PDA

View Full Version : Nên chọn sơn tường hãng nào tốt và cạnh tranh giá...

asus.com
14-11-2010, 21:25
Mọi ng ơi, chả là nhà mình sắp hoàn thiện. Còn sơn tường và vài thứ linh tinh. Giờ muốn chọn hãng sơn nào mà tốt và giá cũng tốt chút. Mọi người cho mình vài ý kiến tham khảo cái nha. Cố gắng Tết có nhà đẹp diện bạn bè...hjhj

minhtrietarch
14-11-2010, 21:29
ICI dulux . Trong nhà thì maxilite ngoài nhà là weather shield .còn mấy loại trong nhà khác như chùi rửa được giá mắc hơn maxilite

nhà mình chơi cả hai thứ từ năm 2002 tới giờ mà chả bong tróc cho mấy.

Nhất là maxilite độ phủ rất cao

vuongducthien
14-11-2010, 21:32
Trc nhà mình cũng từng sơn Dulux thấy cũng tạm ổn, đc 2 năm rùi. Nhưng thấy là nếu có bẩn (như vết xe máy quệt vào...) thì lau cũng ko sạch đc hẳn (còn tùy) còn nếu chà sát mạnh để lau thì bạc luôn màu chỗ đó, vẫn có mạng nhện bám vào đc, thạch sùng vẫn đi đc trên tường...Và sau nè đi làm, ko hỉu sao, làm ở ngay 1 công ty sơn.
Báo cáo Bác chủ thớt và các Bác là công ty em:
_CÔNG TY CỔ PHẦN CÔNG NGHỆ CAO VIỆT NHẬT
_VPGD duy nhất tại Hà Nội: số 17/28 Nguyên Hồng, Đống Đa.
_ĐT: 0437.610.955

Cty em hiện cung cấp sơn Việt Nhật mang thương hiệu: Wap - Spamo với chất lượng phải nói sánh ngang, thậm chí hơn Dulux (sơn thì các Bác biết liền ah). Cũng đúng là em PR nhưng thực tế thì đúng nó tốt thật, mà giá rất cạnh tranh (trừ 1 vài dòng đắt hơn Dulux...). Công ty em trc kia thì chuyên nhập khẩu sơn ngoại về bán nhưng nhận thấy giá cả đắt quá nên ông TGĐ mới hùn vốn mua: công nghệ, dây chuyền, máy móc và thuê kỹ sư của Nhật Bổn về VN để mở xưởng sản xuất riêng. Vì thế giá cả cạnh tranh hơn trc nhìu. Chất lượng thì vẫn như hàng nguyên tem xách tay. Bác nào có nhu cầu sơn tường nhà (chung cư cho đến hộ gia đình) thì alo em cái, coi như ủng hộ mem VOZ. Số: 0954.350.692 - Thiện.

Tất nhiên cái gì cũng đôi bên cùng có lợi...Nếu Bác nào ở nội thành Hà Nội (cả Hà Đông) muốn gặp trực tiếp để trao đổi kỹ hơn thì cứ gọi, em đến tận nơi (đừng chơi em đấy, tội nghiệp). Mong Bác chủ có đc loại sơn tốt nhất để tận hưởng phút giây sảng khoái trong căn nhà của mình.

dragon1408
14-11-2010, 21:33
nhà mình dùng sơn Jymex, cũng ổn phết, nếu sơn đủ nước thì bóng, đẹp và khá bền.

Sơn tốt nhất có lẽ là Durex > Kova > Jemex > rồi đến ICI, maxilite

vuongducthien
14-11-2010, 21:34
Thực ra 1 số dòng đắt hơn Dulux là vì vẫn còn phải nhập nguyên vật liệu từ Nhật về. Chứ nếu khôn thì ko đến nỗi.

jupiter0001
14-11-2010, 21:35
Mọi ng ơi, chả là nhà mình sắp hoàn thiện. Còn sơn tường và vài thứ linh tinh. Giờ muốn chọn hãng sơn nào mà tốt và giá cũng tốt chút. Mọi người cho mình vài ý kiến tham khảo cái nha. Cố gắng Tết có nhà đẹp diện bạn bè...hjhj

Mình cũng y như bạn này, đang chuẩn bị sơn :beauty:
Sau khi tham khảo in-tẹc-lẹc và một số người quen (thầu XD, bán sơn...) thì đc tư vấn là bên ngoài dùng Kova, bên trong đang nghĩ xem dùng Nippon Easy Wash hay Nippon Matex.
ACE góp ý hộ với nào.
Cảm ơn rất… nhiều :misdoubt:

Sin-cậu bé bút chì
14-11-2010, 21:41
thế tường cứ bị nấm mốc thì dùng sơn gì hả các bác :sad: phòng em cứ sơn đc khg hơn nửa năm 1 năm là lại bị bong rộp + nấm mốc (trc khi sơn đã làm lại chống thấm rồi ạ) :tire:

minhtrietarch
14-11-2010, 21:43
nhà mình dùng sơn Jymex, cũng ổn phết, nếu sơn đủ nước thì bóng, đẹp và khá bền.

ô hô, đang bàn sơn nước sao lại có ba con sói ở đây nhỉ :adore:

whisky_vn
14-11-2010, 21:44
tiện thể cho e hỏi . nhà e đang xây . tầm hết thắng sau là chat xong . vậy bao lâu nữa mới sơn đc . thấy mẹ bảo phải sang hè năm sau . thấy lâu quá

voldemort0808
14-11-2010, 21:48
Nhà mình cũng đang hoàn thiện đây. Bên ngoài thì dùng sơn chống thấm Kova, còn bên trong thì dung Jotun

kiminigasa
14-11-2010, 21:51
thế tường cứ bị nấm mốc thì dùng sơn gì hả các bác :sad: phòng em cứ sơn đc khg hơn nửa năm 1 năm là lại bị bong rộp + nấm mốc (trc khi sơn đã làm lại chống thấm rồi ạ) :tire:

em thì không biết sơn gì để chống chứ bác toàn sơn thế tốn kém lắm , làm ít sơn bột về pha xài cho nó dân dã :sogood:

vuongducthien
14-11-2010, 21:51
Em thì vẫn ủng hộ Wap-Spamo của Nhật Bản. Sau khi để khô tường thì tầm 3 tháng là sơn ngon.

vuongducthien
14-11-2010, 21:53
Nếu bong rộp nấm mốc thế thì bác cứ alo em hoặc vợ em thì tốt hơn 0983.898.099 (Ngọc Anh), em đến khảo sát rùi tư vấn miễn phí cho bác

minhtrietarch
14-11-2010, 21:55
Sau khi tham khảo in-tẹc-lẹc và một số người quen (thầu XD, bán sơn...) thì đc tư vấn là bên ngoài dùng Kova, bên trong đang nghĩ xem dùng Nippon Easy Wash hay Nippon Matex.
ACE góp ý hộ với nào.

Kova không có cửa đối với dulux weathershield đâu nhé bợn .Đấy là kinh nghiệm làm công trình của dân kiến trúc, xây dựng mình qua các công trình từ nhở như nhà phố,văn phòng đến cỡ chung cư >22 tầng đấy ạ

dulux weathershield giá cao nhất có điều tiền nào của nấy.

Để sơn nước đúng kỹ thuật và đảm bảo tuỏi thọ dài lâu thì phải làm các bước sau

1.Tường xây tô phải phẵn, mịn ( do trình độ xây tô của thợ xây tường khi tô mà tô không phẳng thì đố mother thằng thợ sơn nước nào
2.dùng mastic chất lượng tốt bả và xả nhám nhẳn,Không bả mastic khi trời mưa ẩm vì hơi ẩm, mà phải đợi tường khô ráo mới bả.không bã quá dày vì bã mastic qua dày sẽ nứt sau này thấy vết chân chim rất xấu
3.Quét sơn lót (sealer ) nên dùn sơn lót chuyên dùng cho trong hay ngoài của cùng hãng .Trong nhà có thể không dùng sealer cũng được để giảm giá thành có điều ngoài nhà là phải dùng .

thấy đa số thi công sơn ngoài nhà đều bỏ qua không lăn sơn lót (sealer ) là không đúng kỹ thuật

4.Quét sơn màu 2 lượt, lượt 1 khô rồi mới quét lượt hai

sơn nước thường thì khoảng 4-5 năm phải sơn lại 1 lần

củ khoai lang
14-11-2010, 21:55

Cái màu đỏ không phải sơn tường nhé:)

mquan1992
14-11-2010, 22:01

^:)^^:)^^:)^^:)^
Nhà mình bên trong thì sơn Dulux 5in1, ngoài trời thì xài Dulux weather shield :matrix:
Sơn xong có mùi thơm lắm :sexy::sexy:

//Đợt sơn nhà định dùng sơn KOVA nhưng nghe mấy cha thầu bảo sơn Dulux weather shield dùng tốt hơn :*

tiện thể cho e hỏi . nhà e đang xây . tầm hết thắng sau là chat xong . vậy bao lâu nữa mới sơn đc . thấy mẹ bảo phải sang hè năm sau . thấy lâu quá
Xây xong hết, trét hết xi măng lên, rồi trét bột mát tít gì đó lên, đánh nhẵn là sơn thôi, tầm 1 2 tháng là xong :chaymau:
Nhà pác hè năm sau mới sơn chắc phải bự cỡ villa, biệt thự, hay dinh tổng thống ấy nhể :sexy::sexy:

robinhuy
14-11-2010, 22:09

1 lớp sơn chống thấm+ vệ sinh tường sạch ( nếu có hiện tượng thấm nước vào tường thì phải gọi thợ vào xử lý bởi không xử lý thì có sơn ngoài trời đem vào phòng cũng mốc mà minh chứng là phòng mình :amazed:

dragon1408
14-11-2010, 22:16
Cái màu đỏ không phải sơn tường nhé:)

hờ, nhầm tí :):) cơ mà cái gì du du đều tốt cả nhờ :D

xây xong nhà để tường càng khô thì sơn càng đẹp, nhưng ít nhất là 1-2 tháng:sure:

nttk50vb
14-11-2010, 22:34
Nhà Em bán sơn Mykolor thì xin chia sẻ vs bác như thế này :

Mykolor là sơn pha bằng máy vi tính nên đảm bảo sau 10 năm bác quay lại vẫn còn mã mầu sơn nhà của bác :D

Mykolor là sơn không chì nên tốt cho sức khỏe :beauty:

Sơn bóng ngọc trai có thể cọ rửa thoải mái

Sơn mịn thì lau chùi vô tư nhưng ko được như sơn bóng thôi

Còn như các loại sơn khác như Maxilie hay Dulux thì 2 loại này ko bằng Mykolor vì nó vẫn còn chì vs mùi amoniac trong sơn nên khi sơn nhà lên có mùi rất hôi :stick:

Bù lại Mykolor có loại sơn hương socola cái loại này chỉ có 5 lít vì nó rất đắt hơn 2tr cơ :beauty:

Chỉ tư vấn đến đây xem có vừa ý bác ko :D:D

Tulka
14-11-2010, 23:29
em ko chắc là cát trát ko bị lẫn đất - em muốn hỏi cách nào để cho đất hiện lên trên tường để xử lý - em định sau khi trát 2-3 hôm thì phun đẫm nước

trên tường để cho các chất bẩn nó nổ ra ngoài tường . Bình thường thì cứ để tường khô 1-2 tháng mới sơn hả các bac

000047
14-11-2010, 23:33
Để tường khô rồi bả (Jajynic) sơn lót+sơn màu Kova ( nhà mình mã 2280W) Nhưng mà nhớ coi thợ đánh giấy nháp nhẵn bột bả.Sơn tốt mà thợ không cẩn thận nhìn cũng nhem nhuốc lắm

usj_usj
07-09-2011, 18:34
mặc dù là đào lại topic nhưng mình đang cần gấp vì phải quyết định loại sơn ngay trong ngày mai :

_Nhà mình đang sơn nhà Mình đang phân vân giữa 2 loại sơn : Jotun majestic và Dulux loại cao cấp vì chúng cùng tầm tiền , không biết loại sơn nào tốt hơn cho nhà mới , giúp mình với gấp lắm rồi :D

Nhà mình sơn trực tiếp chứ k bả matit :D

dtlich
07-10-2012, 14:08
ACE góp ý hộ với nào.

mình làm về dịch vụ chống thấm và sửa chữa nhà , đồng ý với bạn bên ngoài KOVA là số 1 ở VN hiện giờ.