PDA

View Full Version : xin chút kinh nghiệm xài DCOM 3G

amdf5
14-12-2011, 07:45
Trước hết xin mod cho để thread ở đây ( vì ko biết để đâu )

Có bác nào đã và đang chơi với Dcom 3G thì cho em chút ý kiến sau ạ:
1- nên mua Dcom của hãng nào? mua mode nào?
2- nên xài mạng nào? gói cước nào? nhà em cách 3 trụ sóng của 3 mạng khoãng 150m :beauty:
3- em muốn sử dụng không giới hạn lưu lượng thì phải làm sao? ( hay treo game Dragonica f7 )
4- chút kinh nghiệm riêng của các bác.

cảm ơn...!:sogood:

onggiahamhoc
14-12-2011, 08:29

2- nên xài mạng nào? gói cước nào? nhà em cách 3 trụ sóng của 3 mạng khoãng 150m :beauty:
3- em muốn sử dụng không giới hạn lưu lượng thì phải làm sao? ( hay treo game Dragonica f7 )

1. Bạn nên xài của viettel. Model MF190S
2. Giờ mình thấy mạng viettel là ổn định nhất. Bạn tham khảo các gói cước cho phù hợp với mình tại đây (http://3g.viettel.com.vn/Dich-vu-3G/D-Com-3G/Gia-cuoc/Gia-cuoc.html)
3. Hình như có gói cước MiMax của viettel không giới hạn lưu lượng, nhưng mình cũng không rõ lắm. Bạn coi kỹ link mình đưa ở trên.
4. Kinh nghiệm ak, xài rồi sẽ biết thôi

hoanotrongda
14-12-2011, 08:38
mình cũng dùng 3G 1 thời gian nên chia sẻ 1 chút:

1- nên mua Dcom của hãng nào: chơi loại bắt được sóng 3 nhà mạng, không cần loại 7,2mb mà chỉ cần 3,6mb cũng đủ dùng rồi(mạng ở VN không mạnh nên 7,2 hay 3,6mb cũng thế thôi)
mua mode nào: ............?

2- nên xài mạng nào: Viettel hoặc Vinaphone
gói cước nào: trọn gói

3- em muốn sử dụng không giới hạn lưu lượng thì phải làm sao: bây giờ có gói trọn gói của Viettel nhưng sẻ bị bóp băng thông nếu dùng hết 2Gb data( chuyển từ mạng 3G thành 2G nên chậm hơn nhiều, chỉ dành cho độc bảo, lướt web). trọn gói Viettel hình như phải dùng loại sim Dcom( hình như sim Dcom đắt và ít nơi bán). khi mua sim Dcom thì hỏi người bán đã huỷ dịch vụ Express( đại loại là tự động gữi tin nhắn, tính phí linh tinh gì đây quên rồi)

4- chút kinh nghiệm riêng của các bác: 3G thì sóng lúc nhanh chậm, đừng bao giờ dùng tính phí theo lưu lượng. trong phòng thì dịch chuyển vị trí USB 3B có thể thay đổi độ mạnh yếu của sóng 3G(không nhiều lắm). Nếu nhà có điều kiện lắp mạng dây thì tốt nhất nên dùng mạng dây

kid_qx2
14-12-2011, 08:45
Hiện tại em đang dùng D-Com và có 1 số ý kiến sau:
- Nếu bác dùng trọn gói thì khi mình dùng hết dung lượng tối đa cho phép (2Gb thì phải - tương ứng với dùng hết 120k tiền phí) thì mạng sẽ rất chậm ( luk đó sẽ free cước nên chậm là phải :D)
- Thỉnh thoảng sẽ có hiện tượng mất kết nối mà không biết lý do vì sao
- Mạng: Nếu bạn gần cột sóng nào thì dùng mạng đó sẽ khỏe nhất
- Mỗi lần vào fb hơi tốn time vì phải đổi DNS rùi Disconnect và Connect lại mạng mới zô đc fb
Tạm thời thì có 1 số góp ý vs bạn vậy thoai.
Vote bạn lắp mạng dây nếu có đk

amdf5
14-12-2011, 08:58
cảm ơn 3 bác trên..! em vẫn đang lắng nghe....! đợi thêm kinh nghiệm.

Gia Nguyet
14-12-2011, 09:35
Mình đang xài dcom 3g của viettel cho ipad, tốc độ nhanh nhưng vào fb không được chưa biết cách khắc phục. Ra mấy anh viettel lề đường mua loại sim 270k hoặc 290k tuỳ chỗ bán, tài khoản có 120k, được tặng mỗi tháng 120k trong vòng 5 tháng hạn sử dụng mãi mãi.

xtdv
14-12-2011, 09:59
Kinh nghiệm cắm game là lắp một line ADSL cho khỏe. Mạng 3G trọn gói khi hết 2GB (hoặc 5GB, tùy gói cước) sẽ rớt xuống EDGE (tốc độ không quá 56Kbps, chậm hơn dial-up ngày xưa).

Hơn nữa tốc độ mạng 3G phập phù không ổn định. Gói cước rẻ nhất của VNPT hiện nay chưa tới 150k/tháng.

onggiahamhoc
14-12-2011, 10:02
Mình đang xài dcom 3g của viettel cho ipad, tốc độ nhanh nhưng vào fb không được chưa biết cách khắc phục. Ra mấy anh viettel lề đường mua loại sim 270k hoặc 290k tuỳ chỗ bán, tài khoản có 120k, được tặng mỗi tháng 120k trong vòng 5 tháng hạn sử dụng mãi mãi.

3g viettel vẫn face phà phà bạn à. Bạn chạy thêm cái này xem được không

Gia Nguyet
14-12-2011, 10:03
3g viettel vẫn face phà phà bạn à. Bạn chạy thêm cái này xem được không

Được hả bạn? Hướng dẫn tí với :byebye:

onggiahamhoc
14-12-2011, 10:10
Được hả bạn? Hướng dẫn tí với :byebye:

Chắc chắn được. Bạn lấy file đính kèm tui gửi đó, về chạy chương trình đó lên thì xài bình thường

tim toi
14-12-2011, 10:18
h dcom đang km 12 tháng free mà, giá 780k/ cái, nếu sinh viên giảm giá,
đã chơi 3g thì nên bỏ hết các thứ linh tinh.

mún chơi game thì ra tiệm net chơi, rẻ hơn đấy.

vây tính ra, mua đứt 1 lần, tháng thứ 13 mới tính tiếp, vì cho xài free, hưởng km theo cty.

còn game chơi vào đầu tháng, tức từ 1 đến 10 tây, nó chưa bóp xuống 2gb, heheh...

onggiahamhoc
14-12-2011, 10:21
h dcom đang km 12 tháng free mà, giá 780k/ cái, nếu sinh viên giảm giá,
đã chơi 3g thì nên bỏ hết các thứ linh tinh.

mún chơi game thì ra tiệm net chơi, rẻ hơn đấy.

vây tính ra, mua đứt 1 lần, tháng thứ 13 mới tính tiếp, vì cho xài free, hưởng km theo cty.

còn game chơi vào đầu tháng, tức từ 1 đến 10 tây, nó chưa bóp xuống 2gb, heheh...

Đây cũng là 1 kinh nghiệm. Nếu cần tải nhạc, phim, tài liệu thì ra tiệm. Chứ dùng 3g để tải thì chỉ có đại gia mới dám xài

Gia Nguyet
14-12-2011, 10:56
Mình xài ipad bạn ơi, chỉ có chạy vpn mới vô fb được thôi, nhưng mà chậm lắm

tim toi
14-12-2011, 11:26
em canh km 50 % rùi xài thoải mái cũng ok lắm, chỉ tiểu gia là ok, ko mắc đâu.
Thi thỏang phải check tiền, vì tụi nó cũng ma mãnh lắm, kiểu như.

Xài 1gb, tính 1.5 gb, chán vn ghê, no fair ?

kingtech
14-12-2011, 11:47
Thế VN Mobile thế nào có bác nào test chưa!

the_nhokkon
14-12-2011, 15:27
usb 3g thì nên mua loại 7.2 và sim viettel, viettel đang có freeload 4k/ngày từ 0h-17h, tốc độ khoảng 700-800

tim toi
14-12-2011, 18:16
bạn tr6en, cho ai nhận mail, no mail, no free km, hic ?!

phong2406
14-12-2011, 21:07
Thế VN Mobile thế nào có bác nào test chưa!

xài VT bây giờ cho lành bác ơi

tuoimoi9x
13-04-2012, 22:52

the nen mua loại nao nhỉ

willson9
05-11-2013, 09:06

Mua DCOM của mobifone ak bác xài được 3 mạng mà nhanh nữa. Mà cùng tuy thuộc vùng miền nữa nha!
Mình xài rồi thấy Tốt nè bạn nhanh hơn cả D-com 7.2 nữa ôi thôi d-com luôn chậm chưa tưng thấy tốc độ 1kb-có khi tính bằng Bít nữa bó tay
Mình ko quảng cáo nha! Mình đang xài 2 cái luôn
Mình mua trên link nay bạn lên xem thử và nguyên cứu thêm nha!
5giay.vn/phu-kien-do-choi-laptop/7048900-usb-3g-dcom-mobifone-ket-noi-internet-gia-cuc-re-cuc-tot.html

Vuicuoilen5
05-11-2013, 12:50
giờ xài 3G phí tiền lắm, khi bị bóp băng thông thì coi như là ko còn mạng để chơi (dám chắc 100%)
ráng đăng ký cái wifi của FPT đi bác, vừa nhanh vừa rẻ, 3g dùng trong lúc cấp bách thôi

Sherk
05-11-2013, 13:52
Chuẩn rồi, ở nhà thì dùng mạng dây + wifi đi, đi đâu thì sắm em sờ-mát-phôn mà xài. Vừa tiện vừa rẻ.

badmanqt
05-11-2013, 17:44
Ở nhà thì xài mạng dây cho lành :D

willson9
08-11-2013, 03:47

Mua DCOM của mobifone ak bác xài được 3 mạng mà nhanh nữa. Mà cùng tuy thuộc vùng miền nữa nha!
Mình xài rồi thấy Tốt nè bạn nhanh hơn cả D-com 7.2 nữa ôi thôi d-com luôn chậm chưa tưng thấy tốc độ 1kb-có khi tính bằng Bít nữa bó tay!
Mình ko quảng cáo nha! Mình đang xài 2 cái luôn!
Em mua dcom có 350k mà chủ yếu là xài sim khuyến mãi nên cũng chẳng hao mòn nhiều đem đi dạo lung tung được hehe
Mình mua trên link nay bạn lên xem thử và nguyên cứu thêm nha!
5giay.vn/phu-kien-do-choi-laptop/7048900-usb-3g-dcom-mobifone-ket-noi-internet-gia-cuc-re-cuc-tot.html