PDA

View Full Version : Tính mở quán nhậu, xin lời khuyên của vozer

kokoko
22-10-2011, 09:52
nhóm em có 3 người, dự tính cuối tháng này mở quán :dreaming:
hai thằng kia thì chả bao giờ đi nhậu cả, chỉ được cái nấu ăn ngon thui :adore:, em thì cũng hay nhậu nhẹt nên cũng có tý kinh nghiệm về khoản này, nhưng chắc chắn là thua xa các bác trên đây rồi nên mạn phép lập topic xin các bác tí kinh nghiệm trong việc làm quán nhậu, nên lưu ý những điểm gì, các món nhậu mà các bác khoái khẩu..v.v... thank các bác trước :beauty:

Maria-Obama
22-10-2011, 09:53
1. tuyển đào
2. tuyển bếp
:chaymau::chaymau: 2 cái quan trọng nhất

littlekid ver.1
22-10-2011, 09:53
hồi trc' có ông bạn mở quán nhậu toàn cho bạn bè nhậu thiếu đâm ra phá sản luôn, chủ thớt rút kinh nghiệm :lol:

blackcaptain
22-10-2011, 10:00
Bạn ở vùng nào mới dc chứ , mỗi vùng 1 kiểu , nhưng kiểu gì thì kiểu mở quán nhậu là có đánh chém nhau :beauty:

0Black
22-10-2011, 10:02
Quy mô quán bác định mở thế nào ? Mới mở quán thì chú ý giá cả tý để lôi kéo khách. Kiếm thêm thằng cô hồn nó trông quán nữa.

gạch
22-10-2011, 10:02
Bạn ở vùng nào mới dc chứ , mỗi vùng 1 kiểu , nhưng kiểu gì thì kiểu mở quán nhậu là có đánh chém nhau :beauty:

Đánh chém nhau là ngày xưa thôi:gach:
Giờ chúng nó toàn bắn nhau thôi..:beauty:

kokoko
22-10-2011, 10:05
1. tuyển đào
2. tuyển bếp
:chaymau::chaymau: 2 cái quan trọng nhất
2 thì có rồi còn 1 thì.. :sexy::sexy:...

hồi trc' có ông bạn mở quán nhậu toàn cho bạn bè nhậu thiếu đâm ra phá sản luôn, chủ thớt rút kinh nghiệm :lol:

kinh nghiệm quý báu :beauty:

Quy mô quán bác định mở thế nào ? Mới mở quán thì chú ý giá cả tý để lôi kéo khách. Kiếm thêm thằng cô hồn nó trông quán nữa.

Đánh chém nhau là ngày xưa thôi:gach:
Giờ chúng nó toàn bắn nhau thôi..:beauty:

cũng may mấy thằng em quen một ông trùm ở đây :boss:

tiếp đi các bác :beauty::beauty:

Dragon_Fly
22-10-2011, 10:06
nhậu thì anh em cũng ko khó tính lắm đâu, bác cứ mở quán sạch sẽ, tiếp viên niềm nở là ok. giá cả phải chăng, đừng thấy sinh viên ngoại tỉnh mà chém là đc, còn mồi thì mùa hè nhậu bia với mấy thứ đơn giản thôi, còn mùa đông thì lẩu, cá om dưa, các món # nữa. và cái quan trọng nhất ấy là rượu, rượu phải ngon, đếch chơi rượu cồn hay cái loại Mai Am 5k/ chai nhé.
hôm 20/10 nhậu với mấy thằng bạn ở Tô Lịch Quán số 8 cầu Khương Đình ức chế VL, đm bọn nhân viên đã xấu còn xa đã si đa còn xông pha hiến máu, bọn e gọi mồi ra 2.3 lần nó éo đưa, đm ức chế uống xong gọi thằng chủ quán ra, xỉ vả cho 1 trận.
nếu bác mà mở quán thì rút kinh nghiệm nhé, nếu bác mở ở HN cho em cái địa chỉ, bao h khai trương e qua khai hàng. thật luôn k chém.

Confirm Password
22-10-2011, 10:06
Mở quán nhậu cũng khó lắm đấy, đầu tiên là phải định hướng tầng lớp phục vụ: sang hay nghèo. Định hướng món nhậu: nướng, lẫu, khô, rồi thịt: chó, mèo, rắn, ốc, dê v.v. Nói chung phải có bản sắc riêng, phải có vài món chủ lực vượt trội, lạ thì mới hút khách. Sau đó tận dụng mối quan hệ để có nguồn hàng dồi dào cũng như khách hàng, cái này quan trọng à

search Wifi
22-10-2011, 10:07
Cho cái địa chỉ hôm sau đến mình uống nợ cái :gach::gach::gach:

ExiledGoD
22-10-2011, 10:09
Giá cả phải chăng là ok hết bác ạ.....bia ai thì cũng đừng chém quá....cơ mà bác ở đâu đây hôm nào khai trương em kéo bạn qua ủng hộ :D

Dragon_Fly
22-10-2011, 10:10

anh em mình cùng là vozer cả mà, ko lẽ bác ấy lại ko cho mình nợ hay sao :beauty: :beauty: :beauty:

blackcaptain
22-10-2011, 10:11
Vớ vẩn lại là nơi f17 mang lại HP cho nhau anh em nhể :beauty:

SupermanMatSipDo
22-10-2011, 10:14
Khuyên chân thành, mở quán thịt chó + tuyển gay làm bồi bàn

tamcda88
22-10-2011, 10:14
đối với mình thì sạch sẽ, phục vụ ko cần đẹp, chỉ cần nhanh,đồ ăn ngon, giá cả chấp nhận dc, thế là ok, cơ mà mình với mấy thằng bạn toàn ăn ít uống nên đồ là điều chủ yếu :D. mà bác ở đâu nhờ.

EmOiChoChaiBia
22-10-2011, 10:15
Vớ vẩn lại là nơi f17 mang lại HP cho nhau anh em nhể :beauty:

dự là sau 1 tháng sẽ dẹp quán :lol:

kokoko
22-10-2011, 10:16

anh em mình cùng là vozer cả mà, ko lẽ bác ấy lại ko cho mình nợ hay sao :beauty: :beauty: :beauty:

địa chỉ đây bác này

này thì nợ này
http://img40.imageshack.us/img40/1398/dangangach.gifhttp://img703.imageshack.us/img703/7513/angach2lan.gif

ilovevoz
22-10-2011, 10:16
Rất đơn giản.

Tuyển tiếp viên đẹp ,cho khách sờ mông thoải mái là được :)

Dragon_Fly
22-10-2011, 10:25
bác rất phũ phàng với anh,em. đùa thế thôi, chứ chúc bác mở quán mua may bán đắt, tiền vô như nước, có cần lấy rượu thì pm em, quê e Hà Tịnh có đặc sản rượu Can Lộc nổi tiếng lắm, ko biết bác nghe chưa.

kokoko
22-10-2011, 10:33
bác rất phũ phàng với anh,em. đùa thế thôi, chứ chúc bác mở quán mua may bán đắt, tiền vô như nước, có cần lấy rượu thì pm em, quê e Hà Tịnh có đặc sản rượu Can Lộc nổi tiếng lắm, ko biết bác nghe chưa.

lấy nợ được không bác :gach::gach:

em đùa tý, có gì em PM bác nhóe :shame:

ndv9290
22-10-2011, 10:36

vitcon xi cờ lôn detected:gach::gach::gach:

a.hitle
22-10-2011, 10:55
đồ hải sản đi bạn.ví dụ như sứa,mực ,cá chỉ,gỏi cá biển
//nếu cần nguyên liệu thì Pm mềnh nhá