PDA

View Full Version : Hỏi về việc sai mã PIN ATM?

Ai-kun
10-02-2011, 20:04
Số là hôm qua bỏ thẻ ATM VISA vào nhập sai mã pin 3 lần ( do lâu quá ko xài nên thay vì nhập 6 số thì mình là ngớ ngớ nhập 3 số ), thế là bị khóa thẻ.

Hôm nay lên Vietcombank xin mở lại thì nó bảo trưa mai sẽ mở, thế là ra về ( lúc đó em bảo quên mã PIN và hỏi lấy mã PIN bao nhiêu thì chị dễ thương bảo 30k và 15 ngày, hự hự lâu thế, thôi em nhớ mã PIN rồi ạ ).

Vấn đề ở đây là nếu mai em đến rút tiền, em nhập sai 2 lần ( chắc chắn là nó chỉ nằm trong 6 số ngày tháng năm sinh em thôi nhưng em hay đảo dd/mm/yy thành mm/dd/yy, yy/dd/mm, yy/mm/dd ). Mà nó chỉ cho nhập 3 lần sai thôi. Vậy cơ hội trúng là 3/4, vẫn nguy cơ khóa thẻ...

Vậy nếu nhập sai 2 lần em chuyển thẻ qua cái ATM bên cạnh thì nó có thể nhập lại tiếp 3 lần hay không? Hay nó đã lưu trong dữ liệu hệ thống, và nếu sai 2 lần thì mai em tới làm lại có được hay không?

Xui xẻo quá :shot:, ngại vào ngân hàng làm mấy cái tạp nham này mà cứ phải vào. Ngoài lề tí, thẻ Visa Vietcombank mua đồ nước ngoài tệ quá, cứ báo failed, chỉ mua dc đúng 3 lần :sad:. Còn paypal thì bó tay.

timo
10-02-2011, 20:25
Theo kinh nghiệm của mình thì có lưu lại số lần nhập sai bạn à. Thẻ của mình được nhập sai 4 lần. Lần 1 thì vừa thấy báo sai nên lo quá bấm nút rút thẻ ra. 1 tuần sau quay lại, nhập sai 3 lần liên tục vì đinh ninh 3 số mình nhớ là chính xác, ai ngờ sai luôn. Cuối cùng nuốt thẻ luôn vì đã nhập sai 4 lần (bao gồm 1 lần của tuần trước).

Nếu bác không chắc ăn mã số pin thì ra ngay quầy ngân hàng nhờ nó đổi mã pin lại.

Kinh nghiệm rút tiền ATM:
Nên rút tại máy ATM đặt tại ngân hàng của mình luôn. Trong trường hợp quên PIN bị khóa thẻ thì gọi tổng đài báo và xử lý sẽ nhanh hơn vì cùng ngân hàng và ngay chi nhánh ngân hàng nên đỡ rắc rối hơn so với ATM đặt ở ngã tư lẻ loi nào đó.

Bạn mình dùng thẻ ngân hàng này nhưng rút tại máy ATM ngân hàng khác nên khi bị nuốt thẻ phải chạy lòng vòng qua cả 2 hệ thống ngân hàng để làm giấy tờ xin lại thẻ khá phức tạp và rắc rối.

Chưa kể rút tiền khác ngân hàng sẽ bị tính phí. Và rất dễ bị trường hợp máy không nhả tiền nhưng tài khoản bị trừ.

stonewater
10-02-2011, 20:30
nếu bạn nhập sai mã pin thì số lần sai được lưu trên hệ thống, chứ không phụ thuộc vào bạn rút ở cột Atm nào

bên VCB làm lạ nhỉ

vì theo mình biết :
+) phí sai mã PIN thu theo quy định của từng ngân hàng là đúng rồi nhưng thời gian reset lại mã pin là 10' :|

cpc
10-02-2011, 20:32
bạn xuantam đâu vào trao đổi nghiệp vụ cho ae mở mang tí nhờ :*

mrclown1320
10-02-2011, 20:41
kinh nghiệm đau lòng của mình,
câu trả lời là CÓ tình yêu ạ,:sure:

hic cơ mà vietcombank làm lâu thế à, agribank có chị xinh ơi nà xinh bẩu : 5k và 1 phút reset pass = 11111, lấy liền bợn ạ:byebye:

kidachi
10-02-2011, 20:42
thẻ VISa của em mã 4 số mà ,
thẻ ATM mới mã 6 số chứ

Assmin Tu Lanh
10-02-2011, 20:44
Trong quá trình nhập mã PIN được phép rút thẻ à :ops:

emkococlonedau
10-02-2011, 20:44
nhập 3 lần , sai cả 3 , ra mở thẻ lại lần sau chắc chắn sẽ may mắn :D

stonewater
10-02-2011, 20:45
mã pin4 số hay 6 số không quan trọng là thể visa hay ATm đâu

mình có thẻ ATM ngân hàng MHB mã số cũng chỉ 4 số thui

Quydienlangy
10-02-2011, 20:50
Có.
Và sau đó là thẻ bị khóa.
Mang chứng minh vào chi nhanh reset lại pin.
K nhớ là nhiêu
Trước bị một lần với Vietinbank