PDA

View Full Version : Xin ý kiến của các bác về việc mở quán PS2 & PS3

bluestar89
16-03-2012, 12:32
Tình hình là em có ít vốn khoảng 150tr, giờ đang tính muốn mở một Quán PS2 & PS3.
Kinh phí như thế thì có thể mở được một quán nhìn nó sang sang không các bác ?

Dự tính của em thế này: 15 máy (12 máy PS2 + 3 máy chơi PS3):

- Màn hình TV LCD 32 inch : 6tr một cái --> 90tr/15 cái
- Đầu PS2: 2,5tr/cái --> 30 tr/12 cái
- Đầu PS3: 7.8 (Incl Đĩa)/ cái --> 23tr/ 3 cái
- Tay cầm: 400k cái/PS2 --> 9.6tr/ 24 cái
- 900k cái/PS3 --> 5.4tr/ 6 cái
- Ghế: em tính mua cái ghế sofa đôi, khoảng 6-7 ghế --> 15tr
- Mặt bằng 30-40m2 --> 8-10tr/tháng

Tính ra là cũng ngốn khá nhiều tiền khoảng gần 190tr rồi. Ở đây bác nào có kinh nghiệm xin chỉ cho em một vài bước khởi nghiệp với số vốn trên. Số lượng như trên thì có nhiều không?, đầu tư như vậy có nhiều quá không? Em còn tính thiết kế Quán nhìn cho nó thân thiện với dân đá banh, tạo cảm giác thoải mái nữa.

Xin hứng gạch của các bác

[D][N][B]
16-03-2012, 12:40
Chỗ bác có gần trường học k? Nếu k thì e thấy 12 bộ PS2 có vẻ hơi nhiều
Còn cái tay cầm thì bác tính thừa rồi, mua máy đi kèm 1 cái, bác chỉ cần mua thêm 1 cái nữa thôi

Punto_keanz
16-03-2012, 12:41
Kinh doanh PS3 thôi, PS2 hết thời rồi, lâu hoàn vốn lắm

Black_Paper
16-03-2012, 12:44
để vốn mà làm ps3, ps2 làm gì có ai chơi đâu

với cả chủ yếu làm cái này mình ăn được tiền là tiền sting với thuốc lá bác à :D

tuan6894
16-03-2012, 12:51
em thấy nên mở riêng ps3 thôi :D
bài trí thì nên rộng rãi thoải mái + mấy cái poster CR7 , LM , ...

bluestar89
16-03-2012, 12:55
[N][B];45127766']Chỗ bác có gần trường học k? Nếu k thì e thấy 12 bộ PS2 có vẻ hơi nhiều
Còn cái tay cầm thì bác tính thừa rồi, mua máy đi kèm 1 cái, bác chỉ cần mua thêm 1 cái nữa thôi

Chỗ em thì có trường học, có khu trọ Sinh viên. Nói chung là thanh niên, sinh viên, học sinh cũng tương đối. mà ở chỗ này em đã đi xem mới chỉ có 1 quán PS2 & PS3 thôi. Chính vì thế tụi này lấy giá hơi cao. 8k/ 1 tiếng, 3k trà đá…..Em đi đá ở trên kia 6k, trà đá 2k

Kinh doanh PS3 thôi, PS2 hết thời rồi, lâu hoàn vốn lắm
Em thấy giờ Sinh viên vẫn chơi PS2 nhiều, vẫn chưa thay đổi đâu bác, vào quán thì người chơi PS2 vẫn đông hơn PS3. nhiều lúc không thấy tụi nó chơi PS3 ấy chứ :D

để vốn mà làm ps3, ps2 làm gì có ai chơi đâu

với cả chủ yếu làm cái này mình ăn được tiền là tiền sting với thuốc lá bác à

hi. EM thấy nếu làm ăn thuận lợi thì chưa đầy 1 năm là hoàn vốn mà bác :byebye:

Cảm ơn các bác đã góp ý. Thấy nhiều người khuyên nên đầu tư PS3 quá. Làm em phải suy nghĩ rồi. Em cũng đi đá nhiều chỗ mà người ta vẫn chơi PS2 nhiều. Em chơi PS3 một lần và không thích bằng PS2, có thể em chưa quen. Về cái này chắc em phải đi tìm hiểu nhiều quán xem thế nào.:sosad:

[D][N][B]
16-03-2012, 13:10
Nếu ở đấy có quán rồi thì bác nên giảm số lượng máy PS2 đi còn khoảng 8 bộ thôi, sau nếu nhu cầu lên thì tăng thêm. Giá e thấy 6k là ổn rồi.
Bây h nhu cầu PS2 vẫn nhiều lắm vì nhiều người vẫn quen với Pes trên PS2, họ k thích chơi trên PS3, và một phần cũng do tiền chơi PS3 cao hơn.
Mấy cái đồ này bác kiếm được chỗ nào có người thanh lý mà hàng vẫn chưa nát rồi mua là tốt nhất, trừ PS3

scuuby
16-03-2012, 13:13
theo em bác chuyên mịa sang PS3 luôn đi cho nó chuyên nghiệp, nửa nạc nửa mỡ chả lợi gì. Mà bây h làm gì còn máy PS2 mới?
Năm sau PES nó ko ra đĩa cho PS2 nữa thì méo à?

thienlongtrang
16-03-2012, 13:25
tỉ lệ đá PS2 vẫn nhiều hơn PS3 nhưng vấn đề xu hướng là rất quan trọng, bọn kia nó ko ra đĩa mới cho PS2 thì mệt đấy chủ thớt à. Mấy lần bọn nó định loại PS2 khỏi cuộc chơi rùi còn gì.
Cá nhân mình vẫn thích PS2 vì quen lâu rùi :D

haizz
16-03-2012, 13:28
mặt bằng giá cao nhề, 4x8m mà 8tr tháng, nhà mình gần chợ mặt đường mà có 2tr tháng

bluestar89
16-03-2012, 13:32
[N][B];45128571']Nếu ở đấy có quán rồi thì bác nên giảm số lượng máy PS2 đi còn khoảng 8 bộ thôi, sau nếu nhu cầu lên thì tăng thêm. Giá e thấy 6k là ổn rồi.
Bây h nhu cầu PS2 vẫn nhiều lắm vì nhiều người vẫn quen với Pes trên PS2, họ k thích chơi trên PS3, và một phần cũng do tiền chơi PS3 cao hơn.
Mấy cái đồ này bác kiếm được chỗ nào có người thanh lý mà hàng vẫn chưa nát rồi mua là tốt nhất, trừ PS3

Đúng rồi em cũng đang ngại cái vấn đề PS3, tiền chơi cao hơn nhiều so với PS2. mà Sinh viên, học sinh thì ko có nhiều tiền. mở ra không có khách thì vỡ alo các bác ah
@scuuby:
Chắc em phải tìm hiểu lại đã, nếu PS2 không còn đất thì sẽ phải thay đổi kế hoạch rồi, Nếu mở riêng PS3 thì khoảng tầm bao nhiêu máy là vừa hả các bác ? giá tiền 1 máy / 1 tiếng bao nhiêu là vừa ? với lại ở trên này các bác thích đá PS2 hay PS3 hơn ?

chin-su
16-03-2012, 13:37
k biết chủ thớt ở đâu chứ chỗ em ở hiện tại h (Vinh city) chả có ma nào dám rước cái này về nữa. Kể cả 2 hay 3. PS2 thì lỗi thời rồi, mà chủ yếu chỉ toàn sinh viên chơi (ông nào đam mê lắm thì mới chơi thôi à). Ngặt cái lại quán chơi PS2 thì đầy ra rồi nên khó cạnh tranh, thu vốn lắm. PS3 thì lại đặc biệt ít, chỉ có ai cũng thực sự đam mê, k tiếc tiền thì nó mới vào chơi thôi à (chỗ em PS3 thì 10k/h trà đá free, máy lạnh, PS2 thì 3k/h).

Nên em nghĩ, em nói chém mồm chứ nếu bác có dự định j khả thi hơn thì làm, chứ đầu tư vào ba cái này tại thời điểm hiện tại thì hên xui lắm bác à.

Edit: còn về vụ mở PS3 thì em nghĩ mới ban đầu bác nên chỉ đầu tư 4 máy thôi, và nếu bác tự biết cách lấy game cho PS3 thì bác cứ quất giá 8k/h là hợp lý rồi. Còn nếu phải đặt game lấy thì bác cứ tính tiền xăng xe đi lại, gửi giếc các thứ cho nó tổng quát rồi chia đều ra mà quất. Em nghĩ cũng k quá 10k/h đâu ạ.

bluestar89
16-03-2012, 13:47
k biết chủ thớt ở đâu chứ chỗ em ở hiện tại h (Vinh city) chả có ma nào dám rước cái này về nữa. Kể cả 2 hay 3. PS2 thì lỗi thời rồi, mà chủ yếu chỉ toàn sinh viên chơi (ông nào đam mê lắm thì mới chơi thôi à). Ngặt cái lại quán chơi PS2 thì đầy ra rồi nên khó cạnh tranh, thu vốn lắm. PS3 thì lại đặc biệt ít, chỉ có ai cũng thực sự đam mê, k tiếc tiền thì nó mới vào chơi thôi à (chỗ em PS3 thì 10k/h trà đá free, máy lạnh, PS2 thì 3k/h).

Nên em nghĩ, em nói chém mồm chứ nếu bác có dự định j khả thi hơn thì làm, chứ đầu tư vào ba cái này tại thời điểm hiện tại thì hên xui lắm bác à.

Edit: còn về vụ mở PS3 thì em nghĩ mới ban đầu bác nên chỉ đầu tư 4 máy thôi, và nếu bác tự biết cách lấy game cho PS3 thì bác cứ quất giá 8k/h là hợp lý rồi. Còn nếu phải đặt game lấy thì bác cứ tính tiền xăng xe đi lại, gửi giếc các thứ cho nó tổng quát rồi chia đều ra mà quất. Em nghĩ cũng k quá 10k/h đâu ạ.

Em ở HN bác ah. Ở Vinh thì em không biết có thể là người ta ít chơi hơn. Chứ HN này cũng nhiều người mà.
PS2 thì hợp với Sinh viên, học sinh hơn. PS3 thì dành cho những ai chịu chơi hơn rồi.
Giá tiền PS3 8k/tiếng thì chắc ở Vinh thôi.
EM đang chơi hiện tại ở chỗ em PS2 mà nó chém cũng 8k/ tiếng rồi bác ah.
:sosad:

bluestar89
16-03-2012, 13:53
tỉ lệ đá PS2 vẫn nhiều hơn PS3 nhưng vấn đề xu hướng là rất quan trọng, bọn kia nó ko ra đĩa mới cho PS2 thì mệt đấy chủ thớt à. Mấy lần bọn nó định loại PS2 khỏi cuộc chơi rùi còn gì.
Cá nhân mình vẫn thích PS2 vì quen lâu rùi :D

Vâng, vẫn là xu hướng đây. Nếu nó ko phát hành đĩa PS2 nữa thì cũng mệt. chắc em phải tính lại thôi. PS2 chắc em mua hàng thanh lý, khoảng vài máy. Còn lại tập trung vào PS3.
Cá nhân em vẫn đang quen chơi với PS3 mà. Vẫn còn rất nhiều người chơi PS2.:beauty:

@haizz: Vẫn dự tính thế bác ah. Đầu tư máy móc thiết bị rồi, em vẫn muốn đầu tư cái mặt bằng cho nó tạm ổn, thiết ké cho nó đẹp và thoải mái một chút. :D Mà bác ở chỗ nào :D

ghenchiviyeu
16-03-2012, 13:55
Em ở HN bác ah. Ở Vinh thì em không biết có thể là người ta ít chơi hơn. Chứ HN này cũng nhiều người mà.
PS2 thì hợp với Sinh viên, học sinh hơn. PS3 thì dành cho những ai chịu chơi hơn rồi.
Giá tiền PS3 8k/tiếng thì chắc ở Vinh thôi.
EM đang chơi hiện tại ở chỗ em PS2 mà nó chém cũng 8k/ tiếng rồi bác ah.
:sosad:
Hà Nội thì quất đi bác ơi, e chơi ở mấy chỗ Đường Láng đều hầu hết PS2, buổi chiều toàn full máy thôi, PS3 mở tầm 4 máy là vừa. Chủ yếu kiếm thêm tiền thuốc nước nữa bác. Giá bọn e chơi thì quán PS2 trong đường Láng tầm 12k. Quán PS3 ở Đê La Thành thì 14k vs 12k/1 chai sting (hơi đắt), còn trong ngõ đường Nguyễn Phong Sắc kéo dài (chỗ e trọ) là 10k. Chỗ bác mà mới có 1 quán thì cứ tìm hiểu đầu tư đi bác ạ. Còn lâu PS 2 mới hết thời được

ghenchiviyeu
16-03-2012, 13:57
Bác lên quán PS 3 ở đường Đê La Thành, qua trường Giao Thông khoảng 500m. Quán đấy e thấy bố trí giống dự định của bác đấy, nhưng mà giá vs nước hơi cao :)

wanbee
16-03-2012, 14:04
Ko bik sao chứ,mình thấy gần nhà mình có mấy tiệm ps3,tiệm nào cũng ít khách hết.Tụi nó giờ toàn chơi Online ko ah`

maplestory
16-03-2012, 14:06
PS3 thôi 2 ít ng chơi lắm

bluestar89
16-03-2012, 14:30
Hà Nội thì quất đi bác ơi, e chơi ở mấy chỗ Đường Láng đều hầu hết PS2, buổi chiều toàn full máy thôi, PS3 mở tầm 4 máy là vừa. Chủ yếu kiếm thêm tiền thuốc nước nữa bác. Giá bọn e chơi thì quán PS2 trong đường Láng tầm 12k. Quán PS3 ở Đê La Thành thì 14k vs 12k/1 chai sting (hơi đắt), còn trong ngõ đường Nguyễn Phong Sắc kéo dài (chỗ e trọ) là 10k. Chỗ bác mà mới có 1 quán thì cứ tìm hiểu đầu tư đi bác ạ. Còn lâu PS 2 mới hết thời được

Vâng Bác. Các chỗ bác kể thì em cũng chơi hết rồi, trước em cũng ở trọ chỗ Nguyễn Phong Sắc kéo dài này, ngay chỗ ngõ chợ đấy :D
Cũng đang phân vân quá, nếu muốn mở thì em phải tìm hiểu được khách hàng người ta thích chơi cái gì hơn. Một số bạn đá Pes với em thì tụi nó vẫn khuyên chơi PS2 hơn, PS3 thì thiên về kỹ thuật, có thể chơi được 4 người. nói PS2 mà lỗi thời thì ít nhất cũng phải vài năm nữa.
Nếu mà đầu tư vào PS2 thì vốn ít hơn. Lấy vốn đó đầu tư vào cái khác, để khách người ta thích thú hơn. :D Em tính là đầu tư vào tay cầm, màn hình và cách phục vụ.

À còn nữa về thời gian thì em tính trung bình là 14 tiếng. từ 9h-23h. còn sau thời gian đấy chắc em phải đi đêm với CA phường rồi.

@wanbee: Ko bik sao chứ,mình thấy gần nhà mình có mấy tiệm ps3,tiệm nào cũng ít khách hết.Tụi nó giờ toàn chơi Online ko ah`
Chơi online thì chủ yếu là học sinh thôi bác ah :D với lại chơi FIFA online thì sao hay bằng PS2 hoặc PS3 được

Priestess Of The Moon
16-03-2012, 14:49
làm giàn PS1 trở lại tuổi thơ lào:dreaming:bao đắt nhóe:*

thienlongtrang
16-03-2012, 15:12
Vâng, vẫn là xu hướng đây. Nếu nó ko phát hành đĩa PS2 nữa thì cũng mệt. chắc em phải tính lại thôi. PS2 chắc em mua hàng thanh lý, khoảng vài máy. Còn lại tập trung vào PS3.
Cá nhân em vẫn đang quen chơi với PS3 mà. Vẫn còn rất nhiều người chơi PS2.:beauty:

@haizz: Vẫn dự tính thế bác ah. Đầu tư máy móc thiết bị rồi, em vẫn muốn đầu tư cái mặt bằng cho nó tạm ổn, thiết ké cho nó đẹp và thoải mái một chút. :D Mà bác ở chỗ nào :D
E ở Cầu Giấy, đợt trước còn đi làm thì mấy ae công ty hay ra đoạn qua Huỳnh Thúc Kháng rẽ trái (tự nhiên quên tên mất rùi). Kinh doanh cái gì cũng cần chiến lược, PS cũng thế, có gì có thể tư vấn bác vài điều nho nhỏ thui vì e cũng không chuyên sâu về PS, chỉ đá cho vui thôi

gerpard3.9
16-03-2012, 15:21
Mở quán ps2 ở mấy quận nội thành Hà Nội thì xác định 1 năm là phải thanh lý thím ạ :byebye:

Chịu khó đầu tư ps3 thôi tầm 8 máy mình nghĩ cũng ngon rồi:look_down:

Sau đầu tư thêm:sexy:

hydralisk_mutalisk
16-03-2012, 15:25
bác ở đâu vậy, quanh chỗ em chơi ps2 vẫn nhiều lắm

mà bác chọn cái loại tv vuông ý chơi LCD không thích lắm, chạy nhanh khủng khiếp

alexvickie
16-03-2012, 15:39
bác ở đâu vậy, quanh chỗ em chơi ps2 vẫn nhiều lắm

mà bác chọn cái loại tv vuông ý chơi LCD không thích lắm, chạy nhanh khủng khiếp

Công nhận màn hình càng to chạy càng nhanh, k hiểu sao hay tại cảm jác mình thế. Dạo này thỉnh thoảng ra chân cầu đá ps3 43'' ảo lòi mắt :chaymau::chaymau:

bluestar89
16-03-2012, 15:50
Em ở Định Công – Kim Giang

Em đá PS2 vẫn quen đá màn hình 29 inch. Em thấy đá hay mà, chiều nay tan sở chắc đi làm trận quá :D

Em làm quán PS2 or PS3 là chỉ chuyên về cho dân đá Pes thôi. Ko có muốn thêm các Game khác. Thấy dân tình bảo ủng hộ PS3 nhiều hơn, đâm ra phải suy nghĩ rồi. Nếu thế chắc phải thuê cái nhà 2 tầng quá, tầng trệt cho PS2 và tang nữa cho PS3. bố trí sạch đẹp, không gian thoáng chút, máy lạnh, chỗ để xe…etc. Em tính làm là thi thoảng tổ chức các đợt thi đấu cho khách. Giải thưởng thì có chút chút, quan trọng là vui là chính

bluestar89
16-03-2012, 15:53
E ở Cầu Giấy, đợt trước còn đi làm thì mấy ae công ty hay ra đoạn qua Huỳnh Thúc Kháng rẽ trái (tự nhiên quên tên mất rùi). Kinh doanh cái gì cũng cần chiến lược, PS cũng thế, có gì có thể tư vấn bác vài điều nho nhỏ thui vì e cũng không chuyên sâu về PS, chỉ đá cho vui thôi

Thank bác, Em đang nảy sinh ý tưởng tại vì chỗ em đang còn ít quán, mà dân tình cũng đông đông mà. Mình đi trước vẫn có lợi hơn. ở đây ít quán nên cũng ko thể tìm hiểu xem người ta chơi PS3 nhiều không. Cái quán em đang chơi ở đây 1 dãy là pS2, 1 dãy là PS3 thì đa số vẫn là chơi PS2. Nhưng mà đọc tin tức MS nó sắp tung PS4 nữa. thế này thì PS2 khó sống quá.

Nhiều bác tư vấn quá nhưng em vẫn đang mông lung lắm.

luppi
16-03-2012, 16:13
4,5 máy ps2 thôi, 6 máy ps3, ban đầu cứ thế đã đông thì tăng tiếp. 12 máy ps2 em sợ nhiều quá, cả năm không biết được mấy dịp full máy. Thuốc nước mì tôm là chính, ps2 thì 6k/1h, ps3 lấy 10k/1h là ổn rồi, mấy chỗ em chơi toàn 15k.

votrongcong
16-03-2012, 16:20
PS4 , Xbox 720, sắp ra rồi.. cố lên chủ thớt :D

phetto
16-03-2012, 16:24
Em ở Định Công – Kim Giang

Em đá PS2 vẫn quen đá màn hình 29 inch. Em thấy đá hay mà, chiều nay tan sở chắc đi làm trận quá :D

Em làm quán PS2 or PS3 là chỉ chuyên về cho dân đá Pes thôi. Ko có muốn thêm các Game khác. Thấy dân tình bảo ủng hộ PS3 nhiều hơn, đâm ra phải suy nghĩ rồi. Nếu thế chắc phải thuê cái nhà 2 tầng quá, tầng trệt cho PS2 và tang nữa cho PS3. bố trí sạch đẹp, không gian thoáng chút, máy lạnh, chỗ để xe…etc. Em tính làm là thi thoảng tổ chức các đợt thi đấu cho khách. Giải thưởng thì có chút chút, quan trọng là vui là chính

Nói thật em nghĩ bác chia đôi PS2 và PS3 ấy. Em là dân nghiền Pes thấy PS2 và PS3 hiện tại vẫn ngang nhau thôi, chả có thằng nào ăn đứt thằng nào cả đâu ạ. Quan trọng là khu vực đó khách hàng chuộng PS2 hơn hay PS3 hơn, điều đó bác nên tham khảo quán gần đó coi tình hình như thế nào. :pudency:
Tuần trc đi đá PS3 ở quán mới khai trương khu đô thị Định Công mà nó hướng dẫn địa chỉ như cái :lol: ấy, làm bọn em lại phải ra khu tự trị Cột Cờ :gach:

unpronovip
16-03-2012, 16:25
Bác kinh doanh mà phá giá quá e sợ bác ăn :gach::gach::gach: lắm

bluestar89
16-03-2012, 18:42
4,5 máy ps2 thôi, 6 máy ps3, ban đầu cứ thế đã đông thì tăng tiếp. 12 máy ps2 em sợ nhiều quá, cả năm không biết được mấy dịp full máy. Thuốc nước mì tôm là chính, ps2 thì 6k/1h, ps3 lấy 10k/1h là ổn rồi, mấy chỗ em chơi toàn 15k.

Cảm ơn bác, chắc là các dịch vụ ăn theo mới có lãi quá. Nhưng mà giá như bác đưa ra thì phá giá thật rồi. Quan trọng là lâu dài thôi, nếu 2/3 là PS3 em nghĩ cũng tốt. sau này khi PS2 ít người chơi thì mình sẽ thanh lý và đầu tư thêm vào PS3

bluestar89
16-03-2012, 18:45
Nói thật em nghĩ bác chia đôi PS2 và PS3 ấy. Em là dân nghiền Pes thấy PS2 và PS3 hiện tại vẫn ngang nhau thôi, chả có thằng nào ăn đứt thằng nào cả đâu ạ. Quan trọng là khu vực đó khách hàng chuộng PS2 hơn hay PS3 hơn, điều đó bác nên tham khảo quán gần đó coi tình hình như thế nào. :pudency:
Tuần trc đi đá PS3 ở quán mới khai trương khu đô thị Định Công mà nó hướng dẫn địa chỉ như cái :lol: ấy, làm bọn em lại phải ra khu tự trị Cột Cờ :gach:

Vâng bác, cái quan trọng vẫn là tìm hiểu thị trường thế nào. Chỗ em đang xây dựng, ai ở khu vực Định công – Kim Giang thì biết, chỗ này đường xá dọc song tô lịch thì đang thi công, nhà cửa người dân cũng đang bắt đầu xây dựng lại cả thôi.

Chỗ KDT Định Công thì khác với chỗ em :D em ở mạn Kim giang cơ :D

Lilkinpark
16-03-2012, 18:51
hóng, trước giờ toàn đi đá cùng thằng bạn ở LTV, đắt vê lù. Bạn nên đầu tư cả PS2 và PS3 nhé, vì mình thấy PS2 vẫn nhiều bẹn chơi lắm :beauty::beauty::beauty:
P/s : em fan PS2

BatVuongGia
16-03-2012, 18:52
Tăng 3 giảm 2 :gach: Nước thì cứ quất trà đá 3k sting 8k, tự khắc các con zời chuyển qua sting hết. Rồi thuốc lá,.....

Chủ yếu giờ vào Pes là đá FF nên 4 bức tường bro cứ táng 3 thằng Ars, Mu, Bar choán hết tường ( Logo, poster, tường thì kẻ sọc sọc như kiểu áo hoặc đổ đỏ/ trắng ) nói chung là đúng phong cách clb... 3 đội đấy có lượng FC lớn mà :D Khôgn thì đổi thằng Ars = thằng Real :D

Mà căn diện tích cho nó chuẩn bro ạ, ngồi chật quá cũngk hay, sinh viên là cứ phải thoải mái. Ghế thì làm mấy cái ghế tựa cao = nhựa là đc rồi, xong cho 2 cái ghế nhựa đính cái ván lên trên làm bàn cho các con zời để nước, gác chân==> Sinh viên thì chỉ cần tnay thôi

Nếu làm trên phố thì hẵng tính sofa sô pheo, đỡ phí :d chứ e thấy nhiều quán Pes dùng sofa 1 thời gian vừa tàn tạ ( cái ghế) vừa bẩn , kinh bỏ mom ra. Mà nhớ là chịu khó dọn vệ sinh quán với nhà vệ sinh nhé

Bao giờ khai trương wang cái địa chỉ ae Voz qua mở hàng :D

bobo_love
16-03-2012, 18:56
Quan trọng là bảo dưỡng tay cầm ý, chất lượng phục vụ tốt, quán sạch sẽ, giá hợp lý, mà chơi 1 thời gian tay như :lol: thì mất dần khách thôi :gach:

mr_skennedy.Ver2
16-03-2012, 19:00
PS2 SLim 2nd h khoảng 1tr2 1 máy 2 tay bán ở mấy shop chuyên mua thanh lý ( bác vào muare.vn mà xem , trước em mua con PS3 2nd có 4tr8 mà chạy phè phè gần 2 năm chẳng bao h giở chứng gì nhưng chán nên bán rồi ).
Bác đầu tư 10 bộ PS3 2nd cũng chỉ khoảng 50tr + thêm 6-7TR cho 1 TV LCD 32i 720 - cũng tầm 120-130tr, phần còn lại mua bàn ghế với điều hòa ( chuẩn bị mùa hè ) và khoảng 5 cái quạy ( mỗi quạt phục vụ 2 máy ) hết tầm 3-40tr .

bluestar89
16-03-2012, 19:15
Tăng 3 giảm 2 :gach: Nước thì cứ quất trà đá 3k sting 8k, tự khắc các con zời chuyển qua sting hết. Rồi thuốc lá,.....

Chủ yếu giờ vào Pes là đá FF nên 4 bức tường bro cứ táng 3 thằng Ars, Mu, Bar choán hết tường ( Logo, poster, tường thì kẻ sọc sọc như kiểu áo hoặc đổ đỏ/ trắng ) nói chung là đúng phong cách clb... 3 đội đấy có lượng FC lớn mà :D Khôgn thì đổi thằng Ars = thằng Real :D

Mà căn diện tích cho nó chuẩn bro ạ, ngồi chật quá cũngk hay, sinh viên là cứ phải thoải mái. Ghế thì làm mấy cái ghế tựa cao = nhựa là đc rồi, xong cho 2 cái ghế nhựa đính cái ván lên trên làm bàn cho các con zời để nước, gác chân==> Sinh viên thì chỉ cần tnay thôi

Nếu làm trên phố thì hẵng tính sofa sô pheo, đỡ phí :d chứ e thấy nhiều quán Pes dùng sofa 1 thời gian vừa tàn tạ ( cái ghế) vừa bẩn , kinh bỏ mom ra. Mà nhớ là chịu khó dọn vệ sinh quán với nhà vệ sinh nhé
Bao giờ khai trương wang cái địa chỉ ae Voz qua mở hàng :D

Chuẩn rồi. Chỗ em thì có cả học sinh, sinh viên và người đi làm. Ở trọ là nhiều.
Em cũng tính cả rồi về thiết kế, bố trí phòng thì bác yên tâm. Em cũng có khiếu thẩm mỹ lắm :D
Diện tích thì em phải tìm rồi, hy vọng tìm được cái chỗ nào có cả chỗ để xe nữa, nó rộng một chút. Phòng máy thì khoảng 40m2 là ok. Nhân viên thì có em gái chân dài xinh xắn rồi.
Ghế thì em cũng dự tính vầy, một là ghế tựa có đệm, không thì các bác ngồi ê mông, bị trĩ thì lại chửi em :D, Hai là ghế sofa dài.
Yên tâm em mà mở quán thì các VOZer sẽ có giá đặc biệt ;;)

lotteriakfc289
16-03-2012, 19:17
Quán PS3 trên Đê la thành đoạn gần Giao thông khá là thoáng mát,rộng rãi. Quán chỗ cuối ĐLT,đầu Nguyễn Chí Thanh cũng thế. Đá Pes mình thấy thích nhất là cái rộng rãi,thoáng mát mà ngồi Sofa thì thoải mái,ngồi lâu không mỏi lưng. Năm nhất bọn bạn e toàn lôi đi PS2 bên Bệnh viện GTVT mà mình quen đá Pes11 trên PC nên la ko đỡ đc bọn nó,lâu dần rủ rê bọn nó h toàn đi PS3 :byebye::byebye::byebye:

Priestess Of The Moon
16-03-2012, 19:20
sao toàn làm quán PS3 thế, kô làm quán xBox360 ấy, thấy còn ngon hơn PS3 mà

bluestar89
16-03-2012, 19:35
PS2 SLim 2nd h khoảng 1tr2 1 máy 2 tay bán ở mấy shop chuyên mua thanh lý ( bác vào muare.vn mà xem , trước em mua con PS3 2nd có 4tr8 mà chạy phè phè gần 2 năm chẳng bao h giở chứng gì nhưng chán nên bán rồi ).
Bác đầu tư 10 bộ PS3 2nd cũng chỉ khoảng 50tr + thêm 6-7TR cho 1 TV LCD 32i 720 - cũng tầm 120-130tr, phần còn lại mua bàn ghế với điều hòa ( chuẩn bị mùa hè ) và khoảng 5 cái quạy ( mỗi quạt phục vụ 2 máy ) hết tầm 3-40tr .

Vậy hả bác, Cái này nếu mua em phải nhờ người đi kiểm tra máy rồi. chứ em cũng ko rành lắm.
Nói chung chi phí khoảng dưới 200tr là được.
Chủ yếu đầu tư tay cầm ngon cho mọi người chơi, em đi đá cũng thế, đang đá mà ay cầm dở chứng khó chịu bỏ mother đi được :D

ChoEmHoi3+1=?
16-03-2012, 19:37
Kinh phí thế thì nên mở quán net hoặc Ps3 nhìu hơn Ps2 vì Ps2 giờ không còn ra game nữa và đa số các bạn trẻ giờ đều chơi Ps2 bằng giả lập trực tiếp trên PC :pudency: vài ý kiến của em :chaymau:

bluestar89
16-03-2012, 20:20
sao toàn làm quán PS3 thế, kô làm quán xBox360 ấy, thấy còn ngon hơn PS3 mà

Em không rành về cái vụ xbox360 lắm. khách hàng em nhắm vào vẫn chính những người ghiền Pes thôi :D

bluestar89
16-03-2012, 20:22
Kinh phí thế thì nên mở quán net hoặc Ps3 nhìu hơn Ps2 vì Ps2 giờ không còn ra game nữa và đa số các bạn trẻ giờ đều chơi Ps2 bằng giả lập trực tiếp trên PC :pudency: vài ý kiến của em :chaymau:

Vâng, nhưng PS2 nói là lỗi thời thì cũng phải 1-2 năm nữa. vẫn còn một số người còn trung thành với nó. Chắc em chỉ đầu tư thêm vài cái đầu PS2 thôi. Bản thân em vẫn còn đang chơi PS2 mà :

ayenlDa
16-03-2012, 20:40
làm PS2 vẫn nhiều người chơi lắm,bạn bè mình toàn chơi PS2,nhừng chỉ thích chơi ở những quán màn hình lớn,tay nhất quyết là phải xịn chứ quán lởm lởm thì không có ma nào ngó đâu

trkgncmg
03-02-2013, 10:28
đào mộ phát, thím này đã mở quán chưa nhẩy :) :)