PDA

View Full Version : [HỎI] bình bơm bóng bay khí hydro để tết bán bóng bay Hydro

nhocBKA
20-01-2011, 16:29
:baffle: em với bà chị họ đang tính chung vốn tết về buôn bán cái j đó kiếm chút tiêu tết
ko hiểu nguyên lý hoạt động của cái máy bơm bóng bay khí heli nó thế nào nhỉ ? ko biết trên này đã có anh em nào làm nghề này chưa :haha:
các bác tư vẫn cho em xem là chỗ mua , cách sử dụng cái món này với

marong
20-01-2011, 16:36
chú này học bk mà ko biết là người ta dùng khí heli để bơm bóng à, dùng hidro thì bao nhiêu mạng cho đủ khi 1 quả bóng nổ :|

nhocBKA
20-01-2011, 16:41
đã chỉnh lại .
em muốn hỏi khí heli này đc tạo ra bằng cách nào ?

thinh191
20-01-2011, 16:47
Hidro thì bán bom đốt mừng năm mới cũng được bạn ạ

Hwang mi hee
20-01-2011, 16:54
bong bóng bây h bơm bằng khí đất đèn(c2h2) chứ đêk phải hidro hay heli. thử tháo ra hửi phát coi :rofl:
đơn giản vì chi phí sx nó từ đất đèn rẻ hơn 2 thằng kia

Vasilitran
20-01-2011, 16:57
bong bóng bây h bơm bằng khí đất đèn(c2h2) chứ đêk phải hidro hay heli. thử tháo ra hửi phát coi :rofl:
M=26 bay bằng niềm tin à :brick:
Hidro nhé http://vietbao.vn/Trang-ban-doc/Moi-nguy-hiem-tu-bong-bong-bay-va-khi-cau-quang-cao/45140717/478/ :tire:

Hwang mi hee
20-01-2011, 17:00
M=26 bay bằng niềm tin à :brick:
Hidro nhé http://vietbao.vn/Trang-ban-doc/Moi-nguy-hiem-tu-bong-bong-bay-va-khi-cau-quang-cao/45140717/478/ :tire:
vui lòng search trước khi quăng gạch. :lmao:. ko tin thì cứ ra mấy chổ bán bóng dạo mà hỏi
//bơm hidro ko biến bao h mới lấy lại vốn mua bình khí :rofl:
Thứ năm, 09 Tháng chín 2004, 20:26 GMT+7

buathanqn1
20-01-2011, 17:00
trước giờ xài toàn heli, hồi trước em được chú bán bong bóng chỉ cách tạo ra nữa, giờ quên rồi, bọn em tạo khí heeli ra rồi hít vô đầy phổi xong nói chuyện với nhau giọng nó cứ éo éo vui lắm

Minh'nguyễn
20-01-2011, 17:05
bong bóng bây h bơm bằng khí đất đèn

Không được bro à :D

Hwang mi hee
20-01-2011, 17:07
sao ko ai chịu google hết vậy :lmao:
http://ttvnol.com/Hoahoc/1114995
lý do vì sao lại xài c2h2 ghi đầy ra đó

huyhoang_461900
20-01-2011, 17:09

Khong hieu la co bay noi khong, truoc kia toan dung xut voi vun nhom.

Vasilitran
20-01-2011, 17:10
sao ko ai chịu google hết vậy :lmao:
http://ttvnol.com/Hoahoc/1114995
lý do vì sao lại xài c2h2 ghi đầy ra đó
Bong bóng bay chứ không phải bong bóng nhé :brick:
Đọc không kĩ lại đổi thừa người khác, vãi bợn :badsmell:

Hwang mi hee
20-01-2011, 17:11
tại sao ko xài hidro và heli nhé http://vietbao.vn/Khoa-hoc/Vi-sao-bong-bay-bom-khi-heli-chong-xep/10726226/201/
Bong bóng bay chứ không phải bong bóng nhé :brick:
Đọc không kĩ lại đổi thừa người khác, vãi bợn :badsmell:
mọa bơm bong bóng thì dùng mịa nó kk luôn đi. nãy h đang nói bong bay đấy chú ợ. ơ đây ko lẹ chưa ai mua bóng bay bằng nylon cho gf hả. thử mở ra hửi xem buồn cười hay là bịt mủi chạy vì cái mùi kinh tởm đó

walkmansky
20-01-2011, 17:11
trước giờ xài toàn heli, hồi trước em được chú bán bong bóng chỉ cách tạo ra nữa, giờ quên rồi, bọn em tạo khí heeli ra rồi hít vô đầy phổi xong nói chuyện với nhau giọng nó cứ éo éo vui lắm
hít riết như cái tụi hít phải khí của Umbrella Group :brick:

Vasilitran
20-01-2011, 17:13
mà M vẫn nhỏ hơn d mà :surrender:
M nhỏ hơn nhưng mà vào trong quả bong bóng thì nó đã bị nén lại cộng với cái vỏ quả bòng nữa thì :sure:

Hwang mi hee
20-01-2011, 17:14
nữa nhé :lmao:http://forums.ifun.vn/showthread.php?t=4009&page=2.

Vasilitran
20-01-2011, 17:14
tại sao ko xài hidro và heli nhé http://vietbao.vn/Khoa-hoc/Vi-sao-bong-bay-bom-khi-heli-chong-xep/10726226/201/

mọa bơm bong bóng thì dùng mịa nó kk luôn đi. nãy h đang nói bong bay đấy chú ợ. ơ đây ko lẹ chưa ai mua bóng bay bằng nylon cho gf hả. thử mở ra hửi xem buồn cười hay là bịt mủi chạy vì cái mùi kinh tởm đó
[HỎI] bình bơm bóng bay khí hydro để tết bán bóng bay Hydro
Đang nói bong bóng bay bợn nhảy bong bóng thường vào làm gì ? :tire:
Có thằng nào kêu bơm bong bóng bay bằng C2H2 chưa :brick:

Hwang mi hee
20-01-2011, 17:16
[HỎI] bình bơm bóng bay khí hydro để tết bán bóng bay Hydro
Đang nói bong bóng bay bợn nhảy bong bóng thường vào làm gì ? :tire:sợ bạn thiệt nãy h mềnh đang bảo bóng bay được đấy:ops:. hiểu chưa ạ .có mua có mở ra phá rồi mới chém đấy cụ. bong h rẻ òm ra mua 1 cái về mà hửi thử xem .đừng nói ko biết mùi đất đèn nhé

hosingoc ver3
20-01-2011, 17:17

vãi bác. :D Đất đèn rất nặng,dùng hàn xì. :lmao:
// trước nhà em có chơi cái này . Pha thì em thấy : Nhôm , viên gì trắng trắng như đá lạnh, bột màu đen , nước
// em thì thấy nhưng chả giám lấy phân tích xem nó là c' gì. Vì có lần trộn 2 bột kia lại nó xì khói và nổ toeng. :brick:

Hwang mi hee
20-01-2011, 17:20
c2h2 mà rất nặng thì cũng sợ kiến thức đồng chí thiệt. nói chung mua thử về mà kiểm tra:tire: .

Vasilitran
20-01-2011, 17:20
sợ bạn thiệt nãy h mềnh đang bảo bóng bay được đấy:ops:. hiểu chưa ạ .có mua có mở ra phá rồi mới chém đấy cụ. bong h rẻ òm ra mua 1 cái về mà hửi thử xem .đừng nói ko biết mùi đất đèn nhé
Bơm bong bóng thì dùng C2H2, hồi xưa làm vậy, giờ chắc dùng không khí :shame:
Còn bong bóng bay thì dùng He hay H2, trong mấy link bợn đưa có thằng nào nói bơm bòng bay bằng C2H2 chưa, hay là bơm bong bóng ? :amazed:

Hwang mi hee
20-01-2011, 17:22
đến khổ. bong bóng bay ko đc thì bơm kk đi cho rồi chứ bơm c2h2 làm cái zì cho phức tạp ra.

Vasilitran
20-01-2011, 17:23
đến khổ. bong bóng bay ko đc thì bơm kk đi cho rồi chứ bơm c2h2 làm cái zì cho phức tạp ra.
Chứng minh bong bóng bơm bằng C2H2 bay được đi bợn :badsmell:

hosingoc ver3
20-01-2011, 17:27
Bơm bong bóng thì dùng C2H2, hồi xưa làm vậy, giờ chắc dùng không khí :shame:
Còn bong bóng bay thì dùng He hay H2, trong mấy link bợn đưa có thằng nào nói bơm bòng bay bằng C2H2 chưa, hay là bơm bong bóng ? :amazed:

hydro hoặc heli. Đồng chí nào bán thì cẩn thận nha. Pha thuốc không có công thức, quy trình nó nổ toác bình , rách mặt :lmao:

vu_quan0508
20-01-2011, 17:28
M C2H2 = 26 < M KK = 29
Về nguyên tắc tại sao lại ko bay dc.

clone_anti_suju
20-01-2011, 17:29
sax hỏi mấy thằng bán bóng dạo ấy cho khỏe mắc chi phải cãi nhau .
Mấy thằng bán bóng dạo ấy biết quái gì voz4rum này là review cho mấy thím .
Muốn xì khói thì mấy bác cứ cho kclo3 + photpho vô là ok ngay :D.
Còn lấy kclo3 trộn với natribenzoat rồi cho aceton vào rồi nghiền mịn => gấp tam giác => đảm bảo banh cây chuối :lol:

Hwang mi hee
20-01-2011, 17:30
mua về mở ra và hửi. với điều kiện biết đc mùi khí đất đèn .
//
http://hcm.24h.com.vn/tin-tuc-trong-ngay/no-bong-bay-an-hoa-khon-luong-c46a331933.html
Lý giải điều này, Trung tá Hùng nói: bóng bay thường được bơm khí hydro, hoặc actilen là những khí rất nhạy với cháy nổ. Khi bóng bay ở gần nguồn nhiệt sẽ tạo ra sự co giãn, tăng áp suất khí trong quả bóng gây nổ. Bóng nổ sẽ tạo ra sản phẩm cháy có áp suất lớn gấp nhiều lần áp suất ban đầu nên có thể gây thương tích cho những người đứng gần

thjEnthAn
20-01-2011, 17:35
bơm tất bằng hydro đấy:sure:
em thấy nó cho axit vào rồi bỏ ít nhôm vô còn ko biết như nào nữa:sogood:

Vasilitran
20-01-2011, 17:38
M C2H2 = 26 < M KK = 29
29/26= 1,115
Áp suất trong quả bóng mà bằng 113kPa thì khỏi bay luôn, vì lúc đó khí trong quả bóng bị nén lại cho lên D bằng D không khí rồi, cộng thêm vỏ quả bóng với cái sợi dây cước nữa :dreaming:
Nếu áp suất quá nhỏ, thì lực nâng chưa chắc đã đủ lớn hơn trọng lượng của cái vỏ.
Thường thì bong bóng bơm căng gần hết cỡ thì P> 110kPa

Vasilitran
20-01-2011, 17:39
//
http://hcm.24h.com.vn/tin-tuc-trong-ngay/no-bong-bay-an-hoa-khon-luong-c46a331933.html
Dạ vâng, đó là bong bóng :sad:

Hwang mi hee
20-01-2011, 17:41
bong h toàn bằng nilon sơn tùm lum màu đủ hình dạng chứ còn xài loại bằng caosu thổi như hồi xưa nữa đâu mà lo áp suất cao. bóng caosu chỉ mấy dịp lễ tết thả thôi. còn bóng muốn bán dạo thì phải cái lắm màu lắm hình nhe`:lmao:nhìn mấy người bán dạo là biết
Dạ vâng, đó là bong bóng :sad:
bóng bay :lmao:
đừng bảo cái bóng trong hình minh họa nó ko bay đc nhá :ops:. nó dùng cây để giữ chứ bay ầm ầm nhé

thjEnthAn
20-01-2011, 17:45
M C2H2 = 26 < M KK = 29

nó chỉ lơ lửng thôi:nosebleed:
N2 có M=28 tại sao trên mặt đất vẫn có nhiều?:doubt:

Vasilitran
20-01-2011, 17:46
bong h toàn bằng nilon sơn tùm lum màu đủ hình dạng chứ còn xài loại bằng caosu thổi như hồi xưa nữa đâu mà lo áp suất cao. bóng caosu chỉ mấy dịp lễ tết thả thôi. còn bóng muốn bán dạo thì phải cái lắm màu lắm hình nhe`:lmao:nhìn mấy người bán dạo là biết

bóng bay :lmao:
đừng bảo cái bóng trong hình minh họa nó ko bay đc nhá :ops:. nó dùng cây để giữ chứ bay ầm ầm nhé
Lại vãi
Bằng nilon thì cái vỏ nó càng nặng, muốn hỏi có áp suất lớn không thì dùng tay bóp là biết -_-
CÒn cái hình minh họa, lấy minh họa để đi chứng minh :rofl:

Hwang mi hee
20-01-2011, 17:48
Lại vãi
Bằng nilon thì cái vỏ nó càng nặng, muốn hỏi có áp suất lớn không thì dùng tay bóp là biết -_-
CÒn cái hình minh họa, lấy minh họa để đi chứng minh :rofl:
thế chú có dám mua về hửi hay ngồi tranh luận nhảm. ở hcm thì hẹn ở đâu tôi mua cho 1 cái bóng bay 12k mà hửi thử .đừng nói ko biết mùi đất đèn nhé
//noi chung nặng mùi lý thuyết mà ko thực nghiệm thì cũng vứt thôi :lmao:
//còn áp suất xin thưa là nó đek có lớn như bóng caosu đâu ợ. dùng bóng cao su vừa tốn hơi vừa mắc. trong khi bóng nylon rẻ hơn màu sác hình dạng đa dạng hơn ko khoái à:ops:

hosingoc ver3
20-01-2011, 17:49
// hydro ngoài bơm bóng bay, khí cầu, còn là nguyên liệu đốt tên lửa bởi oxy lỏng. :lmao:

clone_anti_suju
20-01-2011, 17:49
thế chú có dám mua về hửi hay ngồi tranh luận nhảm. ở hcm thì hẹn ở đâu tôi mua cho 1 cái bóng bay 12k mà hửi thử .đừng nói ko biết mùi đất đèn nhé
xúi bậy hít 1 phát mĩm cười sau nải chuối đấy bác =))

Hwang mi hee
20-01-2011, 17:50
xúi bậy hít 1 phát mĩm cười sau nải chuối đấy bác =))
ko mặt lúc đó đực ra thôi :rofl:

Vasilitran
20-01-2011, 17:51
Dạ chú, chú ra mua quả bóng nào bay được, hửi xem có phải mùi đất đèn không, đừng ở đây mà chém, kh6ong biết gì mà cứ chém ại bị kêu là lợn :sogood:

Hwang mi hee
20-01-2011, 17:52
Dạ chú, chú ra mua quả bóng nào bay được, hửi xem có phải mùi đất đèn không, đừng ở đây mà chém :sogood:
mua ầm ầm rồi chú ợ. mềnh chơi bóng bay hơi nhiều . còn thích thì pm gửi số phone cho nếu muốn thực nghiệm tại hcm :lmao:

Vasilitran
20-01-2011, 17:53
mua ầm ầm rồi chú ợ. mềnh chơi bóng bay hơi nhiều . còn thích thì pm gửi số phone cho nếu muốn thực nghiệm tại hcm :lmao:
Không phân biệt nổi bong bóng với bong bóng bay :bye::bye::bye:
--------
Chắc bóng bay của bợn có gió thổi cái no bay lên gọi là bóng bay :byebye:

the_sun_1_6
20-01-2011, 17:53
Em chả biết các bác nói gì. Nhưng em thấy ngày xưa mấy ông bơm bóng bay bỏ cái gì hôi lắm, vào trong bình, xong rót nước vào. Đóng nắp thật nhanh

Bóng vẫn bay tốt.

Hwang mi hee
20-01-2011, 17:55
Không phân biệt nổi bong bóng với bong bóng bay :bye::bye::bye:
nãy h đang bảo bóng bay đc nhé. đek có nói tới bong ko bay đc nhé

Em chả biết các bác nói gì. Nhưng em thấy ngày xưa mấy ông bơm bóng bay bỏ cái gì hôi lắm, vào trong bình, xong rót nước vào. Đóng nắp thật nhanh

Bóng vẫn bay tốt.
đất đèn đó bạn cục đó là CaC2 ho nước vào sinh ra c2h2 nhưng trong khí vẫn lẫn tạp chất nên có cái mùi thốt kinh dị mĩ đó

thjEnthAn
20-01-2011, 17:57

Bóng vẫn bay tốt.

thế chắc là CaC2:sogood: mình thì thấy dùng axit với nhôm:sogood:

TranTienHung
20-01-2011, 17:58
ngày xưa mấy hàng bóng bay chỗ mình dùng bình kíp tạo hidro để bơm bóng cao su :D

clone_anti_suju
20-01-2011, 18:00
thế chắc là CaC2:sogood: mình thì thấy dùng axit với nhôm:sogood:

:shot:
biết al mắc đến thế nào k bác
tớ cũng chỉ dám bào mạt nhôm ra để làm pháo hoa chứ k dám mua bột nhôm đấy bác :sogood:

hosingoc ver3
20-01-2011, 18:05
http://ttvnol.com/Hoahoc/1114995 :stick: nhiều bác thích cãi cùn quá

thjEnthAn
20-01-2011, 18:07
:shot:
biết al mắc đến thế nào k bác
tớ cũng chỉ dám bào mạt nhôm ra để làm pháo hoa chứ k dám mua bột nhôm đấy bác :sogood:
thế bác chả biết gì về giá cả:aboom: đúng là ngày xưa nhôm còn đắt hơn vàng:aboom:
nhưng bây giờ nó tâm 45 50k 1kg thôi.:sure: bạn nào ở Bắc Ninh sẽ rõ ở đấy làm nhôm nhiều mà:sad:

Vasilitran
20-01-2011, 18:13
http://ttvnol.com/Hoahoc/1114995 :stick: nhiều bác thích cãi cùn quá
Đọc bài của lão codep đi :baffle:
Còn mấy bợn kia kêu bóng bay dùng C2H2 thì chi quen miệng gọi bong bóng là bóng bay. Chẳng có thằng nào khẳng định dùng C2H2 thì bong bóng bay dc :look_down:

Hwang mi hee
20-01-2011, 18:14
Đọc bài của lão codep đi :baffle:
Còn mấy bợn kia kêu bóng bay dùng C2H2 thì chi quen miệng gọi bong bóng là bóng bay. Chẳng có thằng nào khẳng định dùng C2H2 thì bong bóng bay dc :look_down:

lão đó tính rất hay C=14:rofl:

Vasilitran
20-01-2011, 18:18
lão đó tính rất hay C=14:rofl:
Còn chính bợn đang tự vả vào miệng khi đưa cái link này lên :D
Mình chỉ thấy mấy câu sau :
1. Khí trong bong bóng hay dùng là khí hidro.
2. Còn bóng bay thì nạp bằng hơi Hydro,
3. @ Keitel: Nếu mình nhớ không nhầm thì người ta thôi dùng Hydro cho khí cầu & bóng bay từ lâu lắm rồi, vì nguy hiểm, và đắt hơn loại khí dùng để thay thế là Heli nhiều
:tire::tire

thjEnthAn
20-01-2011, 18:23
3. @ Keitel: Nếu mình nhớ không nhầm thì người ta thôi dùng Hydro cho khí cầu & bóng bay từ lâu lắm rồi, vì nguy hiểm, và đắt hơn loại khí dùng để thay thế là Heli nhiều

cái này thì bạn nhầm to nhé:brick:
Heli rất đắt nhé, mà ngày xưa chỉ có Đức mới có:nosebleed:

Hwang mi hee
20-01-2011, 18:24
thấy post cuôi cùng ko . đọc phải đọc hết chứ. tôi có bảo ko bơm khí hidro đâu. tôi chỉ bảo h người ta bơm khí c2h2 vì rẻ, bóng lâu xẹp và đa số bóng bây h nó làm bằng nylon đúc khuôn sãn ,,,nói chug chú cứ mua thử 1 cái bóng tôi nói về thả trong phòng(tắt quạt cho khỏi gió) coi nó bay ko rồi tháo ra hửi thử nhé...:D

clone_anti_suju
thế bác chả biết gì về giá cả:aboom: đúng là ngày xưa nhôm còn đắt hơn vàng:aboom:
nhưng bây giờ nó tâm 45 50k 1kg thôi.:sure: bạn nào ở Bắc Ninh sẽ rõ ở đấy làm nhôm nhiều mà:sad:

bột nhôm tinh khiết mà bác :D
ra kim tiền nó hét 1 phát về luôn

Vasilitran
cái này thì bạn nhầm to nhé:brick:
Heli rất đắt nhé, mà ngày xưa chỉ có Đức mới có:nosebleed:
Mình chỉ copy cái link mà bạn gì đó kia đưa thôi mà :sure:. Bợn đó kêu bơm bong bóng bay = C2H2 mà vào đó toàn thấy bảo dùng He với H2 :sad:

thjEnthAn
20-01-2011, 18:25
bột nhôm tinh khiết mà bác :D
ra kim tiền nó hét 1 phát về luôn

tinh khiết thì cái gì mà không đắt:sad: vì có cái gì tinh khiết đâu:sogood:

Hwang mi hee
20-01-2011, 18:26
Mình chỉ copy cái link mà bạn gì đó kia đưa thôi mà :sure:. Bợn đó kêu bơm bong bóng bay = C2H2 mà vào đó toàn thấy bảo dùng He với H2 :sad:

Khí trong bóng bay là C2H2, em xem họ bơm bóng bay rồi, họ toàn dùng đất đèn thôi, họ không dùng khí Heli đâu, vì khí này mấy ông thôi bóng bay chưa đủ trình để điều chế, còn nếu dùng hidro thì bóng sẽ xẹp đi nhanh chóng sau vài tiếng vì kích thước phân tử Hidro nhỏ, nó sẽ chui qua khoảng cách giữa các phân tử polyme làm bóng bay.

chỉ vì đồng chí đó reg nick sau và có cái avatar ko hoành tráng bằng bác kia :sad:

huyhoang_461900
20-01-2011, 18:41
//

Nó có mùi ntn hả đồng chí! ,Có lẽ giờ người ta bơm bằng c2h2 thật, Ngày xưa mình đi bơm toàn dùng nhôm với xút, nhặt tất cả các vỏ lon bằng nhôm về cắt ra cho vào cái ống sữa ông thọ, buộc vào 1 cái dây nylon thả xuống, áp suất bình lớn quá thì kéo lên

Hơi hidro là cái gì thế bợn!

Hwang mi hee
20-01-2011, 18:47
chả biết diễn tả sao hắc hắc hơi giống mùi bọ xít lại the the nói chung là rất hôi xông vào óc ...1 cái mùi ko thể lẫn đi đâu đc

n2t67
20-01-2011, 18:57
thế này nhé
bác nén đơteri thật chặt vào
cho đến mức hạt nhân chạm hạt nhân ấy
sau đó cho vào lò nung
VN sẽ biến mất khỏi bản đồ thế giới :stick::stick::stick:

vu_quan0508
20-01-2011, 19:02
Coi cái post của codep gì đó mà hài ko chịu dc
N= 13
C= 14=))

Keep_It_Stupid
20-01-2011, 19:09
Loại bóng bay (Hà Nội gọi là "bóng bay", kể cả loại bay được và không bay được) làm bằng cao su đều không được bơm bằng Hidro hay Axetilen đâu, nhà có đám cưới vừa đốt thử chẳng quả nào cháy cả.

hosingoc ver3
20-01-2011, 19:16
Loại bóng bay (Hà Nội gọi là "bóng bay", kể cả loại bay được và không bay được) làm bằng cao su đều không được bơm bằng Hidro hay Axetilen đâu, nhà có đám cưới vừa đốt thử chẳng quả nào cháy cả.

nó chỉ nổ tiếng "BÙUUNG" kèm 1 cục lửa lớn

Keep_It_Stupid
20-01-2011, 19:17
nó chỉ nổ tiếng "BÙUUNG" kèm 1 cục lửa lớn

Nổ bóng bay thì giống dùng kim chọc chứ làm gì có lửa nào, :brick::brick::brick:
Mà bóng bay ở đám cưới tụi trẻ con chọc ầm ầm hàng chục quả mà có thấy mùi gì thum thủm như bác nào bảo đâu.:rap::rap:

hosingoc ver3
20-01-2011, 19:22
Nổ bóng bay thì giống dùng kim chọc chứ làm gì có lửa nào, :brick::brick::brick:
Mà bóng bay ở đám cưới tụi trẻ con chọc ầm ầm hàng chục quả mà có thấy mùi gì thum thủm như bác nào bảo đâu.:rap::rap:

:brick::brick::brick:

Keep_It_Stupid
20-01-2011, 19:48

Sao vậy:what::what::what:

natomylove
20-01-2011, 20:02
Sao vậy:what::what::what:

Đốt hydro hay acetylen trong không khí mà còn ở đây chém gió à.

clone_anti_suju
20-01-2011, 20:04
Coi cái post của codep gì đó mà hài ko chịu dc
N= 13
C= 14=))

bác đó già rồi , k làm hóa thì sau 40 năm còn nhớ dc N C là may đấy :brick:
mấy thằng não ngắn ạ :angry:

demon_lovesick
20-01-2011, 20:04
Thứ nhất là bóng bay nó nổ rất to đó (Mình xem mấy bạn trẻ đốt nghịch trên hồ rồi) nhưng phải biết cách đốt
Thứ 2 , axetilen thì trọng lượng so vs kk như thế nào mình không biết , hồi trc bố mình có lấy mấy cục về cho mình chơi (Phải ngâm trong dầu hỏa để bảo quản) rồi làm súng thần công này nọ , đầu ống chúc lên mà vẫn nổ đùng đùng => c2h2 ko nhẹ hơn kk nhiều , kho thì bay hơi hết

clone_anti_suju
20-01-2011, 20:06
thế này nhé
bác nén đơteri thật chặt vào
cho đến mức hạt nhân chạm hạt nhân ấy
sau đó cho vào lò nung
VN sẽ biến mất khỏi bản đồ thế giới :stick::stick::stick:

có cái máy nào ở vn làm dc hã bác :sexy:

natomylove
20-01-2011, 20:06
Thứ nhất là bóng bay nó nổ rất to đó (Mình xem mấy bạn trẻ đốt nghịch trên hồ rồi) nhưng phải biết cách đốt
Thứ 2 , axetilen thì trọng lượng so vs kk như thế nào mình không biết , hồi trc bố mình có lấy mấy cục về cho mình chơi (Phải ngâm trong dầu hỏa để bảo quản) rồi làm súng thần công này nọ , đầu ống chúc lên mà vẫn nổ đùng đùng => c2h2 ko nhẹ hơn kk nhiều , kho thì bay hơi hết

Bóng nổ to 1 phần do áp suất lớn :pudency:
dC2H2/kk =26/29, nếu ko tính phần vỏ thì nó cũng từ từ đi lên chứ ko vèo vèo như bóng bay được.

TranTienHung
20-01-2011, 20:08
bóng bay đám cưới mình thấy người ta toàn thổi = mồm thì cháy nổ thế bu nào đc :rofl:

demon_lovesick
20-01-2011, 20:19
Bóng nổ to 1 phần do áp suất lớn :pudency:
dC2H2/kk =26/29, nếu ko tính phần vỏ thì nó cũng từ từ đi lên chứ ko vèo vèo như bóng bay được.

Nó cháy đấy bác ạ , chả hiểu họ đốt ntn :amazed:nó bay lên tầm 5m rồi nổ , hôm đó là giao thừa , nổ to nên bao nhiêu người giật mình :sexy:

sao lai KIA nick em
20-01-2011, 20:34
nhớ hồi bé là mấy bóng bay bơm bằng đất đèn
có cái bình thép ý
chả nhớ nữa
lâu lắm rồi
giờ ko bik có công nghệ hiện đại gì không nữa

thangcuoc007
20-01-2011, 20:57
bong bóng thường thì được bơm bằng cái bàn đạp như bơm xe chứ cần d' gì mà bơm đất đèn cho tốn sức, nhiều nhân cãi chày cãi cối thật
Năm lớp 8 hay 9 gì đấy học hóa thì nghe giảng khí đất đèn được dùng để bơm bóng bay, thay vì Hidro và heli vì giá rẻ
Năm 12 được nghe thêm lần nữa
Chấm hết với các nhân vật cứng cổ nhưng nhũn não
Cái bác gì tên tiếng Hàn xẻng ơi cãi làm gì, thêm mệt :rofl:. Để sức ăn cơm uống nước có vẻ hay hơn đấy

Vasilitran
20-01-2011, 23:31
bong bóng thường thì được bơm bằng cái bàn đạp như bơm xe chứ cần d' gì mà bơm đất đèn cho tốn sức, nhiều nhân cãi chày cãi cối thật
Năm lớp 8 hay 9 gì đấy học hóa thì nghe giảng khí đất đèn được dùng để bơm bóng bay, thay vì Hidro và heli vì giá rẻ
Năm 12 được nghe thêm lần nữa
Chấm hết với các nhân vật cứng cổ nhưng nhũn não
Cái bác gì tên tiếng Hàn xẻng ơi cãi làm gì, thêm mệt :rofl:. Để sức ăn cơm uống nước có vẻ hay hơn đấy
Thầy mình thì kêu dùng C2H2 thì bay bằng niềm tin à :rofl::rofl::rofl:

kiukun
18-02-2011, 19:21
:adore:[U]:sw:sosad::go:eat:[/U:surrender:]

quanhaily
18-02-2011, 19:28
người ta không dùng hidro đề bơm bóng bay vì khi hidro kết hợp với oxi trong không khí mà gặp nhiệt thì gây ra tiếng nổ lớn, nên người ta mới dùng heli

kiến thức lớp 8 đấy

gạch đây :gach::gach::gach::gach:

quanhaily
18-02-2011, 19:31
Thầy mình thì kêu dùng C2H2 thì bay bằng niềm tin à :rofl::rofl::rofl:

CO cũng nặng 28 dvc, có người chết vì hít phải CO đấy, nó cứ bay lơ lửng trong không khí

cho thầy bạn gạch xây nhà :gach::gach::gach::gach: