PDA

View Full Version : [Thảo luận]Những điều người ta hay kiêng kị trong cuộc sống

ThickXepHinhVer2
18-01-2012, 22:56
Như tít ạ,người ta vẫn thường hay nói "có thờ có thiêng ,có kiêng có lành",1 số điều nhà này kiêng nhà kia lại không,thật chẳng biết đường nào mà lần:sweat:,.Ví dụ tết nhất đến nơi rồi,nhà có tang hoặc năm nay mình "năm tuổi" thì tránh đến nhà người khác....
Vậy nên nay em lập topic nhằm tổng hợp ý kiến của các thím vào để còn biết mà tránh ạ:byebye:

ThickXepHinhVer2
18-01-2012, 23:00
duyệt ùi cơ à:sexy:mod CPC dạo này không xí slot 2 nữa hả:byebye:

MitDiu
18-01-2012, 23:00
Ngồi bàn cầu kiêng ngồi như xí bệt -_-

Fly in the sky
18-01-2012, 23:02
Mình thay kiêng kị ngôn từ nhiều cái vớ vẩn lắm, tuy nhiên mình tin "có kiêng có lành".

kingtuan9
18-01-2012, 23:02
vợ có bầu đừng đi dẫn đi chúc tết nhà người ta :)

thanhtungstvn
18-01-2012, 23:07
vợ có bầu đừng đi dẫn đi chúc tết nhà người ta :)

sao vậy bác, giải thích dùm để rút kinh:canny:

xiet hong cong nhan 4
18-01-2012, 23:07
đá fò phải mang bao -_-

latdomodvozanhemoi
18-01-2012, 23:10
tết xông nhà ko để con gái, nhất là gái bế con hay gái có bầu.

p.s năm rồi bị nhà đen cả năm :sosad:

ThickXepHinhVer2
18-01-2012, 23:11
sao vậy bác, giải thích dùm để rút kinh:canny:
:surrender:cùng thắc mắc ợ

nick_buon_nhung_nam_tinh2
18-01-2012, 23:11
đèn đỏ kiêng xếp hình :angry:

womanizer1987
18-01-2012, 23:14
tâm lí yếu và nhiễm nhiều cái quan niệm ma quỷ từ xưa + cái câu "có kiêng có lành" thì kiêng

reanimate
18-01-2012, 23:16
Kiêng cưa thang, cưa giường, lý do tại sao thì không biết, cần người giải thích :pudency:

LyLys
18-01-2012, 23:19
Buổi tối sau 6h kiêng bán kim khâu ,bán đinh
Bị đèn đỏ kiêng thắp nhang
Em bé còn nhỏ kiêng ko được khen nó xinh

cmhung
18-01-2012, 23:20
nhà mình chạy xe kiêng thịt chó từ đầu tháng tới rằm

HINCUTIN
18-01-2012, 23:20
thật ra phần lớn là do tâm lý,kiêng hay ko thì nó vẫn thế thôi chả khác j`
ví dụ như trước kia con số 13 chả nghĩa lý j`,do văn hóa phương tây du nhập vào nên 1 số người lại sợ cái số này
người ta bảo sáng ra gặp đàn bà hoặc dẫm phải phân chó thì đen,nhưng mình đã bị cả 2 cái cùng 1 lúc vào đúng cái hôm thi đại học.Cuối cùng vẫn đỗ và giờ là SV năm 4 rồi,mặc dù có lẽ phải năm sau mới ra trường đc vì nợ môn quá trời

xxTATSUYAxx
18-01-2012, 23:22

Cần Lời Giải Thích :sweat::sweat::sweat:

Bjghand
18-01-2012, 23:23
Mình chả kiêng cái khỉ gì cả :sexy:
Cơ mà thỉnh thoảng vẫn phải nghe theo obz :">

bonv2b
Kiêng đánh đề :sogood: kiêng qwerty :sogood:

matkiencan
Do tâm lý và mê tín thôi, mình thì chẳng kiêng gì cả. Cứ thế mà sống cho thoải mái đầu óc.

MitDiu
18-01-2012, 23:24
Hồi bé chắc nhiều người khen em xinh lắm :)

ThickXepHinhVer2
18-01-2012, 23:26
:surrender:là sao ợ,ai giải thích mình với

Shin Min Ah.
18-01-2012, 23:26
- lúc ngủ đầu ko đc quay ra cửa
- người lái xe thường xuyên thì kiêng ăn thịt mèo

Full House
18-01-2012, 23:30
nhà mình chạy xe kiêng thịt chó từ đầu tháng tới rằm

:sweat:kiêng cả 2 cơ ạ,:byebye:toàn món ngon mà kiêng hết

binbinbin
18-01-2012, 23:30
k đc để gương đầu giường :sogood:
chả hiểu vì sao :sogood:

Camera VGA
18-01-2012, 23:31
Ăn cơm ko đc cầm đũa gõ bát.

Ngày đầu tháng ko ăn trứng, cắt tóc <- cái này mẹ em bảo thế ạ :)

Chó cái có thai mà bị hỏng (sảy thai) gà tự nhiên gáy loạn lên thì ko nên nuôi. Cơ mà nhà em vẫn đang nuôi con chó bị sảy, nó đáng iêu lắm ạ :D

Guard
18-01-2012, 23:33
xưa mình có 1 quyển 500 Điều cấm kỵ
dày cộp như quyển từ điển, cơ mà cho mượn nên mất mje rồi

kid2490
18-01-2012, 23:33

Cái này bạn lên gút gồ tìm ý nghĩa của từ trộm vía :beauty::beauty:

xiet hong cong nhan 4
18-01-2012, 23:35
đi ỉa phải rửa ass :sogood:

ilovevoz
18-01-2012, 23:36
đánh bài kiêng làm cái

đá 4` kiêng gái đẹp

ở nhà đông người kiêng quay tay

đi nhậu kiêng phá mồi

:go:

Camera VGA
18-01-2012, 23:39
k đc để gương đầu giường :sogood:
chả hiểu vì sao :sogood:

Thím nhắc mới nhớ mẹ em toàn bảo vỡ gương độc lắm đấy nhé. Có hôm em lỡ tay làm vỡ gương thật, mẹ em mắng um lên, mà đúng vào mồng 2 mới đau :surrender:

vp123456
18-01-2012, 23:41
kiêng ôm bóng, kiêng lô đề, kiêng phóng nhanh, kiêng nhậu nhẹt, tạm vậy đó là ngon lắm rồi :rofl:

ilovevoz
18-01-2012, 23:42
ăn chay kiêng thịt cá -_-

binbinbin
18-01-2012, 23:42
mà công nhận là, trước có cái bàn học giá sách kèm cả tủ luôn, có cái gương, để ở đầu giường trong phòng, ban đêm đèn đg hắt vào, tỉnh giấc thấy mình trong gương giật mình mấy phen :surrender:

dfgxcv
18-01-2012, 23:47
- ăn uống không nối đũa cho nhau, gắp thì cho thẳng vào bát, ko chuyền đũa
nhiều lắm nhưng lúc này tự dưng quên hết :sad:

bolonoho
18-01-2012, 23:49
đang trên xe kiêng soi gương, dùng lược chải tóc ( soi gương, chải tóc là hành động làm liên tưởng bạn đang chuẩn bị sắp phải đi "xa"):nosebleed:
nằm ngủ ở nơi có bàn thờ kiêng quay chân vào bàn thờ (như kiểu đang ngồi đối diện với ông bà mà gác chân lên bàn ấy) :shame:
ngày Tết kiêng quét nhà :sogood:
kiêng đứng giữa khi chụp hình 3 người (nghe bảo giống 3 cây nhang....) :byebye:

BatVuongGia
18-01-2012, 23:52
không dùng gương vì nhiều lí do

bản thân em thì rất sợ số 4 :| nên cứ 4 là tránh.

kingofdarkness
18-01-2012, 23:53
Hình như sợ ma bắt ,khen trẻ con cái j` cũng phải thêm TRỘM VÍA vào thì phải

vn373498
18-01-2012, 23:55

kiêng cho mượn từ điển :sogood:

Full House
18-01-2012, 23:56
Hình như sợ ma bắt ,khen trẻ con cái j` cũng phải thêm TRỘM VÍA vào thì phải

Lượm bên wtt về ạ:sexy:

"Trộm vía" đấy là cách nói của các cụ ngày xưa theo kiểu "có kiêng có lành" ý mà. Ngộ nhỡ có ai đó khen bé mà vía của người đó dữ dằn chẳng hạn sẽ át vía của bé làm cho bé..không ngoan nữa. Thậm chí có người còn đi đuổi vía bằng việc..thắp hương, cầu khẩn!!!???Câu nói này chủ yếu đánh vào tâm lý các bà mẹ vì ai chẳng muốn con mình ngoan

mskun4491
19-01-2012, 00:05
kiêng k để gương bên giường bởi nửa đêm ngủ giật mình dậy nhìn trong gương hay sih ra ảo giác ma quỷ, ngủ k an giấc.
- kiêng k xới cơm 1 muôi.

supergodofwind
19-01-2012, 00:05

Vì quả tha ma bắt nó, đó là lý do tại sao các cụ xưa, phần nhiều là miền tây thường đặt tên con rất xấu và khó gọi, nhất là những đứa khó nuôi như Đực, Gái, Đẹt, Chổm, Tẹt, Hí, Thung, Lượm, Vắt, Đen, ...

Nữa đêm có ai gõ cửa gọi tên, tuyệt đối nằm im hoặc quát "ai đó, tới giờ này làm gì, biến ccm mày ngay để yên tao ngủ..." ... ai "dạ" xác cmn định là đi luôn nhé:byebye::byebye::byebye:

Không chơi trốn tìm giữa trưa => bị ma dấu vì 12h là giờ thiêng.

Ăn cơm không được gõ chén bác => gọi cô hồn lên ăn chung

Đầu giường không quay hướng tây => hướng tử, chỉ xây mộ mới quay đầu hướng tây

Có đám tang , mọi người phải thức cả đêm, không ngủ, không phải do tiếp khách, mà do phong tục từ rất xưa, ng nhà phải thức canh không cho mèo đen nhảy qua ... => nếu nó nhảy qua dc => khương thi

Tránh Đất, Nhà mà tóp hậu => làm ăn không nên (cái này thua, ko lý giải dc tại sao, đáng lẽ cửa trước rộng mở đón tiền vào, cửa sau hẹp tiền ra ít, mà sao lại kị? bác nào giải thích dùm)

Tránh nhà ngay ngã ba => xui xẻo, âm binh thường tụ tập ngay ngã ba, các bác thấy rằm cô hồn thường cúng giấy tiền vàng ở ngã ba gần nhà

Đêm 30, tránh soi gương => cửa quỉ đang mở

Tối nên tránh đi xung quanh chùa => lũ quỉ không vào được chùa rất tức và thường đứng lảng vảng quanh chùa chờ sơ hở là úp sọt (mơ đi mấy đứa:gach:)

Không mua nhà cạnh chùa => sống nương nhờ cửa phật, cái này tụi NH lúc cho vay cũng không thích và thường ép giá rất bèo khi cho vay đối với loại nhà gần chùa này

Đánh bài chống chỉ địa gác vai, mượn tiền

... còn nhiều nữa, mai nhớ nói tiếp cho

ôi, nhớ bà cố quá, những cái này đều do bà dạy từ lúc còn bé :sosad:

Real_Madrid
19-01-2012, 00:07
Thật ra kiêng cái gì cũng nên biết, mặc dù ai cũng biết phần lớn mấy vụ kiêng này là mê tín vớ vẩn, nhưng phần đông những người lớn tuổi vẫn tin theo, mình đến nhà người ta nhập gia tuỳ tục.

tatamina
19-01-2012, 00:09

Thế nên càng lớn mới càng xấu chứ sao :look_down:

RegNick1NgayDaBiBan
19-01-2012, 00:10
thấy ng lớn bảo ăn uống ko nên nối đũa, thìa :D với cả ko nên vỗ vai, nhỡ vỗ phải vỗ thêm bên kia cho cân :stick:

LyLys
19-01-2012, 00:17

thì đó.....
hùi bé toàn dc khen :"bé này xinh quá ,lớn lên thi hoa hậu nha..." 10 người gặp 10 người nói vậy
Để bây giờ mình ra nông nỗi này. XẤu đau xấu đớn, xúc phạm người nhìn.XẤU TỪ THƯỢNG TẦNG KIẾN TRÚC TỚI HẠ TẦNG CƠ SỞ. Giờ mình mà đi thi hoa hậu thế nào cũng đoạt giải "VƯỢT QUA MẶC CẢM":canny:

dfgxcv
19-01-2012, 00:21
thì đó.....
hùi bé toàn dc khen :"bé này xinh quá ,lớn lên thi hoa hậu nha..." 10 người gặp 10 người nói vậy
Để bây giờ mình ra nông nỗi này. XẤu đau xấu đớn, xúc phạm người nhìn.XẤU TỪ THƯỢNG TẦNG KIẾN TRÚC TỚI HẠ TẦNG CƠ SỞ. Giờ mình mà đi thi hoa hậu thế nào cũng đoạt giải "VƯỢT QUA MẶC CẢM":canny:

thế tại mắt mình hay tại cái gì mà avt bạn xinh thế :adore:

supergodofwind
19-01-2012, 00:23

do công nghệ lừa tình đã đạt dc đẳng cấp tối cao:gach::gach::gach::go::go:

magic_195
19-01-2012, 00:24
Con thầy-vợ bạn-gái cơ quan.

lonely_love3230
19-01-2012, 00:24
đi xe ô tô k dc chải tóc

supergodofwind
19-01-2012, 00:26
đi xe ô tô k dc chải tóc

=> do đứt tóc là đứt thắng:byebye:

LyLys
19-01-2012, 00:27

Hùi bé xinh 10 thì giờ chỉ còn 1,2 . Chắc bây giờ ko tới nỗi nào nhưng so vs ngày xưa thì.... :adore:
Mẹ mình lâu lâu nhìn mình thốt lên chán nản :"Con này hồi xưa nó cũng xinh lắm mà sao bây giờ càng lớn càng....."
Vì ba mẹ mình ko bik kiêng khem gì cho mình. Hùi bé ng ta khen mình nhào vô khen lấy khen để... Mình lớn lên ...mất nét hết

Chứ có đứa con của bác mình. Lúc nó mới đẻ nó đen thùi lùi, xấu hoắc. Mà bà ngoại nó bik, bà ngoại nó đứng ngoài đường nói trỏng :"Sao mà đẻ đứa con sao xấu thế....." Nhờ vậy mà càng lớn em nó càng xinh ợ

do công nghệ lừa tình đã đạt dc đẳng cấp tối cao:gach::gach::gach::go::go:
xùy xùy, mình chụp hình trc giờ chưa bik photo shop là gì nhé.. :gach:

tatamina
19-01-2012, 00:28
Thấy chưa mình nói đâu có sai :">

thanhtungstvn
19-01-2012, 00:30
Vì quả tha ma bắt nó, đó là lý do tại sao các cụ xưa, phần nhiều là miền tây thường đặt tên con rất xấu và khó gọi, nhất là những đứa khó nuôi như Đực, Gái, Đẹt, Chổm, Tẹt, Hí, Thung, Lượm, Vắt, Đen, ...

Nữa đêm có ai gõ cửa gọi tên, tuyệt đối nằm im hoặc quát "ai đó, tới giờ này làm gì, biến ccm mày ngay để yên tao ngủ..." ... ai "dạ" xác cmn định là đi luôn nhé:byebye::byebye::byebye:

Không chơi trốn tìm giữa trưa => bị ma dấu vì 12h là giờ thiêng.

Ăn cơm không được gõ chén bác => gọi cô hồn lên ăn chung

Đầu giường không quay hướng tây => hướng tử, chỉ xây mộ mới quay đầu hướng tây

Có đám tang , mọi người phải thức cả đêm, không ngủ, không phải do tiếp khách, mà do phong tục từ rất xưa, ng nhà phải thức canh không cho mèo đen nhảy qua ... => nếu nó nhảy qua dc => khương thi

Tránh Đất, Nhà mà tóp hậu => làm ăn không nên (cái này thua, ko lý giải dc tại sao, đáng lẽ cửa trước rộng mở đón tiền vào, cửa sau hẹp tiền ra ít, mà sao lại kị? bác nào giải thích dùm)

Tránh nhà ngay ngã ba => xui xẻo, âm binh thường tụ tập ngay ngã ba, các bác thấy rằm cô hồn thường cúng giấy tiền vàng ở ngã ba gần nhà

Đêm 30, tránh soi gương => cửa quỉ đang mở

Tối nên tránh đi xung quanh chùa => lũ quỉ không vào được chùa rất tức và thường đứng lảng vảng quanh chùa chờ sơ hở là úp sọt (mơ đi mấy đứa:gach:)

Không mua nhà cạnh chùa => sống nương nhờ cửa phật, cái này tụi NH lúc cho vay cũng không thích và thường ép giá rất bèo khi cho vay đối với loại nhà gần chùa này

Đánh bài chống chỉ địa gác vai, mượn tiền

... còn nhiều nữa, mai nhớ nói tiếp cho

ôi, nhớ bà cố quá, những cái này đều do bà dạy từ lúc còn bé :sosad:

cái này mình nghĩ là tiền vào nhiều đa phần là tiền k minh bạch nên vào ngõ sau, giáu nhanh thường là do tiền này:canny::canny:

thanhvan33
19-01-2012, 00:33
Không tâm linh tâm liếc hoặc kiêng kỵ gì hết, nhưng lúc còn tiểu học nghe tụi bạn xúi tiểu vào cái lò đất (đã bể), qua ngày hôm sau "thằng em" sưng đỏ cả chục ngày sau mới bình thường lại, chuyện thật 100%.

Full House
19-01-2012, 00:35
hóng hình không PTS:D:D:D

lanhchuachaplin
19-01-2012, 00:35
Con thầy-vợ bạn-gái cơ quan.

Con thầy-chồng bạn-zai công ty :beauty:

Hồi bé được khen "mặt thằng này nhìn sida vãi", ai ngờ lớn lên thì miễn dịch với AIDS thật :sosad:

Mình là con zai mà lúc bé cũng có 1 số người khen xinh, nên bây giờ 2x rồi mà mãi vẫn chưa có bạn zai :((

supergodofwind
19-01-2012, 00:38
Vì ba mẹ mình ko bik kiêng khem gì cho mình. Hùi bé ng ta khen mình nhào vô khen lấy khen để... Mình lớn lên ...mất nét hết

Chứ có đứa con của bác mình. Lúc nó mới đẻ nó đen thùi lùi, xấu hoắc. Mà bà ngoại nó bik, bà ngoại nó đứng ngoài đường nói trỏng :"Sao mà đẻ đứa con sao xấu thế....." Nhờ vậy mà càng lớn em nó càng xinh ợ

cái này đúng không 100 thì cũng 90%, không hiểu tại sao

supergodofwind
19-01-2012, 00:39
Con thầy-chồng bạn-zai công ty :beauty:

Hồi bé được khen "mặt thằng này nhìn sida vãi", ai ngờ lớn lên thì miễn dịch với AIDS thật :sosad:

Mình là con zai mà lúc bé cũng có 1 số người khen xinh, nên bây giờ 2x rồi mà mãi vẫn chưa có bạn zai :((

Ui, bác đã "bị" và vượt qua được sao :adore:

Fly in the sky
19-01-2012, 00:42
Lylys nói đúng rồi đó, hồi nhỏ mình xấu trai + đen đủi, lớn lên thì :sexy:

dfgxcv
19-01-2012, 00:44
Hùi bé xinh 10 thì giờ chỉ còn 1,2 . Chắc bây giờ ko tới nỗi nào nhưng so vs ngày xưa thì.... :adore:
Mẹ mình lâu lâu nhìn mình thốt lên chán nản :"Con này hồi xưa nó cũng xinh lắm mà sao bây giờ càng lớn càng....."

con bạn mình nhìn ảnh hồi bé xinh lắm, đáng yêu cực, mũm mĩm, mà lớn lên, còm nhom bé tẹo mà càng ngày càng ... chứ :pudency:
chả có nhẽ
cái này mình nghĩ là tiền vào nhiều đa phần là tiền k minh bạch nên vào ngõ sau, giáu nhanh thường là do tiền này:canny::canny:
vãi chữ ký, đọc một lúc mới hiểu :rofl:

xemnhaquaweb
19-01-2012, 00:54
mình kiêng ăn trong khi đi ị

N.T.Anh
19-01-2012, 00:58
đèn đỏ kiêng xếp hình :angry:

kiêng j bác, xếp cho nó có cảm giác phá zin:sexy:

N.T.Anh
19-01-2012, 01:00

ơ thế ra bợn là nữ à:surrender:

nguy3ntrungkien
19-01-2012, 01:12
ơ thế ra bợn là nữ à:surrender:

gay day :stick:

tadothai
19-01-2012, 01:26
Ko vét máng ngày đèn đỏ j/k

white_kat
19-01-2012, 01:31

Sai rồi, mua nhà người ta thích mua nở hậu, vì đơn giản là "hậu" ở đây là hậu vận, là ý muốn, càng về cuối, càng ở lâu thì càng "nở":byebye:

cnk01
19-01-2012, 01:32
1) Kiêng chụp ảnh 3, thằng giữa dễ tử
2) Trẻ em mới đẻ, mặt phải bôi son đỏ và mang một cái đũa để ra đường k bị ma quỷ trêu đùa.( miền Bắc cái này nhiều, hồi em gái mình đẻ mình khá lớn rồi nên nhớ lắm)
3) Ko gọi thẳng tên trẻ mà gọi nickname cho dễ nuôi. Ko đc véo má trẻ con(biếng ăn). Nhận xét trẻ bắt đầu bằng "Trộm vía...", thường ko đc khen.
4) đi tối, đêm k đc mặc áo đỏ
5) ko được gõ bát đũa khi ăn
6) kiêng ra đường chính ngọ 12h trưa, tức 12h đêm bên tg kia.
7) khi vào nhà trọ, nhà lạ mở cửa ra ko đc xông vào luôn mà phải nghiêng người rồi mới đc vào
8) người chết k đc để gần mèo đen. Về nhà mới chó thì đc, mèo k T.T
9) Mùng 1 tết ko đc quét nhà, k chửi rủa, k đổ vỡ
10) đêm k soi gương or mang chậu nước ra sân ???
11) gương k đc để ngửa buổi đêm mà phải úp lại( gương cá nhân nhé)
12) châm hương k đc thổi mà phải vẩy? Tuyệt đối k rút chân hương.
13) k nhặt tiền lẻ rơi ngoài đường, k đc ăn đồ đang cúng,
14) xuất hành đầu năm tránh mùng 4, 7 tết
còn j ko nhỉ ? :)

Fallendrake
19-01-2012, 01:45
Kị hắt xì hơi khi đi đái :sogood:

boy_thanh_9x
19-01-2012, 01:54

Cũng như đặt xấu cho ma khỏi bắt ý bác, người ta chỉ khen là bụ bẫm thôi ợ

embibannickvikemhieubiet
19-01-2012, 02:02
Em cũng xin góp ít infor
Ăn cá không đc trở(lật) ngược con cá[ăn từ trên xuống phần thịt trên-->xương cá--->phần dưới]
Lấy cơm không đc lấy 1 muỗng(thìa) cơm------>giống cơm cúng
Xuất hành, đi tàu xe không nên đi vào các ngày 4,17,23
Không bao giờ cắm đũa thẳng đứng vào lòng bát cơm, bởi đây là cách người ta trình bày bát cơm... cúng!

[Razer]Krait
19-01-2012, 02:07
Tết có kiêng qwerty không các bợn :sexy:

p0lik
19-01-2012, 03:13
có bữa sau 6h tối mình vẫn chạy đi mua đinh về cho ba nè lylys :sogood: , có bị làm sao đâu :byebye:

thì đó.....

ai gặp lys rồi mà kêu xấu thông phát chết luôn :canny: , còn cái bôi đỏ mình mới đc chiêm ngưỡng thượng tầng thôi còn hạ tầng thì lys phải cho mình xem mới đánh giá đc :beauty: (j/k)

p/s: tất cả những điều kiêng kị ở trên có cái mình đã từng nghe có cái chưa và mình chả kiêng theo điều nào cả và vẫn sống bt, có kiêng thì kiêng mấy thói hư tật xấu thì tốt hơn :sogood:

Gió trời
19-01-2012, 03:23

:stick: chưa gặp bao giờ luôn, rằm có nhà nào cúng ở chỗ nhà mình đâu.

HoangTrungKien
19-01-2012, 03:23
đêm đọc cái thớt này cứ ghê ghê :sweat:

hy89
19-01-2012, 04:11
- lúc ngủ đầu ko đc quay ra cửa

Ngủ quay đầu ra cửa là đúng mà, quay ra để còn biết có ai vào phòng mình hay không chứ

UHY
19-01-2012, 04:22
Không được đưa võng khi không có người

Không được đội nón trong nhà vào buổi tối

MitDiu
19-01-2012, 04:29
thì đó.....
Nhìn là biết,càng lớn mũi càng to :look_down:

chip101
19-01-2012, 05:07

Vì nếu khen xinh thì sẽ bị bà mụ hay quỷ gì đó bắt đi, nên chỉ được khen lùi thôi, vd như: con bé này nhìn dễ ghét, dễ gai,...

chispheof
19-01-2012, 05:35
Krait;43763968']Tết có kiêng qwerty không các bợn :sexy:

kiêng tối 30 và sáng mùng 1 thôi

MitDiu
19-01-2012, 05:44
Nhà nước cấm pháo hoa thì phải tự bắn chứ :oh:

Tuan.Luong
19-01-2012, 05:46
Có cái ko để gương trong phòng ngủ là có cơ sơ khoa học để giải thích 1 tý. Còn mấy cái kia thì toàn dạng mê tín dị đoan. Mấy bạn kiêng khem như này là làm theo hết đó hả :surrender:

Em bé đẹp mà ko đc khen đẹp =)), đến h vẫn chưa hiểu tại sao chụp 3 thằng giữa bị chết, hay cả 3 thằng chết ???

maingocthanh
19-01-2012, 06:36
Đi ị kiêng đánh rắm
Đi tiểu kiêng mở khóa quần :sogood:

fenrit
19-01-2012, 07:51
Con thầy ,vợ Bạn ,gái Công Ty

LyLys
19-01-2012, 13:30
ai gặp lys rồi mà kêu xấu thông phát chết luôn :canny: , còn cái bôi đỏ mình mới đc chiêm ngưỡng thượng tầng thôi còn hạ tầng thì lys phải cho mình xem mới đánh giá đc
:
thým gặp mình ở đâu vậy ... :adore:
Nhìn là biết,càng lớn mũi càng to :look_down:
Phải vậy ko ta...hình như đang có xu hướng... :sosad::sosad:

-Kiêng đặt 1 chiếc giày (dép) lên bàn =>Dễ xảy ra xung đột
-Đi đám ma về không ôm bế em bé, nó khóc . Phải đốt lửa nhảy qya nhảy lại giống đốt phong lông ấy
-Kiêng mặc váy cưới chơi chơi nếu ko kết hôn , kiêng làm phụ dâu ,bưng mâm quả =>mất duyên
-Kiêng để người mất zin làm phụ dâu =>xui

hoahongbac
19-01-2012, 14:50
-Kiêng làm phụ dâu ,bưng mâm quả =>mất duyên

Ai cũng kiêng thì lấy ai làm việc này. Mà toàn là người chưa cưới mới được bưng mâm quả

Primer94
19-01-2012, 14:56
Gặp em bé kiêng nói béo về sau gay gò
Vào thớt kiêng wơ ti, kiêng thổi gió ko thì bị wơ ti lại, ăn gạch cả năm

filial
19-01-2012, 15:07
vote ban avata chói mắt :canny:

-Đi đám ma về không ôm bế em bé, nó khóc . Phải đốt lửa nhảy qya nhảy lại giống đốt phong lông ấy
-Kiêng mặc váy cưới chơi chơi nếu ko kết hôn , kiêng làm phụ dâu ,bưng mâm quả =>mất duyên
-Kiêng để người mất zin làm phụ dâu =>xui

làm sao biết được, có cho kiểm tra đâu :sweat:

cokusaoko
19-01-2012, 15:09
K được la trời ơi hoài.
K được nhìn mồ mã mà khen đẹp hay xấu.
K được quay tay ngay trước bàn thờ phật hay thổ địa

bisukaka
19-01-2012, 15:13
kiêng là
không nên vừa ỉa vừa ăn :)

c3t
19-01-2012, 15:25
Hôn nhau ko nên mở mắt

LyLys
19-01-2012, 15:30
Ai cũng kiêng thì lấy ai làm việc này. Mà toàn là người chưa cưới mới được bưng mâm quả
hình như người bưng thì tự bik mà từ chối thui
Trc đám cưới chị họ, cả nhà nhờ mình bưng quá trời.Bảo là :"làm phụ dâu mới sợ,chứ bưng mâm quả ko sao". Mình nhất quyết ko chịu ,viện lý do thi quân sự.Dì mình bảo :"Thi QS àh ,để kêu cậu lên nói với ông ấy khỏi thi ,cho đậu loại giỏi lun" :sosad: Hết cớ. Đành trốn giả bệnh liệt giường

Nhưng bình thường mình thấy hay thuê 1 nhóm chuyên bưng quả

làm sao biết được, có cho kiểm tra đâu :sweat:

Hình như ai bik mình mất zin là tự động từ chối làm phụ dâu thì phải

Daviath
19-01-2012, 15:31
Kị hắt xì hơi khi đi đái :sogood:

:+1: .

LyLys
19-01-2012, 15:33
-Kiêng ko quay bút, quay chìa khóc và mân mê tóc. => tiền ra

c3t
19-01-2012, 15:39
hình như người bưng thì tự bik mà từ chối thui
Trc đám cưới chị họ, cả nhà nhờ mình bưng quá trời.Bảo là :"làm phụ dâu mới sợ,chứ bưng mâm quả ko sao". Mình nhất quyết ko chịu ,viện lý do thi quân sự.Dì mình bảo :"Thi QS àh ,để kêu cậu lên nói với ông ấy khỏi thi ,cho đậu loại giỏi lun" :sosad: Hết cớ. Đành trốn giả bệnh liệt giường

Nhưng bình thường mình thấy hay thuê 1 nhóm chuyên bưng quả

Hình như ai bik mình mất zin là tự động từ chối làm phụ dâu thì phải

Sai rồi. Khi nào bê quá nhiều thì mới mất duyên thôi.
Hơn nữa, sau khi bê thì có trả tiền duyên mà.
Như cưới anh nè, bên vợ 5 cô bê thì 4 cô năm đó lấy chồng:sogood:

Fifalier
19-01-2012, 15:47
Sai rồi. Khi nào bê quá nhiều thì mới mất duyên thôi.
Hơn nữa, sau khi bê thì có trả tiền duyên mà.
Như cưới anh nè, bên vợ 5 cô bê thì 4 cô năm đó lấy chồng:sogood:

Hình như bên đạo ko có cái vụ trả duyên này đâu bác :shame:

vandanh26qn
19-01-2012, 15:58
ờ kể ra cũng nhìu đấy :

ko đc mang lửa từ nhà ra ngoài đường

ko đc dùng đũa gõ chén ,khi ăn ko đc làm rớt cơm

ăn cho sạch chén mới đc bới cơm

ko đc cúng trái bắp lên bàn thờ

vv...vv ai kể nốt

chess0210
19-01-2012, 16:23
Nam thò nữ thụt. Đánh đề không lộn, ăn l** trẻ con :rofl:
nói chung kiêng dè thì nhiều.

p0lik
19-01-2012, 17:01

-Kiêng để người mất zin làm phụ dâu =>xuinick kia bị ban rồi, mình vẫn hay chat với lys trên face, nói vậy chắc đoán ra đc rồi nhỉ :byebye:

thấy lys có vẻ mê tín thật đấy :surrender:

voichien34
19-01-2012, 17:11
ờ kể ra cũng nhìu đấy :

ko đc mang lửa từ nhà ra ngoài đường

ko đc dùng đũa gõ chén ,khi ăn ko đc làm rớt cơm

ăn cho sạch chén mới đc bới cơm

ko đc cúng trái bắp lên bàn thờ

vv...vv ai kể nốt

mình bị dính nhiều cái rồi , thấy cũng chả sao :go:

HoaMuoiGio
19-01-2012, 17:18
Cổ hủ rồi , cơm k có mà ăn lấy chi mà thờ , đơn giản con người đặt ra để làm điểm tựa tinh thần , những chuyện đó đúng hơn là " bần cùng sinh đạo tặc , phú quý sinh lễ nghĩa " :shame:

phamtrinhanbt
19-01-2012, 17:40
đánh bài kiêng làm cái

đá 4` kiêng gái đẹp

ở nhà đông người kiêng quay tay-----> cái này thỳ chuẩn cmnr:gach: đã đi nhậu thỳ chỉ uog':beauty::beauty::beauty:

voichien34
19-01-2012, 17:43
ở nhà đông người kiêng quay tay-----> cái này thỳ chuẩn cmnr:gach: đã đi nhậu thỳ chỉ uog':beauty::beauty::beauty:

sao đông thì kiêng quay tay
vào phòng tắm có sao đâu :shame:

phamtrinhanbt
19-01-2012, 17:47
Đi ị kiêng đánh rắm

thánh là đây :gach::gach::gach::gach::gach::gach::gach:

Signature
19-01-2012, 18:03
-Tránh để gương đàu giường là kiêng phong thủy, kèm theo đó là 1 số chỗ khác như là: tránh để giường đặt dưới cái thanh ngang ở mái nhà ( ngày xưa), tránh để đầu giường hướng vào bếp lò, nhà vệ sinh, v..v
- còn không được cưa thang hay giường là ý chỉ gia đình không đc bền vững, sẽ sụp đổ, và không đc may mắn.

Hoang.29
19-01-2012, 18:21
Có gấu rồi thì kiêng qwerty:sogood:

daobang
19-01-2012, 20:09
má em cấm huýt sáo trong nhà :canny:

lúc nhỏ lỡ mồm huýt sáo thế là bị má bay vào cho cái bốp :canny:

mà sao nhà đông ng lại kiêng quay tay nhở :sexy::sexy:

tuanblue2910_v1
19-01-2012, 21:01
sao lại kiêng để gương đầu giường vậy mấy bro :pudency: ngoài phòng trọ mình toàn ném gương để đầu giường thôi :sosad:

kevingreenk
19-01-2012, 21:26
Mình thì bố mình dặn là ăn hột vịn lộn xong phải bóp trái trứng lại . Hỏi tại sao thì bố mình chỉ nói là ông bà dạy thế . Ai biết vì sao không ?

PhongHai
19-01-2012, 21:38
Mình thì bố mình dặn là ăn hột vịn lộn xong phải bóp trái trứng lại . Hỏi tại sao thì bố mình chỉ nói là ông bà dạy thế . Ai biết vì sao không ?

Cái đó mình nghe nói là nếu ko bóp thì sau này lấy vợ có bầu dễ bị sảy thai :go:

Int.Blackmoon@gmail.com
19-01-2012, 22:02
Gõ bát là goi hồn ng chết đói đó. Còn e quay gương vào chỗ năm thì bi bóng đè.

Liverbird.YNWA
19-01-2012, 22:07
kiêng qwerty đêm giao thừa
các thým alone nhớ điều này nhé
thật đấy không đùa đâu
ko là cả năm nghiện luôn đó:byebye:

qanhyp
19-01-2012, 22:07
Kiêng chụp 3 vì chụp 3 chết cha thằng chụp ảnh.:rofl:

beobua001
19-01-2012, 22:12
vô sư vô sách, quỷ thần bất trách

dinhbi
19-01-2012, 22:25
cái vụ chết ko để gần mèo đen mình bik. con mèo mà nhảy qua xác là xác đứng dậy đi tùm lum đó :((

Dangnh
19-01-2012, 22:35

Gửi xe bị mất kiêng không ký vào giáy bán xe :go::go::go:

Dangnh
19-01-2012, 22:35
thật ra phần lớn là do tâm lý,kiêng hay ko thì nó vẫn thế thôi chả khác j`
ví dụ như trước kia con số 13 chả nghĩa lý j`,do văn hóa phương tây du nhập vào nên 1 số người lại sợ cái số này
người ta bảo sáng ra gặp đàn bà hoặc dẫm phải phân chó thì đen,nhưng mình đã bị cả 2 cái cùng 1 lúc vào đúng cái hôm thi đại học.Cuối cùng vẫn đỗ và giờ là SV năm 4 rồi,mặc dù có lẽ phải năm sau mới ra trường đc vì nợ môn quá trời

Tại dẫm phân chó nên mới nợ môn đó thím :sogood::sogood::sogood:

smr_1445
19-01-2012, 22:37
cá sấu kiêng xếp hình :shame:

LyLys
19-01-2012, 22:51
má em cấm huýt sáo trong nhà :canny:

lúc nhỏ lỡ mồm huýt sáo thế là bị má bay vào cho cái bốp :canny:

Huýt sáo trong nhà là gọi ma vào hay là gọi rắn vào gì đó

Ăn hột vịt lộn xong phải bóp vỏ để có ý cho con vật được siêu thoát hoàn toàn. Mình còn nghe nói bóp vỏ để sau này mình chết mình ko phải gánh nước bằng vỏ trứng gì gì đó ko rõ nữa...
nick kia bị ban rồi, mình vẫn hay chat với lys trên face, nói vậy chắc đoán ra đc rồi nhỉ :byebye:

thấy lys có vẻ mê tín thật đấy :surrender:
Àh bik rùi
Lys quan niệm có kiêng có lành mà. thà rằng ko bik ,chứ bik rùi thì phải làm
Gửi xe bị mất kiêng không ký vào giáy bán xe :go::go::go:
Bác này ... cứ chọc mình nha, hi hi hi

-Kiêng ko để chổi trước nhà =>quét tiền ra
-Ngày tết kiêng mở tủ
-Phụ nữ ngày đầu năm kiêng xõa tóc
-Kiêng tới thăm em bé tháng đầu sau khi em bé sinh

titonvodoi
19-01-2012, 22:52
để con vịt nó đi đầu thai :baffle:
và xả xui cho ng ăn :byebye:

LyLys
19-01-2012, 22:57
-Cô dâu khi bước chân ra khỏi nhà không được bước giật lùi hoặc ngoái đầu trở lại vì người ta sợ sẽ nhớ nhà đẻ mà ko tròn bổn phận với nhà chồng, cũng nhằm tránh sự ly tan của 2 vợ chồng.

Fly in the sky
19-01-2012, 22:58
-Cô dâu khi bước chân ra khỏi nhà không được bước giật lùi hoặc ngoái đầu trở lại vì người ta sợ sẽ nhớ nhà đẻ mà ko tròn bổn phận với nhà chồng, cũng nhằm tránh sự ly tan của 2 vợ chồng.

:adore: Xì tin 9x mà cũng rành quá nhỉ

LyLys
19-01-2012, 23:07

ừh tại nhà mình chả ai quan tâm mấy vấn đề này. Nên mình phải tự tìm hiểu sua này lo cho đám cưới của mình (nếu có) thôi

- Mẹ cô dâu không được theo đoàn đưa con gái về nhà chồng và mẹ chồng không được đứng ở cửa đón con dâu. Điều kiêng kỵ này được lý giải là để cô dâu không đòi bỏ về nhà theo mẹ đẻ và mẹ chồng nàng dâu không xung khắc sau này.
- Nhiều nhà cho rằng khi sang nhà gái đón dâu phải đi một đường, còn đón được cô dâu rồi thì phải về theo một đường khác để tránh những điều không may sẽ theo về nhà.
- Cô dâu đang mang bầu thì khi về nhà chồng không được danh chính ngôn thuận đi vào từ cửa chính mà phải đi vòng ra cửa sau để vào. Ông bà xưa quan niệm nếu cô dâu có bầu mà đi cửa trước sẽ làm cho nhà trai sau này không ăn nên làm ra.
-- Có quan niệm cho rằng nhẫn cưới phải là nhẫn trơn và hai người không được đeo trước khi hôn lễ diễn ra.
- Những người đang mang bầu hoặc đang có tang cũng không được khuyến khích đi dự đám cưới vì có thể mang tới điều không may cho cô dâu chú rể.

LyLys
19-01-2012, 23:11
- Có bầu ko đi chùa vì lỡ đâu mấy "người ấy" thấy e bé đẹp lại bắt mất.

Nhưng ko hiểu sao mẹ EX mình lại nói với mình là nếu có bầu mà vô chùa làm công quả thì đẻ con sẽ xinh đẹp. Mẹ EX dẫn chứng luôn là hùi có bầu EX mẹ EX hay đi chùa làm công quả. Mà công nhận EX mình hok có điểm nào chê dc,người mẫu , diễn viên kịch mừ, híc

Dangnh
19-01-2012, 23:14

Lyly 9X?!?!?! :waaaht::waaaht::waaaht:

Dangnh
19-01-2012, 23:15

Nhưng ko hiểu sao mẹ EX mình lại nói với mình là nếu có bầu mà vô chùa làm công quả thì đẻ con sẽ xinh đẹp. Mẹ EX dẫn chứng luôn là hùi có bầu EX mẹ EX hay đi chùa làm công quả. Mà công nhận EX mình hok có điểm nào chê dc,người mẫu , diễn viên kịch mừ, híc

Mình nghĩ là không đi đền với đình thôi, sợ ngài bắt về hầu
Vì Phật vốn chủ về thiện mà, sao lại bắt trẻ con được!

beobua001
19-01-2012, 23:16

trai hay gái đây

LyLys
19-01-2012, 23:18
trai hay gái đây

EX là dùng để nói chung về 1 điều gì đã cũ đó beobua, chứ ko phải trai nói về gái mới dc dùng hoặc ngược lại .

Sukna
19-01-2012, 23:21

ăn không đạp nát nửa vỏ trứng.Sau này xuống địa ngục,diêm vương phạt bắt gánh nước bằng 2 nửa vỏ trứng đó đổ đầy chậu lớn,làm xong mới được đi đầu thai.:sosad:

Sukna
19-01-2012, 23:22
EX là dùng để nói chung về 1 điều gì đã cũ đó beobua, chứ ko phải trai nói về gái mới dc dùng hoặc ngược lại .

Làm vợ anh đi em :* :*

OhMyBird
19-01-2012, 23:23
Đêm đọc thớt này cứ thấy sờ sợ thế nào ý.

Tự dưng đọc đúng cm này thì bò lăn ra cười:rofl:

Đi ị kiêng đánh rắm

:gach:

Garnet
19-01-2012, 23:23
Đi du lịch biển, lúc ăn trên thuyền cấm lật cá, ăn hết 1 mặt rồi bỏ xương thôi.

killua_viet
19-01-2012, 23:26
Kiêng à? nhiều lắm: ví dụ cho thím vài cái kiêng của em::adore:
-Kiêng vừa qwrety vừa soi gương.:surrender:
-Kiêng vừa ăn vừa đi (nặng).:chaymau:
-Kiêng vừa ôm gấu vừa nhắn tin. :sweat:
-Lúc đang ngồi trên ô tô khách thì kiêng không nên ngoáy mũi.:sexy:
Có vài cái đấy là em trải nhiệm rồi và em rút ra là nó đúng các thím ợ.:pudency:

wall[e]
19-01-2012, 23:27

Cái đó mình nghe nói là nếu ko bóp thì sau này lấy vợ có bầu dễ bị sảy thai :go:

để con vịt nó đi đầu thai :baffle:
và xả xui cho ng ăn :byebye:

9 người 10 ý nhĩ, chỗ mình thì nói phải bóp nát để sau này chết để ko bị quỷ kiu xách đi gánh nước/ gánh dọc đường bị tụi nó uống hết

chó mèo ko cho ăn bún/cơm cháy vì khj chết nó báo vs diêm vương chủ toàn cho ăn trùng/miễn sành:byebye:

wall[e]
19-01-2012, 23:29
Kiêng à? nhiều lắm: ví dụ cho thím vài cái kiêng của em::adore:
-Kiêng vừa qwrety vừa soi gương.:surrender:
-Kiêng vừa ăn vừa đi (nặng).:chaymau:
-Kiêng vừa ôm gấu vừa nhắn tin. :sweat:
-Lúc đang ngồi trên ô tô khách thì kiêng không nên ngoáy mũi.:sexy:
Có vài cái đấy là em trải nhiệm rồi và em rút ra là nó đúng các thím ợ.:pudency:

ví dụ cụ thể:gach:

Dangnh
19-01-2012, 23:31
Đêm đọc thớt này cứ thấy sờ sợ thế nào ý.

Tự dưng đọc đúng cm này thì bò lăn ra cười:rofl:

:gach:

Đúng là đi Ị kiêng đánh rắm đó thím
Theo sách tướng học thì người vừa Ị vừa đánh rắm tướng cực xấu, cả đời bần hàn đó :go::go::go:

wall[e]
19-01-2012, 23:33

http://www.free4vn.org/f81/t95801/
phải nó hk, bro nói search cái có lun:adore:

LyLys
19-01-2012, 23:35
;43779333']

chó mèo ko cho ăn bún/cơm cháy vì khj chết nó báo vs diêm vương chủ toàn cho ăn trùng/miễn sành:byebye:
Thui chit rùi. Hùi xưa nuôi cho mình thích ăn bún lém. Toàn ăn xong dư cho mấy con chó ăn luôn
Đi du lịch biển, lúc ăn trên thuyền cấm lật cá, ăn hết 1 mặt rồi bỏ xương thôi.
ừ. CÁi này mình thấy thèng nhóc kia nó ăn hết phần trên, nó gỡ xương ra, ko có lật lại Hỏi mới bik .để tránh lật thuyền gì đó
Làm vợ anh đi em :* :*
Vâng
Lyly 9X?!?!?! :waaaht::waaaht::waaaht:

Có gì lạ à?

chymgokien
19-01-2012, 23:36
kiêng cho mượn từ điển :sogood:

Lol, điên lắm :rofl:
Nhà nội mình hồi trước các chú chạy xe đò chở khách, lâu lâu người ta nhờ chuyển hàng hóa. Mấy xe khác người ta kiêng chở rùa, kì đà. Bà nội mình kêu: chở tuốt, đã không có tiền rồi mà còn kiêng với cữ.. :sogood:

killua_viet
19-01-2012, 23:41
;43779363']ví dụ cụ thể:gach:

-Vừa qwerty vừa soi gương: làm 1 lần, hồi học lớp 10, đang cao trào thì quay ra nhìn gương, thấy cái mặt thộn thộn, vai thì rung rung, bất giác phì cười, thế là binh bại như núi đổ, thằng đàn em đang sung sức như bị sỉ nhục liền lập tức cúi đầu xuống, phẫn uất nhỏ lệ.:canny:
-Vừa ăn vừa đi nặng: làm 1 lần hồi lớp 6, để biét chi tiết mà không muốn thử cách này thì mời thím xịt nước hoa vào bát cơm và ngồi ăn thử bát cơm ấy, tất nhiên là thím còn dễ chịu hơn em gấp 10 lần hồi lớp 6 vì thức ăn mà em tiêu hóa xong tuyệt không hề giống mùi nước hoa.:nosebleed:
-Vừa ôm gấu vừa nhắn tin: cái này làm hồi lớp 12 khi đang ngồi tâm sự với gấu, không muốn kể lại quá khứ đau thương, nói chung, thím làm thì biết. (nhớ là những tin nhắn là cố tình qua lại nhé, không phải là ngẫu nhiên mà phải là chủ ý nhắn...:sosad:
-Lúc đi xe khách ấy! thì thím đừng ngoáy mũi, vì đường VN không biết thế nào mà lần đâu. Bị 1 lần hồi đi thi đại học, tởn đến già luôn:pudency:

codochi
19-01-2012, 23:50

khu minh o toan nguoi cuoi roi bung mam qua ne, co sao dau

FedxIII
20-01-2012, 00:25
pen spinner thì làm sao bợn :surrender::surrender:

hutttttcan
20-01-2012, 03:42
-Kiêng đưa tăm 1 chiếc -> gây lộn, cãi nhau, bất hòa

-Kiêng chải tóc, quét nhà ngày mùng 1 Tết -> mất lộc

-Kiêng xoay mâm, lật cá -> Khi đi qua sông nước

-Nhà có "bụi" thì kiêng đi chúc Tết, ít nhất phải hết Giỗ đầu.

-Kiêng xuất hành lúc đồng hồ chập kim, nhất là 12h trưa -> Quan giám sát đi tuần, xuất hành vào giờ phạm

-Kiêng khi ăn nối đũa, đan đũa ( gắp chéo nhau) -> Bất hòa, cãi cọ

-Kiêng bẻ cành, trèo cây, sờ tượng, chỉ trỏ trong Chùa, Đền. Đặc biệt ko được cầm cái gì của Đền, Chùa, Miếu mạo j cả. Và con gái mà đang "kẹt" thì cấm có vào. Nói chung là khi vào các chỗ đó phải lễ độ, ko được nói to, nói tục, ăn mặc hở hang ( quần đùi, áo 2 dây:shame:) "Phật thì từ bi, Thánh thì 1 li cũng chấp" -> Kiêng nhất là ở Đền hay Phủ đấy:stick: Nam mô a di đà

-Kiêng mồi hương hay cắm hương số chẵn, lúc nào cũng phải là lẻ :stick:

-Ko nên ăn thịt rắn, thịt hổ, thịt chó vì là những con vật linh ( con chó là con gần với cuộc sống con người nhất, ăn nó rồi sau này báo ứng nghiệp phải trả nặng lắm:surrender:) Ăn thịt cá chép vào tháng Chạp nữa. Cái này cũng biết k cần giải thích nhé:look_down:

-Nhà có người mất thì 3 đêm đầu có tiếng gọi ko được trả lời -> Trùng bắt
Có Bướm hay Đom Đóm cũng ko được đập !

-Kị nuôi chó mà đẻ 1 bề ( tức là 1 lứa toàn đực hoặc toàn cái) -> Làm ăn ko tốt

-Kị gà mái mà tự dưng gáy ( có đấy :nosebleed:)

-Ngày Tết đi đám ma về trước khi vào nhà phải đốt vía rồi bước qua, Nam 7 nữ 9 . tương tự như đi thăm trẻ con

-Kiêng xới cơm cũng ko được xới đầy ú ụ rồi ép chặt xuống ( cơm cúng)

-Kiêng dựng đứng điếu thuốc ( như trên) :stick:

-Kiêng ăn đồ cúng chúng sinh ( cháo, bim bim, bỏng, vì đó là đồ vong ăn rồi, rất bẩn) Hồi bé ko biết bụp nhiệt :sosad:

-Kiêng ngày Tết mèo vào nhà ( đừng mở cửa to quá):canny:
"mèo đến nhà thì khó chó đến nhà thì sang"

-Kiêng trước khi khởi hành đi xa mà ăn XÔI LẠC VÀ ỔI :surrender:
Cái này e dính rồi, cả đoàn ăn xôi lạc xong rồi "đậu phộng" luôn mất gần 2 chục cây:sosad:. Ăn ổi thì dính bỉ ổi :rofl:

-Kiêng làm vỡ gương -> gặp chuyện buồn

CÒn rất rất nhiều nữa nhưng nhất thời chưa nhớ ra. :byebye:

Nhớ câu này là được " NHẬP SỰ . NHẪN SỰ. KO SINH SỰ. TỰ NHIÊN VÔ SỰ"

doichoquakhu
20-01-2012, 03:52
kiêng chỏ mỏ vào chuyện người khác => bảo vệ hàm răng..

conroe-l
20-01-2012, 06:23
uống nước không nên xem hài

goldenfish125_ver5
20-01-2012, 07:03
thấy ng lớn bảo ăn uống ko nên nối đũa, thìa :D với cả ko nên vỗ vai, nhỡ vỗ phải vỗ thêm bên kia cho cân :stick:

cái này có nè, con gấu nhà mềnh cứ mình vỗ vai bên này là nó vỗ bên còn lại :stick: em thấy vậy còn chọc nó, chọc 1 hồi nó nổi khùng :pudency: nó đánh em quá chời :pudency:
ai giải thích vụ này với

hy89
20-01-2012, 07:16
Có cái ko để gương trong phòng ngủ là có cơ sơ khoa học để giải thích 1 tý. Còn mấy cái kia thì toàn dạng mê tín dị đoan. Mấy bạn kiêng khem như này là làm theo hết đó hả :surrender:

Em bé đẹp mà ko đc khen đẹp =)), đến h vẫn chưa hiểu tại sao chụp 3 thằng giữa bị chết, hay cả 3 thằng chết ???

- Kiêng không nên để gương chiếu vào giường ngủ (chẳng biết sao nhưng thấy người ta nói là không tốt, nhất là những đôi mới cưới)
- Kiêng chụp 3 nhưng mình vẫn chụp hoài à :adore:

hy89
20-01-2012, 07:35

-Kiêng xuất hành lúc đồng hồ chập kim, nhất là 12h trưa -> Quan giám sát đi tuần, xuất hành vào giờ phạm

-Kiêng bẻ cành, trèo cây, sờ tượng, chỉ trỏ trong Chùa, Đền. Đặc biệt ko được cầm cái gì của Đền, Chùa, Miếu mạo j cả. Và con gái mà đang "kẹt" thì cấm có vào. Nói chung là khi vào các chỗ đó phải lễ độ, ko được nói to, nói tục, ăn mặc hở hang ( quần đùi, áo 2 dây:shame:) "Phật thì từ bi, Thánh thì 1 li cũng chấp" -> Kiêng nhất là ở Đền hay Phủ đấy:stick: Nam mô a di đà

-Ko nên ăn thịt rắn, thịt hổ, thịt chó vì là những con vật linh ( con chó là con gần với cuộc sống con người nhất, ăn nó rồi sau này báo ứng nghiệp phải trả nặng lắm:surrender:) Ăn thịt cá chép vào tháng Chạp nữa. Cái này cũng biết k cần giải thích nhé:look_down:

-Ngày Tết đi đám ma về trước khi vào nhà phải đốt vía rồi bước qua, Nam 7 nữ 9 . tương tự như đi thăm trẻ con

-Kiêng ăn đồ cúng chúng sinh ( cháo, bim bim, bỏng, vì đó là đồ vong ăn rồi, rất bẩn) Hồi bé ko biết bụp nhiệt :sosad:

Cái này e dính rồi, cả đoàn ăn xôi lạc xong rồi "đậu phộng" luôn mất gần 2 chục cây:sosad:. Ăn ổi thì dính bỉ ổi :rofl:

Rất bổ ích đấy thím. Thanks!!

Vanity
20-01-2012, 08:02
-Ko nên ăn thịt rắn, thịt hổ, thịt chó vì là những con vật linh
Mới nghe :lol: mình ăn hết rồi, linh hơn tụi nó chắc không sao :lmao:
Còn vụ bẻ cây cành trong chùa, sờ tượng thì :byebye: mấy cha mấy mẹ đi lấy lộc về dính hết quá =))
À còn vụ chụp 3 bị chết rộ lên từ hồi cấp 3, thằng nào bất tử mà không chết hử :gach:

Full House
20-01-2012, 11:23
các thím cho em hỏi nếu không phải ở rể thì sang nhà bố mẹ vợ không được ngủ cùng với bã xã đúng không ợ:sexy:

hutttttcan
20-01-2012, 21:19
các thím cho em hỏi nếu không phải ở rể thì sang nhà bố mẹ vợ không được ngủ cùng với bã xã đúng không ợ:sexy:

"NGỦ" thôi nhớ :gach:

goldenfish125_ver5
20-01-2012, 21:26
"NGỦ" thôi nhớ :gach:

là sao :ops:

deepbrowneyes
20-01-2012, 21:44
là sao :ops:
là chỉ được ngủ, không được "ngủ" :byebye:

JPA
20-01-2012, 21:44
Có làm quan chức ko mà kiêng :oh:

dainghia26
20-01-2012, 21:48
Mình có nghe loáng thoáng đâu đó bảo khi chụp hình nhiều người thì số người đó nên là chẵn, ko biết thím nào nghe qua chưa, mình cũng thắc mắc.

tiptop12
20-01-2012, 22:30
Kiêng chụp 3 vì chụp 3 chết cha thằng chụp ảnh.:rofl:

cái đệt :rofl: cười đau ruột :rofl::rofl:

mammonz
20-01-2012, 22:32
Mình có nghe loáng thoáng đâu đó bảo khi chụp hình nhiều người thì số người đó nên là chẵn, ko biết thím nào nghe qua chưa, mình cũng thắc mắc.

số lẻ thì thằng giữa chết :byebye:

s777777
20-01-2012, 22:38
các bác cho em hỏi là mùng 1 có được mặc đồ đen không ợ :pudency:

vnp1978
20-01-2012, 22:38
cái này có nè, con gấu nhà mềnh cứ mình vỗ vai bên này là nó vỗ bên còn lại :stick: em thấy vậy còn chọc nó, chọc 1 hồi nó nổi khùng :pudency: nó đánh em quá chời :pudency:
ai giải thích vụ này với

Cái này là từ câu "Vịn vai, mai phải đòn" mà ra.
Mềnh là gấu của bạn đây :D

Vanity
20-01-2012, 22:50
các bác cho em hỏi là mùng 1 có được mặc đồ đen không ợ :pudency:
đúng òi, mặc sịp đỏ hên đó :sweat:

motion
20-01-2012, 23:27
kiêng k để gương bên giường bởi nửa đêm ngủ giật mình dậy nhìn trong gương hay sih ra ảo giác ma quỷ, ngủ k an giấc.
- kiêng k xới cơm 1 muôi.

Red => có câu 1 cho ma, ba cho chó, 2 cho ng đó

dainghia26
20-01-2012, 23:29
số lẻ thì thằng giữa chết :byebye:

là sao thím, sao nghe kinh hoàng thế :oh:

s777777
21-01-2012, 09:20
up lên hóng tiếp :surrender::surrender::surrender:

anhduong2509
21-01-2012, 13:31

cái đó nhà em có rồi.ở thành phố cả năm không nuôi gà.gần tết bắt 1 đôi gà về nuôi.đưuọc 5 ngày con gà mái đột nhiên gáy cùng con gà trống.và nó lập tức được ra sông bơi luôn.hồi đấy thấy ghê ghê.mà hình như sau đó cũng gặp vài chuyện không may:stick::stick::stick:

pmtbkav123
21-01-2012, 14:02
TRánh không đặt gương đầu giường là do gương có tính chặn sát và phản lại ( gương bát quái trừ yêu ma), vì thế gương để gần giường là nơi ta gắn bó rất nhiều thời gian ở đó, cũng là nơi để nghỉ ngơi thì nó sẽ phản lại những tà khí, những bực bội ưu phiền mà ta đào thải ra trong quá trình ngủ, rồi lại hấp thụ vào trog người.

Hơn nữa tâm linh hoc coi gương là chiều thứ 2 của cuộc sống , nó là cánh cửa của chiều âm ( ngược với chiều dương là thế giới thực tại của ta), nên ko khỏi nảy sinh những ảo giác ma quái, rất ko hay khi để nó ở nơi ta cần nghỉ ngơi , tính dưỡng.

Bây h buổi đêm, thử tắt hết đèn, chỉ để 1 nguồn sáng leo lét rồi soi mình vào trong gương xem, sẽ thấy rất u uất và sợ hãi :shame:.

dainghia26
21-01-2012, 14:44
TRánh không đặt gương đầu giường là do gương có tính chặn sát và phản lại ( gương bát quái trừ yêu ma), vì thế gương để gần giường là nơi ta gắn bó rất nhiều thời gian ở đó, cũng là nơi để nghỉ ngơi thì nó sẽ phản lại những tà khí, những bực bội ưu phiền mà ta đào thải ra trong quá trình ngủ, rồi lại hấp thụ vào trog người.

Hơn nữa tâm linh hoc coi gương là chiều thứ 2 của cuộc sống , nó là cánh cửa của chiều âm ( ngược với chiều dương là thế giới thực tại của ta), nên ko khỏi nảy sinh những ảo giác ma quái, rất ko hay khi để nó ở nơi ta cần nghỉ ngơi , tính dưỡng.

Bây h buổi đêm, thử tắt hết đèn, chỉ để 1 nguồn sáng leo lét rồi soi mình vào trong gương xem, sẽ thấy rất u uất và sợ hãi :shame:.

12h đêm đứng trước gương chải đầu :surrender:

chuyengiachoigay
22-01-2012, 13:14
12h đêm đứng trước gương chải đầu :surrender:

em thử rồi , không sao , chỉ thấy có 1 thằng đẹp trai trong gương thôi:adore:

LyLys
22-01-2012, 13:18
hức tối qua chờ mẹ với anh 2 đi siêu thị đêm về.12hrưỡi đêm mình như con điên.Lên phòng thờ mở cánh cửa tủ có cái giương lớn ra.Ngồi trc gương nhìn trân trân vô đó khóc lóc (chả hiểu sao mình làm vậy nữa).
Tự nhiên đang khóc lóc thấy có cái bóng xẹt qua đằng sau lưng mình.Nhìn kỹ lại lần nữa ko thấy gì hết,Sợ qua thôi đóng cửa xuống nhà luôn

dunganh_bg
22-01-2012, 13:21
hức tối qua chờ mẹ với anh 2 đi siêu thị đêm về.12hrưỡi đêm mình như con điên.Lên phòng thờ mở cánh cửa tủ có cái giương lớn ra.Ngồi trc gương nhìn trân trân vô đó khóc lóc (chả hiểu sao mình làm vậy nữa).
Tự nhiên đang khóc lóc thấy có cái bóng xẹt qua đằng sau lưng mình.Nhìn kỹ lại lần nữa ko thấy gì hết,Sợ qua thôi đóng cửa xuống nhà luôn

có ma :ah: :ah:

love_tube
22-01-2012, 13:24
Các cao nhân cho ẻm hỏi tối nay định hóa vàng chân hương , cành lộc xin lúc đi chùa năm ngoái có sao ko ?

love_tube
22-01-2012, 16:22
Các cao nhân cho ẻm hỏi tối nay định hóa vàng chân hương , cành lộc xin lúc đi chùa năm ngoái có sao ko ?

uppppppppppp

No.07
22-01-2012, 16:52
Mình thấy đa số mấy cái kiêng này đều xàm xàm...nếu đi với nó ko có kèm theo lời giải thích hợp lý.

nam461987
22-01-2012, 18:07
Không tâm linh tâm liếc hoặc kiêng kỵ gì hết, nhưng lúc còn tiểu học nghe tụi bạn xúi tiểu vào cái lò đất (đã bể), qua ngày hôm sau "thằng em" sưng đỏ cả chục ngày sau mới bình thường lại, chuyện thật 100%.

Tiểu vào chỗ sinh của anh Chí thì ảnh cắn Trym là phải rồi còn cm gì nữa......

alontiso
22-01-2012, 21:08
đọc cái thớt này sợ wa' :sosad:

limitED
23-04-2012, 20:12
đúng thread mình đang định tạo, up lên để ngâm cứu :D
- kiêng dựng chiếu đứng trong nhà
- kiêng vác cuốc vào nhà
.....
còn nhiều quên rùi :D

colenao00
23-04-2012, 20:29
thì đó.....

Mong là BGK k có voz k cái tội lấy avata người khác lừa tình ae :beauty:

Vergil Sparda
23-04-2012, 20:39
Oánh dấu ngâm cứu sau

NhatGai
23-04-2012, 20:41
:
Tiếp đi thím, em đang đọc hay
Làm vài cái kiếng xây nhà cho các thím tham khảo
– Không nên mua nhà cạnh đền miếu, vì đển miếu là nơi thần thánh cư ngụ, nếu mua nhà bên cạnh thì vô phép với thánh thần, có thể bị thánh thần quở mắng.

Còn nhà gần chùa chiền thì tốt cho tinh thần, nhưng có thể ảnh hưởng đến con cháu vì có đứa nghe kinh kệ hằng ngày từ chùa vọng sang đôi lúc muốn dứt bụi trần. Vì vậy, nhà gần chùa chỉ thích hợp cho người trên 60 tuổi.

– Không nên mua nhà xây trên nền giếng cũ, chẳng qua là vì nhà trên giếng cũ thì nền móng có thể bị sụt lún gây sụp đổ nhà. Đó là quan niệm ngày xưa khi chưa có kỹ thuật và vật liệu gia cố nền móng.

Còn ngày nay kỹ thuật tinh thông, vật liệu dồi dào, việc gia cố nền móng không còn khó khăn, chỉ sợ tốn kém tiền bạc nên nhà trên nền giếng cũ không cần kiêng kỵ, cái chính là phải lấp và đầm nén chắc chắn cái giếng cũ .

– Không chọn nhà tại ngã ba đường, chủ nhà có thể gặp xui, chết bất đắc kỳ tử. Theo khoa học, đây là những địa thế rất bất lợi, dễ gây tai nạn.

– Không mua nhà cạnh tang nghi quán (nhà tang lễ). Luận theo khoa học, nhà tang lễ thường xuyên quàn người chết, âm khí nặng nề, tử khí u ám. Mua nhà ở cạnh không tốt cho sức khỏe. Nhà này chỉ thich hợp làm nhà đòn (dịch vụ mai táng).

– Trước nhà không nên có độc đạo đâm thẳng vào, vì ma quỷ có thể thẳng đường vào nhà ở luôn với chúng ta, mà nhà có chứa ma quỷ thì không yên ổn chút nào. Người ta thường chế hóa bằng cách treo tấm kiếng nhỏ trên cửa để con ma nào đi tới tưởng nhầm rằng nhà đã có ma ở nên không vào.

Theo khoa học, con đường độc đạo thường bị giói thổi thẳng vào nhà, người ở trong nhà dễ bị trúng gió, bệnh, đôi khi vì trúng gió … mà chết bất ngờ .

– Trước cửa có núi che khuất tầm nhìn, thế nhà này bị che hết gió phong.

– Trước nhà không nên có dòng sông chảy xóay lượn vào nhà, dễ gây tai nạn chết người do sạt lở đất, như ở vùng Thanh Đa đã có nhiều nhà sập đổ xuống sông Sài Gòn. Không có hầm cống án ngữ ngay trước cửa nhà vì hơi cống chẳng lấy gì thơm tho cho lắm, gió cuốn vào nhà thì không tốt.

– Không có cây liễu trước sân, liễu là cây lá rũ, gây cảm giác buồn làm mất tinh thần làm việc, ý chí phấn đấu của chủ nhân. Nhà tính mua nhà có cây liễu vẫn mua được nhưng khi về ở nhớ chặt bỏ đi.

– Không có độc thọ (một cây đại thọ) trước cửa che chắn hết gió phong, làm nhà không thóang mát

– Không có cây chết khô trước cửa, trên nóc nhà. Ý xâu xa là tránh cháy nhà.

– Không để cửa chính đối diện rừng cây. Theo khoa học, dễ bị gió độc từ núi đồi thổi tới làm trúng gió những người đang ở trong nhà, trẻ con dễ bị bệnh tật, ốm đau.

Theo khoa học là do ở gần nghĩa địa, không khí, nguồn nước bị ô nhiễm trầm trọng do tử thi phân hủy. Nếu ăn ở gần bên chẳng khác nào hấp thụ âm khí mỗi ngày làm sức khỏe ngày càng giảm sút, lâu ngày sinh bệt tật, ốm đau, không còn sức khỏe để làm ăn.
- Hết-

bach186
23-04-2012, 20:42
hình như kiêng tát má, và sờ tóc trẻ em :-s cái này cần khoa học giải thích hộ :-O

trun93
23-04-2012, 20:48
không dùng gương vì nhiều lí do

bản thân em thì rất sợ số 4 :| nên cứ 4 là tránh.

em thích số 4 và 7 :byebye:

lananh17
23-04-2012, 20:55
- Mùng 5, 14,23
Đi chơi còn lỗ nữa là đi buôn.

DKMThangNaoBanTao
23-04-2012, 20:58
búc mác để hóng dần dần . :beauty:

Tomahawk1101
23-04-2012, 21:08
Nấu cơm xong mà không ai ăn thì nên ăn 1 miếng nhỏ

kiengaynho01
23-04-2012, 23:03
oánh cmn dấu:)

shi.arsenal
30-04-2012, 13:47
đi xe khách kiêng chải tóc với nói gở :D

quando123
30-04-2012, 14:09
Kiêng lúc ăn cơm thì ko đc gõ bát đũa vì ma đói ngoài đường sẽ mò vào nhà

Ko cắt tóc đầu tháng vì cắt xong mà thi thì sẽ rất ngu

Cô dâu về nhà chồng thì khi mang theo hành lý ko đc đặt xuống đất --> Ko hiểu tại sao ?

Lúc mang sính lễ đến nhà gái thì cũng ko đc đặt xuống đất --> ko hiểu tại sao nhưng mà bọn Trung quốc cũng kiêng vậy :look_down:

Người chết trong 50 ngày đầu thì ng` thân ko đc ra mộ thăm.

Kiêng ra ngõ gặp gái, gặp rồi thì quay vào nhà chờ nó đi hết rồi lại ra !??

Ko bẻ lộc ngoài đg hay chùa về nhà vì có rất nhiều vong bám trên đó, mang về nhà cắm lên bàn thờ nó sẽ ăn tranh hết của ông bà mình mà ko chịu đi

Thay bát hương thì phải ra sông vứt.

quanleloi
30-04-2012, 14:36
nhà đi tàu thuyền thì kiêng ăn cá mà lật cá, chỉ rút xương rồi ăn tiếp :)

vnmo.world
30-04-2012, 14:52
Ebook PRC 500 ĐIỀU CẤM KỴ TRONG CUỘC SỐNG

I. Những điều cấm kỵ về trẻ em.

II. Những điều cấm kỵ về phụ nữ.

III. Những điều cấm kỵ về thanh niên.

IV. Những điều cấm kỵ về người già.

V. Những điều cấm kỵ về ăn uống.

Download :

http://www.mediafire.com/?aw2p7lgaaoa3wia

-_-

huybeo95
30-04-2012, 15:01
Ai đánh lô đề thì kiêng không gặp người bụng chửa
vì gái chửa cực kì đen :))

ViFysana
30-04-2012, 15:03
ăn cơm không gắp thức ăn nối đũa

shi.arsenal
30-04-2012, 15:45
dắt xe ko đc quên gạt chân chống không là bay cái móng cái :gach: vừa bị tức thì :lmao:

Mr_Miyagi
30-04-2012, 15:59
- Kiêng không ăn cơm 2 nồi.
- Dân đi buôn kiêng không ăn thịt vịt đầu tháng.

songphaisock
30-04-2012, 16:00
kiêng không nói thật giới tính bất kì đâu trừ voz

Phi_Thanh_Van-Da_Nau
30-04-2012, 16:01
kiêng không nói thật giới tính bất kì đâu trừ voz

:rofl::rofl::rofl:

Mr_Miyagi
30-04-2012, 16:14
Gà chưa vào chuồng thì chưa được học bài

toilusm
30-04-2012, 16:38
- Mùng 5, 14,23
Đi chơi còn lỗ nữa là đi buôn.

cái này hình như ngược lại đó thím :gach:
trc nghe anh thầy nói là mấy ngày đó là ngày đại cát,vua chúa thường xuất hành những ngày đó,mà gặp vua thì biết rồi,tất cả cúi đầu rồi các kiểu.đi chơi còn quỳ chớ buôn lỗ là chắc rồi :sweat:

tpqnnd
30-04-2012, 21:55
Ăn cơm ko đc cầm đũa gõ bát.

Ngày đầu tháng ko ăn trứng, cắt tóc <- cái này mẹ em bảo thế ạ :)

Chó cái có thai mà bị hỏng (sảy thai) gà tự nhiên gáy loạn lên thì ko nên nuôi. Cơ mà nhà em vẫn đang nuôi con chó bị sảy, nó đáng iêu lắm ạ :D

sao lạ thế nhỉ :surrender:

tanmanh0707
30-04-2012, 21:59
dắt xe ko đc quên gạt chân chống không là bay cái móng cái :gach: vừa bị tức thì :lmao:

Confirm...

aquarius589
30-04-2012, 22:01
xới cơm phải xới 2 thìa trở lên. 1 thìa là dành cho người chết

Thien.ti
02-05-2012, 15:21
mình có thắc mắc: ỉa sao kiêng đánh rắm đc :ops: ỉa thì nó xì hơi ra kêu bịp bịp, sao nén đc nhỉ :doubt:

anhsaohonh1
02-05-2012, 22:57
:byebye:nhà mình theo đạo thiên chúa ko kiêng gì cả,cưới xin ngay nào cũng được,mùng 1 thịt chó cũng ok.hiện giờ vẫn rất ổn:byebye::byebye::byebye::byebye::byebye:

StoneCold
02-05-2012, 23:40
:byebye:nhà mình theo đạo thiên chúa ko kiêng gì cả,cưới xin ngay nào cũng được,mùng 1 thịt chó cũng ok.hiện giờ vẫn rất ổn:byebye::byebye::byebye::byebye::byebye:

Nhà mình cũng đạo thiên chúa, nhưng kiêng thì vẫn kiêng, có kiên có lành :byebye:

kyoko.nguyen
02-05-2012, 23:46
là sao thím, sao nghe kinh hoàng thế :oh:

Chẳng thằng nào chết cả :look_down: Chụp 3 chết cha thằng chụp mà thým :">
tụi bạn em vẫn bảo thế nên cứ vô tư :byebye:

StoneCold
03-05-2012, 12:44
https://lh6.googleusercontent.com/--SnBUEUOki0/TvBgwjzDF2I/AAAAAAAAUq4/Y8csejOz24E/w200/booger2520slurp.gif

Kiêng làm như thằng trong ảnh :stick::stick::stick:

kinohell
07-05-2012, 15:00
^ đậu moá :surrender: gớm vãi đái:gach:

Tomahawk1101
07-05-2012, 17:05
Ăn tiết canh không nên ho

king.hades
07-05-2012, 17:07
https://lh6.googleusercontent.com/--SnBUEUOki0/TvBgwjzDF2I/AAAAAAAAUq4/Y8csejOz24E/w200/booger2520slurp.gif

Kiêng làm như thằng trong ảnh :stick::stick::stick:

npthang88
07-05-2012, 17:30
Lớn lên thì đai đâu cũng phải mang mặt nạ hả? Avata đó đó:look_down:

Tomahawk1101
10-05-2012, 22:00
Kiêng chụp ảnh chó :D

nhokbin93
10-05-2012, 22:02
kiêng không được ăn thịt chó, trâu ( nếu thờ ông bà nhé ) :X:X:X

nguthiketao
11-07-2012, 21:19
Kiêng vỡ gương có nhé.
Có lần em đóng tủ mạng quá làm gương nó nứt thôi, nhưng không rớt xuống, gần tháng sau ba em đi xe bị giam bằng lái phải bán xe máy đi đóng phạt. Sau đó cả tháng sau cả nhà em luôn gặp khó khăn trong tài chính:shame:.

okas111
11-07-2012, 22:43
:sogood:Đanh DotA kiêng không hm

tke.njght
11-01-2013, 16:25
...hôm nay em làm vỡ gương của đứa bạn ở lớp...
hôm nay là 30 âm lịch rồi. em còn bị đen nữa không các thím ? :sosad:

tenminhlaanh
05-04-2013, 20:36
đánh bài kiêng làm cái

đá 4` kiêng gái đẹp

đi nhậu kiêng phá mồi

Khong hieu, so ton $ sao:look_down: