PDA

View Full Version : Sữa rửa mặt trị mụn nào hiệu quả nhất !?

iQuick
07-02-2011, 11:45
Em khoảng mấy năm nay ko dùng sữa rửa mặt nữa, vả lại mụn cũng ít ko nên ko quan tâm nhiều :doubt:.

Dạo này Tết nhất ăn đồ nóng + sem sếch + sắp 18 :beauty: nên mặt nó nổi nhiều hơn bình thường.

Mới mua Biore For Men về xài thử thì cái mẹt nó rát + khô quá. Mụn nổi còn đỏ hơn :brick:.

Da em cũng cũng bình thường, ko nhờn, trắng :*.

Anh em tư vấn cho em loại sữa nào hiệu quả giùm nhé :D, vừa trị mụn vừa làm trắng da nữa càng tốt :D! hoặc cách khác để trị mụn cũng được.
Em ăn nhiều rau + uống sữa + nước nhiều nhưng nó vẫn nổi :rap:.

Cám ơn mọi người :adore:.

Selena Gomez
07-02-2011, 11:45
Bí ồ rê hoặc Ni vê a men đều đc... :D

iQuick
07-02-2011, 11:49
Bí ồ rê hoặc Ni vê a men đều đc... :D
Biore loại rồi bác :amazed:.

tieungaothien161
07-02-2011, 11:50
Mình vừa mới đi khám da liễu về xong. bác sĩ bảo là khi bị mụn thì tuyệt đối ko nên dùng sữa rửa mặt.

Hwang mi hee
07-02-2011, 11:55
clean&clear....
hoặc cái này shiseido perfect whip .nhiều bọt hơn nhờn hơn và nhẹ nhàng hơn cái kia .
da mỏng nhạy cảm thì cứ sắm đồ của phụ nữ mà xài :matrix:

lastmadman
07-02-2011, 12:00
bị mụn đừng xài sữa rửa mặt
Mặt mình bình thường ko sao nè,xài sữa rữa mặt thì có cảm giác sạch mát nhưng sau đó lại bị nổi mụn.
PS: đã qua tuổi dậy thì

Súp Lơ
07-02-2011, 12:01
Rửa nước lã là tốt nhất , dùng nhiều hóa chất làm cái gì .

mrlight
07-02-2011, 12:02
thử sài Vim Con Vịt xem sao mình nghe nói cũng hiệu quả lắm đó tẩy sạch trơn

GameOver107
07-02-2011, 12:19
pure water is the best choice.
nghe và xem mấy cái quảng cáo rồi mua về xài đi rồi ôm hận.
nhớ uống nước mát nhiều vào.
lúc này còn chơi CSS ko?

iQuick
07-02-2011, 12:24
Mình vừa mới đi khám da liễu về xong. bác sĩ bảo là khi bị mụn thì tuyệt đối ko nên dùng sữa rửa mặt.
bị mụn đừng xài sữa rửa mặt
Mặt mình bình thường ko sao nè,xài sữa rữa mặt thì có cảm giác sạch mát nhưng sau đó lại bị nổi mụn.
PS: đã qua tuổi dậy thì
Rửa nước lã là tốt nhất , dùng nhiều hóa chất làm cái gì .
pure water is the best choice.
nghe và xem mấy cái quảng cáo rồi mua về xài đi rồi ôm hận.
nhớ uống nước mát nhiều vào.
đáng đời cái tội săn trym 1 mình ......
p/s: happy new year to An Hai's Leader =))
Thanks các bác, nhưng ko dùng sửa rửa mặt thì dùng gì bây giờ :stick:.
Nước mát ko thì nó vẫn thể, nhưng em muốn mụn nó giảm.

clean&clear....
hoặc cái này shiseido perfect whip .nhiều bọt hơn nhờn hơn và nhẹ nhàng hơn cái kia .
da mỏng nhạy cảm thì cứ sắm đồ của phụ nữ mà xài :matrix:
Giờ nhiều hãng quá ko biết chọn cái nào, chắc mua thử clean & clear xem sao :matrix:.

Silver Star
07-02-2011, 12:48
chủ thớt bao nhiu tuổi nhỉ???
nếu đang dậy thì thì cứ để nó tự nhiên! dần dần nó sẽ hết!
chủ yếu là giữ gìn sạch sẽ, đi đâu về rữa bằng nước sạch là đủ!
tốn kém vào mấy cái kem cái sữa làm gì cho tốn tiền mà hiệu quả chỉ đạt ở mức độ tâm lý! chứ có thấy nó bớt đâu??
mình hồi trước củng mụn khá nhiều! nhưng mẹ nói cứ để vậy! nó mùi rồi hảy nặng ra! và thường xuyên rữa mặt là được rồi!

HK4ever
07-02-2011, 12:57
tối ngủ sớm, ăn sữa chua nhiều vào, tự khắc hết :)

wolf's rain
07-02-2011, 13:50
Vote Ohui ;)). Đi bốc thăm trúng thưởng được 1 chai dùng thích thật. Giảm hẳn mụn nhưng mà đắt vê lùa =.=.

Súp Lơ
07-02-2011, 13:54
Thanks các bác, nhưng ko dùng sửa rửa mặt thì dùng gì bây giờ :stick:.
Nước mát ko thì nó vẫn thể, nhưng em muốn mụn nó giảm.

Thế thì khuyên bác mua cái Cetaphil về dùng , 1 lọ tầm ~200.000 VNĐ , đặc trị và hiệu quả hơn mấy loại sữa rửa mặt bây giờ nhiều . Mấy năm trước mặt còn mụn vẫn dùng , nay 23 tuổi ( hết tuổi ) + giữ sạch sẽ nên hết hoàn toàn :D

Fin_reborn_forever
07-02-2011, 13:55
Em đồng ý với ý kiến của các bác là không nên dùng SRM. Vì khi bị mụn thì vi khuẩn Acnes đã làm da bị nhiễm khuẩn, lúc đó da đang yếu mà còn chơi thêm hóa chất nữa thì tiêu.Vì trong SRM toàn các chất tẩy rửa mạnh làm mài mòn da chứ không có tốt gì đâu ạ.
Bác chủ thớt nên cẩn thận đừng có đưa cái da mặt mình ra làm chuột bạch với các SRM coi chừng bị bội nhiễm là tiêu cái mặt lun á.
Bác dùng nha đam ( lô hội, long tu) lấy phần nhờn đắp lên chỗ mụn để qua đêm rồi sửa mặt sạch sáng hôm sau bảo đảm mụn sẽ xẹp :)

hosingoc ver3
07-02-2011, 14:06
Đã bị, 10 năm trước. Kinh nghiệm : trừ hot gan, phổi, mật.. Thì cứ để mặc cha nó. 1, 2 năm là hết

P.E Onimusha
07-02-2011, 14:11
Xem sếch tốt cho sức khỏe mà http://msnsmileys.net/p/smileys/Popo/Feel_Good.png

Silver Star
07-02-2011, 14:13
tại con trai bây giờ ăn diện nhiều quá! phải như hàn quốc các chị mới theo! mà các chị củng vậy! toàn chăm bề ngoài! nhưng cốt lõi vẫn là ở tính cách mình!

hồi đó củng dùng 1 thời gian đó chứ! khoảng 2 tuýp! nhưng ko sài nữa! vì không có tác dụng mà còn nổi thêm!

thế là theo kế hoạch rữa mặt sạch, ngủ sớm, nó nổi kệ cha nó! đúng 1 thời gian sau nó tự hết! lâu lâu nóng 1 chút, nỗi mụn bọc đau thấy bà nội! mà toàn nổi trong mũi!

nhưng ăn đồ mát, giữ sạch sẽ mặt, vài bữa lại tự hết!

chả tốn xu nào vào hóa chất!

ninhtran
07-02-2011, 14:18
tất cả đều không tốt

cứ nước ấm mà dã

NEo_nED
07-02-2011, 14:21
lúc trc' xài bioré mà da nó khô wá chuyển wa vaseline whitening xài thấy đã hơn nhiều :D

MEO_BEO_123
07-02-2011, 14:27
SRM cũng tốt mà, mình thấy da nhờn dùng SRM rửa thì da nó sạch sẽ hơn, dùng với lượng vừa phải thôi thì chẳng có gì đáng phải lo cả:D

MBeJayZ
07-02-2011, 15:17
1 vote cho Cetaphil :X

bipro
07-02-2011, 15:21
Oxy loại có bột than...đang xài :sexy:

MC2905
07-02-2011, 15:25
Sua rua mat nao cung vay thoi tuy theo muc do di ung thoi.Bac nen tranh nhan hang Biore di xai rat da thay ba co luon.Minh dang su dung Nivea Men xai cung on nhung cung thay binh thuong thoi khong co gi thay doi chi duoc cai da sach se thoi.

twin snakes
07-02-2011, 15:30
Nivea :)
Chủ yếu để vệ sinh da mặt thôi, chứ mụn bản chất nó vậy rồi, ko trị đc, chỉ có thể ăn đồ mát gan + giữ gìn vệ sinh cho da để bớt thôi :)

kiafirsttime
07-02-2011, 15:33
Da của bác là loại da gì. Nếu nhờn quá thì mua loại SRM trị nhờ mà nhớ rửa ít thôi rồi ra ngoài chịu bịt khẩu trang lại. Rửa nhiều bị ăn mòn da rồi lại dị ứng thêm nắng vào nữa thì mụn đua nhau mà mọc. Hoặc ko dùng sữa rửa mặt thì bác cứ đi ra ngoài về dùng nước ấm và khăn để lau mặt vừa mát vừa thoải mái và sạch mặt nữa. Thêm cái nữa, em có dùng loại xà bông trị mụn cho da nhờn của Malay cũng tốt. Nếu nhờn hãy dùng nha. Hiệu là acne aid. Mua ngoài nhà thuốc tây :D

CÒn da khô em bó tay. Em nghĩ cứ rửa bằng nước là sau khi ra ngoài về cho sạch bụi thì sẽ đỡ mụn.

Có bác nào nói do nóng gan cũng đúng luôn. Bác kiếm mấy loại nước mát mà uống cho nó lọc gan lại thì ít bị nổi hẳn.

eternal_winter
07-02-2011, 15:33
Nước + muối + chanh => hết nhờn, da sạch sẽ hẳn lên, không lo bị mụn nữa. Mụn mà dính phải muối là nó nổ và teo ngay chứ chả sống lâu đc đâu :lol:

clone_anti_suju
07-02-2011, 15:34
hình như là kno3 pha với NH3 ;-)

DarkSpirits
07-02-2011, 15:35
Em khoảng mấy năm nay ko dùng sữa rửa mặt nữa, vả lại mụn cũng ít ko nên ko quan tâm nhiều :doubt:.

Dạo này Tết nhất ăn đồ nóng + sem sếch + sắp 18 :beauty: nên mặt nó nổi nhiều hơn bình thường.

Mới mua Biore For Men về xài thử thì cái mẹt nó rát + khô quá. Mụn nổi còn đỏ hơn :brick:.

Da em cũng cũng bình thường, ko nhờn, trắng :*.

Anh em tư vấn cho em loại sữa nào hiệu quả giùm nhé :D, vừa trị mụn vừa làm trắng da nữa càng tốt :D! hoặc cách khác để trị mụn cũng được.
Em ăn nhiều rau + uống sữa + nước nhiều nhưng nó vẫn nổi :rap:.

Cám ơn mọi người :adore:.

Biết cái gọi là sữa non nó như thế nào ko ... làm mấy lít về bôi:shot:

Fin_reborn_forever
07-02-2011, 23:08
lúc trc' xài bioré mà da nó khô wá chuyển wa vaseline whitening xài thấy đã hơn nhiều :D

Ai cũng chê Bioré :rofl:.Chủ thớt đừng mua Bioré nhe :D

pmtbkav
07-02-2011, 23:14
Centaphil là tốt nhất vì không bị kích ứng, dùng cho da siêu nhạy cảm như mình. Da ai trâu bò có thể chơi Thorakao của VN cũng được đấy. Hoặc ko đơn giản là nước ấm + muối + 1 vài giọt chanh, cực hiệu quả và giảm nhờn, dùng để vs mặt rất tốt có điều tránh ra nắng vì dễ bắt nắng. Dùng centaphil cũng vậy.

Nếu có tg thì đắp mặt nạ Cao bí đao và mặt nạ sữa chua + khoai tây nghiền + mật ong, da mịn mà sáng lên nhiều ( cũng kiêng nắng).

Vì sự nghiệp làm đẹp muôn năm các thym' ak :beauty:

chocho
07-02-2011, 23:18
chỉ bác cách này
có chuột bạch rồi :D
1 ngày 6 quả cà chua, sáng trưa tối
rửa mặt bằng nước nguội (hơi ấm) mỗi tối
rửa nước lạnh 3 lần 1 ngày
đem theo khăn giấy, thấy da nhờn là chùi ngay
em đã thử
giờ da em đẹp nhất lớp :) láng mịn, trắng

windson1191
07-02-2011, 23:24
Lô hội... :boss:

beobi
07-02-2011, 23:27
H2SO4 nồng độ 98% nhé bạn....hoặc HF.SbF5 ở nồng độ 1 : 0,3 :D....

Atomos
07-02-2011, 23:27

Lời khuyên là nên tìm bác sĩ da liễu khác.

SieuNhanClonever1
07-02-2011, 23:33
Thấy mụn thì cứ lấy giấy nhám ra mà chà, chút xíu là hết chứ gì, mình làm hoài :beauty:

geminisongtu
07-02-2011, 23:47
+1 vote for Vaseline (trị thâm, làm sáng da)
@Biore mình rửa thấy nóng, nổi mụn nhiều hơn