PDA

View Full Version : Tư vấn mua nồi cơm điện nấu cơm thơm ngon nhất

mrsilent
14-05-2011, 11:02
Tình hình là nhà em đang sài cái nồi cơm philips nồi chống dính .nấu rất dỡ không ngon.cơm phần dưới đấy hay bị cứng.khô
xin anh em cho xin ý kiến là nên mua nồi nào nấu ngon nhất ạ.
chắc không nên mua mấy loại chống dính hở các bác
giá tầm 1tr

Kabm
14-05-2011, 11:11
không phải nó không ngon vì chống dính, mà là nhiều thứ: chất liệu xong mỏng, thành nồi mỏng không giữ nhiệt, không tản nhiệt đều, công suất điện yếu làm nấu chậm... Chỉ có 1 triệu thì bác ra xem cái nồi Cuckcoo Hàn Quốc nào giá đó thì chắc là được nhất. Để ý thì thấy nồi Cuckcoo có cái xoong làm bằng chất liệu cao cấp hơn (cũng tùy model), tự nó không dính chứ không phải phủ lớp chống dính bằng nhựa, thành nồi có lớp cách nhiệt dầy...

akiross
14-05-2011, 11:13
Tình hình là nhà em đang sài cái nồi cơm philips nồi chống dính .nấu rất dỡ không ngon.cơm phần dưới đấy hay bị cứng.khô
giá tầm 1tr

em thấy mấy cái nồi Tiger tầm 3-4 củ nấu ngon

vhy107
14-05-2011, 12:03
giá tầm 1tr

tầm 1 củ em khuyên bác mua nồi áp suất điện đa năng của saiko( sx tại TQ thôi) nõn nồi rất dày, lại nồi áp suất nên com sất dẻo, mềm, nấu đúng cách thì ko có cháy( trừ khi cố ý) cái nõn của nồi này phải dày gấp 3 lần nõn nồi thường (do nấu áp suất mà) nấu cơm lại nhanh, lại đa năng, nấu chè, hầm xương cực nhanh, tiết kiệm nữa,

http://www.dangkhoamart.com/?u=prd&su=d&cid=866&id=3696

search qua ra cái link này

loại 1,8 với 2,2 lít chênh nhau ko nhiều, dùng loại điều khiển cơ này bền hơn ( cơ nhưng chỉ có cái nút là cơ thôi chứ nó điều khiển điện tử hoàn toàn đấy ạ, đủ nhiệt, đủ áp là ngừng cấp điện nên ko bị cháy)

mrsilent
14-05-2011, 15:32
em tính mua nồi của sharp ksh 218 nấu ngon ko các pro.giá rẻ nữa có 600k à

vhy107
15-05-2011, 12:49
NK đang KM có 450k thôi, cơ mà nồi thường thì tầm tiền này cả như nhau

Kabm
16-05-2011, 08:31
các bác cứ coi cái nồi 1-2-3-4 triệu nó có cái gì, cái xoong nó làm sao rồi sẽ dễ chọn loại dưới 1 triệu thôi!!

yahoo
17-05-2011, 13:26
em thấy mấy cái nồi Tiger tầm 3-4 củ nấu ngon

chuẩn man, từ hồi nhà dùng nồi này, cắm cơm suốt cả ngày, lúc nào cũng ngon :look_down:

0904223800
17-05-2011, 13:35
Nồi cơm điện có mấy loại: Loại bình thường, loại điều khiển điện tử, loại cao tần điện tử, loại cao tần-điện tử - áp suất, cao tần - điện tử- hút chân không ..... Loại bình thường thì chỉ là xong bằng nhôm, sau đó là xong nhôm chống dính, rồi xong gang, còn các loại cao cấp thì có xong nhiều lớp gang-đồng, xong đồng, xoong gốm ...
Nồi cơm điện phải ăn thử thì mới biết được có ngon hay không, nhiều người mua nồi rất đắt nhưng về cơm không ngon cũng phải chịu đấy. Ngày xưa nhà em mua 1 con nồi cuckoo của Hàn Quốc gần 2tr, nhưng cơm không ngon. Hiện đang dùng 1 nồi Tiger xong gốm của Nhật, cơm ngon không chê vào đâu được.

datvn
17-05-2011, 22:53
Nồi cơm điện có mấy loại: Loại bình thường, loại điều khiển điện tử, loại cao tần điện tử, loại cao tần-điện tử - áp suất, cao tần - điện tử- hút chân không ..... Loại bình thường thì chỉ là xong bằng nhôm, sau đó là xong nhôm chống dính, rồi xong gang, còn các loại cao cấp thì có xong nhiều lớp gang-đồng, xong đồng, xoong gốm ...
Nồi cơm điện phải ăn thử thì mới biết được có ngon hay không, nhiều người mua nồi rất đắt nhưng về cơm không ngon cũng phải chịu đấy. Ngày xưa nhà em mua 1 con nồi cuckoo của Hàn Quốc gần 2tr, nhưng cơm không ngon. Hiện đang dùng 1 nồi Tiger xong gốm của Nhật, cơm ngon không chê vào đâu được.

Bác mua cái xong gốm ở đâu đấy? giá bi nhiêu? chạy điện 100v hay 220v?

mrleedk89
17-05-2011, 22:59
chuẩn man, từ hồi nhà dùng nồi này, cắm cơm suốt cả ngày, lúc nào cũng ngon :look_down:

mày thấy bình thường! mỗi tội nấu lâu vô đối :sweat:! để Quick cũng mất tầm 30':surrender: ! nếu để nấu Plain mất gần 1h :beauty:! nhiều lúc cần nhanh chóng cũng khốn khổ :go:

0904223800
17-05-2011, 23:15
Bác mua cái xong gốm ở đâu đấy? giá bi nhiêu? chạy điện 100v hay 220v?
----------------------------------
Tất nhiên chạy điện 100 rồi, mã của nó là JKF-H loại này chỉ dành cho thị trường Nhật. Hàng xuất khẩu cao nhất là loại JKG xong 5 lớp thôi.
Ví dụ đây là loại 9 lớp: http://www.tiger.jp/product/01ricecooker/icon/image/Kama_CladMetal.gif
Đây là loại 5 lớp hàng dành cho thị trường Mỹ: http://www.usa.tiger-corporation.com/upload/product/00001/sub_photo02.jpg?1305711142
Hàng bãi thỉnh thoảng có vài con, giá khoảng trên dưới 3 triệu, so với khoảng 70000 yên ở Nhật.
Đây là một topic ví dụ nè: http://muare.vn/raovat/2933636
Hình con của tui gần giống con này, nhưng không được mới bằng.
https://lh5.googleusercontent.com/_TOeppxbtk8w/TdNEHPoFiXI/AAAAAAAAMY8/XJU8C1qYr0k/s128/Menu.JPG
https://lh5.googleusercontent.com/_TOeppxbtk8w/TdNEHPoFiXI/AAAAAAAAMY8/XJU8C1qYr0k/s512/Menu.JPG
Các chế độ nấu của nồi Tiger:
https://lh4.googleusercontent.com/_TOeppxbtk8w/TdNEMMHE8dI/AAAAAAAAMZA/RCIIh2-AYtg/s640/Bang%20dieu%20khien.JPG
Dưới đây là Menu của nồi cao tần Nhật Bản

Thường có chức năng trong Menu như sau: (Tùy 1 số nồi có đủ và 1 số nồi lúc có lúc ko 1 số chức năng khác)
* Nấu cơm gạo Trắng thường
* Nấu Cháo
* Nắu cơm Shushi
* Nấu Cơm gạo lức thường
* Tái gia nhiệt
* Bảo ôn nhiệt
* Nấu xôi
* Nấu cơm cháy
* Nấu cơm cứng
* Nấu cơm mềm...
* Hẹn giờ nấu, giờ tự động tắt trong vòng 24h

Nồi cơm điện cảm ứng từ dùng sóng từ cao tần ko dùng điện trở nhiệt như mấy cái nồi thông dụng ở Việt Nam mình. Loại này có bán tại Siêu Thị Nguyễn Kim, Carring... nhưng mà giá rất cao, bạn cứ 1 lần tới đó tham khảo giá không dưới 5triệu - 6,5 triệu tùy từng loại.Mình được biết Nhật bản ko những đạt về trình độ, khoa học công nghệ về các loại Cơm, Cháo mà họ đã đạt tới Nghệ Thuật về nấu Cơm, Cháo bằng khoa học công nghệ, an toàn cháy nổ, an toàn vệ sinh, an toàn về sức khỏe, môi trường.... nói chung các loại an toàn khi bạn sở hữu hàng JAPAN. Nó chỉ dùng điện 100V (bạn có thể dùng đổi nguồn Lioa 1,5KW). Các loại nút DIGITAL, đồng hồ hiện thị số, time... Mình có một số hàng hiệu nổi tiếng của JAPAN như: NATIONAL, TOSHIBA, ZOJIRUSHI(Con Voi), Tiger (Con Cọp), MITSUBISHI, SANYO ... hàng này nấu cơm là số 1, ngon hơn nấu bằng củi, cơm cực kỳ dẻo, ko bị đổ nước trên mặt và hai bên thành nồi, ko bị khô, đều cơm, giữ mùi, nhiệt mặc dù cắm điện liên tục trong vòng 48 tiếng đồng hồ cũng ko có cháy. bạn hâm cơm nguội ko cần tưới nước mà cơm vẫn dẻo như mới nấu, ko bao giờ có cháy cho dù bạn chỉ hâm có nửa chén cơm, thật là lý tưởng. hàng cao cấp của JAPAN mờ!!! dây cắm điện tự đông thụt vào khi cần. AE dùng ổn áp 1.5KW là vô tư rùi. Nồi dùng để đựng gạo rất dầy, nặng gần 2Kg--> đúng là "hàng nồi đồng cối đá" .

Loại nồi bình thường thì nóng cái mâm của lò--> tác động vào cái nồi--> nồi nóng lên do sự chuyền nhiệt vì vậy sẽ có sự tổn hao nhiệt rất lớn ra xung quanh khoảng 50%. còn cái nồi này ko như vậy mà nó chỉ nóng cái nồi chứ ko nóng cái mâm vì nó dùng từ Cao tần phóng vào cái nồi với tần số rất lớn thay đổi chiều liên tục trong thành nồi làm cái nồi nóng lên vì vậy sự tổn hao nhiệt ra môi trường xung quanh là rất nhỏ và nó được điều khiển bằng vi mạch điện tử nó an toàn về cháy nổ, an toàn về điện, ko nóng cái lò vì vậy vật liệu làm lên nó ko bị hư nên rất bền về thời gian sử dụng. Quan trọng là nó tiết kiệm điện cho bạn trên 50%.
Đây là thông tin cho các bro thôi, không nhằm PR gì hết. Chúc các bác có bữa com ngon.

0904223800
17-05-2011, 23:29
mày thấy bình thường! mỗi tội nấu lâu vô đối :sweat:! để Quick cũng mất tầm 30':surrender: ! nếu để nấu Plain mất gần 1h :beauty:! nhiều lúc cần nhanh chóng cũng khốn khổ :go:
-------------------
Tùy nồi thôi, có nồi nấu nhanh chỉ khoảng 20 phút thôi. Nhưng mà muốn ngon thì phải tốn thời gian hơn chứ, nồi cao tần điện tử có thể thay đổi nhiệt độ nấu nhanh và chĩnhs xác hơn nồi bình thường. Ví dụ như nồi Zojirushi, đầu tiên nó đưa nhiệt độ nước lên khoảng 40 độ, giữ ở nhiệt độ này khoảng 10 phút cho gạo ngấm nước, rồi mới đun tiếp lên 100 độ để gạo chín, cao nhất là khoảng 103 độ để tạo gạo chín bằng hơi. Sau đó giảm nhiệt độ xuống giữ ấm.
Muốn ăn ngon thì phải cầu kỳ, tốn thời gian chứ.
https://lh3.googleusercontent.com/_TOeppxbtk8w/TdNyq_okfDI/AAAAAAAAMaE/7Wtb3VuirWQ/s512/Top-1.jpg

datvn
19-05-2011, 06:58
Người Nhật quả là tỉ mỉ, không có gì họ không thể cải tiến được. Có những cái tưởng là tốt nhất rồi thì họ lại làm cho nó tốt hơn.

Dưng mà mua nồi cũ cũng là một trở ngại, chẳng biết người dùng trước là ai, họ nấu cái gì, cho ai. Tại sao họ lại bỏ đi trong khi nồi còn mới thế.

Về tiết kiệm điện thì chắc không đạt rồi, tiết kiệm được ít điện ở nồi thì lại hao điện ở cái biến thế, quá tội.
Về tiện dụng thì quá lích kích, mỗi lần dùng lại phải bật biến thế, cắm điện riêng, cắm nhầm coi như tèo. Trong nhà tự nhiên lại phải có 2 hệ thống điện, hết sức phức tạp.
Em nghĩ bác nào thích nồi điện từ thì cứ mạnh dạn bỏ ra 7,5tr làm cái mới ngoài siêu thị, nếu không thì dùng nồi thường cũng được.

0904223800
19-05-2011, 08:22
Loại nồi cao tần-điện tử ở các siêu thị điện máy bán khoảng 7,5 triệu
http://topcare.vn/product/e6710b83-3446-47f5-a85b-d1c00db0e129/Noi_com_dien_tu_cao_tan,_nau_nhanh_Tiger_JKC-R10W.aspx

http://topcare.vn/Upload/Images/Product/2010.4/larg/20103528093504JKCR18W.jpg

Nhưng mà hàng xuất khẩu của Nhật chất lượng bao giờ cũng thấp hơn hàng nội địa.

congminh04
20-05-2011, 20:39
cứ tiger mà mua bác ah` , cơm ngon liền ^^ hàng nhật mà

0904223800
20-05-2011, 23:06
cứ tiger mà mua bác ah` , cơm ngon liền ^^ hàng nhật mà
----------------------
Sau khi đi tìm hiểu, mua để dùng, mua hộ một đống nồi cơm điện tôi thấy là không cẩn thận sẽ bị người bán chém bay đầu. Họ thường nói rằng ở Nhật nồi Tiger là hàng bình thường, hàng hiệu phải là Sanyo, Toshiba .... nhưng theo
http://whatjapanthinks.com/2007/04/05/almost-every-japanese-home-has-a-rice-cooker/
Kết quả điều tra thị trường nồi cơm điện ở Nhật cho thấy, có 3 hãng đứng đầu chiếm khoảng 2/3 thị trường nồi cơm điện là Tiger, Zojirushi và National. Kết quả điều tra cũng cho thấy, có 12% người được hỏi tiếp tục lựa chọn Tiger để mua lần tiếp theo. Như vậy chứng tỏ là ở Nhật nồi Tiger được đánh giá cao nhất.

present
21-05-2011, 17:22
Tầm dưới 1 triệu thì nên chọn mấy chiếc Sharp KSxx.
ưu điểm: bền bỉ, tiêu thụ điện năng chỉ khoảng 600w, thời gian nấu khoảng 15-20 phút, cơm ngon.

meohen1989
21-05-2011, 17:30
vãi thật ,ko ngờ nồi cơm lại lắm loại công nghệ thế này ,hôm nay mở rộng tầm mắt rồi :beauty:

Www.KhoiDiem.Vn
21-05-2011, 18:09
Happy cook

notearnofear
02-06-2011, 09:56
Vote cho Tiger 1 vé. Mới chạy ra chợ Nhật làm cái nồi Tiger tháng trước, cơm ngon, cắm cả ngày ko khô cơm!

datvn
02-06-2011, 11:55
Ngày xưa thấy có cái Covina của Việt nam suốt ngày quảng cáo trên TV, bây giờ chắc là chết luôn rồi hay sao ấy?

minhhai_police
27-06-2011, 23:26
vừa tậu con Tiger IH, công nhận nấu ngon, hôm rồi có thử chức năng cơm cháy, nhưng chả thấy nó cháy tẹo nào, vẫn như bt, mình bị bịp à?

TDHien59
28-06-2011, 08:17
vừa tậu con Tiger IH, công nhận nấu ngon, hôm rồi có thử chức năng cơm cháy, nhưng chả thấy nó cháy tẹo nào, vẫn như bt, mình bị bịp à?

Tôi cũng vậy, đang dùng nồi Toshiba, xoong rất dày nhưng cắm điện cả ngày cũng không thấy cháy... Có lẽ sở thích ăn cháy chắc quay về nồi gang thôi! :beauty:

Kabm
28-06-2011, 09:21
set cơm cháy hình như hơi phúc tạp. Với nồi cơm điện cơ thì chỉ cần lấy cái đũa đè cái công tắc không cho nó bật lên.

sukhoi-35
28-06-2011, 10:01
set cơm cháy hình như hơi phúc tạp. Với nồi cơm điện cơ thì chỉ cần lấy cái đũa đè cái công tắc không cho nó bật lên.

quen một phát cháy cái mâm nấu luôn
nhà mình hồi bữa mới bị
con em muốn ăn cơm cháy nó đè rùi quên :stick:

0904223800
28-06-2011, 10:18
Tiger có chế độ nấu cơm cháy, ngon như cơm niêu lun

tomato0880
28-06-2011, 12:04
toàn nấu cơm bằng bếp ga. mềnh quả là siu nhân. trừ phi hôm nào chán cày game rút ổ điẹn màn hình ra mới cắm nồi com điẹn. nhưng 1 tuần tự nấu khoảng 2 bữa cơm. còn lại sang nhà em hàng xóm ăn trực

Procter
28-06-2011, 16:05

:beauty:nấu thế nào bợn?
nhà em là con nồi IH, hôm qua em set nhưng nó ko cháy.

linhmaiduy
04-01-2012, 17:16
cũng đang chuẩn bị mua cái nồi tầm 2tr đổ lại cho vợ cải thiện bữa ăn, thấy loằng ngoằng quá!

panzer
04-01-2012, 19:09
Tiger có nồi nào tầm 2-3tr không các bác ? Mua 1 cái tặng mama.

CORE2QUAD-CPU
14-02-2012, 21:44
:beauty:nấu thế nào bợn?
nhà em là con nồi IH, hôm qua em set nhưng nó ko cháy.

Bấm núm Okoge là có cháy , cơm cực ngon:gach:

CORE2QUAD-CPU
14-02-2012, 21:48
Loại nồi cao tần-điện tử ở các siêu thị điện máy bán khoảng 7,5 triệu
http://topcare.vn/product/e6710b83-3446-47f5-a85b-d1c00db0e129/Noi_com_dien_tu_cao_tan,_nau_nhanh_Tiger_JKC-R10W.aspx

http://topcare.vn/Upload/Images/Product/2010.4/larg/20103528093504JKCR18W.jpg

Nhưng mà hàng xuất khẩu của Nhật chất lượng bao giờ cũng thấp hơn hàng nội địa.

Nồi này nấu cơm cực ngon đấy cụ à

happyboy56
14-02-2012, 22:24
Nồi này nấu cơm cực ngon đấy cụ à

Mình thích thằng này hơn http://www.nguyenkim.com/noi-com-dien-panasonic-sr-jhf18wsn.html cơ mà đồng ý quan điểm hàng xuất khẩu Nhật ko có cửa so sánh với hàng nội địa. Kiếm được con nội địa là ngon nhất :">

hung_kythuatso
14-02-2012, 23:34
Người Nhật quả là tỉ mỉ, không có gì họ không thể cải tiến được. Có những cái tưởng là tốt nhất rồi thì họ lại làm cho nó tốt hơn.

Dưng mà mua nồi cũ cũng là một trở ngại, chẳng biết người dùng trước là ai, họ nấu cái gì, cho ai. Tại sao họ lại bỏ đi trong khi nồi còn mới thế.

Về tiết kiệm điện thì chắc không đạt rồi, tiết kiệm được ít điện ở nồi thì lại hao điện ở cái biến thế, quá tội.
Về tiện dụng thì quá lích kích, mỗi lần dùng lại phải bật biến thế, cắm điện riêng, cắm nhầm coi như tèo. Trong nhà tự nhiên lại phải có 2 hệ thống điện, hết sức phức tạp.
Em nghĩ bác nào thích nồi điện từ thì cứ mạnh dạn bỏ ra 7,5tr làm cái mới ngoài siêu thị, nếu không thì dùng nồi thườn

G-Max
15-02-2012, 00:05
Mình thấy nồi nào nấu cũng ngon như nhau mà ? quan trọng là chất lượng gạo và nấu thế nào thôi ?

le_dan
15-02-2012, 09:00
Mình thấy nồi nào nấu cũng ngon như nhau mà ? quan trọng là chất lượng gạo và nấu thế nào thôi ?

Đúng.

Cơ mà thấy Sharp cũng tốt nhà sài nhiều năm lắm( chả nhớ là ao nhiêu năm nữa):gach: rồi mà vẫn vậy

hoamanthien
16-02-2012, 10:28

Em cũng đang cần mua, có ai dùng mấy nồi bác này nói thì review em biết với... :pudency:

nntrung
17-02-2012, 14:39
http://www.nguyenkim.com/noi-com-dien-toshiba-rc-10nmf-wt-v.html
Nhà đang xài loại này thấy rất tốt, cơm ngon, nồi bằng gang, dày và nặng.

hanami.nguyen
17-02-2012, 15:33
Quanh khu em toàn dùng nồi cơm điện Cuckoo của Hàn Quốc :nosebleed:

datvn
17-02-2012, 17:34

Em nghĩ bác nào thích nồi điện từ thì cứ mạnh dạn bỏ ra 7,5tr làm cái mới ngoài siêu thị, nếu không thì dùng nồi thườn

Đúng, dưng mà nồi Tiger loại 1.8l giá 9tr cơ bác ợ! Mạnh dạn đấm phát đi

nvlxr
17-02-2012, 20:33
ặc có vụ này nữa à? Em tưởng nồi nào nấu cơm cũng giống nhau chứ?

caigicungthich
17-02-2012, 20:42
ặc có vụ này nữa à? Em tưởng nồi nào nấu cơm cũng giống nhau chứ?

bạn giống mình, xuề xòa thôi.

Mua nồi 20 triệu rồi bỏ ngô vào xem nấu có thành cơm ko.

Nhà mình dùng nồi đểu để dành tiền mua gạo ngon chén cho sướng cái mồm :gach:

chinissu
19-02-2012, 15:09

giống mềnh :gach:

datvn
19-02-2012, 21:28
bạn giống mình, xuề xòa thôi.

Mua nồi 20 triệu rồi bỏ ngô vào xem nấu có thành cơm ko.

Nhà mình dùng nồi đểu để dành tiền mua gạo ngon chén cho sướng cái mồm :gach:

Nói như bác chán bỏ xừ, bỏ 20 triệu đồng mua cái TV led xem phim VN có thành được phim holywood không? tại sao bác vẫn mua mà không vác cái CRT 2 triệu về xem cho rẻ.

Đối với nhiều người xem một bộ phim trên CRT 15in và trên LED 50in là như nhau, và đối với một số người khác thì ăn cơm nồi nào cũng như nhau. Nhưng có người lại thấy khác, tùy nhu cầu và sự cảm nhận thôi!

Meow Francess
19-02-2012, 23:01
Anh trai em đi tàu, mang về cái nồi Tiger :D

BsB
20-02-2012, 15:12
Nhà mình trước dùng nồi con voi nhưng hơi bé nên chuyển sang Sanyo, tất cả đều nồi từ IH áp suất, còn nồi ấp suất thường hay còn gọi là nồi đầu tàu thì dùng cách đây cả chục năm, cơm ko chê đc nhưng chủ yếu lại dùng điện 100, cũng đã cháy 2 cái vì người ngoài ko biết, cắm nhầm, mà cái giống nồi này mà mang đi sửa thì nấu ko ngon nữa vì nó ko kín như cũ nên hơi bị bay ra ngoài!

BsB
20-02-2012, 15:13

Bác có biết hết các chức năng nấu ko ah, có thể chụp ảnh để em đọ chữ đc ko vì nhà em chỉ dùng bằng cách ấn vào mỗi cái nút nấu để nó nấu thôi!:pudency::sweat:

DHD
20-02-2012, 16:41
1.8l thì nấu cho mấy người ăn nhỉ?

caigicungthich
20-02-2012, 16:53
Nói như bác chán bỏ xừ, bỏ 20 triệu đồng mua cái TV led xem phim VN có thành được phim holywood không? tại sao bác vẫn mua mà không vác cái CRT 2 triệu về xem cho rẻ.

Đối với nhiều người xem một bộ phim trên CRT 15in và trên LED 50in là như nhau, và đối với một số người khác thì ăn cơm nồi nào cũng như nhau. Nhưng có người lại thấy khác, tùy nhu cầu và sự cảm nhận thôi!

Tivi led là mình xem tivi.

còn mua nồi về để nấu gạo thành cơm.
Cơm ngon hay ko là do gạo và cách pha nước.
còn nồi cơm thì nồi nào nấu cũng chín cơm.

ăn cơm chứ ko phải ăn nồi.

nhà bạn ăn nồi à? thế mua nồi đất nấu đất rồi đập nồi ra ăn nhé.
Nồi đất nấu là ngon nhất đấy.

caigicungthich
20-02-2012, 16:56
Originally Posted by datvn

Nếu bạn so sánh với ti vi thì mình cũng nói cho bạn mở con mắt ra nhé.

Tivi đẹp hay ko còn tùy vào xem cái gì, tín hiệu có nét ko.
bạn mua cái TV led 60inch rồi về ko có tín hiệu, ko có sóng, ko có cáp , đầu HD. thì ngồi đấy mà soi gương.

Nồi đẹp mà ko có gạo thì đổ đất vào nấu mà ăn à.

Trung.Ro
21-02-2012, 17:31
Nồi Tiger thử xem bạn

derick
22-02-2012, 08:04
1.8l thì nấu cho mấy người ăn nhỉ?

Khoảng 7 người ăn. :sogood:

kratosbmt
22-02-2012, 17:04
Ak uk,từ khi vào thớt này thì em đã dc mở rộng tầm mắt.

Đúng là cơm ngon cần nhiều yếu tố...

Rain_in_the_eyes
23-02-2012, 17:21
Nhà em dùng cái nồi Panasonic mấy năm nay rồi mà cơm vẫn ngon :beauty:

JoeyHa
23-02-2012, 18:05
chủ thớt lên lạng sơn kiếm cái nồi gì mà giống nồi áp suốt í vặn chỉnh cot theo từng nấc để nấu được nhiều thứ , cơm nấu rất ngon nhưng ko nấu được cơm nguội , gì mà M-D600 ý , máy nồi h cơm nấu được 1 thời gian thì cơm ko ngon nữa vì chưa đủ độ chín :D

mecatro
23-02-2012, 19:12
Vào theard này mở rộng tầm mắt quá. Lần sau cần mua nồi cơm sẽ chơi 1 em Tiger :)

happyboy56
23-02-2012, 19:44
Vào theard này mở rộng tầm mắt quá. Lần sau cần mua nồi cơm sẽ chơi 1 em Tiger :)
Ko nhất thiết phải Tiger,Tiger cũng có loại thường ko có IH đâu nhé, cứ phang cái nồi IH nào made in japan là ngon rồi. với chuẩn bị đạn nhiều nhiều một chút :byebye:

datvn
23-02-2012, 21:08
Ko nhất thiết phải Tiger,Tiger cũng có loại thường ko có IH đâu nhé, cứ phang cái nồi IH nào made in japan là ngon rồi. với chuẩn bị đạn nhiều nhiều một chút :byebye:
9 củ là đủ Tiger IH 1,8l loại xịn nhất. Có loại rẻ hơn thì 6-7củ

64love
24-02-2012, 14:01
9 Củ chưa phải là ngon nhất đâu, con ngon nhất của Tiger giờ tầm 120K yên, tính gia VND tầm 30 củ.

datvn
24-02-2012, 14:56
9 Củ chưa phải là ngon nhất đâu, con ngon nhất của Tiger giờ tầm 120K yên, tính gia VND tầm 30 củ.

Mấy con nội địa thì không nói, vì dùng điện 110, cắm nhầm phát là tèo luôn

mr_ptd
07-06-2014, 16:22

Chuẩn rồi, nồi cuckoo mà nội địa nữa là nhất, giới thiệu vào http://samnamtuhanquoc.com/san-pham-han-quoc-khac/noi-com-dien-cuckoo-han-quoc/ xem thử nhé..đang có khuyễn mại.

http://samnamtuhanquoc.com/wp-content/uploads/2012/10/S10241503122011-300x288.jpg

MBP
07-06-2014, 20:14

Ở đâu ra 30t cái nồi cơm điện, chó nó mua.
Trên amazon bán đầy kia kìa, model mới nhất hiện đại nhất đắt nhất của Tiger là JKX-S100, giá đề xuất trên trang chủ của hãng là 140.000 yên Nhật còn giá bán ở ngoài rẻ hơn nhiều.

Giá ở Nhật: http://kakaku.com/item/K0000538128/

Giá ở Amazon: http://www.amazon.com/dp/B00EJ6V99M/?tag=entryst-20

Giá ở Hong Kong: http://www.idealmalls.com/taobao/view/id/20125546354

ĐM, nhìn cái nồi đắt nhất của Zojirushi đã thấy phê lắm rồi mà nhìn sang con Tiger này còn thèm rỏ dãi hơn luôn, bọn Nhật nó ăn cơm gì mà sao thiết kế cái nồi đẹp thế cơ chứ.

http://img1.kakaku.k-img.com/images/productimage/fullscale/K0000538128.jpg

http://img1.kakaku.k-img.com/images/productimage/fullscale/K0000538128_0002.jpg

DutTayVoDit
07-06-2014, 20:50
Mình thấy cái tiger tầm gần 4 triệu là vừa tầm, nấu cơm cũng ngon

vhy107
07-06-2014, 21:38
Ở đâu ra 30t cái nồi cơm điện, chó nó mua.
Trên amazon bán đầy kia kìa, model mới nhất hiện đại nhất đắt nhất của Tiger là JKX-S100, giá đề xuất trên trang chủ của hãng là 140.000 yên Nhật còn giá bán ở ngoài rẻ hơn nhiều.

Giá ở Nhật: http://kakaku.com/item/K0000538128/

Giá ở Amazon: http://www.amazon.com/dp/B00EJ6V99M/?tag=entryst-20

Giá ở Hong Kong: http://www.idealmalls.com/taobao/view/id/20125546354

ĐM, nhìn cái nồi đắt nhất của Zojirushi đã thấy phê lắm rồi mà nhìn sang con Tiger này còn thèm rỏ dãi hơn luôn, bọn Nhật nó ăn cơm gì mà sao thiết kế cái nồi đẹp thế cơ chứ.

http://img1.kakaku.k-img.com/images/productimage/fullscale/K0000538128.jpg

http://img1.kakaku.k-img.com/images/productimage/fullscale/K0000538128_0002.jpg

trong mấy link trên thì cũng từ 15-23 tr mà, đúng nghĩa đen vãi cả nồi luôn:stick:

MBP
07-06-2014, 22:47
trong mấy link trên thì cũng từ 15-23 tr mà, đúng nghĩa đen vãi cả nồi luôn:stick:

Nhưng ông kia kêu tướng lên tận 30t.
Xoong nó toàn bằng gốm mà bác, nhìn xoong bằng gốm nó đẳng cấp hơn hẳn loại bằng kim loại.

anhaitemu
08-06-2014, 09:07
Chủ yếu là lựa chất liệu làm xoong thôi :D

MBP
08-06-2014, 19:11
Chủ yếu là lựa chất liệu làm xoong thôi :D

Xu hướng mới bây giờ là xoong làm bằng gốm kết hợp cùng kim loại.

Kisibongtoi9xhy
09-06-2014, 07:53
Vote cho cuckoo

tuan2681.ver.03
09-06-2014, 16:18
đợt trc mình vừa mua tặng vợ cái nồi điện tử Toshiba- 2tr3-1,8l. nói chung là hài lòng