PDA

View Full Version : chỉ em cách chơi dota tốt hơn

sevenkainlongho
03-05-2011, 10:40
em đang mới tập tành chơi dota nhưng càng chơi thì thấy chơi càng dỡ voz có ai giỏi dota chỉ em cách chơi thế nào có thể chơi tốt hơn chứ em chơi AI mà chơi lạo easy lúc nào cũng bị giết:sosad:

anhtu1990
03-05-2011, 10:42
qua box game mấy tính có hội dotaVOZ đó bạn

ndt_269
03-05-2011, 10:47
Thứ nhất: Down GG.
Thứ hai: Down War3.
Thứ ba: Down map DotA.
Thứ tư: Ăn hành + bị chửi thiệt nhiều >> Sau một thời gian sẽ thành pro. :gach:

mno_luv
03-05-2011, 10:47
em đang mới tập tành chơi dota nhưng càng chơi thì thấy chơi càng dỡ voz có ai giỏi dota chỉ em cách chơi thế nào có thể chơi tốt hơn chứ em chơi AI mà chơi lạo easy lúc nào cũng bị giết:sosad:

Nick là ji vậy baby ^^ đây cũng đang học chơi Dota nè ^^ :byebye::byebye::byebye:

IAmGayLord
03-05-2011, 10:48
frzy mới tập chơi cũng chỉ được nửa trận rồi phải quit vì quá nhục đó thôi
đơn giản đánh thật nhiều,ăn hành+bị chửi là pro thôi.không thì qua clan voz vào làm obs coi người ta đánh.coi nhiều video+guide cũng ok

sevenkainlongho
03-05-2011, 10:50
Nick là ji vậy baby ^^ đây cũng đang học chơi Dota nè ^^ :byebye::byebye::byebye:

nick mình là:khoaverydeptrai :beauty:

Skyer9X
03-05-2011, 10:53
mới đầu thì cứ đánh AI tập cách last hít, deny và harss, khi thành thạo 1 tý thỳ bạn hay gia nhập với chúng tôi để có cảm giác ăn hành thật sự =))
http://vozforums.com/showthread.php?t=1317048 ( ở đây bác sẽ được gặp các huyền thoại VD: tk_nam=)) :lmao:

_[Z]_
03-05-2011, 10:57
em cũng chơi dc khoảng 4-5th gì đó mà giờ đánh vẫn cứ tà tà, ko dám bon chen vô thớt dota của các cao nhân vozer :sexy:,có pác nào mới tập đánh mình lập hội giao lưu đi các pác !!

kemlyexpress
03-05-2011, 11:00

http://www.vipautopro.com/
vào đây bạn ợ :sexy::sexy:
=)))))))))
đùa chứ chơi vs AI nhiều là biết last hit, vào GG ăn hành nhiều là dần tốt hơn.:byebye:

_D13_
03-05-2011, 11:04
Mới tập chơi mà bày mấy cách kia thì xin lỗi, không bao giờ khá lên, và chỉ có nản sớm. Vì người mới chơi vào ăn hành vài trận là nản, muốn lên khá thì phải có căn bản đi lên. Căn bản là gì:
- Biết coi map, biết thế nào để ghép item, những cái cơ bản nhất.
- Tập last hit, deny bằng cách đánh với AI, không cần map AI cũng được, ra giết creep tập last hit thôi đã.
- PHẢI có 1-2 người bạn biết chơi trước, có kinh nghiệm rồi ra LAN ngồi, nó sẽ chỉ cho để tập 1-2 heroes tủ, khuyên là tập 1-2 con trước thôi, không ham tập nhiều khi chưa có khả năng nhớ skill, item build nhiều.
- Khi đã biết chơi tàm tạm 1-2 con tủ đó rồi thì pick random, và nhờ bạn chỉ cho con đó skill như thế nào, ưu, nhược, job trong team là gì, support-cave, carry, hay gank.

Bước quan trọng tiếp: Sau 1 thời gian tập chơi và làm quen game, nâng cao hiểu biết vốn các heroes thì nâng cao kĩ năng bằng cách coi Replay, replay thì lên gosugamer.net down về coi. Coi replay rồi rút ra kinh nghiệm, học tập cách chơi pro của các team nổi tiếng, trình độ điều khiển macro thì đương nhiên không học được của bọn nó rồi, nhưng cách di chuyển, hỗ trợ, gank, support, và lên đồ thì chắc chắn biết thêm nhiều.

- Rồi, giờ thì mạnh dạn vào các room Garena từ 21 tới 50, không chơi các room thấp hơn 50, nếu account level quá thấp thì đành phải chơi các room không giới hạn level, nhưng vào mấy room này rất hay gặp quiter. Chơi tầm 3-6 tháng, level trên 15 thì vào các room cao mà đánh cho nhanh lên tay, có team để tập là tốt nhất.

mno_luv
03-05-2011, 11:12
_;29853331']em cũng chơi dc khoảng 4-5th gì đó mà giờ đánh vẫn cứ tà tà, ko dám bon chen vô thớt dota của các cao nhân vozer :sexy:,có pác nào mới tập đánh mình lập hội giao lưu đi các pác !!

Nick Yahoo đi bro ^^:byebye::byebye::byebye:

sevenkainlongho
03-05-2011, 11:17
Mới tập chơi mà bày mấy cách kia thì xin lỗi, không bao giờ khá lên, và chỉ có nản sớm. Vì người mới chơi vào ăn hành vài trận là nản, muốn lên khá thì phải có căn bản đi lên. Căn bản là gì:
- Biết coi map, biết thế nào để ghép item, những cái cơ bản nhất.
- Tập last hit, deny bằng cách đánh với AI, không cần map AI cũng được, ra giết creep tập last hit thôi đã.
- PHẢI có 1-2 người bạn biết chơi trước, có kinh nghiệm rồi ra LAN ngồi, nó sẽ chỉ cho để tập 1-2 heroes tủ, khuyên là tập 1-2 con trước thôi, không ham tập nhiều khi chưa có khả năng nhớ skill, item build nhiều.
- Khi đã biết chơi tàm tạm 1-2 con tủ đó rồi thì pick random, và nhờ bạn chỉ cho con đó skill như thế nào, ưu, nhược, job trong team là gì, support-cave, carry, hay gank.

Bước quan trọng tiếp: Sau 1 thời gian tập chơi và làm quen game, nâng cao hiểu biết vốn các heroes thì nâng cao kĩ năng bằng cách coi Replay, replay thì lên gosugamer.net down về coi. Coi replay rồi rút ra kinh nghiệm, học tập cách chơi pro của các team nổi tiếng, trình độ điều khiển macro thì đương nhiên không học được của bọn nó rồi, nhưng cách di chuyển, hỗ trợ, gank, support, và lên đồ thì chắc chắn biết thêm nhiều.

- Rồi, giờ thì mạnh dạn vào các room Garena từ 21 tới 50, không chơi các room thấp hơn 50, nếu account level quá thấp thì đành phải chơi các room không giới hạn level, nhưng vào mấy room này rất hay gặp quiter. Chơi tầm 3-6 tháng, level trên 15 thì vào các room cao mà đánh cho nhanh lên tay, có team để tập là tốt nhất.
vậy mới là giúp đỡ người hoạn nạn chứ:byebye:

hoang`tu
03-05-2011, 12:15
Cách chơi tôt nhất là ra quán net ngồi với bạn

Jinr
03-05-2011, 12:15
Mình cũng chả biết chơi cái này. Hóng cao nhân giúp :D

Jay
03-05-2011, 12:25
nghỉ dota qua chơi HoN đi bạn :D

gemtones
03-05-2011, 12:26
Lập hội dota gà đi :)) box bên kia pro nhìu wá

_[Z]_
03-05-2011, 18:02
Nick Yahoo đi bro ^^:byebye::byebye::byebye:
đây pác ạ: huynhtanan46 :byebye:
em giơ 2 tay 1 gậy tán thành ạ :sexy:

heocon0504
03-05-2011, 18:08
Quay về đánh DDay đi bạn :) :) :) :)

swallow219
03-05-2011, 18:36
Chơi Dota thì bạn cần tìm hiểu gần như toàn bộ hero và item trước đã vì dota phần này nó rất đa dạng, rồi về các loại damag, orb effect ,... Những cái này mình nghĩ chĩ cần đọc là đủ ko cần thực hành đâu, bạn có thể vào đánh 1 mình thôi ko cần AI để có thể test skill từng hero và nắm bắt được hero nào skill ra sao, như mình nói trên khi bạn nắm rõ về hero và item bạn sẽ tự có đường guide cho mình phù hợp với từng trận.
Còn về những thứ phải thực hành mới học được thì bạn sẽ tập sau như last hit cancel animation,...
Trước khi chơi Dota thì mình đã chơi Melee rất thành thạo nên khi chuyển qua Dota thích ứng rất nhanh.
Và mình nghĩ 1 phần cũng do phản ứng và sự nhạy bén của mỗi người nữa, trong nhóm chơi dota của mình cũng khá đông nhưng có 1 đứa thời gian chơi cũng như ai nhưng sự quyết đoán hay xử lý tình huống cực kém luôn làm ảnh hưởng đến cả team.
Ở Dota khi những kỹ năng cơ bản đã có, thì cái quan trọng hơn bạn cần là khả năng xử lý tình huống.

henryhuynh84
05-05-2011, 14:14
Mới biết chơi thì chịu khó down cái E-book Dota zìa nghiên cứu, rồi down map AI về đánh với máy, chứ chưa biết chơi mà lên GG đánh là bị ăn hành, bị đồng đội chửi cho nhục mặt lun đó :byebye:

sieusieunoob
05-05-2011, 14:19
Các bác vào mục DOTA bên box game xem hỏi ssn thì ai cũng biết :sweat: Em chơi cả năm rồi mà vẫn gà đây dù có team đầy đủ :sexy: Vào room 1--> 20 vẫn ăn hành đều đều :sweat:

[Sir]_Ferguson
05-05-2011, 14:22
Trò này nhiều từ lóng quá :canny:

Skyer9X
05-05-2011, 17:44
ai lập đê e tham ga với :sweat:. Đánh toàn ăn hành ko nản:go:

tuanlinh1
05-05-2011, 18:08
Ăn hành + bị chửi thiệt nhiều >> vâng, đây là tình trạng em đang gặp phải T^T

mãi chẳng lên tay, lên 1 tí thì bị lũ bạn đì cho tới bến TT.TT, (mà sao có đứa bạn tui chơi còn sau tui mà giờ nó lại pro hơn tui T.T ??)

còn về vấn đề con tủ thì chỉ biết (cách) chơi 2 con: Tiny và Doom
đang tập ES, Centaur,...và 1 số con khác. Nói chung là e chỉ quen chơi Hero Strengh =))

Mass
05-05-2011, 18:20
Nói chung là phải chịu khó bạn à. đừng vì ăn hành nản mà quit. Chịu khó chơi hết trận :byebye: :byebye: Chịu khó để ý xem tụi nó chửi cái j nữa :gach: :gach: Ai chê ta mà chê đúng là thầy ta mà :look_down: :look_down:

blk_mag
05-05-2011, 18:42
1 điều cơ bản nữa là mới tập chơi thì nên chơi những con support , mua gà và chăm chỉ cắm ward ;)
Nghiêm cấm tuyệt đối ko chơi hack map vì chơi cái đấy đảm bảo ko bao h khá lên đc :adore:
Có feed thì đừng leave :look_down:

_D13_
05-05-2011, 18:44
Chơi e-sport chứ không phải mấy cái game online nhảm của VN là cứ bỏ tiền vào là mạnh, là "pro". E-sport là đòi hỏi kĩ năng, am hiểu, phản xạ, và điều khiển tốt, cao hơn nữa là tư duy chiến thuật, phối hợp đồng đội. Biết ai sẽ là opener ai sẽ là người tiếp theo, phải theo chain-lock thì combo mới hoàn hảo. Và cái này thì không nói mồm hay chơi lâu là tự nhiên có được. Nó cũng là khả năng riêng của mỗi người, chứ không phải ai cũng đều có thể lập team, đi thi giải nọ kia được. Nói chung muốn khá thì phải tự hiểu cái dở, cái kém của mình là gì, không biết thì đánh nghe team, nghe bạn chửi cho biết. Biết rồi thì phải tự tìm ra cách khắc phục, chỉ 1 cái là không: dốt + không thèm tìm tòi, buông 1 câu ngắn cho nó vuông: đánh thế chứ đánh nữa cũng đêk khá lên nổi.

lowderwin
05-05-2011, 18:58
ai lập đê e tham ga với :sweat:. Đánh toàn ăn hành ko nản:go:

..., 3 . , ba chấm, bó tay chú rồi wing

MaxMedia
05-05-2011, 19:13
Gà bị chửi nhưng khi cuối trận, chứ cắm mắt mua gà chơi tốt 1 tí là ngon lành.
Pro thì đi gank bựa 1 tí là bị chửi như con chó =))

Zerocool1412
05-05-2011, 19:19
mấy điều cần nói mấy bác này nói đủ cả rùi :)
nhưng quan trọng nhất trình độ chưa cao thì cố gắng nghe chửi và dần dần tiến bộ (như mình :go:)
//nói ko với quit và hack :">

Daviath
05-05-2011, 19:49
Chơi dota mà muốn giỏi là phải hm. Bình thường bản đồ tối om vậy ai biết đường nàn mà lần :angry:

jili
05-05-2011, 20:10
sax hỏi thế sao mà trả lời hết được
Lúc đầu thì chọn lấy 1 hero đã, chọn con nào tay dài dễ chơi ấy, vs, trasex chẳng hạn, Làm quen với cách farm, lên đồ là chính.
Chơi quen hơn 1 tí rồi thì... tập cách để ngón tay thế nào, xuất chiêu ra sao, xuất chiêu gì trước, chiêu gì sau, để ý đến thời gian stun, aoe, nhằm thằng nào trước trong combat, rồi đến các mẹo như chạy thế nào để khuất sight, cắm mắt.......................kể cả hm (không khuyến cáo :D)
Down replay về xem cũng học được nhiều đấy, nhất là các kĩ thuật đánh và cách lên đồ

virus_bethoven
05-05-2011, 20:12
chịu khó xem nhiều replay vào, như cái này này :D
Bung zip rồi xem bằng war 3 :))
Cả video dota nữa

dt215
05-05-2011, 20:18
Nghỉ dota đc một thời gian rồi, tặng anh em cái nick GG level 38 basic member: doitruong (đội trưởng)

Ai PM đầu tiên thì cầm nhé. :sweat:

Edit: Vừa cho xong rồi !! :stick:

sieusieunoob
05-05-2011, 20:33
Cả video dota nữa

Đừng nghe lời thằng này sida lắm bác afh nghe theo em nè cứ kiếm ai khá khá solo mid với nó là biết cách farm lẹ thôi
Còn lúc đầu thì cứ vào game với AI chỉnh mã tiền cho quen cách ghép đồ trước đi rồi tính sau :sexy:

Hồ lô
05-05-2011, 20:33
Nghỉ dota đc một thời gian rồi, tặng anh em cái nick GG level 38 basic member: doitruong (đội trưởng)

Ai PM đầu tiên thì cầm nhé. :sweat:

Cho mình đi, chơi hoài mà chưa lên được lv 20 để được đánh ở mấy room lv cao:sexy:

virus_bethoven
05-05-2011, 20:36
Đừng nghe lời thằng này sida lắm bác afh nghe theo em nè cứ kiếm ai khá khá solo mid với nó là biết cách farm lẹ thôi
Còn lúc đầu thì cứ vào game với AI chỉnh mã tiền cho quen cách ghép đồ trước đi rồi tính sau :sexy:

vãi :stick:

swallow219
05-05-2011, 22:44
Chơi e-sport chứ không phải mấy cái game online nhảm của VN là cứ bỏ tiền vào là mạnh, là "pro". E-sport là đòi hỏi kĩ năng, am hiểu, phản xạ, và điều khiển tốt, cao hơn nữa là tư duy chiến thuật, phối hợp đồng đội. Biết ai sẽ là opener ai sẽ là người tiếp theo, phải theo chain-lock thì combo mới hoàn hảo. Và cái này thì không nói mồm hay chơi lâu là tự nhiên có được. Nó cũng là khả năng riêng của mỗi người, chứ không phải ai cũng đều có thể lập team, đi thi giải nọ kia được. Nói chung muốn khá thì phải tự hiểu cái dở, cái kém của mình là gì, không biết thì đánh nghe team, nghe bạn chửi cho biết. Biết rồi thì phải tự tìm ra cách khắc phục, chỉ 1 cái là không: dốt + không thèm tìm tòi, buông 1 câu ngắn cho nó vuông: đánh thế chứ đánh nữa cũng đêk khá lên nổi.
Chuẩn nè bro, mình cũng cũng có team nhưng chỉ tầm 6 thằng là good và hiểu ý nhau, mấy lần đi không đủ 6 đứa cho mấy đứa bạn ít đi war team chung vào đánh ức chế vãi, mà nhắc nhở hoặc chỉ bảo cái hay thì lại mắc bệnh tự ái éo thèm nghe :canny:
Còn lúc đầu thì cứ vào game với AI chỉnh mã tiền cho quen cách ghép đồ trước đi rồi tính sau
Không được đâu bạn ah solo mid sf mình với thằng bạn chỉ hơn nhau tí mình đã đì nó đánh ko nổi rồi, chứ bây h bạn chủ topic mới tập đánh kêu solo mid với người đánh khá thì làm sao mà đánh.
Chơi dota mà muốn giỏi là phải hm. Bình thường bản đồ tối om vậy ai biết đường nàn mà lần
Nói thiệt, mình chúa ghét lũ hm, nếu bạn có hm mình nói luôn nhá, những người choi game e sport mà hack thật sự là loại không có não. Một game rèn luyện kỹ năng cá nhân or đồng đội , sự tư duy chiến thuật ....
Mà lại sử dụng hack thì thôi rồi, chã biết mấy đứa hm nó nghĩ gì trong đầu :brick:
Mình nghĩ hm chỉ dành cho mấy đứa con nít tầm lớp 6-7 nó ko hiểu biết mới xài, ai dzè tiệm net mình hay ra chơi để đánh team cũng có mấy thằng già cái đầu mà cũng hm, miệng thì cứ la lói " grank tao ah đâu có dễ":canny: chã biết chúng nó ăn cái gì bại vãi.
Mình đánh team ở war clan 4 còn gặp hm nữa chứ móa, đang trong trận ko dám nói tụi nó hm, lát ra xem replay mới biết ức chễ vãi:canny:
Mình có hơi ức chế với hm nên dùng từ hới quá , thông cảm.

silver_mouse
05-05-2011, 23:07
1_Phải biết nhìn mini map
2_Biết Last Hit
3_Biết ghép đồ
4_Biết cắn rằng chịu đựng( ăn chửi)
5_Biết Ks kiếm tiền :rofl:
6_Bỏ ý định dùng hack map
7_Chơi nhiều sẽ tiến bộ
đấy, kinh nghiệm của mình đấy. Trc tập dota, bỏ 1 tuần ra để đánh AI và tập ghép đồ, sau đó lên gg chiến luôn :lmao:

RazielGVN
05-05-2011, 23:38
Tui solo 2 năm nay rồi :((

meocon123
05-05-2011, 23:41
Cả video dota nữa

tf clan là tụi nào thế :sexy:

01234292229
06-05-2011, 02:29
học cách xem rep, phân tích và xử lí tình huống tốt là được cậu êi