều người ko biết con chim lợn là con cú :rofl:

[barracuda]
24-06-2012, 21:39
Chim lợn chỉ kêu khi âm khí cực thịnh, kiểu như nó cảm nhận dc các sóng não của ng chết í >"<
đại loại là thế, và thường thì có thằng kia ở xóm em nó cũng ko tin như chủ thớt, bửa đó con chim lợn kêu 3 tiếng : " éc....éc....éc " nó ko tin là có ngừi chết thế là nó hỏi ba nó thì ba nó đáp là : " thật đấy " ... nó trả lời : " thật cái l` " thế là bị ăn hẳng con gạt tàn vào đầu chết ngay tại chổ :(

bạn có tin cứ tầm 11-12h đêm có 1 con chim lợn nó bay qua nhà mình gần 5 năm nay rồi ko ,trc còn có 3 con cơ:sweat::-s cũng tùy thôi,nhưng mình để ý là khi có người chết tiếng kêu nó rất khác với bình thường :nosebleed: nên nó báo có người chết cũng đúng :sweat:

bluealove
24-06-2012, 21:43
ngày trước ở đây có nhiều lắm , nhà mình ở khu này nhà ai cũng đất rộng đa số trồng cây nhiều nên nhiều , em k có máy chụp hình ban đêm chứ k em chụp cho coi
từ khi mấy lão hết món nhậu bay vác súng tỉa tụi nó giờ cũng thưa thớt :stick::stick:

chả tin vì trên trần nhà có 1 ổ chim heo nèo ngày nào mà k nghe , có hôm còn cho nó ăn
từ khi nó làm ổ trên trần nhà , k có chuột vs chim sẻ

ducmalai88
24-06-2012, 21:44
ra đồ sơn nó bay vù vù mà có thấy thằng éo nào thượng mã phong mà thăng đâu

ImLang-NgheThanhPhan
24-06-2012, 21:45
chả tin vì trên trần nhà có 1 ổ chim heo nèo ngày nào mà k nghe , có hôm còn cho nó ăn
từ khi nó làm ổ trên trần nhà , k có chuột vs chim sẻ
Chim lợn nó cũng phải làm sống, rồi ở như bao con chim khác chứ bạn :|
Nó thấy nơi nào thích hợp thì nó sống
Nhưng bạn cần đọc cái này
Các nhà khoa học đã giải oan cho loài chim này khi giải thích quan niệm chim lợn "báo tử" chỉ là một sự hiểu lầm. Điều hiểu lầm này xuất phát từ việc cơ thể những người ốm nặng hoặc đang hấp hối thường có một mùi đặc trưng, rất nhạy cảm với khứu giác của chim lợn, khiến chúng bay đến theo bản năng. Hiện tượng này đã được nghi nhận và cường điệu đến mức bất cứ một chú chim lợn nào ngẫu nhiên bay đến kêu gần nhà đều bị cho là điềm rủi, báo hiệu sự bất hạnh cho một thành viên nào đó của gia đình.

3.D
24-06-2012, 21:46
Nhưng tại sao nó lại có thể báo đc??trùng hợp??theo mình cha ông ta ngày xưa đã lầm tưởng chim cú hay còn gọi là chim lợn,chim heo(ở các nước khác nuôi như thú cưng ) là mang đến sự xui xẻo,báo người sắp mất.Ác cảm là từ tiếng kêu nghe rợn người và cách sống của các con cú là về đêm...Dám chắc rằng nếu có con vật khác giống kiểu con chim cú thì cũng y vào cái này.khoa học đã chứng minh rõ ràng là không hề có chuyện đó, nhưng thôi..cho là tâm linh là được

bluealove
24-06-2012, 21:50
Nhưng tại sao nó lại có thể báo đc??trùng hợp??theo mình cha ông ta ngày xưa đã lầm tưởng chim cú hay còn gọi là chim lợn,chim heo(ở các nước khác nuôi như thú cưng ) là mang đến sự xui xẻo,báo người sắp mất.Ác cảm là từ tiếng kêu nghe rợn người và cách sống của các con cú là về đêm...Dám chắc rằng nếu có con vật khác giống kiểu con chim cú thì cũng y vào cái này.khoa học đã chứng minh rõ ràng là không hề có chuyện đó, nhưng thôi..cho là tâm linh là được

Chim lợn thuộc họ nhà Cú , Chim lợn nó kêu " éc..............éc " như con heo con :sexy::sexy: nên dân gian gọi là chim lợn , Đến khi nào mà có con kêu " ẳng ẳng " lúc đó lại có Chim Chó :sexy::sexy::sexy::sexy::sexy:

Chim lợn nó cũng phải làm sống, rồi ở như bao con chim khác chứ bạn :|
Nó thấy nơi nào thích hợp thì nó sống
Nhưng bạn cần đọc cái này

cái này hình như có điều gì đó , chứ cũng chả tin mình nói thật chứ từ ngày nó làm ổ ở trên trần nhà tầng 2 nhà mình
thứ nhất : k còn chuột ở trên trần nhà
thứ 2 : hồi đó chim sẻ trên trần nhà nhiều lắm :stick: 1 tháng bò lên đó hốt cả 4 bao rơm ( mà trên đó mà có rơm nhiều ==> chập điện là tỷ lệ cháy cao ) từ ngày nó lên làm ổ chả còn 1 con chim sẻ nào , dù biết sáng bò lên là bắt đc nó nhưng bà già k cho bắt :sexy::sexy::sexy:

ImLang-NgheThanhPhan
24-06-2012, 21:52
cái này hình như có điều gì đó , chứ cũng chả tin mình nói thật chứ từ ngày nó làm ổ ở trên trần nhà tầng 2 nhà mình
thứ nhất : k còn chuột ở trên trần nhà
thứ 2 : hồi đó chim sẻ trên trần nhà nhiều lắm :stick: 1 tháng bò lên đó hốt cả 4 bao rơm ( mà trên đó mà có rơm nhiều ==> chập điện là tỷ lệ cháy cao ) từ ngày nó lên làm ổ chả còn 1 con chim sẻ nào , dù biết sáng bò lên là bắt đc nó nhưng bà già k cho bắt :sexy::sexy::sexy:
Ừ thì chim nó cũng sống, săn mồi như bao con khác chớ có gì đâu(Con này là thiên địch của chuột)
Chỉ có khác cái là khướu giác của nó nhạy với mùi của người hấp hối thì nó có thêm hiện tượng đó thôi
Tham khảo thêm chủ đề đã có
vozforums.com/showthread.php?t=2531122

bluealove
24-06-2012, 21:54
Đệc, chỗ ở và chỗ săn mồi là 2 phạm trù khác nhau chớ sao tự nhiên Suy diễn " Chỗ có chuột thì chim cú làm tổ" @@ ??
Tham khảo thêm
vozforums.com/showthread.php?t=2531122

tôi k có nói là chỗ có chuột thì nó làm tổ , mình chỉ nói là từ ngày nó làm tổ ở đó k còn chuột và chim sẻ chứ phòng mình ở tầng 2 lúc ngủ toàn nghe trên trần chuột vs chim sẻ làm tình lục thục trên đó :beauty::beauty::beauty:

dotnat92
24-06-2012, 21:58
Để mình kể cho các bạn chuyện ở gần nhà mình khi mình còn nhỏ , rồi tin hay không thì các bạn tự nghĩ nhé.

Hồi nhỏ mình ở khu tập thể ở Chương Dương , ngay bờ đê ven sông Hồng ấy . Khu đó dân tứ xứ lao động đổ về nhiều khá phức tạp , lại còn rỉ tai nhau về chuyện người chết ở sông vong trôi về đó nên lắm chuyện kì quái.

Chuyện chim lợn báo dữ chỉ là 1 trong những câu chuyện mình nhớ được ^^
Hồi đó đầu ngõ có nhà ông Hường , bà Lan . Ông ta làm công an , có vẻ chả lương thiện gì lắm và không được mọi người ưa mấy.

Hôm đó có là buổi tối , cũng yên ắng như bao ngày thôi. Thì có mấy con chim lợn lượn quanh nóc nhà ông HƯờng kêu . Lúc đó mọi người khuyên ông ta là có điềm nhưng ông ta không tin và mặc kệ. Liên tục như vậy vài ngày thì hết. Không có chuyện gì xảy ra , ông ta lại được thể lên mặt nói mọi người mê tín và ít học =='

Đâu được mấy ngày , lần này có hẳn gần chục con chim lợn về lượn qanh nóc nhà ông ý . Kêu inh ỏi . Cũng là lúc ông ta nhận được tin anh con trai cả của ông ta gặp tai nạn đang cấp cứu trong bệnh viện. Đến sáng hôm sau thì tắt thở.

Đến sau này , khu em vẫn còn nhớ chuyện đó , 1 bà hàng xóm nói rằng chim lợn ko chỉ báo điềm dữ mà còn đánh hơi được hồn người sắp lìa trần để ăn thịt :surrender:

ImLang-NgheThanhPhan
24-06-2012, 21:58
tôi k có nói là chỗ có chuột thì nó làm tổ , mình chỉ nói là từ ngày nó làm tổ ở đó k còn chuột và chim sẻ chứ phòng mình ở tầng 2 lúc ngủ toàn nghe trên trần chuột vs chim sẻ làm tình lục thục trên đó :beauty::beauty::beauty:

Rồi chúng đẻ ra loài Chim Chuột hử ? :gach::gach::gach:

bluealove
24-06-2012, 22:09
Để mình kể cho các bạn chuyện ở gần nhà mình khi mình còn nhỏ , rồi tin hay không thì các bạn tự nghĩ nhé.

Hồi nhỏ mình ở khu tập thể ở Chương Dương , ngay bờ đê ven sông Hồng ấy . Khu đó dân tứ xứ lao động đổ về nhiều khá phức tạp , lại còn rỉ tai nhau về chuyện người chết ở sông vong trôi về đó nên lắm chuyện kì quái.

Chuyện chim lợn báo dữ chỉ là 1 trong những câu chuyện mình nhớ được ^^
Hồi đó đầu ngõ có nhà ông Hường , bà Lan . Ông ta làm công an , có vẻ chả lương thiện gì lắm và không được mọi người ưa mấy.

Hôm đó có là buổi tối , cũng yên ắng như bao ngày thôi. Thì có mấy con chim lợn lượn quanh nóc nhà ông HƯờng kêu . Lúc đó mọi người khuyên ông ta là có điềm nhưng ông ta không tin và mặc kệ. Liên tục như vậy vài ngày thì hết. Không có chuyện gì xảy ra , ông ta lại được thể lên mặt nói mọi người mê tín và ít học =='

Đâu được mấy ngày , lần này có hẳn gần chục con chim lợn về lượn qanh nóc nhà ông ý . Kêu inh ỏi . Cũng là lúc ông ta nhận được tin anh con trai cả của ông ta gặp tai nạn đang cấp cứu trong bệnh viện. Đến sáng hôm sau thì tắt thở.

Đến sau này , khu em vẫn còn nhớ chuyện đó , 1 bà hàng xóm nói rằng chim lợn ko chỉ báo điềm dữ mà còn đánh hơi được hồn người sắp lìa trần để ăn thịt :surrender:

dân gian đa số tin những điều này là điềm xui và sẽ có ngươì chết , hoặc ma quái

1 : chó hú , mèo kêu vào lúc ban đêm ( người ta bảo chó đang gặp vong hồn )
2 : tiếng cú , chim heo kêu người ta tin là điềm dữ và sẽ có người chết
3 : Ma Trơi hay có nơi còn gọi là Ống Lon đa số người ta tin bay vào nhà nào thì 100% có người chết ( đã nghe bà già kể hồi đang xây nhà , phải tạm dựng 1 chòi = tôn ở tạm ban đêm đi Wc , thấy Ma Trơi bay vào nhà hàng xóm 2 tiếng sau nhà đó có 1 ông cụ chết :stick::stick::stick: )
......................:sosad::sosad::sosad::sosad::sosad:

finalfantasy00
24-06-2012, 22:10
Chưa thấy cũng như nghe tiếng chym này bao h, chỉ nghe mấy ng già kể nó mà đậu trên mái nhà ai lúc tầm đêm trở đi rồi kêu là nhà đấy kiểu gì cũng có ng chết mà vẫn chưa gặp đc trường hợp nào...

longvan_89
24-06-2012, 22:16
Nửa tin nửa ngờ vì được nghe nó kêu khá ít. :sweat:
Cách đây vài năm khi bà nội mình còn sống, đợt đấy bà ốm cũng khá nặng, nửa đêm có con chim lợn nó bay qua nóc nhà rồi kêu, đậu cả lên đấy nữa. :stick:
Bác hàng xóm nghe thấy thì lấy gạo với muối ra quăng xung quanh . :">
Sau thời gian đấy thì bà mình cũng qua khỏi, tuy nhiên có thể do trùng hợp nhưng mà cũng nửa tin nửa ngờ . :chaymau:

bluealove
24-06-2012, 22:16
Chưa thấy cũng như nghe tiếng chym này bao h, chỉ nghe mấy ng già kể nó mà đậu trên mái nhà ai lúc tầm đêm trở đi rồi kêu là nhà đấy kiểu gì cũng có ng chết mà vẫn chưa gặp đc trường hợp nào...

nhắc đến chuyện này mới nhớ . hồi đó trời nực bỏ mẹ , ngủ k đc vì lỡ làm 1 ly Trà Bắc bên nhà thằng bạn về , Bò lên ban công ở nóc nhà ngồi hút thuốc , thấy 2 thg` say đi đâu về rùi tự dưng thấy nó qua khúc nhà mình rồi tung ra chạy , vừa chạy vừa kêu " Ma , Ma " mình cũng éo hiểu cái gì
Sáng đi ăn sáng thấy người ta kể trên nóc nhà mình có Ma ngồi , đang ăn mén xíu phun , ngồi cứ buồn cười vãi :lmao::lmao::lmao::lmao::lmao:

rimxnx
24-06-2012, 22:20
Chim lợn xóm em >>>> "Anh rất ít khi kêu, mà mỗi khi kêu thì 2 tuần sau có 2 đứa phải chết."

bluealove
24-06-2012, 22:26
Chim lợn xóm em >>>> "Anh rất ít khi kêu, mà mỗi khi kêu thì 2 tuần sau có 2 đứa phải chết."

ở xóm tôi năm ngoái vào tháng 4 éo hiểu là ngày gì 7 người già chết cùng 1 ngày , làm đi mượn xe tang của giáo xứ kế bên đẩy mệt vãi :stick::stick: đám tang 7 ng` 1 lúc ở nhà thờ Hoành Tráng lắm :stick::stick::stick:
Y như 1 ngày lễ trọng đại của Thiên Chúa giáo mời 4 cha xứ về làm lễ :look_down::look_down:

kill_president
24-06-2012, 22:52

:rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl:

Shinox
24-06-2012, 22:56
hồi xưa . nghe tiếng chym lợn. em chạy lên tầng 3 xem . vừa ra ngoài đứng phát . chym lợn bay qua đầu :surrender::surrender:
h vẫn sống khỏe . chả sao :byebye::byebye:
em nhớ có đợt hè. chỗ em ngày nào chym lợn cũng kêu. chả có ai làm sao .
với lại theo mắt e nhìn thấy thì chym lợn màu trắng như da con lợn . thề ko chém :pudency::pudency:

nessievn
24-06-2012, 23:04
http://fs1.vn.cyworld.com/data3/2007/10/29/138/1193660738624616_file.jpg

trungvnnn
24-06-2012, 23:05
nhắc đến chuyện này mới nhớ . hồi đó trời nực bỏ mẹ , ngủ k đc vì lỡ làm 1 ly Trà Bắc bên nhà thằng bạn về , Bò lên ban công ở nóc nhà ngồi hút thuốc , thấy 2 thg` say đi đâu về rùi tự dưng thấy nó qua khúc nhà mình rồi tung ra chạy , vừa chạy vừa kêu " Ma , Ma " mình cũng éo hiểu cái gì
Sáng đi ăn sáng thấy người ta kể trên nóc nhà mình có Ma ngồi , đang ăn mén xíu phun , ngồi cứ buồn cười vãi :lmao::lmao::lmao::lmao::lmao:

Theo mô típ phim kinh dị thì kế bên thím tối đó có ma nữ mắt to lưỡi dài đang khoác vai thím đấy! :sosad:

kenvin2901
24-06-2012, 23:14
chim heo kêu 1 tiếng duy nhất. cực độc lun.