PDA

View Full Version : Hội LG Optimus One P500 - Trao đổi, thảo luận, chia sẻ ...

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 [11] 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 52 53 54 55 56 57 58

anthony83
15-03-2011, 21:30
Đến thời điểm này mình hài lòng nhất ở bản 2.3.2 này là tối ưu hóa dc bộ nhớ, hầu như tất cả đều có thể chuyển ra the nhớ. Duy lỗi cảm ứng tiệm cận là vẫn chưa khắc phục dc

Hellomouse
15-03-2011, 21:34
Tình hình là sau khi nhận được gợi ý của các bác trên đây, mình đã đặt mua từ cách đây gần 1 tháng, giờ có 3 cái vỏ silicone, mình dùng 1 cái, còn lại bác nào ở Hà Nội có nhu cầu thì ới mình nhé (linhntv@gmail.com hoặc pm trên private mess nhé), để lại 70k nhé :D
Vỏ đây: http://cgi.ebay.com/Black-Silicone-Skin-Soft-Case-LG-Optimus-One-P500-/300526558114?pt=PDA_Accessories&hash=item45f8c75ba2
Hihi, mê O1 :D

Master619
15-03-2011, 21:47
Tình hình là sau khi nhận được gợi ý của các bác trên đây, mình đã đặt mua từ cách đây gần 1 tháng, giờ có 3 cái vỏ silicone, mình dùng 1 cái, còn lại bác nào ở Hà Nội có nhu cầu thì ới mình nhé (linhntv@gmail.com hoặc pm trên private mess nhé), để lại 70k nhé :D
Vỏ đây: http://cgi.ebay.com/Black-Silicone-Skin-Soft-Case-LG-Optimus-One-P500-/300526558114?pt=PDA_Accessories&hash=item45f8c75ba2

Ôi ngon thế, ở TPHCM có chỗ nào bán cái vỏ kiểu này ko :adore::adore:
Tiện hỏi luôn các anh em đang dùng bao da hay gì cho em nó ko? :beauty::beauty:

Hellomouse
15-03-2011, 21:53
Ôi ngon thế, ở TPHCM có chỗ nào bán cái vỏ kiểu này ko :adore::adore:
Tiện hỏi luôn các anh em đang dùng bao da hay gì cho em nó ko? :beauty::beauty:

Bác nhắn bạn ntboy2k (ko biết nhớ chính xác ko) ý, bạn ý cũng ở HCM đó, bạn ý cũng mua 1 cái vỏ trông hay lắm, hình như chế từ IP hay sao ý, nhưng mà trông rất hay ho :D
Lùng ở thuonggiado vs thegioiphukien mãi chả có, chán quá nên đành nhờ mua hộ.hihi.

mrnumb2010
15-03-2011, 21:57
các bác giúp mình với, máy của mình bây giờ ko nhận chế độ "usb mass storage" nữa.Mình đã cài PC suite IV (đi kèm thẻ nhớ máy), cài các drivers "LGBluetoothDrivers_WHQL_Ver_1.1.msi" và "LGUnitedMobileDriver_S498MA21_WHQL_ML_Ver_2.1.msi" vào rồi.Khi kết nối thì trên máy tính báo nhận rồi, nhưng không hiện "removable disk" trong explorer, còn trên phone thì nó chỉ báo là "charging" , ko có cái thông báo "turn on usb mass storage". Trong phần setting của phone, mình đã tick chọn "usb mass storage" rồi. các file trên thẻ nhớ thì duyệt bằng phone ok ko bị gì cả, nghe nhạc xem phim bình thường. Chỉ có điều là ko làm cách nào kết nối với máy tính được. Không hiểu tại sao nữa???

bligh
15-03-2011, 21:59

Bác ơi để lại em 1 cái nhé, em ở Giải Phóng..nếu còn thì sms 01636286894.thanks

Hellomouse
15-03-2011, 22:05

Nhất trí, có gì alo mình nhé, nhắn message rồi đó :beauty:

meocon123
15-03-2011, 22:06
alo chỉ mình copy hình từ phone vào máy tính với , trong máy có hình mà vào thẻ nhớ và dùng pc suite để chuyển wa thì ko thấy

HyperShot95
15-03-2011, 22:09
Bác để lại cho em 1 cái nhé :byebye:
SDT 0945054059
Bao giờ BH xong cái dt em alo cho bác :sogood:

o0sader0o
15-03-2011, 22:10
Không có cách nào ngoài bảo hành ợ :pudency:

khi chưa Root bạn có thể dùng tổ hợp phím Down + home + power để trở về gốc!
bạn đã thử chưa:adore:
ko được nữa thì táng KDZ chứ bảo hành để nó ngâm máy à:pudency:

Hellomouse
15-03-2011, 22:11
Bác để lại cho em 1 cái nhé :byebye:
SDT 0945054059
Bao giờ BH xong cái dt em alo cho bác :sogood:

Nhất trí lần nữa.
Vậy là hết rồi.hihi.
Các bác nào có nhu cầu nữa thì lại chịu khó hẹn nhau đặt mua vậy nhé :sexy:

HyperShot95
15-03-2011, 22:26
khi chưa Root bạn có thể dùng tổ hợp phím Down + home + power để trở về gốc!
bạn đã thử chưa:adore:
ko được nữa thì táng KDZ chứ bảo hành để nó ngâm máy à:pudency:
Đã thử nhưng không thấy gì hiện lên cả bro ạ :chaymau:

webdone
15-03-2011, 22:27

Em mới nhờ thằng em trai mua ở cầu giấy silicon trong giống cái này nhưng nó trong veo như keo có 50k :">
http://www.thuonggiado.vn/LG-Silicone-Case/3915/Bao-silicone-LG-P500-Optimus-One.html
Cái này nè cũng mềm và khít khìn khit :beauty: chắc cái này dỏm hơn tý :stick:

o0sader0o
15-03-2011, 22:28
Máy không bật được lên bro ạ :nosebleed:

tối thui á:adore: có lẽ bạn đã cháy main :adore:

HyperShot95
15-03-2011, 22:30
tối thui á:adore: có lẽ bạn đã cháy main :adore:
Chết !!! Cháy main có được bảo hành ko bro :adore:
Mà cháy main sao mình không ngửi thấy mừi gì :nosebleed:

webdone
15-03-2011, 22:32
Chết !!! Cháy main có được bảo hành ko bro :adore:
Mà cháy main sao mình không ngửi thấy mừi gì :nosebleed:

Cũng không mất nhiều đâu có bác thấy bảo 2m3 :pudency:

HyperShot95
15-03-2011, 22:38
Cũng không mất nhiều đâu có bác thấy bảo 2m3 :pudency:

:surrender::surrender::surrender:
P/s : Mình nghĩ lỗi này là của nhà sản xuất thì phải được bh miễn phí chứ :go:

Hellomouse
15-03-2011, 22:53
Em mới nhờ thằng em trai mua ở cầu giấy silicon trong giống cái này nhưng nó trong veo như keo có 50k :">
http://www.thuonggiado.vn/LG-Silicone-Case/3915/Bao-silicone-LG-P500-Optimus-One.html

Tớ biết chỗ đấy rồi, chạy qua đấy dăm bảy lần toàn hết hàng :pudency: chán chả muốn qua nữa nên mới nhờ đặt mua :">
Cơ bản là mua dư nên share lại ae thôi mà :surrender:

buttervn
15-03-2011, 22:56
:surrender::surrender::surrender:

Tất cả các tình huống up rom nửa chừng bị rớt không phải đều gây cháy main. Theo mình nhớ là có 2 loại

Khi cắm sạc vào vẫn có tín hiệu sạc được.
Không có tín hiệu gì hết kể cả cắm sạc.

TÌnh huống 1 không đáng ngại, chỉ cần KDZ flash lại là được.
Tình huống 2 được gọi là soft brick (brick phone). Các bạn search trên net để tìm kiếm thông tin thêm về cách khắc phục khi bị soft brick. (tham khảo (http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=883314))

ps: flash rom khi xưa thì có thể gây chết rom do rom có số lần ghi đè không được nhiều. Còn hiện nay, tình trạng này không còn nữa. Đặc biệt là không thể gây cháy main. Các bạn coi chừng đem ra tiệm mà tụi nó thuốc.

Hellomouse
15-03-2011, 23:04
Các bác cho mình hỏi nên dùng rom LOL hay là Void ah?
Nếu tiêu chí nhanh, ổn định, mượt, tùy biến cao, đơn giản, ít hao pin, thì nên dùng rom nào trong 2 rom trên nhỉ?
Cả 2 cái này mình chưa dùng bao giờ nên ko biết, các bác xem cho ý kiến giúp nhé, thanks nhiều.
p/s: thực ra mình cũng nhớ là trong thread này có đề cập đến rồi nhưng tìm lại mãi ko thấy vì nhiều page quá.hic.

Master619
15-03-2011, 23:15
Các bác cho mình hỏi nên dùng rom LOL hay là Void ah?
Nếu tiêu chí nhanh, ổn định, mượt, tùy biến cao, đơn giản, ít hao pin, thì nên dùng rom nào trong 2 rom trên nhỉ?
Cả 2 cái này mình chưa dùng bao giờ nên ko biết, các bác xem cho ý kiến giúp nhé, thanks nhiều.
p/s: thực ra mình cũng nhớ là trong thread này có đề cập đến rồi nhưng tìm lại mãi ko thấy vì nhiều page quá.hic.

Với yêu cầu của bạn nên dùng void.

Hellomouse
15-03-2011, 23:24
Với yêu cầu của bạn nên dùng void.

Cảm ơn bác. Mấy hôm nữa rảnh sẽ up thử rom này nghịch chơi, xong có gì sẽ lại nhờ các bác giúp đỡ tiếp.hihi :beauty:

gaulucky92
15-03-2011, 23:36
con O1 mình mấy hôm nay lạ quá, đang nói chuyện điện thoại thì bỗng ko nghe gì nữa, giở ra xem thấy chữ ANDROID => reset.
thêm cái nữa là đang gọi thì có tin nhắn => ko nghe gì nữa => giở ra thấy chữ HOLD trên góc trái kèm theo icon pause (ll), nhưng ko bấm dc gì cả, máy đơ hoàn toàn, chừng 1 phút sau thì thấy hiện ra lockscreen!

==> em nó bị gì vậy ạ :sosad: mới mua ở TGDĐ chưa dc nửa tháng mà :sosad:

Dream232
15-03-2011, 23:42
hixxxxxxxxxxxx sao mình tạo mục a2sd trong void/settings như hướng dẫn mà vào ko thấy app nào trong đó. Vậy là nó có chuyển wa thẻ nhớ cho mình chưa

vantruongsinh
15-03-2011, 23:55

mình cũng đang dùng bao này ;) nhìn lúc đầu thấy khó coi nhưng sau lại thấy yêu phết ;))

ThePlea
16-03-2011, 00:00
con O1 mình mấy hôm nay lạ quá, đang nói chuyện điện thoại thì bỗng ko nghe gì nữa, giở ra xem thấy chữ ANDROID => reset.
thêm cái nữa là đang gọi thì có tin nhắn => ko nghe gì nữa => giở ra thấy chữ HOLD trên góc trái kèm theo icon pause (ll), nhưng ko bấm dc gì cả, máy đơ hoàn toàn, chừng 1 phút sau thì thấy hiện ra lockscreen!

Mới sáng nay cũng bị trường hợp đang gọi, thằng bạn nó tắt máy mà mình ko biết, nói nói vài chữ, thấy im ru, để đt ra thì thấy trên stt ghi "Safe to remove SDcard" hay đại loại vậy, rồi tự nhiên restart, mà chả restart đc, cứ chạy đc tới boot amination là chạy đi chạy lại hoài, bấm power ko đc, phải tháo pin ra. Tí sau gọi thì bt, ko có trường hợp đó nữa.

ledinhsonhp
16-03-2011, 00:13
Mong bạn Buttervn gửi bài hướng dẫn ROOT, UP ROOM (http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-280/optimus-one-p500-tham-khao-hackroot-recovery-uprom-608789/) của bạn bên tinhte cho bạn Master619 để bạn í Quote lên trang 1, thấy topic dài quá, mà thông tin cứ vụn vặt thế này, ae mới vào cứ phải hỏi đi hỏi lại. Mình thấy bài của Buttervn bên tinh tế rất chất lượng. Hai bạn mau chóng liên lạc với nhau nhé, bài viết nên kèm hình ảnh mới sinh động.

P/s: Mong mod thông cảm, để chữ to cho 2 bạn ấy chú ý.

o0sader0o
16-03-2011, 00:25
Tất cả các tình huống up rom nửa chừng bị rớt không phải đều gây cháy main. Theo mình nhớ là có 2 loại

Khi cắm sạc vào vẫn có tín hiệu sạc được.
Không có tín hiệu gì hết kể cả cắm sạc.

TÌnh huống 1 không đáng ngại, chỉ cần KDZ flash lại là được.
Tình huống 2 được gọi là soft brick (brick phone). Các bạn search trên net để tìm kiếm thông tin thêm về cách khắc phục khi bị soft brick. (tham khảo (http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=883314))

ps: flash rom khi xưa thì có thể gây chết rom do rom có số lần ghi đè không được nhiều. Còn hiện nay, tình trạng này không còn nữa. Đặc biệt là không thể gây cháy main. Các bạn coi chừng đem ra tiệm mà tụi nó thuốc.
the khong hien len logo LG hoac toi thui cung chua chac da hong phan cung a` la~o But? nhu vay luc do lam chay he thong de ket noi voi PC duoc?
nhung comt ben duoi chua thay nguoi nao thanh cong ca!
/ Unikey lo~i roi:sosad:

Utairus
16-03-2011, 01:00

Mình cũng có bị lỗi này, cực kỳ khó chịu. mất mấy cuộc gọi rồi và không ghi lại số trong call log, cứ gọi/nghe được tầm hơn 5 phút là bị. Không biết vấn đề này có ảnh hưởng gì từ SD card ko vì ko chắc cái thẻ khuyến mại là thẻ xịn( tuy có đề là class4 nhưng ko rõ nhãn hiệu) hay là do ROM gốc kèm máy ko được tốt.
GIiar pháp duy nhất theo mình từng làm là up ROm khác. Minh up Rom LOL v1.2 và chưa gặp lại tình trạng trên lần nào. nhưng vẫn thỉnh thoảng bị lỗi remove SD card.:shame:

thehiepptb
16-03-2011, 01:20
đã up lên bản GIN 2.3.3 công nhân dùng thích thật
nhưng có 1 vấn đề: ở màn hình chính k thể ấn và giữ icon được ( để xóa đi)
có bác nào bị như vậy k

tiachophs
16-03-2011, 07:33
Mình cũng có bị lỗi này, cực kỳ khó chịu. mất mấy cuộc gọi rồi và không ghi lại số trong call log, cứ gọi/nghe được tầm hơn 5 phút là bị. Không biết vấn đề này có ảnh hưởng gì từ SD card ko vì ko chắc cái thẻ khuyến mại là thẻ xịn( tuy có đề là class4 nhưng ko rõ nhãn hiệu) hay là do ROM gốc kèm máy ko được tốt.
GIiar pháp duy nhất theo mình từng làm là up ROm khác. Minh up Rom LOL v1.2 và chưa gặp lại tình trạng trên lần nào. nhưng vẫn thỉnh thoảng bị lỗi remove SD card.:shame:

Rom gốc thường hay gặp mấy cái lỗi này, từ khi mình up lên rom khác như LOL và Void thì chẳng thấy bị gì cả! Ở LOL lúc mới khởi động, nó quét SDCard khá lâu, một lúc sau mới vào thẻ nhớ được, còn VOID thì rất nhanh!

kegacrung
16-03-2011, 07:36
Em cung muon kiem cai nay voi mieng dan man hinh nua, ychu cua e no te tua lam roi. bac con de e mot cai.tien the moi cafe bac luon de co co hoi hoc hoi.dc bac pm:0906858958 cho em nha

Master619
16-03-2011, 08:03
Mong bạn Buttervn gửi bài hướng dẫn ROOT, UP ROOM (http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-280/optimus-one-p500-tham-khao-hackroot-recovery-uprom-608789/) của bạn bên tinhte cho bạn Master619 để bạn í Quote lên trang 1, thấy topic dài quá, mà thông tin cứ vụn vặt thế này, ae mới vào cứ phải hỏi đi hỏi lại. Mình thấy bài của Buttervn bên tinh tế rất chất lượng. Hai bạn mau chóng liên lạc với nhau nhé, bài viết nên kèm hình ảnh mới sinh động.

P/s: Mong mod thông cảm, để chữ to cho 2 bạn ấy chú ý.

Ok bạn, đã update vào post 1. Mình để link thôi qua kia xem luôn cho dễ.

webdone
16-03-2011, 09:39
Vậy nên chuyển qua Viod #echo :"> ổn định nhaart đến bây giờ. Mình mới bỏ viod qua Nessy cũng thấy ổn định 1 đêm ăn 2% pin :sogood:

internet42hpvn
16-03-2011, 09:40
có bác nào bị như vậy k

Khong phai la ko xoa duoc ma unlock destop ra moi khoa dc >> ban GIN nay co che do khoa destop man hinh cam ung de khong cham vao Icon cua no :beauty::beauty::beauty::beauty:
Chi can an Menu len thi no co Lock Destop or Unlock Destop roi do ban thu lai xem nhe

webdone
16-03-2011, 09:41
có bác nào bị như vậy k

Có thể bác đã Lock Desktop sử lý như sau: Bâm Menu>More>Lock Desktop:">

internet42hpvn
16-03-2011, 09:43
Mot dem nhan 3 cuoc goi va 2 lan bao thuc sang day ton 6% Pin voi ban Gin 2.3.3 beta 2 , chung to dau co ton pin lam dau ma cac bac cu keu Gin 2.3.3 ton pin hon megatron , bac master619 dung dap gach em nhe :adore::adore::beauty::beauty::gach::gach:

fredmorist
16-03-2011, 09:49
Ben Tinh te da co link ban beta2: http://www.mediafire.com/?mtldd73mg3v80pm cua ban VanTruongSinh

tiachophs
16-03-2011, 09:51
Các bác ơi, các bác dùng trình duyệt web nào thay cho trình duyệt mặc định vậy?
Bữa trước có bác nào nói dùng Mind hay Mine gì đó hay lắm mà em không nhớ?

webdone
16-03-2011, 09:52
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=973040
Bác nào xai Viod với LoL vào link trên lấy Honeycomb Mod Theme (Icon, circular battery .v.v. nhé đẹp huyền thoại :) chắc em quay về viod quá :adore:

webdone
16-03-2011, 09:54
Các bác ơi, các bác dùng trình duyệt web nào thay cho trình duyệt mặc định vậy?
Bữa trước có bác nào nói dùng Mind hay Mine gì đó hay lắm mà em không nhớ?

Miren bác nhé :beauty:

fantasylove
16-03-2011, 10:15
up rom Void rùi thì LG pc suite ko dùng được nữa hở các mợ ơi????

pat111
16-03-2011, 10:16
alo chỉ mình copy hình từ phone vào máy tính với , trong máy có hình mà vào thẻ nhớ và dùng pc suite để chuyển wa thì ko thấy

Hình nằm trong thẻ ở DICM\Camera đó bạn

tiachophs
16-03-2011, 10:23
up rom Void rùi thì LG pc suite ko dùng được nữa hở các mợ ơi????

Sao lại thế? Mình up void echo, vẫn dùng bình thường mà :pudency:, bác nhớ là khi đồng bộ phải kết nối internet qua wifi hoặc 3G nhé!

tiachophs
16-03-2011, 10:34
Miren bác nhé :beauty:

Em vừa cài xong, nhưng thằng này hình như không có khả năng fit vừa màn hình mỗi khi phóng to hay thu nhỏ chữ như trình duyệt gốc phải không các bác?:pudency:

buttervn
16-03-2011, 10:43
the khong hien len logo LG hoac toi thui cung chua chac da hong phan cung a` la~o But? nhu vay luc do lam chay he thong de ket noi voi PC duoc?
nhung comt ben duoi chua thay nguoi nao thanh cong ca!
/ Unikey lo~i roi:sosad:

Do họ chưa làm đúng hướng dẫn thôi. Cho dù máy không có tín hiệu gì hết, miễn sao khi cắm phone vào PC mà PC nhận là được (nhận ở nhiều chế độ khác nhau). Mọi người phải đọc kỹ, thật kỹ hướng dẫn.

ps:Thường mình không đọc mấy bài gõ không dấu. Riếng vấn đề này, mình có 1 lần ngoại lệ :stick::

webdone
16-03-2011, 10:55
Em vừa cài xong, nhưng thằng này hình như không có khả năng fit vừa màn hình mỗi khi phóng to hay thu nhỏ chữ như trình duyệt gốc phải không các bác?:pudency:

Có chứ bác có thể tùy chỉnh trong setting của nó dc mà. Em dùng thằng này với xscope với opera thằng này dùng hay nhất :">

bligh
16-03-2011, 11:11

cái này do Rom gốc lỗi mà.up Rom khác là ngon

fantasylove
16-03-2011, 11:22
Sao lại thế? Mình up void echo, vẫn dùng bình thường mà :pudency:, bác nhớ là khi đồng bộ phải kết nối internet qua wifi hoặc 3G nhé!

LG PC suite trên PC cơ mà pác.Liên can j đến wifi vs 3G đâu nhỉ?

buttervn
16-03-2011, 12:22
Chung tay góp sức:sweat:

Update mục lục của topic bên tinhte
A. HackRoot (http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-280/optimus-one-p500-tham-khao-hackroot-recovery-uprom-608789/#post7126575)
1. Hack root để làm gì?
2. HackRoot bằng cách nào?
3. HackRoot xong, máy có gì lạ không?
4. Hiệu lực của HackRoot.

B. Recovery (http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-280/optimus-one-p500-tham-khao-hackroot-recovery-uprom-608789/#post7127293)
1. Recovery là gì?
2. Làm sao cài Custom Recovery?
3. Custom Recovery dùng để làm gì, sử dụng nó như thế nào?

C. Uprom (http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-280/optimus-one-p500-tham-khao-hackroot-recovery-uprom-608789/#post7127694)
1. Up Rom để làm gì?
2.Up Rom bằng cách nào?
3. Làm sao để phục hồi lại trạng thái máy y chang lúc mới mua sau khhi đã HackRoot, cài Recovery, Uprom ...?
4. Làm sao để hạ phiên bản Android 2.2.1 xuống thành 2.2 để HackRoot
5. Trong tất cả các cook rom, rom nào tốt nhất, xịn nhất, ngon nhất, đẹp nhất, thậm chí là "các loại nhất"?
6. Hướng dẫn uprom Android 2.3 bản mod của Mik_os cho P500 từ CM7.

D. Các ứng dụng/thông tin hữu ích cho điện thoại. (http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-280/optimus-one-p500-tham-khao-hackroot-recovery-uprom-608789/#post7132396)
1. Phần mềm chặn cuộc gọi, SMS nào dùng được Optimus One P500?
2. Các ứng dụng JAVA khi xưa đâu rồi? Làm sao dùng lại được?
3. Làm sao để reboot (khởi động lại), Recovery reboot (khởi động vào chế độ Recovery) chỉ bằng 1 cú chạm ?, PWR menu của LOL quá phức tạp?
4. Làm sao Fix lag, multitouch bug và tổng hợp cả hai bản sửa lỗi được?
5. Làm sao để Optimus One P500 nhận được mạng ad-hoc máy tính phát ra?
6. Phần mềm thu âm cuộc gọi (call recorder) 2 chiều nào hoạt động tốt trên P500?

dung_dung1341
16-03-2011, 12:41

Sau khi bác zoom, để fit màn hình thì tap kép là ok !

Hình như miren là của khựa :go:

hn247
16-03-2011, 12:52
Nhất trí, có gì alo mình nhé, nhắn message rồi đó :beauty:

vỏ màu đen hả bạn.cho Mình địa chỉ nhé .

tiachophs
16-03-2011, 14:24

Thế thì có lẽ em chưa hiểu câu hỏi của bác! Bác bị trục trặc gì, bác nói cụ thể hơn tý nữa xem sao?

Master619
16-03-2011, 15:09

Nói nghe có vẻ vô lý nhưng nhiều nơi trên mạng đã confirm: để đồng bộ hóa dc với PC bt ko lỗi thì trong quá trình đó phải dt bật 3G hoặc wifi. Thật sự tớ cũng ko hiểu lý do nhưng cứ làm thế thì dc.

Vậy nên chuyển qua Viod #echo :"> ổn định nhaart đến bây giờ. Mình mới bỏ viod qua Nessy cũng thấy ổn định 1 đêm ăn 2% pin :sogood:

Void của tớ chưa enable hwacc mà qua 1 đêm từ 100% xuống 94% rồi :sosad::sosad:

ledinhsonhp
16-03-2011, 15:55
Chung tay góp sức:sweat:

Bác Master619 Quote thôi kìa,hihi

XiXon
16-03-2011, 16:05
Muốn cài tiếng chuông cho tin nhắn thì làm sao mấy anh ? âm thanh tin nhắn có sẵn trong máy tiếng nhỏ mà cái P 500 này đối với em thì nó nặng quá nên em ko đem kè kè theo bên mình dc nên hầu như ĐT có tin nhắn mà em ko hề hay biết T_T . Câu này em nhớ có bạn hỏi rồi nhưng vì Topic dài quá em ko biết nằm ở trang nào để vào xem Y_Y.

thehiepptb
16-03-2011, 16:21
Khong phai la ko xoa duoc ma unlock destop ra moi khoa dc >> ban GIN nay co che do khoa destop man hinh cam ung de khong cham vao Icon cua no :beauty::beauty::beauty::beauty:
Chi can an Menu len thi no co Lock Destop or Unlock Destop roi do ban thu lai xem nhe

Có thể bác đã Lock Desktop sử lý như sau: Bâm Menu>More>Lock Desktop:">

ok,làm được rùi, tks 2 bác

thehiepptb
16-03-2011, 16:24
Muốn cài tiếng chuông cho tin nhắn thì làm sao mấy anh ? âm thanh tin nhắn có sẵn trong máy tiếng nhỏ mà cái P 500 này đối với em thì nó nặng quá nên em ko đem kè kè theo bên mình dc nên hầu như ĐT có tin nhắn mà em ko hề hay biết T_T . Câu này em nhớ có bạn hỏi rồi nhưng vì Topic dài quá em ko biết nằm ở trang nào để vào xem Y_Y.

9. Q: Cài đặt nhạc chuông, âm báo và báo thức như thế nào?
A: Tạo các folder ringtones chứa nhạc chuông, notifications chứa âm báo, alarms để chứa nhạc báo thức, sau đó cho những bài nhạc mình muốn vào, nó sẽ xuất hiện trong list của những phần tương ứng để chọn.

ngay #1 đó bạn

Master619
16-03-2011, 16:43
Bác Master619 Quote thôi kìa,hihi

Đã quơ te :) :)

Vừa bật a2sd bên void, 1 đống app trong megatron xuất hện trở lại, hài :adore::adore:

internet42hpvn
16-03-2011, 18:17

Cau ve trang 1 coi lai nhe , vao hoi O1 thi tham khao nhung bai viet dau ay rat bo ich :stick::stick::stick:

meocon123
16-03-2011, 19:44
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=973040
Bác nào xai Viod với LoL vào link trên lấy Honeycomb Mod Theme (Icon, circular battery .v.v. nhé đẹp huyền thoại :) chắc em quay về viod quá :adore:

cho hỏi , adb nó nêu trong hướng dẫn là cái gì nhỉ , đến bước via adb mình xài 1 cái khác để backup mấy cái file đó đc ko

BACKUP FIRST !!ADB Needed!!
reboot via recovery
->Mounts
->Mount System
via ADB
adb pull /system/framework/framework-res.apk
adb pull /system/framework/lge-res.apk
adb pull /system/fonts/Clockopia.ttf
adb pull /system/fonts/DroidSans.ttf
adb pull /system/fonts/DroidSans-Bold.ttf

webdone
16-03-2011, 20:24
cho hỏi , adb nó nêu trong hướng dẫn là cái gì nhỉ , đến bước via adb mình xài 1 cái khác để backup mấy cái file đó đc ko

Nếu bác hay flash rom thì bác cứ down về flash vào :nosebleed:. Lỗi vào Recover flash lại rom :">. Nhớ Backup bằng Recover và titan backup trước. Nếu gặp lỗi flash lại cho nhanh :surrender:

kegacrung
16-03-2011, 20:47
Mình root đc rùi (có icon superuser), đã unzip file flash image và recovery xxx và chép vào folder thinkfree/file/sdcard.

Nhưng khi tạo màn hình recovery, tất cả các câu lệnh làm theo hướng dẫn, máy tự động khởi động lại nhưng không vào thẳng màn hình recovery mà chỉ vào thẳng phone theo room gốc............... thế là bị sao pak nhỉ :D. ấn tổ hợp voldown + home + power liên tục thì nó chạy long vòng ở logo LG, nhả thổ hợp phím ra thì nó vô room gốc hix..hix

Ghi chú: ở câu lệnh thứ 2 (xxxx/ flash image) thì máy báo ko có file và directory. mình nghĩ có lẽ bị sai chỗ này. mình đã copy lại file, làm lại 2 lần nhưng vẫn i như cũ :sosad:
334363
Mình cũng muốn fix lag cho con nay nhưng làm tới đây bị y như bạn này làm đến 5 lần rồi mà vẫn thế chẳng hiểu sao nữa. Mổi lần bị như thế đều phải cài lại mọi thứ từ đầu nản quá.

ultimatevn
16-03-2011, 20:59
Bạn chép trực tiếp mấy file đó vào thẻ nhớ luôn chứ copy vào thư mục con mấy câu lệnh không tìm thấy là đúng rồi

dcmctcnhdct
16-03-2011, 21:59
các bác cho e hỏi ngu 1 câu là dùng titan backup như nào ạ?
Với lại rom LOL thì có fix lag với OC sẵn k ạ. E định up room LOL nhưng k biết bản nào là tốt nhất. Cảm ơn ạ :X:X

mesut ozil
16-03-2011, 22:19
các bác cho e hỏi ngu 1 câu là dùng titan backup như nào ạ?
Với lại rom LOL thì có fix lag với OC sẵn k ạ. E định up room LOL nhưng k biết bản nào là tốt nhất. Cảm ơn ạ :X:X
LOL fix lag va oc roi day. co LOL 1.4 roi

yahoo
16-03-2011, 22:21
em ss 5570 mới ra có đọ đc với em này ko nhỉ :look_down:, giá 4T160K thẻ 2GB cũng thơm đấy chứ

mesut ozil
16-03-2011, 22:23
anh em dùng thử cái này xem :D
http://www.whatsapp.com/android/

thehiepptb
16-03-2011, 22:32
em ss 5570 mới ra có đọ đc với em này ko nhỉ :look_down:, giá 4T160K thẻ 2GB cũng thơm đấy chứ

độ phân giải 320x240
ram 160
pin 1200
được cái wifi chuẩn n
tự so sánh nhá

dcmctcnhdct
16-03-2011, 22:38
LOL fix lag va oc roi day. co LOL 1.4 roi

vậy còn vấn đề sử dụng titan backup thì sao ạk, có bác nào giúp em với :adore:

meocon123
16-03-2011, 22:49
vậy còn vấn đề sử dụng titan backup thì sao ạk, có bác nào giúp em với :adore:

mình move thằng titan ra sd rồi backup lại những app cần thiết rồi copy cái folder titan vào máy tính sau này đưa lại vào và cài thôi , mình nghĩ vậy :sexy:

Đang xài Lol 1.2 thấy ổn , chỉ có cái là cảm ứng quay hơi chậm :sexy:

dcmctcnhdct
16-03-2011, 22:51
mình move thằng titan ra sd rồi backup lại những app cần thiết rồi copy cái folder titan vào máy tính sau này đưa lại vào và cài thôi , mình nghĩ vậy :sexy:

Đang xài Lol 1.2 thấy ổn , chỉ có cái là cảm ứng quay hơi chậm :sexy:

pin nó thì sao hở bác, ngon hơn thằng megatron chứ, em xài bt được 2 ngày mà nhiều người còn kêu megatron ngốn pin, vậy nếu e xài LOL liệu có đc 2 ngày rưỡi k ạ ?

duy851768
16-03-2011, 22:52
em định mua em o1 ở tgdd, đặt online rồi ra cửa hàng lấy. Các bác chỉ em phân biệt thẻ zin theo máy với, sợ bị tụi nó luộc.

Master619
16-03-2011, 22:54
em định mua em o1 ở tgdd, đặt online rồi ra cửa hàng lấy. Các bác chỉ em phân biệt thẻ zin theo máy với, sợ bị tụi nó luộc.

Thẻ nhớ zin nếu ko lầm thì có chép sẵn 1 số app dưới dạng apk, như la bàn,...

dcmctcnhdct
16-03-2011, 22:57

thẻ zin có sẵn LG PC suite, Driver USB nhé bạn. mình mua ở Vio Viettel
tiện các bác đã dùng LOL cho e hỏi chơi angry bird có giật tí gì k ạ, e chơi trên rom megatron giật lòi mắt, nhất là mấy màn cuối ý, bản angry bird season thì càng giật ác :((

duy851768
16-03-2011, 23:14
cảm ơn mấy bác mua online ở tgdd chỉ có 5tr049k thôi. Nên quyết định mua ở đó

gaulucky92
16-03-2011, 23:15

Mình mua ở TGDD, đặt hàng online, lúc ra lấy hàng thì ko có thẻ, thanh toán xong nó mới mò trong tủ ra cái thẻ 8GB lắp vào cho mình, ko biết có phải thẻ zin hay ko, chỉ biết nó có sẵn LG PC Suite, DivXConverter, USB_Driver,v.v...

Master619
16-03-2011, 23:20
Cho anh em nào gặp khó khăn khi phải nhấn tổ hợp 3 nút để vào recovery: có thể lên market kiếm AnReboot, shortcut khá tiện để có thể reboot thẳng vào recovery (ko cần power menu)
À tất nhiên là máy phải root rồi nhé (mà có anh em nào chưa root đâu nhỉ :adore::adore:)

gaulucky92
16-03-2011, 23:21
các bro ơi, mình vừa root máy = SuperOneClick, bị treo chỗ mounting path... làm thử theo hướng dẫn trên mạng là tắt máy rồi mở lại sau đó tiếp tục root => cuối cùng cũng thành công, đã có icon superuser. Mình chưa cài recovery. Cài thử Applanet để down Titanium Backup, cài Titanium xong vào thử thì nó báo là ko tìm thấy quyền root nên ko cho dùng, yêu cầu phải có BusyBox gì gì đó, là sao vậy các bro :shot:
Mà mình vào cái SuperUser chẳng thấy chỗ nào gọi là set quyền này nọ cả, danh sách app thì trống, log cũng trống, còn cái tab thứ 3 thì setting mấy cái vớ vẩn như chế độ ghi log, thời gian cụ thể,v.v...

meocon123
17-03-2011, 00:30
thẻ zin có sẵn LG PC suite, Driver USB nhé bạn. mình mua ở Vio Viettel
tiện các bác đã dùng LOL cho e hỏi chơi angry bird có giật tí gì k ạ, e chơi trên rom megatron giật lòi mắt, nhất là mấy màn cuối ý, bản angry bird season thì càng giật ác :((

Có , một số màn nó load cái gì ấy , rất giật , xui thì treo máy ( có lẽ do lúc đó chạy song song với cái "quick system info pro" nên nó ngốn hết cpu , cpu đã oc lên 726 mhz . Chắc có lẽ nâng lên 800+ mhz

fredmorist
17-03-2011, 05:29
Mình xài Void Echo thấy rất ổn, game mượt, Wifi tốt, pin xài đến thời điểm này đúng 48h, máy báo còn 42% pin.
Nói chung thấy xài tốt, phù hợp với cá nhân.

thienma3
17-03-2011, 07:18
Toi cái thẻ nhớ 8gb rùi, tối còn sài tốt up rom ầm ầm thế mà sáng thức dậy nhắn tin tự nhiện đứng máy rút thẻ nhớ ra gim vô máy tính hết nhận luôn, gắn vô máy khỏi động thì chỉ hiện chữ LG

binhnguyen89
17-03-2011, 08:25
Mình cũng muốn fix lag cho con nay nhưng làm tới đây bị y như bạn này làm đến 5 lần rồi mà vẫn thế chẳng hiểu sao nữa. Mổi lần bị như thế đều phải cài lại mọi thứ từ đầu nản quá.

mình mất cả buổi, với sự hướng dẫn tận tình và từng bước của pak webdone....giờ đã up lên megatron xong ròi......... nhưng cũng ko hiểu nguyên do ở đâu nên hok bít chỉ sao hít áh.......... pak tìm sư phụ ik :D

PS: mình làm chắc hơn chục lần áh :D

motsach89
17-03-2011, 08:26
Mình xài Void Echo thấy rất ổn, game mượt, Wifi tốt, pin xài đến thời điểm này đúng 48h, máy báo còn 42% pin.
Nói chung thấy xài tốt, phù hợp với cá nhân.

Bác có dùng gì ( nghe nhạc chơi game ...) ko hay thỉnh thoảng nghe+gọi thôi? Máy mình nếu mà 48h mà còn 40% chỉ có nước để chờ ko làm gi hix hix

mr_tran99
17-03-2011, 09:35
pác nào biết sử dụng LG PC suite IV để làm những gì không, mình kết nối phone với pc hoài k đc.
p/s: mình ở hà nội muốn mua vỏ và bao da cho e p500 mua ở đâu các pác nhỉ

tiachophs
17-03-2011, 09:46
pác nào biết sử dụng LG PC suite IV để làm những gì không, mình kết nối phone với pc hoài k đc.
p/s: mình ở hà nội muốn mua vỏ và bao da cho e p500 mua ở đâu các pác nhỉ

Bạn sử dụng PC LG suite để đồng bộ dữ liệu giữa máy tính và điện thoại. Ví dụ như danh bạ, lịch làm việc, sao chép nhạc,ảnh v.v.
- Nếu chỉ là sao chép dữ liệu như nhạc, ảnh, file thì ta chỉ cần dùng chế độ MAss storage only là có thể truy cập thẻ nhớ dưới dạng USB để sao chép.
- Tuy nhiên như bản thân mình thì mình sử dụng chương trình Outlook trong bộ microsoft Office để lưu danh bạ, lịch làm việc hằng ngày sau đó mình sẽ dùng LG Suite đồng bộ với P500, toàn bộ danh bạ và lịch làm việc sẽ cập nhật sang điện thoại.
- Để kết nối được điện thoại bằng PC Suite thì bạn phải cài đặt phần mềm này (đã kèm theo thẻ nhớ của nhà sản xuất), khi đồng bộ thì phải bỏ chế độ gỡ rối USB (deburg USB) và phải kết nối điện thoại với mạng qua wifi hoặc 3G

bligh
17-03-2011, 09:53
Hức, chào cả nhà, mh vừa làm rơi e O1 xong, hu hu, sứt hết cả vỏ roài, công nhận cái vỏ này rởm quá, rơi phát sứt lun.
Nhà mh có ai biết mua vỏ ở đâu ko ah. bao nhiêu xiền nhỉ, chỉ mh với, ko biết rơi thế em này có bị long cái ji ở trong ko, mh lo quá :(. À, mh ở HN nhé

Bác làm rơi thì chỉ có vỏ sắt nó mới chịu được thôi..vỏ nhựa rớt không vỡ là may rồi..con này mới đã làm gì có vỏ ngoài..đem dán đêcan thôi.Lần sau cẩn thận nhé

bligh
17-03-2011, 09:57
các bro ơi, mình vừa root máy = SuperOneClick, bị treo chỗ mounting path... làm thử theo hướng dẫn trên mạng là tắt máy rồi mở lại sau đó tiếp tục root => cuối cùng cũng thành công, đã có icon superuser. Mình chưa cài recovery. Cài thử Applanet để down Titanium Backup, cài Titanium xong vào thử thì nó báo là ko tìm thấy quyền root nên ko cho dùng, yêu cầu phải có BusyBox gì gì đó, là sao vậy các bro :shot:
Mà mình vào cái SuperUser chẳng thấy chỗ nào gọi là set quyền này nọ cả, danh sách app thì trống, log cũng trống, còn cái tab thứ 3 thì setting mấy cái vớ vẩn như chế độ ghi log, thời gian cụ thể,v.v...

Bác vô Titanium, chọn Problem, bật wifi or 3G để nó down Busybox là ok

ThePlea
17-03-2011, 10:17
- Để kết nối được điện thoại bằng PC Suite thì bạn phải cài đặt phần mềm này (đã kèm theo thẻ nhớ của nhà sản xuất), khi đồng bộ thì phải bỏ chế độ gỡ rối USB (deburg USB) và phải kết nối điện thoại với mạng qua wifi hoặc 3G

Làm gì cần bật wifi hay 3G đâu. :-?

hn247
17-03-2011, 10:19
Hiện mình đẫ root và tạo recovery.BJo chuẩn bị up Rom Void Echo.Cứ làm theo cách uprom thông thường hả các bác.có chú ý j khác ko?

webdone
17-03-2011, 10:25
Bác cứ thấy thẻ nào có số (4)=class 4 là múc thôi made in taiwan là dc giống của em đập phá mãi chưa chết :sogood: mà em mua online nhé nó gửi thẻ thẻ class 4 đàng hoàng made in taiwan :beauty:
Có , một số màn nó load cái gì ấy , rất giật , xui thì treo máy ( có lẽ do lúc đó chạy song song với cái "quick system info pro" nên nó ngốn hết cpu , cpu đã oc lên 726 mhz . Chắc có lẽ nâng lên 800+ mhz
Em thấy OC lên 825mhz stable và CPU hiệu xuất cao nhất :chaymau:. Em xài setCPU để 3 chế độ 1 là chế độ bt 825-255, 2 là 40% battery giàm thành 600-122, 3 là khi Screen off nó tự về 320-122 tất cả là Ondemand :beauty:. Các bác cài đặt như em đảm tiết kiệm dc PIN
Các bác nào sợ hỏng nút Power Off thì down Quick Reboot về có 5 chức năng Reboot , Boot vào Recover, Power Off, Hot Boot, Bootloader. Cực kì tiện :))
Với mình thì ko thể thiểu mấy Soft sau:
1, Titanium Backup
2, Quick Boot
3, Root Explorer
4, SetCPU
5, Applanet
6, Blackmarket Alpha
7, ShakeToAnswer
8, Uninstaller
9, Fast Reboot <--- Thằng này để refresh soft đang chạy nó kill hết em ko xài task Kill, thàng này hay hơn để cho máy nó thêm tý ram ý mà.
10, MultiTasking Pro <--- Cái này để biết cái gì đang chạy xài nó bấm Phím Home thì ta có chuyển soft được như chức năng Alt + Tab của Win nhưng phại chọn SOFT.
11, Gõ Tiếng Việt <--- tên là hiểu rồi Comment bằng O1 ko bị admin chém :sosad:
:adore::gach:

dangvannam0201
17-03-2011, 10:37
Bác cứ thấy thẻ nào có số (4)=class 4 là múc thôi made in taiwan là dc giống của em đập phá mãi chưa chết :sogood: mà em mua online nhé nó gửi thẻ thẻ class 4 đàng hoàng made in taiwan :beauty:

em cũng class 4, made in taiwan đây. nhưng nó vẫn bị lỗi như thường, toàn báo lỗi là removed sd card, mail cho LG thì nó nói là lỗi khe cắm thẻ, em thay thẻ 2Gb khác vô thì không bị sao. Cái bọn TGDD làm ăn như shit :gach:, thẻ chính hãng gì mà vứt một đống trong nilon, thích lấy cái nào thì lấy, lại ko có cả pc suite nữa chứ, bọn nhân viên thì đã ngu còn cố tỏ ra nguy hiểm, hàng thì ko còn nguyên seal mà cứ cãi là mua ở đâu cũng vậy, lần sau có mua e sẽ ra viettel mua để bóc seal cho sướng :beauty:

mr_tran99
17-03-2011, 10:37
hix, minh vua update len 2.3.3 sang nay, moi thu deu on, moi toi toan bo contact luu trong sim deu k thay dau, trong khi hom qua luc dung 2.2 thi deu hien du contact. bac nao biet cach chinh k. tks

Master619
17-03-2011, 10:38
Em thấy OC lên 825mhz stable và CPU hiệu xuất cao nhất :chaymau:. Em xài setCPU để 3 chế độ 1 là chế độ bt 825-255, 2 là 40% battery giàm thành 600-122, 3 là khi Screen off nó tự về 320-122 tất cả là Ondemand :beauty:. Các bác cài đặt như em đảm tiết kiệm dc PIN

Bác đang dùng ROM nào thế

internet42hpvn
17-03-2011, 10:50
hix, minh vua update len 2.3.3 sang nay, moi thu deu on, moi toi toan bo contact luu trong sim deu k thay dau, trong khi hom qua luc dung 2.2 thi deu hien du contact. bac nao biet cach chinh k. tks

Ban Importan lai di Up rom moi khong nhan SDT trong SIM , ban phai copy lai toan bo vao phong or mail cau dang ky (Thong can On bang DT khong co VK):beauty::beauty::beauty:

webdone
17-03-2011, 10:50
Bác đang dùng ROM nào thế

Em trước dùng Viod #Echo bây giờ đang dùng Nessy #Casandra. Cả 2 Rom e đều 825mhz và để 3 profile SetCPU để tiết kiệm Pin :nosebleed::go:

mr_tran99
17-03-2011, 10:55
minh la newbie, ban noi ro cach lay lai contact dc k. tks

webdone
17-03-2011, 10:59

Bạn vào Contact bấm phím Menu> Display Option nhé:"> Chỉnh phần SIM xem có tắt đi ko tắt thì Tick vào là hiện lên thôi :shame:
Tiện thể đồng bộ Contact trong SIM với Gmail luôn có mất SIM mất Máy nó vẫn ở Gmail :beauty:. Cầm 5 củ ra TGDĐ làm con O1 khác điền Acc Gmail sync là lại có :chaymau:

mr_tran99
17-03-2011, 11:05
Bạn vào Contact bấm phím Menu> Display Option nhé:"> Chỉnh phần SIM xem có tắt đi ko tắt thì Tick vào là hiện lên thôi :shame:
Tiện thể đồng bộ Contact trong SIM với Gmail luôn có mất SIM mất Máy nó vẫn ở Gmail :beauty:. Cầm 5 củ ra TGDĐ làm con O1 khác điền Acc Gmail sync là lại có :chaymau:

ok roi, tks pac nhe. ah cho minh hoi them la muon nghe nhac truc tuyen thi lam the nao ha bac, minh down skyfire ve roi ma van k dc. tks

Master619
17-03-2011, 11:13
Em trước dùng Viod #Echo bây giờ đang dùng Nessy #Casandra. Cả 2 Rom e đều 825mhz và để 3 profile SetCPU để tiết kiệm Pin :nosebleed::go:

Profile "bình thường" tức là battery < 101% đấy phải ko nhỉ, chứ ko thấy mục chọn nào riêng cho nó cả

webdone
17-03-2011, 11:20
Profile "bình thường" tức là battery < 101% đấy phải ko nhỉ, chứ ko thấy mục chọn nào riêng cho nó cả

Bình thường bác chỉnh ở cái màn hình khi mới vào :"> Chọn Set on boot ondemand là dc. rồi profile chọn battery chỉnh về 40%.:">

gaulucky92
17-03-2011, 11:51

Các bác nào sợ hỏng nút Power Off thì down Quick Reboot về có 5 chức năng Reboot , Boot vào Recover, Power Off, Hot Boot, Bootloader. Cực kì tiện :))
Với mình thì ko thể thiểu mấy Soft sau:
1, Titanium Backup
2, Quick Boot
3, Root Explorer
4, SetCPU
5, Applanet
6, Blackmarket Alpha
7, ShakeToAnswer
8, Uninstaller
9, Fast Reboot <--- Thằng này để refresh soft đang chạy nó kill hết em ko xài task Kill, thàng này hay hơn để cho máy nó thêm tý ram ý mà.
10, MultiTasking Pro <--- Cái này để biết cái gì đang chạy xài nó bấm Phím Home thì ta có chuyển soft được như chức năng Alt + Tab của Win nhưng phại chọn SOFT.
11, Gõ Tiếng Việt <--- tên là hiểu rồi Comment bằng O1 ko bị admin chém :sosad:
:adore::gach:
Applanet sao tốc độ download chậm ghê :pudency: mãi mới down dc Titanium Backup...

thích nhất cái gõ tiếng Việt, cài vào rồi gõ nhanh đừng hỏi :beauty:

webdone
17-03-2011, 12:26
Applanet sao tốc độ download chậm ghê :pudency: mãi mới down dc Titanium Backup...

thích nhất cái gõ tiếng Việt, cài vào rồi gõ nhanh đừng hỏi :beauty:

Dứt cáp quang biển sau khi động đất mà bác :stick:
Đang tìm cách nghe nhạc trên zing cài skyfire 3.0 nhưng ko nghe được. Youtube thì cái browser theo máy cũng xem dc :canny:

vn1184085
17-03-2011, 12:45
em cũng class 4, made in taiwan đây. nhưng nó vẫn bị lỗi như thường, toàn báo lỗi là removed sd card, mail cho LG thì nó nói là lỗi khe cắm thẻ, em thay thẻ 2Gb khác vô thì không bị sao. Cái bọn TGDD làm ăn như shit :gach:, thẻ chính hãng gì mà vứt một đống trong nilon, thích lấy cái nào thì lấy, lại ko có cả pc suite nữa chứ, bọn nhân viên thì đã ngu còn cố tỏ ra nguy hiểm, hàng thì ko còn nguyên seal mà cứ cãi là mua ở đâu cũng vậy, lần sau có mua e sẽ ra viettel mua để bóc seal cho sướng :beauty:

:gach: 1 đống như thế chắc là thẻ lô rồi :beauty:

PMT
17-03-2011, 13:07

Dùng phần mềm test thử xem. Thẻ xịn tốc độ đọc ghi là khoảng 8MB/s đấy, test bằng phone nhá.

webdone
17-03-2011, 13:27
Class 4: ám chỉ tốc độ write trên thẻ tối thiểu là 4mb/s 3.99mb/s cũng thọt. Class 6 cũng tương tự như vậy. Không tính read cái đấy nó chỉ nói đến tốc độ write thôi.
Xai SD tool để test nhé em test thì lúc thì write 6mb/15mb read, lần 2 thì 2mb/40mb. Ảo vãi:surrender: phần mềm chứng tỏ không chuẩn T_T. Khi nào đầu tư cái thẻ class xịn xem thế nào.:go:

laygioiphuho
17-03-2011, 13:39
cac bac cho em hoi, em dang dung void echo, trong may co Batery icon mod, nhung khi chon xong icon, khoi dong may thi treeo luon, lai phai up lai ROM, the la the nao nhi?
Co em hoi luon doi cai Batery icon nhu the nao` voi

webdone
17-03-2011, 13:45
cac bac cho em hoi, em dang dung void echo, trong may co Batery icon mod, nhung khi chon xong icon, khoi dong may thi treeo luon, lai phai up lai ROM, the la the nao nhi?
Co em hoi luon doi cai Batery icon nhu the nao` voi

Cái đấy Uninstall nó đi không xài dc cho O1 :adore: em cũng đã bị

tiachophs
17-03-2011, 15:08
Các bác ơi, hiện tại thì phần mềm nghe nhạc nào, phần mềm xem video nào là hay nhất cho thằng P500 này nhỉ?

Cái trình duyệt mặc định sao cứng đầu thế nhỉ, em dùng titanium tháo cài đặt mà không được?

ThePlea
17-03-2011, 15:15
Thằng nessy hình như bị lỗi wifi thì phải. Đang bật wifi mà có đt hay khóa màn hình là nó tắt wifi, mở màn hình lại thì có wifi lại

webdone
17-03-2011, 15:21
Thằng nessy hình như bị lỗi wifi thì phải. Đang bật wifi mà có đt hay khóa màn hình là nó tắt wifi, mở màn hình lại thì có wifi lại

Thằng nào chẳng thế hả bác :nosebleed:

Master619
17-03-2011, 15:26

Cái này là wifi sleep policy trong phần advanced của wifi settings đó các bác, vào đó là chỉnh dc. Chỉnh thành never thì nó sẽ ko bao h tự ngắt.

Các bác ơi, hiện tại thì phần mềm nghe nhạc nào, phần mềm xem video nào là hay nhất cho thằng P500 này nhỉ?

Cái trình duyệt mặc định sao cứng đầu thế nhỉ, em dùng titanium tháo cài đặt mà không được?

Nghe nhạc thì mình thích PowerAMP, giao diện đẹp, nhiều chức năng, nhiều tùy chỉnh, có EQ khá tốt. Chỉ tiếc là theme của nó tối quá, cái theme trắng thì lại xấu.
Xem phim thì mình vẫn thích cái video player mặc định nhất, nhẹ nhanh đủ xài. Ko hiểu sao nhiều ng thích Rock Player, mình dùng nó thấy giao diện các nút ko gọn đẹp như cái kia, 1 vài clip mình xem bên kia mượt bên RockPlayer lại giật giật.

duy851768
17-03-2011, 16:14
Mình đăng ký mua online, tối đi lấy. Mình định dán miếng dán màn hình, rồi dán keo cho thân máy. Định mua thêm một cái bao da. Tư vấn giúp mình xem có ok k, co ảnh hưởng tới hoạt động của máy k.

Master619
17-03-2011, 16:22
Mình đăng ký mua online, tối đi lấy. Mình định dán miếng dán màn hình, rồi dán keo cho thân máy. Định mua thêm một cái bao da. Tư vấn giúp mình xem có ok k, co ảnh hưởng tới hoạt động của máy k.

Tốt chán bác ạ, chỉ chú ý là khi dán màn hình thì mua miếng dán cho màn hình điện dung ấy, chứ đừng dán cái loại keo thường ngoài lề đường thì toi. Dán keo thân máy theo mình ko cần cũng ko sao, mình thích cái nhám nhám của nắp pin :byebye::byebye:. Bao da thì tốt quá rồi, nếu bác mua dc chỉ mình chỗ luôn :byebye:

duy851768
17-03-2011, 16:29
Mình cũng thích máy k dán gì hết, nhưng mà k dán sau này nó xuống cấp xấu lắm. Mình ở an giang, mà chắc mua trong co-op mart thấy mấy cái cũng đẹp. Mà cái bao da giá bao nhiêu là chuẩn vậy, chọn kiểu naó phù hợp với máy, mình biết thì có loại dây rút tư vấn giúp nhé

Rongcon.com.vn
17-03-2011, 16:34
cho tớ hỏi, có bác nào dùng cái Auto Test của cái hidden menu chưa nhỉ, sao tớ ko nhấn đc cái nút END

dcmctcnhdct
17-03-2011, 16:47
đã up room void echo nhưng nó không có trình nghe nhạc và duyệt web mặc định của máy, làm cách nào để kiếm lại bj giờ, các bác giúp em với :((
Cũng k cài được hình nền động nữa :((

tiachophs
17-03-2011, 17:05
đã up room void echo nhưng nó không có trình nghe nhạc và duyệt web mặc định của máy, làm cách nào để kiếm lại bj giờ, các bác giúp em với :((
Bác vào thẻ nhớ --> Thư mục Void--> Settings tạo thư mục gapps thế là xong.

Nhưng mình nghĩ bạn nên tải Miren trên Market về để lướt Web thì hay hơn

Vụ hình nền động thì mình cũng chưa tìm ra!

chefnchef
17-03-2011, 17:36
Bác nào muốn nghe nhạc online thì lên market down phần mềm nhaccuatui hoặc zing về cài là nghe được. Theme của nhacuatui trông khá đẹp.

webdone
17-03-2011, 17:38

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=887281
Bác tham khảo nhé những cái bác cần là tạo folder "gapps"
Còn muốn có Live wallpaper thì làm như sau: yêu cần có
1, Live wallpaper picker.apk
2, Live wallpaper.apk
3, root explorer
Hai files apk lấy http://sinap.se/oo/void-sapps.zip lấy trong file zíp ra. Hoac http://www.multiupload.com/TC6BBXHXT7
Copy vào 1 folder LW chẳng hạn copy vào thẻ nhớ. Bật root explorer vào sdcard copy 2 file đấy vào system/apps trên máy. Để copy dc nhớ mount thành r/w, nhớ chỉnh premission giống các file trong đó, xong mount lại thành r/o. Reboot rồi tận hưởng Live Wall nhé.

dcmctcnhdct
17-03-2011, 17:59
bác có thể giải thích kĩ hơn cho ngu dân này k ạ :((. Mount là gì ạ ?

webdone
17-03-2011, 18:33
bác có thể giải thích kĩ hơn cho ngu dân này k ạ :((. Mount là gì ạ ?

Bác cứ làm ở trong root explorer vào setting/apps khác có chữ "mount" cho bác :sweat:

meocon123
17-03-2011, 19:18
Cho hỏi , rom void echo nếu xài app setcpu thì cần cái void. kernel-module ko nhỉ

webdone
17-03-2011, 19:25
Cái này là wifi sleep policy trong phần advanced của wifi settings đó các bác, vào đó là chỉnh dc. Chỉnh thành never thì nó sẽ ko bao h tự ngắt.

Nghe nhạc thì mình thích PowerAMP, giao diện đẹp, nhiều chức năng, nhiều tùy chỉnh, có EQ khá tốt. Chỉ tiếc là theme của nó tối quá, cái theme trắng thì lại xấu.
Xem phim thì mình vẫn thích cái video player mặc định nhất, nhẹ nhanh đủ xài. Ko hiểu sao nhiều ng thích Rock Player, mình dùng nó thấy giao diện các nút ko gọn đẹp như cái kia, 1 vài clip mình xem bên kia mượt bên RockPlayer lại giật giật.

RockPlayer la nó encode video trực tiếp dành cho các bạn lười chuyển đuôi thành .mp4 ý mà

nhq1993
17-03-2011, 20:09
mình dùng void echo nhưng khi chuyển qua dùng LOL 1.2 thì mất GPRS search google thì cài đặt thủ công cũng không được bạn nào giúp mình với

webdone
17-03-2011, 20:13
mình dùng void echo nhưng khi chuyển qua dùng LOL 1.2 thì mất GPRS search google thì cài đặt thủ công cũng không được bạn nào giúp mình với

kéo cái status bả xuống xem có bấm vào cái điện thoại ko cái điện thoai có dấu x be bé là bị ngắt data, bấm lại là bật gprs.:stick:

nhq1993
17-03-2011, 20:17
kéo cái status bả xuống xem có bấm vào cái điện thoại ko cái điện thoai có dấu x be bé là bị ngắt data, bấm lại là bật gprs.:stick:

cái này thì mình biết nhưng thủ lại cũng không được:sosad:

dcmctcnhdct
17-03-2011, 20:18
nếu là viettel thì cứ GPRS LGP500 gửi 191. còn nếu k được thì đập máy hoặc up lại rom :gach:

Bumc6
17-03-2011, 20:29
Con Optimus One P500 mua ở đâu là an toàn nhất hả mọi ng :sosad: TGDD thì nghe phàn nàn nhiều quá. đang tham khảo giá cùa hoangnammobile với mainguyên....con này mua máy là có luôn thẻ 8G à mọi ng :sad:.

trc' h toàn nokia mà phang :stick: mong đc chỉ bảo :stick:

dcmctcnhdct
17-03-2011, 20:33
Con Optimus One P500 mua ở đâu là an toàn nhất hả mọi ng :sosad: TGDD thì nghe phàn nàn nhiều quá. đang tham khảo giá cùa hoangnammobile với mainguyên....con này mua máy là có luôn thẻ 8G à mọi ng :sad:.

trc' h toàn nokia mà phang :stick: mong đc chỉ bảo :stick:

con này mình mua ở Ovi store của Viettel cảm thấy rất ok, thái độ phục vụ chu đáo, nếu k sợ đắt mà muốn đảm bảo chất lượng thì bạn nên mua ở Viettel :beauty:

Bumc6
17-03-2011, 20:35
con này mình mua ở Ovi store của Viettel cảm thấy rất ok, thái độ phục vụ chu đáo, nếu k sợ đắt mà muốn đảm bảo chất lượng thì bạn nên mua ở Viettel :beauty:

bác cho em hỏi thêm địa chỉ ở đâu ạ :stick: em ở HCM

các điều nên làm lúc test máy là j ạ :stick:

dcmctcnhdct
17-03-2011, 20:44
http://vio.com.vn/Home/Dia-chi-Sieu-thi/5/trang0.htm bác tìm ở đây nè. bác cứ bảo nó cho con nào nguyên seal ý :byebye:.
Mà e ở ngoài Thái Nguyên, mấy c nhân viên viettel xinh lắm hehe, ngắm sướng vãi, cạnh nhà em có 1 trung tâm của viettel mà.

lonelyinzerog
17-03-2011, 20:53
Chào buổi tối các bác :byebye: em vừa fix lag con P500 theo hướng dẫn của bài viết này (http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-280/optimus-one-p500-tham-khao-hackroot-recovery-uprom-va-cac-van-de-608789/#post7132396), em down cái bản patch thứ 4 về rồi flash zip

Touchscreen Optimizations Kernel v1.1 (Soppolo)
Tích hợp chung đảo cảm ứng đa điểm (multitouch fixes) của der_caveman vào fix lag cảm ứng của mik_os. Như vậy bạn biết có "tính năng" gì rồi nhỉ.

Các bác cho e hỏi sau khi fix lag có cảm nhận đc rõ ràng ko ah :pudency: Em thấy ko khác nhiều lắm so với trước, xem kernel của máy thì thấy vẫn thế :brick:

Bumc6
17-03-2011, 20:59
http://vio.com.vn/Home/Dia-chi-Sieu-thi/5/trang0.htm bác tìm ở đây nè. bác cứ bảo nó cho con nào nguyên seal ý :byebye:.
Mà e ở ngoài Thái Nguyên, mấy c nhân viên viettel xinh lắm hehe, ngắm sướng vãi, cạnh nhà em có 1 trung tâm của viettel mà.

ôi :beauty: tks bác nhiều lắm ạ :beauty:

quyết định chọn vio :beauty: bác xài thấy ok chứ ạ :beauty: công ty lớn chắc cũng đàng hoàng :pudency:

dcmctcnhdct
17-03-2011, 21:21

quyết định chọn vio :beauty: bác xài thấy ok chứ ạ :beauty: công ty lớn chắc cũng đàng hoàng :pudency:

ok vải lổn chuẩn luốn đấy bác ạ. Con của em vọc như điên, pin chơi game suốt cũng đc 2 ngày, hôm đang cầm nghe nhạc đứa bạn cùng lớp chạy quá làm rơi cái bịch, cao những 1 mét xuống đất, nắp sau, pin bung hết ra mỗi nơi 1 thứ mà k xước 1 tí gì luôn. Nhặt lên lắp vào lại dùng bt, trâu chó thật. E thề e nói thật. đúng là dùng con này sướng thật, em từng sờ vào con N8 và X6 nhưng đảm bảo 1 câu cảm ứng k nhạy bằng con này, riêng con x6 chạy symbian nên khá là lag, k mượt như P500 đc

dcmctcnhdct
17-03-2011, 21:24
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=887281
Bác tham khảo nhé những cái bác cần là tạo folder "gapps"
Còn muốn có Live wallpaper thì làm như sau: yêu cần có
1, Live wallpaper picker.apk
2, Live wallpaper.apk
3, root explorer
Hai files apk lấy http://sinap.se/oo/void-sapps.zip lấy trong file zíp ra. Hoac http://www.multiupload.com/TC6BBXHXT7
Copy vao 1 folder LW chẳng hạn copy vào thẻ nhớ. Bật roót explorer vao sdcard copy 2 file đấy vào setting/apps trên máy. Để copy dc nhớ mount thành r/w, nhớ chỉnh premission giống các file trong đó, xong mount lại thành r/o. Reboot rồi tận hưởng Live Wall nhé.
em cop vào rồi, nhưng không phải setting như bác nói mà theo em đấy là system/apps vì e tìm mãi k thấy setting đâu cả. nhưng em k biết chỉ cái premission vì e thấy mấy cái file APK khác nó tick cũng k giống nhau nên k biết chỉnh như nào. mong bác chỉ giáo :((

Master619
17-03-2011, 21:25

Tớ cũng mua ở vio store của Viettel này, ngon lành cành đào :beauty::beauty:

Chào buổi tối các bác :byebye: em vừa fix lag con P500 theo hướng dẫn của bài viết này (http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-280/optimus-one-p500-tham-khao-hackroot-recovery-uprom-va-cac-van-de-608789/#post7132396), em down cái bản patch thứ 4 về rồi flash zip

Các bác cho e hỏi sau khi fix lag có cảm nhận đc rõ ràng ko ah :pudency: Em thấy ko khác nhiều lắm so với trước, xem kernel của máy thì thấy vẫn thế :brick:

Chơi những game hay giật khi chạm vào màn hình như angry birds sẽ thấy rõ nhất

Bumc6
17-03-2011, 21:27
ok vải lổn chuẩn luốn đấy bác ạ. Con của em vọc như điên, pin chơi game suốt cũng đc 2 ngày, hôm đang cầm nghe nhạc đứa bạn cùng lớp chạy quá làm rơi cái bịch, cao những 1 mét xuống đất, nắp sau, pin bung hết ra mỗi nơi 1 thứ mà k xước 1 tí gì luôn. Nhặt lên lắp vào lại dùng bt, trâu chó thật. E thề e nói thật. đúng là dùng con này sướng thật, em từng sờ vào con N8 và X6 nhưng đảm bảo 1 câu cảm ứng k nhạy bằng con này, riêng con x6 chạy symbian nên khá là lag, k mượt như P500 đc

ố zè :beauty:để mua về rùi mày mò nghiên cứu tiếp :beauty: tks bác nhé :beauty: hôm nào vào hcm em mời bác chầu cafe gọi là cảm ơn :D

dcmctcnhdct
17-03-2011, 22:10
không có bác nào chỉ dẫn rõ ràng giúp em vụ live wallpaper này à, e đi chết đây :((

ThePlea
17-03-2011, 22:34
Hồi mình dùng megatron đâu có bị. :sweat:

Hoá ra là thế, thanks bác. :beauty:

webdone
17-03-2011, 22:39
không có bác nào chỉ dẫn rõ ràng giúp em vụ live wallpaper này à, e đi chết đây :((

Em hướng dẫn kỹ thế rồi còn gì ? Bác không không làm dc ở bước nào ?:stick: Đúng là em nhầm System/apps :shame:. Premission cột 1 full và cột 2 tick nhát đầu thôi. Reboot là bác sẽ sử dụng dc Live Wallpapper.
:adore: Mới lên Gingerbread 2.3.3 cảm giác máy mướt như ăn nhiều khoai lang :">:gach:

ThePlea
17-03-2011, 22:53
Quên nữa, con nessy của mình ko thấy mục live wallpaper trong cái Menu wallpaper nữa, làm sao đây. :((

Nessy update bản #Dafne rồi, down về làm luôn. :adore:

Thôi suy nghĩ lại, ông làm bản nessy bảo có lẽ mai ra #Euridice nên để mai up luôn, mắc công backup app rồi sms các kiểu.

dcmctcnhdct
17-03-2011, 22:54
Em hướng dẫn kỹ thế rồi còn gì ? Bác không không làm dc ở bước nào ?:stick: Đúng là em nhầm System/apps :shame:. Premission cột 1 full và cột 2 tick nhát đầu thôi. Reboot là bác sẽ sử dụng dc Live Wallpapper

thế cột 3 thì sao hở bác, em đã làm đúng y mà chạp vào màn hình trong phần set wallpeper không có live wallpaper :((

webdone
17-03-2011, 23:02
thế cột 3 thì sao hở bác, em đã làm đúng y mà chạp vào màn hình trong phần set wallpeper không có live wallpaper :((

Cả Viod và cả Nessy em đều làm và cả 2 đều có Live Wallpapper:surrender: cột 3 để trắng, cột 2 tíck cái đầu tiên thôi cột 1 full. Premission xong nhớ mount lại r/o. reboot(ko phải reset phần mềm đâu nhé, khởi động lại máy đó) ra màn hình Bấm Menu>Wall>Live Wall:surrender:

Rongcon.com.vn
17-03-2011, 23:04
bác chủ thớt đâu nhể, đưa cái code hiện menu ẩn 3845#*500# lên thớt đầu cho ae nào sắp mua biết để test nhỉ, chỉ cần chạy auto all test là ok, ko fải test nhiều

akj4ever
17-03-2011, 23:04
Sau 1 hồi đánh vật, cuối cùng cũng đã Up lên được 2.3.3 Cảm nhận đầu tiên là mấy dùng rất mượt, pin có vẻ ít hao hơn bản Nessy. Nhưng bị lỗi 1 cái là mấy cái Widget cài thêm vào thì chỉ có 1 số cái có thể Add vào Home Screen được, còn lại thì không nhìn thấy đâu để mad Add nữa. Có ai bị giống như vậy không?

dcmctcnhdct
17-03-2011, 23:31
Cả Viod và cả Nessy em đều làm và cả 2 đều có Live Wallpapper:surrender: cột 3 để trắng, cột 2 tíck cái đầu tiên thôi cột 1 full. Premission xong nhớ mount lại r/o. reboot(ko phải reset phần mềm đâu nhé, khởi động lại máy đó) ra màn hình Bấm Menu>Wall>Live Wall:surrender:

rất rất cám ơn bác, e đã làm được. do bác hướng dẫn k rõ phần Premissiong làm em mò mãi chả được :gach:

duy851768
17-03-2011, 23:51
mình mới mua xong ở tgdd đây này cảm giác ban đầu tới bây h là rất hài lòng. Lúc đầu tgdd tưởng mình gà đem hàng trưng bày ra nưa chứ, vuốt nó cứ cà giật. Đòi đổi con khác và múc luôn con đó rất mượt ạ, loa trong voi ngoài của nó là 1 luôn ấy mới bít lần đầu đó. Mình có nhạc .ogg có bác nào biết chương trình nào đọc đc file music đó k

duy851768
18-03-2011, 00:02
tự tl luôn, dùng chương trình mặc định. Mà sao con này mượt thế, có mấy bác bảo up rom chữa lỗi lag cảm ứng gì đó.

ledinhsonhp
18-03-2011, 00:15
BAO DA Nè, mình đang dùng bao này cho LG O1 của mình, trông đẳng cấp và bảo vệ rất tốt cho điện thoại của mình : Bao da Krusell 95214 (http://vio.com.vn/Home/dien-thoai-di-dong/Phu-kien/Bao-da/Bao-da-Krusell-95214/17/ChiTiet.htm)

Giá là : 348.000 VNĐ - Mình mua tại Vio - Viettel ( giá web là 348k nhưng ko hiểu tại sao hôm mua e nhân viên bán hàng lại ghi hóa đơn cho mình là 268.000 - chắc là nhầm với mẫu Krusell khác, hehe, hời quá :D)

binhnguyen89
18-03-2011, 00:34
tự tl luôn, dùng chương trình mặc định. Mà sao con này mượt thế, có mấy bác bảo up rom chữa lỗi lag cảm ứng gì đó.

xài 1 thời gian ik pak...... quen máy rùi............ up room lên cho nó mới mẻ và chạy mượt hơn :D
Mình cũng xài vài tuần....... up room lên....... thấy mướt hơn..... cũng hay hay :gach:.................. pin hao hơn bt chút xíu :beauty:

Bumc6
18-03-2011, 01:03
bác chủ thớt đâu nhể, đưa cái code hiện menu ẩn 3845#*500# lên thớt đầu cho ae nào sắp mua biết để test nhỉ, chỉ cần chạy auto all test là ok, ko fải test nhiều

chỉ cần bấm là nó tự test máy mới cho mình hả bro :pudency: ai đó bấm thử rùi chụp cho mình cái hình lúc xong đc ko :beauty:

hn247
18-03-2011, 07:56
hum qua vừa up Void echo.Giao diện xấu quá.hum nay lại cho em nó về rom gốc rùi.hihi

thienma3
18-03-2011, 08:02
Cho hỏi là LG việt nam ra bản rom 2.2.2 tiếng việt chưa vậy

internet42hpvn
18-03-2011, 08:55
Sau 1 hồi đánh vật, cuối cùng cũng đã Up lên được 2.3.3 Cảm nhận đầu tiên là mấy dùng rất mượt, pin có vẻ ít hao hơn bản Nessy. Nhưng bị lỗi 1 cái là mấy cái Widget cài thêm vào thì chỉ có 1 số cái có thể Add vào Home Screen được, còn lại thì không nhìn thấy đâu để mad Add nữa. Có ai bị giống như vậy không?

(Thong cam khong cai VK tra loi chiu kho doc ho minh nhe ) Cac widget van add duoc binh thuong ma :adore: :adore: :adore:

mr_tran99
18-03-2011, 09:06
e cài mấy cái app trên market android. các bác cho e hỏi là lúc down từ market về như thế thì file apk được lưu ở đâu ạ, e tìm mãi k thấy. tks

Rongcon.com.vn
18-03-2011, 09:56
chỉ cần bấm là nó tự test máy mới cho mình hả bro :pudency: ai đó bấm thử rùi chụp cho mình cái hình lúc xong đc ko :beauty:

lúc xong thì chỉ cần xem all test result nếu pass hết là đc (cũng trong hidden menu luôn)

tiachophs
18-03-2011, 10:04
Có bác nào hay dùng LG Suite để đồng bộ lịch làm việc với Outlook không ạ? Em hiện đang dùng LG suite để đồng bộ nhưng chỉ đồng bộ được mục Contact và Calendar, còn mục Task thì trong Giao diện của LG suite thì nó cứ bị mờ nên không chọn được? có bác nào biết cách xử lý không ạ? (Em đang dùng Rom Void Echo)

webdone
18-03-2011, 10:57
Đêm qua úp lên 2.3.3 đúng là mượt cực kỳ, Benchmark bằng Quadrant lên 1k1xx An3D lên 6k6xx. Nhưng Pin bị drain kinh khủng 1 dêm 56%->37% cũng có thể là 46% dù thế nào cũng drian máy úp uprom xong là em ngủ luôn, chỉ ngó lại cái % battery để mai so sánh. Sáng day hơi sốc. Vấn đề thứ 2 là cài 2.3.3 apps ko cài vào SDcard phải tự move vào SD card. Sau khi làm xong với máy em Full SDcard, bộ nhớ trên máy cũng chỉ còn 50mb/200mb. Nhưng với các rom 2.2 (viod, nessy.v.v.) Em cài rom restore lại máy lại thì có 450mb free SDcard và. 188mb/200mb bộ nhớ trong. Đều move hết vào SDcard 2.3.3 thì move toàn bộ apps có thể Move dc còn 2.2 thì move sẵn còn vài apps khoảng 30mb trên bộ nhớ phone. Vậy hơn 600mb đi đâu trên ROM 2.3.3 T_T

Rongcon.com.vn
18-03-2011, 11:00
room đó nặng thế à

webdone
18-03-2011, 11:11
room đó nặng thế à

Cũng chỉ 80mb :stick: nhưng em chưa tìm ra nguyên nhân mất 600mb sau khi flash Ginger 2.3.3. Có ROM Nessy#Euridice rồi test thôi :adore::beauty:
:sogood:Đên bây giờ test cũng thể nói gần đủ các ROM cho O1 thì em Viod#Echo stable nhất cũng mượt nhất trong họ 2.2. Còn muốn có cảm giác siêu nhân thì Ginger 2.3.3 mượt và hệ thống cũng nhẹ nhàng như bơm nhớt :"> pin thì thọt hẳn.:gach::surrender:

webdone
18-03-2011, 11:21
BAO DA Nè, mình đang dùng bao này cho LG O1 của mình, trông đẳng cấp và bảo vệ rất tốt cho điện thoại của mình : Bao da Krusell 95214 (http://vio.com.vn/Home/dien-thoai-di-dong/Phu-kien/Bao-da/Bao-da-Krusell-95214/17/ChiTiet.htm)

Giá là : 348.000 VNĐ - Mình mua tại Vio - Viettel ( giá web là 348k nhưng ko hiểu tại sao hôm mua e nhân viên bán hàng lại ghi hóa đơn cho mình là 268.000 - chắc là nhầm với mẫu Krusell khác, hehe, hời quá :D)

Bác rút ra nhơ rơi cái thì sao :surrender::sweat: theo em case silicon chuẩn hơn đấy :">. Bao da đẹp rơi thì vẫn :adore:

Bumc6
18-03-2011, 11:22
lúc xong thì chỉ cần xem all test result nếu pass hết là đc (cũng trong hidden menu luôn)

tks bác nhé :beauty:

3845#*500#

Master619
18-03-2011, 11:56

Đã cập nhật :beauty::beauty:

Đắt quá bác ơi, với lại vẫn thích bao silicone vừa khít hơn :sogood:

nhoxzit06051994
18-03-2011, 12:26
chào mọi ng em là mem mới
hiện em đang có nhận đặt hàng 1 số mẫu case của LG P500 nha anh em. Anh em nào có nhu cầu thì liên hệ vs em qua Yh: super_zit0605 hoặc sđt 0902455116 ( call cho em từ 12h trưa trở đi nha mọi ng tại buổi sáng em còn đi học )

anthony83
18-03-2011, 12:49
Đêm qua úp lên 2.3.3 đúng là mượt cực kỳ, Benchmark bằng Quadrant lên 1k1xx An3D lên 6k6xx. Nhưng Pin bị drain kinh khủng 1 dêm 56%->37% cũng có thể là 46% dù thế nào cũng drian máy úp uprom xong là em ngủ luôn, chỉ ngó lại cái % battery để mai so sánh. Sáng day hơi sốc. Vấn đề thứ 2 là cài 2.3.3 apps ko cài vào SDcard phải tự move vào SD card. Sau khi làm xong với máy em Full SDcard, bộ nhớ trên máy cũng chỉ còn 50mb/200mb. Nhưng với các rom 2.2 (viod, nessy.v.v.) Em cài rom restore lại máy lại thì có 450mb free SDcard và. 188mb/200mb bộ nhớ trong. Đều move hết vào SDcard 2.3.3 thì move toàn bộ apps có thể Move dc còn 2.2 thì move sẵn còn vài apps khoảng 30mb trên bộ nhớ phone. Vậy hơn 600mb đi đâu trên ROM 2.3.3 T_T

Mình thì thấy lần đầu thừa nhiều bộ nhớ trong thế,cài đủ loại hầm bà lằng vẫn du 120mb. Pin mấy ngày trc ok,tự nhiên hnay hụt ghê gớm

webdone
18-03-2011, 12:52

Mới thấy bác master comment bên xda ^^v, mấy bạn tây hỏi bác để chế độ gì để set CPU kìa :nosebleed:

webdone
18-03-2011, 12:55
Mình thì thấy lần đầu thừa nhiều bộ nhớ trong thế,cài đủ loại hầm bà lằng vẫn du 120mb. Pin mấy ngày trc ok,tự nhiên hnay hụt ghê gớm

cái đống phần mềm em backup là 135 apps khoảng 300mb :sexy:
Đã tìm ra nguyên nhân là do đoạn script nó move a2sd + dalvik-cache lên ext partition :stick:. Ginger 2.3.3 Mik_os chưa có đoạn script trên nên backup nó cài apps vào bộ nhớ phone nên full SDcard do + Ext Partition đã full của rom có Script move app2sd với Dalvik-cache.:surrender::canny:
+ Partition SDcard (swap: 0, ext: 512), convert to ext3, then ext4) <--nó đây
Nên dùng Titannium Backup và với rom có Script trên thì sẽ thấy Partition là 480mb <--- Đa số phần mềm nó move hết vào đây nên bộ nhớ trong lúc nào cũng chỉ xài ít hơn 20mb free 180mb.:beauty:
--->Vậy cài gingerbread mà có ext partition (mình là ext4) bạn sẽ mất 512mb bộ nhớ :canny: vì ko có DarkTremor's a2sd script:go:
Bao nhiêu bác cài Gingerbread beta2 mà không bác nào thắc mắc mất 512mb nhỉ :surrender:

duy851768
18-03-2011, 13:10
huhu em coi đc 2 máy, thẻ 8gb dính trong máy luôn, chắc k có luộc. Mà tụi nó gắn thẻ k sát hay gì đó, rồi tụi nó nhấn format cái thẻ mẹ rùi. K còn cái ráo gì hết. Cho hỏi sao mình nhấn gọi nhầm người, mình nhấn nút nào để tắt cuộc gọi vậy. Có thấy nút tắt trên màn hình rồi nút quay lại, vào lại k đc luôn. Cái android này là k có nút nào tắt ứng dụng hả mấy pro, toàn vào taskkiller mới tắt đc

duy851768
18-03-2011, 13:15

cảm ơn bác, mà vào vio bác mua đt nó k có bớt phụ kiện sao. Máy bác mua nhiêu vậy. Em mua bên tgdd 5tr049, k thèm mua thêm gì hết cho dù tụi nó có năn nỉ. Cái bao da đẹp lắm bác ạ, mà giờ em có 300k à, chắc k đủ rồi

duy851768
18-03-2011, 13:16

silicone khoảng bao nhiêu thế bác. Mà để bao silicone thì mình cầm cái bao silicone đó chứ có phải là cái máy đâu, em thấy nó k có cảm giác thật. Nhưng mà nó bảo vệ tốt hơn cái bao da kia, vì nó dính vào máy luôn mà, lâu lâu mới tháo ra thôi.

dcmctcnhdct
18-03-2011, 13:40
Em up lên void echo mà điểm benmark đc có 500 là sao

ledinhsonhp
18-03-2011, 13:40
silicone khoảng bao nhiêu thế bác. Mà để bao silicone thì mình cầm cái bao silicone đó chứ có phải là cái máy đâu, em thấy nó k có cảm giác thật. Nhưng mà nó bảo vệ tốt hơn cái bao da kia, vì nó dính vào máy luôn mà, lâu lâu mới tháo ra thôi.

Bao silicone chỉ bảo vệ cái nắp pin thôi, với lại trông xấu máy lắm, bao da đút bảo vệ cả vỏ lẫn màn hình, tránh bụi bặm, nói chung tùy tính người, người nào coi điện thoại như người yêu mới nâng niu thôi, chứ điện thoại cũng chỉ là vật nghe gọi, ko dùng bao này bao nọ cho nó tiện, ai gọi rút ra cái nghe luôn, với lại ko dùng "bao" nó mới có cảm giác thật :D

vn1184085
18-03-2011, 13:42
hum qua vừa up Void echo.Giao diện xấu quá.hum nay lại cho em nó về rom gốc rùi.hihi

:| rom đó trống rỗng mà , tự cài giao diện đi :beauty:

webdone
18-03-2011, 14:19
Em up lên void echo mà điểm benmark đc có 500 là sao

tạo cái folder
Name of the folder to create: kernel
Name of the folder to create: hwacc
Name of the folder to create: stagefright
trong viod/setting
Em cam đoan trên 900 :look_down::">
Silicon 50k :chaymau: tác dụng chống va đập dành cho sinh viên hoặc bác nào cẩn thận xót tiền như em. Bao da 300k tác dụng đẹp, sang trọng, sành điệu rơi cả bao thì ko sao mải nhìn gái rút ra rơi thì đi bộ áo khoác :go:. Cỡ Desire HD mà rơi thì có cơ số thứ phải bàn :adore:.
Theo em thì mấy cái vỏ nhôm thì nên xài bao da cho đẹp cầm nâng niu 1 tý hoặc đeo dây kêu hàn quốc có rơi túm dây cái là dc. Con P500 xài silicon cho rẻ :look_down:

b0mshinkzaj
18-03-2011, 14:21
Sao nữa ngày thì mình cũng uprom Android 2.3 bản mod của Mik_os cho P500 từ CM7 được rồi, vui quá. Cảm nhận ban đầu là mượt, đang tìm hiểu thêm. Mấy bác cho em hỏi là mình cài applanet được không và những app chạy trền 2.2 có ổn định được trên 2.3 không. Thanks.

kegacrung
18-03-2011, 14:57
cac bac lam on cho em hoi e dang dung handcent nhung khi add danh ba no hien ca danh ba trog sim nua luon.ma nhat dinh fai chon 2 ten trung nhau neu ko cung ko dc.ko le bi gio em del het trong sim di ah?bac nao bit chi em voi.thanks!!

webdone
18-03-2011, 14:57
Bác nào có cách bỏ cái ext partition để ko mất 512 khi cài Ginnger 2.3.3 ko. Chẳng nhẽ partition lại rồi để 0mb ?

Hellomouse
18-03-2011, 15:21
Bao silicone chỉ bảo vệ cái nắp pin thôi, với lại trông xấu máy lắm, bao da đút bảo vệ cả vỏ lẫn màn hình, tránh bụi bặm, nói chung tùy tính người, người nào coi điện thoại như người yêu mới nâng niu thôi, chứ điện thoại cũng chỉ là vật nghe gọi, ko dùng bao này bao nọ cho nó tiện, ai gọi rút ra cái nghe luôn, với lại ko dùng "bao" nó mới có cảm giác thật :D

Chuẩn quá!! "Lai" mạnh :byebye: :beauty:

chefnchef
18-03-2011, 16:12
Bao đút chống được bụi, đỡ được tình trạng bụi vào bên trong máy. Mình cũng dùng 1 cái nhưng hôm nọ rút ra nghe rồi cho vào bao thì lóng ngóng thế nào văng luôn ra đường. O1 lăn mấy góc xước tả tơi. Thế là phi đi mua luôn 1 cái bao silicon. Lắp vào trông ko đẹp nhưng mà có vẻ hầm hố::sogood:. Thêm nữa khi để bao silicon trên mặt kính nó hút dính vào, nếu có quờ tay phải cũng ko sợ rơi.

gaulucky92
18-03-2011, 16:56
mình cài ChompSMS, dùng rất tốt, nhưng bị vướng cái lỗi hiện thông báo 2 lần, 1 lần của ChompSMS, 1 lần của Message mặc định trong máy, mình đã vào Message tắt phần Notifications rồi, khi có tin nhắn tới thì chỉ hiện icon của ChompSMS trên status bar thôi, nhưng khi tắt màn hình, mở lại thì thấy trên lock screen nó vẫn thông báo có tin nhắn mới! Ko biết phải tắt cái đó như thế nào, các bro help với :adore:

internet42hpvn
18-03-2011, 17:00
Sao nữa ngày thì mình cũng uprom Android 2.3 bản mod của Mik_os cho P500 từ CM7 được rồi, vui quá. Cảm nhận ban đầu là mượt, đang tìm hiểu thêm. Mấy bác cho em hỏi là mình cài applanet được không và những app chạy trền 2.2 có ổn định được trên 2.3 không. Thanks.

Cậu dùng ápp được mà nhưng mà phải là phiên bản mới nhất 2.7.10 ấy , google ra roi dow cho vào SD card ý , phiên bản này là phiên bản của người nước ngoài viết không phải phiên bản của LG Corp nên không thể so sánh khập khiễng được nhưng tất cả các áppnet của 2.2 froy hầu như đều dùng trên 2.3.3 beta 2 được , video thi vẫn bị lỗi chưa chuẩn lắm đợi bản Up date mới xem thế nào :byebye::byebye::byebye::byebye:

internet42hpvn
18-03-2011, 17:04
mình cài ChompSMS, dùng rất tốt, nhưng bị vướng cái lỗi hiện thông báo 2 lần, 1 lần của ChompSMS, 1 lần của Message mặc định trong máy, mình đã vào Message tắt phần Notifications rồi, khi có tin nhắn tới thì chỉ hiện icon của ChompSMS trên status bar thôi, nhưng khi tắt màn hình, mở lại thì thấy trên lock screen nó vẫn thông báo có tin nhắn mới! Ko biết phải tắt cái đó như thế nào, các bro help với :adore:

Cậu trở về những trang dầu tiên của Hội Lg P500 này cậu sẽ thấy nhưng bài viết về câu hỏi của cậu , mọi người cũng edit lại chuẩn xác rồi , nhưng khuyên cậu nên để chuông mặc định nghe hay hơn , mình đang o ROM GIN 2.3.3 beta 2 nhạc SMS để mặc định nghe van to và hay :sexy::">:adore::beauty::byebye::canny::shame::sweat::chaymau:

dung_dung1341
18-03-2011, 17:34
Cậu dùng ápp được mà nhưng mà phải là phiên bản mới nhất 2.7.10 ấy , google ra roi dow cho vào SD card ý , phiên bản này là phiên bản của người nước ngoài viết không phải phiên bản của LG Corp nên không thể so sánh khập khiễng được nhưng tất cả các áppnet của 2.2 froy hầu như đều dùng trên 2.3.3 beta 2 được , video thi vẫn bị lỗi chưa chuẩn lắm đợi bản Up date mới xem thế nào :byebye::byebye::byebye::byebye:

applanet giờ đã là 2.8.0...:sexy:

kegacrung
18-03-2011, 17:41
Đây là giải pháp của mình, các bạn dùng root Explorer vào system -> app tìm đến app có tên Mms.apk xóa nó đi đây là app Message mặc định của máy, nếu sợ không nhắn tin được thì các bác chỉ đổi tên cái đuôi nó thôi sau này có thể khôi phục lại vd Mms.apk thành Mms.apk1 (Nếu làm vậy trên máy chỉ còn duy nhất một trình nhắn tin do các bạn cài là Handcent SMS hoặc Chomp) Mình đã test trên con của mình

phamtheanh2801
18-03-2011, 17:52
mình con này vio viettell,thẻ theo máy zin luôn,có mấy phần mềm như mấy bác nêu trên.lúc đầu chẳng biết là cái gì lên không để ý.một lần sơ sót thế là máy hiện thẻ nhỡ lỗi phải 4mat lại,bay hết mấy cái đó luôn.Dùng đc 1 thời gian em mới biết toàn cái quan trọng và tiện dụng.Kính mong bác nào còn nguyên bộ đó up lên đây hoặc Media fire cho em down về với đc không,em mới chuyển qa android lần đầu mà.

laygioiphuho
18-03-2011, 18:11
cac bac oi em install Titanium Backup pro tren applanet sao chang thay j` ca, ko thay icon cua no dau ca, noi chung la` chang thay j ca?, cac bac giup em voi

Master619
18-03-2011, 18:43
Ko biết anh em biết tin này chưa, thông báo hôm 14/3 thì phải :* :*
“The upgrade of LG Optimus One to android 2.3 is expected by May end & will be available in the Android market. This information is subject to change and confirmation on the upgrade is yet awaited."
Post trên trang FB của Life's Good (LG) đấy, theo như nó thì chúng ta có thể hy vọng có Gingerbread chính thức vào khoảng cuối tháng 5 :byebye::byebye:

binhnguyen89
18-03-2011, 18:49
Ai biết cho mình hỏi xí............ mình copy 1 group hình định dạng JPEG từ PC vô phone, ở trên PC thì xem hình bình thường........ ở trên phone mình chỉ xem được một số hình, số hình còn lại thì màn hình đen thui các pak àh (mình phải chọn các màn hình đen rùi del từng cái 1...hix..hix)................tất các hình đều ở định dạng giống nhau, size gần tương đương như nhau, mình đang dùng megatronv1........., pak nào biết thì tư vấn mình nguyên do và cách khắc phục với......... tks so much (

internet42hpvn
18-03-2011, 20:11
mình con này vio viettell,thẻ theo máy zin luôn,có mấy phần mềm như mấy bác nêu trên.lúc đầu chẳng biết là cái gì lên không để ý.một lần sơ sót thế là máy hiện thẻ nhỡ lỗi phải 4mat lại,bay hết mấy cái đó luôn.Dùng đc 1 thời gian em mới biết toàn cái quan trọng và tiện dụng.Kính mong bác nào còn nguyên bộ đó up lên đây hoặc Media fire cho em down về với đc không,em mới chuyển qa android lần đầu mà.

Bạn không cần phải lo lắng quá đâu đấy chỉ là mấy phần mềm để kết nối điện thoại với PC (máy tính) thôi không co gì mà phải buồn cả, cậu lên Google search LG suit IV về mà dùng là đầy đủ rồi, mới cả cậu quay lại những trang đầu để xem anh em dạy sủ dụng các tính năng của anđroid , cách Up ROM va nhiều vấn đề khác:">:">:">:">:">

dung_dung1341
18-03-2011, 20:17
cac bac oi em install Titanium Backup pro tren applanet sao chang thay j` ca, ko thay icon cua no dau ca, noi chung la` chang thay j ca?, cac bac giup em voi

Đấy là bác cài key rồi, load thêm cái Titanium Backup root về nữa:nosebleed:

vantruongsinh
18-03-2011, 20:43
Dùng phần mềm test thử xem. Thẻ xịn tốc độ đọc ghi là khoảng 8MB/s đấy, test bằng phone nhá.
làm j mà đc cao thế nhỉ :)

duy851768
18-03-2011, 20:51
Dùng chương trình gì để test thẻ sd thế mấy pro. Cho em hỏi android có game crazy penguin không, kiếm chả thấy. Sao cài đc ứng dụng vào thẻ vậy toàn tải về tự cài vào đt k à

dcmctcnhdct
18-03-2011, 20:58

e đang up cho bác đây, mạng chậm quá chắc 1 tiếng nữa mí có được bác thông cảm nhé :chaymau:

Bumc6
18-03-2011, 21:00
e đang up cho bác đây, mạng chậm quá chắc 1 tiếng nữa mí có được bác thông cảm nhé :chaymau:

thẻ zin là có sẵn driver trong đó lun hả bác :stick: vậy làm sao từ trong máy mình vào đâu để xem nó có hay ko ạ :stick:

ThePlea
18-03-2011, 21:24
Ai biết cho mình hỏi xí............ mình copy 1 group hình định dạng JPEG từ PC vô phone, ở trên PC thì xem hình bình thường........ ở trên phone mình chỉ xem được một số hình, số hình còn lại thì màn hình đen thui các pak àh (mình phải chọn các màn hình đen rùi del từng cái 1...hix..hix)................tất các hình đều ở định dạng giống nhau, size gần tương đương như nhau, mình đang dùng megatronv1........., pak nào biết thì tư vấn mình nguyên do và cách khắc phục với......... tks so much (

Hồi dùng megatron mình cũng bị, lên nessy thì hết.

P/s: nãy vừa up lên #Euridice, import danh bạ từ SD vào máy thì ok, hiển thị đúng tên mình lưu trước đó, restore lại sms = SMS backup & restore thì tên hiển thị trong cái sms lại là tên danh bạ mình lưu trong sim, trong khi danh bạ máy mình đã đổi tên khác rồi, bây h gọi thì nó cũng ko hiện theo máy, mà hiện theo sim. Làm sao sửa đây. :((

P/ss: Restart máy phát nó như ý muốn rồi :)

akj4ever
18-03-2011, 21:44

Bác này nói chí phải. :gach::gach:

akj4ever
18-03-2011, 21:59
Một vài cảm nhận về bản 2.3.3:
- Cảm ứng rất mượt, fix lag và giật khi chơi game
- Hình như là hao pin hơn Nesy
- Hầu như các Widget cài vào máy đều không Add vào Home Screen được
- Khi màn hình đang tắt mà có tin nhắn đến thì màn hình sẽ không sáng lên
- Không chọn được mạng 2G/3G trong Setting, phải chình ở Power Control Widget
- Không có FM
Đó là vài cảm nhận ban đầu và một số lỗi mình phát hiện được. Bạn nào có cách khắc phục thì post lên cho mọi người tham khảo nha.

pat111
18-03-2011, 22:00
Ko biết anh em biết tin này chưa, thông báo hôm 14/3 thì phải :* :*

Post trên trang FB của Life's Good (LG) đấy, theo như nó thì chúng ta có thể hy vọng có Gingerbread chính thức vào khoảng cuối tháng 5 :byebye::byebye:

Phê quá :beauty:

dcmctcnhdct
18-03-2011, 22:22
thẻ zin là có sẵn driver trong đó lun hả bác :stick: vậy làm sao từ trong máy mình vào đâu để xem nó có hay ko ạ :stick:

thẻ zin có 2 folder là LG PCSuite USB Driver đó bác :beauty:

nhoxzit06051994
18-03-2011, 22:29
hiện em đang có nhận đặt hàng 1 số mẫu case của LG P500 nha anh em. Anh em nào có nhu cầu thì liên hệ vs em qua Yh: super_zit0605 hoặc sđt 0902455116 ( call cho em từ 12h trưa trở đi nha mọi ng tại buổi sáng em còn đi học )

dcmctcnhdct
18-03-2011, 22:30

bạn sống ở đâu, mình ở xa thì bạn ship hàng giá bao nhiêu và chuyển tiền như nào vậy ?

nhoxzit06051994
18-03-2011, 22:32
bạn sống ở đâu, mình ở xa thì bạn ship hàng giá bao nhiêu và chuyển tiền như nào vậy ?
pm yh để bik thêm chi tiết nha bạn :d

Master619
18-03-2011, 22:54
Bản 2.3.2 ở thớt này hồi trước hơi bị chìm nhưng hôm nay update những thay đổi sẽ có ở bản kế tiếp trông cũng hứa hẹn đấy :byebye::byebye:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=909242

Nhất là có vẻ hoàn toàn ko bị lỗi đen màn hình gì đấy sau cuộc gọi.
Bên này có vẻ ít update hơn bên 2.3.3 nhưng có vẻ mỗi lần update là thay đổi nhiều + bug dc fix triệt để, chứ bên kia riêng mỗi lỗi màn hình đã fix hoài chưa hết sạch dc (mình xem ý kiến của các user thôi nhé, mình vẫn chưa xài)

binhnguyen89
18-03-2011, 22:54
Hồi dùng megatron mình cũng bị, lên nessy thì hết.

P/s: nãy vừa up lên #Euridice, import danh bạ từ SD vào máy thì ok, hiển thị đúng tên mình lưu trước đó, restore lại sms = SMS backup & restore thì tên hiển thị trong cái sms lại là tên danh bạ mình lưu trong sim, trong khi danh bạ máy mình đã đổi tên khác rồi, bây h gọi thì nó cũng ko hiện theo máy, mà hiện theo sim. Làm sao sửa đây. :((

P/ss: Restart máy phát nó như ý muốn rồi :)

Buồn quá nhể....... chắc là lỗi room roài....:">................ráng vọc thằng mega vài tuần rùi up lên evoid#echo cho nó máu....... 2.3 nghe than phiền nhiều quá, lỗi - hao pin nhanh,..,... miềng là miềng ứ chơi cái đó :gach::gach:

internet42hpvn
19-03-2011, 07:57
Bản 2.3.2 ở thớt này hồi trước hơi bị chìm nhưng hôm nay update những thay đổi sẽ có ở bản kế tiếp trông cũng hứa hẹn đấy :byebye::byebye:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=909242

Nhất là có vẻ hoàn toàn ko bị lỗi đen màn hình gì đấy sau cuộc gọi.
Bên này có vẻ ít update hơn bên 2.3.3 nhưng có vẻ mỗi lần update là thay đổi nhiều + bug dc fix triệt để, chứ bên kia riêng mỗi lỗi màn hình đã fix hoài chưa hết sạch dc (mình xem ý kiến của các user thôi nhé, mình vẫn chưa xài)

Bac chu thoi oi hinh nhu Gin 2.3.2 nay da FIX loi ban truoc va moi ra hom qua sao dung khong nhi :stick::stick::stick::stick:

changchan
19-03-2011, 09:16
Chào các bác. Em mới mua con này ở Viettel hôm 6/3 giá 5t7 có khuyến mãi bộ sản phẩm Dove:beauty:
Mua ở Viettel đc póc tem thích thật, mới đầu em tưởng không còn tai nghe bluetooth ai dè mở hộp ra vẫn còn trong đó--> sướng
đang xài rom void#echo chạy mượt ít hao pin(e xài đc 3 ngày nếu cường độ chơi game nghe nhạc wifi bình thường:D)
Bao da thì các bác cứ mang máy ra tiệm hỏi có cái bao nào vừa với máy ko thì lấy. Em ra tiệm đt nhỏ hỏi vậy múc đc cái 70k vừa khít:beauty:
Lý do chính em mua bao da là em xài máy đc 4 ngày thì bị vô bụi:hang:, có bác nào máy bị vô bụi ko?

karakoram
19-03-2011, 09:27
mấy anh ơi cho em hỏi 1 tí.Em đang định tậu 1 em Android nên em không bik chọn LG P500 này hay là Galaxy Fit. mấy anh cho em y' kiến nha !!!:byebye:

internet42hpvn
19-03-2011, 09:38
Tình hình là đang test thử bản 2.3.2 moi Update video player không bị kẻ caro trên mà hình ,slide màn hình không bị lag ,menu thi rất là mượt chạm cái vào luôn ,cảm biến ánh sáng còn nhạy hơn cả bản 2.3.3 beta2 ,them mot vài ứng dụng mới ,Fm đã nhận ,2g/3g van phải chỉnh tại power controler ,youtube không xem được ,angry bird chạy mượt ,mình mới test ai test edit lại nữa nhé

anthony83
19-03-2011, 09:48
Tình hình là đang test thử bản 2.3.2 moi Update video player không bị kẻ caro trên mà hình ,slide màn hình không bị lag ,menu thi rất là mượt chạm cái vào luôn ,cảm biến ánh sáng còn nhạy hơn cả bản 2.3.3 beta2 ,them mot vài ứng dụng mới ,Fm đã nhận ,2g/3g van phải chỉnh tại power controler ,youtube không xem được ,angry bird chạy mượt ,mình mới test ai test edit lại nữa nhé
bản của Andy đó hả bạn? so vs 2.3.3 thì thế nào? có mượt bằng ko?Có hao pin hơn ko? và quan trọng là có DSP để chỉnh EQ ko?

Rongcon.com.vn
19-03-2011, 09:53
có bác nào cho tớ biết bản nâng cấp 2.2.2 sửa những lỗi j ko nhỉ, tìm mà chưa thấy :D

internet42hpvn
19-03-2011, 10:02
bản của Andy đó hả bạn? so vs 2.3.3 thì thế nào? có mượt bằng ko?Có hao pin hơn ko? và quan trọng là có DSP để chỉnh EQ ko?

Dam bao muot hon 100% va cam bien anh sang cuc nhay luon , EQ van tu dieu chinh nhu ban 2.3.3 chi moi toi cai Youtube la khong coi duoc thoi con dau that su tot
Link down ban 2.3.2 Download
gb-2.3.2-rc0-p500.zip (mediafire)
or
gb-2.3.2-rc0-p500.zip (filefactory)
tham khao o day http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=909242

anthony83
19-03-2011, 10:10
Dam bao muot hon 100% va cam bien anh sang cuc nhay luon , EQ van tu dieu chinh nhu ban 2.3.3 chi moi toi cai Youtube la khong coi duoc thoi con dau that su tot
or

bản này mới update hả bạn? sao ko phải là 2.3.3 nhỉ, trước đã là 2.3.2 rồi mà? vấn đề pin thì sao bạn?

internet42hpvn
19-03-2011, 10:13
bản này mới update hả bạn? sao ko phải là 2.3.3 nhỉ, trước đã là 2.3.2 rồi mà? vấn đề pin thì sao bạn?

Ban 2.3.3 cua Mik OS con 2.3.2 nay la cua Andy ( pin phai test luc day pin moi chuan chu ) de che do cho xem no hao bao nhieu % moi dc , con ban 2.3.3 hao tam 7% sau 6 den 7 tieng khong su dung :sexy::sexy::sexy:
ban 2.3.2 cung da tiet kiem pin roi van de day thi khong phai lo chi co cai kiem tra xem no the nao thoi , con ban muon test thi chi dow cai file 2.3.2 ve >> SD card >> flashzip >> xoa file o SD card :stick::stick::stick:

motthoihocsinh
19-03-2011, 10:28
Mấy bác cho em nhờ chút nhé
EM mới mua em p500 này được 2 ngày.Tìm hiểu thấy ae nói fixlag thì cảm ứng sẽ mượt hơn nên em làm thử.
Sau khi root máy em thử ấn tổ hợp vol down+home+nguồn thì chỉ thấy hiện lên bảng [Tuy chọn điện thoại] hoặc [ điều chỉnh âm lượng]..(Tùy vào việc em ấn phím nàotrước.Không biết là nó có format factory ko nữa :(.
Em mở SuperOneClick chọn lại [root] thì thấy báo: your device is rooted !>>> Có nghĩa là đã root thành công phải ko ah ?
Đến bước 2 :
Start Menu> Run, gõ cmd. Sau đó nhập adb thì lại báo
['adb' is not recognized as an internal or external command,operable program or batch file ]
Theo hướng dẫn thì sau khi gõ adb sẽ hiện lên rất nhiều dòng chữ.Vậy là có sai ở đâu rồi T__T
Vui lòng giúp em với. Thanks trước ah !

duy851768
19-03-2011, 10:35
cài ứng dụng vào thẻ nhớ như thế nào, em k biết mong chỉ giúp

Master619
19-03-2011, 10:39

or
tham khao o day http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=909242

Bản này hình như đang bị lỗi youtube HD thôi, bác thử chỉnh quality thấp hơn xem có dc ko. Với lại bản này ra cũng khá lâu rồi mà, sắp tới mới có update tiếp theo. Trong danh sách những thay đổi thấy sẽ có fix dc vụ YouTube luôn :byebye::byebye:
Thế bác đã xài cả 2.3.2 và 2.3.3 thì thấy so sánh thế nào? Nên dùng cái nào hơn? Bên này ngoài youtube hd thì có bug nào thực sự khó chịu ko?

Update: có vẻ như hôm nay (hoặc ngày mai) là sẽ có bản update tiếp theo cho 2.3.2 :adore::adore:

rosario_1
19-03-2011, 10:40
Mấy bác cho em nhờ chút nhé
EM mới mua em p500 này được 2 ngày.Tìm hiểu thấy ae nói fixlag thì cảm ứng sẽ mượt hơn nên em làm thử.
Sau khi root máy em thử ấn tổ hợp vol down+home+nguồn thì chỉ thấy hiện lên bảng [Tuy chọn điện thoại] hoặc [ điều chỉnh âm lượng]..(Tùy vào việc em ấn phím nàotrước.Không biết là nó có format factory ko nữa :(.
Em mở SuperOneClick chọn lại [root] thì thấy báo: your device is rooted !>>> Có nghĩa là đã root thành công phải ko ah ?
Đến bước 2 :
Start Menu> Run, gõ cmd. Sau đó nhập adb thì lại báo
['adb' is not recognized as an internal or external command,operable program or batch file ]
Theo hướng dẫn thì sau khi gõ adb sẽ hiện lên rất nhiều dòng chữ.Vậy là có sai ở đâu rồi T__T
Vui lòng giúp em với. Thanks trước ah !

1)Tắt máy đi, và khi bật lên thì giữ down+home+nguồn , chứ đang chạy mà ấn down+home+nguồn thì có tác dụng khỉ gì. Máy nào cũng thế thôi chả cứ O1, mình không dùng O1 cũng đoán là như vậy.
2)Gõ adb thì phải tìm đến cái thư mục có chứa adb.exe . Nếu không biết nó nằm ở đâu thì search , giữ nút Shift, nhấp chuột phải vào thư mục đấy và chọn "Open new command window here". Còn search ko thấy file adb.exe có nghĩa là máy chưa cài SDK (hiểu nôm na là bộ phát triển dành cho lập trình viên), down về mà cài vào. Down ở đâu thì lên google mà search Android SDK mà download (và tất nhiên là phải down cả driver của LG cho O1 nữa nhé).

thienma3
19-03-2011, 10:41
Các bác cho mình hỏi cái O1 của mình up firmware bi đứng chỗ Emergency Mode, hiện giờ nó vẫn đứng như vậy không làm gì được, giờ muốn lại trung tâm bảo hành của LG mà lại trung tâm nào của LG cũng được hay là phải lại ngay trung tâm bảo hành điện thoại của LG thank các bác trước

anthony83
19-03-2011, 10:45
Bản này hình như đang bị lỗi youtube HD thôi, bác thử chỉnh quality thấp hơn xem có dc ko. Với lại bản này ra cũng khá lâu rồi mà, sắp tới mới có update tiếp theo. Trong danh sách những thay đổi thấy sẽ có fix dc vụ YouTube luôn :byebye::byebye:
Thế bác đã xài cả 2.3.2 và 2.3.3 thì thấy so sánh thế nào? Nên dùng cái nào hơn? Bên này ngoài youtube hd thì có bug nào thực sự khó chịu ko?

Update: có vẻ như hôm nay (hoặc ngày mai) là sẽ có bản update tiếp theo cho 2.3.2 :adore::adore:

Đúng rồi, bản này chưa có update, hình như hôm nay mới có mà chưa biết lúc nào.

internet42hpvn
19-03-2011, 10:48

bản này đã chỉnh sửa về cảm biến ánh sáng rồi , chỉ duy nhất cái là không xem được Youtube HD còn đâu mọi thứ thì OK hết ,cam ứng còn mượt hơn cả bản 2.3.3 beta2 còn đang tét pin thế nào , thực ra youtube thi cũng không quan trọng lắm nhưng đứa nào nó bảo cho nó xem Youtube HD thì đúng là nó cười vào P500 mất huhuhu :byebye::byebye::byebye:

Master619
19-03-2011, 10:54
bản này đã chỉnh sửa về cảm biến ánh sáng rồi , chỉ duy nhất cái là không xem được Youtube HD còn đâu mọi thứ thì OK hết ,cam ứng còn mượt hơn cả bản 2.3.3 beta2 còn đang tét pin thế nào , thực ra youtube thi cũng không quan trọng lắm nhưng đứa nào nó bảo cho nó xem thì đúng là nó cười vào P500 mất huhuhu

À bác Andy tác giả bản 2.3.2 này cũng confirm là tạm thời (và trong bản update kế tiếp) cũng chưa hỗ trợ OC máy dc (do từ kernel nên có cài setcpu cũng vô dụng), ko rõ có bị thiệt thòi gì ko :adore:

vn1184085
19-03-2011, 10:56
Chào các bác. Em mới mua con này ở Viettel hôm 6/3 giá 5t7 có khuyến mãi bộ sản phẩm Dove:beauty:
Mua ở Viettel đc póc tem thích thật, mới đầu em tưởng không còn tai nghe bluetooth ai dè mở hộp ra vẫn còn trong đó--> sướng
đang xài rom void#echo chạy mượt ít hao pin(e xài đc 3 ngày nếu cường độ chơi game nghe nhạc wifi bình thường:D)
Bao da thì các bác cứ mang máy ra tiệm hỏi có cái bao nào vừa với máy ko thì lấy. Em ra tiệm đt nhỏ hỏi vậy múc đc cái 70k vừa khít:beauty:
Lý do chính em mua bao da là em xài máy đc 4 ngày thì bị vô bụi:hang:, có bác nào máy bị vô bụi ko?

:canny: chém gió không vậy mình nghe nhạc + wifi bình thường như bạn nói thì ngày sạc 1 lần :gach: rom void echo

pat111
19-03-2011, 11:17
:canny: chém gió không vậy mình nghe nhạc + wifi bình thường như bạn nói thì ngày sạc 1 lần :gach: rom void echo

Bác kia chém gió roài, e cũng void echo, dùng bt được 2 ngày thôi :gach:

pikachut
19-03-2011, 11:19

Mình dùng nhiều với void echo tệ lắm cũng được 2 ngày. Đa số 3 ngày mới phải sạc lại. Chắc pin của bác bị xuống cấp.

phanvu0802
19-03-2011, 11:24
Các bác cho em hỏi là các phần mềm ghi âm cuộc gọi đều ko hoạt động đc cả 2 chiều trên O1 đúng không ạ,em thấy app Total Recall bảo có nhưng phải mua key :D.Bác nào thử chưa ah?

gaulucky92
19-03-2011, 11:28
bực bội với cái music player quá :canny: cứ tự động search tất cả file âm thanh trong thẻ nhớ, làm mình cài từ điển có phần phát âm vào, nó cũng tự add hơn 21k file wav phát âm từ :shot: làm sao bây giờ các bro ơi :shot:

Master619
19-03-2011, 11:33
bực bội với cái music player quá :canny: cứ tự động search tất cả file âm thanh trong thẻ nhớ, làm mình cài từ điển có phần phát âm vào, nó cũng tự add hơn 21k file wav phát âm từ :shot: làm sao bây giờ các bro ơi :shot:

Tạo 1 file (txt chẳng hạn) tên là .nomedia (ko có đuôi .txt nhé) rồi đặt vào thư mục nào bạn ko muốn nó scan nhạc.

internet42hpvn
19-03-2011, 11:36
2.3.2 cua Andy ton pin lam ve lai 2.3.3 beta 2 roi

Master619
19-03-2011, 11:38
Bác kia chém gió roài, e cũng void echo, dùng bt được 2 ngày thôi :gach:

Mình dùng nhiều với void echo tệ lắm cũng được 2 ngày. Đa số 3 ngày mới phải sạc lại. Chắc pin của bác bị xuống cấp.

void #echo mới cài vào mà ko tinh chỉnh gì thêm thì pin khá kém. Như tớ mới cài xong xài dc có hơn 1 ngày, sau 1 đêm ngủ mà giảm 5-6% pin.
Nhưng nếu dùng kèm setCPU và chỉnh 1 số profile tiết kiệm pin thì thời gian dùng tăng dc rõ rệt. Bâh h 1 đêm xong chỉ giảm khoảng 2% pin. Pin dùng dc khoảng 2 ngày hơn.
Các profile cụ thể (share bởi bạn webdone)
Screen off: max 300 min 122 on demand, priority cao nhất (100 chẳng hạn(
Battery < 40%: max 600 min 122 on demand, priority khoảng 90
Còn bình thường dùng thì cho max 729+, min 245 là vừa.

tiachophs
19-03-2011, 11:57
void #echo mới cài vào mà ko tinh chỉnh gì thêm thì pin khá kém. Như tớ mới cài xong xài dc có hơn 1 ngày, sau 1 đêm ngủ mà giảm 5-6% pin.
Nhưng nếu dùng kèm setCPU và chỉnh 1 số profile tiết kiệm pin thì thời gian dùng tăng dc rõ rệt. Bâh h 1 đêm xong chỉ giảm khoảng 2% pin. Pin dùng dc khoảng 2 ngày hơn.

Bác cho một bài hướng dẫn tinh chỉnh cụ thể hơn được không ạ? Em dùng Void echo chưa chỉnh gì nên đúng là thấy pin kém đi so với LOL

motthoihocsinh
19-03-2011, 12:14
1)Tắt máy đi, và khi bật lên thì giữ down+home+nguồn , chứ đang chạy mà ấn down+home+nguồn thì có tác dụng khỉ gì. Máy nào cũng thế thôi chả cứ O1, mình không dùng O1 cũng đoán là như vậy.
2)Gõ adb thì phải tìm đến cái thư mục có chứa adb.exe . Nếu không biết nó nằm ở đâu thì search , giữ nút Shift, nhấp chuột phải vào thư mục đấy và chọn "Open new command window here". Còn search ko thấy file adb.exe có nghĩa là máy chưa cài SDK (hiểu nôm na là bộ phát triển dành cho lập trình viên), down về mà cài vào. Down ở đâu thì lên google mà search Android SDK mà download (và tất nhiên là phải down cả driver của LG cho O1 nữa nhé).
Sau 1 hồi táy máy thì chạy được lệnh adb ( có đường dẫn và .exe mới được bác ah )
Nhưng đến lúc gõ adb shell thì lại recognized... tiếp.Khổ thật. Bác cố giúp em nốt cái vụ này với :)
Còn cả cái androidSDK nữa.Em down về rồi bật SDK manager lên thì cảnh báo: Java not found in your path

vn1184085
19-03-2011, 12:29

:byebye: mình cũng chỉnh profile như thế :gach: máy mới mua sao mà xuống cấp đc :sexy:
Chắc mình dùng nhiều rồi =)) , sáng tối wifi lướt net

vn1184085
19-03-2011, 12:30
Sau 1 hồi táy máy thì chạy được lệnh adb ( có đường dẫn và .exe mới được bác ah )
Nhưng đến lúc gõ adb shell thì lại recognized... tiếp.Khổ thật. Bác cố giúp em nốt cái vụ này với :)
Còn cả cái androidSDK nữa.Em down về rồi bật SDK manager lên thì cảnh báo: Java not found in your path

bác làm k đúng hướng dẫn rồi :gach:
Cài java vào máy đi :stick:

Dream232
19-03-2011, 13:05
Hixxxxxxxxxx sao mình vào mạng bằng skyrie ko đc..vào opera thì ok...Nó hay hiện bảng thông báo là media provider kngung72 hoạt động vậy đó

phamtheanh2801
19-03-2011, 13:19

Bác up cho em chưa? cảm ơn bác nhiều nhé.hihi

Bumc6
19-03-2011, 14:47
mai đi mua máy rồi mấy bro ơi :)

down cái SuperOneClickv1.5.5 về làm như hướng dẫn rùi bấm root là nó tự làm cho mình hả :)

dcmctcnhdct
19-03-2011, 14:51

down cái SuperOneClickv1.5.5 về làm như hướng dẫn rùi bấm root là nó tự làm cho mình hả :)

Chính xác, nhưng muốn mở SuperOneClick máy bạn phải có framework nha:beauty:
Chúc bác vui vẻ khi cưới e này về :gach::gach:

Bumc6
19-03-2011, 14:56
Chính xác, nhưng muốn mở SuperOneClick máy bạn phải có framework nha:beauty:
Chúc bác vui vẻ khi cưới e này về :gach::gach:

tks bro :beauty:

nhờ bro e mới bik cái vio :byebye:

bro cho em hỏi luôn những app nào hay và giúp ích cho máy ạ :sogood: ngoài astro vs applanet :byebye:

à mà up rom j đó máy có tạch ko ta :stick:

lonelyinzerog
19-03-2011, 16:47

bác lên market down z4root về rồi dùng em nó mà root :D chỉ 5' thôi chả cần phải cài này cài nọ trên PC làm gì :gach:

motsach89
19-03-2011, 17:36
Sau 1 hồi chọc phá cuối cùng O1 của mình đã vào được mạng qua đường adhoc sướng quá đi :D từ nay đỡ tốn tiền 3g roài :D

caoanhquan
19-03-2011, 17:40
Xin được gia nhập hội O1 ạ :*

OhlalaJun
19-03-2011, 17:45
Xin được gia nhập hội O1 ạ :*

lớp QT1 mình có 1 bạn tên là CAQ, chắc là trùng tên nhỉ :sexy:

xucxichthom
19-03-2011, 17:59
Sau 1 hồi chọc phá cuối cùng O1 của mình đã vào được mạng qua đường adhoc sướng quá đi :D từ nay đỡ tốn tiền 3g roài :D
máy tính của bạn không có 3g hay wifi thì sao adhoc được.
mà nếu có wifi thì cần gì adhoc bạn ?:nosebleed:

Utairus
19-03-2011, 18:09
máy tính của bạn không có 3g hay wifi thì sao adhoc được.
mà nếu có wifi thì cần gì adhoc bạn ?:nosebleed:

Chắc bác ấy dùng lap phát wifi cho điện thoại ::byebye:

internet42hpvn
19-03-2011, 18:13
Hix dang dung 2.3.3 beta 2 ngon qua 2.3.2 cua Andy ton pin qua ve lai cua Mik cong nhan van cu suong ma do ton pin ( dang On bang em O1 khong co VK anh em dung dap gach nhe)

changchan
19-03-2011, 18:22
e chém bác ném gạch em thoải mái.:sweat:
3 ngày của em là từ 7h sáng ngày thứ nhất cho đến 12h đêm ngày thứ ba mới sạc.:sogood:
trước em xài megatron ngày sạc một lần nên chuyển qua void đc vậy em mứi nói chứ:">

meocon123
19-03-2011, 19:00
Hix , tình hình là đang xài rom void echo và dùng setcpu set 3 chế độ gần giống với mấy bro ở trên nhưng sao mà nhanh hết pin wá , ngày chơi game ~1.5h và xài wifi với 3g một ít mà 1 ngày nó còn ~10% là cùng :angry: , ko biết có bị sao ko vì mới mua ~6 ngày tại TGDĐ . Mà mới để ý gần đây là máy có hiện tượng treo , có khi đang mở lên chụp hình thì đen thui rồi treo , có khi đang chơi game thì treo , có khi vừa mở máy lên nữa :chaymau: mấy cái nút phía dưới chớp tắt liên tục và màn hình đen thui , phải tháo pin ra , có khi nào OC ko stable ko nhỉ :sexy: ép lên 768-825 lận :brick:
Có khi nào nên up rom khác không nhỉ , rom lol thì chơi game giật quá :nosebleed: giờ ko biết xài rom nào nữa

lonelyinzerog
19-03-2011, 19:02
có cách nào share mạng ADSL của PC qua USB cable cho con P500 này ko các bác ơi :sosad: em ko có lap mà xung quanh nhà em wifi chúng nó đặt pass hết rồi :((

caoanhquan
19-03-2011, 19:53
Các bác cho em hỏi câu này, em mò mãi từ chiều ko thấy.
Em chọn chế độ 5 màn hình chính, bi h có nhiều thứ e thấy ko thích, muốn xóa bớt đi trên màn hình chủ thì vào chỗ nào ạ.
Cảm ơn các bác ạ.
P/S: em làm đc rùi ạ, giữ và di chuyển vào thùng rác ạ :beauty: