PDA

View Full Version : Làm sao để GIẾT con CHUỘT khốn nạn trong nhà ???

alexalexoe
06-02-2009, 03:28
ôi, bây giờ là 3h28, em ức chế lắm rồi, truy kích cả đêm ko tài nào tóm được nó, khỏe thì như trâu, ăn mấy cái cán chổi mà ko hề hấn gì, uống nguyên một bình thuốc muỗi vẫn chạy băng băng :stick:

con chuột nó ở nhà em phải được nửa năm rồi :oh: em bẫy bằng lồng thì nó ko bao giờ chui vào, bẫy bằng bẫy dính thì mua ở đâu cũng bị bẫy đểu, nó toàn ăn xong chạy mất, (ai ở HP biết chỗ nào mua bẫy thì giúp em)

nó ăn đủ thứ trong nhà, rất hay lục lọi thùng rác, biết mọi ngóc ngách trong nhà, em không tài nào bắt được, khôn như ranh, thậm chí nó còn có một thói quen, đêm nay cũng thế, ko phải lần đầu, lúc em ngủ nó mò lên gặm tóc em :oh: :oh: :oh: :oh: , con khốn nạn !!!

AI BIẾT CÁCH NÀO GIẾT HOẶC ĐUỔI CHUỘT MÃI MÃI RA KHỎI NHÀ HIỆU QUẢ THÌ GIÚP EM VỚI!!!, EM KHÔNG CHỊU ĐƯỢC NỮA RỒI :(( :(( :(( :((

gthn
06-02-2009, 03:32
ném chuột sợ vỡ đồ, vậy phải dồn nó vòa một phòng, hoặc một góc (chỗ kê tủ: lấy gậy dài, nhỏ đập chết). đóng các loại cửa, chẹn các lối đi để chuột chỉ có thể chạy vào cái bẫy để sẵn. Nếu có chó trợ giúp thì càng hay

rat_killer
06-02-2009, 03:46
mua cái bẫy bán nguyệt có miếng gài cao su xài, bảo đảm nó chết ko kịp ngáp :tire: , nếu gài nhạy thì có thể đập trúng đầu nó máu me tè le rất là hả hê :D, mua xong gài cẩn thận coi chừng dập tay vì lò xo rất mạnh :sogood:
hình dạng nó như thế lày :nosebleed:

fRzzy
06-02-2009, 03:47
mua cái bẫy bán nguyệt có miếng gài cao su xài, bảo đảm nó chết ko kịp ngáp :tire: , nếu gài nhạy thì có thể đập trúng đầu nó máu me tè le rất là hả hê :D, mua xong gài cẩn thận coi chừng dập tay vì lò xo rất mạnh :sogood:
ôi cái nick này thì gặp đúng chuyên gia rồi lol...

alexalexoe
06-02-2009, 03:51
cách này có vẻ hơi bẩn nhưng mai cũng phải đi kiếm thử thôi, nick thì đúng chuyên gia rồi lmao ...

rekcorvn
06-02-2009, 04:59
Làm mình lại nhớ có cái thread về chuột hồi trước bro rat_killer có vào show hình lmao
@alexa: cách này mà vẫn ko được thì đi mua airsoft về chơi đi :pudency:

nbn_02
06-02-2009, 05:15

Ôi đại ka :adore: , nhớ năm nào em nhốt con chuột trong nhà tắm mà không gặp đại ka, hình cái thùng mì và con chuột em còn nhớ mãi :D. Bi giờ nhà vẫn còn chuột, theo lời đại ka mai ra mua một cơ số "đệ nhất bán nguyệt bẫy" để được lợi hại như đại ka lmao :byebye:

lúc em ngủ nó mò lên gặm tóc em
Chó mèo cũng hay làm thế với chủ lắm mà lmao

Clarious
06-02-2009, 05:22
Chuột chỉ ngại cái nó lẩn nhanh quá chứ đã hit được nó rồi thì ngại gì nữa?

Kiếm ít phốt pho đỏ, trộn với ít nước + KClO3 thật nhẹ tay, tốt nhất dùng cái que gỗ dài nửa mét mà trộn, người thì né ra xa xa tí, trộn xong phơi khô, dán cái cục đó vào một sợi dây, khi nhìn thấy con chuột thì ném vào nó, đảm bảo bét xác. Nổ to lắm đấy, đừng ném vào hay đồ dùng trong nhà.

----

Nhắc lại, nổ rất to. Có làm chỉ làm tầm 2gram thôi, mà có khi 1 gram cho an toàn.

nbn_02
06-02-2009, 05:47

Kiếm ít phốt pho đỏ, trộn với ít nước + KClO3 thật nhẹ tay, tốt nhất dùng cái que gỗ dài nửa mét mà trộn, người thì né ra xa xa tí, trộn xong phơi khô, dán cái cục đó vào một sợi dây, khi nhìn thấy con chuột thì ném vào nó, đảm bảo bét xác. Nổ to lắm đấy, đừng ném vào hay đồ dùng trong nhà.

----

Nhắc lại, nổ rất to. Có làm chỉ làm tầm 2gram thôi, mà có khi 1 gram cho an toàn.
Nhớ lại vụ mấy ông ném cá cụt tay lmao

alexalexoe
06-02-2009, 06:26

----

cỡ này thì em ko dám làm đâu :nosebleed: ...

pdhai
06-02-2009, 06:30
Hic cách tốt nhất là nuôi một con mèo

TTL
06-02-2009, 07:35
Làm đủ mọi cách không được thì thử tính đến chuyện mượn một con mèo xem sao :|

mitanit1
06-02-2009, 08:06
Nuôi mèo cũng là 1 sáng kiến đấy

ultra3
06-02-2009, 08:29
Bẫy này khá hiệu quả:byebye:

Cadang
06-02-2009, 09:04
Chắc các bro chưa biết chứ con chuột thành tinh thế nuôi mèo thì nó thịt cả mèo. Tốt nhất là làm cái bẫy như bro rat_killer nói để xử nó đã rồi tính chuyện nuôi mèo sau.

nevaeh86
06-02-2009, 09:07
cứ bẫy lồng mà chơi thôi bác, chủ yếu là mồi phải ngon mới dụ được nó :dreaming: Nhà em toàn lấy râu mực nướng lên để làm mồi, thơm lắm, hồi xem WC bẫy được cả chục con đấy bác.

Khi chuột đã vào lồng, nấu một nồi nước sôi rồi rưới lên nó :sogood:, mở lồng cho vào thùng rác.

prescolt
06-02-2009, 09:15
nha mình nuôi con mèo hết cả chuột, no còn kêu dc tiếng thằng lằn nửa cơ nện nhà chẳng còn con nào lmao

traitimsutu
06-02-2009, 09:16
cứ bẫy lồng mà chơi thôi bác, chủ yếu là mồi phải ngon mới dụ được nó :dreaming: Nhà em toàn lấy râu mực nướng lên để làm mồi, thơm lắm, hồi xem WC bẫy được cả chục con đấy bác.

Khi chuột đã vào lồng, nấu một nồi nước sôi rồi rưới lên nó :sogood:, mở lồng cho vào thùng rác.
Hic ác quá :pudency: . Cái bẩy cũng ác luôn. Nhà em nuôi 1 con sư tử mới có 3 tháng tuổi nên gầm 1 cái trong phạm vi 10m ko có con nào dám tới :dreaming:

ultra3
06-02-2009, 09:21
Hic ác quá :pudency: . Cái bẩy cũng ác luôn. Nhà em nuôi 1 con sư tử mới có 3 tháng tuổi nên gầm 1 cái trong phạm vi 10m ko có con nào dám tới :dreaming:
Rất tiếc là chuột nó ko sợ tiếng sư tử, chỉ có tiếng mèo kêu mới kỵ dơ chúng nó thôi:D

lucifer
06-02-2009, 09:22
mua 1 con mèo đen về.. nhớ là mèo đen đấy nhé

tieuhoangtung
06-02-2009, 09:25
Nhà cũ của mình có 2 con chuột cống to bằng bắp đùi :canny: .Khỏi bẫy lồng đảm bảo to hơn cả bẫy ,bẫy bán nguyệt thì chưa dùng.Về sau lấy mồi ngon dụ nó ra rồi dùng súng hơi bắn :sexy:

Thế mà vẫn k chết ngay :oh: chắc k headshot ,đc cái từ hôm đó 2 con quái vật đó biến luôn :D

fantasyanhtuhp83
06-02-2009, 09:26
Kiếm 1 con mèo giống Ai Cập về, đảm bảo chuột gì cũng chạy mất dép :)

Jin
06-02-2009, 09:28
Mình có bí quyết này muốn chia sẻ với bạn, bạn chuẩn bị những thứ sau:
- Cơm nguội
- Keo con voi
- Nhựa thông
Trộn đều với nhau theo tỉ lệ 1:1 sau đó trét lên một tấm giấy.
Việc cần làm bây giờ chỉ là bắt con chuột quăng vào đó thôi, đảm bảo dính ở đó chết ngắc lmao

kotaroshi
06-02-2009, 09:32
Nhà cũ của mình có 2 con chuột cống to bằng bắp đùi :canny: .Khỏi bẫy lồng đảm bảo to hơn cả bẫy ,bẫy bán nguyệt thì chưa dùng.Về sau lấy mồi ngon dụ nó ra rồi dùng súng hơi bắn :sexy:

Thế mà vẫn k chết ngay :oh: chắc k headshot ,đc cái từ hôm đó 2 con quái vật đó biến luôn :D
sạo chưa thấy con chuột nào to = bắp đùi. Con mèo nhà tớ hic hic, chuyên bắt chuột ngoài đường lôi vào nhà xử lý còn mình lại đi tìm xác chuột (do nó toàn là ăn mấy phần ngon ko) bó tay.

katorichibi
06-02-2009, 09:38
sạo chưa thấy con chuột nào to = bắp đùi. Con mèo nhà tớ hic hic, chuyên bắt chuột ngoài đường lôi vào nhà xử lý còn mình lại đi tìm xác chuột (do nó toàn là ăn mấy phần ngon ko) bó tay.
Mèo nhà bác này giống mèo nhà mình nè. Bắt chuột xong vất vào dép mình hoài, với cả con gì nó cũng bắt cả ko cứ gì chuột :D

Paladin.
06-02-2009, 09:45
bắp đùi thì chưa thấy nhưng to cỡ bắp vế người lớn thì thấy bên Q6 rồi :stick::stick:

UnderNewbie
06-02-2009, 09:52
Cái bẫy đó mua ở đâu vậy bác rat_killer?
Nhà mình cũng có mấy con toàn vào nhà tè và ị bậy, ức chế vãi

ultra3
06-02-2009, 10:02
mua 1 con mèo đen về.. nhớ là mèo đen đấy nhé
Loại này thì món tiểu hổ ngon hơn hả bác:haha:

sê lốc cốc
06-02-2009, 10:05
bạn có thể nuôi tắc kè nếu ko thích mèo chuột nó cũng ngán tắc kè lắm đó nó mà nghe tiềng "tắc kè" là dọn cả dòng họ của nó qua nhà hàng xóm ở liền hehe

Clarious
06-02-2009, 10:10
bắp đùi thì chưa thấy nhưng to cỡ bắp vế người lớn thì thấy bên Q6 rồi :stick::stick:

Mấy con kiểu đó đi gần các khu ổ chuột (nghĩa bóng) hay cạnh các kênh rạch có nhiều lắm :(

Bkboy08
06-02-2009, 10:28
Nuôi con chó phóc nó bắt chuột pro lắm

l24ever
06-02-2009, 10:29
nhà tui lúc đầu phải nói là ổ chuột đủ mọi loại chuột vì đối diện là chợ mà :sosad: đến nỗi tối phải trùm mền ko thì bị nó gặm chân ( bị dính chưởng 1 lần bỏ thi luôn môn chạy :what: )tối thì nghe mãi điệp khúc chít chít :sosad:
-rồi tui mua đủ thứ bẫy đủ thứ lồng mà vấn đề ko phải là chuột ko ăn mà .... tiền mua lồng để bắt hết phải nói là méo mỏ:D
Nhưng có 1 hôm con mèo từ đâu chạy vô nhà tui cư ngụ y như rằng chuột ko còn 1 con nào cuối cùng còn 1 con chuột boss phải nói là to nhất con mèo pó tay
-thì 1 hôm con chuột boss chạy ra kiếm ăn thì gặp tui chặn lại và ra lệnh con mèo dồn nó vào góc hẹp con chuột hết đường chạy nên chạy vô cái lồng gần đó:D thế là giặc chuột được đẩy lùi
p/s: lúc con chuột boss vô lồng thì nó giẫy muốn hư cái lồng ... con mèo tui vô khè con chuột boss bị nó khè lại con mèo tui sợ cong đuôi :badsmell:
-tưới nước sôi ko die mà giết thì nhà tui ko dám nên quăng nó vô công viên :dreaming:

arena
06-02-2009, 10:33
Lùa con chuột vào cái tủ gỗ nào đấy nặng nặng, rồi bro nhanh tay cưa thật nhanh 4 chân tủ đi, tủ sập đè chết chuột :D đảm bảo chuột có khỏe như con mèo cũng ko đỡ đc :|

sourire1983
06-02-2009, 10:41
Cơm nguội + Xi măng trộn đều

chuoitaykohot
06-02-2009, 10:45
xem con chuột đó là chuột đực hay cái , nếu là chuột Đực thì mua 1 con Chuột Bạch cái nhiễm HIV thả vào trong bếp , cho chết mịa nó đê :sure:

vhhn
06-02-2009, 10:46
Nhà hiện có mõi 2 con mèo ,xung quanh hàng xom tình ra cũng gần 20 em miu nên giờ muốn thấy chuột cũng khó

ultra3
06-02-2009, 10:57
Nhà hiện có mõi 2 con mèo ,xung quanh hàng xom tình ra cũng gần 20 em miu nên giờ muốn thấy chuột cũng khó
Mèo mà động đựng thì còn tai hại hơn cả chuột:D

vhhn
06-02-2009, 11:09
Thỉnh thoảng mới có con kêu ầm ĩ thôi,còn đánh nhau thì suốt ngày :D

vivapalm
06-02-2009, 11:09
Không sao mang đi thiến là hết:byebye:

ghosttn
06-02-2009, 11:10
Tưởng gi` dễ ợt. xã hội loài chuột nó cũng có phân quyền cao thấp của nó. con nào khỏe hơn, boss thì dọa được con bé hơn. Từ đó mà suy: khi nào bạn đối diện con chuột đó cứ mạng con chuột to den hói của bạn ra dọa là nó sợ chạy ngay. đảm bảo chắc không có lần hai. nếu bạn không có. lời khuyên tốt nhất là hạy tậu một con về từ ngay bây giờ:D. ah` cách chọn chuột thì cứ con nào ~= anh fyzzy là được( mình nghĩ là được vì là mouse addmin ma`).

vhhn
06-02-2009, 11:11
Không sao mang đi thiến là hết:byebye:
Mèo cái mới động đực chứ.thiến hết mấy con đực để bọn kia nổi loạn à

mitanit1
06-02-2009, 11:17
lâu lâu nghe mấy con mèo la om xòm,mèo nhà em
nó hăng say đẻ lắm,vài tháng lại dính chưởng.
nhưng chẳng thấy cho nhao gì hix

pth
06-02-2009, 11:18
rat_killer
chuyên gia tư vấn - dũng sĩ diệt chuột :rofl:

ghehen
06-02-2009, 11:25
Tưởng gi` dễ ợt. xã hội loài chuột nó cũng có phân quyền cao thấp của nó. con nào khỏe hơn, boss thì dọa được con bé hơn. Từ đó mà suy: khi nào bạn đối diện con chuột đó cứ mạng con chuột to den hói của bạn ra dọa là nó sợ chạy ngay. đảm bảo chắc không có lần hai. nếu bạn không có. lời khuyên tốt nhất là hạy tậu một con về từ ngay bây giờ:D. ah` cách chọn chuột thì cứ con nào ~= anh fyzzy là được( mình nghĩ là được vì là mouse addmin ma`).
cái từ chuột ở đây ẩn ý quá nhá nghe cứ khó hỉu sao ấy :D

unicornboy
06-02-2009, 11:39
Đó giờ toàn rình rình chụp đuôi chúng nó và quay vòng vòng rùi quăng thôi, sống bằng niềm tin á:beauty: , chuyên gia lục thùng rác, cứ canh chỗ đó mà rình thể nào cũng có cái đuôi lòi ra cho mà chụp, tất nhiên là phải từ tốn nhẹ nhàng mới chụp được :byebye:

medorator
06-02-2009, 11:41
nuôi 1 con mèo

terminator212
06-02-2009, 11:44
bả chuột đâu, cho tí mồi ngon trộn với KCN ăn thì đến voi cũng chết chứ k phải chuột
chất này thuộc vô loại độc nhất 2mg để làm chết 1 người, có nghĩa là 1g đủ giết cả làng rồi
dùng xong rửa tay sạch sẽ và đừng ngửi nó nhé:sexy:

xjn_chja_buon
06-02-2009, 11:49
có gì khó đâu..khoanh vùng hoạt động của địch...lập 1 trận địa phục kích....nằm trên giường cầm súng hơi(nhớ là nằm thấp và thở nhẹ nhàng)cho con Miu yêu qúy nằm im trong chăn...đợi địch thò ra cho Miu phi ra truy bắt.....mình nằm trên giường cầm Hoa cải tỉa ...cố gắng headshot nhá =)) .Tỉa cẩn thận vào Miu yêu quý thì phiền ;))

Kira Nakazato
06-02-2009, 12:04
Qua nhà anh mang con mèo béo về mà nuôi,anh cho mượn 1 tháng là hết chuột ngay ấy mà,con mèo này có khi đến 6kg đấy,chuột cỡ nào nó đè 1 cái cũng tắt thở ngay

cuabacang
06-02-2009, 12:07
Chuột to bằng bắp đùi thì mình nhìn thấy rồi , thoạt tiên tưởng nó là con nhím chứ không phải con chuột . Sau đó nhìn kĩ lại hóa ra con chuột , nó đi cứ lù đù lúc đấy bất ngờ quá không phang nó làm cái review :adore:

real_spamer9x
06-02-2009, 12:11
Em cũng có nồng độ thích diệt chuột trong máu khá cao đấy, nhưng em ko bao giờ dùng bẫy, cứ chổi mà phang . Nhớ có lần em ngồi 2 tiếng đồng hồ im như tượng chờ con chuột chui ra ( trong phòng có nhiều đồ mà ), phang một phát chí mạng, con chuột lòi mắt, giãy đành đạch. Bác chủ thớt cứ vũ lực mà chơi, chỉ cần dồn nó vào chỗ hẹp ( góc tường là tốt nhất ), phang nhiệt tình thì con gì chả chết.

vhhn
06-02-2009, 12:13
Chuột to bằng bắp đùi thì mình nhìn thấy rồi , thoạt tiên tưởng nó là con nhím chứ không phải con chuột . Sau đó nhìn kĩ lại hóa ra con chuột , nó đi cứ lù đù lúc đấy bất ngờ quá không phang nó làm cái review :adore:
Bắp đùi trẻ con à,chứ bắp đùi như của mình thì nó to ngang con chó đấy

alexalexoe
06-02-2009, 12:23
Qua nhà anh mang con mèo béo về mà nuôi,anh cho mượn 1 tháng là hết chuột ngay ấy mà,con mèo này có khi đến 6kg đấy,chuột cỡ nào nó đè 1 cái cũng tắt thở ngay
:D nếu mà được thế thì tốt quá :byebye:

Alibaba
06-02-2009, 12:35
ôi, bây giờ là 3h28, em ức chế lắm rồi, truy kích cả đêm ko tài nào tóm được nó, khỏe thì như trâu, ăn mấy cái cán chổi mà ko hề hấn gì, uống nguyên một bình thuốc muỗi vẫn chạy băng băng :stick:

con chuột nó ở nhà em phải được nửa năm rồi :oh: em bẫy bằng lồng thì nó ko bao giờ chui vào, bẫy bằng bẫy dính thì mua ở đâu cũng bị bẫy đểu, nó toàn ăn xong chạy mất, (ai ở HP biết chỗ nào mua bẫy thì giúp em)

nó ăn đủ thứ trong nhà, rất hay lục lọi thùng rác, biết mọi ngóc ngách trong nhà, em không tài nào bắt được, khôn như ranh, thậm chí nó còn có một thói quen, đêm nay cũng thế, ko phải lần đầu, lúc em ngủ nó mò lên gặm tóc em :oh: :oh: :oh: :oh: , con khốn nạn !!!

AI BIẾT CÁCH NÀO GIẾT HOẶC ĐUỔI CHUỘT MÃI MÃI RA KHỎI NHÀ HIỆU QUẢ THÌ GIÚP EM VỚI!!!, EM KHÔNG CHỊU ĐƯỢC NỮA RỒI :(( :(( :(( :((
Kiếm ngay con rắn hổ mang thảy vào trong nhà rồi đóng cửa lại. Vũ khí sinh học cực kỳ lợi hại, chỉ lát sau là nó xử con chuột ngay, lại sạch sẽ nữa.
Chúc bạn may mắn:adore:

cuabacang
06-02-2009, 12:36
Nó to bằng bắp đùi người lớn ấy thế mới hãi , chắc nó bị đột biến gen hoặc ăn tranh cám tăng trọng của lợn :brick:

blackberry
06-02-2009, 12:40
Kiếm ngay con rắn hổ mang thảy vào trong nhà rồi đóng cửa lại. Vũ khí sinh học cực kỳ lợi hại, chỉ lát sau là nó xử con chuột ngay, lại sạch sẽ nữa.
Chúc bạn may mắn:adore:
rồi ngày hôm sau alaxe lên bàn thờ ngồi luôn.khỏi có phim mà xem :nosebleed:
nhớ hồi trước đi học năm 1 ở trên thủ đức phòng có 1 con chuột xíu xíu 3 thằng lật tung cả phòng lên.cho ăn mấy cái chổi(toàn theo kiểu tiểu lí phi đao không à.mà thằng bạn phi chổi cũng giỏi nữa)mà ko hề hấn gì.rồi sau đó đành phải sống chung với nó luôn.hồi đó chị bực cái là cái máy tính của mình dậy mouse với dây loa nó cắn đứt hết->chắc con chuột này đang động dực oài:beauty:
bữa sau đi mua bịch keu dích chuột về hết cả thằn lằn lẫn chuột :shame:

rat_killer
06-02-2009, 12:42
to cỡ bắp đùi thì chưa thấy nhưng bắp vế thì hơi bị nhiều, mấy con đấy hay bị kẹp trúng cổ do "đô con" quá nên vừa chạm vào "cò" đã sập, khi bẫy xong gỡ ra nhìn rất khủng bố:oh: , ước chừng khoảng ký rưỡi:look_down: , bữa nào dính mấy ông kẹ cỡ này mình post lên cho mà xem, lúc trước có dính nhưng ko có máy chụp :nosebleed:

haroavatar
06-02-2009, 12:45
to cỡ bắp đùi thì chưa thấy nhưng bắp vế thì hơi bị nhiều, mấy con đấy hay bị kẹp trúng cổ do "đô con" quá nên vừa chạm vào "cò" đã sập, khi bẫy xong gỡ ra nhìn rất khủng bố:oh: , ước chừng khoảng ký rưỡi:look_down: , bữa nào dính mấy ông kẹ cỡ này mình post lên cho mà xem, lúc trước có dính nhưng ko có máy chụp :nosebleed:
Chịu khó săn mấy con đấy bán cho quán nhậu thì cũng được ít tiền cà phê sáng trưa chiều chứ chả chơi :D

conmalele4
06-02-2009, 12:57
Nhai sing gum chung với mực nướng rồi nhả ra góc phòng-> Chuột thấy sing gum ngon quá ực ực-> Tiêu hóa ko được chết tươi.

Mua ít cafe bột về pha đổ quanh nhà-> Chuột sướng cafe thơm quá uống sạch->Hôm sau mất ngủ chạy ra đường bị xe cán chết

Tìm đường chuột hay đi, buổi tối rắc đậu phộng, bò khô từ nhà mình qua nhà hàng xóm. Chuột thấy "ở bển" làm ăn khấm khá hơn-> ko về nữa

sky of love
06-02-2009, 13:13
Nhai sing gum chung với mực nướng rồi nhả ra góc phòng-> Chuột thấy sing gum ngon quá ực ực-> Tiêu hóa ko được chết tươi.

Mua ít cafe bột về pha đổ quanh nhà-> Chuột sướng cafe thơm quá uống sạch->Hôm sau mất ngủ chạy ra đường bị xe cán chết

Tìm đường chuột hay đi, buổi tối rắc đậu phộng, bò khô từ nhà mình qua nhà hàng xóm. Chuột thấy "ở bển" làm ăn khấm khá hơn-> ko về nữa
No.1 :byebye:
Bằng bắp đùi người lớn thì tớ cũng thấy nhiều rồi, ít ra là = bắp đùi tớ. Phải nói là lần đầu tiên thấy nó tớ cũng ko nghĩ đó là ... chuột vì thường thì trời nhá nhem nó mới xuất hiện, người tròn lẳn, da trắng tinh, chỉ có 1 chút lông trên đầu & xung quanh cổ, còn trên thân thì chả có sợi lông nào hết á, mà cũng chả chạy đc, chỉ bò ì ạch. Nói thật với các bác là có hôm đi cùng với mấy thằng thì còn tung chân bụp cho nó 1 phát, chứ đi 1 mình thì chả dám nhìn, nghĩ lại vẫn còn thấy khiếp :tire:

buitaman
06-02-2009, 13:22

good idea :beauty:

sata
06-02-2009, 13:32

Đã thử chưa mà xúi dại ghê vậy! Hơi nước bốc lên thì mùi hôi muốn ói bốc lên cả lầu trên - nhà tôi đã nếm mùi rồi!

vhhn
06-02-2009, 13:34
Tốt nhất là kiếm ít rơm thui cho nó thơm

robert_khanh
06-02-2009, 13:36
đặt 1kg C4 trong nhà ...Bùm. chuột thành tinh cũng phải chết:nosebleed: :nosebleed: :nosebleed: :oh: :dreaming:

vietht
06-02-2009, 13:38

Ôi sáng tạo :rofl:

Mr_Prince
06-02-2009, 13:50
Nhà tớ đợt có chuột thì tớ toàn dùng bẫy lồng(để bắt được thì còn có cái chơi :look_down: ) bẫy đặt trên đường nó hay đi (bọn này hay theo thói quen mà)..

Khi đã có chuột trong lồng,em lấy xăng,rưới lên người nó,chả giãy dụa gì như nước sôi đâu,không sợ văng vào người :) ..

Rỏ xăng dài dài 1 chút dẫn tới cái lồng,rùi châm..
Lần đầu tiên em cầm giấy đang cháy,vứt vào lồng,nó bùng lên,tý xem cả lông mày :(( -->phải làm thế kia mới an toàn:pudency:

ultra3
06-02-2009, 13:51
nhà tui lúc đầu phải nói là ổ chuột đủ mọi loại chuột vì đối diện là chợ mà :sosad: đến nỗi tối phải trùm mền ko thì bị nó gặm chân ( bị dính chưởng 1 lần bỏ thi luôn môn chạy :what: )tối thì nghe mãi điệp khúc chít chít :sosad:
-rồi tui mua đủ thứ bẫy đủ thứ lồng mà vấn đề ko phải là chuột ko ăn mà .... tiền mua lồng để bắt hết phải nói là méo mỏ:D
Nhưng có 1 hôm con mèo từ đâu chạy vô nhà tui cư ngụ y như rằng chuột ko còn 1 con nào cuối cùng còn 1 con chuột boss phải nói là to nhất con mèo pó tay
-thì 1 hôm con chuột boss chạy ra kiếm ăn thì gặp tui chặn lại và ra lệnh con mèo dồn nó vào góc hẹp con chuột hết đường chạy nên chạy vô cái lồng gần đó:D thế là giặc chuột được đẩy lùi
p/s: lúc con chuột boss vô lồng thì nó giẫy muốn hư cái lồng ... con mèo tui vô khè con chuột boss bị nó khè lại con mèo tui sợ cong đuôi :badsmell:
-tưới nước sôi ko die mà giết thì nhà tui ko dám nên quăng nó vô công viên :dreaming:
Chuột to vầy tưởng bác phải làm lông rồi thịt chứ:byebye:

rekcorvn
06-02-2009, 14:02
Thả boss về rừng ? :oh:

kopan
06-02-2009, 14:38
chuột boss phải rưới xăng như bạn kia mới thích kìa, mùi thịt thơm lừng ếy nhẩy:baffle:

geminisongtu
06-02-2009, 14:43
Nhà em chỉ chuyên dùng lồng để bắt thôi nhưng thix nhất là khoản xử tứ chú tí: đem cả cái lồng nhúng vào thao nước đầy, lúc đầu thì ngập 1/4 lồng, sau đó là 1/2 và cuối cùng là ngập đầy lồng...chú tí ra đi :stick:
PS: Thấy mấy ông hàng xóm hay dùng xăng để thiêu sống trông tội wá (chú tí phải chết trong đau đớn, dãy dụa) :shame: với lại làm cách đấy con chuột chạy ra khỏi lồng chạy lung tung vào nhà hàng xóm thì ko khéo lại gây ra hoả hoạn.

meou
06-02-2009, 14:49
Mua con mèo hoặc con chó. Đảm bảo ko sớm thì muộn con cuột sẽ die:pudency:

nogoodbye
06-02-2009, 14:52
Dọn dẹp nhà cửa gọn gàng sạch sẽ lại cũng hiệu quả.

nevaeh86
06-02-2009, 15:00
Đã thử chưa mà xúi dại ghê vậy! Hơi nước bốc lên thì mùi hôi muốn ói bốc lên cả lầu trên - nhà tôi đã nếm mùi rồi!
nhà em giết chuột bẫy lồng toàn chơi chiêu này mà, có thấy hôi gì đâu :beauty:
con chuột thì thôi rồi, dính nước sôi kêu chít chít được mấy tiếng là ngủm, toàn thân bị luộc chín mềm nhũn :go:

namln
06-02-2009, 15:10
bả chuột đâu, cho tí mồi ngon trộn với KCN ăn thì đến voi cũng chết chứ k phải chuột
chất này thuộc vô loại độc nhất 2mg để làm chết 1 người, có nghĩa là 1g đủ giết cả làng rồi
dùng xong rửa tay sạch sẽ và đừng ngửi nó nhé:sexy:
Kalicianua hả, giống COnan rứa :go:

lc_lumos
06-02-2009, 15:50
Mình có bí quyết này muốn chia sẻ với bạn, bạn chuẩn bị những thứ sau:
- Cơm nguội
- Keo con voi
- Nhựa thông
Trộn đều với nhau theo tỉ lệ 1:1 sau đó trét lên một tấm giấy.
Việc cần làm bây giờ chỉ là bắt con chuột quăng vào đó thôi, đảm bảo dính ở đó chết ngắc lmao

Làm thế nào trộn được ba thứ này với nhau tỉ lệ 1:1 vậy bạn :ops: .

namln
06-02-2009, 16:21
Làm thế nào trộn được ba thứ này với nhau tỉ lệ 1:1 vậy bạn :ops: .
Chắc tính theo khối lượng :go:

vinhnguyen2308
06-02-2009, 16:29
Thử dùng 'Keo Dính CHuột' xem bác:D

jupiterzzz
06-02-2009, 16:34
keo dính chuột nà một noại keo dính chuột ! :D

TuanAnhDT
06-02-2009, 16:55
Làm theo công thức này, vừa đơn giản, vừa tiết kiệm nà :
Cách 1 (90%):
+ 1 bát cháo trắng
+ 1 phần thịt ngon xé nhỏ
+ 1 lạng cement PCB 40

Trộn đều với nước thịt, rồi để vào góc khuất

Tác dụng : Chuột ăn vào bụng bị xi măng đóng không ị được -> chết /99 %:nosebleed:
Chống chỉ định : Mèo, chó đừng để nó ăn

Cách 2 (100%)

+ 1 tuýp keo con voi

Cách sử dụng : Bắt...con chuột đó rồi đem dán miệng nó lại, nó không ăn được gì 1 tuần sau lăn ra chết:beauty:
Chống chỉ định : Không có..

Chúc bạn thành công:dreaming:

ultra3
06-02-2009, 16:58
Để kênh cái chậu rồi cho mồi nhử vào trong. Buộc dây rồi ngồi rình chuột chui vao:D

hip89
06-02-2009, 18:21
cầm gậy rình nó rồi đập cho 1 phát:D

newbiefreak
06-02-2009, 18:39
cần mua 1 con trâu :beauty:

aluminate
06-02-2009, 19:02
nhớ có lần sáng ra thấy cái đuôi chuột...:D
em chuyển qua nuôi mèo lunz..cho chắc ăn (mỗi tội làm vỡ mất 2 cái ly :sosad: )

dinhsinhanh
06-02-2009, 20:30
Mới hôm kia giết được con chuột cắn đứt bộ loa của mình đến nỗi phải mua loa mới. Hả giận luôn =))
Giết bằng gậy thôi lmao, đã vào trong phòng thì đừng mong thoát lmao

royevn
06-02-2009, 20:53
nhà tớ có 3 con mèo, mà gặp lũ chuột xạ, mèo nó chê, nên nó cứ thế lộng hành trước mặt con mèo haizzzz

Tim Tam
06-02-2009, 20:56
Con chuột, thường là nó sợ người.
Vậy mà nó lên cắn chân, cắn tay, hay nhấm tóc, thì coi chừng có vấn đề rồi đó !

Nuôi 1 con mèo hay, hoặc 1 con chó ta là tốt nhất. Mèo thì còn sợ chuột Boss chứ chó thì yên tâm. Boss trùm thì chó nó cũng chỉ cho 1 nhát là ... lên đường !

Các cách còn lại đều gây ảnh hưởng môi trường và không lâu dài được. Cứ sinh học mà chơi là hay nhất.

namln
06-02-2009, 21:04
nhà tớ có 3 con mèo, mà gặp lũ chuột xạ, mèo nó chê, nên nó cứ thế lộng hành trước mặt con mèo haizzzz
Con này mà dội nước sôi thì đến hàng xóm cũng nghe mùi :nosebleed:

khamthien84
06-02-2009, 21:21
Nhà mình cũng đang bị chuột hoành hành đây. Cũng đang muốn tìm vài cái bẫy chuột về để bẫy. Đợt tết vừa rồi bánh chưng trên bàn thờ nó gặm mất 1/4 :((. Bực mình vãi, hôm đang ngồi chơi dota con chuột mất dạy dám ra gặm ngón chân mình làm thằng bé giật mình :((

Cayenne
06-02-2009, 21:46
Có j đâu trước nhà em chuột cũng chạy ầm ầm, từ ngày có con mèo nó chuột nó sợ hẳn .

Bác cứ làm con mèo về nuôi cho nó đẹp ; vừa bắt chuột luôn :D

cunho
06-02-2009, 21:51
sao sutu nhà bác nhỏ thế chứ sutu nhà tui nhỏ con - lớn tuổi(bằng tuổi) nhưng giỏi bắt mèo lắm
đố con mèo nào dám ngồi sau xe tớ :pudency:
-------------------------
trở lại con chuột kẻo OT: chuột nhà tớ nó chỉ chạy trên trần nhựa làm sao đá nó xuống đây - tối nó chạy rần rần đi xem hoa vui lắm :adore:

satthu_khidingu
06-02-2009, 22:01

Ở lâu thế thì bác cứ kệ nó đi, để nuôi làm thú cưng trong nhà cũng đc mà, mỗi ngày ra chợ mua cho nó mấy nghìn thức ăn là hết phá phách ngay, có khi về sau Bro với nó lại trở nên thân thiết ấy chứ:">

l24ever
06-02-2009, 23:18
Đúng đúng :D một người bạn thân thiết sẳn sàng chia sẽ bệnh dịch hạch cho ta =))

longptv
06-02-2009, 23:39

Bạn có thể trộn bả chuột vào thức ăn, nhưng muốn xài bẫy chuột thì trước tiên phải nhử mồi, ít ra là vài ngày. Những ngày đầu thì trong thức ăn ko trộn j cả, đến ngày thứ 3 hay 4 j đó, lúc đó nó đã quen ăn rồi thì mới trộn bả vào, vì chuột rất nhát mồi và khá là khôn :D.

chuột cống lang (cống nhum) lúc lớn thì cỡ này là bình thường:byebye:

Con chuột, thường là nó sợ người.
Vậy mà nó lên cắn chân, cắn tay, hay nhấm tóc, thì coi chừng có vấn đề rồi đó !

....

chuột hay cắn phá lung tung là do bản năng của nó thôi, răng cửa của nó ko ngừng mọc dài ra, nếu nó ko mài răng thường xuyên thì răng cửa sẽ đâm vào họng nó, làm nó ko thể ngậm miệng lại cũng như ko ăn uống j đc, sau đó sẽ chết đói từ từ.Có thể thấy chuột nó ko ăn bao nhiêu nhưng phá là chính. Vậy nên chuột hay gậm nhấm lung tung từ abc tới xyz là bình thường, chả có vấn đề j cả đâu :)

kotaroshi
07-02-2009, 00:04
chuột cống lang (cống nhum) lúc lớn thì cỡ này là bình thường:byebye:
vẫn chưa thấy nên chưa tin, hôm nào ai rãnh post hình con chuột to = bắp đùi cho tui xem với (mà phải là chuột chứ không phải là họ hàng với chuột). Nếu to = bắp đùi thì gặp con mèo không biết thằng nào làm gỏi thằng nào nhỉ.

antu
07-02-2009, 06:16
Ba tui thường bắt chuột bằng bẫy lồng, mà nàh chỉ có chuột nhắt thui. Nhà cũng nuôi một con chó khoái lùng chuột lắm.

nevaeh86
07-02-2009, 08:18
còn một cách nhẩy, trét bã chuột lên tóc ấy :D

ultra3
07-02-2009, 09:10
Có một cách đơn giản dễ làm đó là bác đi tất khoảng 2 tuần ko giặt. Lấy tất ấy vứt vào chỗ chuột hay chạy qua, đảm bảo chuột chạy 3 chân, mà nó chạy thế thời gian là nó chán, nó bỏ đi:oh: :D :haha: :byebye:

g4uMi3
07-02-2009, 09:18
coi chừng sáng ngủ dậy soi gương thấy bị mất một bên tai hay đi luôn cái mũi là tự hiểu =))

inquistor
07-02-2009, 09:36
nuôi chó đi , chó bắt chuột cũng tốt lắm

shinra
07-02-2009, 09:54

Mắt đỏ :D

@alexa : Dồn ẻm vào 1 phòng trống , chặn ko cho chạy ra ngoài rồi làm 1 phát http://upnhanh.sieuthinhanh.com/userimages/images/sieuthiNHANH200902073706nge4ndg5zm3717.jpeg là xong :haha:

Bupbino
07-02-2009, 10:02
Nó buồn quá kiếm bạn chơi ấy mà, sao lại lấy kẹp quăng nó, bạn cư xử ko phải phép chút nào cả.

nguyenthao_1011
07-02-2009, 11:23
hixx hixx, đang kiếm xem ở đâu bán cái kẹp này...

con_chuot_uot
07-02-2009, 11:42
Cái bẫy chuột nhìn dã man quá... huhuhu...
Nhà tui toàn xài keo dán chuột, hiệu quả, vệ sinh!
/chủ thread: đọc cái đoạn "chuột gặm tóc" mà phì cười suýt văng 1 cơ số thứ vào màn hình... hahahaha

leonanacrambo
08-02-2009, 22:10
ai ở HCM chỉ em chỗ bán airsoft với,mấy hôm nay bỗng xuất hiện 1 tên chuột nhắt
em chỉ sợ tối ngủ nó mò vào giuờng em cắn mất 1 cơ số bộ phận thì chết:((
giúp em với,em ở q10
Lục thôi,fullmetal,<300K
hồi lâu có ng hỏi mua 200k mà lúc đó thấy ko cần thiết,uổng wá,h thì ko bik mua đâu

batteryone
08-02-2009, 22:45
Hồi nhỏ cầm cây súng hơi 9kg phang con chuột , bà mẹ ko trúng con chuột mà trúng ngay cái ống nước PVC đằng sau , báo hại bị chửi te tua :D

@ alex : chờ tin con chuột của bro , xử nó được chưa , hình như nó thành tinh rùi thì phải :stick:

duonghnvn
08-02-2009, 22:50
Xài bàn dính là hay nhất.

DoanhDoanh
09-02-2009, 00:12
Con chuột đang iu chế mà pác nỡ nòng lào nại định giết ló chế. Kệ nó đi, đi ngủ thì mắc màn vào.:misdoubt:
Sát sinh tội nặng lắm:sosad:

elegy
09-02-2009, 00:15
Toàn đập chuột bằng dép thôi :D , ném như ném lon cũng được.

aappie
09-02-2009, 00:30
mấy ba coi chừng giết nhầm con chuột biết nấu ăn thì uổng lắm nha

atulaclamp
09-02-2009, 00:31
Con chuột đang iu chế mà pác nỡ nòng lào nại định giết ló chế. Kệ nó đi, đi ngủ thì mắc màn vào.:misdoubt:
Sát sinh tội nặng lắm:sosad:

Mợ cẩn thận chuột nó xơi con kiki nhà mợ dấy:dreaming: :dreaming: :dreaming:

Hồi xưa nhà e cũng có chuột mà e phải chuyển nhà vì nó :canny: trời k chịu đất thì đất phải chịu trời thôi :pudency:

cantstand
09-02-2009, 01:00
Nhà có con nhỏ, em nhỏ, thú nuôi yêu quý gì ko?
Ko có thì làm vài liều bả chuột đi..
Làm phước cho con chuột ấy ko bị chết bẹp ruột, ko bị thành ma đói. Tu nhân tích đức sau này đc lên thiên đàng đó. :byebye:

alexalexoe
10-02-2009, 05:52
tình hình là sau mấy ngày đi chơi, con chuột đã quay trở lại, hoành tráng hơn, "ị" vào WC :oh: và mò lên giường của mẹ em thăm dò :stick:

ai ở HP xung phong cho em mượn con mèo hoặc là biết chỗ nào bán bẫy kẹp chỉ em với nào :byebye:

leonanacrambo
10-02-2009, 10:33
tình hình là ko ai chỉ chỗ mua airsoft full metal nên mua đại 1 khẩu full nhựa chiến đấu vài bữa,90k:nosebleed:
nhưng hôm qua rằm,em ko dám sát sinh,để hôm nay truy sát:)

Nghi'NgaNghi'Ngop'
25-05-2011, 23:14

Đào cái topic này phát, vừa nãy bẫy lồng được con chuột cống to vật, không biết cách nào xử lý, nhảy vào gúc thấy bài của bro này khoái quá, làm liền một ấm nước sôi, chuột bốc mùi hôi khủng khiếp, giờ cả hơn 3 tiếng rồi mà vẫn chưa tan :grin:.
Có cách nào khác nước sôi không nhỉ mấy bro, đừng xúi đốt chuột nhé. Nhiều vụ đốt chuột cháy mẹ nó nhà rồi :grin:.

OhlalaJun
25-05-2011, 23:18
Đào cái topic này phát, vừa nãy bẫy lồng được con chuột cống to vật, không biết cách nào xử lý, nhảy vào gúc thấy bài của bro này khoái quá, làm liền một ấm nước sôi, chuột bốc mùi hôi khủng khiếp, giờ cả hơn 3 tiếng rồi mà vẫn chưa tan :grin:.
Có cách nào khác nước sôi không nhỉ mấy bro, đừng xúi đốt chuột nhé. Nhiều vụ đốt chuột cháy mẹ nó nhà rồi :grin:.

vãi đào,

//cho nó vào chậu nước/ thùng nước lạnh, khi nào thấy hết sủi tăm là ok

cho nước sôi chắc mùi kinh lắm

huyetmalong
25-05-2011, 23:24
khổ thân bác đến đây e cho ít bả, yên tâm chỉ chuột ăn mới chết, con khác ăn k sao, cơ mà trong vòng 2 3 hôm nó mới die

gathimoingu
25-05-2011, 23:29
khổ thân bác đến đây e cho ít bả, yên tâm chỉ chuột ăn mới chết, con khác ăn k sao, cơ mà trong vòng 2 3 hôm nó mới die
Nó lại chết chỗ nào khó tìm rồi tha hồ mà hít :stick:

cakiem1005
25-05-2011, 23:30
bác làm cái súng cao su bắn chuột nha
ở nhà e bắn suốt
cứ nhìn thấy nó trong khoảng cách mất mét cho nó ăn kẹo sỏi là nhăn răng ngay
cách này vô cũng hiệu quả
kinh nghiệm bản thân chia sẻ

mrmaskx
25-05-2011, 23:33
diệt thì cũng diệt được 1 2 con thồi à...người ta nói diệt là phải diệt tận gốc...thế nên đốt nhà đi bợn bảo đảm diệt tận gốc :sexy: :sexy:

ribozon
25-05-2011, 23:37
toàn vác súng hơi bắn chuột :sweat:

_golden_bell_
25-05-2011, 23:38
Đốt chuột còn hôi hơn là dội nước sôi ý (mình từng đốt rồi). Nói chung cứ trấn nước cho lành. Nhớ là để khoảng 15' nhá. Nó mà không chết thì bỏ miej.

xuy_teen
25-05-2011, 23:39
đã hơn 2 năm, con chuột nó đã già cả mà chết, không cần tư vấn nữa đâu mấy bạn

goldenfish
25-05-2011, 23:41

to bằng bắp đùi người lớn thế mới hãi

trc em ở nhà dì ở Bà Rịa cũng gặp :stick: khu ấy là khu lột tôm + ghẹ nên chúng nó dư ăn nên to lắm :surrender:

phoenix281
25-05-2011, 23:44
http://www.dietchuot.com/ :gach:

nakimoro
26-05-2011, 00:02

:rofl:
Đề nghị bác chủ thớt vào confirm xem số phận con chuột giờ thế nào :grin:

kien174
26-05-2011, 00:04
Tốt nhất là tự mình bắt nó, chỉ cần 2 người biết chỗ khoanh vùng và đóng cửa kiểu gì cũng bắt được. Nhà tôi toàn bắt kiểu thế, tính ra phải được mấy chục con rồi.
Cách bắt: Khi biết nó đang chui ở chỗ nào ta phải khoanh vùng và chặn hết lối ra vào xung quanh lại. 1 người dụ chuột ra, 1 người cầm sẵn 1 cái gậy chặn đầu còn lại. Bọn chuột rắn cứng đầu và khả năng chui rúc của bọn nó thì vãi thánh rồi, người dụ chuột cần phải lục hết các thứ ra (người này ko được nhát chết). Tránh trường hợp thấy đồ đạc lỉnh cỉnh mà ngại bắt nó, cứ bỏ từng cái 1 ra rồi cuối cùng nó cũng phải bò ra. Người còn lại cầm gậy thì nên để gậy tư thế sát mặt đất để mình khuâ theo đường sát sạt mặt đất, tránh tình trạng đập từ trên xuống như thế rất khó trúng. Tư thế mình khuơ gậy là là mặt đất bảo đảm 99% là chuột dính đòn. Khi bị dính đòn này chuột vừa bi thương ở chân làm tốc độ nó giảm xuống, ai oánh mạnh thì nó đập phát vào tường + choáng. Khi tốc độ nó giảm xuống thì cứ skill mà nhét vào mồm nó thôi. Cuối cùng 1 cú until vào đầu nó>>> thế là FB cho thằng cầm gậy thôi. Nhà em toàn đánh chuột kiểu thế, cho nên bây h chẳng có con chuột nào mò vào nhà cả. Chẳng cần bẫy biếc làm chi cho mệt, vớ vẩn trẻ con nó ko biết giãm phải thì ...
Nhân tiện tặng ae clip liên quan đến cái bẫy chuột http://www.youtube.com/watch?v=Os3fy5JBNnk

minhkaka2
26-05-2011, 00:07
http://a4.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/230389_230383400308542_100000106527872_1122201_3809324_n.jpg

trinhquocnam
26-05-2011, 00:38
thôi ko khéo thím vớ phải con chuột tinh rồi :|
R.I.P thôi ;))

everlasting_friend95
26-05-2011, 01:26
Chắc cái con đó nó thành tinh mất rùi anh àh.
vớ vẩn có ngày đang online chém gió lừa tình tán gái, thì thấy con chuột to tướng đầu đội nón lá 2 chân trước chống gậy lững thững bước đi ngay trước mặt thì đúng là...:)

bibimalu
26-05-2011, 01:27
Nhà mình bán nguyên liệu làm bánh, nuôi chuột rất là mập, bèo lắm cũng 7 8 con, tối nhìn nó rượt nhau ngoài phòng khách sướng phải biết:beauty:. Cứ vài ngày là mình với mấy ông anh chặn , bàn ghế lại, mỗi người 1 cây chổi, sáng cũng làm được 3 4 con:byebye:

bvanquang
26-05-2011, 01:42
này thì vãi chuột :rofl:
http://www.youtube.com/watch?v=PuhrD8eNi-0&feature=player_embedded

getbackersno1
26-05-2011, 02:11
Đọc cái thớt nầy thắc mắc là sao các bác ko dùng nc xà bông giặt í. Nhà em bẫy dc chuột, lúc nó còn chạy lăng quăng trong lồng thì cho ngay cả cái lồng vào thau giặt đồ vừa giặt xong. Chuột chết nhanh mà cái lồng chuột cũng thơm tho :">
Do nhà em nhìu ngừi nên giặt nhìu đồ => dùng nhìu xà bông giặt nên chuột chết sớm. Nếu nhà bác nào ít người, nc xà bông giặt ko đủ thì đổ chung nc rửa chén đã dùng rồi vô chung lun.
Các bác về làm thử nhé, hiệu quả tốt hơn nc sôi nhìu lắm :))

punkvn
26-05-2011, 02:18
Bạn nên uống thuốc chuột tự tử đi thay vì giết nó :surrender:

voicon2009_2
26-05-2011, 07:10
Đọc cái thớt nầy thắc mắc là sao các bác ko dùng nc xà bông giặt í. Nhà em bẫy dc chuột, lúc nó còn chạy lăng quăng trong lồng thì cho ngay cả cái lồng vào thau giặt đồ vừa giặt xong. Chuột chết nhanh mà cái lồng chuột cũng thơm tho :">
Do nhà em nhìu ngừi nên giặt nhìu đồ => dùng nhìu xà bông giặt nên chuột chết sớm. Nếu nhà bác nào ít người, nc xà bông giặt ko đủ thì đổ chung nc rửa chén đã dùng rồi vô chung lun.
Các bác về làm thử nhé, hiệu quả tốt hơn nc sôi nhìu lắm :))

Mất công quá. Em bắt được chuột, toàn đổ cồn lên người nó, vài phút sau thấy nằm im ko nhúc nhích, đem vứt ra bãi rác luôn.:gach:

bb_hii
26-05-2011, 07:19
Gặm tóc người ah? thế nó có đội mũ ko, có thì mời bác qua thớt " Bị Ma dụ nhặt tiền" nhé , nó thành chuột tinh rồi bác ạ :look_down:
P/S: Muốn giết chuột thì cho nó gặp gấu ấy :gach:

99percent.
26-05-2011, 07:41

Khúc in đậm!:stick: Có thật ko vậy ạ?
Thường nếu táng 1 phát thôi (chính xác nhé) là con chuột lăn quay đơ.
Còn phang cho 5 gậy thật lực, chó còn chết huống hồ chuột!!:canny:

haavrilyars
26-05-2011, 07:48
Các hạ thật là bựa =))

costan
26-05-2011, 07:49

----

đừng có chơi ngu , nó nổ trước khi khô đấy bợn , thay nước = keo sữa cho an toàn :gach:
bữa trước em chơi cồn + kclo3 + P , phơi ở bàn học , thằng em ngịch dại dí cái đèn bàn vào sát mấy hột em phơi , hơi nóng tí mà nó cháy nguyên cái mặt bàn , từ đó chừa không ngịch nữa :sweat:
làm cái bẫy bán nguyệt đi chủ thớt , an toàn hơn chơi hóa chất nhiều :sweat:

mayden1790
26-05-2011, 11:53
sau khi nghiên cứu kỹ dữ liệu mà bác chủ thớt cung cấp, em xin mạnh dạn góp ý cho bác 1 phương án xử lý toàn vẹn nhất, đơn giản nhất.
bác ra cửa hàng thuốc thú y, mua vài lọ thuốc chuột.
trước khi đi ngủ thì bôi lên tóc.
sáng ra ngủ dậy mà hốt xác con chuột đó =.=`

Decepticon
26-05-2011, 12:11
nhảm vãi :gach:
Chủ thớt cứ ngồi rình lặng lẽ trong 1 góc, thấy con chuột chạy qua thì vồ thật nhanh, cắn 1 phát giữa cổ...phập, sau đó tha đi đâu mà ăn :D

msquall185
26-05-2011, 12:16
sau khi nghiên cứu kỹ dữ liệu mà bác chủ thớt cung cấp, em xin mạnh dạn góp ý cho bác 1 phương án xử lý toàn vẹn nhất, đơn giản nhất.
bác ra cửa hàng thuốc thú y, mua vài lọ thuốc chuột.
trước khi đi ngủ thì bôi lên tóc.
sáng ra ngủ dậy mà hốt xác con chuột đó =.=`

:stick: chủ thớt làm theo bạn này nè :rofl::rofl:

vungocanh0902
26-05-2011, 12:27
Dụ nó vào phòng, đóng chặt cửa vào, mở loa hết công suất bật bài "Nói dối" của Phương My hay " Nàng kiều lỡ bước của" Hót Kứt Trâu cũng được, đảm bảo chết luôn cả ruối, gián, kiến chứ không nói là chuột

1chai2lit
26-05-2011, 12:29
Bạn nghe câu "Cháy nhà mới ra mặt chuột" chưa?

_Cupid_
26-05-2011, 12:37
Mình vote không giết nó. Thím đã đọc "có cánh chuồn nào trên vai em không" chưa?
:look_down::look_down::look_down::look_down::look_down:
Biết đâu đấy:surrender::surrender::surrender::surrender:

zakk0302
26-05-2011, 12:37
nhà em nhà lá nên chuột cũng nhìu lắm, ức chế với chúng nó vãi lắm, chuột chơi bắt dí trog nhà như chốn k người, chả bít phải làm sao, nuôi mèo thì sợ bị chuột nó thịt và ăn vụng ( con nào con nấy nó to = cùm tay em) :surrender:
P/s:cái bẩy của bác rat_killer bán ở đâu thế nhỉ :chaymau:

3nana
26-05-2011, 13:04
chỉ có bẫy và mèo thôi :nosebleed:

Hoặc là tẩm thuốc vào tóc bạn, nó mà cắn nó sẽ lăn ra giãy đành đạch :byebye:

502badgateway
26-05-2011, 13:12
đây chuột em đây bác lấy đầu nó làm móc chìa khóa giống em nè:nosebleed:
http://vb6.upanh.com/thumbpic/700x0/22.869.29882645.3Fy0/26052011556.jpg

Bathory
26-05-2011, 13:48
Trời tuy rằng ko biết bác chủ với con chuột của bác đang lưu lạc ở đâu rồi nhưng mà thấy cái topic này ức chế kinh khủng, ko phải ức chế con chuột mà ức chế con chó nhà mình. 2 bữa nay có con chuột nhắt chui vào phòng ở cùng mình, tối ngủ khuất mày khuất mặt ko thấy nó thì cũng nhắm mắt làm ngơ cho nó ở cùng, ko nó lại lang thang dưới cống tội nghiệp:">, ai dè con chó nhà mình vô dụng thì thôi nằm im mà ngủ đi, đã vô dụng mà còn bon chen bày đặt:surrender:, cứ thấy con chuột là lóc cóc ầm ầm chạy theo bắt cho bằng được, mà khổ cái nó là chó mà nhiều ng tưởng nó là heo:surrender:, tướng chạy rất oai hùng, làm ầm còn hơn con chuột nhắt, cuối cùng có bắt được con chuột nhắt đâu chỉ phá giấc ngủ của mình:canny:, cứ đang thiu thiu thì, lóc cóc, ầm ầm, cả đêm phải đến mấy bận như vậy:angry:. Giờ chả biết nên nghĩ cách đuổi chuột hay đuổi chó nữa...:go:

liond92
26-05-2011, 21:07
Trời tuy rằng ko biết bác chủ với con chuột của bác đang lưu lạc ở đâu rồi nhưng mà thấy cái topic này ức chế kinh khủng, ko phải ức chế con chuột mà ức chế con chó nhà mình. 2 bữa nay có con chuột nhắt chui vào phòng ở cùng mình, tối ngủ khuất mày khuất mặt ko thấy nó thì cũng nhắm mắt làm ngơ cho nó ở cùng, ko nó lại lang thang dưới cống tội nghiệp:">, ai dè con chó nhà mình vô dụng thì thôi nằm im mà ngủ đi, đã vô dụng mà còn bon chen bày đặt:surrender:, cứ thấy con chuột là lóc cóc ầm ầm chạy theo bắt cho bằng được, mà khổ cái nó là chó mà nhiều ng tưởng nó là heo:surrender:, tướng chạy rất oai hùng, làm ầm còn hơn con chuột nhắt, cuối cùng có bắt được con chuột nhắt đâu chỉ phá giấc ngủ của mình:canny:, cứ đang thiu thiu thì, lóc cóc, ầm ầm, cả đêm phải đến mấy bận như vậy:angry:. Giờ chả biết nên nghĩ cách đuổi chuột hay đuổi chó nữa...:go:

vote đuổi chó, nuôi chuột :go:

magk
26-05-2011, 21:17

Trời ngược lại với con chó nhà em, nó bắt chuột giỏi lắm, nhưng nhà có ai vào bất kể người quen người lạ đều vẫy đuôi mừng tít:stick:
Em kêu nhà thịt đi mà mama em bảo tội nghiệp nó, nuôi từ lúc nhỏ ngày nào cg chăm lắm, béo như con heo mà vô tích sự:chaymau:

Zerocool1412
26-05-2011, 21:25
hqua 2 thằng mới tripple kill 3 con chuột :)) dồn nó vào góc đóng cửa,lùa nó ra cầm chổi phang kiểu gì chả chết :D

zzhoangminhzz
26-05-2011, 21:34
trước đã từng lùa 2 con chuột vào phòng, đóng cửa, cầm chổi lên giết từng con 1 rồi 2 tay cầm đuôi 2 con thả lên bếp ga nướng 1 lúc cho chết hẳn ----> cho vào túi vứt ra đường, lấy 1 viên gạch giơ lên cao rồi thả ra nghe rộp 1 cái:beauty::beauty::beauty::look_down::look_down::look_down:

EmlaRockmanX7
26-05-2011, 21:54
Cái thớt từ năm 2009 cũng đào lên, bó tay các ông

khoilu
26-05-2011, 22:34
sao bác có thể dã man vậy? sống chung với nhau bao nhiêu lâu rồi mà không hề có một chút tình cảm nào à?

khoilu
26-05-2011, 22:49

Cứ để nó trong lồng làm cảnh bác ạ. trước nhà em cũng có con chuột chuyên gia cắn phá dây mạng, bị em bắt được. Con em hàng xóm bày cho cách đưa cả cái lồng lên bếp ga (nhớ bật lửa nhỏ nhỏ thôi, nếu bác thích thì xì ga cho nó ngộp thở chết :gach:) . em thấy tội quá, nên cứ để đấy cho nó dãi nắng dầm sương hành xác ít hôm, thi thoảng có con mèo nhà chủ lên vờn vờn hành hạ tâm lý. :look_down: được vài hôm, bắt đầu có cảm tình với nó đang tính nuôi cho vui, thì về nhà thấy nó nằm phơi xác rồi, thương vãi :sosad:

reddevil2201
26-05-2011, 22:52

----

túm lại là mấy garm đây chú, chuột diệt không được mà có khi lại lên phường vì chế tạo bom >"< :canny:

reddevil2201
26-05-2011, 22:54
hic, mà sao các bác trong thớt này ác thế nhỉ, hồi ấy mà có bẫy chuột mìh toàn xài bẫy lồng thôi, bắt được nhốt 1 ngày thì thả, còn bi h nhà có nuôi mèo, chả có chuộtnào dám lại cả

kuPhanpro
26-05-2011, 22:57
chuột này là chuột jerry nên nó khôn lắm ... kiếm con mèo tên tom vào mà tóm nó
bảo đám nay mai nhà bạn sạch chuột

reddevil2201
26-05-2011, 23:09
cập nhật tình hình của chủ thớt. Theo phỏng đoán của phóng viên thì đêm ngày 10-2-2009 đã có một cuộc chiến vô cùng nảy lữa giữa chủa thớt và con chuột thành tinh. Và kết quả là đường ai nấy đi, hai đứa đều hi sinh anh dũng. Sau hơn 2 năm, anh em vozers đã đào thớt này lên như một lời RIP với chủ thớt, một trong những người đầu tiên đã đề cập đến vấn đề tiêu diệt chuột ở forum ta. :stick::stick::stick::stick::stick::stick::stick:

motsach_theky
27-05-2011, 00:21
doc nay gio moi biet la thot dao mo tu 2009
// sr on = dt ;(

thaihien
27-05-2011, 00:28
của thằng em mình :*:*:*
http://a2.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/227901_213897875298584_100000351199974_715316_1890694_n.jpg

Nuoc_chao_com87
27-05-2011, 00:29
của thằng em mình :*:*:*
http://a2.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-snc6/227901_213897875298584_100000351199974_715316_1890694_n.jpg

HEADSHOT rồi :stick:
http://netcafe.24h.com.vn/forum/imagehosting/501724c94da7d49af8.bmp

killer_timem
27-05-2011, 03:07
do chuột rất khôn nên chọn cách đánh vào tâm lý của nó: lấy mồi ngon ( bắp rang ) để lên ghế salông, đợi cho nó kéo nguyên dòng họ nhà nó đến thì đem 1 con chuột cống nhum mua ngoài tiệm về chặt đầu, lấy tiết, cắt làm đôi, 1 nữa đem lên bếp tiềm thuốc bắc, 1 nữa xỏ que đem ra nướng trước mặt tụi nó, nếu còn dư ra phần nào thì ướp cho ngon vào rồi chiên lên. Cuối cùng dọn ra bàn trước mặt chúng nó ăn ngon lành vào.
KQ: tụi nó sợ xanh mặt ra, cả đám lủi thủi dọn hành lý ra đi vì sợ không biết tới nó thì sẽ là món gì:stick:
//skill này đã đăng ký bản quyền, ai áp dụng thì vote cho tớ 1 cái:brick:

hungvuong181
27-05-2011, 03:17
Mượn 1 chú tiểu hổ về, đảm bảo thời gian sau bạn bỗng nhiên nhớ con chuột đấy!:gach:

yellowriver
27-05-2011, 07:39
Mượn con mèo về nuôi mấy hôm.

AlfaRomeo
27-05-2011, 07:51
sao bác có thể dã man vậy? sống chung với nhau bao nhiêu lâu rồi mà không hề có một chút tình cảm nào à?

Hay ... =))

Ncriz7
27-05-2011, 08:03
Vote nuôi chó
2 con chó nhà em mỗi lần chuột vào, con nhỏ thì chui zô lùa, còn bự ở ngoài vồ, rồi cắn cái cho chết rồi nhả ra cho chủ bỏ vào bao :look_down:
/con bự tên Man, con nhỏ tên Ly (tóm lại là manly :look_down: chuột, chim, mèo...con nào không mà thốn :byebye::beauty:)

big_finger
27-05-2011, 08:10
Nhà tớ hồi đó cũng có con chuột to lắm,thành tinh rồi.Dụ nó vào nhà tắm ,rồi đóng cửa,cho em tắm nước sôi.Nó kêu éc éc nghe kinh lắm.Từ dạo đó nhà ít chuột hẳn.

EmlaRockmanX7
27-05-2011, 08:16
Từ lúc bác chủ lập thớt tới giờ đã 2 năm rưỡi rồi, chắc con chuột cũng chết già rồi cũng nên. Mấy bác đừng đào mộ nó nữa, để nó yên nghỉ đi

Trần Nguyên
27-05-2011, 08:30
Mình với bố bắt chuột toàn vồ = tay thôi nhanh tay ấn cái đầu nó xuống óc nó cũng ko fải rắn lắm đâu chết ngay, chứ cầm chổi đánh chuột bé đc chứ chuột to thì chịu, nếu có đánh kiểu đó lừa nó chạy lên ( đường ống hay góc tường ) rồi phang trên xuống dưới là đứt. Có 1 dạo nuôi con mèo, ngày nào cũng cá với thịt cho nó mịa đến lúc có con chuột chạy cong cả đít :sad:

quangnamvy2
27-05-2011, 08:40
Có khi 1 con chó GSD cũng hay, nhà mình có 1 con, trc có mấy đời chuột cư ngụ. Vào một buổi sáng đẹp trời, ko mưa, có nhiều mây và năng, ko bị ảnh hưởng của áp thất nhiệt đới, gió Tây Nam, bước ra sân thì thấy 4 đời nhà chuột bị cắn đứt đầu, lồi nội tạng, thủ phạm là chó nhà mình gây ra, báo hại phải dọn sân cả sáng, mỗi bộ phận mỗi một nơi, tìm phát mệt

Gaulois102
27-05-2011, 08:44
khoe thành quả :byebye::byebye:
con nài trâu vãi, 2 bố con quần thảo với nó nguyên nửa tiếng, 4 hit, 1 combo, 1 finish move mới diệt đc e nó :stick:
http://cB3.upanh.com/22.899.29913182.sIi0/2228612243626609073321000000079980879919227745938n.jpg

hacal
27-05-2011, 09:03
Mua cái bẫy bán nguyệt của Vua chuột Quang Thiều này:
http://vuachuot.com.vn/

đảm bảo ko con nào thoát đâu.

cronaldo9999
27-05-2011, 09:11
khoe thành quả :byebye::byebye:
con nài trâu vãi, 2 bố con quần thảo với nó nguyên nửa tiếng, 4 hit, 1 combo, 1 finish move mới diệt đc e nó :stick:

Coi chừng con chuột đó thành tinh rồi đó ... :nosebleed::nosebleed:

Sát nó nó ám cho cả đời :gach:

gaupe0
27-05-2011, 09:15
còn post hình... nhìn mà em ói lun
thấy chuột tránh xa

nguyenthanhtrung_229
27-05-2011, 09:55

con bên trái bị kẹp bẹp Trym chết tươi

nguyenthanhtrung_229
27-05-2011, 09:59
Nó to bằng bắp đùi người lớn ấy thế mới hãi , chắc nó bị đột biến gen hoặc ăn tranh cám tăng trọng của lợn :brick:

đó là do ăn tóc của chủ thớt đấy:stick::stick::stick:

acbaby
27-05-2011, 10:52
Hồi xưa còn ở cái nhà 294 Tây Sơn, cạnh Trần Anh ở đối diện ĐH Thủy lợi í, đêm nào cũng phải hò cả nhà dậy bắt chuốt :((. Chuột ở đấy đông vãi hà, cứ 2h 3h đêm mình ngồi chơi game là nó lục cục lục cục. Mình với 1 ông anh mỗi thằng 1 cái giẻ lau rồi phi vào lùa nó vào góc, sau đó tay không túm lấy nó rồi bóp cho đến chết. Cảm giác rất là phê :sexy:. Hồi đấy cứ 1 tháng là giết được 4 5 con chuột. Lúc bóp cảm giác tim nó đập mạnh mà người nó nóng lắm. Xong lúc đấy mắt nó như lồi ra nhìn mình say đắm, rất fer :sexy:. Chủ thớt áp dụng cách này xem có hiệu quả không :D

ekincheng
27-05-2011, 10:58
http://sieuthinongnghiep.com/diet-chuot-con-trung-gia-dung/product/233.html
các bác ở SG thì vào đây mà mua. 15k/gói thôi. chuột nó ăn xong 2-3 ngày sau chui ra sáng mà die, khỏi sợ nó chết trong kẹt :byebye:

WHO
27-05-2011, 11:11
Đệch ..nó chết chưa,chủ htớt ..để em mang Scud đến cho nó nổ tung ..
mà pác gì nói lùa nó vào góc dùng giẻ bóp trym chết lòi mắt ..chắc khó lắm ..
chủ thớt đi ngủ nhớ mặc 2 quần coi chừng nó muốn ăn trứng tươi ...:gach:

DarkLight
27-05-2011, 11:15
Trời ngược lại với con chó nhà em, nó bắt chuột giỏi lắm, nhưng nhà có ai vào bất kể người quen người lạ đều vẫy đuôi mừng tít:stick:
Em kêu nhà thịt đi mà mama em bảo tội nghiệp nó, nuôi từ lúc nhỏ ngày nào cg chăm lắm, béo như con heo mà vô tích sự:chaymau:

bác vậy là còn đỡ hơn thằng bạn em. nhà nó nuôi 1 bầy chó 4 con , bữa nó kết thúc khóa học quân sự nhờ em chở về nhà dùm, vào đến nhà 4 con chó của nó chạy ra quẫy đuôi hôn hít bợ đít em như chủ của nó vậy, còn thằng bạn em thì nó sủa như người lạ vào nhà :rofl:

napoleonsb
27-05-2011, 11:18
Mua con mèo xịn xịn,đảm bảo con chuột lên đường

duong_cong_tu
27-05-2011, 11:21
nghe nói 1 con chuột mà bị dính bẫy thì cả đàn kéo ra cứu đấy :) k ngờ chuột nó cũng sống tình cảm :"

acbaby
27-05-2011, 11:24
Đệch ..nó chết chưa,chủ htớt ..để em mang Scud đến cho nó nổ tung ..
mà pác gì nói lùa nó vào góc dùng giẻ bóp trym chết lòi mắt ..chắc khó lắm ..
chủ thớt đi ngủ nhớ mặc 2 quần coi chừng nó muốn ăn trứng tươi ...:gach:

Khó gì bác. Cái nhà em trọ nó to, 40m2 lận nhưng mà nó thoáng, không chia tách gì cả. Các bác đi qua Trần Anh thì nhìn thấy ngay cạnh là cái nhà cầm đồ to đẹp đấy, trước em ở tầng 2, sau này chủ nó bán cho chủ khác làm lại nhà. 1 thằng cầm chổi lùa 1 thằng cầm giẻ rình bắt. Nó chạy ra khỏi chân chạn là túm luôn. Nó giẫy cấm được thả tay ra là được :nosebleed:

lechchut
27-05-2011, 11:25
Móa đồng chí nào đào mộ làm mình ngồi đọc như đúng rồi

Vespa1984
27-05-2011, 11:31
đê mờ,cái thớt này lập cách đây 2 năm có lẻ.con chuột nhà bác ý chắc dỗ lần 2 rồi mà các bố còn đào lên đòi giết lần nữa.xin bái phục :go::go::go:

gaconhp
27-05-2011, 11:32
Bác để một miếng phomát vào lưỡi, há mồm ra chờ nó chạy vào ăn phomát thì cắn cho nó 1 phát cụt đầu chết luôn

thangio
27-05-2011, 11:37

cái này mà có thêm gai thì y chang bẫy gấu :stick::stick::stick:

muoiot
27-05-2011, 11:44
con chuột nhà em đêm nào cũng mài răng... kẹt kẹt ở cửa ra vào... vì trong nhà không còn cái gì ăn :beauty::adore::beauty:

ducbando4
27-05-2011, 12:23
:nosebleed:ngày xưa ông cậu bắt được con chuôt đồng to đúng gấp rưỡi con mèo trưởng thành,nhốt trong cái lồng để ở sân mà đàn mèo 3-4 con trong nhà không con nào dám ho he lại gần,đó cũng là lần đầu tiên và cuối cùng ăn thịt chuột:stick:

prince121090
27-05-2011, 12:26

ôi nhà ông chú em cũng xài cái này mà mấy đêm liền k bắt đc nó con chuột thông minh như j ak mình rọi đèn pin vào nó thì nó trố mắt ra nhìn vừa bước tới cái chạy lun

vuasumu_0nlin3
27-05-2011, 12:33
đê mờ,cái thớt này lập cách đây 2 năm có lẻ.con chuột nhà bác ý chắc dỗ lần 2 rồi mà các bố còn đào lên đòi giết lần nữa.xin bái phục :go::go::go:

Bái phục thật:stick:, đọc xong mới để ý cái date cười vỡ bụng:stick:

JuTom189
27-05-2011, 12:47
Vãi lọ...chắc vì cái tiêu đề tít quá nên ae vô cm thí mie mà đéo để ý tới ngày tháng....Sao mod ko KIA thằng chủ thớt nhỉ?Hay là nhà mod cũng nhiều chuột....

tiepht
27-05-2011, 16:23
Hồi đầu tháng 2 em có đi qua Hà Nội - ghé nhà bác alexalexoe - Hôm đấy khoảng mồng 7 mồng 8 gì đó. Thấy khóc inh ỏi cả phố - Hỏi ra mới hay có cái đám giổ con chuột. Năm tới họ định cất mồ để đưa vào chùa.

jindo37
27-05-2011, 17:14
mình thấy join date từ đầu cơ mà nghĩ chắc có bác nào nhà có chuột hỏi cách diệt nên search ra topic này :gach:

dazinang
27-05-2011, 19:20
Theo mình nghĩ khi chuột đã dính lồng rồi thì ko nên đốt, luộc, hơ lửa, xì khí ga, mấy trò đó độc ác lắm:sosad:, mà còn dơ nữa:nosebleed::nosebleed:. Theo mình khi đã bắt được chuột trong lồng, mình nên cho nó ăn cơm nguội trộn với bả chuột. Vừa sạch sẽ mà lại ko phải ồn ào. Lại còn mang tính nhân văn nữa, chuột sẽ có bữa ăn cuối cùng và ko phải đau đớn như mấy phương án kia:beauty::beauty:.

catum
27-05-2011, 20:06
em có một cách rất ư hiệu quả chỉ các thim đây để giết chuột bầy đàn:mấy thím để ý là dù mình có bẩy chỉ cũng bắt dc mấy con thôi,còn mèo thì cũng chưa chắc,sau đây la cah mà em biết nhưng chưa thử:sexy: :đâu tiên mình bằng dc 1 con trong số chúng,dùng kim may @ss nó lại(thông @ss có người biết còn may thi chưa chắc):look_down:,xong thả nó ra,
kết quả nó ăn mà k ị dc mà sôi máu đuổi mấy con kia chạy mất dép:gach::gach:

ziozio
27-05-2011, 20:35
than ôi, tha cho nó đi bạn à T.T

nakimoro
27-05-2011, 20:45
Ô thế bác chủ thớt vẫn chưa vào review số phận con chuột ah :angry: :canny:

dazinang
27-05-2011, 21:54
Ô thế bác chủ thớt vẫn chưa vào review số phận con chuột ah :angry: :canny:

sau 2 năm chắc con chuột bự bằng con chó rồi:sweat::sweat:

kaka
27-05-2011, 22:18
bẫy chuột kiểu dập ấy máu bắn ra dơ bỏ mịe đi được
tuần trước cũng rất cay cú bọn chuột
ỉa đái đầy nhà, lau dọn mãi điên máu
đỉnh điểm là nó cắt đứt cái dây tai nghe zune của mình..
quê độ 12k - 2 miếng keo dính chuột - xé làm tư
tối bắt được 4 em, bỏ bịch - đập chết, quăng rác luôn.. nhanh gọn nhẹ
hả hê gì đâu :lmao:

mr.tuan
27-05-2011, 22:34
mình cứ dùng tay cho nhanh, không máu me be bét :gach:
http://a2.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash2/76559_1343027033994_1780779140_671625_7653149_n.jpg

OhlalaJun
27-05-2011, 22:36
mình cứ dùng tay cho nhanh, không máu me be bét :gach:
[IMG]http://a2.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash2/76559_1343027033994_1780779140_671625_7653149_n.jpg[/IMG

vốc đồ ăn đưa vào mồm dịch hạch chứ chẳng đùa

nothin'
27-05-2011, 22:41
cũ và dành cho các bác có điều kiện :bleed:
Mua 1 khẩu AK-47 , tầm chục băng đạn có độ xuyên phá cao. Lùa hết chuột vào 1 phòng rồi xả đạn đến bao giờ không còn tiếng chuột kêu nữa thì thôi.

Tr0ll
27-05-2011, 22:44
Hồi xưa còn ở cái nhà 294 Tây Sơn, cạnh Trần Anh ở đối diện ĐH Thủy lợi í, đêm nào cũng phải hò cả nhà dậy bắt chuốt :((. Chuột ở đấy đông vãi hà, cứ 2h 3h đêm mình ngồi chơi game là nó lục cục lục cục. Mình với 1 ông anh mỗi thằng 1 cái giẻ lau rồi phi vào lùa nó vào góc, sau đó tay không túm lấy nó rồi bóp cho đến chết. Cảm giác rất là phê :sexy:. Hồi đấy cứ 1 tháng là giết được 4 5 con chuột. Lúc bóp cảm giác tim nó đập mạnh mà người nó nóng lắm. Xong lúc đấy mắt nó như lồi ra nhìn mình say đắm, rất fer :sexy:. Chủ thớt áp dụng cách này xem có hiệu quả không :D

Vãi đạn :surrender:

ngoc1234
20-12-2012, 22:39
mình ghét chuột vcl

stc.anhduong
20-12-2012, 23:42
bẫy chuột:byebye:

IloveTitties
20-12-2012, 23:50
hjc nhà em cũng có chuột. bọn chuột ranh này như ninja ấy tối thì từ trần nhà (la phông) chui xuống gặm hết quần áo cơ mà toàn lựa mấy cái hàng hiệu gặm hàng chợ nó chừa ra mới gê chứ :sosad:

power00
20-12-2012, 23:52
vãi cả mộ :))))

anhhung20009
20-12-2012, 23:57
vãi cả mộ =))