PDA

View Full Version : [Tư vấn] Đêm ngủ hay nằm mơ,đến người đã chết.

hung2vi
27-03-2011, 11:56
Sợ quá các bạn ạ, mình thường xuyên nằm mơ đến những người đã chết, hay mơ đến bàn thờ và di ảnh của người khác. Mà thường thi cứ tầm 2h sáng là mình bật tỉnh dậy rất sợ hãi. lần nào cũng thế!

- (Cách đây 1 năm) Có hôm mình nằm mơ đến ông nội mình về, bắt mình cõng về nhà, rồi ông khóc vì không có nhà này kia. Trên đường về mình còn nói chuyện với 2 người hàng xóm cũ (2 đứa cùng xóm ngày xưa mình ở quê cách đây hơn 10 năm). Sáng tỉnh dậy nhớ lại tên 2 đứa ấy, 1 đứa tên là Thiên, đứa kia tên là Thu. Ghép lại hóa ra thành 2 chữ "Thiên Thu"

- (Cách đây 1 năm) Ngày ông nội mình mất mình cũng nằm mơ đến đám ma, rồi nhiều người đội khăn trắng, gần 1 năm sau Bác mình mất.

- Gần đây nhất là hôm kia mình nằm mơ mình phải ở ngoài đường cả đêm, bố mình nằm trong nhà không cho mình vào, rồi mơ đến di ảnh trên bàn thờ trong nhà mình rất giống mình hồi lớp 8, có nói tên là Minh gì đó.

- Lần trước tết về mẹ mình bảo ra ngoài mộ thắp hương cho ông bà ngoại, mình bảo vâng chiều con ra, chiều mẹ mình lại nhắc lần nữa. Xong thế nào mình lại quên mất, ý rằng đêm về mình mớ gặp bà ngoại. Sợ khiếp! Phải nhẩm xin lỗi bà!

- Bình thường về nhà mình hay thắp hương chào bà ngoại (Vì ngày nhỏ mình cực kỳ quý bà). Hôm đó về quê chơi ko thắp hương chào bà, y rằng đêm nằm mơ bà về, sáng sớm hôm sau em gái nt hỏi "Anh Hùng ơi hôm qua về quê a có thắp hương cho bà không mà đêm mẹ nằm mơ thấy bà khóc!"

==> Theo các bạn có vấn đề tâm linh gì ở đây không? Mình cảm thấy rất sợ hãi, nên trước khi đi ngủ rất hay niệm phật, cũng đỡ đi phần nào, nhưng thỉnh thoảng cứ mơ 1 giấc toát hết cả mồ hôi hột.

Update: Chiều nay mình với gấu đi chùa thắp hương rồi, thấy mình cũng nhẹ nhàng hơn

trananhquanapt
27-03-2011, 11:58
Nhớ ra quán nước gần nhất trước 6h30 tối nhé

TungStalker
27-03-2011, 11:58
Làm cọng dây chuyền & mặt phật đi bạn.

minh_barca
27-03-2011, 12:00
mấy vụ này em sợ lắm :sosad::sosad::sosad:

Vasilitran
27-03-2011, 12:00
Ra mộ mấy người đã mất đó thắp nhang đi bạn!

Chym Đen Bay Cao
27-03-2011, 12:01
Mình nói thật là bạn đi lại cẩn thận nhé. Nhiều điểm cho thấy có khả năng bạn bị tai nạn giao thông sẽ nguy hiểm đến tính mạng đó
Như bác trên nói cũng đúng đó, làm một dây chuyền mặt phật làm bùa hộ mạng tạm đã
// Mọng là bạn không có việc gì xảy ra

Bumc6
27-03-2011, 12:02
:stick: bạn ăn ở thế nào vậy

Hatsukoi
27-03-2011, 12:04
vấn đề này
không muốn post không lại bị bảo là thối mồm :shame:
bác nên nói với phụ huynh, không thì

[90]
27-03-2011, 12:06
Đi xin bùa dán xung quanh phòng, trước khi đi ngủ thì làm 1 vòng tỏi đeo quanh cổ, tràng hạt thánh giá gì thì đeo hết quanh người, làm thêm cái bùa giữa mặt cho chắc ăn, thêm 2 vòng hương muỗi trên đầu với dưới chân nữa.

Bạn sẽ ko còn mơ thấy mình nữa đâu

shinz
- Gần đây nhất là hôm kia mình nằm mơ mình phải ở ngoài đường cả đêm, bố mình nằm trong nhà không cho mình vào, rồi mơ đến di ảnh trên bàn thờ trong nhà mình rất giống mình hồi lớp 8, có nói tên là Minh gì đó.

==> Theo các bạn có vấn đề tâm linh gì ở đây không? Mình cảm thấy rất sợ hãi, nên trước khi đi ngủ rất hay niệm phật, cũng đỡ đi phần nào, nhưng thỉnh thoảng cứ mơ 1 giấc toát hết cả mồ hôi hột.

Em cũng sợ thay cho bác :stick:

hỏi tí năm nay bác bao tuổi rồi

PhamThao
Bạn thắp hương cho ông bà tổ tiên đi ! (Cả ở nhà lẫn nơi an nghỉ nhá )

Sau đó thì nên tham gia các hoạt động đông người nhiều hơn , nói chuyện nhiều hơn , , ,

F17 tự kỷ ít thôi

Thuốc tốt đấy :D

cabasahymalaya
27-03-2011, 12:07
mong cho linh hồn bạn sớm siêu thoát:stick:

kid3110
27-03-2011, 12:07
làm con lô đi bác :byebye:
^^ j/k ^^

hung2vi
27-03-2011, 12:10
Em cũng sợ thay cho bác :stick:

hỏi tí năm nay bác bao tuổi rồi

Mình sn 89.

mong cho linh hồn bạn sớm siêu thoát:stick:

Độc mồm quá, mình mà bị làm sao thì bạn ko yên với mình đâu....:">

ga_to
27-03-2011, 12:11
Down full bộ truyện kinh dị của Nguyễn Ngọc Ngạn về nghe, nghe chán rồi thì không thấy sợ những chuyện như thế nữa.:D

J/K

Nhưng nếu những điều bạn kể đều thật thì theo mình là có điều gì đó ko lành đang đợi bạn. Bởi vì bạn có những giấc mơ rất ''thiêng''. Nghe mình chém nè: cái cảnh ông nội bắt bạn cõng ấy, mình tưởng tượng ra cảnh người ở cõi âm buồn quá quay về ''bắt'' người thân xuống hầu hạ. Cảnh bạn không thể vào nhà mà trên bàn thờ lại có của ảnh bạn» có thể bạn mắc nạn ngoài đường nên không về được.(phải làm lễ rước vong mới về được). :D

minh_barca
27-03-2011, 12:23
mình nằm mơ đến ông nội mình về, bắt mình cõng về nhà

hic.hồi lúc nghe phan thị bích hằng ấy.giờ nghe bác nói em mới nhớ.có khi nào ông bạn gọi bạn đi ko? :sosad::sosad:

hung2vi
27-03-2011, 19:16
Chiều nay mình và gấu đã đi chùa, hi vọng mọi sự sẽ tốt lành. Mình đã thấy nhẹ lòng đi nhiều rồi!

IhateInternet
27-03-2011, 19:29
Khi ngủ hãy nằm thẳng hoặc quay về bên phải, ko để tay hay bất kì cái gì lên ngực, t/dục thể thao nhiều vào. Nếu vẫn mơ thấy thì là bạn có khả năng đặc biệt rồi, hãy tập làm quen, đừng sợ hãi. Bố mình có 1 người bạn thân là kỹ sư máy tính siêu hạng, nhưng mỗi lần chú ngồi thiền là có thể phiêu lưu đến 1 cõi nào đó và giao lưu những người ko thể nhìn thấy bằng mắt thường. Mọi chuyện gì liên quan đến cúng bái bùa ngải nhà mình đều nhờ chú ấy cả :chaymau:

newbie555
27-03-2011, 19:36
Phong tục đốt nhang khấn vái này nọ mẹ em bảo thì em làm, dù gì cũng là phong tục của dân tộc chứ em chưa bao giờ tin là có cả. :">
Từ hồi biết suy nghĩ và điều khiển trong giấc mơ thì ko còn sợ gặp ác mộng nữa, có gặp thì cũng chả sợ. :sogood:

bruce_zhang_new
27-03-2011, 19:40
Hồi đám ma ông bạn có vào trong viếng k ?
Nghe nói hợp tuổi, hợp vía gì đó là ông cho đi theo luôn.
Hồi cách đây 6 năm, ông Ngoại mình mất, bố mẹ k cho vào trong, nhà tang lễ bệnh viện, ông mất trong viện mà, sợ ông cho đi theo :((

duck in dark
27-03-2011, 19:49
topic vãi lều :((

littlecrabvt
27-03-2011, 19:51
chắc bạn có khả năng tâm linh ấy mà :*
mà toàn mơ thấy ma mới sợ, chứ mơ thấy người thân còn đỡ đỡ tí :sweat:

OhMyBird
27-03-2011, 19:56
Đọc topic này mình còn sợ hơn cả cái truyện mà của bác Chí Thành

Bo Kinh Van
27-03-2011, 20:20
Bợn sắp bị những người ấy gọi xuống rồi :sweat:
j/k

luca1991
27-03-2011, 20:20
Hồi xưa mình cũng mơ như bạn
20 nắm sau ông hàng xóm mất :((

cnh2109
27-03-2011, 20:27
hì , nên nói với ba mẹ, nhớ thắp nhang đầy đủ.
Mình nghĩ chắc mồ mả ông bà có làm sao thì mới thế ý chứ.
Chuyện tâm linh chắc có thật, vì bà ngoại mình cũng hay mơ thấy cụ hiện về. Giờ mộ cụ mình xây trên nghĩa trang Bát bạt ở Ba vì ý, mình cũng hay lên thăm mộ.
Mình đang học bk, năm ngoái nghỉ giữa chừng, thế là cụ về, nói với bà ngoại mình là mình nghỉ học à. Ôi mẹ ơi, bà nói chuyện mà mình sợ qá. Đúng là thiêng thật.

Tuy mình chả tin gì nhiều vào ch đó, nhưng tâm linh là có thật các bạn ạ. Đi chùa + thắp nhang trên bàn thờ thử xem có hết ko?
@ nhớ kiểm tra mồ mả.

My version2
27-03-2011, 20:31
Down full bộ truyện kinh dị của Nguyễn Ngọc Ngạn về nghe, nghe chán rồi thì không thấy sợ những chuyện như thế nữa.:D

J/K

Nhưng nếu những điều bạn kể đều thật thì theo mình là có điều gì đó ko lành đang đợi bạn. Bởi vì bạn có những giấc mơ rất ''thiêng''. Nghe mình chém nè: cái cảnh ông nội bắt bạn cõng ấy, mình tưởng tượng ra cảnh người ở cõi âm buồn quá quay về ''bắt'' người thân xuống hầu hạ. Cảnh bạn không thể vào nhà mà trên bàn thờ lại có của ảnh bạn» có thể bạn mắc nạn ngoài đường nên không về được.(phải làm lễ rước vong mới về được). :D

Nghe bác phán mà em dựng tóc gáy :stick:

hung2vi
27-03-2011, 20:36
Hồi đám ma ông bạn có vào trong viếng k ?
Nghe nói hợp tuổi, hợp vía gì đó là ông cho đi theo luôn.
Hồi cách đây 6 năm, ông Ngoại mình mất, bố mẹ k cho vào trong, nhà tang lễ bệnh viện, ông mất trong viện mà, sợ ông cho đi theo :((

không! Mấy bạn hiểu nhàm chút rồi, ông mình mất hơn 1 năm nay rồi, sau giấc mơ đó thì cách đây mấy tháng Bác ruột mình mất. Mình chỉ sợ giấc mơ cuối thôi!

Arjka
27-03-2011, 20:36
mềnh thì cũng mơ lung tung nhưng toàn nhảm nhảm siêu nhân jav j ấy chứ k như chủ thớt :canny:

có ăn ở hay làm j đắc tội với ng chết k vậy, mua bùa về treo đi :stick::stick:

Demontria
27-03-2011, 20:42
Đề nghị k ai đc post ảnh ma hù người khác nhé:sexy::sexy::sexy: ai post sẽ bị ám đến hết đời:sexy:
@hung2vi: bây giờ bạn cố gắng đừng làm điều xấu trong tgian này, tạm thời đừng mời thầy cúng gì hết tham khảo ý kiến ba mẹ nhỡ cúng k đúng thì ng thiệt là bạn đó :adore:ba mẹ mình mà có ai lại đi hại con của mình bao h :chaymau:

Tatsumaru
27-03-2011, 20:42
nhiều lần mình nằm mơ thấy mình nude đi ngoài đường, tỉnh dậy vẫn xấu hổ vãi lọ =.=!

whisky_vn2
27-03-2011, 20:46
Bt mà .
Mình mơ thấy chán rồi .
Chú mình mất , minh sang nhà chú ngủ . Ngủ đúng trên cái giường lúc chết chú nằm , đêm mơ gặp chú , 2 chú cháu chém gió cả đêm . Lúc ấy chú mình mới mất , chưa hết 49 ngày , ngay cái giường ấy là bàn thờ cúng , thắp hương suốt .
Chú còn kể , h chú hay ngồi trên cây khế ở sân giếng .
Đêm buồn đái , ra giếng đái , nhìn lên cây khế , còn chào chú ấy .
Nói chung là bt , chẳng có gì . Chỉ là 1 thói quen bạn hay làm , bông nhiên thay đổi , nên thế :D .
Bạn đã , thấy ai ngủ 1 đêm trên , toàn tấm ván từ quan tài , mà người ta bốc mộ lên rồi vất đầy ở nghĩ trang chưa . Mình đây , này . 1 đêm mơ gặp 1 đống người ngồi quan chỗ mình ngủ :byebye::byebye::byebye::byebye:
Vui phế , đêm mùa hè nóng 40 độ , mà mát lạnh luôn . :byebye::byebye::beauty::beauty::beauty:

tezumin
27-03-2011, 20:58
Bạn xem lại lúc ông nội mất có trúng giờ xấu ko?. Xui lắm là bị trùng tang. Nên ông nội cậu mất thì sẽ kéo theo người thân có thể đi theo. Mình thì cũng ko tin lắm về mấy cái này nhưng nói chung là cũng sợ.
Bà Ngoại mình vừa mất hồi sau tết, lúc đang hấp hối là 12h đêm, ông ngoại mình và người thân coi ngày thì biết đó là giờ rất xấu, rất dễ bị trùng tang. Vì đó là giờ Tý năm Tân Mão cũng là năm tuổi bà mình. Rồi hỏi xem bác sĩ có thể cầm cự tới 3h30 không, mà lúc đó thì hầu như mạch cũng tắt hết rồi, thế là họ mới bẻ 1 đống thuốc màu vàng cho vào người đề cầm cự, sau đó cho xe chuyển về nhà, đúng 3h30 thì rút ống thở bà ra.
Mới hôm rồi cậu mình nằm mơ nói là bà bảo con cháu trong nhà mỗi lần quỳ lạy thắp nhang thì phải lạy 4 lạy và quần áo bà mặc hồi còn sống thì ko được cho hết. :-s

ooDKNYoo_2010
27-03-2011, 21:15
Có, cái này có vấn đề tâm linh, ko phải ngẫu nhiên đâu. Có 2 trường hợp, đó là:
1- Thân nhân nhớ bạn quá về thăm.
2- Thân nhân ko siêu được phải báo mộng cho bạn biết nhờ giúp đỡ.

Nếu là trường hợp 1, thí dụ cứ cách đêm bạn mơ thấy vong linh của người thân về, thì sáng ra nên chạy lại bàn thờ, khấn, nói rõ là con biết ông bà thương con nhưng con sợ, ông bà đừng về nữa. Chỗ này ko còn là chỗ của ông bà mà ông bà hãy đi đi, hãy siêu thoát đi ( nói cái gì tệ tệ chút cho ngta bỏ đi )

Nếu là trường hợp 2, sau khi khấn rồi mà tối ngủ vẫn gặp, thì là biết vong linh đang báo mộng cho bạn là họ đang bị cái gì đó mà ko siêu thoát được, cần phải cúng cầu siêu giúp họ siêu thoát.

Nói chung cũng đừng sợ, kiếm quyển: Hành trình về phương đông đọc thì sẽ thấy bớt sợ hơn.

o0*Pink_Cloud*0o
27-03-2011, 21:49
Mấy lần em mình mơ thấy mình chết, em mình chết, bố mẹ mình chết, thằng bạn thân chết mà chẳng có ai bị làm sao cả
Có vài lần mơ thấy bà về. Được cái mơ xong chẳng nhớ được gì mấy

tigerkids0812
27-03-2011, 21:58
Theo mình nghĩ nếu nằm mơ những ng đã khuất trong gia đình về thì thông thường chỉ có 3 trường hợp:
- TH1: trong lúc bạn vang vái bạn có xin j đó, thì sẽ có ng về báo vs bạn là do lí do này lí do nọ điều bạn xin có được chấp nhận hay không? Và khuyên nhủ bạn nên làm những điều gì đó để những cái đó thành sự thật
- TH2: Bạn đang gặp bất ổn trong cuộc sống, những ng đã khuất về khuyên bảo và phù hộ bạn cho bạn tai qua nạn khỏi hoặc đơn giản chi là nhớ về thăm bạn
- TH3: (mình nghĩ đây là trường hợp của bạn) Người đã khuất ở dưới không yên mong bạn về báo với gia đình lo chu toàn cho người dưới đó nếu không thì bắt người này người kia đi này nọ.
Tốt nhất bạn về báo với gia đình tất cả những chuyện bạn đã nằm mơ để gia đình lo cho tốt. Người chết có yên ổn thì người sống mới ở yên và phất đc.
P/S: Những gì đã hứa với ng khuất, thần hay thánh. Vd: bạn xin là cho bạn làm đc chức này chức nọ nếu bạn làm đc bạn sẽ tạ lễ này lễ nọ. Một khi bạn đã đc điều bạn xin thì phải nhớ trả lễ cho tất cả những nơi bạn đã hứa. Nếu xin phật thì nếu quên phật còn cho qua. Chứ thần thánh quên ng ta theo đòi đấy.
Tất cả những cái trên là kinh nghiệm sống chứ k có chém 1 chữ nào cả

milano88
27-03-2011, 22:06
Đọc 2pic sợ vđ:((
Bạn nên thành tâm thắp hương cho ông bà đã khuất hàng ngày, đồng thời hỏi bố mẹ nhờ thầy cúng xem xét mồ mả hay ntn đấy xem có bất ổn gì ko để còn hóa giải.
Cái này đúng là điềm thật chứ ko đơn giản là do tinh thần của bạn ko ổn định mà bị như thế.
Chúc bạn tai qua nạn khỏi:)

haidang5105
27-03-2011, 22:07
mơ xếp hình mà mãi chưa được chả thấy tâm linh gì hết :sexy:

Danzel.Enzo
27-03-2011, 22:29
Bt mà .
Bạn đã , thấy ai ngủ 1 đêm trên , toàn tấm ván từ quan tài , mà người ta bốc mộ lên rồi vất đầy ở nghĩ trang chưa . Mình đây , này . 1 đêm mơ gặp 1 đống người ngồi quan chỗ mình ngủ

Bạn thật là khiếp :go::go::go:
Không hãi à :stick::stick:

Crystal Maiden
27-03-2011, 23:23
Mình sn 89.

Độc mồm quá, mình mà bị làm sao thì bạn ko yên với mình đâu....:">

Xuống đấy nhớ invite miềng nhé :beauty:

[XIII]Test
27-03-2011, 23:37
Ông bà về thì có gì mà phài sợ,muốn gặp còn chả đc đây này

rungvang
27-03-2011, 23:56
Mình thấy bảo những người hay mơ thấy người đã khuất (người thân) thì gọi là có căn gì đấy. Nói chung chả có gì sợ cả đâu bác ạ. Trừ khi ông bà hiện về than khóc này nọ kia. Ông bảo ko có nhà thì làm cái nhà vàng mã đốt cho ông, đốt cho ít tiền vàng, thế thôi.

flyyy
28-03-2011, 00:02
Mình cũng bị giống bạn. Nằm mơ trước đám tang xảy ra 3 tháng. Đây gọi là hiện tượng gì ấy. Dù sao thì khoa học cũng không giải thích được, mình cũng ko dám phủ nhận vấn đề tâm linh. Ko khéo mấy chục năm nữa phát hiện ra, giống kiểu mặt trời quay quanh trái đất thì bỏ mẹ ..
Ko có gì là chắc chắn mà ...

TrungC
23-05-2011, 06:48
Chào anh hay chị Hung gì đấy,
Không biết tình hình của anh/chị đã đỡ chưa. Về vấn đề tâm linh thì chị bị tấn công bới tà linh của sự chết. anh/chị nên tìm đến một một nhà thờ Tin Lành gần nhất để nhờ Mục Sư cầu nguyện cho thì sẽ khỏi.
anh/chị xem cái này thì sẽ rõ. Nhiều người cũng gặp nan đề như chị
http://www.youtube.com/watch?v=VxPMC_n1viA
Thân Ái
Trung

Punkxxx
23-05-2011, 06:57
Đêm vừa rồi bợn lại mơ gì nữa bợn mình xin, ra làm con đề :beauty:

1259
23-05-2011, 07:08
chủ thớt lướt web ở trên này hay dưới đấy thế :shame:

j/k

satthudatinh011
23-05-2011, 07:31
lâu rồi ko thấy chủ pic on
lẽ nào .... lẽ nào ....

ga_to
23-05-2011, 07:34
Chào anh hay chị Hung gì đấy,
Không biết tình hình của anh/chị đã đỡ chưa. Về vấn đề tâm linh thì chị bị tấn công bới tà linh của sự chết. anh/chị nên tìm đến một một nhà thờ Tin Lành gần nhất để nhờ Mục Sư cầu nguyện cho thì sẽ khỏi.
anh/chị xem cái này thì sẽ rõ. Nhiều người cũng gặp nan đề như chị
http://www.youtube.com/watch?v=VxPMC_n1viA
Thân Ái
Trung

Truyền bá tôn giáo không đúng chỗ, vote ban...

Tay Anh To
23-05-2011, 07:45
Chủ thớt nên cập nhật tình hình để anh em còn bít:byebye:
sáng ngày ra đọc topic này sợ vãi hà :adore: