PDA

View Full Version : Có nên mua HkPhone H7-3G

Voldemort2109
27-11-2011, 16:25
Gần đây thì con H7-3G này được đưa lên mổ xẻ khá nhiều, một ít quan điểm của em về HkPhone: Đặc biệt là con i4 hay H7, quảng cáo cho lắm vào, không cần phải test trực tiếp, thông qua clip cũng biết được độ dỏm của nó :gach:

Nhưng sau khi dành nhiều ngày tìm hiểu trên báo, các bài review, đánh giá, bàn luận bên tinhte, voz, genk,...thì em thấy H7-3G lại khá tốt, một sản phẩm khá "thật"

H7-3G vượt trội hơn nhiều so với mấy con tầm trung trong giá 3-4 triệu. Ăn đứt Galaxy Y hay Mini

Đang định xúc em này, nhờ các bác cho ý kiến :beauty:

nhatqn
27-11-2011, 17:03
Chà, k bik có pải đúng con bạn bảo không vì đứa bạn tớ cũng vừa có 1 con HK phone 2tr7 mà nó quảng cáo rầm rộ ấy. kết quả là dùng 2 ngày đổi máy luôn :)) . Công nhận màn hình có nhạy, nhưng ko hỉu sao lại là điện trở :(. Game trong máy thì có chém hoa quả, angry bird vs plant vs zombie. Nhưng mà mỗi cái angry chơi tàm tàm, chém hoa quả thì giật tung nòng, plant vs zombie thì xấu + chán + giật =_=!. mà thỉnh thoảng hiện lỗi toàn tiếng trung chả hiểu gì :(

Voldemort2109
27-11-2011, 18:11
^
Con bác nói ở trên có lẽ là Hkphone 4i, xét về độ bựa thì vô đối. Rãnh bác thử test con Hkphone H7-3G đi (không phải H7), con này khá là chất. 3tr9 nhé :sogood:

costan
27-11-2011, 18:11
Mua đi bác , mua về làm review cho nó thật :dream:

romeojane007
27-11-2011, 19:28
^
Con bác nói ở trên có lẽ là Hkphone 4i, xét về độ bựa thì vô đối. Rãnh bác thử test con Hkphone H7-3G đi (không phải H7), con này khá là chất. 3tr9 nhé :sogood:

E đã xem review con này trên youtube ko dưới 5 lần, phải nói là mê thật :sexy:, trước giờ HKphone toàn hàng bựa, nhất là IP4i, E72i hay k j đó :look_down:, nhưng e H7_3G này khi xem review phải nói là thấy rất chất, chỉ còn lăn tăn khoản pin + độ bền linh kiện thôi, nếu ngon lành nữa thì cỡ P500 chắc cũng đến lúc hết thời :gach:

costan
27-11-2011, 21:20
^
Nếu mọi người k sợ chơi hàng xách tay thì p500 hết thời từ cái hồi tụi sony ra con xperia mini pro á !

romeojane007
27-11-2011, 21:48
^
Nếu mọi người k sợ chơi hàng xách tay thì p500 hết thời từ cái hồi tụi sony ra con xperia mini pro á !
Nói cái gì thế, có liên quan j đến P500 xt à :gach:

costan
27-11-2011, 22:02
Nói cái gì thế, có liên quan j đến P500 xt à :gach:

Dùng mắt đọc và não để phân tích đi bác :gach:
Xperia mini xt ~ 5tr
P500 vta ~5tr
Xmini bóp dái p500 !!!

romeojane007
27-11-2011, 22:57
Xperia mini xt ~ 5tr
P500 vta ~5tr
Xmini bóp dái p500 !!!

P500 gì mà gần 5tr, 4tr3 thôi chú e à :gach:, tính đến nay thì P500 vẫn là p/p vì cộng đồng sử dụng nhiều, rom cook cũng khá, từ đó muốn hỏi han, nghịch phá dễ, Xmini ngon hơn thật, nhưng se-cafe đc mấy người :look_down: ngay cả cây HKphone H7-3G này cũng có room cook rât nhiều, e nó tên là Hero2000 đấy :sexy:

subin145
27-11-2011, 23:14
P500 gì mà gần 5tr, 4tr3 thôi chú e à :gach:, tính đến nay thì P500 vẫn là p/p vì cộng đồng sử dụng nhiều, rom cook cũng khá, từ đó muốn hỏi han, nghịch phá dễ, Xmini ngon hơn thật, nhưng se-cafe đc mấy người :look_down: ngay cả cây HKphone H7-3G này cũng có room cook rât nhiều, e nó tên là Hero2000 đấy :sexy:

P500 3tr990k thôi:">

costan
27-11-2011, 23:19
^
Hài thật , màu đỏ 4tr3 , màu đen vẫn 5tr nhé :gach:
xmini mới ra tháng 8/2011 , đến hôm 10 mấy tháng 11 này sony mới tung source hỗ trợ cho các nhóm dev thì lấy đâu ra rom cook mà so sánh vs p500 !

romeojane007
28-11-2011, 07:23
^
Hài thật , màu đỏ 4tr3 , màu đen vẫn 5tr nhé :gach:
xmini mới ra tháng 8/2011 , đến hôm 10 mấy tháng 11 này sony mới tung source hỗ trợ cho các nhóm dev thì lấy đâu ra rom cook mà so sánh vs p500 !

Vì e nó mới ra chưa có người dùng + room cook ko nhiều nên tới giờ P500 vẫn còn là p/p :gach:, máy mạnh cho lắm về dùng mà vọc ko đc thì :go:, Dùng thì cũng phải chọn giá mềm tí mà mua, đâu phải ai cũng có điều kiện mà chơi cái màu đen :look_down:

costan
28-11-2011, 07:41
Vì e nó mới ra chưa có người dùng + room cook ko nhiều nên tới giờ P500 vẫn còn là p/p :gach:, máy mạnh cho lắm về dùng mà vọc ko đc thì :go:, Dùng thì cũng phải chọn giá mềm tí mà mua, đâu phải ai cũng có điều kiện mà chơi cái màu đen :look_down:

bác thấy đấy , cái vỏ không thôi vênh giá những 600k :stick:
thôi em chơi hàng xt cho nó lành :">
sau này mấy em giá rẻ đều chip 1ghz ram 512 cho coi
tương lai ICS thì tất cả các máy cùi nhất đều thế :beauty:
x mini hiện giờ đã có rom CM + vài cái mem bên xda port rồi , em này có tương lai lắm đấy bác :look_down:

xucxichthom
28-11-2011, 08:24
mấy bác này thích cãi nhau thế nhỉ ? người ta hỏi về em HK H7 3G kia .mấy bác đừng comment lọan xà ngầu lên hết vậy chứ.
chủ topic có thể qua tinhte tham khảo cácbro bên đó đấy đang sôi nổi e này đó bác , còn các a trong VOZ hình như ko có thích hàng TQ đâu .
theo mình thì em này so hot thật đó.đang định tết làm 1 em. ^ ^

costan
28-11-2011, 10:55
mấy bác này thích cãi nhau thế nhỉ ? người ta hỏi về em HK H7 3G kia .mấy bác đừng comment lọan xà ngầu lên hết vậy chứ.
chủ topic có thể qua tinhte tham khảo cácbro bên đó đấy đang sôi nổi e này đó bác , còn các a trong VOZ hình như ko có thích hàng TQ đâu .
theo mình thì em này so hot thật đó.đang định tết làm 1 em. ^ ^

bác thực sự tin em này đến thế sao ???
thế thì bác mua rồi review co ace hết thành kiến :beauty:
cá nhân em thấy con hk ip4i xem rv trên youtube thì khá chất , cần vào thì nó như cục :">

Voldemort2109
28-11-2011, 11:44
^
Không cần xoáy nhau thế đâu bác. Con 4i xem review trên youtube cũng đủ thấy độ lởm, chơi Angry Bird giật tung chảo, cảm ứng phải nhấn mạnh máy mới nhận, trình duyệt Opera Mini mấy bản lởm 2-3, chưa lên nổi 6 :-j

Riêng H7-3G phải có cái nhìn khác, đồ họa ăn đứt mấy em Galaxy tầm trung của Samsung, cảm ứng đa điểm đến 5 ngón. Camera 8px nhưng có lẽ cũng chỉ tầm 3.2-5px, thế cũng được rồi. Khả năng quay phim 30 khung hình/ giây nhưng lấy nét liên tục nên rất mượt, đẹp.

Ai hay đọc mấy bài chất bên Genk thì đều biết anh Minh Lết là người viết bài rất chuẩn, không phải lá cải như mấy bài khác.

Cá nhân thấy 3tr9 với chừng ấy hiệu năng, phần cứng thì rất hợp túi tiền

romeojane007
28-11-2011, 11:47
cá nhân em thấy con hk ip4i xem rv trên youtube thì khá chất , cần vào thì nó như cục :">

e thì chả thấy review con i4 chất chỗ nào :gach:, lúc xem review đã bựa vãi cả rồi + lâu lâu có vài bác phàn nàn, flame HKphone bm ra :surrender:, e cũng thích mấy chú Sony lắm, nhất là mấy vụ mod, patch phê lòi :sexy:, nhưn mỗi tội vỏ nhựa mau xuống quá :sweat:

subin145
28-11-2011, 12:00
tóm lại vẫn chưa bác nào mua con HK phone này đúng ko :)

Bác nào làm chuột bạch rồi review xem, mình thì ngại khoản pin của em nó, pin cứ ngày sạc lần thì mệt lắm.

Voldemort2109
28-11-2011, 12:40
Khẳng định lại quan điểm cá nhân một lần nữa: Tất cả hàng của HK Phone, từ A4, 4i, E72k, H7,...đều là hàng lởm, không nên dính vào.

Riêng con H7-3G này cần xem xét lại, bên tinhte đã có khá nhiều người dùng rồi, xét về hiệu năng lẫn giá cả đều ăn đứt mấy con tầm trung.

TỐI ƯU PIN và Tiết kiệm pin cho máy này:
- Đối với những bạn đã Root máy:
Down phần mềm Battery Calibration trên market
https://market.android.com/details?i...xpYnJhdGlvbiJd
Làm theo hướng dẫn:
- Cắm sạc điện thoại
- Đợi khi nào máy đủ 100%
- Click vào Battery Calibration
- Rút sạc
- Sử dụng máy cho đến lúc còn 1 hoặc 2% (tránh để bị tắt nguồn)
- Sau đó cắm sạc không ngừng cho đến khi máy đủ 100% là xong.

Mình cũng phải nói lại 1 lần nữa, chế độ hiển thị pin của máy này ko chính xác, khi đầy pin nó sẽ tuột khá nhanh (nhất là từ 100%->90% chỉ vài phút) nhưng càng về sau càng chậm, đỉnh điểm là sau khi còn 15% máy sử dụng tuột pin rất lâu, nên nếu sử dụng đến khi máy tự tắt có thể:
- Lướt web hoặc chơi game tầm 4 tiếng
- Nghe gọi, nghe nhạc được hết ngày nếu sử dụng ít
- Để yên ko đụng đến được 2-3 ngày

costan
28-11-2011, 14:28
Pin còn lởm hơn con hd2 :oh:
Thế thì phải mua pon ngoài hoặc mod pin thôi :sosad:
Cho em hàng link bên tinhte về em nó đi ạ :D

spiderman_vvl
28-11-2011, 16:34
her her,cũng phải công nhận vs ae rằng từ xưa đến nay mình ko ưa cái bọn đt khựa lắm,kể cả các loại fake loại 1 đi nữa vì cấu hình,hiển thị,,...nhưng có lẽ iem h7 3G đúng là làm iem phải suy nghĩ lại,đúng là vs cái giá 3.9tr thì với những j có đc,đúng là h7 3g là 1 đối thủ tầm cỡ vs phân khúc andoird giá rẻ này.Reviews thì đã có bên GNK và tinhte rồi,có lẽ các pak cứ ngâm cứu và thực cầm sản phẩm xem sao.Còn vs cá nhân thì nếu có đk,iem cũng sẽ tậu thử 1 iem chơi chơi - vs 3.9 tr thì ko nên đòi hỏi quá nhiều-các pak nhỉ-ke

romeojane007
28-11-2011, 16:38
Pin còn lởm hơn con hd2 :oh:
Thế thì phải mua pon ngoài hoặc mod pin thôi :sosad:
Cho em hàng link bên tinhte về em nó đi ạ :D
+1, e cũng đang muốn hỏi, ngon nữa thì P500 với mấy chú tầm cỡ brandnew dưới 5tr đi bằng đầu hết :gach:

Nobita.ZZZ
28-11-2011, 16:43
Gần đây thì con H7-3G này được đưa lên mổ xẻ khá nhiều, một ít quan điểm của em về HkPhone: Đặc biệt là con i4 hay H7, quảng cáo cho lắm vào, không cần phải test trực tiếp, thông qua clip cũng biết được độ dỏm của nó :gach:

Nhưng sau khi dành nhiều ngày tìm hiểu trên báo, các bài review, đánh giá, bàn luận bên tinhte, voz, genk,...thì em thấy H7-3G lại khá tốt, một sản phẩm khá "thật"

H7-3G vượt trội hơn nhiều so với mấy con tầm trung trong giá 3-4 triệu. Ăn đứt Galaxy Y hay Mini

Đang định xúc em này, nhờ các bác cho ý kiến :beauty:

mất ip, đang dùng tạm đây, UI animation giật thôi rồi, nghe nhạc thì pin xuống vèo vèo (pin hao cực ảo luôn, vài giây tụt 1%). Dùng bt thì pin 2 ngày.

Nobita.ZZZ
28-11-2011, 16:44
1 cái nữa là GPS của nó phải có internet, không phải chip GPS xịn, la bàn thì lúc đúng lúc sai.

Tóm lại kinh nghiệm mình khi dùng đồ khựa (smartphone, winpad, android pad, ...) là

PHÍ TIỀN, KHÔNG GIẢI QUYẾT ĐƯỢC GÌ HẾT

subin145
28-11-2011, 16:55
1 cái nữa là GPS của nó phải có internet, không phải chip GPS xịn, la bàn thì lúc đúng lúc sai.

Tóm lại kinh nghiệm mình khi dùng đồ khựa (smartphone, winpad, android pad, ...) là

làm review đi bác ơi:sexy:

Nobita.ZZZ
28-11-2011, 17:16
làm review đi bác ơi:sexy:
không có đủ thời gian, với lại review đồ khựa (đồ nhái ấy, đồ khựa trung ương thì giá cao, chất lượng chấp nhận được) thì ăn gạch là đương nhiên

cái đt khựa dùng đầu tiên là con gì gì ấy, không nhớ tên. đại loại là hồi đó nó mới ra loại đt đầu tiên có thể kéo ăng ten và xem tivi. nghịch mấy hôm thì chán (xem 1 lúc là nóng ra cả máy, ngửi còn thấy khét khét)

tiếp theo là macbook air fake (ông anh bị lừa mua về). được mỗi cái đèn quả táo nó sáng lên, còn lại vứt (chip Atom, ram ddr2 1GB, ..) và iphone 4 fake (ông anh bị lừa cả mba & ip), dùng fw của Khựa (hỗ trợ j2me, ...), dùng được 50 SMS là bị full, pin chấp nhận được.

tiếp nữa là android pad, hồi đó (và cả bây giờ) ipad không chạy được flash, thấy android pad rẻ rẻ, mà chạy đc flash => mua => 1 thời gian sau pin chai => vứt vào tủ

tiếp nữa là winpad, đặt trên ebay, thấy dáng cũng đẹp, mà chạy windows (hỗ trợ được công việc) => mua => mày mò tháo ra để cắm thêm RAM => vỡ màn cảm ứng => tháo tung tóe ra => hỏng => vứt vào tủ

bây giờ mất ip, dùng tạm con HKphone kia (dùng tạm, chờ 4s rẻ bớt rồi mua). Pin 2 ngày, GPS lởm, wifi chấp nhận được, UI animation (hiệu ứng giao diện í) giật đùng đùng, không cài được Opera Mobile, phải dùng Opera Mini, Camera chất lượng cực 4`, ngoài ra dùng thể loại này thì không bao giờ dám up thử firmware khác, vì không có firmware gốc. Nghe nhạc thì pin tụt như đúng rồi. => Phí 4tr mua được cái smartphone lởm, thua cả ip 3g

xucxichthom
28-11-2011, 17:29

hj mình chỉ nói về em H7 3G thôi chứ em ip4i thì z z z z z z :byebye: :gach:
cón nếu các bác muốn xem review thì đây cũng có thể cho các bác thêm cảm nhận nhé :beauty:
http://www.tinhte.vn/f465/gioi-thieu-huong-dan-root-rom-cook-hk-phone-h7-3g-942172/

costan
28-11-2011, 18:04
không có đủ thời gian, với lại review đồ khựa (đồ nhái ấy, đồ khựa trung ương thì giá cao, chất lượng chấp nhận được) thì ăn gạch là đương nhiên

cái đt khựa dùng đầu tiên là con gì gì ấy, không nhớ tên. đại loại là hồi đó nó mới ra loại đt đầu tiên có thể kéo ăng ten và xem tivi. nghịch mấy hôm thì chán (xem 1 lúc là nóng ra cả máy, ngửi còn thấy khét khét)

tiếp theo là macbook air fake (ông anh bị lừa mua về). được mỗi cái đèn quả táo nó sáng lên, còn lại vứt (chip Atom, ram ddr2 1GB, ..) và iphone 4 fake (ông anh bị lừa cả mba & ip), dùng fw của Khựa (hỗ trợ j2me, ...), dùng được 50 SMS là bị full, pin chấp nhận được.

tiếp nữa là android pad, hồi đó (và cả bây giờ) ipad không chạy được flash, thấy android pad rẻ rẻ, mà chạy đc flash => mua => 1 thời gian sau pin chai => vứt vào tủ

tiếp nữa là winpad, đặt trên ebay, thấy dáng cũng đẹp, mà chạy windows (hỗ trợ được công việc) => mua => mày mò tháo ra để cắm thêm RAM => vỡ màn cảm ứng => tháo tung tóe ra => hỏng => vứt vào tủ

bây giờ mất ip, dùng tạm con HKphone kia (dùng tạm, chờ 4s rẻ bớt rồi mua). Pin 2 ngày, GPS lởm, wifi chấp nhận được, UI animation (hiệu ứng giao diện í) giật đùng đùng, không cài được Opera Mobile, phải dùng Opera Mini, Camera chất lượng cực 4`, ngoài ra dùng thể loại này thì không bao giờ dám up thử firmware khác, vì không có firmware gốc. Nghe nhạc thì pin tụt như đúng rồi. => Phí 4tr mua được cái smartphone lởm, thua cả ip 3g
hãi :sweat:
thôi bỏ , tết gom lúa mua LWW hoặc xperia mini pro xt :beauty:

Voldemort2109
28-11-2011, 18:14

3tr9 mà làm như hàng cao cấp không bằng, cái gì cũng đòi có cho bằng được.

Hàng fake thì không phải thằng nào cũng như thằng nào, nhiều người nói rằng máy dùng vẫn ổn, của bền tại người. Trên bài em cũng nói, HKphone toàn lởm, chỉ có con H7-3G này đáng xem xét (CHỨ KHÔNG PHẢI CON H7)

Với cá nhân em, là học sinh, nhà bình thường, điện thoại Android, hỗ trợ 3G, Wifi, màn hình 4.3",... mà 3tr9 thì cũng đáng xúc, ít ra cũng ngon hơn con 5233 đang xài

mySuZU
28-11-2011, 18:33
Mình cũng đang lăn tăn về độ bền thôi, chứ về mặt cấu hình và giá tiền thấy cũng khá ổn ... chỉ sợ được vài ngày nó lại dở bệnh thì khổ

Voldemort2109
28-11-2011, 19:14
Bữa nào xúc em làm rì viu cho các bác, bên chỗ Trường Chinh đang hết hàng >"<

c@rder
28-11-2011, 20:03
Nghe có vẻ bạn nobitazz này xài iphone quen rồi nên đụng 1 tí là cảm thấy hơi khó chịu nhỉ. Nếu mà nó đếch có mấy lỗi như bạn nói thì nó đã đếch có giá 3tr9 mà giá nó bằng mẹ iphone rồi:nosebleed: Tôi đang xài thấy cũng bt có đếch gì đâu mà chậm, ui bấm thì cũng vào ngay, lướt web thì hơi delay tí, chụp hình cũng khá nét, được cái màn hình rộng đọc truyện ebook hay manga đều sướng( kết nhất cái này).
1 comment review bên vnzoom:
Qua một tuần dùng hkphone h7 3g minh có y kiến thế này ...về dao diện nguyên bản của máy thì có phần hoạt động chưa được mượt mà lắm nhưng chỉ cần vào market tải launcherpro về thì máy chạy cực mượt..chụp ảnh đưa qua máy tính thì đúng đọ phân giải của camera là 8.0 mp chất lượng anh khá tốt ,quay phim mượt mà 480p...về khả năng xủ lý đò họa 3d mình chỉ có thể nói là mình không thật vọng với số tiền mình bỏ ra...trên cả mong đợi của mình...aphanls 5, pes 2012,và thạm chỉ là cả siêu phẩm N.O.V.A .đều chạy cục muột..khả năng bắt sóng và đàm thoại tốt wifi khỏe ..màn hình của máy thì mình không có gì để phàn nàn nếu so vời con i9000 mình đã dùng thì con này về độ nét hơi kém một chút nhưng màu sắc nhìn thật hơn i9000 ...i9000 màu sắc co phần không thật và hơi lòe loẹt..về chất lượng âm thanh của máy thì loa ngoài hơi bé .âm thanh khi cắm tai nghe để nghe nhạc cũng rất ấn tượng ,thờ lượng pin thì cũng như đa phần các máy cảm ứng có màn hình lớn không đùng đươc quá 1 ngày..nhìn chung với số tiền 3.9 triệu mình bỏ ra thì mình thấy thật sự hài lòng về hkphone h7 3g..còn về đọ bền về chế đọ bảo hành của nhà cung cấp thì chỉ có thời gian với trả lời được câu hỏi này

duytqt
28-11-2011, 20:17
nói thật là em có thành kiến với bon này:x

Voldemort2109
28-11-2011, 20:44
Blackberry chủ yếu dành cho doanh nghiệp, dân kinh doanh, lại là hàng cao cấp mà lại :-P

Nobita.ZZZ
28-11-2011, 21:46
3tr9 mà làm như hàng cao cấp không bằng, cái gì cũng đòi có cho bằng được.

Hàng fake thì không phải thằng nào cũng như thằng nào, nhiều người nói rằng máy dùng vẫn ổn, của bền tại người. Trên bài em cũng nói, HKphone toàn lởm, chỉ có con H7-3G này đáng xem xét (CHỨ KHÔNG PHẢI CON H7)

Với cá nhân em, là học sinh, nhà bình thường, điện thoại Android, hỗ trợ 3G, Wifi, màn hình 4.3",... mà 3tr9 thì cũng đáng xúc, ít ra cũng ngon hơn con 5233 đang xài

mình không có ý định so sánh cao cấp hay fake, cá nhân mình nếu fake mà giá ổn & độ bền tốt (có thể thiếu vài chức năng như GPS, hoặc bảo hành kém, ...), thì mình cũng xúc. Tuy nhiên với giá 3tr9, đã có thể mua ip 3g 8gb mình thấy là lựa chọn thông minh hơn.

Mình cũng đang lăn tăn về độ bền thôi, chứ về mặt cấu hình và giá tiền thấy cũng khá ổn ... chỉ sợ được vài ngày nó lại dở bệnh thì khổ

hãi :sweat:
thôi bỏ , tết gom lúa mua LWW hoặc xperia mini pro xt :beauty:
đó là review của mình, với tư cách là người dùng cuối, bạn có thể tham khảo thêm các ý kiến.

Nghe có vẻ bạn nobitazz này xài iphone quen rồi nên đụng 1 tí là cảm thấy hơi khó chịu nhỉ. Nếu mà nó đếch có mấy lỗi như bạn nói thì nó đã đếch có giá 3tr9 mà giá nó bằng mẹ iphone rồi:nosebleed: Tôi đang xài thấy cũng bt có đếch gì đâu mà chậm, ui bấm thì cũng vào ngay, lướt web thì hơi delay tí, chụp hình cũng khá nét, được cái màn hình rộng đọc truyện ebook hay manga đều sướng( kết nhất cái này).

sorry mình không có ý định gây flame, hoặc so bì giá cả, theo mình thì với mức giá đó có thể xúc ip với độ bền & thời lượng pin cao hơn + mượt hơn.

Tóm lại các bạn đọc xong bài mình sẽ nghĩ mình thần tượng ip, nâng bi apple, v.v... thì nói thật, trong tất cả smartphone đã dùng, mình thích nhất, không phải ip hay android phone, mà vẫn là con O2 XDA IIs từ hồi xưa, chạy Windows Mobile. :sweat::sweat::sweat:

chúc chủ thớt & các bạn tìm đc smartphone ưng í

romeojane007
28-11-2011, 22:02

Thể loại này là cay cú IP4i nên cay luôn cả e này :look_down:, thằng nào cũng có 1 thứ chủ lưcx của nó, như SS thì có dòng Galaxy, LG thì có Optimus, hãy xem mọi người dùng, cảm nhận rồi sau đó thử rồi hãy phán :go:, thánh kiêu này voz nhiều lắm rồi, thêm 1 chú nữa cũng chả làm đc gì :gach:

Nobita.ZZZ
28-11-2011, 22:33
Thể loại này là cay cú IP4i nên cay luôn cả e này :look_down:, thằng nào cũng có 1 thứ chủ lưcx của nó, như SS thì có dòng Galaxy, LG thì có Optimus, hãy xem mọi người dùng, cảm nhận rồi sau đó thử rồi hãy phán :go:, thánh kiêu này voz nhiều lắm rồi, thêm 1 chú nữa cũng chả làm đc gì :gach:
bác đọc bài trên của mình đi đã :">:">
mình đang dùng H7 3G trên tay đây. còn IP4i thì không dùng bao giờ. Còn cay cú thì mình thấy ko có gì phải cay cú :pudency::pudency:

1landau
29-11-2011, 00:38
có dì đó dị ứng với HK Phone lắ, :|

ASPHALT
29-11-2011, 09:10
1 comment review bên vnzoom:

quá chuẩn
đơn giản là cái HTCSense nó port sang đâu phải là nhẹ nhàng gì,CPU ~~ P500,GPU khá là ổn rồi
Mìn thề có chúa là mua về nên sài launcher khác,như nhìu người sài Golaucher EK mìn thấy khsa ổn + mượt
Đang tính sắm 1 con nghịch thử :D

mrvdkpro
29-11-2011, 10:53
mình không có ý định so sánh cao cấp hay fake, cá nhân mình nếu fake mà giá ổn & độ bền tốt (có thể thiếu vài chức năng như GPS, hoặc bảo hành kém, ...), thì mình cũng xúc. Tuy nhiên với giá 3tr9, đã có thể mua ip 3g 8gb mình thấy là lựa chọn thông minh hơn.

đó là review của mình, với tư cách là người dùng cuối, bạn có thể tham khảo thêm các ý kiến.

sorry mình không có ý định gây flame, hoặc so bì giá cả, theo mình thì với mức giá đó có thể xúc ip với độ bền & thời lượng pin cao hơn + mượt hơn.

Tóm lại các bạn đọc xong bài mình sẽ nghĩ mình thần tượng ip, nâng bi apple, v.v... thì nói thật, trong tất cả smartphone đã dùng, mình thích nhất, không phải ip hay android phone, mà vẫn là con O2 XDA IIs từ hồi xưa, chạy Windows Mobile. :sweat::sweat::sweat:

chúc chủ thớt & các bạn tìm đc smartphone ưng í

:stick: Giờ này mua Iphone 3G mà thông mình hả bác @@. Pin kém ( phải nói là tệ ) rùi đồ 3G khó zin toàn bung ra tùm lum 3tr9 giờ kiếm mấy con android 2nd ngon hơn nhiều

subin145
29-11-2011, 10:59
:stick: Giờ này mua Iphone 3G mà thông mình hả bác @@. Pin kém ( phải nói là tệ ) rùi đồ 3G khó zin toàn bung ra tùm lum 3tr9 giờ kiếm mấy con android 2nd ngon hơn nhiều

pin con HK phone này mình đố bác hơn được IPhone 3G đấy, Iphone 3G mà tối ưu pin hơn 2 ngày là chuyện quá đơn giản. IP4 mình còn dùng 4 5 ngày đây.

kanishi
29-11-2011, 11:54
iphone 4 mà được 4-5 ngày chắc chỉ để xem giờ quá bác ơi :D

Voldemort2109
29-11-2011, 12:14
Em có một ít thắc mắc nhỏ về iPhone, vì là dân mới nên các bác đừng ném :gach:

Em thấy hiện có 2 bản là iP quốc tế và bản iP phân phối theo nhà mạng. Giá thành 2 bản này chênh lệch rất nhiều. Vậy, tại sao không mua bản phân phối theo nhà mạng từ US (rẻ hơn so với mua quốc tế ở VN), sau đó unlock.

Vấn đề ở đây là: Unlock rồi thì sẽ như thế nào? Dân còi cọc, tự đọc bài trên mạng rồi vọc máy có unlock được không? Có xài được sim của các nhà mạng ở VN không?

Nobita.ZZZ
29-11-2011, 12:16

bác đọc kỹ bài của mình & các bài trên đi đã :stick::stick:
ý mình là mua ip 3g còn hơn mua hkphone kia. về độ bền & pin. một số ng ko biết phân biệt hàng dựng & bung máy nên mới dính, thực ra phân biệt không khó lắm. Hàng dựng thì dễ phân biệt rồi (tra s/n là ra), hàng bung thì cần chú ý thật kỹ đường viền.

một số bác cho rằng mình ác cảm hay dị ứng với khựa, một lần nữa hãy đọc lại bài của mình rồi hãy phán. với mình thì khựa hay Lào, hay Châu Phi sản xuất cũng thế, giá ổn & chất lượng chấp nhận được thì mình sẽ là người đi xúc đầu tiên & về test + recommend cho các bác.

còn nếu chất lượng không chấp nhận được (kể cả với mức giá đó : 3t9) thì phương châm vẫn là : Tốn tiền & không giải quyết được vấn đề

mua đt nào vẫn là tùy ở các bác thôi, nhưng nói thật các đt mác mỏ có giá cao là có lí của nó đó (tuy rằng chia linh kiện ra thì rẻ - iphone mà bóc từng linh kiện ra thì giá rất rẻ, nhưng giá trị điện thoại nó còn phụ thuộc vào thiết kế & firmware + thương hiệu)

mrvdkpro
29-11-2011, 12:19
bác đọc kỹ bài của mình & các bài trên đi đã :stick::stick:
ý mình là mua ip 3g còn hơn mua hkphone kia. về độ bền & pin. một số ng ko biết phân biệt hàng dựng & bung máy nên mới dính, thực ra phân biệt không khó lắm. Hàng dựng thì dễ phân biệt rồi (tra s/n là ra), hàng bung thì cần chú ý thật kỹ đường viền.

một số bác cho rằng mình ác cảm hay dị ứng với khựa, một lần nữa hãy đọc lại bài của mình rồi hãy phán. với mình thì khựa hay Lào, hay Châu Phi sản xuất cũng thế, giá ổn & chất lượng chấp nhận được thì mình sẽ là người đi xúc đầu tiên & về test + recommend cho các bác.

còn nếu chất lượng không chấp nhận được (kể cả với mức giá đó : 3t9) thì phương châm vẫn là : Tốn tiền & không giải quyết được vấn đề

mua đt nào vẫn là tùy ở các bác thôi, nhưng nói thật các đt mác mỏ có giá cao là có lí của nó đó (tuy rằng chia linh kiện ra thì rẻ - iphone mà bóc từng linh kiện ra thì giá rất rẻ, nhưng giá trị điện thoại nó còn phụ thuộc vào thiết kế & firmware + thương hiệu)

Máy ông a mình đang xài á 3G 8G chưa bao giờ bung hay sửa gì ( công nhận nó bền ) nhưng Pin thì.....1 ngày là cao vì chai rùi + nút home bị lơ :). Nói chung là ưng e nào chọn e đó tùy nhu cầu + tiền các bác bỏ ra hợp lý hay ko :beauty:

Voldemort2109
29-11-2011, 12:21

Em thấy hiện có 2 bản là iP quốc tế và bản iP phân phối theo nhà mạng. Giá thành 2 bản này chênh lệch rất nhiều. Vậy, tại sao không mua bản phân phối theo nhà mạng từ US (rẻ hơn so với mua quốc tế ở VN), sau đó unlock.

Vấn đề ở đây là: Unlock rồi thì sẽ như thế nào? Dân còi cọc, tự đọc bài trên mạng rồi vọc máy có unlock được không? Có xài được sim của các nhà mạng ở VN không?

Mấy bác trả lời dùm em vụ này.

Thêm nữa, ở AT&T, giá 1 bản iP4 8GB là $99 ~ 2M VN, trong khi đó bản Quốc tế iP4 8GB ở TGDĐ là 15,5M. Nếu thế sao không mua hàng US bên kia rồi về VN unlock. Em gà mấy vụ này :pudency:

Nobita.ZZZ
29-11-2011, 12:23

còn tùy thuộc vào đời máy bạn nhé, và có thể bạn đang hiểu sai về mức giá.
1) đời máy :
- ip 3g thì giờ unlock thoải mái rồi (unlock bằng software), cách unlock cũng rất dễ dàng, làm theo guide là làm được. unlock xong sẽ dùng được các mạng GSM.
- ip 4 có 2 loại:
+ ip tuần cũ, với bb thấp vẫn unlock được bằng software. tuy nhiên ip tuần cũ thì bị lỗi sóng yếu (cả lock & world).
+ ip tuần mới, với bb cao, hiện giờ vẫn phải dùng gevey sim, tuy nhiên gevey giờ cũng ngon hơn, ít hao pin, tự động bắt sóng.

2) mức giá :
- có thể bạn nhìn mức giá bản lock của nước ngoài (hoặc vn) thì sẽ thấy rất rẻ, tuy nhiên đó là giá máy, nhưng khi mua sẽ phải ký hợp đồng trả tiền cước sử dụng trước hoặc mỗi tháng đóng tiền cước cam kết => Nếu mua bản lock + sử dụng trọn 2 năm cam kết thì giá còn cao hơn bản World.

Nobita.ZZZ
29-11-2011, 12:24
Mấy bác trả lời dùm em vụ này.

Thêm nữa, ở AT&T, giá 1 bản iP4 8GB là $99 ~ 2M VN, trong khi đó bản Quốc tế iP4 8GB ở TGDĐ là 15,5M. Nếu thế sao không mua hàng US bên kia rồi về VN unlock. Em gà mấy vụ này :pudency:
đọc bài trên của mình nhé. $99 là tiền máy, bạn còn phải trả tiền cước cam kết trong 2 năm cơ

Voldemort2109
29-11-2011, 12:26
Cám ơn bác Nobita nhé :beauty:

Em đang định xúc H7-3G, vì thấy trên video khá ổn, không phải hàng chợ như mấy con lặt vặt nhảm nhí 4i, H7...thì đột nhiên người thân bên US bảo gửi iP về nên vẫn còn lăng tăng :sogood:

Nobita.ZZZ
29-11-2011, 12:27
Máy ông a mình đang xài á 3G 8G chưa bao giờ bung hay sửa gì ( công nhận nó bền ) nhưng Pin thì.....1 ngày là cao vì chai rùi + nút home bị lơ :). Nói chung là ưng e nào chọn e đó tùy nhu cầu + tiền các bác bỏ ra hợp lý hay ko :beauty:
ông anh bác sử dụng kiểu gì í :sweat::sweat::sweat:, vài ng khác nữa, mình dùng 3g mãi từ lúc mới ra (qua cả thời 3gs) đến lúc mua 4 mà vẫn ngon, giờ cho thằng em dùng, cài 3.1.3 custom pin vẫn 3 ngày nghe gọi. còn 4.2.1 thì pin được khoảng 2 ngày. đt dùng mấy năm rồi mà pin vẫn tốt thế thì ko ổn sao ?

Nobita.ZZZ
29-11-2011, 12:31
Cám ơn bác Nobita nhé :beauty:

Em đang định xúc H7-3G, vì thấy trên video khá ổn, không phải hàng chợ như mấy con lặt vặt nhảm nhí 4i, H7...thì đột nhiên người thân bên US bảo gửi iP về nên vẫn còn lăng tăng :sogood:
trăm nghe không bằng một thấy đâu, mình trước cũng cứ xem video, rồi review các kiểu, nhưng đến lúc mua về thấy lởm hơn nhiều (đa phần là các đt khựa, còn đồ mác mỏ thì nói chung là ưng ý). có thể cũng do mình hơi khó tính. chính thế nên mình lúc nào cũng khuyên các bác nếu vẫn thích thì mua về & tự cảm nhận. Mình đã mua H7 3G rồi, nhưng thực sự không chấp nhận được (sorry nếu gây flame).

kotaolao
29-11-2011, 12:33
mua đi bác chủ
------------
nhớ review nhé
thank

mrvdkpro
29-11-2011, 12:37
ông anh bác sử dụng kiểu gì í :sweat::sweat::sweat:, vài ng khác nữa, mình dùng 3g mãi từ lúc mới ra (qua cả thời 3gs) đến lúc mua 4 mà vẫn ngon, giờ cho thằng em dùng, cài 3.1.3 custom pin vẫn 3 ngày nghe gọi. còn 4.2.1 thì pin được khoảng 2 ngày. đt dùng mấy năm rồi mà pin vẫn tốt thế thì ko ổn sao ?

Ổng đang xài FW 3.1.3 đó bác @@. Chẳng hiểu sao cầm máy ổng vọc 15p mà pin đi gần 10% ~~. Cái ổng nói hao pin chết đc ( mua từ USA đang hoàng lúc đó gần 600$ ^^ )

subin145
29-11-2011, 14:19
iphone 4 mà được 4-5 ngày chắc chỉ để xem giờ quá bác ơi :D

Không biết gì thì không nên phát biểu, mỗi ngày dùng hơn tiếng mà chỉ để xem giờ nói khôn vãi hàng nhỉ:

http://nf5.upanh.com/b6.s19.d1/14a2213780e5d6721dd35fa97a1edc67_38280715.img0305.png

nhìn đi rồi hẵng bốc phét nhé:">:">

romeojane007
29-11-2011, 14:51
trăm nghe không bằng một thấy đâu, mình trước cũng cứ xem video, rồi review các kiểu, nhưng đến lúc mua về thấy lởm hơn nhiều (đa phần là các đt khựa, còn đồ mác mỏ thì nói chung là ưng ý). có thể cũng do mình hơi khó tính. chính thế nên mình lúc nào cũng khuyên các bác nếu vẫn thích thì mua về & tự cảm nhận. Mình đã mua H7 3G rồi, nhưng thực sự không chấp nhận được (sorry nếu gây flame).

Nếu đã dùng rồi thì sao ko review lại cho a e bác, nói suông thì chả ai tin, dù ko cố ý flame :gach:

Nobita.ZZZ
29-11-2011, 15:03
Nếu đã dùng rồi thì sao ko review lại cho a e bác, nói suông thì chả ai tin, dù ko cố ý flame :gach:
bạn đọc lại bài trước của mình nhé....

romeojane007
29-11-2011, 16:21
bạn đọc lại bài trước của mình nhé....

Review là làm 1 bài thật chi tiết ấy, chứ ko phải qua loa, cả về kiểu dáng, tính năng, hiệu năng....:gach:

likeyou
29-11-2011, 16:36
Trong tiềm thức của nhiều người thì vẫn không thích gì đồ khựa nhưng thực tế cho thấy con H7-3G này khá ấn tượng. Bên tinhte mới hơn 1 tuần mà đã có khoảng hơn chục người mua và nhìn chung họ đều hài lòng, tuy nhiên vẫn còn xuất hiện một số hiện tượng lỗi nhưng theo mình với mức giá đó thì không thể hoàn hảo được. Bạn chủ thớt nếu thích thì cứ mua, mình cũng đang có ý định xúc em này và cũng theo dõi thường xuyên bên tinhte thấy có vẻ ổn, chỉ chờ mọi người đánh giá chính xác về khoản pin nữa là quất luôn còn về tính năng và hiệu năng sử dụng như vậy là chấp nhận được. Vài lời chia sẻ. Thân!
Sẵn đây cũng gửi các bạn xem bài đánh giá của 1 người đã dùng bên tinhte:
Trích Được post bởi terry1984 Xem Bài viết
Máy chạy rất tốt với giá tiền 3.900.00 bạn, nếu so với các máy tầm trung thì con này ăn đứt, mọi chức năng đều có luôn đạt mức trên trung bình ... mà mình khuyên nên dùng bản Rom cook , bản rom gốc lỗi tùm lum .

- Cảm ứng : mượt, lướt web tốt nên cài Opera mobile, hay Dorphin (thằng này Flash 10.3 hổ trợ).
- Wifi : tốt mình đặt wifi ở tầng trệt mà lên lầu 2 vẫn còn 2 gạch sóng , lên lầu 3 thì còn 1 gạch thỉnh thoảng mất sóng ^^ .
- 3G : thì good ngang tầm với wifi nhà mình , có khi nhanh hơn chút. (Xài được hết 3 mạng lớn của việt nam, mình thì đang xài Viettel) . Kéo thanh Status xuống > chọn Kết nối dữ liệu > Chọn sim 3G (nhớ tắt kết nối Wifi trước khi chọn 3G nha)
- Bluetooth: cũng ổn định , Test với Tai nghe Bluetooth Gblue H1 rất nhanh và rõ tiếng .
- GPS : thì chưa test ra ngoài đường, nhưng trong nhà mình thì nó nhận định vị rất đúng (nhớ mở thêm A-GPS , cái này cần kết nối mạng tăng thêm độ chính xác ).
- 2 SIM : Hơn mấy hãng lớn ở chổ này nè ^^, nhưng nó nói lên tất cả "Hồ Cẩm Đào"
+ gắn Sim nên nhớ Tắt máy nha, tháo pin ra rồi nhìn bên phải khe sim có hướng dẫn lắp Sim1 và 2 đó (S1 nằm ngữa, S2 nằm úp). Sim1 nghe gọi, sim2 nghe gọi + 3G (thật ra sim1 cũng 3G được nhưng yếu hơn khe sim2 một chút). Sao đó khởi động máy đến màn hình LockScreen thì khoang mở khóa , nhìn lên phía Trên thấy máy đang nhận dạng 2 Sim , chừng nào nhận ra thì OKI ... mở Lock vào Check .
+ Vào Setting > Quản lý Sim > đánh dấu chọn 2 Sim ... Cầu hình (Nghe gọi, Video call, Tin nhắn, Kết nối dữ liệu [Cái này là Sim 3G nè]) theo đúng sim bạn cần .
+ Đang trong chế độ Phone , kéo thanh status để đổi sim1 và sim2 .
- PIN : Theo cảm nhận của mình thì rất trâu 1980m (cái này mình hỏi ở Cửa hàng Trường trinh bán 150k/1 cục pin) mà lị, Chơi games lướt Web khoảng 4-5h hết pin, không đụng đến chỉ nghe gọi (nếu ít) thì khoảng 2 ngày rưỡi . Nếu bạn Tối ưu Pin như trang #1 thì tăng thêm 10% pin , nhưng với mình thì không nên tối ưu pin. Vì cái 10% đó là để tích lũy điện cho pin nên khi bạn xài hết pin (tự tắt máy) thì cắm sạc vẫn bình thường. Nhưng nếu tối ưu pin mà lỡ để Pin còn 0% (tự tắt máy) thì trong pin không còn điện tích lũy đâm ra không sạc pin được lúc này cần đến tháo pin ra dùng Sạc đa năng để nạp cho nó 10% đã mất, rồi mới xài lại được . (Trường hợp này mình đã bị nên rút kinh nghiệm , giờ không tối ưu pin nữa, nhưng nếu bạn kỹ không để tuột pin xuống 0% mà sạc thì nên Tối ưu pin)
- Games : chơi rất mượt các games 3d Vào đây để xem các games hổ trợ cho máy nha .
- Camera : thì mình chỉ cho 5 điểm thôi ( đó là cảm nhận của mình, chụp gì mà độ phân giải 8m , mà kích thước file chưa đến 1mb, bạn tự hiểu chất lượng ảnh nha ^^) . Quay phim thì oki với 480p, nhưng đối với trường hợp ánh sáng tốt , còn tối thì thôi rồi ...) .

Còn gì nữa mình bổ sung sao . Trên là những cảm nhận của mình sau 10 ngày Test máy . 1 câu thôi Good .

costan
29-11-2011, 16:53
Pin 1980mah :oh: game đc 4tiếng :oh:

Danzel.Enzo
29-11-2011, 18:43
Theo mìh là k nên nhé. Vì hàng tàu rất dễ hỏng phần cứng :look_down:.

Nobita.ZZZ
29-11-2011, 18:56
thôi tốt nhất xin phép không ném đá hội nghị nữa, các bác cứ mua về dùng mà trải nghiệm, mong các bác có trải nghiệm tốt hơn em ...........................

p/s noel là e xúc 4s rồi, bác nào vẫn hứng thú thì em để con H7 3G giá rẻ cho.....

romeojane007
29-11-2011, 21:05
Trong tiềm thức của nhiều người thì vẫn không thích gì đồ khựa nhưng thực tế cho thấy con H7-3G này khá ấn tượng. Bên tinhte mới hơn 1 tuần mà đã có khoảng hơn chục người mua và nhìn chung họ đều hài lòng, tuy nhiên vẫn còn xuất hiện một số hiện tượng lỗi nhưng theo mình với mức giá đó thì không thể hoàn hảo được. Bạn chủ thớt nếu thích thì cứ mua, mình cũng đang có ý định xúc em này và cũng theo dõi thường xuyên bên tinhte thấy có vẻ ổn, chỉ chờ mọi người đánh giá chính xác về khoản pin nữa là quất luôn còn về tính năng và hiệu năng sử dụng như vậy là chấp nhận được. Vài lời chia sẻ. Thân!
Sẵn đây cũng gửi các bạn xem bài đánh giá của 1 người đã dùng bên tinhte:
Trích Được post bởi terry1984 Xem Bài viết
Máy chạy rất tốt với giá tiền 3.900.00 bạn, nếu so với các máy tầm trung thì con này ăn đứt, mọi chức năng đều có luôn đạt mức trên trung bình ... mà mình khuyên nên dùng bản Rom.cook , bản rom gốc lỗi tùm lum .

- Cảm ứng : mượt, lướt web tốt nên cài Opera mobile, hay Dorphin (thằng này Flash 10.3 hổ trợ).
- Wifi : tốt mình đặt wifi ở tầng trệt mà lên lầu 2 vẫn còn 2 gạch sóng , lên lầu 3 thì còn 1 gạch thỉnh thoảng mất sóng ^^ .
- 3G : thì good ngang tầm với wifi nhà mình , có khi nhanh hơn chút. (Xài được hết 3 mạng lớn của việt nam, mình thì đang xài Viettel) . Kéo thanh Status xuống > chọn Kết nối dữ liệu > Chọn sim 3G (nhớ tắt kết nối Wifi trước khi chọn 3G nha)
- Bluetooth: cũng ổn định , Test với Tai nghe Bluetooth Gblue H1 rất nhanh và rõ tiếng .
- GPS : thì chưa test ra ngoài đường, nhưng trong nhà mình thì nó nhận định vị rất đúng (nhớ mở thêm A-GPS , cái này cần kết nối mạng tăng thêm độ chính xác ).
- 2 SIM : Hơn mấy hãng lớn ở chổ này nè ^^, nhưng nó nói lên tất cả "Hồ Cẩm Đào"
+ gắn Sim nên nhớ Tắt máy nha, tháo pin ra rồi nhìn bên phải khe sim có hướng dẫn lắp Sim1 và 2 đó (S1 nằm ngữa, S2 nằm úp). Sim1 nghe gọi, sim2 nghe gọi + 3G (thật ra sim1 cũng 3G được nhưng yếu hơn khe sim2 một chút). Sao đó khởi động máy đến màn hình LockScreen thì khoang mở khóa , nhìn lên phía Trên thấy máy đang nhận dạng 2 Sim , chừng nào nhận ra thì OKI ... mở Lock vào Check .
+ Vào Setting > Quản lý Sim > đánh dấu chọn 2 Sim ... Cầu hình (Nghe gọi, Video call, Tin nhắn, Kết nối dữ liệu [Cái này là Sim 3G nè]) theo đúng sim bạn cần .
+ Đang trong chế độ Phone , kéo thanh status để đổi sim1 và sim2 .
- PIN : Theo cảm nhận của mình thì rất trâu 1980m (cái này mình hỏi ở Cửa hàng Trường trinh bán 150k/1 cục pin) mà lị, Chơi games lướt Web khoảng 4-5h hết pin, không đụng đến chỉ nghe gọi (nếu ít) thì khoảng 2 ngày rưỡi . Nếu bạn Tối ưu Pin như trang #1 thì tăng thêm 10% pin , nhưng với mình thì không nên tối ưu pin. Vì cái 10% đó là để tích lũy điện cho pin nên khi bạn xài hết pin (tự tắt máy) thì cắm sạc vẫn bình thường. Nhưng nếu tối ưu pin mà lỡ để Pin còn 0% (tự tắt máy) thì trong pin không còn điện tích lũy đâm ra không sạc pin được lúc này cần đến tháo pin ra dùng Sạc đa năng để nạp cho nó 10% đã mất, rồi mới xài lại được . (Trường hợp này mình đã bị nên rút kinh nghiệm , giờ không tối ưu pin nữa, nhưng nếu bạn kỹ không để tuột pin xuống 0% mà sạc thì nên Tối ưu pin)
- Games : chơi rất mượt các games 3d Vào đây để xem các games hổ trợ cho máy nha .
- Camera : thì mình chỉ cho 5 điểm thôi ( đó là cảm nhận của mình, chụp gì mà độ phân giải 8m , mà kích thước file chưa đến 1mb, bạn tự hiểu chất lượng ảnh nha ^^) . Quay phim thì oki với 480p, nhưng đối với trường hợp ánh sáng tốt , còn tối thì thôi rồi ...) .

Còn gì nữa mình bổ sung sao . Trên là những cảm nhận của mình sau 10 ngày Test máy . 1 câu thôi Good .
Nếu thật thế thì quá là good :gach:, chỉ cần đợi khoàng 1 tháng nữa xem có ai phàn nàn về vụ chất lựong phần cứng ko là có thể cho e nó thành huyền thoại :sexy:

romeojane007
29-11-2011, 21:06
thôi tốt nhất xin phép không ném đá hội nghị nữa, các bác cứ mua về dùng mà trải nghiệm, mong các bác có trải nghiệm tốt hơn em ...........................

p/s noel là e xúc 4s rồi, bác nào vẫn hứng thú thì em để con H7 3G giá rẻ cho.....

Rẻ là bao nhiêu , 1 củ rưỡi thì e xúc ngay chả cần tết :gach:

Voldemort2109
29-11-2011, 21:25
Chọn ai? H7-3G, P500 và iP3 16GB

Các bác tư vấn giúp em, với H7-3G thì đừng nên có ác cảm với hàng Tàu, em thấy khá kết con này. Màn hình 4.3", GPU tốt,...

iP3 thì được cái apps, nhưng cấu hình con 3 có vẻ đuối so với hiện tại.

P500 có vẻ ngon nhất, nhưng không thích điểm màn hình của em này, bé tý

Nobita.ZZZ
29-11-2011, 21:43
Rẻ là bao nhiêu , 1 củ rưỡi thì e xúc ngay chả cần tết :gach:

cũng phài chờ mình có 4s đã chứ, ko có đt sao đc :stick::stick:

subin145
29-11-2011, 21:54
cũng phài chờ mình có 4s đã chứ, ko có đt sao đc :stick::stick:

Khi nào có 4s cho e gạch con hk nhé :x

romeojane007
29-11-2011, 22:48
Chọn ai? H7-3G, P500 và iP3 16GB

Các bác tư vấn giúp em, với H7-3G thì đừng nên có ác cảm với hàng Tàu, em thấy khá kết con này. Màn hình 4.3", GPU tốt,...

iP3 thì được cái apps, nhưng cấu hình con 3 có vẻ đuối so với hiện tại.

P500 có vẻ ngon nhất, nhưng không thích điểm màn hình của em này, bé tý

Đợi thêm 1 tháng nữa xem có ai phàn nàn về e H7-3G ko đã :gach:, nếu ko ổn thì nên chơi P500, 3G cấu hình yếu, chơi game giật, xử lí ko mượt, chẳng thà dùng 2G cho biết mùi IP hoặc tích lên 3GS luôn :look_down:

nguyenhuyluu
30-11-2011, 03:41

Bác ơi! Em cũng đang có hứng thú với em này đây, bác cho em giá mông muốn của H7-3G nhé.
Nguyenhuyluu 0936644660
Hoặc bác cho em số DT của bác em Call.

tho_ma_that
30-11-2011, 08:25
có bác nào mua hàng ở banhangtructuyen số 141 Lương Thế Vinh chưa vậy, ở đấy con h7 3G này có 3,6 củ.

subin145
30-11-2011, 08:45
có bác nào mua hàng ở banhangtructuyen số 141 Lương Thế Vinh chưa vậy, ở đấy con h7 3G này có 3,6 củ.

http://banhangtructuyen.vn/htc-h7-3g.html

3tr850k mà bác.

Ngay gần nhà em hôm nào qua test thử:beauty:

tho_ma_that
30-11-2011, 09:57
3tr850k mà bác.

Ngay gần nhà em hôm nào qua test thử:beauty:

nó vừa mới fix lại giá đấy. tối qua em xem vẫn 3,6 củ mà. nó bảo thứ 5 tuần sau mới có hàng. chỉ thế thôi cũng thấy cái bọn này làm ăn láo nháo rùi. giá rổ nhố nhăng, lại còn thêm cái 4,2 củ mờ mờ phía trên gạch bỏ đi nữa chứ (ý là trước giá 4,2tr, giờ giảm xuống còn 3,85tr. mà thực ra hàng vừa mới có xong trước làm gì đã có mà 4,2tr chứ) gần nhà thì bác rỗi check thử xem so với HK thì sao?

Voldemort2109
30-11-2011, 12:09
Bạn iaku bên tinhte đã cảnh báo, trang bán trực tuyến đó là fake, ko có hàng đâu

tho_ma_that
30-11-2011, 14:46
Bạn iaku bên tinhte đã cảnh báo, trang bán trực tuyến đó là fake, ko có hàng đâu

ui ẹ, thế cái hàng HKphone k phải là fake sao bác, cũng là hàng Tàu cả thui mà. nhưng chỉ khác là HKphone dám in chữ HK lên khẳng định thương hiệu của mình, còn banhangtructuyen k có gì phía sau -> k có thương hiệu. bác iaku làm cộng tác viên bên HK phone nên nói thế cũng là phải thôi, chẳng nhẽ lại bảo là nên sang chỗ kia mua sao?

romeojane007
30-11-2011, 15:43
Tình hình là có nhiều ý kiến quá, bác nào làm chuột bạch giúp a e đi :look_down:, làm thật chi tiết vào để a e cũng cố niềm tin đi bác :gach:

Voldemort2109
30-11-2011, 16:05
Nếu các bác xoắn thì cứ ra chỗ online gì đó mua. Đừng có nói rằng đều là fake từ con Hero 7000 như một vài thí chủ đã từng nói nhé. Hero 7000 -> H7, không phải H7-3G

tho_ma_that
30-11-2011, 16:14
Nếu các bác xoắn thì cứ ra chỗ online gì đó mua. Đừng có nói rằng đều là fake từ con Hero 7000 như một vài thí chủ đã từng nói nhé. Hero 7000 -> H7, không phải H7-3G

bác này chuẩn đấy, hero h7000 -> h7 còn hero h7300 -> h7 3G, 2 con này khác nhau 1 trời 1 vực luôn tuy hình dáng bên ngoài như nhau. nhưng theo e thì chúng đều là fake cả, chỉ có h7 3g fake "xịn" hơn h7 thui :D

cudengiovanlaingu
30-11-2011, 18:12
hay bác nào đang xài họp đi,độ 4-5bác, a e nào tò mò ra test và trao đổi, mềnh xung phong mời cafe 1bác^^

Voldemort2109
30-11-2011, 18:19
hay bác nào đang xài họp đi,độ 4-5bác, a e nào tò mò ra test và trao đổi, mềnh xung phong mời cafe 1bác^^

Bên tinhte đã có 1 topic riêng, rất nhiều người quan tâm rồi bạn :look_down:

tho_ma_that
30-11-2011, 18:58
Bên tinhte đã có 1 topic riêng, rất nhiều người quan tâm rồi bạn :look_down:

thế bác chủ thớt đã ẵm em nó về chưa vậy, k thì bác có thể xem tham khảo những con có cấu hình gần tương đương ở mobile-phones.cn
giá ở VN có cái cửa hàng nhiều loại mà lựa chọn như thế thì hay nhỉ.

Voldemort2109
30-11-2011, 21:20
thế bác chủ thớt đã ẵm em nó về chưa vậy, k thì bác có thể xem tham khảo những con có cấu hình gần tương đương ở mobile-phones.cn
giá ở VN có cái cửa hàng nhiều loại mà lựa chọn như thế thì hay nhỉ.

Cỡ 2-3 ngày nữa thì xúc bạn :byebye:

Coldstream
01-12-2011, 07:53
Em vừa xúc 1 con hôm qua xong. Cảm nhận của em là máy quá ngon so với gần đó tiền. Lúc đi mua cũng gặp 1 anh ở vn-zom ko biết là bác nào

Đánh giá: chụp ảnh và quay phim của máy tàm tạm, ko có gì nổi bật so với các dòng máy đắt tiền( hiển nhiên)
CHơi game: Khá ngon khi thử với angry bird, nịna fruit mà ko bị giật
Lướt web: Sài wifi thì vào web rất nhanh( bằng máy tính lúc mạng hơi lag. sài 3g thì chậm hơn 1 chút nhưng vẫn duyệt web, nghe nhạc online và xem youtube ầm ầm với độ phân giải hq
hình ảnh: nhìn rất đẹp và mượt mà, xem các trailer hd trên youtube cũng ko thấy hiện tượng bị giật
cảm ứng: rất ngon, nhiều người test nó đảm bảo sẽ giật mình vì tốc độ và sự chính xác của nó. Test nhắn tin thấy rất chuẩn
pin: cũng tầm tầm, vì màn hình 4,3 " nên ngốn nhiều pin là chuyện đương nhiên. Tuy nhiên chơi game liên tục cũng phải 3 4 h mới hết( em vừa mua tối qua nên ko biết time chờ được bao nhiêu)
Ứng dụng: rất nhiều ứng dụng free trên android market chạy rất sướng( cái này thì chắc ai cũng biết^ ^)

Em thấy con máy này rất ngon các bác ạ. Nhưng bực mỗi cái là mua ko có thẻ nhớ đi kèm, ông bán dt thì ko biết dán màn hình nên tí lại phải đi mua với nhờ người dán. Con này nó khác mấy con iphone tàu lắm đó anh em. Trước tớ cũng mua 1 con iphone tàu 3 với 4 định để lươt web nhưng tốc độ như rùa bò, nghe nhạc với chụp ảnh thì như cc. Hôm qua lúc đi check dt tớ cứ nghĩ là bọn nó quảng cáo bố láo bố lếu nhưng ai ngờ vọc 20 phút yêu luôn. Tóm những bác nào đang có ý định mua cứ tự đến cửa hàng check thử( em thấy nhiều người check lắm). Thấy hợp với mình thì mua mà ko hợp thì thôi

Còn cái con samsung y công nhận quá lép vế so với con này, thằng ku hay ngồi trà đá cùng nó cũng mới mua 1 con nhưng nhìn chả khác gì dt nữ, cấu hình thì yếu chơi game thỉnh thoảng giật đùng đùng. Nói chung ai mua con này thì thà thêm mấy trăm vào xúc con kia còn hơn

Nói thật cứ bảo dt tàu sợ chất lượng kém nhưng em chả thấy thế. Con iphone 3 tàu của em sài hơn 1 năm rơi chan chat bao nhiêu lần mà chả sao nhưng được hơn 1 năm thì uống trà đá để quên mất. Em lại mua con iphone 4 tàu vì thấy đẹp đẹp và cũng sài được 1 năm thì bị rơi từ trên xe máy xuống nên vỡ mất kính( tuy nhiên em thề với các bác là cảm ứng của nó vẫn ko hề gì mà nhìn chỉ xấu thôi). Cuối cùng em cho nó nghỉ hưu sớm rồi xúc em H73g này

Cái comment bên vn-zoom về con dt này nè

MBeJayZ
03-12-2011, 17:12
e cũng đang đắn đo mua e này.. Cao nhân nào dùng lâu rồi cho cái nhận xét trực quan với .

zestblue
03-12-2011, 17:16
bây h e sợ hàng tàu lắm r!!!

subin145
03-12-2011, 18:51
anh em nào mua rồi rủ nhau cafe phát em test với :D ra hàng nó hí hoáy chán lại ko mua thì cũng ngại :D

okiookio
03-12-2011, 19:02
Mua về cũng dc nhưng cái khoản ROM và sửa phần cứng khi có lỗi í ....

romeojane007
03-12-2011, 20:03
Rốt cục có cao nhân nào đang làm chồng nó chưa, toàn thấy chém gió :gach:

esonver
03-12-2011, 20:22

Review hết 80% là review trống lãng :gach:

MrMap
04-12-2011, 07:29
e mới đặt mua con này này, hi vọng là tới thứ 5 này có máy, có máy sẽ làm review e nó cho mấy bác

subin145
04-12-2011, 08:26
e mới đặt mua con này này, hi vọng là tới thứ 5 này có máy, có máy sẽ làm review e nó cho mấy bác

tưởng ở hàng có luôn phải đặt hả bác:nosebleed:

blue_heart
04-12-2011, 12:14

hot tới mức phải đặt hàng cơ à :surrender:

kotaolao
04-12-2011, 13:52
có bác mua ròi kìa
nhớ làm bài review nhé
thank
-------------
ko big thế nèo đây

huungpham
04-12-2011, 15:46
bác có dọc kỹ về lượng pin nó chưa...thấy xài nỗi thì xài

Desire S
04-12-2011, 17:57
Đồng chí chủ thớt muốn hỏi ý kiến thiên hạ là "có nên mua hay không", nhưng đồng thời lại sẵn sàng bênh chằm chặp con đt Tầu kia, thế thì mua cmn ngay & luôn đi chứ còn bày đặt hỏi cái đéo gì nữa???

subin145
04-12-2011, 18:03
Cty em có chú vừa xúc hôm nay rồi để mai e nghịch làm tí review nhé :)

Voldemort2109
04-12-2011, 20:36
bác có dọc kỹ về lượng pin nó chưa...thấy xài nỗi thì xài

Có 2 cục và xài được pin của HTC HD2 :beauty:

TMan
04-12-2011, 22:17
Mình cũng đang lăn tăn về độ bền thôi, chứ về mặt cấu hình và giá tiền thấy cũng khá ổn :stick:... chỉ sợ được vài ngày nó lại dở bệnh thì khổ:sosad:

Ccmnr
05-12-2011, 07:48
Mua đi và mua cái mới nữa :stick:

Ccmnr
05-12-2011, 08:24
Mình cũng đang lăn tăn về độ bền thôi, chứ về mặt cấu hình và giá tiền thấy cũng khá ổn :stick:... chỉ sợ được vài ngày nó lại dở bệnh thì khổ:sosad:

Tình trạng chung của elec láng giềng mà :sexy:

nghtri
05-12-2011, 10:16
k nên mua mấy bác ơi....với cái giá đó +mua thẻ nhớ thì thà mua p500 4tr3 được tặng thẻ 8g luôn...(mua ở Nguyễn Kim ấy)
máy này ngoài cái màn hình to nhìn thích thôi chứ kiếm rom cook lòi mắt ra, nếu có thì cũng là rom lỏm thôi. k ai biên soạn kernel thì làm sao overlock dc? làm sao lên ics 4.x dc? dùng máy này nhiều hạn chế lắm mấy pác ah
Khuyên mấy pác nên mua hàng chính hãng, đừng nhìn vẻ bề ngoài đẹp đẽ mà ham

Duy.Khoa
05-12-2011, 10:24
Công nhận nhìn mẫu mã nó, màn hình to, thấy genk review cũng khá, nhưng nếu mà ít người xài, cộng đồng không có, thì làm sao có room cook mà vọc :(. Mình tính tết này tính mua 1 con Android, chỉ có tầm 5T, chắc chọn P500 quá.

costan
05-12-2011, 10:46
Công nhận nhìn mẫu mã nó, màn hình to, thấy genk review cũng khá, nhưng nếu mà ít người xài, cộng đồng không có, thì làm sao có room cook mà vọc :(. Mình tính tết này tính mua 1 con Android, chỉ có tầm 5T, chắc chọn P500 quá.

5tr thà lên quách hd2 xmini pro còn hơn :surrender:

langtuxoay
05-12-2011, 17:35

5 củ mà đi mua P500 :canny:

subin145
06-12-2011, 00:30
Hôm nay mới cầm thử con HKPhone H7 3G mới kính cong của thằng em trên cty.

Cảm nhận như sau:

Cảm ứng: Tồi, chơi Fruit ninja chém nhanh hụt khá nhiều, bàn phím ảo khi gõ tin nhắn thi phải bấm bề mặt khá lớn hoặc mạnh mới nhận, còn ấn kiểu lướt lướt khi nhắn tin nhanh (Như mình xài iphone) là nó không nhận đâu.

Màn hình: Được cái to rõ ràng, còn màu sắc không được tốt lắm, chơi thử mấy game màu còn hơi loang loang ra. Nói chung mang tiếng màn 800x480 nhưng còn thua con P500 về độ đẹp. Giao diện thì nói chung là được, vuốt qua vuốt lại thì cũng ngon.

Game: Gọi là chơi nuột các game như Fruit Ninja, Angry bird, PES 11... nhưng ko hiểu sao trong quá trình chơi thỉnh thoảng hay bị khựng lại giật giật (Chả biết làm sao)

Chụp ảnh: trời sáng thì tạm được, trong tối thì khá lởm.

Duyệt web: Tốt.

Loa trong (Nghe gọi): Tốt

Loa ngoài: Lởm, âm to nhưng ko ấm, nghe cứ the thé đúng kiểu điện thoại tàu.

Pin: Không đến nỗi tồi như mấy bác nói đâu, cũng kha khá thuộc dạng trung bình.

Kết luận: tạm được, tuy nhiên không thật sự quá ngon như những gì quảng cáo, gọi là dùng được cho các bác thích game giếc, 2 sim 2 sóng, còn lại theo mình lấy con P500 vẫn hơn. Hoặc xúc mấy con WP như Optimus 7 còn tốt chán.

baban5
07-12-2011, 00:31
hôm nay em đã đi xem trực tiếp rồi,tại 51 đại cồ việt.
nói chung là có 1 điều chán là cầm nó ko sang đâu, nhìn cứ tầu tầu là 1
bộ nhớ trong quá ít.
cài đc ít ứng dụng.
còn lại thì cũng tạm đc.
cảm ứng tốt.

minhboy781
07-12-2011, 20:24
Hôm nay mới cầm thử con HKPhone H7 3G mới kính cong của thằng em trên cty.

Cảm nhận như sau:

Cảm ứng: Tồi, chơi Fruit ninja chém nhanh hụt khá nhiều, bàn phím ảo khi gõ tin nhắn thi phải bấm bề mặt khá lớn hoặc mạnh mới nhận, còn ấn kiểu lướt lướt khi nhắn tin nhanh (Như mình xài iphone) là nó không nhận đâu.

Màn hình: Được cái to rõ ràng, còn màu sắc không được tốt lắm, chơi thử mấy game màu còn hơi loang loang ra. Nói chung mang tiếng màn 800x480 nhưng còn thua con P500 về độ đẹp. Giao diện thì nói chung là được, vuốt qua vuốt lại thì cũng ngon.

Game: Gọi là chơi nuột các game như Fruit Ninja, Angry bird, PES 11... nhưng ko hiểu sao trong quá trình chơi thỉnh thoảng hay bị khựng lại giật giật (Chả biết làm sao)

Chụp ảnh: trời sáng thì tạm được, trong tối thì khá lởm.

Duyệt web: Tốt.

Loa trong (Nghe gọi): Tốt

Loa ngoài: Lởm, âm to nhưng ko ấm, nghe cứ the thé đúng kiểu điện thoại tàu.

Pin: Không đến nỗi tồi như mấy bác nói đâu, cũng kha khá thuộc dạng trung bình.

Kết luận: tạm được, tuy nhiên không thật sự quá ngon như những gì quảng cáo, gọi là dùng được cho các bác thích game giếc, 2 sim 2 sóng, còn lại theo mình lấy con P500 vẫn hơn. Hoặc xúc mấy con WP như Optimus 7 còn tốt chán.
bác up rom thử xem, nghe bảo rom gốc cùi bắp mà:nosebleed:

langtukiem
16-12-2011, 15:29
Mình dùng qua HK phone 1 lần và ký ức về nó như một lần bị mắc bệnh

mik@
16-12-2011, 17:11
tóm lại là ko nên mua phải ko các tình yêu, còn vụ bảo hành của hkphone thì sao có bác nào kinh qua vụ này chưa

hoibicui
16-12-2011, 21:33
sao mình thấy hơi sợ sợ nhỉ.em này nhìn khựa quá

langtukiem
16-12-2011, 22:41
tóm lại là ko nên mua phải ko các tình yêu, còn vụ bảo hành của hkphone thì sao có bác nào kinh qua vụ này chưa

bảo hành nghĩa là không làm gì cả:">

blackberry1986
17-12-2011, 00:04
chỉ 4 từ thôi: hoàn toàn không nên

oldmoon
17-12-2011, 11:43
Con này hình như nhái kiểu dáng HTC. Nhìn chung là ko xài hàng Tàu (thương hiệu Tàu), kể cả cái gọi là đt thương hiệu Việt.

trung_meo20
17-12-2011, 12:00
Sao lại không nên. em mua nó rồi nè.đẹp chứ bộ.nhắn tin chát nhanh gần đua kịp máy tính.cài ứng dụng đủ cả. up rom xong máy nhanh hơn. định vị toàn cầu tốt. tất cả đều được
Nhược điểm trước:
- Pin dùng hơi yếu nhanh hết
- Khới động lâu.
- Máy tốc độ hơi yếu.
- Chụp ảnh ban đêm kém(ban đêm chụp ma hay sao mà phải chụp) quay phim được nhưng chỉ ban ngày thôi.
Còn đâu mua cái ốp lưng HTC vào cái là oai như cóc. nói chung là tốt. còn dộ bền còn tùy vào mình nữa chứ như mấy ông dùng chuyên môn rơi với đè bẹp em nó thì bố nó cũng die.
sạc pin nhanh đầy nên nhanh hết. các bác nên mua cái sạc samsung nguồn chỉ 3,7 -4 vol thôi là sạc pin được lâu. sạc bằng máy tính hay sạc của nó nhanh hết lăm. em mua cái sạc đa năng 20k sạc lâu nhưng pin dùng được lâu hơn.
- cảm ứng chuyển động hơi lệch về bên phải.
- Phải mua thẻ nhớ.
- Sơn viền đen bong mà dùng "mạnh" tay là bị tróc sơn. chỉ mạnh tay thôi nhá. chứ nhẹ tay thì đẹp.
-Khi chụp ảnh cảm giác cầm máy kô được thích cho lắm vì máy to.

Ưu điểm đây:
- Wifi dùng rất tốt vào mạng cem clip trên mấy trang như mp3.zing.vn, youtube, mấy trang video khác cực nhanh tất nhiên là tùy vào tưng gói mạng. mình dùng mạng cap quang nên nhanh.
Test mạng bằng pm Speedtest.net trên mạng cap quang
ping : khoang 241ms
down: 4820kpps
up : 1046kbps
- Gprs/3G dùng tạm được. mình mua cái sim 3g lắp vào nữa. nhưng so sánh 2 sim: 1 sim SV đăng ký GPRS gói D0 và một sim 3G sinh viên và test trên Speedtest thì lại như sau:
Sim SV: ping khoảng 372
down 110kbps
up 160kbps có khi 300kbps không hiểu sao cao hơn down
Sim D-com ping gần nghìn
Down vài chục
up thấp hơn.
- xem phim thì nét căng mà không bị giật nếu biết convert. không nhòe với loang.
- Trước dùng mấy dòng symbain mơ mơ là sẽ được dùng Android giờ chuyển sang Android nên thấy sướng với giá tiền này.
- Nghe nhạc bằng tai xịn nhé nghe thì cực hay. tăng giảm bass như thật.
- Chơi game mình không ham nên ko test.

Tạm thế đã nhưng rút lại một câu là ai định mua thì nên mua nhưng nên test cẩn thận ko thì vớ phải máy bị lỗi. và bác nào dùng android Sịn rồi đừng vào chê em nó.
À mà vừa vớ vào một cái trang này bán HD7 3g bảo là chíp lõi kép 1Gz 4t5
http://www.saigonphone.com/web/?do=view&cate=40&cid=6&ctid=30&mid=4&rcate=1 :gach:

klashnikoV
17-12-2011, 13:43
^
Cầm HK Phone thấy thằng cầm Iphone có phải giấu đi không bác :sexy:

WonSuRu
17-12-2011, 15:33
http://www.saigonphone.com/web/?do=view&cate=40&cid=6&ctid=30&mid=4&rcate=1 :gach:

Galaxy S2 nhái mà đến tận 5 củ cơ à :waaaht:
IP4 nhái mà còn có cả bản đính kim cương nữa kìa :surrender:
HKphone bá đạo quá ^:)^

eragon2302
17-12-2011, 19:48
Khựa dạo này bá đạo quá, bác chủ thớt đừng nên mua làm gì, Uổng lắm

rok_kiz
18-12-2011, 00:03
hàng trung quốc ah? ->>> ko xài :gach:

tiendong1234
18-12-2011, 12:18
tiền nào của đấy thôi bạn

whiskey_man
19-12-2011, 11:32
Xin bác đấy! Dùng hàng chính hãng đi bác! Cái loại nhái này dùng làm gì??? Nếu nó tốt thật như vậy sao không tự mình sx lấy một cái mà cứ phải đi nhái lại vậy. Tầm tiền này bác mua lấy một em Iphone 3G 2nd dùng sướng hơn hẳn lại oai hơn nữa chứ. Hàng nhái thì mãi là hàng nhái thôi!

tulaking
19-12-2011, 11:51
Mình cũng đọc rất nhìu RP của các bạn, nói túm lại là, tốt có xấu có, nhưng giá 3m9 để vọc dc Androi thì cũng rất tốt, theo mình các bạn nào mới dùng Androi thì nên dùng thử, sau này giầu rồi có tiền thì sài hàng hiệu sau. Nhược điểm ở đây nhận thấy nhất là Logo Window fone mà dùng Androi thì mình thấy hơi zị :)
Chúc các bạn vui vẻ!

joquynh
19-12-2011, 15:30
thanks mọi người mình cũng đang muốn mua 1 e như bác chủ

eragon2302
19-12-2011, 15:44
Thấy cấu hình tốt nhưng hàng khựa thì ko tin tưởng dc, tốt nhất là mua SS 2nd cho chắc

candy_chip
19-12-2011, 17:21
Sao lại không nên. em mua nó rồi nè.đẹp chứ bộ.nhắn tin chát nhanh gần đua kịp máy tính.cài ứng dụng đủ cả. up rom xong máy nhanh hơn. định vị toàn cầu tốt. tất cả đều được
Nhược điểm trước:
- Pin dùng hơi yếu nhanh hết
- Khới động lâu.
- Máy tốc độ hơi yếu.
- Chụp ảnh ban đêm kém(ban đêm chụp ma hay sao mà phải chụp) quay phim được nhưng chỉ ban ngày thôi.
Còn đâu mua cái ốp lưng HTC vào cái là oai như cóc. nói chung là tốt. còn dộ bền còn tùy vào mình nữa chứ như mấy ông dùng chuyên môn rơi với đè bẹp em nó thì bố nó cũng die.
sạc pin nhanh đầy nên nhanh hết. các bác nên mua cái sạc samsung nguồn chỉ 3,7 -4 vol thôi là sạc pin được lâu. sạc bằng máy tính hay sạc của nó nhanh hết lăm. em mua cái sạc đa năng 20k sạc lâu nhưng pin dùng được lâu hơn.
- cảm ứng chuyển động hơi lệch về bên phải.
- Phải mua thẻ nhớ.
- Sơn viền đen bong mà dùng "mạnh" tay là bị tróc sơn. chỉ mạnh tay thôi nhá. chứ nhẹ tay thì đẹp.
-Khi chụp ảnh cảm giác cầm máy kô được thích cho lắm vì máy to.

Ưu điểm đây:
- Wifi dùng rất tốt vào mạng cem clip trên mấy trang như mp3.zing.vn, youtube, mấy trang video khác cực nhanh tất nhiên là tùy vào tưng gói mạng. mình dùng mạng cap quang nên nhanh.
Test mạng bằng pm Speedtest.net trên mạng cap quang
ping : khoang 241ms
down: 4820kpps
up : 1046kbps
- Gprs/3G dùng tạm được. mình mua cái sim 3g lắp vào nữa. nhưng so sánh 2 sim: 1 sim SV đăng ký GPRS gói D0 và một sim 3G sinh viên và test trên Speedtest thì lại như sau:
Sim SV: ping khoảng 372
down 110kbps
up 160kbps có khi 300kbps không hiểu sao cao hơn down
Sim D-com ping gần nghìn
Down vài chục
up thấp hơn.
- xem phim thì nét căng mà không bị giật nếu biết convert. không nhòe với loang.
- Trước dùng mấy dòng symbain mơ mơ là sẽ được dùng Android giờ chuyển sang Android nên thấy sướng với giá tiền này.
- Nghe nhạc bằng tai xịn nhé nghe thì cực hay. tăng giảm bass như thật.
- Chơi game mình không ham nên ko test.

Tạm thế đã nhưng rút lại một câu là ai định mua thì nên mua nhưng nên test cẩn thận ko thì vớ phải máy bị lỗi. và bác nào dùng android Sịn rồi đừng vào chê em nó.
À mà vừa vớ vào một cái trang này bán HD7 3g bảo là chíp lõi kép 1Gz 4t5

Thanks bạn đã cho ý kiến review ! Nhg bạn cho câu "Chụp ảnh ban đêm kém(ban đêm chụp ma hay sao mà phải chụp)" thì ... quá ! =.= ! Bạn ko bao h chụp ảnh trong điều kiện ánh sáng yếu à ? =.=

Cái H7 3G chip 1Ghz mà bạn đưa link ko phải 1 Ghz đâu nhé ! Ngay ở dưới nó ghi nè : "CPU:MTK6573 650MHz+ARM116-507MHz" ! :sogood:

G1-Guerrilla
19-12-2011, 17:23
Xperia mini xt ~ 5tr
P500 vta ~5tr
Xmini bóp dái p500 !!!

Bóp d*i thật nhưng P500 em mua 2hand cũng có 3tr? Khi nào mini 2hand có giá đó thì em mua

tieumuoicuatoi1991
20-12-2011, 22:14
xem nào ??????????

nguyenlam1105
24-12-2011, 03:55
Cái này chỉ có pin là hơi kém, nhưng chấp nhận được vì có 2 pin kèm, màn hình tất nhiên ko so với hàng chính hãng cao cấp như SE, HTC hay SS rồi, nhưng xài tốt đó bạn. Mình cầm test con này rồi.

costan
24-12-2011, 10:03
Bóp d*i thật nhưng P500 em mua 2hand cũng có 3tr? Khi nào mini 2hand có giá đó thì em mua

của ít mà đòi hít hàng thơm
xmp mới ra hồi tháng 8 , p500 ra bao lâu rồi :surrender:

Voldemort2109
29-12-2011, 09:46
Hàng Hero bên TQ lên lắp đặt rất mạo hiểm, mình may mắn vớ được chú tốt. Xài được 1 tuần rồi, khá ưng ý, 4tr như thế là quá tuyệt :look_down:

Voldemort2109
29-12-2011, 09:49
Xin bác đấy! Dùng hàng chính hãng đi bác! Cái loại nhái này dùng làm gì??? Nếu nó tốt thật như vậy sao không tự mình sx lấy một cái mà cứ phải đi nhái lại vậy. Tầm tiền này bác mua lấy một em Iphone 3G 2nd dùng sướng hơn hẳn lại oai hơn nữa chứ. Hàng nhái thì mãi là hàng nhái thôi!

Được gán mác i fân, còn lại phần cứng thì yếu lẹt đẹt, chạy apps thì như rùa. Lúc trước định mua iP3, rồi lại nhích lên i Touch gen 4, mỗi tội không có 3G nên mua em này

katkute06
29-12-2011, 10:02
Đã xài e này! Về mức giá so với hiệu năng thì khá tốt! Chơi game 3D mượt mà!
Có mỗi khoản pin hơn ngắn thôi! :)

betbe
03-01-2012, 23:40
hớ hớ việt nam thì đắt chứ bên này em mua con lg optimus net p690 bằng tiền con hk đó tội gì em dùng con hk cùi mía này, con này pin cùi pép lên mới có 2 pin đi kèm, con kia em dùng tẹt 2 ngày

cuongitk52
04-01-2012, 09:57
cứ thấy mác Tàu khựa là ghê rồi,tốt nhất là cứ chơi hàng xách tay,ko thì 2nd cũng đc

Voldemort2109
05-01-2012, 13:02
cứ thấy mác Tàu khựa là ghê rồi,tốt nhất là cứ chơi hàng xách tay,ko thì 2nd cũng đc

Xét về khía cạnh nào đó, HTC cũng là hàng Tàu đó bác :stick:

Em đang xài, rất đáng giá tiền

thanhsonhado
05-01-2012, 13:30
thấy mấy bác bàn con này thấy mệt quá, 3tr9 thì mua cha nó 1 con experia mini xách tay như mới mà xài, tha hồ mà ăn đứt con này nhá. mua ở se-cafe đó, uy tín số 1.
HTC hình như là đài loan chứ đâu phải tàu ta : Chảy máu cam:

lamhoaibao
06-01-2012, 13:08
Xét về khía cạnh nào đó, HTC cũng là hàng Tàu đó bác :stick:

Em đang xài, rất đáng giá tiền

Bác tư vấn cho em con đó đi, bao gồm hướng dẫn sử dụng + game + Apps...
Cũng đang thích em đó :beauty:

Voldemort2109
06-01-2012, 18:14
Bác tư vấn cho em con đó đi, bao gồm hướng dẫn sử dụng + game + Apps...
Cũng đang thích em đó :beauty:

Đây nè thím, có tất tần tật nhé, bên tinhte rất nhiều người dùng

http://www.tinhte.vn/f465/gioi-thieu-huong-dan-root-rom-cook-hk-phone-h7-3g-android-2-3-5-a-942172/

Jydraj
06-01-2012, 18:53
Băn khoăn quá, về phần cấu hình với giá tiền đó thì miễn chê, mỗi cái là độ ổn định ntn:adore:. Mình đang phân vân em này với p500, p698, Alcatel ot 990:pudency:.

stku
06-01-2012, 19:08
giờ hkphone lại tung ra thêm dòng X8 nhái sony xperia arc nữa kìa . nghe nói xài chip dual core PowerVR 680 ....

lamhoaibao
07-01-2012, 08:37
Đây nè thím, có tất tần tật nhé, bên tinhte rất nhiều người dùng
tinhte.vn/f465/gioi-thieu-huong-dan-root-rom-cook-hk-phone-h7-3g-android-2-3-5-a-942172/

Iu rồi đấy :beauty::beauty::beauty:

kimkhoa06
07-01-2012, 10:34
con này thì ko biết nhưng trong phòng có thằng mua dc gần tháng , nói chung là chán ko đáng với 2.7tr
máy hay đứng khi vào một số ứng dụng ( mặc dù là có sẵn trên máy ), cài thêm ứng dụng thì cái dc cái ko, chụp ảnh xấu...
nếu là mình thì thà chơi 2nd còn yên tâm hơn cái này

sliver2990
07-01-2012, 10:41
giá rẻ, ham ghê luôn, mà ko biết chất lượng xài sao nên cũng chưa dám thử :d

Jydraj
07-01-2012, 13:04
con này thì ko biết nhưng trong phòng có thằng mua dc gần tháng , nói chung là chán ko đáng với 2.7tr
máy hay đứng khi vào một số ứng dụng ( mặc dù là có sẵn trên máy ), cài thêm ứng dụng thì cái dc cái ko, chụp ảnh xấu...

Mình nghĩ bạn đang nói đến HKphone H7. Chứ ko phải Hkphone H7-3g:sogood:

hieutthh
07-01-2012, 13:13
Chẳng cần biết chất lượng như thế nào, nhưng qua cách quảng cáo là ko thể ưa nổi HKphone!

Voldemort2109
07-01-2012, 19:33

Mình cũng nghĩ là H7. H7 thì bựa không nói làm gì, nhưng H7-3G rất đáng số tiền bỏ ra, 3.9tr chứ không phải 2.7tr nhé. Mình đang xài H7-3G, cũng là người dùng bình thường, dùng sao thì nói đó, chia sẽ cho các bác, chứ không pr gì cho bọn HK bựa kia cả. Cảm ứng dùng rất nhạy, chạm nhẹ vẫn hoạt động, bên Nga có nhiều bản rom dùng ổn, nhất là bản vitmod

kent.71093
07-01-2012, 19:48
con H7 3G này so với iphone 3G thì như nào nhỉ ? ? ?

hoangmanhbk86
07-01-2012, 20:14
Nói thật là em chừa các hãng đt mà không chính hãng rồi, ngày xưa mua con hkphone E72 mà dùng dc mấy hôm ko dùng nữa. Pin được có tí là hết. máy thì cọc cạch>> cứ nokia, sam sung, htc, iphone mà dùng bác ạ. :D

romeojane007
07-01-2012, 21:20
xem review H7-3G với chú X8-3G đều ngon phết, cảm ứng tốt chán :beauty:, nhưng nghe có vài phản hồi là dùng chơi game lâu có lúc cảm ứng đơ khoảng 10s, pin thì mau hết :go:, ai xác nhận lại vụ này giúp e ạ :sosad:

Voldemort2109
07-01-2012, 21:39
Cấu hình H7-3G ăn đứt iP3G. HKPhone thì không sản xuất cái nào đâu, gán mác cho oai thế thôi, chứ thực ra nhập hàng từ bên TQ. Con H7-3G có tên thật là Hero 7300, bán rất chạy, sang cả Nga và mấy nước châu Âu. Cộng đồng Rom Cook cũng khá mạnh. Pin thì có bản rom Vitmod 1.3 bên Nga rất trâu, máy cũng có 2 cục pin kèm theo.

Giá sản phẩm của mấy ông uy tín được tính như sau: Chất lượng sản phẩm + Giá thương hiệu

bao.se7en
08-01-2012, 10:11
Nhìn quảng cáo thì rõ hay :beauty::beauty: nhưng mà mấy con này phải dùng 1 thời gian mới biết được :surrender: nên cũng chả dám xài thử :adore::adore:

Titus_1987
08-01-2012, 11:12
Giá sản phẩm: 3.900.000
2 sim 2 sóng Online
Màn hình: 4,3 inch Độ phân giải: 800x480
Chip CPU 650Mhz, Ram 512 Mb, Rom 512mb
Chip đồ họa GPU PowerVR
Cảm ứng điện dung 5 ngón tay
Camera chính 8 mpx có flash, Camera phụ 0,3 mpx
Kết nối Wifi chuẩn n và 3G tốc độ 7.2 Mbps

con này cpu 1Ghz hay 650mhz thế, có người nói 1ghz :|

Voldemort2109
08-01-2012, 22:21
650mhz thôi, gánh cái màn hình 4.3" nhưng hiệu năng rất tốt. Nếu máy lởm thì bên tinhte đã không có gần 8k bài viết về em này, offline từ Hà Nội lẫn Đà Nẵng

stku
08-01-2012, 22:29
but con hkphone H7-3G này CPU là dual core hay single core . Con hkphone X8 hình như dual core

romeojane007
08-01-2012, 22:46
but con hkphone H7-3G này CPU là dual core hay single core . Con hkphone X8 hình như dual core

Dual cái éo :gach:, dual làm mịa gì có giá này, có não để làm cảnh thôi à :go:

romeojane007
08-01-2012, 22:47
650mhz thôi, gánh cái màn hình 4.3" nhưng hiệu năng rất tốt. Nếu máy lởm thì bên tinhte đã không có gần 8k bài viết về em này, offline từ Hà Nội lẫn Đà Nẵng

Bác cho e tí info về vụ con H7-3G với X8-3G có con nào lên được 4.0 ko bác :beauty:

Jydraj
08-01-2012, 23:03
Chẳng có con nào lên được, ít nhất phải dual core 1Ghz mới lên ice 4:">

romeojane007
09-01-2012, 07:48
Chẳng có con nào lên được, ít nhất phải dual core 1Ghz mới lên ice 4:">

cá ko chú e :gach:, google con V8402 của Vietttel đi, có bản 4.0 cho nó rồi đấy, to mồm vãi đạn :stick:

HeyyeH
09-01-2012, 10:03
Làm review phát coi. V8042 cpu có 600Mhz ram 256Mb gpu adreno 200. Con này hàng tàu, tên thật là ZTE X850 RACER. Cảm ứng 1 điểm. Chơi angry bird rio còn giật. Lên ice làm cảnh à. To mồm

kent.71093
09-01-2012, 10:05
Làm review phát coi. V8042 cpu có 600Mhz ram 256Mb gpu adreno 200. Con này hàng tàu, tên thật là ZTE X850 RACER. Cảm ứng 1 điểm. Chơi angry bird rio còn giật. Lên ice làm cảnh à. To mồm
con ZTE X850 mà bạn nói đây :D
ĐÂY (http://www.youtube.com/watch?v=qL83dwjTy7w&feature=related)

[A]l0n3r
09-01-2012, 11:12
kinh nghiệm mình khi dùng đồ khựa (smartphone, winpad, android pad, ...) là

romeojane007
09-01-2012, 11:49

chả hiểu não bị ăn mất hay gì rồi, chóng mắt vào đây mà nhìn cho kĩ thằng nào to mồm mà nguy hiểm :">, a me con này hỗm rài rồi chú e ạ, xem xong ngậm mồm lại dùm a :gach:
http://www.tinhte.vn/f280/android-2-3-4-cho-viettel-v8402-zte-racer-762145/

HeyyeH
09-01-2012, 12:52
Anh viết chứ anh không nói nhé:beauty:, mà chú em bảo xài rồi à, thế lên được 4 chưa làm cho anh cái review + video nào. Chứ đừng như cái topic bên tinh tế có mỗi cái ảnh, mà soft chỉnh sửa ảnh thì đầy. Ừ cứ cho chú em lên được 4 đi vậy nó có ổn định không, nó có chơi game mượt hơn không hay phải oc + ram ảo lòi :sogood:. Chỉ để làm cảnh:">. Chú đi đâu cũng ném gạch chửi người, xem ra chú mới thuộc thành phần nguy hiểm.

romeojane007
09-01-2012, 16:07
Anh viết chứ anh không nói nhé:beauty:, mà chú em bảo xài rồi à, thế lên được 4 chưa làm cho anh cái review video nào. Chứ đừng như cái topic bên tinh tế có mỗi cái ảnh, mà soft chỉnh sửa ảnh thì đầy. Ừ cứ cho chú em lên được 4 đi vậy nó có ổn định không, nó có chơi game mượt hơn không hay phải oc ram ảo lòi :sogood:. Chỉ để làm cảnh:">. Chú đi đâu cũng ném gạch chửi người, xem ra chú mới thuộc thành phần nguy hiểm.

A có bảo lên đc 4.0 chơi game mượt mà à, hiện tại đang e này lên 4.0 rồi nhưng chơi game thì reset thì máy, đang fix lỗi này, mấy caí khác thì ok :gach: vào đọc mấy cái cmt gần cuối thì biết, chu flame trước thì a sút, thế thôi, còn cái kiểu bảo Angry bird Rio mà lag thì chắc chú chả biết cái cm gì về Androi nên mới để nó thế, người khác chơi ko sao nhưng chỉ có mình chú :look_down: Vào cái thread bên tinhte nhìn được mỗi cái tấm hình 4.0 thôi chứ ko nạp thêm được tí thông tin gì à, đọc cho hết cái thread mới thấy mình ngu hay khôn, a ko dùng, nhưng hỗm rài xem đủ web rồi con ạ :go:
http://www.tinhte.vn/f280/android-2-3-4-cho-viettel-v8402-zte-racer-762145/index43.html

belenbangoan
09-01-2012, 16:46
Vote cho e nó 1 phiếu, mua đi rồi làm review.

HeyyeH
09-01-2012, 17:59
Chú em cũng chỉ vào copy paste thôi chứ có làm gì đâu chẳng có clip chẳng có review, chú em ko dùng mà nói bố tướng hơn cả người đang dùng, có mỗi cái ảnh thôi chứng minh được cái gì đâu. Ừ chú em hiểu biết nhiều về android, vậy cho anh xin cái video ZTE X850 chạy android 4 và 2 chơi angry bird rio không giật đi, để chứng tỏ chú là người am hiểu hiể biết về android.:look_down:

romeojane007
09-01-2012, 19:47
Chú em cũng chỉ vào copy paste thôi chứ có làm gì đâu chẳng có clip chẳng có review, chú em ko dùng mà nói bố tướng hơn cả người đang dùng, có mỗi cái ảnh thôi chứng minh được cái gì đâu. Ừ chú em hiểu biết nhiều về android, vậy cho anh xin cái video ZTE X850 chạy android 4 và 2 chơi angry bird rio không giật đi, để chứng tỏ chú là người am hiểu hiể biết về android.:look_down:

ai phát biểu hiểu biết về Androi bao giờ, động kinh hay hoan tưởng :sweat:, vào đó mà đọc cmt, ko có lửa làm sao có khói, ko ai lên được thì éo thằng nào dám lên tiếng :">

HeyyeH
09-01-2012, 21:06
Haizzzz tự dập lửa vậy.:nosebleed:

Voldemort2109
09-01-2012, 21:25
Nếu máy này tệ thì bên tinhte đã không có cả đống người dùng, cả đống rom cook :shame:

Bên tinhte đã có bản rom lên Android 4x của em này, hiện tại mình chưa test, nằm vùng chờ tình hình bên đó xem sao :stick:

http://www.tinhte.vn/f465/gioi-thieu-huong-dan-root-rom-cook-hk-phone-h7-3g-942172/index814.html#post13468384

stku
09-01-2012, 22:46
Dual cái éo :gach:, dual làm mịa gì có giá này, có não để làm cảnh thôi à :go:

thôi đi bố trẻ ơi , tớ đọc trên vnexpress nên biết vậy thôi

http://vnexpress.net/gl/vi-tinh/san-pham-moi/2012/01/dien-thoai-hkphone-x8-3g-su-dung-chip-loi-kep-samsung/

hổ báo vãi :nosebleed::nosebleed:!!!

romeojane007
09-01-2012, 22:48
thôi đi bố trẻ ơi , tớ đọc trên vnexpress nên biết vậy thôi

http://vnexpress.net/gl/vi-tinh/san-pham-moi/2012/01/dien-thoai-hkphone-x8-3g-su-dung-chip-loi-kep-samsung/
Bọn này mà biết cái gì, xem thông số kĩ thuật trên trang chủ đi bác :gach: Sr nếu e có hơi nặng lời

kent.71093
10-01-2012, 18:17
đang tính mua điện thoại android, mà em phân vân giữa X8-3G với H7-3G, chả biết chọn con nào :(

Voldemort2109
10-01-2012, 20:58
đang tính mua điện thoại android, mà em phân vân giữa X8-3G với H7-3G, chả biết chọn con nào :(

Xúc H7-3G đi thím, dùng Android phải có cộng đồng phát triển, chất lượng cũng được kiểm chứng rồi. Đảm bảo thím xúc rồi sẽ không hối hận. Xong rồi qua tinhte thảo luận nhé :byebye:

kent.71093
10-01-2012, 21:39
Xúc H7-3G đi thím, dùng Android phải có cộng đồng phát triển, chất lượng cũng được kiểm chứng rồi. Đảm bảo thím xúc rồi sẽ không hối hận. Xong rồi qua tinhte thảo luận nhé :byebye:

ukm, có khi mai or ngày kia mình đi nhấc 1 em H7 3G :beauty:, thấy bên tinhte cộng đồng đông lớm, hơn 800 page :beauty:

raven34
16-01-2012, 10:55
Đặc điểm chung của những điện thoại sản xuất bên Tàu mang thương hiệu Việt :
-Đánh đúng tâm lý ham rẻ mà đầy đủ tính năng cao cấp :sexy:
-Review thì rất là hoành tá tràng, nhưng thực tế test lại quá ảo:canny:
-Xài 1 thời gian thì sẽ phát sinh ra 1 số bệnh về phần cứng cũng như nhu cầu về room, games,apps vì cộng đồng xài ít, chủ yếu là trên các forum về điện thoại trong nước :">
-Thể loại này rất mau mất giá, rất khó cho việc đổi hoặc muốn lên đời máy khác :oh:
-Vấn đề cuối cùng và cũng rất quan trọng là chế độ bảo hành cực kì kém, phải nói là mua xong thì tự gánh hậu quả, bảo hành thì chuẩn bị tâm lý...chờ đợi, bảo hành xong thì sẽ lòi ra 1 số thứ khác nữa và lại đem đi... bảo hành :gach:

1 số kinh nghiệm cho anh em nào muốn trải nghiệm nhé :byebye:

longtocgay
16-01-2012, 13:40
E đã xem review con này trên youtube ko dưới 5 lần, phải nói là mê thật :sexy:, trước giờ HKphone toàn hàng bựa, nhất là IP4i, E72i hay k j đó :look_down:, nhưng e H7_3G này khi xem review phải nói là thấy rất chất, chỉ còn lăn tăn khoản pin + độ bền linh kiện thôi, nếu ngon lành nữa thì cỡ P500 chắc cũng đến lúc hết thời :gach:

chỉ sợ xuốg mã nhanh thôi :">

longtocgay
16-01-2012, 13:41
Đặc điểm chung của những điện thoại sản xuất bên Tàu mang thương hiệu Việt :
-Đánh đúng tâm lý ham rẻ mà đầy đủ tính năng cao cấp :sexy:
-Review thì rất là hoành tá tràng, nhưng thực tế test lại quá ảo:canny:
-Xài 1 thời gian thì sẽ phát sinh ra 1 số bệnh về phần cứng cũng như nhu cầu về room, games,apps vì cộng đồng xài ít, chủ yếu là trên các forum về điện thoại trong nước :">
-Thể loại này rất mau mất giá, rất khó cho việc đổi hoặc muốn lên đời máy khác :oh:
-Vấn đề cuối cùng và cũng rất quan trọng là chế độ bảo hành cực kì kém, phải nói là mua xong thì tự gánh hậu quả, bảo hành thì chuẩn bị tâm lý...chờ đợi, bảo hành xong thì sẽ lòi ra 1 số thứ khác nữa và lại đem đi... bảo hành :gach:

1 số kinh nghiệm cho anh em nào muốn trải nghiệm nhé :byebye:

bác này nói chuẩn cmnl :sogood:...cơ mà với mức giá ấy thì đòi hỏi gì nữa :nosebleed:

wantedbu28
16-01-2012, 14:22
em thấy những dòng dt ăn theo với giá như thế là ổn rồi. Ta không thể chê trách gì được nó bởi vì phân khúc chính là giành cho người đam mê công nghệ cao cấp có thu nhập thấp :)...nếu mà bác đem so với Ip thì có vẻ quá khập khiễng. Nhưng e có lời khuyên : vì đây là hàng fake nên nó chỉ đáp ứng cho bác về kiểu dáng thôi...chứ về độ bền và tính năng thì nên mua những dt chính hãng bằng giá nhứ của SE, nokia, LG....thông thường được cái này mất cái kia thui mà :sexy:...nếu bác mún bền thì mua mấy dt cũ như Ip3GS giờ cũng khá rẻ...:stick:

mình ko phải dân chơi dt nhưng cũng sử dụng wa khá nhìu dòng máy LG KP500-Sony w995 -> LG GC900i -> E72-> Ip3gs-> Ip4 -> BB9800

Duysilver04
16-01-2012, 15:06
mua 1202 xài cho lành..còn tiền đập con lô -> đt 1xtr

vozer-sinh-nam-1998
16-01-2012, 17:01
3-4tr thì mua samsung glx Y hoặc mini đi :band::band::band:

Voldemort2109
16-01-2012, 22:07
3-4tr thì mua samsung glx Y hoặc mini đi :band::band::band:

Hàng tầm trung của Samsung như Galaxy Y hay Mini chỉ đáng xách dép cho H7-3G. Về cộng đồng rom, apps, hay game bác kia nói, thì em có một vài ý kiến. :sexy:

Rom: Bên tinhte gần 1000 pages về máy này, rom rất nhiều. Bên Nga có mấy rom vitmod rất hay, cộng đồng ổn. :look_down:

Cái này chạy Android 2.3.4, cấu hình tương đối mạnh, RAM - ROM 512MB. Ứng dụng trên Market về đa số xài tẹt ga. :shame:

Về game bên tinhte đã có 1 topic riêng, em đã thử chơi game 3D, mượt và ổn định. Minh Lết bên GenK cũng có bài đánh giá rất khách quan, thử chơi game giữa con này và con Y.

Chốt: Em không PR cho tụi HKBoom, chỉ là người xài bình thường, trước kia rất dị mấy sản phẩm bựa của HK như 4i, e72k, A4, H7,...nhưng H7-3G cho em cái nhìn khác. Con này hàng chính là bên TQ, có tên là Hero 7300, bán qua Nga và nhiều nước như đã nói ở trên. Cũng chỉ muốn chia sẽ cho những bác đam mê công nghệ mà túi tiền không nhiều :byebye:

vnreview
16-01-2012, 23:51
vnReview đã có bài Đánh giá chi tiết HKPhone X8-3G, một sản phẩm được coi là "hot" hiện nay của hãng HKPhone. Mời các bác đón xem:
http://vnreview.vn/danh-gia-chi-tiet-di-dong/-/view_content/content/101452/danh-gia-hkphone-x8-3g

latanh
17-01-2012, 11:04
vnReview đã có bài Đánh giá chi tiết HKPhone X8-3G, một sản phẩm được coi là "hot" hiện nay của hãng HKPhone. Mời các bác đón xem:
http://vnreview.vn/danh-gia-chi-tiet-di-dong/-/view_content/content/101452/danh-gia-hkphone-x8-3g

Bác vnreview này chịu khó đi PR ghê :rofl: mình cũng đang định mò vào topic này PR hộ :gach:

NickNayMoiLaNganNhatVozNe
30-05-2012, 17:11
các bạn nói sai cả rồi. cá nhân mình mới đầu cũng không tin tưởng vào thương hiệu ....... nhưng sau 1 thời gian sử dụng và so sánh với em nokia 1100i thì có đánh giá như sau: 1/ thứ nhất là về giá. không rẻ bằng em nokia 1100i vì 1 đằng là 3 triệu 9 , 1 đằng là 500k. 2/ thứ 2 là về hỗ trợ mạng. về mặt này thì ........ ăn đứt em nokia 1100i của mình. 1100i chỉ cắm được 1 sim trong khi h7 3g cắm được hẳn 2sim. tuy thỉnh thoảng hay mất sóng nhưng nhắn tin sms thì chẳng miss cái nào. 3g thì vù vù. mình vào diễn đàn hd down 1 phim full 1080p mà chỉ mất có 2 tuần. em 1100i thì không vào được nhé. về phần gọi điện thì đừng hỏi. mình đã dùng em 1100i 2 năm thì bị mất sóng những 2 lần còn em h7 3g thì 1 tuần miss có 1 lần thôi. 3/ về phần media. đánh giá 1 cách nghiêm túc thì em h7 3g ăn đứt em 1100i. mình xem file 3gp không giật tẹo nào. khung hình luôn ổn định ở 12 hình / giây trong khi em 1100i thì mình không tài nào tìm được phần mềm để chơi file 3gp cho em nó. 3/ về game. ở đây thì rõ ràng là h7 3g tỏ roc sự vượt trội với bàn phím cảm ứng xuất sắc. cùng test rắn đuôi chuông ở 2 máy mình có nhận xét như sau. em 1100i thì dễ điêu khiển hơn nhưng màn mình bé tí. phím bấm cứng. ban f phím dùng trên 8 năm là sẽ xảy ra hiện tượng trơ. không nhận lệnh. trái ngược hẳn với h7 3g do dùng bàn phóm ảo nên không bao giờ lo hỏng phím cứng. chỉ khi nào màn hình hỏng thì mới không điều khiển được. quá tuyệt vời. tuyệt hơn nữa là màn hình h7 3g còn được bảo hanh đến 1 tháng. hỗ trợ 5% chi phí thay màn hình trong tháng thứ 2 Tóm lại 1 câu thế này. trong tầm giá 500k đổ xuống thì h7 3g là vô địch. không đối thủ. các bạn đừng nên tin vào thương hiệu. phải cầm tận tay thì mới đánh giá được. h7 3g

romeojane007
30-05-2012, 17:47
các bạn nói sai cả rồi. cá nhân mình mới đầu cũng không tin tưởng vào thương hiệu ....... nhưng sau 1 thời gian sử dụng và so sánh với em nokia 1100i thì có đánh giá như sau: 1/ thứ nhất là về giá. không rẻ bằng em nokia 1100i vì 1 đằng là 3 triệu 9 , 1 đằng là 500k. 2/ thứ 2 là về hỗ trợ mạng. về mặt này thì ........ ăn đứt em nokia 1100i của mình. 1100i chỉ cắm được 1 sim trong khi h7 3g cắm được hẳn 2sim. tuy thỉnh thoảng hay mất sóng nhưng nhắn tin sms thì chẳng miss cái nào. 3g thì vù vù. mình vào diễn đàn hd down 1 phim full 1080p mà chỉ mất có 2 tuần. em 1100i thì không vào được nhé. về phần gọi điện thì đừng hỏi. mình đã dùng em 1100i 2 năm thì bị mất sóng những 2 lần còn em h7 3g thì 1 tuần miss có 1 lần thôi. 3/ về phần media. đánh giá 1 cách nghiêm túc thì em h7 3g ăn đứt em 1100i. mình xem file 3gp không giật tẹo nào. khung hình luôn ổn định ở 12 hình / giây trong khi em 1100i thì mình không tài nào tìm được phần mềm để chơi file 3gp cho em nó. 3/ về game. ở đây thì rõ ràng là h7 3g tỏ roc sự vượt trội với bàn phím cảm ứng xuất sắc. cùng test rắn đuôi chuông ở 2 máy mình có nhận xét như sau. em 1100i thì dễ điêu khiển hơn nhưng màn mình bé tí. phím bấm cứng. ban f phím dùng trên 8 năm là sẽ xảy ra hiện tượng trơ. không nhận lệnh. trái ngược hẳn với h7 3g do dùng bàn phóm ảo nên không bao giờ lo hỏng phím cứng. chỉ khi nào màn hình hỏng thì mới không điều khiển được. quá tuyệt vời. tuyệt hơn nữa là màn hình h7 3g còn được bảo hanh đến 1 tháng. hỗ trợ 5% chi phí thay màn hình trong tháng thứ 2 Tóm lại 1 câu thế này. trong tầm giá 500k đổ xuống thì h7 3g là vô địch. không đối thủ. các bạn đừng nên tin vào thương hiệu. phải cầm tận tay thì mới đánh giá được. h7 3g
H7-3G nào 500k, có thì mua cả lố ngay bà luôn :go:

beautifulName
30-05-2012, 17:50
lạc đề rồi thì phải :stick:

digiheart
30-05-2012, 19:40
đừng bao giờ mua HK phone bạn ạ

Voldemort2109
12-06-2012, 23:05
^ Chưa dùng mà phán như đúng rồi. Mình mua H7-3G trước tết, đến bây giờ vẫn dùng rất tốt, xài bản rom v9.1 final của haiduongbk, wi-fi, 3g gói mimax ổn định, gps bắt sóng tốt, coi clip bằng MX Video, cài flash, duyệt web với Dolphin Brownser HD không có gì phải chê.

Điểm yếu của máy là loa ngoài nhỏ.

Máy mình ăn đứt mấy con P500, Sony X8, đều hơn giá H7-3G.

fanomu
12-06-2012, 23:24
ai bán mình 1 con đi, tâm 500k thôi mình sv nghèo ko có điều kiện mà cũng muốn thử sờ mát phôn :(

Sachio
14-06-2012, 20:48
Nếu định mua H7 thì bạn có đủ tiền mua Captive 2nd :D

duc_nguyen
22-06-2012, 11:07
tẩy chay tàu khựa :gach: :go:

totite321
22-06-2012, 12:02
ko chơi hàng nhái tàu

ghosttrungkien
22-06-2012, 13:57
hàng này xài good đó bạn,đã cầm qua,rất good

oishivn
13-07-2012, 11:48

bạn đã trúng giải người có lời nhận xét hay nhất, vãi :D:gach::gach::gach:

CVTiam
13-07-2012, 12:45
Em thấy mấy con sky hay hơn hkphone. Lại đc cái mác đt hàn :gach:

usj_usj
14-07-2012, 01:18
mua gì thì mua ,tránh xa bọn HKporn ra :lmao: , tàu khựa chỉ có Lenovo , ZTE , Ktouch ,Hueiwei là ngon thôi :D

Supreme Archangel
14-07-2012, 10:35
Em thấy mấy con sky hay hơn hkphone. Lại đc cái mác đt hàn :gach:

con này thì lại ko bảo hành được, vì ko có linh kiện thay, các bác bán toàn bh 2 tháng tại chỗ bán :D

Nhưng công nhận mấy con đó cấu hình cao thật :D