PDA

View Full Version : Gắn đèn LED vào xe nhiều cũng bị CSGT bắt hả mấy anh?

NinjaVN
25-12-2008, 17:52
Thằng bạn em nói nếu gắn đèn LED nhiều vào xe đi đường sẽ bị công an bắt vì sáng quá không biết có phải khồng? Em có gắn 2 thanh LED màu xanh dưới gầm bánh xe sau như vậy có phạm luật không?:pudency:

bemeoa7
25-12-2008, 17:59
đèn đóm nhiều nó nhìn thấy ghét thì lụm thôi. hên xui

vungocanh
25-12-2008, 18:01
Thằng bạn em nói nếu gắn đèn LED nhiều vào xe đi đường sẽ bị công an bắt vì sáng quá không biết có phải khồng? Em có gắn 2 thanh LED màu xanh dưới gầm bánh xe sau như vậy có phạm luật không?:pudency:
cái đèn mua gắn vào đó ở đâu bán nhỉ ? giá cả như thế nào hả bạn, cho mình hỏi ké chút :)

NinjaVN
25-12-2008, 18:05
cái đèn mua gắn vào đó ở đâu bán nhỉ ? giá cả như thế nào hả bạn, cho mình hỏi ké chút :)
Hầu như chỗ nào có sửa đèn xe cũng có hết á, hình như thanh 20 LED = 50k

lizard
25-12-2008, 18:13
dán đề can đổi màu xe, tháo gương, còi to... nếu thích nó cũng có thể phạt được như thường

mrsingsongvnn
25-12-2008, 18:17
Còi to mà cũng bị tóm à>xe em lắp 2 còi cứ đi sau nó bấm,nhất là lúc nó ra quân đứng ngã tư đông mà em bấm còi loạn lên nó cũng ko có ý kiến gì cả

matrix103dpi
25-12-2008, 18:22
Còi to mà cũng bị tóm à>xe em lắp 2 còi cứ đi sau nó bấm,nhất là lúc nó ra quân đứng ngã tư đông mà em bấm còi loạn lên nó cũng ko có ý kiến gì cả

đọc mấy lần mà ko hiểu ý bro này ?

Nomadic
25-12-2008, 18:25

Bác ở Hải Phòng thì nói làm gì. Ở SG dạo này mấy chú khoái lụm kèn to với pô dam lắm. Lúc trước kèn heo quá trời, giờ vắng hẳn.
Mình lịch sự, chơi cặp kèn dĩa xe hơi thôi.:adore:

NinjaVN
25-12-2008, 18:33
dán đề can đổi màu xe, tháo gương, còi to... nếu thích nó cũng có thể phạt được như thường
Dán decan xe thấy hầu như xe nào cũng có mà không lẽ phạt bèo quá nó không thèm phạt?

Hoàng_Gầy
25-12-2008, 18:39
dán gì thì dán ko đc bóc cái "zin" của nó là đc..

bemeoa7
25-12-2008, 18:53
Dán decan xe thấy hầu như xe nào cũng có mà không lẽ phạt bèo quá nó không thèm phạt?

vấn đề là dán nhiều hay ít, và hôm đó các chú bồ câu đang vui hay buồn nữa :">

KennySun
25-12-2008, 19:26
dán gì thì dán ko đc bóc cái "zin" của nó là đc..
Hình như ở chổ tớ thấy các pố kia độ xe dán thì phải chừa cái tem xe ra nếu ko thì toi 500k/1 cái tem xe :((

U.F.O
25-12-2008, 19:41
Lắp led chỗ nào nhể
Lắp led thanh xấu bỏ mẹ vì nó 0 tỏa đều, mà lộ cái thanh ra nhìn chán lắm >"<

dangminh2708
25-12-2008, 19:43
phạt là đúng rồi,mấy chú công an dạo này khó chịu lắm,thấy xe ai đẹp hơn xe mình là ghét->phạt,bro kô coi trên báo à,học sinh đi đường còn bị công an đánh nhập viện mà

duonghnvn
25-12-2008, 19:45
Nói chung là ko đc thay đổi kết cấu xe mà ko đc cho phép.

dangminh2708
25-12-2008, 19:51
Nói chung là ko đc thay đổi kết cấu xe mà ko đc cho phép.
thiệt hả,:tire: vậy thì sau này nếu xe mình bị thủng lốp ,hết acqui...thì mình sẽ dắt bộ đến đồn công an gần nhất van nài mấy chú cho mình vá báh xe,thay ắc qui:brick:

maskvoz
25-12-2008, 19:55
thiệt hả,:tire: vậy thì sau này nếu xe mình bị thủng lốp ,hết acqui...thì mình sẽ dắt bộ đến đồn công an gần nhất van nài mấy chú cho mình vá báh xe,thay ắc qui:brick:
Pro có hiểu thay đổi kết cấu xe là j ko,chịu khó suy nghĩ tí đi:byebye:

lizard
25-12-2008, 20:04
Ôi :sogood: , ko phân biệt nổi thế nào là kết cấu của xe à
Điểm c, khoản 5, điều 21, Nghị định 15 của Chính phủ, quy định đối với hành vi tự ý thay đổi khung, máy, hình dáng, kích thước, màu sơn của xe thì bị xử phạt từ 500 ngàn đồng đến 1 triệu đồng (mức phạt trung bình là 750 ngàn đồng) và buộc khôi phục lại tình trạng ban đầu đã bị thay đổi do hành vi vi phạm hành chính gây ra.

dangminh2708
25-12-2008, 20:25
Ôi :sogood: , ko phân biệt nổi thế nào là kết cấu của xe à
anh em voz tuân thủ luật ghê nhỉ,nhưng hình như ra đường thấy mấy chú công an cũng mod xe tùm lum,chạy thì lấn sang đường ô tô đấy thôi.luật thì là vậy,còn thi hành luật nếu đúng thì chắc ai cũng phạm(dừng quá vạch khi đèn đỏ,chạy lấn sang đường ôtô,leo lề... )

sata
25-12-2008, 20:40
Bác ở Hải Phòng thì nói làm gì. Ở SG dạo này mấy chú khoái lụm kèn to với pô dam lắm. Lúc trước kèn heo quá trời, giờ vắng hẳn.

Tiếc rằng CS ở VN không thổi phạt thật rát những xe gắn còi to hơn thiết kế, hoặc có tiếng kêu quái dị làm giật mình người đi xe khác, có thể gây ra tai nạn nguy hiểm.

meosieuquay_bk
25-12-2008, 20:42
em thay đèn xinh an sang màu xanh lá có bị sao không nhỉ :D

NinjaVN
25-12-2008, 20:59
em thay đèn xinh an sang màu xanh lá có bị sao không nhỉ :D
Xi nhan đâu phải lúc nào cũng mở nên nếu bị hugô thấy thì coi như bác có duyên với hắn :D

nmlam
25-12-2008, 21:00
ngày trước ở Vũng Tàu có đợt nó cấm kèn hơi, xe không bửng, gắn kèn hơi mà nó nhìn thấy thì nó phang luôn cho 1 dùi cui, trúng kèn đã đành, ít nhất cái bình xăng con cũng ăn đòn lây, còn có lần thấy 1 chú đang đi 1 bánh ở bãi trước, cái u oát nó chạy lên, thò ra một cái dùi cui táng luôn vào đầu cái bốp, bệt luôn xuống đường :D
p/s: sau này bọn chơi kèn hơi toàn nhét dưới yên, thổi ngược về đằng sau lmao

Alb
25-12-2008, 21:11
Gắn đèn kiểu đó là phạm luật giao thông đó. kể cả mấy trò làm đèn xinhan nháy nháy khi bóp phanh nữa, vì như vậy gây mất tập trung cho người lái xe phía sau. theo đúng qui định cảnh nó có thể phạt. Tốt nhất là không có độ cái gì cả, xe nó thế nào để nguyên xi như thế, gương, còi và mọi thứ khác cứ để default hết.

longptv
25-12-2008, 21:31
Gắn đèn kiểu đó là phạm luật giao thông đó. kể cả mấy trò làm đèn xinhan nháy nháy khi bóp phanh nữa, vì như vậy gây mất tập trung cho người lái xe phía sau. theo đúng qui định cảnh nó có thể phạt. Tốt nhất là không có độ cái gì cả, xe nó thế nào để nguyên xi như thế, gương, còi và mọi thứ khác cứ để default hết.

bro nói thế này thì dễ gây flame với ae độ xe lắm:D
btw, độ thế nào thì độ, chứ độ theo kiểu làm ảnh hưởng đến người khác thì:brick:

Alb
25-12-2008, 22:12
bro nói thế này thì dễ gây flame với ae độ xe lắm:D
btw, độ thế nào thì độ, chứ độ theo kiểu làm ảnh hưởng đến người khác thì:brick:
Không có ý gì cả, thường cảnh nó không bắt mấy lỗi này, nhưng gặp mấy thằng cơ động đói ăn hay mấy chú csgt ngứa mắt thì đừng hỏi tại sao lại mất tiền. Luật đã qui định là không được tháo gương, không được thay đổi kết cấu xe, nó cứ theo luật mà phạt thôi.

Hoàng_Gầy
25-12-2008, 22:24
Vụ gương nhạy cảm lắm,không nói trước được điều gì. Bình thường mình vi phạm lỗi khác (vượt đèn đỏ,đi ngược chiều,kẹp 3..etc..) thì khi nó thổi còi bắt lỗi nó mới kèm theo ko có gương,chứ hiếm khi nó thổi dừng lại vì ko có gương lắm..

Mình có chơi với 1 đứa dưới 1 lớp,nó với mẹ nó đi xe máy bị công an bắt vì không có 2 cái gương. Thế là ngồi đó cãi lí "đầy người trc mặt ông sao ông ko bắt lại đi bắt tôi,ông bắt bọn họ đi đã rồi tôi chịu phạt" ==>mấy ông công an ...đành cho đi :ah:

MaxMedia
25-12-2008, 22:26
Vụ gương nhạy cảm lắm,không nói trước được điều gì. Bình thường mình vi phạm lỗi khác (vượt đèn đỏ,đi ngược chiều,kẹp 3..etc..) thì khi nó thổi còi bắt lỗi nó mới kèm theo ko có gương,chứ hiếm khi nó thổi dừng lại vì ko có gương lắm..

Mình có chơi với 1 đứa dưới 1 lớp,nó với mẹ nó đi xe máy bị công an bắt vì không có 2 cái gương. Thế là ngồi đó cãi lí "đầy người trc mặt ông sao ông ko bắt lại đi bắt tôi,ông bắt bọn họ đi đã rồi tôi chịu phạt" ==>mấy ông công an ...đành cho đi :ah:
Dưới đây có mà cãi dc :sosad: .

NinjaVN
25-12-2008, 23:28
Không có ý gì cả, thường cảnh nó không bắt mấy lỗi này, nhưng gặp mấy thằng cơ động đói ăn hay mấy chú csgt ngứa mắt thì đừng hỏi tại sao lại mất tiền. Luật đã qui định là không được tháo gương, không được thay đổi kết cấu xe, nó cứ theo luật mà phạt thôi.
Cơ động là cảnh sát 113 cải trang dân thường hả bạn?

lizard
25-12-2008, 23:31
Cơ động là cảnh sát 113 cải trang dân thường hả bạn?
Chả cần cải trang đâu, 9h bắt đầu đi lùng sục khắp nơi, bảo vệ sự yên bình cho dân chúng :look_down:

NinjaVN
25-12-2008, 23:35
Chả cần cải trang đâu, 9h bắt đầu đi lùng sục khắp nơi, bảo vệ sự yên bình cho dân chúng :look_down:
Nghe vưà giống 113 vưà giống dân phòng, hum qua Noen sau trận đá banh có thấy mấy ông đứng từng nhóm 4,5 người ngoài đường nhất là mấy chỗ có lễ.

jish@n
25-12-2008, 23:38
Dạo này có nhiều thằng mất nết gắn đèn pha sau đít xe, đi sau nó là coi như chả còn thấy gì :angry: Chả hiểu CA đâu ko hốt hết mi5e nó cho rồi :angry:

lethanhgiang
25-12-2008, 23:41
thằng này ít đi lượn mà to mồm nhỉ :misdoubt:
có mua ex thì nhớ giữ cả gương nhé,đừng đú theo tao :look_down:

i-boy
26-12-2008, 00:46

Ở đâu ko biết chứ ở HCM thì cũng cho đi ... mà giấy tờ thì lên đóng phạt mà lấy về nhé.

Đi trộm xe bị túm thì nói còn cả trăm thằng chưa bị túm kìa, túm hết đi rồi tui mới đồng ý chịu tội --> nó táng cho ko còn cái răng :D

NTH88
26-12-2008, 01:24
Thằng cớm này còi :go: bảo tao chỉ có 2 tay, túm được thằng nào thì túm, mài ngon ở lại bắt phụ với tao :">

/PS : mod thế nào thì tớ không bít, chứ cỡ như đèn hậu sáng rực như đèn pha dek cho ai thấy đường thì chỉ mún tông cho nó bể moạ hết đèn với đóm. Mod mà làm ảnh hưởng đến cộng đồng chả khác nào giữa đêm khuya có thằng mở nhạc ầm ĩ dek cho ai ngủ :go:

morningdew
26-12-2008, 01:43
Dạo này có nhiều thằng mất nết gắn đèn pha sau đít xe, đi sau nó là coi như chả còn thấy gì :angry: Chả hiểu CA đâu ko hốt hết mi5e nó cho rồi :angry:
Đồng ý với bro. Gắn cái đèn lòe 2 cả mắt, ảnh hưởng mọi người xung quanh.:what: :what:
Còn cái vụ còi to nữa, ai cũng gắn vô thì bệnh viện tai mũi họng sẽ làm ăn rất phát đạt:what: :what:

Alb
26-12-2008, 08:59
Hình như mọi người cũng không thích mấy kiểu độ xe ảnh hưởng đến người khác. Mình thấy mấy trò đấy thật phí tiền. Mà sao không thấy bác nào dân độ xe vào phản biện cho vui.

matrix103dpi
26-12-2008, 09:28
Hình như mọi người cũng không thích mấy kiểu độ xe ảnh hưởng đến người khác. Mình thấy mấy trò đấy thật phí tiền. Mà sao không thấy bác nào dân độ xe vào phản biện cho vui.

mấy thằng đó vào đây cho bị chửi sao ? nó đâu có ngu

Farabell
26-12-2008, 09:34
Mình có chơi với 1 đứa dưới 1 lớp,nó với mẹ nó đi xe máy bị công an bắt vì không có 2 cái gương. Thế là ngồi đó cãi lí "đầy người trc mặt ông sao ông ko bắt lại đi bắt tôi,ông bắt bọn họ đi đã rồi tôi chịu phạt" ==>mấy ông công an ...đành cho đi
Lúc trước mình và anh mình cũng gặp cảnh tương tự thì nó hỏi "có đi câu cá lần nào chưa?"

junky
26-12-2008, 10:31
bro nói thế này thì dễ gây flame với ae độ xe lắm
Dạo này có nhiều thằng mất nết gắn đèn pha sau đít xe, đi sau nó là coi như chả còn thấy gì

Whoa! Quả đúng là việc không giáo dục luật pháp cơ bản ngay từ trong trường phổ thông đã gây tác hại không thể tả xiết xã hội Việt Nam hiện đại.
Điều 48, Luật Giao thông đường bộ : Xe môtô hai bánh, xe môtô ba bánh, xe gắn máy đúng kiểu loại được phép tham gia giao thông phải đảm bảo các tiêu chuẩn chất lượng, an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường như: Có đủ hệ thống hãm có hiệu lực, có hệ thống chuyển hướng có hiệu lực, có đủ đèn chiếu sáng gần và xa, đèn soi biển số, đèn báo hãm, đèn tín hiệu, có bánh lốp đúng kích cỡ và tiêu chuẩn kỹ thuật của từng loại xe.
Điều 50 của Luật Giao thông : Việc sản xuất, lắp ráp, cải tạo, sửa chữa, bảo dưỡng và nhập khẩu xe cơ giới tham gia giao thông đường bộ phải tuân theo các quy định về tiêu chuẩn chất lượng, an toàn kỹ thuật và bảo vệ môi trường.

Chủ phương tiện không được tự thay đổi kết cấu, tổng thành, hệ thống của xe không đúng với thiết kế của nhà chế tạo hoặc thiết kế cấu tạo đã được cơ quan có thẩm quyền phê duyệt

matrix103dpi
26-12-2008, 10:32
Lúc trước mình và anh mình cũng gặp cảnh tương tự thì nó hỏi "có đi câu cá lần nào chưa?"

mấy câu này là được các chú ấy truyền miệng với nhau đó bro :)

bemeoa7
26-12-2008, 10:46
mình là mình chẳng ham hố gì mấy trò đèn đóm ấy cả, nhìn cải lương lắm :). gắn vào nó lại ghé vào hỏi: "kẹo kéo bao nhiêu 1 que thế anh" thì hài lmao

trò tháo chụp đỏ ở đèn hậu xưa rồi, giờ gắn cả xenon ở đuôi cơ. nói thì lại bảo là: em gắn để có gì đá lại mấy thằng gắn xenon nhìn láo láo, biên hộ vcl lmao

pronamsaigon
26-12-2008, 10:56

THeo đúng luật thì hoàn toàn có thể bắt vì ko đúng với xe nguyên bản lúc mua.nó kieermtra giấy tờ mà khác thì chả là ông đi x lậu à.THế nên bọn nó ko bắt thôi.Gắn nhiều đên quá nó ngứa mắt mới bắt :D

Frame
26-12-2008, 11:06
Gắn đèn led dưới gầm chẳng ảnh hưởng tới bố con thằng nào hết, nhìn càng đẹp nếu gắn đúng. :D

xachxovacxi
28-12-2008, 01:57
Mình ở HN có lắp đèn led tự làm cho xe, đi chẳng sao cả. CA HN lành hơn thì phải?

19.8
28-12-2008, 03:18
Gắn đèn led dưới gầm chẳng ảnh hưởng tới bố con thằng nào hết, nhìn càng đẹp nếu gắn đúng. :D
thì chẳng ảnh hưởng ai hết, chỉ a.h túi tiền mình thôi :ah:

vutrung1991
01-03-2010, 08:46
em co gan 2 den gam o dau, duoi va hai den sam set o xinhan truoc va sau co bi anh huong gi khong cac anh giup em voi:L:L:L:L

GIAĐÌNH
01-03-2010, 08:49
xe là để đi , lúc đi thì có nhìn đc đâu mà phải dán, dán diếc mod miếc chỉ tổ sau này bán mất giá .

plot
01-03-2010, 09:20
Luật có ghi rõ là nếu thay đổi kết cấu xe thì phạt tuốt :) Yên tâm nhé, sẽ bị phạt :)

woohoo
01-03-2010, 09:50
Tiếc rằng CS ở VN không thổi phạt thật rát những xe gắn còi to hơn thiết kế, hoặc có tiếng kêu quái dị làm giật mình người đi xe khác, có thể gây ra tai nạn nguy hiểm.
Mấy thằng mà còi càng to thì cái văn hóa lái xe của nó càng bé.

Blaze
01-03-2010, 10:12
Gắn 2 thanh LED đó nhìn như xe kẹo kéo sến bỏ cha.

Công an bắt vì nhìn quá xấu và sến.

ultra7
01-03-2010, 10:16
Gắn 2 thanh LED đó nhìn như xe kẹo kéo sến bỏ cha.

Công an bắt vì nhìn quá xấu và sến.

Nói chuẩn nà:confident:

Mr.Katze
01-03-2010, 10:30
Cái trò tháo chóa đèn hậu với cả gắn đèn sấm sét là cái trò độ xe rẻ tiền và vô giáo dục nhất mà mình từng biết. Trò ấy chỉ dành cho bọn bựa ít tiền mà muốn bon chén với cả bọn có tiền mà óc gà chúng nó độ với nhau thôi. =))

Gắn đèn đóm màu mè nhiều thì chỉ tổ thu hút sự chú ý của Hugo và rẻ tiền hóa bản thân. =))

huuhau
01-03-2010, 10:39

gắn đèn dưới gầm không phải thay đổi kết cấu xe nên sẽ không bị phạt
Nhưng các chú CSGT nhìn sẽ ghét. Mà đã ghét thì cứ ngoắc vào, kiểu gì cũng có lỗi để phạt :byebye:

NTH88
01-03-2010, 10:49
/OT : cái đèn hậu của Nouvo mặc định là có bản dùng đèn trắng hay nó mod thêm vậy bà kon :ops: Lắm khi đi đêm mà cái đèn cứ rọi thẳng vào mắt, mún :brick: cái đứa nao đã nghĩ ra trò đó :choler:

Blaze
01-03-2010, 10:57
/OT : cái đèn hậu của Nouvo mặc định là có bản dùng đèn trắng hay nó mod thêm vậy bà kon :ops: Lắm khi đi đêm mà cái đèn cứ rọi thẳng vào mắt, mún :brick: cái đứa nao đã nghĩ ra trò đó :choler:

Không biết, nhưng đèn EX là 25W đó cũng sáng lắm, bữa tháo ra mod đèn LED Camry vô vừa đẹp mà ít hao điện, có 7W thôi.

NTH88
01-03-2010, 11:02
Cứ mua chiếc xe như vầy có phải đỡ mất công độ không... :*

Có bằng lái gì mà đòi :sweat:

NNP

Đèn trắng, có thêm cái chụp mũ màu đỏ. Mấy thằng bác thấy đó nó tháo cái chụp mũ màu đỏ ra.

mrkid

Zin là màu đỏ bạn ah! Nhiều khi đi sau những thằng này rất ức chế. Có hôm đi buổi tối mà mình quên ko đeo kính( bị cận), nhìn xa xa tưởng xe di ngược chiều lại phải tránh sang 1 bên. Đến gần 1 tý nó cứ rọi vào mặt. Chả hiểu mấy thằng này nó nghĩ cái gì trong đầu mà lắp cái đèn này nữa.

Còn cái đèn sấm chớp thì mình thấy 1 số xe nó lắp gần đèn xinhan, chắc loại nhỏ nên lúc nó chớp cũng ko khó chịu. Mà mình thấy 1 số oto cũng lắp đèn này.

NTH88
01-03-2010, 11:07
Đèn trắng, có thêm cái chụp mũ màu đỏ. Mấy thằng bác thấy đó nó tháo cái chụp mũ màu đỏ ra.
Thế ni có tính nà thay đổi kết cấu xe hem nhỉ :doubt:

nhocsock360
01-03-2010, 11:09
Sẳn cho em ké luôn : e đi xe jupi căm bẹ màu đen ...e thấy tụi nó có làm 1 viền đỏ trên cái căm xe ...ai biết làm sao ? o đâu? chỉ em với

NNP
01-03-2010, 11:11
Sẳn cho em ké luôn : e đi xe jupi căm bẹ màu đen ...e thấy tụi nó có làm 1 viền đỏ trên cái căm xe ...ai biết làm sao ? o đâu? chỉ em với

Ra tiệm dán xe dán, ko thì mua keo về tự dán.

Thế ni có tính nà thay đổi kết cấu xe hem nhỉ
Ai mà biết, nhưng mà chắc sẽ bị phạt, vì mấy thằng CA chắc cũng ghét khi bị rọi đèn vào mặt.:D

nhocsock360
01-03-2010, 11:12
Ra tiệm dán xe dán, ko thì mua keo về tự dán.

Dán keo chứ k phải sơn màu hã pro:D

lool
01-03-2010, 11:14
Trước thấy có thằng gắn đèn lung tung, còi ầm ỹ, hay đi qua chỗ mình:misdoubt:

Cuối cùng bị dân ghét, tóm, đánh cho 1 trận, hết cả còi với đèn:rofl:

Chẳng cần đến CS:baffle:

NNP
01-03-2010, 11:16
Dán keo chứ k phải sơn màu hã pro:D

Có 1 số mân zin đã có sơn sẵn, còn mâm nào ko có sơn mà muốn giống chúng bạn thì dán.

rarhill
01-03-2010, 11:16
Chả hiểu sao ở HN lại ko dùng gương hậu nhỉ? Mình là phải đảm bảo có 2 gương mới lái tốt dc, 1 gương đã là khó chịu bỏ xừ rồi. :D

ultra7
01-03-2010, 11:20
Chả hiểu sao ở HN lại ko dùng gương hậu nhỉ? Mình là phải đảm bảo có 2 gương mới lái tốt dc, 1 gương đã là khó chịu bỏ xừ rồi. :D

Em vẫn để 2 gương nhưng chủ yếu dùng gương bên trái:sogood:

nhocsock360
01-03-2010, 11:22
tks các pro chỉ dạy:)

NNP
01-03-2010, 11:30
Thế ni có tính nà thay đổi kết cấu xe hem nhỉ :doubt:

Nói rõ thêm tí là cái bóng đèn trắng, chụp mica trong bên ngoài kéo liền với đèn xinhan, bên hộc đèn stop có thêm lớp mica màu đỏ. Mấy thằng bác thấy nó tháo cái lớp mica màu đỏ ra, chỉ để lớp mica trong bên ngoài.

Phạt thì chắc bị phạt vì chắc mấy thằng CA cũng ghét khi bị rọi đèn thẳng vào mặt:D

ultra7
01-03-2010, 11:33
Chủ thớt bị ném đá ào ào

dart0302
01-03-2010, 13:04
chạy xe tử tế chút thì ko bị chứ lạng lách mặt nhìn thấy ghét bị túm là cái chắc

XYZTQK
01-03-2010, 13:21
Công nhận là nhìn mấy cái thằng gắn linh tinh vào xe rất ngứa mắt...

vuanhk10
01-03-2010, 13:25
ngứa mắt là nó thộp hỏi han giấy tớ ngay.
mặc dù thì theo luật ko có lỗi ko được phép chặn người đang lưu thông trên đường.
bà già em cũng đang đi bị nó gọi hỏi giấy tớ 1 lần. chắc kiểu đói ăn, ko bắt được lỗi lại phải để cho đi.
còn cảnh vàng đi trên đường nó ko hay bắt các bác tại vì nó mà đã đi trên đường thì hoặc là nó hết ca, hoặc là đi nhận ca, mà như thế thì ko có biên bản mà bắt đâu. trừ khi nó muốn trấn lột thì kiểu gì cũng mất tiền chứ ko chỉ đèn còi, gương ...

Tancodon
01-03-2010, 14:24

Trước tính mua con này mà nhà trọ chật quá, đành thôi :D

cái này chủ yếu là dán đề can thôi, có mấy người sơn đâu, trừ vành zin của nó

Ngày trước tớ cũgn thích chạy gương lắm, nhưng khi ra đến HN rồi thì ko được, chạy gương đường đông hay quệt lắm. Nhất là khi gửi xe ở trường Xây Dựng thì thôi rồi, chỉ 1 thời gian là cái gương thảm hại :tire:

Lenka
01-03-2010, 14:45
Các bác thấy sao chứ em nhìn chưa thấy con xe thông thường mà độ lên mà đẹp cả, trông như bọn thổ dân mới ra thành thị:doubt:động chạm đến ai thì cứ quăng lại:choler:xanh xanh đỏ đỏ,còi tiếng nọ tiếng kia,chắc hồi bé bố mẹ không có nhiều tiền mua đồ chơi trẻ con cho chơi nên bâyh chơi bù:rofl:cả đèn xenon nữa,tsb chúng nó,đi tối mà bị nó chiếu vào mắt,đell' nhìn thấy cái ml của chúng nó đâu cả:tire:trẻ con vkl
Đặc biệt,mấy con wave ghẻ,cũng nâng gầm,đèn đuốc sáng trưng,còi ầm ĩ,mấy con đấy,cho về quê,buổi tối đi soi ếch thì kiếm bộn:haha:nhiều tiền thì chơi pkl,hoặc chí ít cũng làm được con 2 thì tay côn mà chơi,mấy con đấy,có lắp bô tăng cũng còn thể hiện được.Xe thì ghẻ,cố mà gây sự chú ý bằng đèn nhấp nháy,còi to,giả tiếng bô(5 lít bộ này thì phải)
Mỗi lần ra đường gặp mấy thằng choai choai,đánh võng,tạt đầu bà già,nhấp nha nhấp nháy,loạn đường lên,mình lại tự nhủ:"Trẻ con vkl,đi tí nữa,ô tô tông chết cm mày":stick:

Alibaba
01-03-2010, 16:18

Kèn to thì không tóm, chỉ tóm kèn có các kiẻu âm thanh khác thôi. Tuy nhiên, đi kèn to với đèn sáng dễ phang nhau lắm nhất là trong các hẻm quận 4.
Nhân đây cho hỏi, mình đi ngoài đường thấy cái đèn gì sáng trắng, rất sáng, sáng chói luôn, nó chạy phía sau mà pha đèn mình phía trước cũng sáng luôn.
Cái đó là đèn gì nhỉ. Cũng tính gắn 1 cái vì mắt mình hơi yếu, đi đèn sáng cho chắc. Không biết bóng đó có mau cháy hay hại bình gì không?

huuhau
01-03-2010, 16:30
Kèn to thì không tóm, chỉ tóm kèn có các kiẻu âm thanh khác thôi. Tuy nhiên, đi kèn to với đèn sáng dễ phang nhau lắm nhất là trong các hẻm quận 4.
Nhân đây cho hỏi, mình đi ngoài đường thấy cái đèn gì sáng trắng, rất sáng, sáng chói luôn, nó chạy phía sau mà pha đèn mình phía trước cũng sáng luôn.
Cái đó là đèn gì nhỉ. Cũng tính gắn 1 cái vì mắt mình hơi yếu, đi đèn sáng cho chắc. Không biết bóng đó có mau cháy hay hại bình gì không?

đèn xenon đó anh. Đèn này của xe hơi mà một số người lại mang qua xe máy để độ ^^" . Xenon dùng chung với gương cầu vì dùng chóa thường nó nóng quá nên bị chảy hay sao ấy
Gắn đèn này thì sáng cho mình nhưng lại gây nguy hiểm cho người đối diện nhất là khi đi trong hẻm vì gây loá

ngocnd84
01-03-2010, 16:45
Các bác thấy sao chứ em nhìn chưa thấy con xe thông thường mà độ lên mà đẹp cả, trông như bọn thổ dân mới ra thành thị:doubt:động chạm đến ai thì cứ quăng lại:choler:xanh xanh đỏ đỏ,còi tiếng nọ tiếng kia,chắc hồi bé bố mẹ không có nhiều tiền mua đồ chơi trẻ con cho chơi nên bâyh chơi bù:rofl:cả đèn xenon nữa,tsb chúng nó,đi tối mà bị nó chiếu vào mắt,đell' nhìn thấy cái ml của chúng nó đâu cả:tire:trẻ con vkl
Đặc biệt,mấy con wave ghẻ,cũng nâng gầm,đèn đuốc sáng trưng,còi ầm ĩ,mấy con đấy,cho về quê,buổi tối đi soi ếch thì kiếm bộn:haha:nhiều tiền thì chơi pkl,hoặc chí ít cũng làm được con 2 thì tay côn mà chơi,mấy con đấy,có lắp bô tăng cũng còn thể hiện được.Xe thì ghẻ,cố mà gây sự chú ý bằng đèn nhấp nháy,còi to,giả tiếng bô(5 lít bộ này thì phải)
Mỗi lần ra đường gặp mấy thằng choai choai,đánh võng,tạt đầu bà già,nhấp nha nhấp nháy,loạn đường lên,mình lại tự nhủ:"Trẻ con vkl,đi tí nữa,ô tô tông chết cm mày":stick:
:rofl: chú này giống mình. Rất ghét mấy con xe xanh đỏ tím vàng + pô to, còi to, xe ghẻ. Mua wave tàu 4-5Tr mà độ linh tinh mất thêm 2-3Tr nữa đúng là khó đỡ, mấy thằng như thế thường kèm theo quả đầu nhuộm mất mấy trăm khìn nữa.

Mình chỉ thích đèn pha thấu kính định hướng rõ rệt. Rất sáng nhưng chỉ tầm cao hơn nửa thân xe 1 chút, ko gây chói mắt cho người đối diện. Lần trước có bác trên voz show hàng con Nouvo độ pha thấu kính, mà giờ tìm hoa mắt chưa thấy ở đâu bán.

quy_tha
01-03-2010, 17:15
gắn nhiều nhìn xe như cái bàn thờ thấy gớm

earosport
01-03-2010, 17:28
ghét nhất mấy thằng nouvo mà thay chóa đèn sau màu trắng,mình chỉ thích gắn led ở dưới đồng hồ,kim

NinjaVN
01-03-2010, 17:48
Úi zời ơi topic này của con từ năm ngoái tới giờ ông nào moi lên cho con bị ném đá thế này. Giờ con cũng đâu có chơi LED nhiều nữa chỉ còn cái miếng LED tam giác sáng khi thắng ở bảng số thui à :hang::hang::hang:

Ahura
01-03-2010, 18:30
Chạy xe zin nó còn có phong cách chứ độ cái kiểu mà gắn đèn xanh xanh đỏ đỏ ,dán mấy cái hình siêu nhân + mấy miếng inox nữa thì nhìn như mấy cái xe đồ chơi con nít ấy :lmao:

dart0302
01-03-2010, 20:16

gắn gương cầu rất có lợi, mỗi khi nhà cúp điện thì mang xe ra trước cửa, mở máy pha đèn vô, sáng từ trước ra sau:byebye:

nobrain
01-03-2010, 20:45
Bác nào đào cái thớt này lên, h thành mộ chôn tập thể rồi :look_down:

kenpro2298
01-03-2010, 21:19
@ anh chị em voz
Cho em hỏi ngu tí nhé , chẵng qua dc papa mua xe cho , giờ định làm cho nó hoành tráng tí . Em thì em cũng thjx làm xe đẹp , nhưng đẹp theo kiểu sang trọng lạ lạ , chứ k choai choai như mấy anh ngoài đường
Nếu h em thay cái dĩa " racing boy " , va thay tai thắng ngầu hơn , thay đồ gác chân ,...Nói chugn xe em còn zin , em k thay dàn ten chỉ làm vậy thôi
Em chạy xe k hơn thua zới ai hết , đinh làm như thế , mà làm xong sợ gia đình nói em đua đòi lóc chóc giống bọn ngoài đường , thật tình thì em hok mún zậy

Voldedore
01-03-2010, 21:21
@ anh chị em voz
Cho em hỏi ngu tí nhé , chẵng qua dc papa mua xe cho , giờ định làm cho nó hoành tráng tí . Em thì em cũng thjx làm xe đẹp , nhưng đẹp theo kiểu sang trọng lạ lạ , chứ k choai choai như mấy anh ngoài đường
Nếu h em thay cái dĩa " racing boy " , va gắn 1 đèn " chớp chớp " ở 2 đèn xi nhan phía sau , thay tai thắng ngầu hơn , thay đồ gác chân ,...Nói chugn xe em còn zin , em k thay dàn ten chỉ làm vậy thôi
Em chạy xe k hơn thua zới ai hết , đinh làm như thế , mà làm xong sợ gia đình nói em đua đòi lóc chóc giống bọn ngoài đường , thật tình thì em hok mún zậy

Thay đĩa, tay thắng, số gảy (maybe)... thì đc, còn việc gắn đèn chớp chớp thì bạn cũng thuộc thể loại mà bạn nói phía trên đó thôi (in đậm)

//Cá nhân mình ghét mấy xe gắn đèn chớp xẹt xẹt đấy, chói mắt người phía sau, gây tai nạn như chơi

kenpro2298
01-03-2010, 21:56
Thay đĩa, tay thắng, số gảy (maybe)... thì đc, còn việc gắn đèn chớp chớp thì bạn cũng thuộc thể loại mà bạn nói phía trên đó thôi (in đậm)

//Cá nhân mình ghét mấy xe gắn đèn chớp xẹt xẹt đấy, chói mắt người phía sau, gây tai nạn như chơi

rầu ok bác , em bỏ cái đó ra . Thanks bác nhieu :beauty:

chris_huy137
01-03-2010, 22:00
Hỏi ké tí, 1 cái bánh mâm giờ khoảng bao tiền vậy anh em, em đang chạy sirius bánh căm :sad:

santana
01-03-2010, 22:52
Độ xe đối với dân chơi thứ thiệt là : làm máy, móc pô, thay phuộc, pô, thắng dĩa xịn, tay cầm, tay thắng xịn... Chứ ba cái màn gắn mấy cái led rẻ tiền sáng chói hòng gây sự chú ý là cái loại độ xe rẻ tiền. Ra đường thấy mấy xe sáng chói led lung tung thì đa phần là choai choai, xe thì... bình thường, thích ta đây gây sự chú ý ta đây nổi bật nói chung chỉ được cái to còi. Sorry vì bức xúc mấy thằng xe đèn led lung tung gây chóa mắt. Chứ có mấy đa ca chơi chung đi cái xe mà tiền ổng độ và mua đồ chơi gần bằng cái xe :brick:.

ryudovn
01-03-2010, 22:54
đèn led xi nhê gì
mấy thằng bệnh gắn xenon đèn sau mới thuộc dạng mất dạy
mình đã thấy 1 thằng bị dân túm lại đổ cát vào bình xăng
đang chạy nó chạy trc trời tối bóp thắng cái là chả thấy gì cả:ah:

NinjaVN
01-03-2010, 22:58
đèn led xi nhê gì
mấy thằng bệnh gắn xenon đèn sau mới thuộc dạng mất dạy
mình đã thấy 1 thằng bị dân túm lại đổ cát vào bình xăng
đang chạy nó chạy trc trời tối bóp thắng cái là chả thấy gì cả:ah:

Dân VN mình được cái đoàn kết trong mấy vụ đó :bye::bye:

chris_huy137
01-03-2010, 23:02
Hỏi ké tí, 1 cái bánh mâm giờ khoảng bao tiền vậy anh em, em đang chạy sirius bánh căm :sad:

up câu hỏi :*:*

Mr.Katze
01-03-2010, 23:45
up câu hỏi :*:*

Mâm Ex (lá nhỏ) và mâm Si (lá lớn) thì 1tr2~1tr5 tùy tình trạng. Mới trong hãng là 3tr2. Mâm X1R là 3tr5, chơi mâm này thì phải lên đĩa sau ~1tr8 nữa.

Mr.Katze
01-03-2010, 23:51
Mình chỉ thích đèn pha thấu kính định hướng rõ rệt. Rất sáng nhưng chỉ tầm cao hơn nửa thân xe 1 chút, ko gây chói mắt cho người đối diện. Lần trước có bác trên voz show hàng con Nouvo độ pha thấu kính, mà giờ tìm hoa mắt chưa thấy ở đâu bán.

Cái này là Gương Cầu. Cái này mang xe đến chế chứ chẳng đâu bán sẵn, nếu có thì là hàng sang tay, người ta dùng rồi bán, thường bán kèm chóa đã chế sẵn gương cầu cho cùng loại xe, mua về chỉ việc gắn thôi.

Gương cầu cũng có 2 loại cos/far như đèn thường thôi, khi để far nó cũng chiếu thẳng vào mặt người đối diện.

Ghosthammer
02-03-2010, 00:04

mình nói thật chứ con này độ thì còn vỡ mặt hơn =))

chris_huy137
02-03-2010, 08:39
Mâm Ex (lá nhỏ) và mâm Si (lá lớn) thì 1tr2~1tr5 tùy tình trạng. Mới trong hãng là 3tr2. Mâm X1R là 3tr5, chơi mâm này thì phải lên đĩa sau ~1tr8 nữa.

nếuy mình ra đổi cái bánh mêm thì cái bánh căm mình bán khoảng đc bao nhiêu vậy :*, xe em mới mua đc 3 tháng thôi :*. Mà em si có chơi bánh mâm hãng khác được không ạ :*
// tiện cho em hỏi xe em có gắn phuộc của gravita vào được không, cho em xin cái giá luôn ạ :*

Mr.Katze
02-03-2010, 09:08
nếuy mình ra đổi cái bánh mêm thì cái bánh căm mình bán khoảng đc bao nhiêu vậy :*, xe em mới mua đc 3 tháng thôi :*. Mà em si có chơi bánh mâm hãng khác được không ạ :*
// tiện cho em hỏi xe em có gắn phuộc của gravita vào được không, cho em xin cái giá luôn ạ :*

Chơi mâm hãng nào cũng được, nhưng mâm của Yamaha (như mâm Ex hay X1R) thì cái công-tơ-mét nó chính xác hơn, gắn vào là chạy thôi.

Bánh căm bán không được bao nhiêu đâu, mới lắm thì đc ~300k.

Gắn phuộc Gravitar ok, chỉ cần khoét 2 miếng nhựa bé bé trên dàn áo cho nó vừa với bình dầu (cũng đang gắn đây :*). Giá cặp phuộc dầu màu đỏ là 930k + 2 miếng tem dán vào bình dầu là 30k + công cắt dàn mủ là 20k + công tháo lắp là ~40k. :*

http://i296.photobucket.com/albums/mm196/Katze_Pavilion/Sirius-3.jpg

WhySoSerious™
02-03-2010, 10:49
Hum nọa con bẹn mềnh mới vl, đi quên tắt xin nhan thế là có 2 chú vẫy vào, con bé lơ ngơ ko hiểu lỗi j vì em nó đầy đủ hết, hóa ra là 2 đại ka kia trêu " tưởng bật xin nhan để rẽ vào chỗ anh" :-??

chris_huy137
02-03-2010, 11:46
Chơi mâm hãng nào cũng được, nhưng mâm của Yamaha (như mâm Ex hay X1R) thì cái công-tơ-mét nó chính xác hơn, gắn vào là chạy thôi.

Bánh căm bán không được bao nhiêu đâu, mới lắm thì đc ~300k.

Gắn phuộc Gravitar ok, chỉ cần khoét 2 miếng nhựa bé bé trên dàn áo cho nó vừa với bình dầu (cũng đang gắn đây :*). Giá cặp phuộc dầu màu đỏ là 930k + 2 miếng tem dán vào bình dầu là 30k + công cắt dàn mủ là 20k + công tháo lắp là ~40k. :*

http://i296.photobucket.com/albums/mm196/Katze_Pavilion/Sirius-3.jpg
Tính cái phuộc vậy mắc quá :*, em cũng đang xài cái phuộc đỏ lòm, nếu mình đổi cái vỏ ngoài thành màu đen thì mình mất bao nhiêu :*
// Cho em cái ym nhá, ta dễ nói chuyện hơn :*

dart0302
02-03-2010, 21:06
bây giờ mình nghĩ nếu muốn làm lại cho đẹp thì chỉ cần lên cặp tay thắng, mâm, số gãy, gác chân nhưng tránh làm đồ inox ( nhìn we^ thấy mịa)