PDA

View Full Version : Cách làm trắng áo sơ mi

unsung
03-10-2011, 22:14
Chắc đây cũng là vấn đề của nhiều bác hồi còn đi học rồi, mình mặc áo ngã ngã màu vàng tí thôi cũng thấy khó chịu khi xung quanh toàn áo trắng tinh, áo trắng xanh, ko biết tụi nó làm ếu gì mà giữ trắng dc hay thế, em mặc chừng 1 học kì là bắt đầu vàng rồi :sweat:
tóm lại là các bác có cách nào làm trắng áo ko ? em xài javen ngâm 2,3h rồi mà chẳng khá lên dc, thậm chí có cái áo còn vàng hơn =_= xài từ Tide > ômô > hương chanh,v.v... mà vẫn vậy :sosad:

Hello Life Again
03-10-2011, 22:17
chất tẩy trắng áo đâu?
thế mà cũng hỏi...

Sax KIA
03-10-2011, 22:18
Ké hỏi luôn là có cách nào làm trắng cổ áo ko nhỉ, áo mình giặt thường xuyên nhưng mặc cứ 1,2 ngày là đã thấy cổ áo ngả màu xám đen rồi :((

thaihien
mình dùng cái này hòa chung với nước rồi ngâm áo trắng trong nước đó:"> trắng tinh bạn ạ :adore:

unsung
chất tẩy trắng áo đâu?
thế mà cũng hỏi...

em xài javen ngâm 2,3h rồi mà chẳng khá lên dc cái gì đây :amazed:

TrungVitLon
03-10-2011, 22:19
mình dùng cái này hòa chung với nước rồi ngâm áo trắng trong nước đó:"> trắng tinh bạn ạ :adore:

cái này trắng thịt nhưng áo nhanh mục lắm, cho nhiều 1 tí là mấy sau mục hết :nosebleed:

unsung
quangbasanpham.vn/images/picture/4895-45634-tay-javen.jpg[/IMG]

em cũng xài chai đó bác ạ, và khẳng định là chẳng khá hơn dc :sosad:

anhchang_rangsun
cách làm nó ít bị sẫm màu hay nhất là trong từng lần giặt mình giặt thật sạch và đừng giặt chung với quần áo màu

blueprism
03-10-2011, 22:20
toàn xài omo, giặt riêng áo trắng ra, vò kĩ vào, mặc 1 hôm rồi giặt luôn :go:

sod
03-10-2011, 22:22
dùng phèn đi bác
sạch mà ko làm mục quần áo:look_down:

ChuoiTieuVSVaiThieu
03-10-2011, 22:24
Ké hỏi luôn là có cách nào làm trắng cổ áo ko nhỉ, áo mình giặt thường xuyên nhưng mặc cứ 1,2 ngày là đã thấy cổ áo ngả màu xám đen rồi :((

Có.
Mua cái mới:byebye:

unsung
03-10-2011, 22:25
dùng phèn đi bác
sạch mà ko làm mục quần áo:look_down:

dùng cục phèn chua chà lên áo à ??????

mat*troi
03-10-2011, 22:27
mua áo mới đi. làm gì có vải màu trắng mà đòi tẩy trắng. càng tẩy càng ố

Hello Life Again
03-10-2011, 22:27

cái đó là bác bẩn thôi :rofl:
hồi cấp 3 em cũng toàn bị thế :nosebleed:

KaCher
03-10-2011, 22:30
:) giặt = máy hay = tay cũng dc. Quan trọng là sau khi giặt xong giũ lại áo = nước mưa.
:"> thích mặc sơ mi trắng lên chuyện này em rõ lắm .
Chúc bác có 1 chiếc áo trắng tinh khôi :).

cms2x
03-10-2011, 22:33
Chắc đây cũng là vấn đề của nhiều bác hồi còn đi học rồi, mình mặc áo ngã ngã màu vàng tí thôi cũng thấy khó chịu khi xung quanh toàn áo trắng tinh, áo trắng xanh, ko biết tụi nó làm ếu gì mà giữ trắng dc hay thế, em mặc chừng 1 học kì là bắt đầu vàng rồi :sweat:
tóm lại là các bác có cách nào làm trắng áo ko ? em xài javen ngâm 2,3h rồi mà chẳng khá lên dc, thậm chí có cái áo còn vàng hơn =_= xài từ Tide > ômô > hương chanh,v.v... mà vẫn vậy :sosad:

Nói thật em có mua cái mới về thì sớm muộn cũng lại vàng thôi :gach:

Thuốc tẩy vào trắng ra sau lại vàng thôi :gach:

Nguyên nhân chính ở đây chính là do nguồn nước, nên đi kiểm tra nguồn nước đi, không khéo phải mua máy lọc rồi đấy :gach:

thaptam85
03-10-2011, 22:35
ngâm nước vo gạo thì fãi /

sao lai KIA nick em
03-10-2011, 22:36
mặc bẩn xog phải giặt luôn
ngâm 1 đêm sáng hôm sau giặt
chà thẳng xà phòng lên tay áo và cổ áo
e dùng nc giặt omo nên mạnh hơn bột giặt
đã ngả màu thì khó lắm,mua cái mới thôi
tùy loại vải nữa
cái tide gì quảng cáo làm áo ngả màu trắng sáng ra ấy :lol:

sao lai KIA nick em
03-10-2011, 22:43
Nói thật em có mua cái mới về thì sớm muộn cũng lại vàng thôi :gach:

Thuốc tẩy vào trắng ra sau lại vàng thôi :gach:

Nguyên nhân chính ở đây chính là do nguồn nước, nên đi kiểm tra nguồn nước đi, không khéo phải mua máy lọc rồi đấy :gach:

+1 chỗ e vẫn nc giếng,lọc rồi mà ko hết nên ngâm nhiều nó vàng
nc máy thì ngon hơn
từ hôm dùng nc giếng cái áo đéo nào cũng ngả màu

unsung
03-10-2011, 22:47
vậy chắc do nguồn nứoc rồi :( em mặc áo đi học 1 buổi là bỏ giặt liền, vậy phải dùng nước đã lọc à các bác ? chắc chết luôn :sosad:

cms2x
03-10-2011, 22:53
vậy chắc do nguồn nứoc rồi :( em mặc áo đi học 1 buổi là bỏ giặt liền, vậy phải dùng nước đã lọc à các bác ? chắc chết luôn :sosad:

Nói với bố mẹ xem cần thiết nên mua luôn máy lọc, nếu nguồn nước không sạch thì nó không còn là vấn đề của cái áo đâu mà chuyển sang vấn đề sức khỏe rồi đấy.

Em thử nhìn vào bể nước xem có bị lắng cặn vàng không nếu có thì tốt nhất bảo bố mẹ mua máy lọc đi để lâu không tốt cho sức khỏe đâu :chaymau:

daicatudius
03-10-2011, 22:54
đem đi nhuộm trắng thôi

unsung
03-10-2011, 22:59
Nói với bố mẹ xem cần thiết nên mua luôn máy lọc, nếu nguồn nước không sạch thì nó không còn là vấn đề của cái áo đâu mà chuyển sang vấn đề sức khỏe rồi đấy.

Em thử nhìn vào bể nước xem có bị lắng cặn vàng không nếu có thì tốt nhất bảo bố mẹ mua máy lọc đi để lâu không tốt cho sức khỏe đâu :chaymau:

có cái máy lọc bác ơi, cơ mà lọc đầy bình thì đủ cho vài chai nước uống thôi sao dùng cho việc giặt dc :sweat:

đem đi nhuộm trắng thôi

có nhuộm trắng à :chaymau:

jrayluv
03-10-2011, 23:04
các pác làm như thế này, em vẫn hay dùng khi áo bị vết ố vàng ngay nách khi dùng lăn khử mùi...100% sạch, ko 1 tì vết...pác nào làm theo em mà k sạch, có thể lên đây chửi, em nhận hết, còn nếu có đc, cũng lên nói 1 lời cho các pác khác tin...
1. Oxy già: tùy theo diện tích vết ố, mà sử dụng nhiều hay ít...
2. Omo
3.Nước ấm: khoảng 50~ 70 độ
đầu tiên các pác ngâm cho ướt áo trong nước lạnh, để đó
lấy oxy già hòa chung với nc ấm, theo tỷ lệ 1 oxy già : 5 nước
lấy áo đã ngâm nước cho vào ngâm trong dung dịch trên.
khoảng 10~15p
sau đó lấy omo, rắc lên vết ố(nhiều vào), vò thật mạnh và nhanh, nhúng vào nc oxy già vò tiếp...
khi đã thấy vết ố bay hết, cho ngay vào nước lạnh xã liền...
Chúc các pác thành công
PS: nhớ mang bao tay, chứ ko thì bay hết da tay, rát lắm đó ( chắc tại da tay em mỏng) :adore:

beo_kaka
03-10-2011, 23:07
áo trắng mặc 1-2 ngày mùa hè thì không đổi màu mình đi bằng con kiến :rofl: nếu bạn mồ hôi nhiều thì 1 ngày 1 áo là ít :D

mat*troi
03-10-2011, 23:26
bản chất của sợi vải không phải mầu trắng, nên càng tẩy nó càng tệ đi. bạn chỉ nên tẩy 1 vết bẩn trên áo thôi chư làm sao cho áo ố vàng đổi màu thành trắng được

nguyendinhdoan
03-10-2011, 23:44

bác dùng thuốc tím ế, đảm bảo trắng như mới, ko hại áo như javel.:beauty:
thuốc tím hòa tan với ít nước-> tím sẫm như mực học sinh, sau đó ngâm áo vào khỏang 1 lúc. áo sẽ bị ngấm màu tím, 1 lúc sau xuất hiện màu nâu loang lổ trông rất thảm hại, đặc biệt ở chỗ có vết bẩn và ố.
Cơ mà đừng lo, cứ vắt ráo thuốc tím, lấy vài quả chanh vắt nước rồi ngâm áo vào. nước chanh sẽ khử màu thuốc tím và điều kì diệu xảy ra, áo bác sẽ sạch bong mọi vết ố:*
ko hết ko chịu trách nhiệm:nosebleed:

happybluesss
03-10-2011, 23:46
Tại mấy bố mặc bẩn bựa thôi, như mình đây áo sơ mi mặc 1 hôm làm việc nhẹ nhàng nhìn sạch như chưa mặc nhưng về nhà vẫn giặt kỹ càng. mặc mãi mà chả thấy bẩn tý j.

thang8
03-10-2011, 23:48
Các cách của các bác thử hết và ko hiệu nghiệm :)

phongem
04-10-2011, 00:03
có cái máy lọc bác ơi, cơ mà lọc đầy bình thì đủ cho vài chai nước uống thôi sao dùng cho việc giặt dc :sweat:

có nhuộm trắng à :chaymau:
vãi b,máy lọc nước đẻ dùng bt,chu ko phai mấy máy lọc nước đe uống.thế bao nhiu cho đủ?qua tội tien mua ao mới.:gach::gach: