PDA

View Full Version : chọn tủ lạnh hãng nào thì tốt nhất các bác tư vấn giúp với !

kcbtkcbt
19-04-2011, 08:13
cái tủ cũ nhà mình sau gần chục năm giờ nó kêu nên phải đáp đi.
bà con hàng xóm thì toàn dùng toshiba ,samsung với Sanyo vn ,nghe nói cũng ngon nhưng mình ko thích hàng vn lắm.
GIờ ko có hàng nội địa Nhật mà mình ghét hàng SX VN nên mình chỉ tìm đc 3 loại hàng nhập khẩu
HITACHI Thái
SHarp Thái
LG indonesia.

Thật sự lúc đầu mình ko thích LG tí nào nhưng nó bảo hành 5 năm - 2 cái kia bảo hành 1 năm.

LG rẻ hơn 2 hãng kia rất rất nhiều.

Hitachi và sharp giá tương đương nhau nhưng hitachi công suất ghi cao hơn. giả sử 1 cái hitachi (157W ) sharp thì khoảng 130W. TỦ 190 lít.

Mình thì ko quan tâm rẻ hơn hay đắt hơn , Chỉ muốn cái nào chạy thật êm vì nhà chật lắm mà đêm nó kêu thì bực ko chịu đc.

về đồ bền thì mình tin thằng HItachi và sharp chắc chắn bền và ổn định hơn LG rồi . Còn tại sao nó bảo hành lâu thì mình chịu :byebye:

Bác nào có dùng rồi hoặc biết thì tư vấn dùm nhé !

kcbtkcbt
19-04-2011, 09:05
à quên cái electronux đắt hơn hitachi nhưng ko biết thương hiệu đó là như thế nào các bác nhỉ

TIGER-X
19-04-2011, 11:14
electronux bro a:D

Khangdanang
19-04-2011, 11:34
Ko chơi LG,nhà mình xài 2 tủ LG chỉ thấy mát chả thấy lạnh,dù max rồi = =

sukhoi-35
19-04-2011, 12:13
Hitachi đi bác :D
dư giả thfi sài Elec lun

kcbtkcbt
19-04-2011, 18:04
cám ơn các bác nha, Mình cũng nghĩ đắt là hơn. THế thì cố cái electrolux cho yên tâm.

the_invisible
21-04-2011, 11:54
có tien thi hang electrolux bác nhé. Ko phải ân hận. Nhà ít người thì tầm 8 chai là có sài

soncc1984
21-04-2011, 13:49
Sanyo đi bác, êm và lạnh tuyệt vời, tiêu thụ điện lại ít hơn so với một số tủ loại khác cũng dung tích

derick
21-04-2011, 13:52
Sharp Made in Thai Lan.

sting_dâu
21-04-2011, 14:23
Nhà e đang xài mấy cái Sanyo :D êm lắm bác !
//Sao bác ko xài tủ lạnh hãng voz =))

kcbtkcbt
21-04-2011, 15:43
mình vừa múc con electrolux ,sx ở thái lan.
Bên ngoài ko ấn tượng gì. có thể nói là thiết kế quá đơn giản,đc cái ko màu mè , ko hoa hòe hoa sói.

bên trong khá mượt , các khay nhựa dày và trong ,có kính chịu lực.

chạy thì ko êm bằng cái hitachi cũ của nhà mình.

Cái block khi chạy thì rất rung ,tủ nghe có tiếng ù ù, Nói chung cũng ko êm lắm các bác ạ. hitachi êm hơn nhiều.

Thích nhất là có cái báo động khi mở cửa quá lâu ( mình test tầm 2 phút ).
ko biết chất lượng thế nào nhưng ko êm lắm. chán.

clickc
21-04-2011, 16:22
oài hitachi quá ngon roài,elex nghe nói tốt mà thấy mẫu mã ko đẹp,giá cao,nói chung là hàng thái sx ăn đứt việt nam bất kể hãng nào

kyngheauviet
21-04-2011, 20:32
Hitachi hoặc Toshiba! ;)
:beauty:

20404667
23-04-2011, 00:23
Sao con Mishubishi nhà mình mua năm 2006, 220l mà chỉ có 76W vậy nhỉ, nhưng làm lạnh thì rất nhanh, xài 6 năm roài mà chỉ để mức low, để medium ăn vào muốn rớt răng :shame:

kcbtkcbt
23-04-2011, 19:41
Sao con Mishubishi nhà mình mua năm 2006, 220l mà chỉ có 76W vậy nhỉ, nhưng làm lạnh thì rất nhanh, xài 6 năm roài mà chỉ để mức low, để medium ăn vào muốn rớt răng :shame:

chắc nó tính công suất trung bình=76W.
mình thấy tủ 160 180 220.. (L ) nó đều chung 1 công suất ( 120W chẳng hạn)

công suất thì như nhau nhưng tủ to thì thời gian làm lạnh lâu hơn nên sẽ tốn điện hơn.

thanhtamntp
23-04-2011, 22:38
mình cũng đang định kiếm 1 con tủ lạnh.
Hàng Elex, theo công nghệ châu âu nên có lẽ tốt. Nhưng lại thấy bác chủ thớt bảo kêu :(
Chắc có lẽ múc con Sharp thôi, giá cũng ko cao quá. Thấy dùng cũng đc. Nhưng hình như sờ bên ngoài thấy khá nóng.
Mà bác nào biết tấm tản nhiệt của Sharp là đồng hay sắt ko. Cái này cũng khá quan trọng :D.

Bác nào định xài Toshi cũng lưu í ná, tấm tản nhiệt của nó hình như bằng sắt đó.

Tung SoleX
23-04-2011, 22:49
Mình mới thử qua 2 dòng Shapp JP chạy rất êm và tiết kiệm điện...
Pana malay cũng rất tốt...
Mình không ưa hàng LG lắm...
Nhưng nghe nói là Sanyo ngon nhất :D

thanhtamntp
23-04-2011, 22:58
Sanyo là hàng liên doanh, mấy ông thợ bảo mua cũng được. Vì tấm tản nhiệt của nó bằng đồng nên bền hơn.
Hàn Pana có kiểu dáng mới, ngăn lạnh ở trên khá hay.

Bác nào dùng qua các máy nào rồi cho ý kiến tiếp :D

gwiseman
24-04-2011, 02:13
Mình dùng Sanyo Tutu cũng phải đến gần 10 năm rồi vẫn phe phé, chạy êm ru. :sogood:
Còn thầy bu mình ở quê vẫn xài con Saratop của Liên Xô, 30 năm có lẻ rồi :adore: Chạy thì kêu ồ ồ như máy xát gạo nhưng mà làm đá thì nhanh vãi đái, tủ đời mới giờ ko em nào chơi lại :sexy:

datvn
24-04-2011, 07:40
Tủ đời cũ ngày xưa hay có cái dàn nóng đen sỳ sau lưng. Sao đời mới bây giờ không thấy có nhỉ?

sukhoi-35
24-04-2011, 12:58
sau mấy ngày chạy thì cái tủ của bác chủ thớt ra sao rồi
còn ồn ko?

clickc
24-04-2011, 15:37
còn ồn ko?

đồ của các hãng bây giờ nó cũng ko chênh nhau quá đâu,hãng đắt tiền thì bền hơn và đẹp hơn,ít hỏng vặt,như kiểu hitachi thì cứ yên tâm mà dùng 15 năm ^^,còn như Lg thì tầm 8 đến 10 năm có hỏng nhẹ,bác chủ vừa dùng thì sao biết đc,ồn là khi để ý kĩ thôi chứ bt thấy sao đâu

locosama
24-04-2011, 16:27
Nhà mình xài qua 2 đời tủ : 1 panasonic và 1 hitachi . So sánh tương đương cùng mức giá thì thấy em Hitachi nhỉnh hơn về chất lượng , khá êm và hiện tại chưa có gì phàn nàn ( Đã sử dụng được 3 năm )

datvn
25-04-2011, 06:32
mình đang xài một chiếc panasonic, về độ ồn thì không quan trọng lắm vì mình để dưới bếp, nhưng bị thấm lạnh qua cánh cửa tủ. Sờ vào cánh thấy mát và thỉnh thoảng đọng nước ở cánh tủ. -> chán thật

derick
25-04-2011, 09:22
Sharp và Hitachi hàng nhập khẩu vẫn chưa có ai chê, các bạn cứ múc 2 thằng này là yên tâm :byebye:

embithuadonenphairadao
25-04-2011, 11:42
vote cho panasonic tại nhà đang dùng thấy khá ổn :">

thunghiem
25-04-2011, 14:06
Electrolux đi bro! Nhà mình đang xài 1 cái nè! Cũng chạy 5 năm òi mà chưa hề bị gì hết! Trung bình thì de chảy o mức vừa là thấy lạnh òi! Vài chia sẻ cá nhân! Chúc chủ nhân vui!

daiduong2002
26-04-2011, 19:59
Tủ lạnh nên mua những hãng sau là tốt nhất ,không phải lăn tăn dùng 7-10 năm :
1- Hitachi
2- Electrolux
3- Toshiba

never_sevenlove
26-04-2011, 20:55
Sao mọi người đều nói tủ lạnh elec đắt. Mình check giá trên pico thấy tầm khoảng 5T7 nếu mùa elec thì được loại 230l. còn các hãng khác như toshiba hoặc hitachi chỉ được tầm 170l -->180l. Các thông số kỹ thuật đều nói chung chung như nhau và đều giống nhau hết.
Vậy loại nào đắt hơn ?

derick
27-04-2011, 07:35

Cái block khi chạy thì rất rung ,tủ nghe có tiếng ù ù, Nói chung cũng ko êm lắm các bác ạ. hitachi êm hơn nhiều.

Cám ơn bạn. Loại Electrolux ra thôi, chấm Sharp và Hitachi :beauty:

kyngheauviet
27-04-2011, 21:09

tủ lạnh của bạn là loại tủ có block (máy nén) 1/8HP (sức ngựa). 1HP = 746W. Block tủ lạnh dân dụng gồm có dải công suất thông dụng như sau: 1/16HP; 1/8HP, 1/6HP; 1/4HP; 1/2HP. Tùy dung tích tủ và tùy yêu cầu kỹ thuật của hãng sản xuất.
:lol:

kyngheauviet
27-04-2011, 21:16
mình đang xài một chiếc panasonic, về độ ồn thì không quan trọng lắm vì mình để dưới bếp, nhưng bị thấm lạnh qua cánh cửa tủ. Sờ vào cánh thấy mát và thỉnh thoảng đọng nước ở cánh tủ. -> chán thật

Trường hợp tủ lạnh của bạn có thể bị hở "gioang" cao su trên cánh của. Nếu bạn xài lâu năm, cái ''gioang'' ấy bị chai, hết sức đàn hồi gây vênh và làm đọng sương tại cánh cửa. Bạn thử kiểm tra lại xem có bị như vậy không.
:theft:

AMDfusion
27-04-2011, 21:57
nhà đang dùng con đai u 6 năm nay chạy vẫn ngon

never_sevenlove
28-04-2011, 11:05
Sao mọi người đều nói tủ lạnh elec đắt. Mình check giá trên pico thấy tầm khoảng 5T7 nếu mùa elec thì được loại 230l. còn các hãng khác như toshiba hoặc hitachi chỉ được tầm 170l -->180l. Các thông số kỹ thuật đều nói chung chung như nhau và đều giống nhau hết.
Vậy loại nào đắt hơn ?

Ủa không ai trả lời câu hỏi này của mình à ?:go:

Nicky Shorey
28-04-2011, 11:54
bạn xem kĩ đi,con elex 5.6 làm gì có tính năng gì đâu,mà đồ elex bây giờ thấy tàu lắm

never_sevenlove
28-04-2011, 12:24
Đọc tính năng thấy toàn ghi giống nhau. Với lại mọi người đang vote elex nhiều nhất, bác lại bảo giờ thấy tàu lắm...

gacon_vn
28-04-2011, 14:11
Tủ lạnh thường sử dụng trong thời gian dài, bởi vậy những loại tử của Korea ko đc đánh giá cao và thực tế đã đc chứng minh. Còn các loại tên tuổi khác thì giữa nhập khẩu và sản xuất trong nước chất lượng khác nhau nhiều lắm đấy các bác nhé (chả thế mà xe trong nước vỏ mỏng dính búng cái là bẹp :D) thế nên các bác cứ ưu tiên hàng nhập khẩu cho nó lành, về nhà chạy ổn định, êm ái trong vòng 7-10 năm ko phải suy nghĩ, hàng sx trong nc về nhà lởm khởm lắm, dính vào cái ko ra gì thì bh còn mệt mỏi hơn. thân!

@123456
28-04-2011, 14:37
Vote 1 phiếu cho panasonic bạn à, hoặc Electrolux, đồ điện lạnh của bọn này dùng ngon lắm, ở nhà đang xài của Pana !

Nicky Shorey
28-04-2011, 15:22
http://www.pico.com.vn/ProductDetail.aspx?ProductId=3710
cái này có lấy nước ở ngoài nhé
ở trên này cũng chỉ là tư vấn,bác đã thích thì ra xem tận nơi sẽ rõ nhé

dvdnc
28-04-2011, 15:30
Tủ lạnh VOZ :D j/k
Cũng đang quan tâm cái này, nhưng mà với hiện trạng chưa đến hè mà đã mất điện tùm lum thế này, có mua tủ lạnh thì cũng chả có điện mà xài ...

nsh
29-04-2011, 20:38
Tầm 6tr bạn sẽ mua được tủ Elec có hình thức bên ngoài không được thời trang bằng Tos hay Hita. Ngoài ra, tủ elec tầm giá này chạy ồn hơn 2 thằng trên. Theo mình, bạn cứ lấy Hit hoặc Tos nếu dư tiền. Còn nếu không thì lấy sanyo cũng good. Mấy con Sanyo dòng P, U hình thức rất đẹp

pepsivn1102
29-04-2011, 22:17
Tên tủ lạnh : fRyzzy
Hãng :vOz
:go:

ttr_81
30-04-2011, 15:33
đang dùng LG 6 năm rồi chả sao. mùa hè để low vẫn mát lạnh. Bệnh kêu thì có vẻ đúng nhưng k ai để tủ lạnh trong phòng ngủ cả. Bây giờ mua e khuyên bác mua Pana inverter tầm 15t thì phải.

braddock
01-05-2011, 10:14
SANYO thì sao các bạn, nhà mình đang xài 1 con thấy rất êm, xài chỉ khoảng 1/2 công suất của nó thui mà đã lạnh theo yêu cầu rùi.

kcbtkcbt
01-05-2011, 19:31
còn ồn ko?

giờ nó lại ngon rồi bác ạ. Hôm đầu về nó cứ cạch cạch cạch, rồi ù ù ù. Đủ các kiểu.

Giờ theo đánh giá của mấy người dùng (panasonic ,Sharp, toshiba )

Thì con này êm.

Ngoài ra nhắc đến cái tên electrolux thì chả ai biết cả.Hình như toàn nhà dùng toshiba hay sao ấy. Mà con toshiba ban đêm nó kêu kinh lắm.

KHuyên mọi người đừng mua.

kcbtkcbt
01-05-2011, 19:34
Ủa không ai trả lời câu hỏi này của mình à ?:go:

Hitachi đắt hơn electrolux mà. Nhưng thông số kỹ thuật là 1 chuyện , cái mặt trước chống xước hoặc inox thì giá cao hơn cái tủ bt 500-800K đấy

kcbtkcbt
01-05-2011, 19:36
bạn xem kĩ đi,con elex 5.6 làm gì có tính năng gì đâu,mà đồ elex bây giờ thấy tàu lắm

ý bạn nói là tính năng gì nhỉ. cái tút tút khi mở cửa quá lâu à. Mình thử rồi mới dám nói mà. :gach:

kcbtkcbt
01-05-2011, 19:37
Tầm 6tr bạn sẽ mua được tủ Elec có hình thức bên ngoài không được thời trang bằng Tos hay Hita. Ngoài ra, tủ elec tầm giá này chạy ồn hơn 2 thằng trên. Theo mình, bạn cứ lấy Hit hoặc Tos nếu dư tiền. Còn nếu không thì lấy sanyo cũng good. Mấy con Sanyo dòng P, U hình thức rất đẹp

cám ơn bạn mình mua rùi. electrolux.

Đúng là mới đầu hơi ồn nhưng sau 1 ngày thì đã êm rồi.

never_sevenlove
04-05-2011, 11:40
Ủa hết ồn rồi à ? mình cũng đang phân vân elec hoặc hitachi giá tầm 6tr.
Hitachi 6,4T thì có thêm vòi nước ngoài. nhưng được có 1,8l
elex 5,8T được 230l nhìn đơn giản, không có vòi nước ngoài. Cảm giác khi sờ, thấy đồ elex gọn gàng hơn, và lớp vỏ không dễ bị bẩn như hitachi

kcbtkcbt
04-05-2011, 12:35
Ủa hết ồn rồi à ? mình cũng đang phân vân elec hoặc hitachi giá tầm 6tr.
Hitachi 6,4T thì có thêm vòi nước ngoài. nhưng được có 1,8l
elex 5,8T được 230l nhìn đơn giản, không có vòi nước ngoài. Cảm giác khi sờ, thấy đồ elex gọn gàng hơn, và lớp vỏ không dễ bị bẩn như hitachi

mình cũng định mua cái hitachi có vòi ở ngoài.

Nhưng nghĩ qua nghĩ lại thì như thế này.

Vòi ở ngoài là để hạn chế mở cánh tủ lấy nước...tiết kiệm điện.
Ngược lại cái bình nước quá bé - mà cái lỗ để đổ nước thì bé tí.
đổ ko cẩn thận thì tràn ra tủ , và thời gian mở cửa tủ để đổ đầy bình là hơi lâu.
Bạn cứ kiểm tra kỹ thì biết.:gach:

Cái block tủ elec mình vừa mua chạy rung lắm , rung hơn điện thoại nhiều.Nhưng chạy ko có tiếng ù ù.
Còn sờ cái LG và sharp thì ko rung tẹo nào nhưng quạt lại ù ù. :gach:

Hitachi thì êm hơn.Nhưng BH 1 năm. Elec bh 2 năm. :gach:

nói chung mình kết luận lại là tủ nào cũng thế thôi. Tiền nào của nấy.

datvn
09-05-2011, 19:00
Có lẽ đợt tới làm chiếc Hitachi, nghe đồn hãng này tốt.

vietnova89
09-05-2011, 22:59
giờ nó lại ngon rồi bác ạ. Hôm đầu về nó cứ cạch cạch cạch, rồi ù ù ù. Đủ các kiểu.

Thì con này êm.

Ngoài ra nhắc đến cái tên electrolux thì chả ai biết cả.Hình như toàn nhà dùng toshiba hay sao ấy. Mà con toshiba ban đêm nó kêu kinh lắm.

:gach: giống tủ mình mới đầu mua về thì kêu lạch cạch các kiểu như công nông
Giờ thì êm rồi :go:

denhun
10-05-2011, 23:50
Nhà mình sài Sharp SJ-315S-SL Con này 308l giá 5,9tr thiết kế khá đơn giản mà đẹp :) Chạy cũng khá êm.

http://www.sharp.vn/images/products/larges/cfe24e49361b5706ed0d0ca0b3a88439.jpg

charmingman7570
11-05-2011, 20:45
thấy dân tình chuộng toshiba hay sanyo hơn á.đừng mua hàng củ sâm

never_sevenlove
14-05-2011, 10:26
mình cũng định mua cái hitachi có vòi ở ngoài.

Nhưng nghĩ qua nghĩ lại thì như thế này.

Vòi ở ngoài là để hạn chế mở cánh tủ lấy nước...tiết kiệm điện.
Ngược lại cái bình nước quá bé - mà cái lỗ để đổ nước thì bé tí.
đổ ko cẩn thận thì tràn ra tủ , và thời gian mở cửa tủ để đổ đầy bình là hơi lâu.
Bạn cứ kiểm tra kỹ thì biết.:gach:

Cái block tủ elec mình vừa mua chạy rung lắm , rung hơn điện thoại nhiều.Nhưng chạy ko có tiếng ù ù.
Còn sờ cái LG và sharp thì ko rung tẹo nào nhưng quạt lại ù ù. :gach:

Hitachi thì êm hơn.Nhưng BH 1 năm. Elec bh 2 năm. :gach:

nói chung mình kết luận lại là tủ nào cũng thế thôi. Tiền nào của nấy.

Mua hàng ở picoplaza được +1 năm bảo hành. chủ thớt mua hàng ở đâu vậy nhỉ ? giá bao nhiêu ?

Còn ngày đầu chạy ồn, kêu lạch cạch chắc là máy mới chạy roda ^_^. Giống cái xe máy ban đầu lấy về chạy khét lẹt đó, nếu không bị lạch cạch --> hàng cũ ^_^

datvn
15-05-2011, 21:15
Trường hợp tủ lạnh của bạn có thể bị hở "gioang" cao su trên cánh của. Nếu bạn xài lâu năm, cái ''gioang'' ấy bị chai, hết sức đàn hồi gây vênh và làm đọng sương tại cánh cửa. Bạn thử kiểm tra lại xem có bị như vậy không.
:theft:

Dạ em kiểm tra rồi, không phải tại hở gioang đâu ạ. Nó cứ thấm lạnh qua cánh tủ mới đau chứ, mà con này panasonic em mua ở cửa hàng miễn thuế giảng võ, nhập 100% đấy.

datvn
15-05-2011, 21:17
thấy dân tình chuộng toshiba hay sanyo hơn á.đừng mua hàng củ sâm

Hôm nay xem hàng Toshiba thấy khá hay, nhưng là hàng Made in Vietnam, không biết so với những hãng khác là hàng nhập thì thế nào nhỉ?

atti_vn
16-05-2011, 17:30
Mình dùng cái Toshiba VN lắp loại 350 lít cũng được gần 8 năm rồi, nói chung là hài lòng chạy êm, làm lạnh tốt khoái nhất là nó có công nghệ Plasma khử mùi rất tốt.

vhy107
16-05-2011, 20:27

Thì con này êm.

nhà em dùng con tos 6 năm rồi mà em thấy là êm nhất trong tất cả các tủ em gặp, chắc do dung tích bé (120lits) kêu nhất là con deawoo160lits của ông hàng xóm

Sax KIA
16-05-2011, 20:47
Hitachi và Sanyo thôi, Sam sung, LG đều lởm cả

1695
16-05-2011, 21:29
Mình xài Electrolux 560 L, mua mấy năm rồi. Chưa bao giờ ân hận!

anhai
10-07-2011, 23:15
Sao ai cũng khen tủ lạnh Hitachi hết vậy ta. Nhà mình có cái Hitachi nhập từ thái mới xài 5 năm mà dùng chán chết, làm đá thì 24h mới đông, giữa tủ ngăn đá có hiện tượng thấm lạnh ra ngoài, máy thì hầu như chạy 24/24h, rất ít khi ngừng khi đã đủ nhiệt như các tủ lạnh khác ----> tốn điện. Chẳng hiểu sao, đang tính mua cái khác đây mà chẳng biết mua hiệu nào ngon. Ai biết tủ hiệu nào đông đá nhanh ko ta?

pear
10-07-2011, 23:19
nhà e có cái hitachi dùng 15 năm nay rồi mà nó chưa hề có dấu hiệu hỏng hóc, làm đá các thứ tý xong, chắc bác mua p con lỗi rồi

anhai
10-07-2011, 23:25
nhà e có cái hitachi dùng 15 năm nay rồi mà nó chưa hề có dấu hiệu hỏng hóc, làm đá các thứ tý xong, chắc bác mua p con lỗi rồi

Chắc là do ăn ở rồi :sosad:

inferno
10-07-2011, 23:29
dùng samsung 11 năm rồi, chưa thấy có dấu hiệu đuối sức:pudency:

tuananh15986
13-07-2011, 00:08
Nhà em dùng em LG từ thời wold cup 2002,đến bây giờ vẫn ngon. Mãi mà ko hỏng để thay cái mới :D

hoanglz
13-07-2011, 18:48
Sao ai cũng khen tủ lạnh Hitachi hết vậy ta. Nhà mình có cái Hitachi nhập từ thái mới xài 5 năm mà dùng chán chết, làm đá thì 24h mới đông, giữa tủ ngăn đá có hiện tượng thấm lạnh ra ngoài, máy thì hầu như chạy 24/24h, rất ít khi ngừng khi đã đủ nhiệt như các tủ lạnh khác ----> tốn điện. Chẳng hiểu sao, đang tính mua cái khác đây mà chẳng biết mua hiệu nào ngon. Ai biết tủ hiệu nào đông đá nhanh ko ta?

Mình đang sài Sanyo, rất ổn.
.............

lastlinh
13-07-2011, 22:08

hàng ngày xưa chất lượng nó thì thôi rồi bác à :sexy::sexy: tốt lắm. nhà em cũng có con hitachi gần 12 năm vẫn chạy tốt đây.

vote mua hitachi

gh0stgame
14-07-2011, 09:48
Originally Posted by kcbtkcbt

Mình ko biết bạn mua phải hàng gì nhưng cá nhân mình dùng tủ lạnh Elec từ năm 2001 đến giờ vẫn OK mà có vấn đề gì đâu nhỉ vẫn êm ru và làm lạnh ngon mà:byebye::byebye::byebye:

vt_studios
14-07-2011, 13:41
với một thị trường đầy tính cạnh tranh và sôi động như ở vn và với tâm lý người tiêu dùng Vn chuộng tủ lạnh thương hiệu Nhật Bản,em ko nghĩ là hãng elec lại đưa ra cái giá cao hơn hẳn các thương hiệu khác(kể cả Hitachi) nếu sản phẩm của họ ko thực sự tốt(bằng hoặc hơn).:sogood:Em đi tham khảo rất nhiều và thú thực với các bác là em chỉ thấy có 2 hãng Hitachi và Elec có thiết kế thực sự tốt và tiện dụng.Chất lượng thì chắc ko phải bàn rồi,cuối cùng em quyết định lấy con elec 260L và đến giờ dùng đc hơn nửa tháng rồi thấy rất hài lòng.:look_down:Chia sẻ với các bác là lúc trước nhà em lấy con pana 300L mà ko có sự đồng ý của em,thật buồn là sau khi chạy đc 5 ngày em đã phải gọi điện cho cửa hàng đổi tủ khác khẩn trương vì tủ chạy rất lâu ko thấy ngắt,đá để dưới ngăn để đá bị dính chùm vào nhau chứng tỏ quá trình xả đá có vấn đề,ngăn mát để thực phẩm thì ko đủ độ lạnh,bị đọng nước dưới khay kính chịu lực:sosad:.Mặc dù có vẻ ngoài cực kì đẹp nhưng với hiệu suất làm lạnh cực kém như vậy nên em đã đổi em pana để lấy em Elec này,hàng Elec thì thiết kế đơn giản nhưng nhìn kĩ thì lại rất sang trọng và tiện dụng,đặc biệt cánh cửa tủ rất dày,cách nhiệt tốt,tủ nào phần này kém thì sẽ bị thoát nhiệt ra cánh cửa,cánh cửa trở nên lạnh và gây ra đọng nước ở mặt ngoài hay còn gọi là hiện tượng đổ mồ hôi.:sweat:Trong catalog của tủ pana có ghi là hãng sử dụng một loại ống sưởi lắp đặt ở phía trong cánh cửa để tránh hiện tượng đổ mồ hôi này,cũng tức là nếu ko có hệ thống này thì tủ sẽ đổ mồ hôi==> cách nhiệt kém vì các hãng khác ko cần đến hệ thống sưởi này vẫn ko bị hiện tượng trên.Vì vậy nếu bác nào có ý định mua tủ lạnh thì em khuyên là nên chọn thương hiệu uy tín(đứng đầu là Elec và Hitachi),thực ra ko phải các hãng khác ko tốt nhưng theo nhận định của em là chất lượng của họ ko đc đồng đều và thiết kế chưa thực sự tốt và tiện dụng cho ng sd:byebye:

quyduy1992
21-07-2011, 11:08
thử tu lanh (http://www.samsung.com/vn/consumer/home-appliances/refrigerator/index.idx?pagetype=type_p2&) samsung đi bác , .:byebye::byebye:

heomoi1512
24-07-2011, 21:07
Tủ lạnh thì cứ hitachi thôi - rẻ, bền, đẹp, êm - 15 năm vẫn vô tư :sogood:

elizat21
14-11-2011, 15:47
Hiện nay mình thấy nh người chọn tủ lạnh Funiki, dùng bền, êm, mẫu mã đa dạng.
Bạn có thể đến siêu thị Megabuy, số 17, ngõ 178 Thái Hà, HN hay 18 Trà Khúc, P2, Quận Tân Bình, TP.HCM. Siêu thị chuyên cung cấp thiết bị điện gia dụng nên có nhiều loại tủ lạnh cho bạn lựa chọn. Bạn mua trực tiếp tại cửa hàng hoặc đặt hàng trực tuyến tại website: megabuy.vn
Mọi chi tiết liên hệ trực tuyến:
Công ty CP đầu tư phát triển công nghệ Thời Đại Mới
Địa chỉ: 17 Ngõ 178 Thái Hà - Q.Đống Đa - Hà Nội
Website: megabuy.vn
ĐT: (04)6275-7210, máy lẻ: 122/102/117/107
Điện thoại: 0995.100.045 - 0989131440
Chi nhánh HCM: 18 Trà Khúc, P2, Q. Tân Bình, TP.HCM

sistop
14-11-2011, 16:10
Tủ lạnh thì cứ hitachi thôi - rẻ, bền, đẹp, êm - 15 năm vẫn vô tư :sogood:
Bạc này nói sai bét : bền, đẹp, êm thì đúng chứ rẻ thì ko nhé giá chát cực.

longddk
14-11-2011, 20:01
cái tủ cũ nhà mình sau gần chục năm giờ nó kêu nên phải đáp đi.
bà con hàng xóm thì toàn dùng toshiba ,samsung với Sanyo vn ,nghe nói cũng ngon nhưng mình ko thích hàng vn lắm.
GIờ ko có hàng nội địa Nhật mà mình ghét hàng SX VN nên mình chỉ tìm đc 3 loại hàng nhập khẩu
HITACHI Thái
SHarp Thái
LG indonesia.

Thật sự lúc đầu mình ko thích LG tí nào nhưng nó bảo hành 5 năm - 2 cái kia bảo hành 1 năm.

LG rẻ hơn 2 hãng kia rất rất nhiều.

Hitachi và sharp giá tương đương nhau nhưng hitachi công suất ghi cao hơn. giả sử 1 cái hitachi (157W ) sharp thì khoảng 130W. TỦ 190 lít.

Mình thì ko quan tâm rẻ hơn hay đắt hơn , Chỉ muốn cái nào chạy thật êm vì nhà chật lắm mà đêm nó kêu thì bực ko chịu đc.

về đồ bền thì mình tin thằng HItachi và sharp chắc chắn bền và ổn định hơn LG rồi . Còn tại sao nó bảo hành lâu thì mình chịu :byebye:

Bác nào có dùng rồi hoặc biết thì tư vấn dùm nhé !
vote cho Sanyo nhà mình có 1 cái chạy 7 năm rồi vẫn êm lắm

gatncnhn
14-11-2011, 21:10
vote cho Sanyo nhà mình có 1 cái chạy 7 năm rồi vẫn êm lắm

Sanyo cách đây 7 năm thì ok còn bây giờ thương mại hóa cũng ko biết thế nào :)

cungcapmaylanh
14-11-2011, 22:12
theo thứ tự nhé Electrolux - Hitachi-toshiba-sharp-panasnic-sanyo-LG loại bỏ thằng ku Samsung ra. Samsung xác suất hư máy nén rất cao.

sistop
15-11-2011, 02:23
Mình dùng Sanyo Tutu cũng phải đến gần 10 năm rồi vẫn phe phé, chạy êm ru. :sogood:
Còn thầy bu mình ở quê vẫn xài con Saratop của Liên Xô, 30 năm có lẻ rồi :adore: Chạy thì kêu ồ ồ như máy xát gạo nhưng mà làm đá thì nhanh vãi đái, tủ đời mới giờ ko em nào chơi lại :sexy:
bác giống nhà em con tutu sanyo giao lưu tí tốt thì tốt thật nhưng mà nhỏ quá.

sistop
15-11-2011, 02:26
theo thứ tự nhé Electrolux - Hitachi-toshiba-sharp-panasnic-sanyo-LG loại bỏ thằng ku Samsung ra. Samsung xác suất hư máy nén rất cao.
Sinh lỗi bác một câu là LG mà hơn samsung thì hơi lạ dó LG hỏng thì cũng vô đối luôn nhiều hơn samsung là cái chắc.

sistop
15-11-2011, 02:29
Hitachi vẫn là tốt nhất hiện nay kể cả máy giặt của nó luôn. Mình khuyên các bạn ko nên sài bì sanyo giờ kém rồi mà lại ko co made in japan nưa thì coi như ko chỉ được cái giá cả hợp lí thôi mà nhà em mua cái máy giặt sanyo kêu như công nông ý nhưng đã thay em hitachi êm ru hàng bãi nhật xịn. Cứ Hitachi mà táng.

cungcapmaylanh
15-11-2011, 10:45
Sinh lỗi bác một câu là LG mà hơn samsung thì hơi lạ dó LG hỏng thì cũng vô đối luôn nhiều hơn samsung là cái chắc.
Khônng biết bạn có làm nghề điện lạnh không, theo thực tế và rất nhiều thợ cũng từng gặp tủ lạnh Samsung bị hư hỏng liên quan đến máy nén. Mình bán và sửa chữa tất cả tủ lạnh và máy lạnh các hãng, Hãng nào mình làm cững lời như nhau nên không có lý do j mình ghét bỏ SS mà qua thực tế và các nhận xét của đồng nghiệp,.=> lựa chọn vẫn là người tiêu dùng và thiệt thòi nhất vẫn là người tiêu dùng
Hitachi vẫn là tốt nhất hiện nay kể cả máy giặt của nó luôn. Mình khuyên các bạn ko nên sài bì sanyo giờ kém rồi mà lại ko co made in japan nưa thì coi như ko chỉ được cái giá cả hợp lí thôi mà nhà em mua cái máy giặt sanyo kêu như công nông ý nhưng đã thay em hitachi êm ru hàng bãi nhật xịn. Cứ Hitachi mà táng.

Cùng ý kiến!

anhut
15-11-2011, 11:15
nhà em mua con tòi xí bá (toshiba) khoảng 3 triệu mấy ở nguyễn kiêm. bảo hành được 1 năm, sài được 1 năm 3 tháng bị xì mấy cái ống gì gì ấy chả biết. em kiêu thợ về XÌ nó lại, chạy được 1 tháng sau đến lược cái block bị gì chả hiểu thấy êm ru chả chạy gì, tiếp tục kiêu thợ. sữa xong chạy được 3 tuần bị hiện tượng không đông đá lử tủ đá, thế là thợ đến tiếp. sau lần này sài khoảng 1 tháng nó lại khìn em tiễn nó cho các bác thu mua tủ lạnh cũ giá 300k (vãi) tới gời chưa dám mua cái tủ lạnh nào. nghe nói tới tủ lạnh tòi xì bá là chạy em chạy mất dép.

Boring_life510
15-11-2011, 16:21
Nhà mình xài Hitachi thấy cũng ổn.

M4^1
15-11-2011, 16:26
VOTE cho Hitachi vs Toshiba :go::go:

namvuong4444
15-11-2011, 16:52
vote cho Sanyo vừa tốt vứa tiết kiệm điện

cungcapmaylanh
16-11-2011, 23:08
nhà em mua con tòi xí bá (toshiba) khoảng 3 triệu mấy ở nguyễn kiêm. bảo hành được 1 năm, sài được 1 năm 3 tháng bị xì mấy cái ống gì gì ấy chả biết. em kiêu thợ về XÌ nó lại, chạy được 1 tháng sau đến lược cái block bị gì chả hiểu thấy êm ru chả chạy gì, tiếp tục kiêu thợ. sữa xong chạy được 3 tuần bị hiện tượng không đông đá lử tủ đá, thế là thợ đến tiếp. sau lần này sài khoảng 1 tháng nó lại khìn em tiễn nó cho các bác thu mua tủ lạnh cũ giá 300k (vãi) tới gời chưa dám mua cái tủ lạnh nào. nghe nói tới tủ lạnh tòi xì bá là chạy em chạy mất dép.

tủ hư cũng có 1 fan nào do tay của ghề của thợ. Tủ lạnh đã bị đụng chạm đến máy nén ống gas thì cần fai cân nhắc

sistop
16-11-2011, 23:43
thứ nhất có thể do lỗi 10000 cái thì cũng phải có 1 cái bị thế. Thứ 2 là do thợ.

Vimvq1987
17-11-2011, 11:12
tầm 7tr thì mua tủ lạnh gì được các bác nhỉ? đang nhắm mấy em Electrolux mà ko biết có được như lời đồn ko :D

badboy134
17-11-2011, 11:13
Mua sharp đi bác. Tủ lạnh sharp dùng tốt lắm. Mấy hãng toshiba với sanyo giờ thua sharp rồi

Vimvq1987
19-11-2011, 09:32
cho mình hỏi thêm, 3 cửa thì có lợi ích gì so với 2 cửa, có đáng bỏ thêm 3-4tr để mua tủ 3 cửa có cùng dung tích ko nhỉ :D

immort
19-11-2011, 13:28
Tất nhiên là lợi nhiều ròi bác. Mở ra lấy đồ thì chỉ cần mở 1 ngăn nhỏ, nên các ngăn còn lại ko bị mất lạnh-> tiết kiệm điện. Lại còn hạn chế được mở ra mở vào nhiều nữa.

Nicky Shorey
19-11-2011, 19:00
cho mình hỏi thêm, 3 cửa thì có lợi ích gì so với 2 cửa, có đáng bỏ thêm 3-4tr để mua tủ 3 cửa có cùng dung tích ko nhỉ :D

hitachi đi ko phải nghĩ bác ạ,cực êm cực bền
ko tin tưởng thằng elex lắm vì nhiều cái làm nhìn rất tàu

KeShiTinh
20-11-2011, 18:13
SANYO là số một , vừa rẻ vừa bền nữa :byebye:

target_locked
12-02-2012, 06:04
Có bác nào dùng con này chưa?
Có bị ồn không? Chất lượng ra sao?
Tủ lạnh 247L Electrolux ETB2603PC
Hình như model này không còn sản xuất nữa !
Giá 8 chai.
http://www.dienmaycholon.vn/product_detail.php?category=1&scategory=1&pid=3767

BeFired
12-02-2012, 07:07
Ra mấy trung tâm điện máy thì hàng của Elec mắc nhất thì phải.
Xài cũng bền nữa.
Vote Hitachi. :gach:

zenithx
12-02-2012, 09:19
rốt cuộc, trong tầm 5~8T, mua cái nào các Bros? chỉ CỤ TỈ cái model luôn nhéﹾﹾﹾﹾs

12hroisao
12-02-2012, 14:45
có tien thi hang electrolux bác nhé. Ko phải ân hận. Nhà ít người thì tầm 8 chai là có sài

datvn
17-02-2012, 22:15
Ở siêu thị thấy mấy chiếc tủ pana nhập khẩu nguyên chiếc made in japan. Giá khá cao, không biết xài có vượt trội không?

dienmaytoday
18-02-2012, 13:46
Nhà e đang xài mấy cái Sanyo :D êm lắm bác !
//Sao bác ko xài tủ lạnh hãng voz =))

Sanyo bữa nay chuyển nhượng cho Haier của China rồi
không biết sao nữa

datvn
18-02-2012, 22:43
Toshiba có được không nhỉ?

eminemsfan
18-02-2012, 23:16
bạn chọn tủ lạnh của hãng fRzzy ý :gach::gach:

naulluan3388
18-02-2012, 23:37
vote 1 phiếu cho Sharp

mun12g
19-02-2012, 10:10
vote cho Panasonic :)

mabu
23-03-2012, 19:58
Mình đang tính mua con khoảng 10 triệu.
Có 2 con
Hitachi R-Z470EG9XD (STS) khoảng11,300,000 395L, tiết kiệm điện
Electrolux ETB3200SC-RVN giảm 5% còn 11,010,500 Thái Lan 320L
Các bác tư vấn giúp nên chọn con nào.
Còn con nào khác tầm tiền này các bác cho ý kiến với.
Cám ơn các bác nhiều

hy89
24-03-2012, 07:28
Electrolux mà bạn không biết à.
Mua Elec luôn và ngay nhé bạn.

Stufler
24-03-2012, 11:25
+1 cho sanyo bác à.

king_ARC
24-03-2012, 12:49
Nhà dùng con Panasonic (180lit) hơn 3 năm nay chưa rút điện ra là gì. Êm ái, hài lòng... nghe bama bảo tháng tốn thêm 30k tiền điện ( 2 năm trước)...

thanhlonglang89
25-03-2012, 21:03
+1 cho sanyo,vừa túi tiền mà cũng tốt chán,nhà mình có cái xài 10 năm rồi

ProLogitech
25-03-2012, 21:12
general electronux là trùm đó bác :sexy::sexy::sexy:

happyboy56
25-03-2012, 22:06
general electronux là trùm đó bác :sexy::sexy::sexy:
general electric (GE) chứ, electrolux làm gì có tên đó :gach:

donquixotehn
28-03-2012, 10:41
Hitachi là chuẩn nhất rồi

dtmnqv
29-03-2012, 08:02
Sony hoặc ít tiền tí thì quất cái sanyo

laptopvina000
29-03-2012, 08:59
vote cho sanyo

TaoThao5791
30-03-2012, 12:20
toshiba :surrender:

solomine
30-03-2012, 13:14
Sony hoặc ít tiền tí thì quất cái sanyo

Tủ lạnh mà có Sony nữa hả huynh? :surrender:

thiensu304
02-04-2012, 10:24
thế còn chuyện rã đông thì sao các bác
ở nhà dùng con Sanyo cũng đc chục năm, dùng thì tốt mà có điều tuyết nó bám ghê quá ^^

xtdv
02-04-2012, 10:39
Mới sắm con Sanyo, ấn tượng đầu tiên là khởi động nhẹ, chạy êm.

CORE2QUAD-CPU
02-04-2012, 21:10
[QUOTE=xtdv;45596932]Mới sắm con Sanyo, ấn tượng đầu tiên là khởi động nhẹ, chạy êm.[/QUOTE

:gach:

76pvh
03-04-2012, 13:12
Đỉnh từ cao xuống thấp "Hitachi > Electrolux > Sharp > Mitsubishi > Toshiba > Sanyo > Nagakawa/InterNational"

xyzt0
03-04-2012, 13:23
vote dùng panasonic

totalhn
01-05-2012, 12:22
các bác tư vấn giúp em xem tầm giá <6t5 muốn tủ >200l thì model nào dùng ok ,máy chạy êm ,bảo quản rau củ quả tươi lâu ko bị héo úa nẫu ,ko cần lạnh nhanh

em đang nghiêng về Toshiba có kháng khuẩn khử mùi và khử khí etylen ,thấy bà chị dùng toshiba tốt mua cách đây gần 7 năm rồi
http://www.nguyenkim.com/tu-lanh-toshiba-gr-w25vpb-s-nk.html
cái to ở trên kia có được ko ạ :beauty:

Sharp và Panasonic thì có công nghệ j bảo quản rau củ quả tươi lâu ko ạ :byebye:

Eternal Soul
01-05-2012, 12:33
Toshiba mà chiến thôi bác :look_down:

derick
01-05-2012, 12:35
vote dùng panasonic

Panasonic hàng Thái thì mới thật sự ngon, có Inverter tiết kiệm điện thì càng tuyệt :beauty:

istill
01-05-2012, 13:00
nhà e có cái electrolux xài cũng ngon, vote electrolux

datvn
01-05-2012, 16:04
Đỉnh từ cao xuống thấp "Hitachi > Electrolux > Sharp > Mitsubishi > Toshiba > Sanyo > Nagakawa/InterNational"

Không thấy Panasonic hả bác? Ko ngờ Sharp lại được đánh giá cao thế hả bác?

jinni
03-05-2012, 01:50
em cũng không rành về tủ lạnh lắm nhưng thấy bố em hay tư vấn cho mọi người mua Sanyo. Nhà em cũng dùng 3 đời Sanyo rồi từ loại cổ mang từ Nhật về đến loại mới mới (chả nhớ serie là gì), thấy cũng ngon lành, không có vấn đề gì, các loại khác chưa dùng nên cũng không có ý kiến

ngaymaikhongbaogiochet
03-05-2012, 17:27
Em vừa mua cái tủ Sanyo, mã sp là SR-361B, hàng bãi, tra trên web của Sanyo VN thì không thấy. Nhìn Pro lắm:D, 4 ngăn, 1 ngăn cửa mở và 3 ngăn kéo, khoảng gần 400 lít. Em nó dùng điện 100v. Dùng cũng okie lắm, toàn tiếng Nhật. Em chỉnh 2 cái nút vặn ở bên trong để ở mức giữa, nhiệt độ 35-39 độ mà làm lạnh cũng nhanh lắm. Khá êm, chẳng biết có dùng đc lâu ko:D, mới dùng nên cũng chưa đánh giá đc là có tốn điện ko? thấy thằng em nó quảng cáo ghê quá nên mới mua

tuankiet716
04-05-2012, 07:07
Em vừa mua cái tủ Sanyo, mã sp là SR-361B, hàng bãi, tra trên web của Sanyo VN thì không thấy. Nhìn Pro lắm:D, 4 ngăn, 1 ngăn cửa mở và 3 ngăn kéo, khoảng gần 400 lít. Em nó dùng điện 100v. Dùng cũng okie lắm, toàn tiếng Nhật. Em chỉnh 2 cái nút vặn ở bên trong để ở mức giữa, nhiệt độ 35-39 độ mà làm lạnh cũng nhanh lắm. Khá êm, chẳng biết có dùng đc lâu ko:D, mới dùng nên cũng chưa đánh giá đc là có tốn điện ko? thấy thằng em nó quảng cáo ghê quá nên mới mua

Bro mua con đó giá nhiêu vậy....

VẬy là mình đang dùng hàng đỉnh:beauty:, dùng 6 năm rồi chưa khi nào rút điện máy vẫn còn mới cứng chạy êm ru:beauty:

ngaymaikhongbaogiochet
04-05-2012, 08:38
4tr500k:D ___________________

hoanotrongda
04-05-2012, 15:05
ác bác tư vấn giúp em xem tầm giá <6t5 muốn tủ >200l thì model nào dùng ok ,máy chạy êm ,bảo quản rau củ quả tươi lâu ko bị héo úa nẫu ,ko cần lạnh nhanh

em đang nghiêng về Toshiba có kháng khuẩn khử mùi và khử khí etylen ,thấy bà chị dùng toshiba tốt mua cách đây gần 7 năm rồi
http://www.nguyenkim.com/tu-lanh-tos...5vpb-s-nk.html
cái to ở trên kia có được ko ạ

6,5 triệu thì bạn cứ làm con Hitachi --> Toshiba --> Sharp đi, hôm trước mình vừa làm con Sharp SJ195SSL - 194lít ở Pico

mua Sanyo bây giờ thì rẻ nhưng nó là hàng liên doanh Việt Nam, không an tâm bằng hàng nhập khẩu Thái Lan như mấy con kia

con Sharp kia mình đọc hướng dẫn thấy nó ghi là: không có CFC, không đông tuyết( cái này hay vì đá để trong ngăn đong không bị dính nhau, dù để lẫn vào nhau nhưng không bị dính), rau quả để vào ngăn bảo quản cũng tươi lâu, thêm nữa là nó chạy cũng không kêu to lắm( mình ở trọ nên để tủ lạnh cách giường ngủ 1,2m)

totalhn
04-05-2012, 22:21
6,5 triệu thì bạn cứ làm con Hitachi --> Toshiba --> Sharp đi, hôm trước mình vừa làm con Sharp SJ195SSL - 194lít ở Pico

mua Sanyo bây giờ thì rẻ nhưng nó là hàng liên doanh Việt Nam, không an tâm bằng hàng nhập khẩu Thái Lan như mấy con kia

con Sharp kia mình đọc hướng dẫn thấy nó ghi là: không có CFC, không đông tuyết( cái này hay vì đá để trong ngăn đong không bị dính nhau, dù để lẫn vào nhau nhưng không bị dính), rau quả để vào ngăn bảo quản cũng tươi lâu, thêm nữa là nó chạy cũng không kêu to lắm( mình ở trọ nên để tủ lạnh cách giường ngủ 1,2m)

thanks bác đã góp ý
hôm trước đi xem tủ đã chọn ELECTROLUX ETB2300PC rồi ,tủ thiết kế đẹp và các ngăn kệ chứa rất hợp ý em

http://www.dienmay.com/tu-lanh/electrolux-etb2300pc

ra cửa hàng mua giá rẻ hơn ,có 6t350k :beauty:

ko hiểu sao cái model ELECTROLUX ETB2600PC-RVN dung tích hơn có 30lit mà giá chênh nhiều thế

http://www.nguyenkim.com/tu-lanh-electrolux-etb2600pc-rvn.html

Kevin Lucifer
05-05-2012, 13:04
thích hàng ngoại thí cứ Electrolux, mua xong bạn không phải hối tiếc đâu

binto0002
05-05-2012, 16:54
Nên mua ELECTROLUX. Nhà mình mới đổi từ TOSHIBA sang ELEC, dùng êm lắm, ko ồn :).
Đồng thời nên mua tủ to to tí (>300 lít) để sau này có con cái còn đựng thêm đồ đạc sữa rau củ. :). (Cái ELEC tớ mới mua là 315lit 10tr hơn tí)

haixq
05-05-2012, 17:10
Trước đây hàng Sanyo vô cùng kém, tản nhiệt nhôm, toàn thủng sau 1 thời gian dùng. Giờ có lẽ đã thay đổi.
Hàng Hitachi, Shapr, Toshiba cũng ngon. Electrolux thì ngon hẳn. Mình dùng 7 năm nay chưa bao giờ tắt. Cô em mua con Hitachi Thái 300l, sau 1 tháng bị mốc sơn vỏ toàn bộ, chắc là số đen.

LovePlus
05-05-2012, 19:28

electrolux e nghĩ mới là đầu bảng :gach: nhà e dùng toàn electrolux chưa bao giờ biết hỏng là gì từ máy giặt tới tủ lạnh rồi máy sấy quần áo

duck92
06-05-2012, 18:42
con nào cũng như nhau thoi cái chính là do cách mình sử dụng.
của bền tại ng mà :gach::gach::gach:

vhy107
06-05-2012, 22:21
4tr500k:D ___________________

mua ở đâu mà giá ngon vậy thím, HN có bác đang rao con 560 lits hàng sanyo inverter 2nd Nhật date đâu 2k8 giá ~10 củ:stick: ( kể ra so với hàng mới cũng rẻ đc 2/3 rồi:sexy::sexy:)

64love
07-05-2012, 08:33
mua ở đâu mà giá ngon vậy thím, HN có bác đang rao con 560 lits hàng sanyo inverter 2nd Nhật date đâu 2k8 giá ~10 củ:stick: ( kể ra so với hàng mới cũng rẻ đc 2/3 rồi:sexy::sexy:)

Con này đang bán ở đâu vậy bác, bác ko mua thì cho tôi xin ít thông tin, đang vật. Thanks

datvn
28-05-2012, 22:59
thích hàng ngoại thí cứ Electrolux, mua xong bạn không phải hối tiếc đâu

Elect và hitachi cái nào hơn?

slbadguy
28-05-2012, 23:20
Đào mấy cái này lên vậy, hơn 1 năm rồi
//Mới mua cái samsung 6tr, made in thailand cũng được + rẻ nữa, LG thì indo mà nhìn thấp quá, Hitachi ko đủ tiền, sharp nhìn xấu + ngăn đông nhỏ, Pana ko nói, lên trên 7tr mới ngon, còn Toshiba thấy mắc quá

ducvl91
29-05-2012, 01:23
cái nào cũng đc của bền tại ng mà bác^^

vuahaitac91
01-06-2012, 09:16
vote tosiba vì nhà mình đang dùng thấy ổn và ko tốn điện

adsl88
01-06-2012, 15:02
mình thấy tủ lạnh cứ xài hàng Nhật sản xuất ở Thái. Electrolux đâu phải là hãng sản xuất tủ lạnh được xếp hạng cao đâu, kể cả ở châu Âu cũng vậy.

datvn
01-06-2012, 21:07
Mình là người đông á, có thói quen khác với người châu âu, vì vậy em nghĩ đồ gia dụng thì cứ Nhật bản mà xài, khỏi lăn tăn

hysys
02-06-2012, 01:02
may quá em cũng đang định cưới một em mà chưa biết chọn em nào :beauty::beauty:

berton
02-06-2012, 08:58
Lên, chà, mấy box này hình như vắng...

lam_an_uy_tin
07-06-2012, 01:43
Sharp hoặc electrolux cũng được, Sanyo thì hồi xưa ngon lắm nhưng bây h thì không biết thế nào :D

lantieu
07-06-2012, 15:21
Nhà tớ đang dùng Mitsubishi, máy chạy êm ru he he....

yeuanhnhabe
08-06-2012, 11:35
+1 cho TOSHIBAR

nguyenvu90utc
08-06-2012, 13:30
Tớ đang định mua 1 cái. 165l tầm 4-6 triệu. Nhà ít người mà.
Các bác tư vấn em với.

daylacainickngangonnhatvn
08-06-2012, 14:00
1 vote cho Electrolux
Đắt 1 chút nhưng chưa bao giờ hối hận vì chọn nó :sure:

peliti
08-06-2012, 17:55
thú vị nhỉ????????????????????????/

vietsmall2
11-06-2012, 09:01
mình vote cho toshiba dùng rất tốt

soncc198404
13-06-2012, 08:45
vote HITACHI

vhy107
13-06-2012, 19:09
Con này đang bán ở đâu vậy bác, bác ko mua thì cho tôi xin ít thông tin, đang vật. Thanks

http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/537322

đây là topic 1 bác bên lamchame buôn cái này, thấy giá cũng ổn:beauty::beauty: check ngon thì xúc thôi

mrmsmoon
20-06-2012, 21:16
Đắt xắt ra miếng
Moon mới tậu con Electrolux 290l (hàng nhập thụy điển - thái lan ráp ): 8,2 triệu
Nguyễn kim: 9.6
Thiên hòa: 9.4
Chợ lớn: 9,2
Ebest: 8,2 khuyến mãi (gía gốc 9,6)

datvn
31-07-2012, 13:04
Máy hitachi rất lập lờ về công nghệ inverter. Chẳng hạn dòng solfege trong cataloge đề là inverter, nhưng trên thực tế nhiều máy ko đề inverter, có máy lại đề fan inverter. Chẳng biết thế nào mà lần.

Doll LinDa
31-07-2012, 13:31
Dùng Hitachi đi bạn

BELoster
01-08-2012, 01:35
Toshiba:beauty:

*BlackZero
01-08-2012, 13:14
vote cho sanyo,nhà e có 1 cái thấy khá tốt

kmanng21
02-08-2012, 16:23
vote hitachi, đang bực mình với con sanyo ở nhà đây

GarfieldCat
02-08-2012, 16:28
Thiết bị lạnh (tủ lạnh, điều hòa) thì mình vote 1 phiếu cho Toshiba.
Đã dùng qua các thiết bị của Sanyo, LG, Pana, Toshiba và mình thấy Toshiba vẫn chạy ok nhất

elninosh300i
03-08-2012, 13:29
Electrolux . hơi mắc nhưng chất lượng tốt . tiền nào của nấy mà :beauty:

datvn
07-08-2012, 17:37
Thiết bị lạnh (tủ lạnh, điều hòa) thì mình vote 1 phiếu cho Toshiba.
Đã dùng qua các thiết bị của Sanyo, LG, Pana, Toshiba và mình thấy Toshiba vẫn chạy ok nhất
Toshiba điều hòa thì được chứ tủ lạnh không được như điều hòa đâu.

L-Focus
07-08-2012, 17:44
Elextrolux là chuẩn nhất rồi bạn :)

Titus_1987
08-08-2012, 00:36
mới sắm con Hitachi 335l xong :D

datvn
08-08-2012, 10:40
mới sắm con Hitachi 335l xong :D

Bao xiền? Cảm nhận ban đầu thế nào?

darkzero
08-08-2012, 14:14
Electrolux có 2 dòng bác ơi, nếu mà hàng thái lan lắp ráp thì ngon tuyệt đối, còn hàng TQ lắp ráp thì không êm và tốn điện hơn. Chúc bác kiếm đc 1 con ngon

alamantini
08-08-2012, 23:27
hàng thái thì ngon đó bạn , nhưng mình thấy hitachi và toshiba là được nhất

Nood88
15-08-2012, 23:39
Giữa hai con này nên chọn con nào vậy các bạn, nghiêng về con Sharp vì nó to hơn, thấy các bác ca ngợi HITACHI nhưng nhà em vừa ra đi con HITACHI (loại 400L) sau khi dùng 7 năm, nhưng cũng không biết chất lượng Sharp thế nào. Mong anh em tư vấn ;D
SHARP: http://www.pico.vn/tu-lanh-sharp-sjp585gbk-585l-glass-black-san-pham-16624.html
HITACHI: http://www.pico.vn/tu-lanh-hitachi-610eg9x---508-lit---inox-san-pham-15717.html

datvn
16-08-2012, 06:31
Máy hitachi rất lập lờ về công nghệ inverter. Chẳng hạn dòng solfege trong cataloge đề là inverter, nhưng trên thực tế nhiều máy ko đề inverter, có máy lại đề fan inverter. Chẳng biết thế nào mà lần.

Thậm chí hỏi nhân viên bán hàng cũng chịu ko trả lời nổi là có inverter hay ko

__pepsi__
16-08-2012, 08:03
Vote hitachi, nhà mới sắm 1 em 7 củ, làm lạnh nhanh, chạy êm, ko chảy nc!

baobinhdoan
16-08-2012, 09:46
Nhà em cũng xài SANYO ,mấy năm rồi vẫn chưa thấy vẫn đề gì

derick151
16-08-2012, 18:51
Vote tủ lạnh Inverter Panasonic

cutotocu
16-08-2012, 19:03
tủ càng to càng tốt :D

mrtui
17-08-2012, 16:05
Tủ lạnh tốt nhất là ra điện máy tham khảm xem bên trong tủ thực tế với nhu cầu sử dụng của mình thế nào sau đó mới quyết định hiệu gì, giá cả. Mình thấy LG xài được đấy chứ, kiểu dáng đẹp giá cạnh tranh, nhà mình xài trên 5 năm vẫn chưa bom gas lần nào

hutttttcan
17-08-2012, 16:17
MÌnh nghĩ tủ lạnh nên hỏi @ssmin :rofl:

nghiêm túc thì trước giờ nhà mình toàn Sanyo và Toshiba

pacvn
18-08-2012, 19:44
Bác khá thì chọn Toshiba, còn bình dân hơn thì Sanyo, trừ hàng Dawoo ra bác ạ. Hàng đó nhanh xuống lắm!

minhbach_btn
22-08-2012, 16:47
Vote cho Toshiba. Nhà bán tủ lạnh :D

o0okevilo0o
22-08-2012, 21:31
Toshiba thì hơi ồn bác ạ, còn tử lạnh bây giờ cũng xêm xêm như nhau thôi ( nếu cùng giá thành ), 1 số hãng của Nhật Bản thì thương hiệu cao hơn nên giá thường chên 1 chút với các hãng khác cùng loại. Bác đừng mua LG hoặc sanyo đợt này, đang có đợt lỗi gioang cửa của cả hai hãng này.:adore:

c0ngit
23-08-2012, 12:22
tủ lạnh của sanyo tốt nhất, LG, HITACHI,pana .... đầy tha hồ chọn tiền càng nhiều thì càng xịn. nhưng xịn nhất là của HITACHI vừa túi nhất là Sanyo

ntanhvn01
26-08-2012, 15:36
Sanyo trâu bò khỏi nói, nhà có cái dùng từ 99 đến giờ vẫn bền bỉ.
Trước ở tp có mua 1 con toshiba dùng được thời gian em đó có hiện tượng rau ngăn lạnh có đá bám. Chỉnh low là đồ ăn thiu ngay... sợ luôn.
Còn về máy giặt toshiba hay hãng nào cửa đứng mà dùng curoa thì đều kêu như nhau cả. Các bác cứ nghe thử máy dẫn động trực tiếp giặt ... 1 trời 1 vực:stick:

Em giờ ko thích Sanyo chẳng qua nó được haier của tung cẩu mua lại từ năm ngoái :gach:

o0okevilo0o
26-08-2012, 22:16
nhầm mod xóa dùng em với

jippo
02-09-2012, 18:09
nếu được thì bác chọn hàng sản xuất từ Thailand hoặc Malaysia ấy. đảm bảo chất lượng.

ngoc54
07-09-2012, 13:13
Nhà bác nào gần HC Phạm Văn Đồng thì ra đấy làm em HITACHI hàng nhập thái,bền và rất êm,chỉ lúc nào nó chạy tiếp lạnh thêm thì mới nghe thấy tiếng rì rầm 1 lúc thôi, mình mua 1 em năm 2009 gần 7tr đến giờ thấy rất sướng!

be_mon
07-09-2012, 14:41
Nhà bác nào gần HC Phạm Văn Đồng thì ra đấy làm em HITACHI hàng nhập thái,bền và rất êm,chỉ lúc nào nó chạy tiếp lạnh thêm thì mới nghe thấy tiếng rì rầm 1 lúc thôi, mình mua 1 em năm 2009 gần 7tr đến giờ thấy rất sướng!

hàng Hitachi bền khỏi nói rồi

datvn
07-09-2012, 14:49
tủ lạnh của sanyo tốt nhất, LG, HITACHI,pana .... đầy tha hồ chọn tiền càng nhiều thì càng xịn. nhưng xịn nhất là của HITACHI vừa túi nhất là Sanyo

Theo bạn thì tiêu chí "xịn" có nghĩa là như thế nào? Tại sao lại nói Hitachi "xịn"?

muse elf
07-09-2012, 17:17
elerolux đi bác..hàng này hay đó...hãng này thiết kế đẹp, tiện dụng,nhiều ng dùng yên tâm ...:)

76pvh
07-09-2012, 17:46
- Hitachi chuẩn Japan . Riêng Compressor chắc chắn là Made in Japan rồi. Chất lượng miễn bàn luôn, hiện tại vô đối ở VN
- Electrolux chuẩn Thụy Điển ráp tại Thailand nhưng đôi khi phụ tùng Compressor lại là Thailand hoặc China (hiện trạng bị lập lờ khoản này). Chất lượng hên xui tùy theo lô nhập về nên có con Compressor êm và con bị gáy như dế
- Toshiba chuẩn Japan ráp tại VN. Compressor riêng của hãng Toshiba, thấy ổn quá nên quên béng mất là Made In ở đâu. Chất lượng thì giờ dòng này thay thế cho Sanyo ổn định (nay Sanyo là chất lượng của .... China). Chất lượng ổn định so với giá tiền khiêm tốn.

MinhHuy_A6
07-09-2012, 19:11
Sharp cho nó bền thím ah :nosebleed:

anhhungtk
08-09-2012, 01:02
mấy hãng của Nhật Bổn mình nghĩ là tốt

be_mon
08-09-2012, 21:17
cứ Hitachi mà phang

tinhcuoi916
10-09-2012, 11:13
các thím đã dùng Samsung cho cái rì viu nhỉ e đang quan tâm, cụ thể thím nào dùng dòng này rùi cho em xin ý kiến nhá //topcare.vn/Tu-lanh-Samsung-SBS-RS21HFEPN1-506L-mau-inox-p359.html ( nhập Hàn Quốc ạ)

TranAnh86
10-09-2012, 11:37
Nhà Mình dùng đồ điện gia dụng toàn đồ Elex mà chưa phải lằn tăn ji hêt. tất cả các đồ như. TỦ LẠNH , VÒ VI SÓNG , MÁY HÚT MÙI , BẾP GAS. Tất cả đều đã dùng trên 9 năm rồi mà đã thấy cái gi hỏng đâu ... chỉ thấy nó cũ đi thôi.
Tủ lạnh thì mình dùng cả 2 dàn lạnh và mát đều ở mức thấp nhất mà máy cháy vẫn lạnh phà phà...:)

retailfpt
10-09-2012, 12:40
Của Nhật chắc tốt nhất?

vietnova89
10-09-2012, 16:32
1 phiếu cho Hitachi, Eletrolux dùng như hạch

KoshanTear
12-12-2012, 08:59
Đào lên tí, bác nào dùng con SANYO SR-U185PN chưa? Cho mình chút đánh giá đi
Link thảo khảo:http://www.sanyo.com.vn/(S(xcwoec45k0hs4445cscmwl45))/products/details.aspx?ProductID=258

datvn
14-12-2012, 22:38
em thích HITACHI

Hitachi dùng thì hay nhưng mà kiểu dáng không được đẹp và giá rất cao. Nếu thích kiểu dáng chắc dùng hàng Hàn quốc như LG với Samsung thì rất đẹp mà lại rẻ

derick151
15-12-2012, 10:15
Vote Inverter Panasonic

datvn
15-12-2012, 11:33
Nhà Mình dùng đồ điện gia dụng toàn đồ Elex mà chưa phải lằn tăn ji hêt. tất cả các đồ như. TỦ LẠNH , VÒ VI SÓNG , MÁY HÚT MÙI , BẾP GAS. Tất cả đều đã dùng trên 9 năm rồi mà đã thấy cái gi hỏng đâu ... chỉ thấy nó cũ đi thôi.
Tủ lạnh thì mình dùng cả 2 dàn lạnh và mát đều ở mức thấp nhất mà máy cháy vẫn lạnh phà phà...:)

Mình thấy hàng Electrolux có nhược điểm là thiết kế hơi thô và tốn điện. Nếu nhà rộng thì không cần để ý đến những nhược điểm này

hoangpk1nk
15-12-2012, 12:18
Cá bác đào mộ quá.:S
n nếu bác chưa mua thì
Vote sharp bác ơi.:sogood:

Batman bin Supaman
16-12-2012, 05:48
Sáp nhé :D

tudangvu
16-12-2012, 06:40
1 vote cho Toshiba:beauty:

gaconminh
16-12-2012, 07:46
tổ sư bà đi

causaigon2
19-12-2012, 23:13
theo mình cứ Hitachi mà phang

mrbluesea
20-12-2012, 00:24
vote cho Sharp Thái, nhà có 1 cái dùng tốt lắm:beauty:

windy284
20-12-2012, 20:04
toshiba .

Thang89.info
21-12-2012, 11:40
Hitachi bạn ạ, bền + chất

DandaSaiGon
21-12-2012, 13:29
HITACHI mà rinh

GauThanhSon
26-12-2012, 11:39
Hiện trên thị trường có rất nhiều loại tủ của nhiều hãng. Loại 2 cánh, 3 cánh, 4 cánh và cao cấp hơn là dòng side by side. Nếu như điều kiện khá giả thì bạn có thể mua tủ lạnh Electronic hoac Shaft.Nếu muốn giá tương đối thì Dawoo, Samsung, Sanyo, Toshiba. Lưu ý nên mua tủ lạnh không đóng tuyết, dùng sẽ bền và tiết kiệm điện hơn.

phuc_0072000
26-12-2012, 23:18
Sao ít người dùng PAnasonic thế nhỉ , Mình dùng cũng thấy tốt mà .

datvn
27-12-2012, 10:24
Sao ít người dùng PAnasonic thế nhỉ , Mình dùng cũng thấy tốt mà .

Panasonic một thời lừng lẫy, nhưng sản phẩm gần đây có nhiều lỗi. Mình dùng một chiếc Panasonic cỡ nhỏ bị thấm lạnh qua cánh tủ, rất khó chịu.

hoanganhnino
27-12-2012, 21:44
vote bác dùng sharp

Looyang
29-12-2012, 20:44
xuống HP mua Nhật nội địa cho bền,tiết kiệm điện.

paradise8622
18-01-2013, 10:58
ít thấy bác nào nói tới Samsung, SS xài tốt không các bác? tiêu chí là bền, êm, tiết kiệm điện. lão hàng xóm xài con side by side khoe tốt lắm, nhưng nhà iem chưa đủ lúa, nhắm giá trung bình mua thôi, tầm 6tr

e.r.n.a
18-01-2013, 11:28
Sharp :band::band::band::band:

freebird8x
18-01-2013, 11:57
Panasonic một thời lừng lẫy, nhưng sản phẩm gần đây có nhiều lỗi. Mình dùng một chiếc Panasonic cỡ nhỏ bị thấm lạnh qua cánh tủ, rất khó chịu.

Thật đau lòng, giá như mình vào topic này sớm thì cũng k mua con Pana đấy, nhưng dùng thì cũng ổn.

Bà già thì cứ bảo mua như cái máy ở nhà là Hitachi mà lại cứ bảo là Pana:sosad:

RM.v1
06-02-2013, 20:33
vừa rồi mẹ mình ở quê gọi lên nói mới mua con sharp
mình phi ngay lên gg tìm hiểu xem tủ sharp nó ntn thì vớ được topic này
hàng sharp bây h vẫn là hàng nhập chứ ko có hàng VN sx fai ko các bác :sweat:
dùng sharp có ổn ko , tủ hơn 200l

datvn
07-02-2013, 07:37
vừa rồi mẹ mình ở quê gọi lên nói mới mua con sharp
mình phi ngay lên gg tìm hiểu xem tủ sharp nó ntn thì vớ được topic này
hàng sharp bây h vẫn là hàng nhập chứ ko có hàng VN sx fai ko các bác :sweat:
dùng sharp có ổn ko , tủ hơn 200l

Muốn rẻ thì Toshiba
Muốn sang thì Bosh
Muốn bền Hitachi

fourseason46
12-12-2013, 22:41
Mới ra siêu thị thấy loại Samsung này ok nè, từ trước tới giờ mình có ác cảm với hàng Samsung, không biết tủ lạnh thì sao, các bạn ghóp ý cho mình nhé.
Samsung RT32FAJCDSA
320 lít
theo quảng cáo là có Invester ( tiết kiệm điện)
Giá 8.7 triệu
tặng 1 điện thoại Samsung hơn 1 triệu ( trừ ra thì còn lại 7 triệu 7 nhỉ)
các bạn nghĩ sao? cho mình ý kiến, nếu được mai mình đi xúc.

KahnNex
14-12-2013, 13:16
Mới ra siêu thị thấy loại Samsung này ok nè, từ trước tới giờ mình có ác cảm với hàng Samsung, không biết tủ lạnh thì sao, các bạn ghóp ý cho mình nhé.
Samsung RT32FAJCDSA
320 lít
theo quảng cáo là có Invester ( tiết kiệm điện)
Giá 8.7 triệu
tặng 1 điện thoại Samsung hơn 1 triệu ( trừ ra thì còn lại 7 triệu 7 nhỉ)
các bạn nghĩ sao? cho mình ý kiến, nếu được mai mình đi xúc.

Cả nhà nội ngoại nhà em đều chọn Samsung luôn, không hiểu sao bác lại ác cảm thế ạ :chaymau:

thang.hoang
14-12-2013, 14:33
Theo cá nhân mình nghĩ thì nên chọn Tủ Lạnh của Sanyo bởi vì máy chạy êm và giá thành phù hợp với người tiêu dùng Việt Nam
Bạn có thể liên hệ mình theo SĐT ở dưới chữ kí , mình có thể tư vấn cho các bạn và cũng sẽ có báo giá tốt nhất về các sản phẩm điện lạnh

thanhphatlvs
14-12-2013, 16:03
Hitachi đi bạn,bền và tốt.