PDA

View Full Version : Hội LG Optimus One P500 - Trao đổi, thảo luận, chia sẻ ...

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 [29] 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58 59

ga_android
18-05-2011, 20:31
Setting>applications>ADW>clear defaul

tớ vào đấy rồi phần Khởi Chạy Theo Mặc Định nó bảo chưa đặt măc định .Muốn cài đặt măc định thì vào đâu đẻư cài hả các pro

dung_dung1341
18-05-2011, 20:35
là bàn phím ảo hả bác?
Là Rom 2.2.2 của bác ciaox bên xda .
tớ vào đấy rồi phần Khởi Chạy Theo Mặc Định nó bảo chưa đặt măc định .Muốn cài đặt măc định thì vào đâu đẻư cài hả các pro

Nếu có từ 2 cái launcher trở lên thì lúc ấn phím home nó sẽ hỏi chọn cái nào làm mặc định ...

xinhtrainq
18-05-2011, 20:46
Mình ở HCM có mua duoc không bạn

Mua đc chứ bác em ko giới hạn khách hàng của mình ở khu vực nào cả. Hiện có 3 người ở HCM đặt mua em rùi. Các bác thỏa thuận với nhau em ship 10c vào 1 thể luôn.

chikken
18-05-2011, 20:57
Bệnh rất là , nhờ các bác giúp.
Chả là mình xài bản 2.3.3. beta4. Trc đây vẫn copy dữ liệu ở chế độ usb toggle bình thường và thẻ nhớ tháo ra cắm vào đầu đọc vẫn hoàn toàn bt. NHưng hiện giờ máy tính ko nhận thẻ nhớ ở chế độ usb toggle. Thẻ nhớ cắm vào đầu đọc PC ko nhận. Trong khi đó đầu đọc vẫn đọc các thẻ khác bình thường -> ko phải hỏng đầu đọc. Thẻ nhớ thì ở đt vẫn nhận , vẫn dùng dc bt -> ko phải hỏng thẻ nhớ. Vậy là sao và khắc phục như nào thưa các bác. Giờ chả biết lấy j copy dữ liệu nữa. Tiện các bác cho hỏi , sao nó ko nhận usb ở chế độ usb toggle nữa ah

ga_android
18-05-2011, 21:11
Là Rom 2.2.2 của bác ciaox bên xda .

Nếu có từ 2 cái launcher trở lên thì lúc ấn phím home nó sẽ hỏi chọn cái nào làm mặc định ...

tớ thay Theme nhưng bản 2.3.4 beta6.4.2

9903
18-05-2011, 21:35
Bản rom nào thì cách set launcher cũng vậy thôi bạn ơi, nhấn nút home rồi check vào chữ mặc định xong chọn cái ADW hay launcher nào bạn muốn là được

balder
18-05-2011, 22:11
Mình dùng 6.4.2 thì ko kích hoạt được GPS, ko biết là do rom hay do máy vậy, có cần phải flash lại rom ko, trước mình dùng void, 6.2 vẫn bt mà

kegacrung
18-05-2011, 22:40
Thua cac chien huu em dung beta 6.5 thay pin cua no "an hang" kinh khung.ghe gom luon dqycac bac ah.em thi ko so sac pin nhug ma ghe gom wa.bac nao sac pin ma 39 do chua vay?may em no toi co do roi day.ghe!!!em nghi roi,em chuyen ve beta6.4.2 thoi.cai do co e on hon beta 6.5 nay nhieu.

ga_android
18-05-2011, 23:02
http://www.tinhte.vn/phan-mem-android-216/themes-optimus-one-updated-cm7-themes-686494/
ai biết cài cái đấy hướng dẫn chi tiết hộ cái

mesut ozil
18-05-2011, 23:16
Thua cac chien huu em dung beta 6.5 thay pin cua no "an hang" kinh khung.ghe gom luon dqycac bac ah.em thi ko so sac pin nhug ma ghe gom wa.bac nao sac pin ma t9 do chua vay?may em no toi co do roi day.ghe!!!em nghi roi,em chuyen ve beta6.4.2 thoi.cai do co e on hon beta 6.5 nay nhieu.
đồng ý với bác này. dùng 6.5 mang ra ngoài k làm gì, loay hoay bật đt lên thấy tụt 10% k hiểu tại sao =))

Rongcon.com.vn
18-05-2011, 23:35
Hỏi ké ở đây 1 tí, P500 nhà mềnh có code bí mật là 3845#*500#, vậy con Galaxy S có code như thía này ko, cần cho cu e đi mua máy có cái để test

NNN
18-05-2011, 23:44
http://www.tinhte.vn/phan-mem-android-216/themes-optimus-one-updated-cm7-themes-686494/
ai biết cài cái đấy hướng dẫn chi tiết hộ cái

Rõ ràng quá rồi còn gì, bạn tải theme dưới dạng apk về, bỏ vào thẻ, chọt vào phone để cài, xong vào Theme Chooser apply theme mới rồi reboot lại
Với điều kiện là phải đang xài ROM CM

hieu_hy
19-05-2011, 00:17
Có bạn nào biết crack phần mêm Vạn Sự Lành không. Chỉ cho mọi nguời với
Bác dowload ứng dụng Titanium Backup cài vào máy trước nhé.
Máy đã được Root nhé.
Sau đó copy file này (http://www.mediafire.com/?ug3kgwdegmpj162) vào máy và bật titanum Backup lên rồi restore Van su lanh.
OK ngay

Các bác giúp e với , chứ nếu chơi bờ lu tút thì nếu mà copy film có mà die ạ

Vậy thì dùng ES file explore copy bằng wifi:byebye:
Có thể dùng phần mềm MyPhoneExplorer cũng được. Đồng bộ, sao chép mọi thứ qua lại với máy tính qua USB, Bluetooth, Wifi. Tốc độ cao, dễ dùng

Thông báo thêm với các bác là: 1 từ điển do người Việt viết ra đang được phát triển cho Android đó là mSPDict. Cực kỳ mạnh mẽ và tiện dụng
http://www.tinhte.vn/phan-mem-android-216/mspdict-tu-dien-moi-nhieu-tinh-nang-cho-android-691731

ledinhsonhp
19-05-2011, 00:30
***New***
- Mới có chương trình giả lập JAVA cho bản CM7 2.3, mặc dù hiện nay có nhiều cách chạy các game và ứng dụng JAVA nhưng nó chỉ làm việc hiệu quả trên nền Froyo 2.2
- Mình đang test và thấy chạy các ứng dụng, games JAVA rất ổn.
- Sau khi test xong mình sẽ up lên cho ae dùng thử.

ga_android
19-05-2011, 08:13
Rõ ràng quá rồi còn gì, bạn tải theme dưới dạng apk về, bỏ vào thẻ, chọt vào phone để cài, xong vào Theme Chooser apply theme mới rồi reboot lại
Với điều kiện là phải đang xài ROM CM

tớ cũng cài rồi nhưg cái thanh ở dưới man hình nó không chịu chuyển cho dù tớ rebot . ban 2.3.4 beta5

haodaigia
19-05-2011, 08:29
Các bác cho em hỏi Unlock Bootloader là gì thế ạ? em P500 nhà mình đã Unlock được chưa? cài màn hình Recovery có liên quan gì đến Bootloader ko?

XiaoDing
19-05-2011, 08:35
trước xài froyo 2.2 để chế độ máy bay cả đêm pin ko tụt % nào, up 2.2.2 để máy bay 1h 1% , lướt web đúng 2h hết 100% pin dù đã tắt hết ứng dụng là sao mấy cậu....

chikken
19-05-2011, 08:49
Chả là mình xài bản 2.3.3. beta4. Trc đây vẫn copy dữ liệu ở chế độ usb toggle bình thường và thẻ nhớ tháo ra cắm vào đầu đọc vẫn hoàn toàn bt. NHưng hiện giờ máy tính ko nhận thẻ nhớ ở chế độ usb toggle. Thẻ nhớ cắm vào đầu đọc PC ko nhận. Trong khi đó đầu đọc vẫn đọc các thẻ khác bình thường -> ko phải hỏng đầu đọc. Thẻ nhớ thì ở đt vẫn nhận , vẫn dùng dc bt -> ko phải hỏng thẻ nhớ. Vậy là sao và khắc phục như nào thưa các bác. Giờ chả biết lấy j copy dữ liệu nữa. Tiện các bác cho hỏi , sao nó ko nhận usb ở chế độ usb toggle nữa ah

Up nhờ các bác cứu giúp , huhu

9903
19-05-2011, 10:41
chế độ toggle nhớ là chỉ có khi boot vào recovery thôi mà ta? Nếu chỉ chép dữ liệu bình thường thì bạn cần gì vào đó? Có phải bạn muốn nói tới việc chép rom để úp ở recovery kg? Các lỗi của vấn đề này có thể là do bạn đã partition thẻ nên nó chuyển thành định dạng dành cho Android (Linux) nên win nó sẽ không nhận khi gắn qua đầu đọc, còn không thì do thiếu driver hoặc do cọng cáp của bạn. Bạn thử mượn 1 thẻ khác rồi kết nối lại, nếu bình thường thì thử format thẻ kia bằng điện thoại xem có bình thường lại không

ThePlea
19-05-2011, 10:48
Phải nói là 6.5 ăn pin khủng khiếp, để từ 12h hôm qua tới 10h sáng hôm nay mà nó ăn 40% pin. Có khi phải chạy về 6.3 xem sao.

chikken
19-05-2011, 11:50
chế độ toggle nhớ là chỉ có khi boot vào recovery thôi mà ta?
Khi cắm vào máy tính ở chế độ boot và recovery thì mình ko kết nối đt với máy tính ở chế độ đó dc bạn à.

Nếu chỉ chép dữ liệu bình thường thì bạn cần gì vào đó? Có phải bạn muốn nói tới việc chép rom để úp ở recovery kg?

Đúng rồi bạn , trong quá trình up rom ấy , sau khi partition sd card và wipe data thì mình phải chép rom vào để flash ý ạ , nếu ko có sử dụng dc usb toggle thì chép thế nào bạn.

Các lỗi của vấn đề này có thể là do bạn đã partition thẻ nên nó chuyển thành định dạng dành cho Android (Linux) nên win nó sẽ không nhận khi gắn qua đầu đọc, còn không thì do thiếu driver hoặc do cọng cáp của bạn. Bạn thử mượn 1 thẻ khác rồi kết nối lại, nếu bình thường thì thử format thẻ kia bằng điện thoại xem có bình thường lại không
Trc đó thì win của mình vẫn đọc thẻ bt bạn ah , chứ k phải bị ngay từ lúc đầu.
Mình cũng đã format thẻ ở điện thoại rồi nhưng mà vẫn bị vậy bạn ah

NNN
19-05-2011, 11:54
tớ cũng cài rồi nhưg cái thanh ở dưới man hình nó không chịu chuyển cho dù tớ rebot . ban 2.3.4 beta5

Thanh dưới màn hình là gì vậy bạn, có phải thanh chứa mấy biểu tượng chương trình không? Nếu phải thì đấy là Launcher, chả ăn nhậu gì với theme cả, muốn thay nó thì cài Launcher khác (Launcher Pro, ADW Ex, Go Launcher,...) mỗi loại lại có launcher theme riêng

Rongcon.com.vn
19-05-2011, 11:57
Hỏi ké ở đây 1 tí, P500 nhà mềnh có code bí mật là 3845#*500#, vậy con Galaxy S có code như thía này ko, cần cho cu e đi mua máy có cái để test

Nhờ các bác giúp mình phát

baoddus
19-05-2011, 12:33
Troi oi .that la thich khi su dung p500 , tren ca tuyet voi nhung hom qua call ho tro LG ve van de :
*khong muon hien thi cac file khong thich o gallery
*di chuyen file tu folder nay sang folder khac ( may cui bap cung co chuc nang tuy chon nay (move /copy/dichuyen....))
*ung dung java ( minh muon choi game nong trai vui ve ma chang biet lam the nao)
thi duoc nhan vien bao hanh tra loi gon lon: may khong co nhung chuc nang nay , that la dang buon khi minh dang su dung mot smartphone
Cac ban co biet app nao ho tro khong .......tlks nhieu lam

9903
19-05-2011, 12:59
Phải nói là 6.5 ăn pin khủng khiếp, để từ 12h hôm qua tới 10h sáng hôm nay mà nó ăn 40% pin. Có khi phải chạy về 6.3 xem sao.
:D cái này hình như là vấn đề chung của mấy bản rom gần đây thì phải, bạn chỉ cần flash lại bản rom đó 1-2 lần nữa là tự nhiên pin nó bình thường lại hà, không sao đâu

Trc đó thì win của mình vẫn đọc thẻ bt bạn ah , chứ k phải bị ngay từ lúc đầu.
Mình cũng đã format thẻ ở điện thoại rồi nhưng mà vẫn bị vậy bạn ah
Vậy thì bạn gắn thẻ đó vào 1 điện thoại khác, nokia chẳng hạn rồi format lại nó
và cũng thử kết nối xem win nó nhận không, nếu không thì chỉ có cách mượn thẻ khác chép rom, up xong rồi thì xử lý cái thẻ đó:yes:

maylangthang
19-05-2011, 13:06
Cho hỏi mấy cái biểu tượng bật tắt wifi , bluetooth , 3G ... kéo ở trên topbar xuống giờ không thấy nữa vậy nhỉ , trước dùng Void thì có nó rất tiện giờ up lên beta 6.3 thì ko thấy nữa

meocon123
19-05-2011, 13:14
Troi oi .that la thich khi su dung p500 , tren ca tuyet voi nhung hom qua call ho tro LG ve van de :
*di chuyen file tu folder nay sang folder khac ( may cui bap cung co chuc nang tuy chon nay (move /copy/dichuyen....))
*ung dung java ( minh muon choi game nong trai vui ve ma chang biet lam the nao)
thi duoc nhan vien bao hanh tra loi gon lon: may khong co nhung chuc nang nay , that la dang buon khi minh dang su dung mot smartphone

Mọa thằng nhân viên bh nó từ trên núi xuống à :stick: .

1/ cái này ko rõ lắm nhưng mấy file media thì tạo cái .nomedia trong folder đó là đc

2/ bro xài các app như astro hay file manager hay nhữmg cái tương tự

3/ java thì về post 1 ý

huuthuckd
19-05-2011, 14:19

Về 6.2 đi pác.flash thêm cái tweak update 1/5 bên XDA dùng mượt và ko ngốn pin.e để chế độ bình thường qua đêm hết 2-3%.nếu cứ nghe gọi bình thường.thì được 3 ngày.mình đang xài 6.2....phê quá

p760116
19-05-2011, 15:02
phần format/boot,format/system,....trong ClockworkMod có tác dụng gì sử dụng được không nhỉ??????

phuong_toro
19-05-2011, 16:19
bác nào có tweak update mới ko cho mình xin cai' link nha.:byebye:

spykid9x
19-05-2011, 16:41
bác nào có tweak update mới ko cho mình xin cai' link nha.:byebye:

của bác đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=999064

sezen
19-05-2011, 17:03
sao mình cài hinh nền vào thì cứ bi giới hạn là sao?? dù đúng độ phân giải của màn...hình nền nào cũng bj crop nên rất xấu:pudency:

Master619
19-05-2011, 17:16
sao mình cài hinh nền vào thì cứ bi giới hạn là sao?? dù đúng độ phân giải của màn...hình nền nào cũng bj crop nên rất xấu:pudency:

Bạn dùng hình 640x480 là hợp nhất (hoặc tỉ lệ 4x3). Khi chọn làm hình nền bạn giữ tay lên viền của hình chữ nhật crop rồi di chuyển ngón tay để thay đổi kích thước và di chuyển vùng crop

trongtran1606
19-05-2011, 18:14

Hôm nay mình sẽ hướng dẫn mọi người một mẹo nhỏ trong Android. Như mọi người đã biết, khi sử dụng Gallery của Android, tất cả các file ảnh hoặc video đều được hiện lên hết trên màn hình. Ứng dụng Gallery của Android không có tính năng lọc hoàn chỉnh, nên có những file ảnh, video của một số game cũng hiện lên khi ta mở Gallery, nhất là máy bác nào có ảnh nhạy cảm, hoặc phim xxx thì sẽ thấy bất tiện cực kỳ. Điều này không ảnh hưởng đến chất lượng sử dụng máy, nhưng lại gây tâm lý khó chịu đối với người sử dụng. Nếu các bạn không muốn chúng hiện lên nữa thì làm theo cách sau đây của mình:

B1: Trên PC của bạn, tạo 1 file text bằng Notepad hoặc bằng bất kỳ công cụ soạn thảo văn bản nào.
B2: Không cần viết cái gì trong đó, hãy lưu file văn bản rỗng đó lại dưới tên là ".nomedia". Lưu ý khi Save, trong mục Save as Type các bạn chọn All Files.
B3: Sau khi Save xong, các bạn copy file text này vào thư mục Ảnh, Video mà bạn không muốn nó hiện lên trên Gallery.
B4: Khởi động lại máy, và bật Gallery lên kiểm tra.

Lưu ý: Cái này chỉ có tác dụng làm cho file Ảnh hoặc Video không hiện lên trong Gallery mà thôi, nó không có tác dụng làm ẩn file hoàn toàn. Bạn vẫn có thể nhìn thấy nó khi sử dụng các ứng dụng Explorer.
ApsTech

dzainhach
19-05-2011, 18:15
ae cho mình hỏi...sao minh caid rom mik beta4 trên thanh công cụ gom có: wifi, bluetooth, Gps, rung...mà thiếu cái GPRS giống rom gốc với rom megatron vay....có cách nào cho nó hiên lên ko vây...e là gà...

hieudong85
19-05-2011, 18:19
ae cho mình hỏi...sao minh caid rom mik beta4 trên thanh công cụ gom có: wifi, bluetooth, Gps, rung...mà thiếu cái GPRS giống rom gốc với rom megatron vay....có cách nào cho nó hiên lên ko vây...e là gà...

:byebye:vào tùy chỉnh
settings--cyanogenmod--interface---notifications....
muốn thêm hay bớt gì cũng được:gach:

hieudong85
19-05-2011, 18:21
phần format/boot,format/system,....trong ClockworkMod có tác dụng gì sử dụng được không nhỉ??????

:byebye:thay vì flash file debug-format thì bác dùng cái đó
xàic ái đó có tác dụng format lại hệ thống cho sạch sẽ trước khi cài rom mới
Nhớ đừng format sdcard nhé bạn:byebye:

NNN
19-05-2011, 18:33

- Tạo file .nomedia vào thư mục muốn ẩn, cái này xưa rồi giờ mấy app của hãng thứ ba có tùy chọn chỉ quét thư mục mình muốn cho nhanh
- Root Explorer
- Java bạn search sẽ có app giả lập tuy không được mượt lắm
- Thằng ngu, quăng dép mỏ nó, mấy thằng nhân viên chả biết gì đâu.

dzainhach
19-05-2011, 19:08
may bác cho minh hỏi....minh vừa up 2.3 của mik bản beta4: minh bi 2 vấn đề...thứ nhất là trên thanh taskbar có wifi, bluetooth, GPS...mà sao ko có GPRS giống rom megatron vay, mấy bác chỉ e làm nó hiện lên với...cái thứ 2 là sao mình vào nt thì ko tìm dc ng minh cần gui tin nhắn dug minh đã import cái danh bạ vào máy rùi....help me

ledinhsonhp
19-05-2011, 19:47
***New***
- Mới có chương trình giả lập JAVA cho bản CM7 2.3, mặc dù hiện nay có nhiều cách chạy các game và ứng dụng JAVA nhưng nó chỉ làm việc hiệu quả trên nền Froyo 2.2
- Mình đang test và thấy chạy các ứng dụng, games JAVA rất ổn.
- Sau khi test xong mình sẽ up lên cho ae dùng thử.
---> Đã test và thấy rất ok
- Cài đặt:
+ Tải file đính kèm, giải nén được folder "Java for Android"
+ Phone: vào mục Settings - Applications - Development - bật chế độ USB Debugging.
+ Kết nối phone với máy tính, để màn hình ở chế độ chờ và ko bị khóa.
+ Vào folder vừa giải nén, click vào file "Install Java For Android.bat", nếu ở phone đòi quyền ROOT thì chọn Allow, đợi khoảng 30s để chương trình được cài đặt, nó sẽ tự reboot lại phone, xong! O1 chạy CM7 của bạn đã có thể chạy được các game và ứng dụng JAVA.
+ Sau khi khởi động lại phone, trong apps drawer sẽ xuất hiện chương trình với tên là Java. Bạn copy các file .jar của game và ứng dụng vào thẻ nhớ (cho vào folder cũng được). Trong tùy chọn menu của chương trình chọn SD Card để nó tự quét các file jar có trong thẻ nhớ của bạn, nó sẽ ra 1 danh sách, bạn chọn game hay ứng dụng nào đó muốn cài đặt - OK mục info của ứng dụng Java - ở pop-up "Select Folder" chọn luôn ở /SD Card - OK mục Warning (báo ứng dụng ko đáng tin cậy) - Đợi 2,3s để cài đặt - cuối cùng chọn OK ở mục Launch ứng dụng - xuất hiện 1 số permission ứng dụng Java yêu cầu, cứ OK hết là được, có thể nó chưa vào ứng dụng ngay nhưng cứ yên tâm, bạn ấn back để thoát ra. Vào lại Folder SD Card, sẽ xuất hiện biểu tượng games/apps bạn vừa cài đặt, chọt vô và tận hưởng thôi.
+ Đặc biệt lưu ý: 1 số Games/Apps JAVA ko thể tự resize để fit với màn hình của bạn nên đồ họa sẽ ko đc đẹp và hay bị biến dạng, 1 số phím, nút ko được chuẩn vì bản thân ng viết ứng dụng Java ko viết cho màn hình độ phân giải như của O1.

+ Mai mình sẽ post 1 ứng dụng ghi âm cuộc gọi tốt nhất tính đến thời điểm này cho O1, ứng dụng này cho phép ghi âm 2 chiều với chất lượng âm thanh khá nhất so với các ứng dụng ghi âm cuộc gọi khác.

ThePlea
19-05-2011, 20:12
Ai biết chỉnh mỗi lần có tin nhắn thì màn hình mở lên ko? Chả hiểu sao từ khi lên 2.3 bị mất cái này.

Với cái có tin nhắn mà chưa đọc thì 4 nút cứng chớp đèn nữa.

nghinam
19-05-2011, 20:25
Hôm nay mình sẽ hướng dẫn mọi người một mẹo nhỏ trong Android. Như mọi người đã biết, khi sử dụng Gallery của Android, tất cả các file ảnh hoặc video đều được hiện lên hết trên màn hình. Ứng dụng Gallery của Android không có tính năng lọc hoàn chỉnh, nên có những file ảnh, video của một số game cũng hiện lên khi ta mở Gallery, nhất là máy bác nào có ảnh nhạy cảm, hoặc phim xxx thì sẽ thấy bất tiện cực kỳ. Điều này không ảnh hưởng đến chất lượng sử dụng máy, nhưng lại gây tâm lý khó chịu đối với người sử dụng. Nếu các bạn không muốn chúng hiện lên nữa thì làm theo cách sau đây của mình:

B1: Trên PC của bạn, tạo 1 file text bằng Notepad hoặc bằng bất kỳ công cụ soạn thảo văn bản nào.
B2: Không cần viết cái gì trong đó, hãy lưu file văn bản rỗng đó lại dưới tên là ".nomedia". Lưu ý khi Save, trong mục Save as Type các bạn chọn All Files.
B3: Sau khi Save xong, các bạn copy file text này vào thư mục Ảnh, Video mà bạn không muốn nó hiện lên trên Gallery.
B4: Khởi động lại máy, và bật Gallery lên kiểm tra.

Lưu ý: Cái này chỉ có tác dụng làm cho file Ảnh hoặc Video không hiện lên trong Gallery mà thôi, nó không có tác dụng làm ẩn file hoàn toàn. Bạn vẫn có thể nhìn thấy nó khi sử dụng các ứng dụng Explorer.
ApsTech
:beauty: khự bác dùng cái này cho nhanh đi

ledinhsonhp
19-05-2011, 20:29
Ai biết chỉnh mỗi lần có tin nhắn thì màn hình mở lên ko? Chả hiểu sao từ khi lên 2.3 bị mất cái này.

- Bạn dùng GO SMS mới có tùy chỉnh bật màn hình nếu có messages mới, thậm chí có cả tùy chỉnh unlock screen nữa, mình khuyên là nên dùng GO SMS, GO Contacts, rất tuyệt, nhiều tùy chỉnh, miễn phí mà lại đẹp nữa :byebye:
- 4 phím cứng mà nháy thì chỉ có bị treo máy (kiểu như setcpu quá cao, máy ko chịu được nữa) nó mới nháy 4 phím cùng lúc và reboot máy thôi, chứ chưa có chương trình nào làm cho 4 cái phím đó nháy đc cả.

dzainhach
19-05-2011, 20:43
may bác cho minh hỏi....minh vừa up 2.3 của mik bản beta4: minh bi 2 vấn đề...thứ nhất là trên thanh taskbar có wifi, bluetooth, GPS...mà sao ko có GPRS giống rom megatron vay, mấy bác chỉ e làm nó hiện lên với...cái thứ 2 là sao mình vào nt thì ko tìm dc ng minh cần gui tin nhắn dug minh đã import cái danh bạ vào máy rùi....help me
có ai giúp mình với...

ThePlea
19-05-2011, 20:45
Hồi đó còn 2.2 khi có tn nó vẫn chớp bt mà. Bây h vào mục call cũng thấy cái vụ chớp LED khi có miss call mà. Nhưng thử làm cái miss call thì ko thấy.

2 cái kia thì để mình thử xem sao.

Bumc3
19-05-2011, 20:46
OpenOptimus đi các bác, quá đỉnh :D

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1033653

Chikki
19-05-2011, 20:53
có bác nào biết chỗ nào bán stand để dc O1 ở HN ko nhỉ :| ???

spykid9x
19-05-2011, 21:00
OpenOptimus đi các bác, quá đỉnh :D

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1033653

bác cho em xin tý ý kiến khách quan với ạ.hiệu suất chắc không bằng 2.3 đúng không ạ?

fredmorist
19-05-2011, 21:51
- Bạn dùng GO SMS mới có tùy chỉnh bật màn hình nếu có messages mới, thậm chí có cả tùy chỉnh unlock screen nữa, mình khuyên là nên dùng GO SMS, GO Contacts, rất tuyệt, nhiều tùy chỉnh, miễn phí mà lại đẹp nữa :byebye:
- 4 phím cứng mà nháy thì chỉ có bị treo máy (kiểu như setcpu quá cao, máy ko chịu được nữa) nó mới nháy 4 phím cùng lúc và reboot máy thôi, chứ chưa có chương trình nào làm cho 4 cái phím đó nháy đc cả.

Mình nhớ là xài rom Void, set Blink module thi khi co tin nhắn đến nó nháy đèn cả 4 phím đó bạn

9903
19-05-2011, 21:52
có ai giúp mình với...

Trang trước có người trả lời vấn đề này rồi mà bạn
Cyanogen setting - interface - Notification power widget - widget button, sau đó thì bạn tự tìm nhé
Còn nhắn tin thì ở ô gửi tới bạn chỉ cần gõ vài chữ tên người muốn gửi là máy sẽ lọc ra nhưng người có tên chứa những chữ đó, bạn chỉ cần dò xuống là tìm được thôi

9903
19-05-2011, 21:55

Bạn dùng Handcent SMS cũng được, với lại nếu có dùng kèm chương trình chặn tin nhắn thì cái Go SMS nó làm chương trình mất tác dụng.
Nhưng khi để chế độ mở màn hình mỗi khi có tin nhắn đôi khi rất bất tiện, vì nếu bạn bỏ máy trong túi thì lúc đó có khi nó sẽ chạm cảm ứng và gửi đi 1 đống ký tự qua người kia đó:go:

burgboy1204
19-05-2011, 21:58
Khoảng tháng 10 hoặc tháng 11, LG Optimus One sẽ được nâng cấp chính thức lên 2.3 Gingerbread. Mọi người chờ xem

Chikki
19-05-2011, 22:02
hỏi ko phải chứ o1 của mình có GPS ko nhỉ :"> ?

sezen
19-05-2011, 22:19
hỏi ko phải chứ o1 của mình có GPS ko nhỉ :"> ?

có bạn ạ...:stick:

chikken
19-05-2011, 22:24
Originally Posted by chikken

Chikki
19-05-2011, 23:02
có bạn ạ...:stick:

sử dụng thế nào nhỉ :"> hướng dẫn luôn hoặc link mình cách xài với :">

với cả mình muốn hỏi cái là khi nghe nhạc thì máy chậm hẳn lại, mới hôm nay mới bị thôi chứ hôm qua hôm kia hình như ko sao ... ( tớ dùng power amp, thử = trình default cũng thế ) ... có bạn nào biết tại sao ko :chaymau::chaymau: ??

sezen
19-05-2011, 23:24
sử dụng thế nào nhỉ :"> hướng dẫn luôn hoặc link mình cách xài với :">

với cả mình muốn hỏi cái là khi nghe nhạc thì máy chậm hẳn lại, mới hôm nay mới bị thôi chứ hôm qua hôm kia hình như ko sao ... ( tớ dùng power amp, thử = trình default cũng thế ) ... có bạn nào biết tại sao ko :chaymau::chaymau: ??

bác bật map lên rồi nó tự định vi cho bác:beauty: lỗi đó mình chưa gặp, bác up rom openoptimus of bác bên xda đi..mình vừa mới up cũng mượt:beauty:

ThePlea
19-05-2011, 23:51
Bạn dùng Handcent SMS cũng được, với lại nếu có dùng kèm chương trình chặn tin nhắn thì cái Go SMS nó làm chương trình mất tác dụng.
Nhưng khi để chế độ mở màn hình mỗi khi có tin nhắn đôi khi rất bất tiện, vì nếu bạn bỏ máy trong túi thì lúc đó có khi nó sẽ chạm cảm ứng và gửi đi 1 đống ký tự qua người kia đó:go:

Ý mình là nó sáng màn hình lên cái lockscreen ấy, chứ ko phải mở thẳng ra cái sms mới nhận.

Chả hiểu sao tn mới đến thì có tiếng + rung nhưng màn hình vẫn đen thui.

Bumc3
20-05-2011, 00:44
bác cho em xin tý ý kiến khách quan với ạ.hiệu suất chắc không bằng 2.3 đúng không ạ?

ko bằng nhưng rất đẹp, hiệu ứng phải nói là vãi đ :gach:

ko thì devoid.franco :gach:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1049518

boyvatly
20-05-2011, 07:29
h mình chỉ mong ra rom nào xài lâu vãi đạn thui, dùng 6.4.2 mà ngày sạc pin 1 lần oải wá, open nhìn hiệu ứng chắc cũng kô khá hơn.

dzainhach
20-05-2011, 07:54
Trang trước có người trả lời vấn đề này rồi mà bạn
Cyanogen setting - interface - Notification power widget - widget button, sau đó thì bạn tự tìm nhé
Còn nhắn tin thì ở ô gửi tới bạn chỉ cần gõ vài chữ tên người muốn gửi là máy sẽ lọc ra nhưng người có tên chứa những chữ đó, bạn chỉ cần dò xuống là tìm được thôi
thank bác nhìu....

dzainhach
20-05-2011, 07:59
sao xài bản mik beta4 không khóa mà hinh dc roy mấy bác ói....bấm nut nguồn cũng ko khóa lun ấy...

dzainhach
20-05-2011, 08:09
cái này hay nè mấy bác....
http://tintuc.xalo.vn/00-822889795/LG_se_khong_nang_cap_dong_Optimus_len_23.html

p760116
20-05-2011, 08:37
tin nay xua nhu trai dat......dinh chinh lai la o1 van duoc nang cap len gingerbreak.
khuyen pac neu mun post bai thi lam on xem xet ki lai. topic nay 700 trang rui post nham thi ko tot dau

chipnho1221
20-05-2011, 08:42
http://tintuc.xalo.vn/00-822889795/LG_se_khong_nang_cap_dong_Optimus_len_23.html

AE Voz lên từ đời nào rồi. Đợi thằng LG nó lên chính thức có mà mọt gông:gach::gach::gach:

dzainhach
20-05-2011, 09:18
tin nay xua nhu trai dat......dinh chinh lai la o1 van duoc nang cap len gingerbreak.
khuyen pac neu mun post bai thi lam on xem xet ki lai. topic nay 700 trang rui post nham thi ko tot dau
èo....nó ghi 20/5/2011 mà xưa á...hoog hỉu nổi...

hiepsiquen
20-05-2011, 09:56
, chờ LG update có mà mục xương luôn. nghe nói cuối tháng 5 lên ginger 2.3 giờ lại nghe nói đén cuối tháng 7. Tụi này tin hổng nổi.
Giờ xài quen beta 6.5 rồi, tạm hài lòng với bản này bất tiện là tin nhắn không cho Insert địa chỉ từ contac, phải nhập số bằng tay vào ô địa chỉ cực vãi đái, với lại khi vuốt menu từ toolbar chỉ có wifi, bluetooth, gps, Volume mà không có icon 3G, nên khi on 3G lên phải vào setting để on quá cực, bạn nào có cách khắc phục chưa? à còn nữa khi set CPU lên 806Mz thỉnh thoảng chơi NFP bị đột tử mất nguồn luôn phải restart lại. còn lại thì OK hết, sóng mạnh ứng dụng nhanh.

dung_dung1341
20-05-2011, 10:23
èo....nó ghi 20/5/2011 mà xưa á...hoog hỉu nổi...

Thế bạn có thấy chữ 5 tháng trước không :stick:
, chờ LG update có mà mục xương luôn. nghe nói cuối tháng 5 lên ginger 2.3 giờ lại nghe nói đén cuối tháng 7. Tụi này tin hổng nổi.
Giờ xài quen beta 6.5 rồi, tạm hài lòng với bản này bất tiện là tin nhắn không cho Insert địa chỉ từ contac, phải nhập số bằng tay vào ô địa chỉ cực vãi đái, với lại khi vuốt menu từ toolbar chỉ có wifi, bluetooth, gps, Volume mà không có icon 3G, nên khi on 3G lên phải vào setting để on quá cực, bạn nào có cách khắc phục chưa? à còn nữa khi set CPU lên 806Mz thỉnh thoảng chơi NFP bị đột tử mất nguồn luôn phải restart lại. còn lại thì OK hết, sóng mạnh ứng dụng nhanh.

Không biết có bao nhiêu người hỏi về cái icon 3G này rồi , bro lật lại 1 trang trước thì thấy câu hỏi còn câu trả lời có luôn trong trang này :canny: (40post/page)

spykid9x
20-05-2011, 10:26

bác chỉ cần đánh tên vào ô đó nó sẽ cho bác chọn mà.chỉ cần đánh vài chữ đầu thui.em thấy thế tiện lắm.hj

spykid9x
20-05-2011, 10:29

bác này vãi đạn.đọc tin tức phải biết chọn lọc chứ bác.theo bài báo là cấu hinh k đủ mà giờ O1 có 2.3.4 dùng ngon lành còn gì.bác đọc thế mà cũng tin.mà bài báo đó lấy thông tin từ 5 tháng trước.bác k thấy dưới dòng tiêu đề nó ghi à?:gach::gach::gach::gach::gach:

balder
20-05-2011, 10:52
Thông tin đó là của 5 tháng trước, sau đó LG đã đính chính lại là có thể nâng cấp lên 2.3 nhé. Còn bản 2.3 của CM7 thực chất là bản bên ngoài, độ ổn định tất nhiên ko = rom gốc. Có lẽ phải chờ đến khi có rom 2.3 của LG lúc đó rom mod mới ổn định được

trungnguyenhp
20-05-2011, 11:35
Cho em hỏi: Chỉnh thông số Set CPU cho con 01 như thế nào là chuẩn nhất vậy

hiepsiquen
20-05-2011, 11:57
Cho em hỏi: Chỉnh thông số Set CPU cho con 01 như thế nào là chuẩn nhất vậy
dùng Rom CM beta 6.4 or 6.5 đều được
Setting -> CyanogenMod setting -> Performence -> CPU setting:
MinCPU chọn 480 MHz
Max CPU chọn 806 MHz
không cần phải cài thêm setCPU cho nặng máy. mình làm Ben quadrant test được 1250 đ, hơn galaxy S và nexus once luôn không biết có chính xác không. Chắc xạo quá.

hiepsiquen
20-05-2011, 12:12
Gét mặt thằng LG, dùng xong cái con ghẻ P500 này đến khi nào không thích, đập bỏ chuyển sang HTC luôn, vì tụi này nó support Rom quá tốt uprom ầm ầm. Không ngờ 1 tập đoàn lớn như LG mà suppor khách hàng quá tệ, thua cả cái anh Mik mà còn lên được bản CM7 2.3.4

dung_dung1341
20-05-2011, 13:28
Gét mặt thằng LG, dùng xong cái con ghẻ P500 này đến khi nào không thích, đập bỏ chuyển sang HTC luôn, vì tụi này nó support Rom quá tốt uprom ầm ầm. Không ngờ 1 tập đoàn lớn như LG mà suppor khách hàng quá tệ, thua cả cái anh Mik mà còn lên được bản CM7 2.3.4

3D :stick::rofl::rofl:

XiaoDing
20-05-2011, 14:02
cậu nào biết share mình cái launcher nào chạy mượt mượt ít tốn pin ko, xài cái launcher pro cảm thấy tốn pin quá....

mesut ozil
20-05-2011, 14:16
cậu nào biết share mình cái launcher nào chạy mượt mượt ít tốn pin ko, xài cái launcher pro cảm thấy tốn pin quá....

dùng spdshell 3d ấy

XiaoDing
20-05-2011, 14:28
dùng spdshell 3d ấy

cái này tốn tiền mà
..
.

dcmctcnhdct
20-05-2011, 15:10
các bác cho em hỏi là em từ 2.2void mún up lên CM 6.3 thì phải làm những gì ạ, flash những file gì?

9903
20-05-2011, 15:27

:sweat: bạn neenn tìm hiểu kỹ rồi hãy phê phán LG, mấy cái rom cho HTC up cũng toàn là rom cook giống như rom của mik thôi chứ có được bao nhiêu là rom của hãng đâu:surrender:

trungnguyenhp
20-05-2011, 15:40
Có cách nào thay cài biểu tuơng hình cái khoá thành tên mình khi mở khoá màn hình không các bác

trungnguyenhp
20-05-2011, 16:14
Em xài Lock 2.0. Nhưng không biết cách thay dòng chữ (Slide to unlock \) . bác nào biết chỉ giúp với

ga_android
20-05-2011, 16:16
các bác cho em hỏi là em từ 2.2void mún up lên CM 6.3 thì phải làm những gì ạ, flash những file gì?

http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-280/optimus-one-p500-tham-khao-hackroot-recovery-uprom-va-cac-van-de-608789/

NNN
20-05-2011, 17:45
Có cách nào thay cài biểu tuơng hình cái khoá thành tên mình khi mở khoá màn hình không các bác

/system/framework/framework-res.apk
Giải nén file này chỉnh sửa rồi up trở lại và set permission

trungnguyenhp
20-05-2011, 18:00
/system/framework/framework-res.apk
Giải nén file này chỉnh sửa rồi up trở lại và set permission
bác cho em xin cái link download với

trungnguyenhp
20-05-2011, 18:01

giải nén bằng cách nào bác nói cụ thể hơn đi

mesut ozil
20-05-2011, 19:27
cái này tốn tiền mà
..
.

bác này ngây thơ nhỉ. tốn tiền thì phải kiếm cách dùng chui chứ :gach:

spykid9x
20-05-2011, 19:59
các bác hướng dẫn em xóa cái app nt mặc định đi với ạ.em dùng root exploer mà không tìm đc.thanks

NNN
20-05-2011, 20:56

giải nén bằng cách nào bác nói cụ thể hơn đi

file đó nằm trong máy í bạn, dùng Root explorer chép ra

các bác hướng dẫn em xóa cái app nt mặc định đi với ạ.em dùng root exploer mà không tìm đc.thanks

Để xóa app của hệ thống bạn dùng Titanium backup

p760116
20-05-2011, 21:01
bac dung titanium backup ma xoa (app nay can root de cai).
b1: cai titanium backup (sreach market,applanet,blackmart)
b2: vao phan cai dat->ung dung->phat trien->tich chon usb debuging.
b3: mo titanium backup len vao phan backup & restore->chon app can remove->chon un install.
can than khi remove may app he thong-> mat cong up rom lai.
chuc ban thanh cong

sezen
20-05-2011, 22:40
androi có app 18+ nào ko ta...kiểu giống iphone á:beauty: bac nào có thi up link nha...:look_down:

HyperShot95
20-05-2011, 22:53
androi có app 18+ nào ko ta...kiểu giống iphone á:beauty: bac nào có thi up link nha...:look_down:
Mới nhìn thấy chứ chưa cài !!! Các apps 18+ bro vào applanet rồi search các keywords có liên quan . VD : s*x , P**n , ..... :go:

sezen
20-05-2011, 22:59
Mới nhìn thấy chứ chưa cài !!! Các apps 18+ bro vào applanet rồi search các keywords có liên quan . VD : s*x , P**n , ..... :go:

tks bro...minh thử xem:beauty:

NNN
20-05-2011, 23:02
virus không đấy ở đó mà ham hố

sezen
20-05-2011, 23:07

up room vọc vạch đã rồi h chã bik làm j nên tìm mấy cái app chơi cho vui ý maz:gach::gach::gach:

HyperShot95
20-05-2011, 23:34
Down trên applanet làm gì có virus (cá nhân mình xài apps trên đấy chưa bị dính virus bao giờ) :stick:

spykid9x
20-05-2011, 23:42
Down trên applanet làm gì có virus (cá nhân mình xài apps trên đấy chưa bị dính virus bao giờ) :stick:

mà virut có sao k hả bác?dù sao các bản android 2.2 trở về khả năng bảo mật thông tin kém mà

vn1184085
20-05-2011, 23:51
các bác dùng soft chặn cuộc gọi nào cho em o1 này chỉ em với

HyperShot95
21-05-2011, 00:03
mà virut có sao k hả bác?dù sao các bản android 2.2 trở về khả năng bảo mật thông tin kém mà

Mình dùng CM7 :"> Với lại theo mình thì người VN ít ai để thông tin quan trọng trên dtdd . Virus trên android thì cũng chỉ có vài con ( chủ yếu do bọn nc ngoài phát triển ) mà thông tin cá nhân thì chắc cũng chỉ có tin nhắn , số đt .....
P/s : mà cái tiếng việt không dấu của mình thì chắc là tây ít thằng biết và dịch được :look_down::gach::gach::gach:

spykid9x
21-05-2011, 00:09
Mình dùng CM7 :"> Với lại theo mình thì người VN ít ai để thông tin quan trọng trên dtdd . Virus trên android thì cũng chỉ có vài con ( chủ yếu do bọn nc ngoài phát triển ) mà thông tin cá nhân thì chắc cũng chỉ có tin nhắn , số đt .....
P/s : mà cái tiếng việt không dấu của mình thì chắc là tây ít thằng biết và dịch được :look_down::gach::gach::gach:

công nhận.đếddeesng Việt còn chịu nữa là Tây.bác nào có phần mềm ghi âm cuộc gọi 2 chiều cho em với ạ

dung_dung1341
21-05-2011, 00:30

Cái này gX Blacklist :beauty:

trungnguyenhp
21-05-2011, 08:21
em thay co phan mem ghep hinh de mo khoa. cac bac xem co phan mem nao ghep ten de mo khoa khong vay. vd: ghep ten minh va nguoi yeu y

fredmorist
21-05-2011, 10:38

Cài Go contact khi có cuộc gọi nhỡ nó báo misscall 2 lần, làm sao tắt cái thông báo misscall ben Contact của hệ thống vậy bạn

ledinhsonhp
21-05-2011, 11:05
Cài Go contact khi có cuộc gọi nhỡ nó báo misscall 2 lần, làm sao tắt cái thông báo misscall ben Contact của hệ thống vậy bạn

- Cái này mình ko chắc nhưng bạn có thể thử như sau: Settings của máy - Applications - Storage use (liệt kê tất cả các ứng dụng có trong máy của bạn - bạn nên bấm phím menu chọn sort by name để dễ tìm tên ứng dụng nhé) - tiếp theo tìm đến ứng dụng Contact, chỏ vào và tìm đến mục Launch by default, bạn chọn Clear defaults đi nhé. Xong 1/2 rồi, bạn thoát ra, tìm đến ứng dụng GO Dialer trong Apps Drawer, quay 1 số bất kỳ eg: 900, kết thúc cuộc gọi, nó sẽ có 1 bảng lựa chọn (Complete action using) xem call log bằng ứng dụng của máy (Phone) hay là của GO (GO Dialer), bạn tick vào ô Use by default by this action trước khi chọn xem Call log bằng GO Dialer nhé.

9903
21-05-2011, 11:27

có thể dùng filter call pro hoặc afirewall, cái này có kèm chặn tin nhắn luôn, khá mạnh. Nhưng chặn cuộc gọi chỉ có tác dụng đối với rom cook thôi nhe bạn, nguyên nhân thì bạn xem ở trang 1, còn rom gốc thì chỉ có cách chuyển hướng số đó sang hộp thư thoại thôi

lnthanh
21-05-2011, 12:15

Dùng Root Uninstall Pro nhé!

lnthanh
21-05-2011, 12:23
Sau khi up kha khá các bản rom của mik 6;6.2;6.3;6.4.2;6.5 Mình có nhận xét chung sau:
- Về sự ổn định thì 6.2 và 6.3 khá ổn định.
- Về hiệu năng thì 6.5 hoạt động trơn tru và mượt mà.
- Về pin thì 6.2 có thời gian sử dụng pin lâu nhất: Wifi on 24h, yahoo online liên tục 24h, có xem youtube khoảng 10p, nhắn chục tin và vài cú điện. sau một ngày ( đúng 24 tiếng) pin còn 75% thực sự là khá ấn tượng với bản rom này.

maylangthang
21-05-2011, 13:23
Cho hỏi mấy cái biểu tượng bật tắt wifi , bluetooth , 3G ... kéo ở trên topbar xuống giờ không thấy nữa vậy nhỉ , trước dùng Void thì có nó rất tiện giờ up lên beta 6.3 thì ko thấy nữa

Ai chỉ dùm cái vụ này cái :pudency:

9903
21-05-2011, 13:32
:surrender: vấn đề này được chỉ nhiều rồi mà bạn, tất cả nằm trong setting - cyanogenmod setting-interface-notification power widget, với lại mấy cái này bạn có thể search google có khi còn nhanh hơn :go:

Chikki
21-05-2011, 13:43
bạn nào có FingerPrint security ko nhỉ :D ông bác mình cài cái này vào HTC desire nhìn kool quá =))

trungnguyenhp
21-05-2011, 13:54
em thay co phan mem ghep hinh de mo khoa. cac bac xem co phan mem nao ghep ten de mo khoa khong vay. vd: ghep ten minh va nguoi yeu y

khong co ai giup duoc ah

qsweet
21-05-2011, 18:15
Vẫn chưa có thông tin nào về update lên 2.3 các bác nhỉ.
Máy em dạo này restart nhiều quá.

ga_android
21-05-2011, 18:50
Vẫn chưa có thông tin nào về update lên 2.3 các bác nhỉ.
Máy em dạo này restart nhiều quá.
bác dùng bản nào tôi dùng 2.3.4 beta6.2 chả thấy gì chỉ hơi tốn pin

huuthuckd
21-05-2011, 19:20
bác dùng bản nào tôi dùng 2.3.4 beta6.2 chả thấy gì chỉ hơi tốn pin

hic.pác gà_android ơi.anh Mik ra bản rom 2.3.4 beta 6.2 bao h thế pác :byebye:

real_boy_86
21-05-2011, 19:32
Sao mãi vẫn chưa thấy LG up bản 2.3 nhi? :adore:Thông tin đầu trang bảo là cuối tháng 5 cơ mà!:stick:

thehiepptb
21-05-2011, 19:35
ai up rom openoptimous k
sao minh up mà toàn bị đứng ở màn hình LG thế nhỉ

Bumc3
21-05-2011, 19:36
ai up rom openoptimous k
sao minh up mà toàn bị đứng ở màn hình LG thế nhỉ

mình up và làm theo hướng dẫn của chủ topic và đc ngay :gach: bạn down bản nào thế ?

dung_dung1341
21-05-2011, 19:57
Sao mãi vẫn chưa thấy LG up bản 2.3 nhi? :adore:Thông tin đầu trang bảo là cuối tháng 5 cơ mà!:stick:

Delay sang tháng 7 nhé bro http://www.youtube.com/watch?v=Y17GiSEpROI&feature=email

ga_android
21-05-2011, 20:36
xin app FingerPrint security

vn1184085
21-05-2011, 20:50
em tìm đc 1 soft chặn đc cuộc gọi free mà ngon trên market Root Call Blocker (auto hangup , alternative reject )
Description
Feeling paranoid? Root Call Blocker is the most powerful call blocking solution!

Reject calls from unknown and blocked numbers! Unlike all other apps, calls are rejected before your phone connects!

NEEDS ROOT - UNINSTALL BETA FIRST IF YOU HAVE TROUBLES

Having issues? Please write to us before leaving a review!

Unlike all other call blocking apps, Root Call Blocker silently blocks calls at a system level, even allowing you to chose a network state reply.

Current features:

- Your phone never rings
- Reject calls from any number, including those with "private" and "unknown" network IDs
- Choose a network reply (Reject, Alt. Reject or Don't answer)
- Block SMS
- Hidden mode removes all app elements until a secret code is dialed
- Use profiles to merge different black/ white lists
- Detailed logging
- Rejected call notifications

Currently Root Call Blocker is in Beta, and we invite everyone to download and try out the app.

https://market.android.com/details?id=fahrbot.apps.rootcallblocker.beta&rdid=fahrbot.apps.rootcallblocker.beta&rdot=1&pli=1

thehiepptb
21-05-2011, 20:59
mình up và làm theo hướng dẫn của chủ topic và đc ngay :gach: bạn down bản nào thế ?

cái bản 1.148 cuối cùng đấy bạn:pudency:

lv6
21-05-2011, 21:52
cái bản 1.148 cuối cùng đấy bạn:pudency:
cái bản cuối cùng là Amonra bị lỗi đó down cái gần cuối mà cài, bạn nào vào web bị lỗi font pm mình giải quyết cho:)

vn1184085
21-05-2011, 22:23
cái bản cuối cùng là Amonra bị lỗi đó down cái gần cuối mà cài, bạn nào vào web bị lỗi font pm mình giải quyết cho:)

ai dùng open optimous bị lỗi fornt tiếng việt thì dow cái này về fash vào máy ... hoặc mở nó ra vào thư mục fornt trong file zip đó cop 2 cái fornt vào system/fornt trong máy

xinhtrainq
22-05-2011, 08:37
Tình hình là em có mấy miếng dán cho con LG Optimus One P500 này. Em ở HP or HN bác nào cần pm nhé 012 4748 5500 em share. Loại em bán là loại Rinco. ( tốt hơn TFT nhé ). Giá 20k/ miếng ( ko bao dán ) coi như công em đi tìm hàng lấy hàng hộ thôi. Hiện h hàng có ít và ko phải lúc nào cũng về loại này ạ. Hi vọng đủ số lượng. Ae nào cần thì pm nhé. Ở xa em sẽ ship ah.
À quên mất máy em sim vina hết tk chính rồi bác nào dùng vina mobi em nt lại đc chứ viettel vui lòng call em với nhá.

Đã mua của bác này, miếng dán vừa khít khịt,ko cần cắt, miếng dán 3 lớp, chống bụi, chống lóa, chống chầy xước tối đa có thể, vuốt cảm ứng có vẻ nhạy hơn miếng dán của nhà sản xuất dán kèm máy.

của bác đây ạ 012 4748 5500.bác gọi tới số đấy ạ.bác này chuyên bán tấm dán.có miếng dán chuyên cho em P500 vừa khit.vuốt suong lắm.lại rẻ nua.

Freeship cho bác nào ở xa muốn lấy số lượng nhá :D. Lên cho ae nào cần. Em có loại lởm hơn chỉ 10k ae nào cần cũng pm phát nhé.

sezen
22-05-2011, 09:19
làm sao để dc theme giống trong hình cac bác:beauty:http://farm3.anhso.net/upload/20110522/09/o/anhso-091938_Untitled.jpg

thehiepptb
22-05-2011, 11:52

ai dùng open optimous bị lỗi fornt tiếng việt thì dow cái này về fash vào máy ... hoặc mở nó ra vào thư mục fornt trong file zip đó cop 2 cái fornt vào system/fornt trong máy

tks 2 bác nha
2 bác cho cái review về cái rom này cho e với

changchan
22-05-2011, 11:56
Freeship cho bác nào ở xa muốn lấy số lượng nhá :D. Lên cho ae nào cần. Em có loại lởm hơn chỉ 10k ae nào cần cũng pm phát nhé.
bác ơi em ở Vũng Tàu h muốn mua tầm 5 miếng để dành luôn có freeship ko bác.:adore:

namxbike
22-05-2011, 13:12
bác ơi em ở Vũng Tàu h muốn mua tầm 5 miếng để dành luôn có freeship ko bác.:adore:

Bác này cho mình ké 1 miếng nhé, vẫn chưa thấy ai ở sài gòn bán bao silicon cho em nó nhỉ.

xinhtrainq
22-05-2011, 18:44

5 miếng freeship thì ko đc rùi bác ạ vì phí ship đã mất 30k rồi bác ạ. Có j bác cứ pm yh hoặc sms cho em nhé nói chuyện dễ hơn. Ở đây em cũng ít vào mà cũng ko tìm đc ai pm mình ở trang nào :|

leoaries1986
22-05-2011, 21:55
Mik đã update bản 6.5.1 nha các bác: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=946354

HyperShot95
22-05-2011, 22:20
làm sao để dc theme giống trong hình cac bác:beauty:http://farm3.anhso.net/upload/20110522/09/o/anhso-091938_Untitled.jpg
Đẹp thật :beauty:
Up dùm bro luôn :byebye:

HyperShot95
22-05-2011, 22:37
Các bro đừng up bản CM7 beta 6.5.1 vội nhé !!! Bản này đang lỗi wifi và kernel panic :sweat:

Edit : Vào lúc 11h00 mik đã up lại bản 6.5.1 , các bro có thể down về test nhé
P/s : Mình chưa test đâu :gach:

9903
22-05-2011, 23:12
Uhm, vua up xong 6.5.1 khong the dung wifi :(
(Sr, khong hieu sao tu nhien khong the go duoc tieng viet)

:byebye:p/s: ban rom mik vua up lai da fix duoc wifi:byebye:

spykid9x
22-05-2011, 23:55

thế ạ?may quá em chưa up.sao không thấy bên XDA phàn nàn gì ạ?

spykid9x
23-05-2011, 00:13

bác cho em ý kiến với ạ.hj.6.5.1 thế nào ạ?

mu2810
23-05-2011, 00:17
Mình xài bản 6.5 sao nhiệt độ pin khi dùng máy cao wa...có cách nào khắc phục ko mấy bác

anthony83
23-05-2011, 00:18
lại có hàng mới, ko hiểu sao từ bản 6.2 trở đi rất lag, mình vẫn phải quay về trung thành vs 6.2

seiki
23-05-2011, 01:49
Link Mediafire cho Rom 6.5.1.. Tải tại đây (http://www.mediafire.com/?hldbl046iyu8vzv)

http://3.bp.blogspot.com/-WZO4pnLPwWE/TdlYN-_omxI/AAAAAAAAAk8/2O8lhm6dNCA/s1600/snap20110425_180905.png

http://2.bp.blogspot.com/-Vi57QmMNwEA/TdlYRan_DcI/AAAAAAAAAlI/938NIpTsXa8/s1600/snap20110313_204549+%25281%2529.png

Site của mình có khoảng hơn 100 games cho P500, tổng hợp phần mềm, thủ thuật root,tạo recovery, room cho P500. :matrix:

9903
23-05-2011, 08:21
bác cho em ý kiến với ạ.hj.6.5.1 thế nào ạ?

Thấy chạy mượt, đã sửa lại lỗi hiển thị nhiệt độ pin, với lại cái báo thức giờ nó không hiện lên màn hình lúc reo nữa mà phải mò trong thanh tatus để tắt, kiếm được để tắt là tỉnh luôn :">
Và hình như có cảm giác khi dùng wifi thấy pin tụt nhanh hơn mấy bản trước:pudency:

zoke
23-05-2011, 10:24
Sau khi up kha khá các bản rom của mik 6;6.2;6.3;6.4.2;6.5 Mình có nhận xét chung sau:
- Về sự ổn định thì 6.2 và 6.3 khá ổn định.
- Về hiệu năng thì 6.5 hoạt động trơn tru và mượt mà.
- Về pin thì 6.2 có thời gian sử dụng pin lâu nhất: Wifi on 24h, yahoo online liên tục 24h, có xem youtube khoảng 10p, nhắn chục tin và vài cú điện. sau một ngày ( đúng 24 tiếng) pin còn 75% thực sự là khá ấn tượng với bản rom này.

em đang dùng bản beta 6.2 nhưng không biết thiết lập set CPU sao để dùng pin lâu như bác . vì em có nhu cầu wifi 24/24 . mong bác chỉ dùm em cách thiết lập sao để pin ít tốn nhất:chaymau:

spykid9x
23-05-2011, 10:45
Link Mediafire cho Rom 6.5.1.. Tải tại đây (http://www.mediafire.com/?hldbl046iyu8vzv)

http://3.bp.blogspot.com/-WZO4pnLPwWE/TdlYN-_omxI/AAAAAAAAAk8/2O8lhm6dNCA/s1600/snap20110425_180905.png

http://2.bp.blogspot.com/-Vi57QmMNwEA/TdlYRan_DcI/AAAAAAAAAlI/938NIpTsXa8/s1600/snap20110313_204549+%25281%2529.png

Site của mình có khoảng hơn 100 games cho P500, tổng hợp phần mềm, thủ thuật root,tạo recovery, room cho P500. :matrix:
bác cho em cái link với ạ

mesut ozil
23-05-2011, 11:39
bác cho em cái link với ạ

link bac ay de ngay ben canh ma
http://www.mediafire.com/?hldbl046iyu8vzv

HyperShot95
23-05-2011, 13:05

UP tiếp

Bro dùng wifi trên bản 6.5.1 có ổn định không ? Thấy trên xda vẫn có 1 số người kêu về lỗi disconect wifi :go:

9903
23-05-2011, 13:58
Có vẻ cũng ổn rồi, tại bản đầu tiên mik up khoảng 10h mấy thì bị lỗi không thể mở wifi, nhưng sau đó thì mik up lại bản khác lúc 11h đã sửa lại rồi.
Tạt qua xda thấy nhiều người vẫn bị nên chắc ăn thì bạn chờ 1-2 ngày hãy up

spykid9x
23-05-2011, 14:02
link bac ay de ngay ben canh ma
http://www.mediafire.com/?hldbl046iyu8vzv

không ạ.là em hỏi cái này cơ "Site của mình có khoảng hơn 100 games cho P500, tổng hợp phần mềm, thủ thuật root,tạo recovery, room cho P500".hj

seiki
23-05-2011, 14:11
www.hvga. tk nha bạn. Voz này block đuôi . tk nên mình không đính kèm link được

spykid9x
23-05-2011, 14:17

được đấy bác,sau khi thi HK xong em phải nghiên cứu hết mới đc.hehe

kegacrung
23-05-2011, 14:57
em dung beta 6.5 ko dung GPRS duoc. Truoc thi vao dc nhung gio thi cu lang thang o phan tim mang ay. Ko le gio up lai rom ha cac bac???

white_kat
23-05-2011, 15:13
Chào các bẹn, chuẩn bị chào mừng mình đi, tối nay đi rước 1 con O1 về đây, các bợn cho mình nhập hội nhé, gà Mobile nên chưa biết room rot j hết:stick:
Có j các bác chỉ giáo

windboi
23-05-2011, 16:09
mình vừa mới xúc 1 em p500 mon men vào chơi chung với các bác.
Cho em hỏi phát, máy em reset default chưa room riếc gì ráo, có một vài lỗi
là chương trình gì đấy nó lâu lâu lại hiện lên thông báo là tự tắt, force quit, em ko rõ nó là gì. Nhưng lúc đổi wallpaper em thử chọn wallpaper trên sdcard (dung lượng cũng hơi lớn vì là wallpaper desktop) thì nó báo là lỗi ctrin`h gallery và tự tắt (tức là ko đổi đc wallpaper từ card ấy ạ) :| các bác biết làm sao để khắc phục ko

white_kat
23-05-2011, 16:40
Thế cuối cùng là con này có xem Youtube được không hở các bác:stick:
Bác nào dùng rồi cho cái kết luận đi

boyvatly
23-05-2011, 16:46
dc, bác lên google gõ youtube.apk về mà cài.

HyperShot95
23-05-2011, 17:11
Có bác nào bị lỗi khóa/mở màn hình mà nó bị nháy như TV CRT chưa ? Ai fix được thì giúp mình phát :stick:
http://www.youtube.com/watch?v=2Ws-6E1FV3Y

HyperShot95
23-05-2011, 17:13
dc, bác lên google gõ youtube.apk về mà cài.
1 là dùng cách như trên . 2 là dùng market enabler để down google apps về :gach:

dung_dung1341
23-05-2011, 17:51
Có bác nào bị lỗi khóa/mở màn hình mà nó bị nháy như TV CRT chưa ? Ai fix được thì giúp mình phát :stick:

Hiệu ứng quá đẹp còn gì :hehe:

boyvatly
23-05-2011, 18:02

confirm, nhưng chưa biik cách sửa, cái đó cũng chỉ đôi khi bị

HyperShot95
23-05-2011, 18:16
Hiệu ứng quá đẹp còn gì :hehe:

Lúc đầu cũng thấy hay hay nhưng mà nhìn nhiều lại thấy ngứa mắt :sweat: Nhưng kể ra có apps nào mà làm được cái hiệu ứng đấy thì cũng hay phết :gach:

P/s : Bro nào có nick bên XDA trên 10 posts thì thử post bài hỏi xem lỗi này fix thế nào ??? ( bên XDA nó giới hạn 10 posts trở lên mới được post trong khu vực development :sweat: )

HyperShot95
23-05-2011, 18:29
UP tiếp . Theme đẹp qué , có bro biết làm ko :beauty:

p760116
23-05-2011, 19:05
bố vào Cài đặt->Display->bỏ tích chon phần Screen-off animation :">

dung_dung1341
23-05-2011, 20:06

Bác 95shot muốn nói cái nháy lúc screen-on :chaymau:

mesut ozil
23-05-2011, 20:12

có dungeon hunter 2 chưa bác ơi?

HyperShot95
23-05-2011, 20:29

Hóa ra là cái này :surrender:
Cảm ơn bro nhé :gach::gach::gach:

seiki
23-05-2011, 21:48
có dungeon hunter 2 chưa bác ơi?

Dungeon Hunter 2 yêu cầu chip ARM V7 mới chơi được bạn à, có fix thì chơi cũng không được

spykid9x
23-05-2011, 21:56
bác nào test kỹ 6.5.1 chưa ạ?cho e xin tý ý kiến với ạ

buttervn
23-05-2011, 22:47

Tính năng mà bác í lại báo là lỗi, ngố thật:gach:

HyperShot95
23-05-2011, 23:00

Tính năng mà bác í lại báo là lỗi, ngố thật:gach:

Cái này mới mò nên không rõ :brick: Lần trước tưởng bị lỗi còn đi reflash lại ROM :go::go::go:

vn1184085
24-05-2011, 01:06
tks 2 bác nha
2 bác cho cái review về cái rom này cho e với

lỗi fornt ngay từ đầu mất công fix ,ngồn pin quá ... 1 h ăn 2 % pin , lâu lâu k hiểu có cái gì drain pin khủng khiếp em up lại lol 1.4.2 :pudency:

windboi
24-05-2011, 02:50
tr`oi oi, các bác giúp em với ạ. với cả em cũng tạo thư mục ringtones trên sdcard mà vẫn ko nhận mp3 trong lựa chọn ringtones : (((

phamtheanh2801
24-05-2011, 06:39
Các bác ơi cứu em với,máy em 2.2.2,em có cài Go contact,sau đó em vào titanium backup xóa cái Dialer 2.2.2 mặc định của phone đi,bây h máy cứ báo quá trình com.android.phone dừng đột ngột rooig không seach đc mạng điện thoại nữa, Bác nào biết giúp em với.

p760116
24-05-2011, 07:28
factory reset lại là ok :boune:

phamtheanh2801
24-05-2011, 07:38

2 lần rồi. ko đc

phamtheanh2801
24-05-2011, 07:40

mà factory reset là vào riêng tư-> xác lập cài đặt gốc hả bạn? nếu thế thì không đc đâu.

p760116
24-05-2011, 07:57
zậy chỉ còn một cách là up rom lại thôi

phamtheanh2801
24-05-2011, 08:30
up room thì mình ko thich up room ngoài,chẳng lẽ phải lùi về 2.2 cơ bản

ga_android
24-05-2011, 10:06
[QUOTE=phamtheanh2801;30947062]up room thì mình ko thich up room ngoài,chẳng lẽ phải lùi về 2.2 cơ bản[/QUOT
bạn thử tắt máy roi nhấn tổ hợp phím volumedown +home+power

NNN
24-05-2011, 11:06
FactoryReset thì chả có phục hồi được apk đã xóa đi đâu

ledinhsonhp
24-05-2011, 12:08
Các bác ơi cứu em với,máy em 2.2.2,em có cài Go contact,sau đó em vào titanium backup xóa cái Dialer 2.2.2 mặc định của phone đi,bây h máy cứ báo quá trình com.android.phone dừng đột ngột rooig không seach đc mạng điện thoại nữa, Bác nào biết giúp em với.
- Bác flash lại ROM nhé, mình nghĩ đó là cách duy nhất. Lời khuyên với bác lần sau ko nên xóa bất kỳ ứng dụng system của máy để tránh mất ổn định.

dragonblue
24-05-2011, 12:09
up room thì mình ko thich up room ngoài,chẳng lẽ phải lùi về 2.2 cơ bản

Từ ngày uprom ngoài mình chả thèm nhớ tới cái rom gốc củ chuối nữa, xài khổ thân chỉ muốn vứt cái phone đi, xài rom gốc cứ như bị tra tấn, hết lỗi này tới lỗi nọ mà chả cài được gì nhiều cứ báo full miết.

dragonblue
24-05-2011, 12:11
bác nào test kỹ 6.5.1 chưa ạ?cho e xin tý ý kiến với ạ

6.5.1 ít hao pin hơn 6.5 tí

spykid9x
24-05-2011, 12:35
6.5.1 ít hao pin hơn 6.5 tí

thế có lỗi gì không ạ?có gì khác biệt với 6.5 không ạ?hj.thanks bác

HyperShot95
24-05-2011, 12:36
Hix . Hôm nay ngồi chơi cái cut the rope mà cái lỗi đảo cảm ứng khó chịu ghê :canny::canny::canny:

nem_da_huu_nghi
24-05-2011, 13:28
em hỏi ngu tí, cut the rope tải ở đâu ạ :D

HyperShot95
24-05-2011, 13:54
em hỏi ngu tí, cut the rope tải ở đâu ạ :D
Mình không nhớ :gach:
UP luôn cho bro nè : http://www.mediafire.com/?id252ws9nzi2bvz

nem_da_huu_nghi
24-05-2011, 14:15
Mình không nhớ :gach:
UP luôn cho bro nè : http://www.mediafire.com/?id252ws9nzi2bvz

:* cái :beauty:
thế trên market không có ạ, em tải cho Gấu chơi :gach:

HyperShot95
24-05-2011, 14:45
:* cái :beauty:
thế trên market không có ạ, em tải cho Gấu chơi :gach:
Market mình không thấy có :nosebleed:

spykid9x
24-05-2011, 15:11
Hix . Hôm nay ngồi chơi cái cut the rope mà cái lỗi đảo cảm ứng khó chịu ghê :canny::canny::canny:

bác dùng rom gì mà lại bị lỗi đảo cảm ứng vậy?em dùng rom cook đều fix đc hết lỗi này mà?hjc

dragonblue
24-05-2011, 16:08
thế có lỗi gì không ạ?có gì khác biệt với 6.5 không ạ?hj.thanks bác

Tới giờ chưa thấy lỗi nào hết, máy cứ chạy êm ru đâm ra cũng chán :byebye: :gach:

spykid9x
24-05-2011, 16:11
Tới giờ chưa thấy lỗi nào hết, máy cứ chạy êm ru đâm ra cũng chán :byebye: :gach:

đã test 6.5.1. mượt hơn 6.5 khá nhiều( cảm nhận riêng).chưa phát hiện đc lỗi gì.wwifi tốt.giờ đang thử set cpu max806,min 806 để xem cai kernel mới thế nào.hj

P/S. không thể để min max cung 806 đc.

HyperShot95
24-05-2011, 16:33
bác dùng rom gì mà lại bị lỗi đảo cảm ứng vậy?em dùng rom cook đều fix đc hết lỗi này mà?hjc
CM7 beta 6.5.1 test vẫn bị lỗi đảo cảm ứng :canny: Bro làm thế nào mà hết được lỗi đảo cảm ứng thế :adore:

seiki
24-05-2011, 16:34
đã test 6.5.1. mượt hơn 6.5 khá nhiều( cảm nhận riêng).chưa phát hiện đc lỗi gì.wwifi tốt.giờ đang thử set cpu max806,min 806 để xem cai kernel mới thế nào.hj

P/S. không thể để min max cung 806 đc.

Nếu cài Franco. Kenel thì Min là 480mhz, max là 729 mhz, scalling là SmartAss nha bạn

chipnho1221
24-05-2011, 16:51
Đang dùng bản GB 2.3.4 của anh Andy572: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=909242
-> Up từ sáng tới giờ, dùng chưa thấy tụt tẹo pin nào:beauty::beauty::beauty:

dung_dung1341
24-05-2011, 17:00
Đang dùng bản GB 2.3.4 của anh Andy572: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=909242
-> Up từ sáng tới giờ, dùng chưa thấy tụt tẹo pin nào:beauty::beauty::beauty:

Ặc , xin 500 ảnh :stick:

ledinhsonhp
24-05-2011, 17:38
CM7 beta 6.5.1 test vẫn bị lỗi đảo cảm ứng :canny: Bro làm thế nào mà hết được lỗi đảo cảm ứng thế :adore:
- Ko chính thức thì là do lỗi phần cứng bạn à

kegacrung
24-05-2011, 17:39
Em thay beta6.5.1thay muot hon chut chut nhug an pin hon 6.5 cac bac ah.ma vao Map 5.0 no ko tim dc vi tri cua minh ma bao your current lcation is temporqrily.....la lam sao cac bac nhi?

chipnho1221
24-05-2011, 17:56
Ặc , xin 500 ảnh :stick:

hehe.để airplane:stick::stick::stick:

HyperShot95
24-05-2011, 17:56
- Ko chính thức thì là do lỗi phần cứng bạn à
Thế tức là không thể fix được hả bro :nosebleed:

socbjtom
24-05-2011, 18:41
cho em hỏi tí..tai nghe blutooth cho LG p500 k nghe đc nhạc..vậy ở ngoài thị trường có bán loại nào có thể nghe nhạc được không ak???mua 1 cặp dùng cho đỡ giền

ga_android
24-05-2011, 19:07
ai biết cách khăc phục USB tethering không bi disconect không chỉ với hoặc có cái internet kit cho bản CM7 6.5.1 thì cho xin nhé

ga_android
24-05-2011, 20:26
ai biết cách khăc phục USB tethering không bi disconect không chỉ với hoặc có cái internet kit cho bản CM7 6.5.1 thì cho xin nhé

http://dantri.com.vn/c119/s243-481673/bien-dien-thoai-android-thanh-modem-de-ket-noi-internet-tren-pc.htm
tu tim dc

sezen
24-05-2011, 20:36
pc đang chay win7 muốn up rom 2.3.3 beta 4 của Milk. cứ tới chỗ gõ lệnh vào cmd là ko thể nào dc ....bác nào sài win7 làm qua dc khúc này pm e fat'
:beauty:
* có cách nào để khỏi phải gõ lệnh ko các bác:stick:

HyperShot95
24-05-2011, 21:18
pc đang chay win7 muốn up rom 2.3.3 beta 4 của Milk. cứ tới chỗ gõ lệnh vào cmd là ko thể nào dc ....bác nào sài win7 làm qua dc khúc này pm e fat'
:beauty:
* có cách nào để khỏi phải gõ lệnh ko các bác:stick:
Có phải đoạn Gõ lệnh "rm -rf /system/*" không ??? Nếu là đoạn đấy thì không cần làm chỉ cần flash file debug_format_system.zip (attach ấy) trước khi flash rom là được :gach:
P/s : Có phải bác dùng win 7 khi gõ lệnh thì máy tính bị treo đúng không :go:

sezen
24-05-2011, 21:23
Có phải đoạn Gõ lệnh "rm -rf /system/*" không ??? Nếu là đoạn đấy thì không cần làm chỉ cần flash file debug_format_system.zip (attach ấy) trước khi flash rom là được :gach:
P/s : Có phải bác dùng win 7 khi gõ lệnh thì máy tính bị treo đúng không :go:

9 xác........... bác thật tuyệt:beauty:i nớp u:byebye:

kegacrung
24-05-2011, 21:28
em up lên beta 6.5.1 mà sao pin nó ăn khủng khiếp thế không biết.Gần như xuống 2% trong 1h luôn ấy(mặc dù đã flash tweas rồi). Chắc từ bỏ thằng này wa!!!

HyperShot95
24-05-2011, 21:43
9 xác........... bác thật tuyệt:beauty:i nớp u:byebye:

Thế là gõ lệnh bị treo thật à bro :nosebleed:

sezen
24-05-2011, 21:44
Thế là gõ lệnh bị treo thật à bro :nosebleed:

cứng ngắc cái máy:stick:

HyperShot95
24-05-2011, 23:01
em up lên beta 6.5.1 mà sao pin nó ăn khủng khiếp thế không biết.Gần như xuống 2% trong 1h luôn ấy(mặc dù đã flash tweas rồi). Chắc từ bỏ thằng này wa!!!
+1 Bản này ngốn pin kinh . Pin mình thì 1h/1%

UP tiếp : lỗi đảo cảm ứng của O1 này có fix được triệt để ko các bro :sweat:

9903
24-05-2011, 23:16
cứng ngắc cái máy:stick:

Lạ vậy, tui sài win7 64bit gõ lệnh bình thường hà, không sao hết

HyperShot95
24-05-2011, 23:27
Lạ vậy, tui sài win7 64bit gõ lệnh bình thường hà, không sao hết

Máy mình cũng vậy nè !!! Cứ gõ lệnh khi connect với đt là lại treo , nhưng dùng dos bt` thì không sao cả :canny::canny::canny:

ledinhsonhp
25-05-2011, 00:12
+1 Bản này ngốn pin kinh . Pin mình thì 1h/1%

UP tiếp : lỗi đảo cảm ứng của O1 này có fix được triệt để ko các bro :sweat:
- Mình trả lời bạn ở post trước rồi thôi. Theo như thông tin không chính thức mình nắm được là nguyên nhân xuất phát từ lỗi phần cứng.

seiki
25-05-2011, 03:45
Update Gameloft Avatar HD cho LG-P500 tại site mình nha :gach:

windboi
25-05-2011, 10:28
các bác cho em hỏi cái code 3845#*500# em type nhiều lần vẫn không vào được hidden menu, thế là làm sao ạ ?

HyperShot95
25-05-2011, 11:11
các bác cho em hỏi cái code 3845#*500# em type nhiều lần vẫn không vào được hidden menu, thế là làm sao ạ ?

Bro dùng ROM gì ??? Cookrom thì không vào được hidden menu đâu :nosebleed:

windboi
25-05-2011, 11:44
hôm qua em lỡ recovery cho nên đang ở rom gốc lúc xuất xưởng mà.
Nãy giờ em đang flash recovery nhưng mà không hiểu tại sao ko dc, nói chung tất cả các bước từ root đến copy file vào thẻ nhớ để chuẩn bị flash đều ok cả,
chạy code trên cmd ok, nhưng đến khi bắt đầu paste đoạn code 7 dòng (trong hướng dẫn) thì lại không đc (em nghĩ vậy) vì nó báo ko tìm thấy file img, mà rõ ràng em đã để vào sdcard +_+

(à bây giờ thì vào đc hidden menu rồi, nhưng em vẫn bí vụ flash recovery, các bác giúp em với)

spykid9x
25-05-2011, 12:53
Update Gameloft Avatar HD cho LG-P500 tại site mình nha :gach:

bác ơi em cài rồi.Nhưng sao khi vào nó lại báo " this is not an original copy of avatar" hjc.em wipe mấy lần đều bị.màn hinh thì to đùng.hjc

seiki
25-05-2011, 14:03
Bạn restart lại máy xem sao, mình cũng hay bị lỗi " Original copy of avatar", wipe data là hết mà

Roseblack
25-05-2011, 14:59
các bro giúp em..Em vừa mua em này nên bây h đang mún cài 3g cho nó..nt gửi đến 161 rùi nó bảo cài đặt hỗ trợ cấu hình máy gửi đến 191..có ai biết cách nào nữa ko??? E nt mà nó chưa thấy gì ??

Dream232
25-05-2011, 15:11
Mấy bạn ơi...hiện giờ miếng dán màn hình nào tốt cho em nó nhất vậy. Đang dùng miếng dán ở decalsaigon, nó như miếng zin theo máy nhưng ko đc mượt cho lắm. Vuốt còn hơi bị khựng, rít

dr.tohung
25-05-2011, 15:46
Làm thế nào để tắt mấy cái phần mềm đang chạy ngầm vậy hả các bác

spykid9x
25-05-2011, 16:08
Bạn restart lại máy xem sao, mình cũng hay bị lỗi " Original copy of avatar", wipe data là hết mà

em chơi đc rồi bác ạ.nhg mỗi tội load lâu quá.có khi kiểu này đi làm con thẻ nhớ class 10 dùng cho sướng mất.có bác nào biết chỗ bán thẻ tin tg đc k ạ?hjc.site của bác hay lắm.thanks bác nhiều nhiều.hj

pepsivn1102
25-05-2011, 16:28
Chào các bác. Tình hình là em mới xúc con P500 về ngó chơi :lmao:, giờ phải lục tung toàn bộ cái bài viết này xem có gì hay ho không, bác nào tình nguyện chỉ bảo giúp em với :)

pepsivn1102
25-05-2011, 17:21
Lần đầu mới mua thì nên bọc cả đầu lẫn đít luôn à mấy bác, lúc nãy mới ra bọc lại cái vỏ sau máy, còn trước màn hình cảm ứng thấy có lớp dán sẵn rồi thì phải, có nên bọc mới (chồng lên) không nhỉ, thấy chém 1 tấm 40k lận

ga_android
25-05-2011, 18:47
[QUOTE=windboi;31013773]hôm qua em lỡ recovery cho nên đang ở rom gốc lúc xuất xưởng mà.
Nãy giờ em đang flash recovery nhưng mà không hiểu tại sao ko dc, nói chung tất cả các bước từ root đến copy file vào thẻ nhớ để chuẩn bị flash đều ok cả,
chạy code trên cmd ok, nhưng đến khi bắt đầu paste đoạn code 7 dòng (trong hướng dẫn) thì lại không đc (em nghĩ vậy) vì nó báo ko tìm thấy file img, mà rõ ràng em đã để vào sdcard +_+

(à bây giờ thì vào đc hidden menu rồi, nhưng em vẫn bí vụ flash recovery, các bác giúp em với)[/QUOTE

ban hãy xem kỹ file .img "flash_image recovery /sdcard/rồi dánh tên file .img bạn đã cop vào thẻ nhớ

sezen
25-05-2011, 18:47
up rom bản 2.3.3 beta4 sao ko bắn dc bluetooth nhỉ:nosebleed: bác nào có bi vậy ko?

ga_android
25-05-2011, 18:50
Làm thế nào để tắt mấy cái phần mềm đang chạy ngầm vậy hả các bác

settíng>applications>manage applications>click vào ứng dụng muốn tắt >force stop

ga_android
25-05-2011, 18:51
Chào các bác. Tình hình là em mới xúc con P500 về ngó chơi :lmao:, giờ phải lục tung toàn bộ cái bài viết này xem có gì hay ho không, bác nào tình nguyện chỉ bảo giúp em với :)

http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-280/optimus-one-p500-tham-khao-hackroot-recovery-uprom-va-cac-van-de-608789/

pepsivn1102
25-05-2011, 19:26
settíng>applications>manage applications>click vào ứng dụng muốn tắt >force stop

ủa, sao chỉ bằng tiếng anh vậy, mình thấy nó giao diện tiếng việt mà :sweat:

pepsivn1102
25-05-2011, 19:37
Sao ở cái màn hình hiển thị thời tiết ấy, mình tìm mãi mà không có của tỉnh Thái Bình nhỉ, đành phải xem của Nam Định, có cách nào thay đổi được không ta

LoinguyencuaQuy
25-05-2011, 21:02
Chào cả nhà:byebye::byebye:
Cả nhà cho em hỏi tí nhé,con P500 của em vẫn Rom 2.2 liệu có SetCPU được không?
thanks các bác nhiều:stick::stick::stick:

spykid9x
25-05-2011, 21:32
Chào cả nhà:byebye::byebye:
Cả nhà cho em hỏi tí nhé,con P500 của em vẫn Rom 2.2 liệu có SetCPU được không?
thanks các bác nhiều:stick::stick::stick:

nếu vẫn dùng kernel của rom gốc thì k overclock đc đâu ạ.flash kernel khác nha

sezen
25-05-2011, 22:23
up rom bản 2.3.3 beta4 sao ko bắn dc bluetooth nhỉ:nosebleed: bác nào có bi vậy ko?

mấy bác giúp e phát:stick:

Leonardo De Kenji
25-05-2011, 22:27
mấy bác giúp e phát:stick:

Các bản rom đều có khả năng dính lỗi bạn à :adore:

seiki
25-05-2011, 22:50
em chơi đc rồi bác ạ.nhg mỗi tội load lâu quá.có khi kiểu này đi làm con thẻ nhớ class 10 dùng cho sướng mất.có bác nào biết chỗ bán thẻ tin tg đc k ạ?hjc.site của bác hay lắm.thanks bác nhiều nhiều.hj

Có games Avatar load là lâu thôi bạn, mình nghĩ là do Chainfire Driver chứ ko phải do thẻ nhớ đâu

spykid9x
25-05-2011, 23:10
Có games Avatar load là lâu thôi bạn, mình nghĩ là do Chainfire Driver chứ ko phải do thẻ nhớ đâu

bác cho em hỏi thêm là real phoot ball đá có bị giật không ạ?dung 2 chạm có nhạy k?vi đá pes thấy dùng 2 chạm nhiều lúc k nhận.hjc.ah.e có y kiến.nếu đc bác làm thêm cái list sẽ tiện hơn cho mọi ng bác ạ.em có chút ý kiến vậy.thanks bác nhiều

seiki
25-05-2011, 23:45
Real Football chơi hơi giật trên Kenel của Milk, nếu cài FranCoKenel V12 thì ko giật, Real Football hỗ trợ đa điểm tốt hơn PES nhiều, vừa chạy vừa sút cũng được

spykid9x
25-05-2011, 23:55
Real Football chơi hơi giật trên Kenel của Milk, nếu cài FranCoKenel V12 thì ko giật, Real Football hỗ trợ đa điểm tốt hơn PES nhiều, vừa chạy vừa sút cũng được

bác gửi cho em cái Kernel đấy đc k ạ?chỉ cần flash là ok ạ?flash vào 6.5.1 đc k ạ?kernel đấy dung ngon hơn Mik k a?

spykid9x
26-05-2011, 00:05
kernel 13.5 có đc không bác?em thấy nó up lên 13.5 rồi ạ

ledinhsonhp
26-05-2011, 00:46
bác gửi cho em cái Kernel đấy đc k ạ?chỉ cần flash là ok ạ?flash vào 6.5.1 đc k ạ?kernel đấy dung ngon hơn Mik k a?

- Khuyến cáo: bạn ko nên sử dụng Kernel của Franciscofranco cho bản ROM của Mik, chính Franciscofranco cũng khuyên mọi người ko nên dùng kernel của anh ấy cho CM7 vì anh ấy chế kernel ko dựa trên nền tảng này, ko những thế khi sử dụng kernel khác ngoài kernel của Mik, các fix, các tính năng của bản ROM CM7 sẽ bị mất đi, bạn sẽ gặp rất rất nhiều lỗi. Đừng làm chuột bạch nhé.

spykid9x
26-05-2011, 01:09
- Khuyến cáo: bạn ko nên sử dụng Kernel của Franciscofranco cho bản ROM của Mik, chính Franciscofranco cũng khuyên mọi người ko nên dùng kernel của anh ấy cho CM7 vì anh ấy chế kernel ko dựa trên nền tảng này, ko những thế khi sử dụng kernel khác ngoài kernel của Mik, các fix, các tính năng của bản ROM CM7 sẽ bị mất đi, bạn sẽ gặp rất rất nhiều lỗi. Đừng làm chuột bạch nhé.

thanks bác nhiều nha.đã nhắc nhở em.hihi.may mà em chưa làm chuột bạch.hi.vậy k có bản rom nào chơi game tốt nhỉ.hjc.thanks bác nhiều nhiều.hjhj

seiki
26-05-2011, 06:21

Mình thấy tác giả Franco khuyên vậy thôi, chứ mình test vài ngày trên rom của Milk cũng ko thấy lỗi gì, Kenel V13.5 cũng tiết kiệm pin nhiều rồi, còn hồi đó có Kenel V13a, hơi ăn pin nhưng update 3D driver nhiều lắm, chơi game rất mượt

xinhtrainq
26-05-2011, 08:04
Tình hình là em có mấy miếng dán cho con LG Optimus One P500 này. Em ở HP or HN bác nào cần pm nhé 012 4748 5500 em share. Loại em bán là loại Rinco. ( tốt hơn TFT nhé ). Giá 20k/ miếng ( ko bao dán ) coi như công em đi tìm hàng lấy hàng hộ thôi. Hiện h hàng có ít và ko phải lúc nào cũng về loại này ạ. Hi vọng đủ số lượng. Ae nào cần thì pm nhé. Ở xa em sẽ ship ah.
À quên mất máy em sim vina hết tk chính rồi bác nào dùng vina mobi em nt lại đc chứ viettel vui lòng call em với nhá.

Đã mua của bác này, miếng dán vừa khít khịt,ko cần cắt, miếng dán 3 lớp, chống bụi, chống lóa, chống chầy xước tối đa có thể, vuốt cảm ứng có vẻ nhạy hơn miếng dán của nhà sản xuất dán kèm máy.

UPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPP

foreverandone
26-05-2011, 08:10
Đang dùng kernel + tweaks mới nhất của fran cho bản rom stock mới update nhất là 2.2.3 từ LG, thấy khá ổn định và nhanh.

anh em cho hỏi ở SG thì mua miếng ốp lưng dạng lưới hay dạng silicon cho P500 thì ở đâu bán vậy?

mxp1358
26-05-2011, 09:03
các bác cho e hỏi về chuyện multitouch của con p500 này đã có cách nào khắc phục hoàn toàn chưa ợ? :nosebleed: từ thuở mua e này về vì cái bệnh này của e nó mà e chẳng chơi dc mấy cái game yêu thích j cả :sad:

chipnho1221
26-05-2011, 09:04
Đang dùng kernel + tweaks mới nhất của fran cho bản rom stock mới update nhất là 2.2.3 từ LG, thấy khá ổn định và nhanh.

anh em cho hỏi ở SG thì mua miếng ốp lưng dạng lưới hay dạng silicon cho P500 thì ở đâu bán vậy?

pin thế nào?:nosebleed:

chipnho1221
26-05-2011, 09:07
các bác cho e hỏi về chuyện multitouch của con p500 này đã có cách nào khắc phục hoàn toàn chưa ợ? :nosebleed: từ thuở mua e này về vì cái bệnh này của e nó mà e chẳng chơi dc mấy cái game yêu thích j cả :sad:

đọc trang 1:gach:

seiki
26-05-2011, 09:10
Rom OpenOptimus build 1.148 , hướng dẫn cài đặt tiếng việt, link download Mediafire

http://1.bp.blogspot.com/-8Gm_KyeA9d0/Td2wpZWUOtI/AAAAAAAAApo/zA8LLSxcjow/s1600/screenshot_1.pnghttp://2.bp.blogspot.com/-PjXfaPA8rrM/Td2wpyRevII/AAAAAAAAAps/R96t5Ay-vlI/s1600/screenshot_2.png

http://2.bp.blogspot.com/-PjXfaPA8rrM/Td2wpyRevII/AAAAAAAAAps/R96t5Ay-vlI/s1600/screenshot_2.pnghttp://4.bp.blogspot.com/-8FxbyioTfoA/Td2worwEI1I/AAAAAAAAApk/dIQcYL0hneM/s1600/screenshot.png

foreverandone
26-05-2011, 09:51
pin thế nào?:nosebleed:

nghe gọi ntin bình thường, nghe nhạc không nhiều, wifi bật 12/24h/ngày, 3G luôn bật, xài được ~ 2 ngày:beauty:.

spykid9x
26-05-2011, 11:03
nghe gọi ntin bình thường, nghe nhạc không nhiều, wifi bật 12/24h/ngày, 3G luôn bật, xài được ~ 2 ngày:beauty:.

em không hiểu.LG ra bản 2.3.3 rồi ạ?hjc.mà franco ra kernel mới rồi.13.7.hjcminhf thử flash vào xem thế nào.cầu tời phật.

HyperShot95
26-05-2011, 11:11
em không hiểu.LG ra bản 2.3.3 rồi ạ?hjc.mà franco ra kernel mới rồi.13.7.hjcminhf thử flash vào xem thế nào.cầu tời phật.
LG mới đến bản 2.2.3(Froyo) chứ không phải 2.3.3(Gingerbread)

spykid9x
26-05-2011, 11:16
LG mới đến bản 2.2.3(Froyo) chứ không phải 2.3.3(Gingerbread)

có root đc không ạ?có gì khác biệt so với các bản trc không ạ?hj.nếu root đc các bác cho e xin cách root với ạ.hjc

spykid9x
26-05-2011, 11:19
Mình thấy tác giả Franco khuyên vậy thôi, chứ mình test vài ngày trên rom của Milk cũng ko thấy lỗi gì, Kenel V13.5 cũng tiết kiệm pin nhiều rồi, còn hồi đó có Kenel V13a, hơi ăn pin nhưng update 3D driver nhiều lắm, chơi game rất mượt

bác cho e hỏi nếu flash lại kernel thì mất tính năng gì ạ?hjc.đúng là chơi trên kernel của mik hơi giật ạ.hjc