PDA

View Full Version : Cần hỏi tuyến xe buýt để về Hưng Yên!

BsB
04-02-2012, 10:55
Em hiện đang ở đường Minh Khai, chỗ mà có vòng xuyến rồi đề là cầu Mai Động-hình như là dưới dốc Minh Khai hay sao đó, tai em mới chuyển đến đây nên cũng ko nắm rõ lắm, theo như em xem thì đi qua đây thì chỉ có 2 chuyến xe 19 và 24.:">
Bây h em muốn đi ra b.x Gia Lâm để bắt xe Phượng Hoàng (đi xe này mới chạy qua chỗ quê nhà em, chứ đi các tuyến 20x thì chỉ về B.x Hưng Yên và thị xã thôi ah) thì phải đi như thế nào để ra Gia Lâm ah???:sosad:

P/S: Em có xem qua bản đồ thì thấy đi 24 ra trạm chung chuyển Long Biên, nhưng xe 22 chỉ có chiều về viện 108 là qua đây còn hình như chiều đi Gia Lâm thì ko qua trạm chung chuyển nên em muốn lên đây hỏi ah:surrender:

inferno
04-02-2012, 10:59
ra long biên rồi đi xe 10 về gia lâm ấy:surrender:

thepostman
04-02-2012, 11:02
Đi Phượng Hoàng, chắc bạn thuộc một khu nào đó từ tp. Hưng Yên đổ về Triều Dương hoặc xa hơn :)

Nếu về mạn Phù Cừ, bạn có thể đi Thái Đăng Long, bắt ở bến Giáp Bát, tuyến này mới mở, và chỉ chạy tầm 3-4 chuyến một ngày. Lịch cụ thể mình không nắm rõ. Call 031231080 để biết thêm chi tiết :beauty: Con này chạy QL1 giống xe 209.

1. Nếu bạn ở khu Minh Khai thì ra đường Minh Khai - đoạn phía trên cầu Mai Động về phía cầu Vĩnh Tuy - bắt 205 sang đường 5 rồi bắt tiếp Phượng Hoàng hoặc Thái Đăng Long (xe Thái Đăng Long này chạy QL5 nhé, khác con trên) trên đường này hoặc bắt bất kỳ xe Thái Bình chạy tuyến Hưng Hà, Quỳnh Khôi, Quỳnh Phụ nào cũng ok :)

2. Bắt luôn con 205 về thành phố, xuống ở điểm bến xe thành phố, bắt tiếp Phượng Hoàng hoặc xe Hải Dương chạy tuyến Triều Dương - Hải Dương (xe 206 thì phải) để về Triều Dương (trước là 10k, còn h không rõ :p)

3. Ra Giáp Bát, bắt xe Thái Đăng Long hoặc 209. Xuống ở bến xe thành phố rồi bắt xe tiếp. Nhớ hỏi đúng chiều đường không lại bắt nhầm xe lên Hà Nội thì hỏng.

Have a nice trip.

thepostman
04-02-2012, 11:20
Note thêm nếu về mạn Phù Cừ mà không tiện bắt Thái Đăng Long ở bến Giáp Bát, bạn có thể bắt Thái Đăng Long chạy tuyến Gia Lâm - Phù Cừ trên đường 5.

trungkul
04-02-2012, 11:21
ra bến bus gần cầu mai động có bus 208 về hưng yên đấy như ,lằng nhằng làm chi

BsB
04-02-2012, 11:25
Em cũng ko rõ vì quê gốc em ở Hưng Yên, bình thường em chỉ đi xe nhà về thằng quê, ngày mai có việc ở quê nên em phải tự đi, em chỉ biết chỗ đó đi qua Ba Hàng và em phải xuống Dốc Vị, em định đi tối nay nhưng nghe nói xe Phượng Hoàng ko chạy tối???
Em làm ở gần b.x Giáp Bát (chỗ trọ thì ở Minh Khai), khoảng tầm 6h tối là em có thể có mặt ở bến xe Giáp Bát, ko biết lúc này có kịp ko nữa, nên em mới sợ ko có xe nên định sáng mai đi từ chõ trọ Minh Khai!
Có ai biết là xe Phượng Hoàng có chạy chuyến muộn ko ah?? Hay đi như nào là tiện nhất thì chỉ giúp em với ah!

BsB
04-02-2012, 11:27
ra bến bus gần cầu mai động có bus 208 về hưng yên đấy như ,lằng nhằng làm chi

Nhưng xe đó ko chạy qua chỗ nhà em mà chỉ chạy về thành phố thôi ah:pudency:

thepostman
04-02-2012, 13:31
Em cũng ko rõ vì quê gốc em ở Hưng Yên, bình thường em chỉ đi xe nhà về thằng quê, ngày mai có việc ở quê nên em phải tự đi, em chỉ biết chỗ đó đi qua Ba Hàng và em phải xuống Dốc Vị, em định đi tối nay nhưng nghe nói xe Phượng Hoàng ko chạy tối???
Em làm ở gần b.x Giáp Bát (chỗ trọ thì ở Minh Khai), khoảng tầm 6h tối là em có thể có mặt ở bến xe Giáp Bát, ko biết lúc này có kịp ko nữa, nên em mới sợ ko có xe nên định sáng mai đi từ chõ trọ Minh Khai!
Có ai biết là xe Phượng Hoàng có chạy chuyến muộn ko ah?? Hay đi như nào là tiện nhất thì chỉ giúp em với ah!

Thế thì phải đi Phượng Hoàng là phải rồi. 6h tối thì không kịp bắt Phượng Hoàng ở Gia Lâm đâu.

Bro bắt chuyến 209 cuối ở bến Giáp Bát hoặc bắt 205 ở cầu Mai Động rồi về đến thành phố nhờ người đón về hoặc đi taxi về chứ đến tầm đấy (khoảng 9h tối) thì không còn xe nào chạy nữa đâu.

//Không nên đi 208 vì con này đi đường lòng vòng, lâu bcm.

BsB
04-02-2012, 13:45
Thế thì phải đi Phượng Hoàng là phải rồi. 6h tối thì không kịp bắt Phượng Hoàng ở Gia Lâm đâu.

Bro bắt chuyến 209 cuối ở bến Giáp Bát hoặc bắt 205 ở cầu Mai Động rồi về đến thành phố nhờ người đón về hoặc đi taxi về chứ đến tầm đấy (khoảng 9h tối) thì không còn xe nào chạy nữa đâu.

//Không nên đi 208 vì con này đi đường lòng vòng, lâu bcm.

Cảm ơn bạn, vậy có lẽ để sáng mai em về sớm vậy, vì đi làm về chưa ăn uống gì lại chạy thêm tuyến nữa thì mệt quá. Nếu thế thì em cứ đi 205 ở Cầu Mai Động về đến B.X Hưng Yên rồi đi tiếp xe Phượng Hoàng để về đến Dốc Vị có phải ko ta:chaymau::byebye:

Cho mình hỏi thêm là có ai biết Dốc Vị nó năm ở chỗ nào thì đánh dấu trên google map hộ mình cái, nếu mà gần bến xe thì mình nhờ mấy chú, cậu ở quê ra đón, còn nếu xa quá thì thôi, mình đi xe ôm hoặc taxi nếu mưa to quá cho đỡ phiền hà, à mà ở Hưng Yên thì gọi taxi số bao nhiêu ah:surrender::sexy:

Great
04-02-2012, 13:54
Cùng dân Hưng Yên đây,có mấy điểm.1 là ra hẳn bến xe nước ngầm bắt 205,208.Nếu ngại xa thì ra điểm đón ở Tam Trinh bắt 2 xe trên cũng về được.Không thì ra điểm ở cầu Mai Động,đối diện ngân hàng ACB

BsB
04-02-2012, 14:06
Cầu Mai Động thì hơi xa bác ah, có chỗ nào nằm trong đường tròn màu đỏ ko ah, tại nó gần chỗ em hơn, còn chỗ màu vàng chính là cầu Mai Động đó!:surrender:

http://vozforums.com/attachment.php?attachmentid=525907&stc=1&d=1328339174

MinhSamSet
04-02-2012, 14:11
Lấy 40k tiền xe ôm thôi. Từ Minh Khai sang Gia Lâm luôn -_-

BsB
04-02-2012, 14:15
Lấy 40k tiền xe ôm thôi. Từ Minh Khai sang Gia Lâm luôn -_-

Em đi trong đêm bác ah:shame::look_down::stick:
Có mấy đứa em ở trọ cũng nhưng ko muốn phiền, thấy đi xe buýt cũng đc nên đi thôi ah!:shame:

horangkiem
04-02-2012, 14:16
ra cầu Mai Đông bắt xe Thái Bình cho nhanh, khoảng 3h có chuyến đấy. xe qua cầu Vĩnh Tuy chứ ko qua Chương Dương nhé :chaymau:

BsB
04-02-2012, 14:29
ra cầu Mai Đông bắt xe Thái Bình cho nhanh, khoảng 3h có chuyến đấy. xe qua cầu Vĩnh Tuy chứ ko qua Chương Dương nhé :chaymau:

3h chiều hay đêm hả bác, trên là em nói đùa thôi, em muốn đi tối này sau 7h hoặc sáng mai ah!:beauty:

horangkiem
04-02-2012, 15:09
3h chiều hay đêm hả bác, trên là em nói đùa thôi, em muốn đi tối này sau 7h hoặc sáng mai ah!:beauty:

tối thì hết rồi. ngày có nhiều chuyến, sáng ra bắt chắc là có

BsB
04-02-2012, 15:19
Vâng cảm ơn bác nhé!

always2mile
27-05-2012, 10:32
BẮT 40 VỀ NHƯ QUỲNH HƯNG YÊN SAU ĐÓ BẮT 208 VỀ THÀNH PHỐ