PDA

View Full Version : [nhờ vả] - Phát biểu ở đám cưới.

max07
14-07-2011, 13:33
:beauty::beauty::beauty::beauty::beauty:

deolamgimacungbiban
14-07-2011, 13:35
http://www.youtube.com/watch?v=OCblwaj9m5g

Đấy :sexy:

merikakunn
14-07-2011, 13:36

tilldoomsday2
14-07-2011, 13:38
Đám cưới và triết học :rofl:.

TinhTinh
14-07-2011, 13:39
thương nhau vì chân lý, quý nhau trên lập trường, biểu thị 1 tình thương giai cấp :D thích nhất câu này !

Ối dis, bác này cũng là vozer à :D

max07
14-07-2011, 13:41

Đấy :sexy:

con lạy mấy thím. con ko có đùa đâu mấy thím ah.

yellowriver
14-07-2011, 13:42
25 tuổi đứng lên phát biểu để các cụ có tuổi tức ựa ra à.
Kể cả ko có ai thì bần cùng lắm là nhờ ông hàng xóm đứng tuổi (cứ nói là bác là ông họ nhà tui, éo ai bên nhà kia biết). Chứ tuổi bác thì đi ngồi hầu rượu thôi. Tuyệt đối đừng có đứng lên chém gió.

Cong Ly
14-07-2011, 13:42
Kính thưa đàn trai,đàn gái và đàn bóng lại cái.Sau bao ngày rình mò,lẩn trốn thì 2 đứa chúng nó đã cưới nhau mặc kệ cho sự phản đối quyết liệt của 2 bên gia đình.Hôm nay tui được 2 đứa chúng nó ép ra đây nói,chứ thật sự là không biết phải nói gì,thôi thì cảm ơn bà con cô bác cả họ cả hàng cả hang cả hốc đã không ngại đường xá xa xôi mưa gió bão bùng mà chèo ghe chống gậy đến đây.Một lần nữa xin một tràng pháo tay dành cho chú rể Bành Văn Thọt và cô dau Bành Thị Hứng. :sogood::sogood::sogood:

cuba_baxoa
14-07-2011, 13:43
Trước khi phát biểu phải có câu dẫn tự như "Anh nói các chú nghe nè" :-D

Jin
14-07-2011, 13:43
Vì mình cũng chưa có gia đình, mới đi làm đc vài năm (25 tuổi) nên cũng muốn có gì phát biểu cho nó lạ lạ, khác khẩu vị của mấy bậc tiền bối lớn lớn.

Rên rỉ khóc lóc tầm 2 phút rồi chơi ngay bài : "sao em nỡ vội lấy chồng" hoặc " Đồi thông 2 mộ" đảm bảo sẽ gây được ấn tượng :sexy:

tuan_m
14-07-2011, 13:48
thương nhau vì chân lý, quý nhau trên lập trường, biểu thị 1 tình thương giai cấp

Nói hay thật, có gia đình rồi mới thấy thấm thía. Vấn đề là đek biết thằng nào thống trị, con nào bị trị.

duya12
thằng nào không nghe tao nói tao đấm phát chết lun giờ

max07
25 tuổi đứng lên phát biểu để các cụ có tuổi tức ựa ra à.
Kể cả ko có ai thì bần cùng lắm là nhờ ông hàng xóm đứng tuổi (cứ nói là bác là ông họ nhà tui, éo ai bên nhà kia biết). Chứ tuổi bác thì đi ngồi hầu rượu thôi. Tuyệt đối đừng có đứng lên chém gió.
Cái này mình cũng đã nghĩ rồi, đám cưới tổ chức ở nhà hàng, còn về quê có mấy ông già bà lão thì tổ chức ở quê, trong đây chủ yếu là bạn bè với mấy người thân quen. Mấy người lớn hơn chút thì có gia cảnh ko tốt nên cuối cùng ông chú chốt lại cho mình, thật sự thì mình cũng nói mấy cái lý lẽ này ra trước rồi chứ. vậy nên phải lãnh trách nhiệm. nản, ráng hoàn thành nhiệm vụ thôi.

T Bag
14-07-2011, 13:49
được sự giúp đỡ của gia đình hai họ,được sự xúi giục của chính quyền địa phương tôi xin tuyên bố.kể từ giây phút này cô dâu đã không còn là trinh nữ và chú dể ko còn là trai tân:sogood:

xauzai1102
14-07-2011, 13:49
Trc khi leên đọc bài , uống vài cốc rượu lấy tinh thần , rồi đọc bài của em phía dưới:

Kính thưa các quý vị đại biểu , các quý vị quan khách , hôm nay là ngày vui , nàgy trọng đại của 2 bé...sau bao năm quen biết , 2 bé đã đến với nhau vì tình thương cơ thể , quý nhau về tâm hồn . Hôm nay tôi đại diện cho nhà zai( gái) lên phát biểu bài điếu văn này , hy vọng tang gia bối rối , có đềiu chi sơ xuất quý vị bỏ quá cho:sexy:

jk

acmen87
14-07-2011, 13:50
Chủ thớt nhờ lộn chỗ rồi, câu này đáng lẽ post bên caycaobongca.com mới đúng.Chứ trong đây toàn các bơn trẻ và ham ăn ham chơi thì làm gì biết nói thế này cho hợp.

tuan_m
14-07-2011, 13:50
Ai cũng chọn việc làm tình - Nuôi trẻ biết dành phần ai - Xin nói về một cặp đôi - Những người thích cùng làm tình.

max07
14-07-2011, 13:53
Ai cũng chọn việc làm tình - Nuôi trẻ biết dành phần ai - Xin nói về một cặp đôi - Những người thích cùng làm tình.

con lạy mấy thím. thôi để delete luôn cho chắc.

pkhanh
14-07-2011, 13:55
Bình thường thì nhà hàng sẽ làm cho mình 1 bài, sau đó đưa trước để mình xem, edit các thứ và học thuộc nếu có thể, không thì cầm giấy đọc cũng dc -_-

crazydragon
14-07-2011, 14:03
vác đàn chơi bài "tuổi hồng thơ ngây"

yellowriver
14-07-2011, 15:49
Trước khi phát biểu, đại diện nhà trai xin: hát một bài. Dạ em xin hát bài, sao em lỡ vội nấy chồng.
Xong rùi thì bắt đầu đọc bài phát biểu: Bài phát biểu yêu cầu ông chú soạn sẵn, bạn chỉ đọc thôi cho dễ.

thesonofthewind
14-07-2011, 16:33

Xin thánh nhân nhận của vãn bối một lạy^:)^

Tim Tam
14-07-2011, 16:39
KO quen thì để MC nhà hàng nói đi bạn. Chỉ lỡ miệng 1 câu, sau này người ta nói đi nói lại lâu lắm đó ! Đừng có dại.

thatlametmoi
14-07-2011, 16:53
^

chuẩn rồi đấy ạ,thuê một ng nào đó cũng đc
xin ý kiến của chú bác trước đi
soạn ra mẫu sẵn,cứ thể mà đọc

kamikazi03
14-07-2011, 16:58
lên nói lên mấy chữ: "vote xếp hình - chia tay"

J05
14-07-2011, 17:03
Kính thưa quan viên 2 họ, kính thưa đôi lọ lục bình, cùng tất cả bàn ghế linh tinh và các cháu ăn rình chè thuốc.
Hôm nay ko phải ngày rằm, ngày giỗ mà là ngày xỏ lỗ 2 con/anh,chị/em chúng tôi, blah blahh... :)

Vitech
14-07-2011, 17:05
Kính thưa quan viên hai họ, kính thưa cái lọ độc bình, kính thưa bàn ghế linh tinh. Kính thưa các loại kính. Kính râm đeo trời nắng, kính trắng đeo trời mưa,kính vừa đeo khi ngủ. Kính thưa các loại tủ... em quên mịa nó mấy câu cuối rồi

mr.le
14-07-2011, 17:07
Kính thưa quan viên 2 họ cùng toàn thể quan khách trong hôn trường!
Trong ngày hạnh phúc của đôi uyên ương, tôi không biết nói gì hơn:
Tôi xin...được đi xuống ạ!
<<Vẫn đùa như vậy>>>

kick3000
14-07-2011, 17:09
http://www.youtube.com/watch?v=exc3YkPGCPw

xauzai1102
14-07-2011, 18:00
nhiều câu cười vl :sexy:

otokebumbum
15-07-2011, 08:27
Nhat si nhi nong
het gao chay rong
nhat nong nhi si
manh vi gao bao vi tien
kinh thua hai ho quan vien
hn ngay lanh thang tot bac si bao gd nha trai chung toi den ruoc con gai nha ong ba abc ve lam vo cho anh xyz , nay co doi loi phat bieu
bac chem tiep nhe, :)

3077
15-07-2011, 09:04
Kính thưa quan viên 2 họ, kính thưa đôi lọ lục bình, cùng tất cả bàn ghế linh tinh và các cháu ăn rình chè thuốc.
Hôm nay ko phải ngày rằm, ngày giỗ mà là ngày xỏ lỗ 2 con/anh,chị/em chúng tôi, blah blahh... :)

:byebye: :sexy:

ntduyphuong
15-07-2011, 09:59
Chết cmn cười =)))))) Mới sáng ra mà cười như điên :rofl: :rofl: :rofl: :rofl:

HuyCT ver 20411
15-07-2011, 10:10
Kính thưa quan viên hai họ, kính thưa cái lọ độc bình, kính thưa bàn ghế linh tinh. Kính thưa các loại kính. Kính râm đeo trời nắng, kính trắng đeo trời mưa,kính vừa đeo khi ngủ. Kính thưa các loại tủ... em quên mịa nó mấy câu cuối rồi

tủ đứng kê đầu giường
tủ tường kê trong bếp
tủ xếp kê ngoài sân
kính thưa các loại cân
...

.................................................

Kính thưa các cụ phụ lão trong và ngoài làng
Kính thưa các ông các bà
Kính thưa các cô các bác
Kính thưa các chú các dì
Kính thưa các cậu các mợ
Kính thưa các anh các chị
Kính thưa các bạn
Kính thưa các em đồng kính thưa các cháu.

Đầu tiên cho phép tôi thay mặt nhà trai xin được có lời chào trân trọng nhất gửi đến toàn thể hội hôn, ngoài ra

Xin được gửi lời chào đến các cụ phụ lão trong và ngoài làng
Xin được gửi lời chào đến các ông các bà
Xin được gửi lời chào đến các cô các bác
Xin được gửi lời chào đến các chú các dì
Xin được gửi lời chào đến các cậu các mợ
Xin được gửi lời chào đến các anh các chị
Xin được gửi lời chào đến các bạn
Xin được gửi lời chào đến các em đồng chào các cháu.

Trước khi vào đề, tôi xin phép được giới thiệu đến toàn thể hội hôn, đến dự với chúng ta hôm nay rất vinh dự được đón chào:

Mẹ bố cô dâu
Mẹ cha chú rể
Cả họ cô dâu đồng cả lò chú rể

Xin hội hôn 1 tràng pháo tay...

Cuộc vui tuy vẫn còn dài, nhưng vì cơm rượu nhà trai đang chờ, chính vì vậy xin kính mời quan viên hai họ dùng bữa tự nhiên. Cứ nhiệt tình như ở nhà...

Các bạn ơi chúng ta cùng nâng ly chúc mừng hạnh phúc của đôi uyên ương, những người hạnh phúc nhất trong ngày hôm nay ... 1...2....3...dzooooooooooooo :shame:

bantaodam1phatchetluon
15-07-2011, 10:53

Trước khi vào đề, tôi xin phép được giới thiệu đến toàn thể hội hôn, đến dự với chúng ta hôm nay rất vinh dự được đón chào:

Mẹ bố cô dâu
Mẹ cha chú rể
Cả họ cô dâu đồng cả lò chú rể...

:surrender:^:)^

xanga92
15-07-2011, 11:17
Đọc một bài thơ đi bợn :sexy:

Hôm nay đám cưới của em
Họ hàng hang hốc đến xem rộn ràng
Đáng nhẽ pháo nổ đùng đoàng
Nhưng vì cấm pháo, cả làng im re

Tám giờ có 1 chiếc xe