PDA

View Full Version : Máy dở chứng mất card mạng !

khangbmt
24-06-2010, 15:04
Mình xài Main G31 ES2L , ko hiểu sao tự nhiên hôm nay nó mất card mạng , vào kiểm tra drives thì nó mất drives card mạng , trở thành màu vàng như lúc mới mua máy , lên mạng tải bản mới nhất về cài vô ko cho , nó báo : The Realtek Network Controller was not found. If Deep Sleep Mode is enabled Please Plug the Cable . Dù có xóa cái drives cũ , rồi cài mới vào vẫn báo vậy ! Ai giúp mình cái :sad: .

khangbmt
24-06-2010, 15:15
Hix , cái này chắc ít người biết , vì bệnh này hiếm xảy ra ở VN , tìm google toàn của nn , vn ko có dc 1 trang !

vaio
24-06-2010, 15:22
bệnh này hình như chỉ có ở Gigabỷte mà cũng hiếm khi xảy ra!!
mình dính một lần với P35 DS3 tự dưng card net biến mất ko lý do nhưng rồi thì đến tối bật lên nó lại có trở lại :-s
Giờ vẫn xài và ko biết lúc nào nó bệnh trở lại!

manny1992003
24-06-2010, 16:16
bệnh này hình như chỉ có ở Gigabỷte mà cũng hiếm khi xảy ra!!
mình dính một lần với P35 DS3 tự dưng card net biến mất ko lý do nhưng rồi thì đến tối bật lên nó lại có trở lại :-s
Giờ vẫn xài và ko biết lúc nào nó bệnh trở lại!

Mình từng bị 1 lần, leo lên đây hỏi thì được chỉ cách rút điện toàn bộ máy ra để 1 hồi thì chạy ngon luôn đến bây giờ, cũng chẳng tìm được nguyên nhân.

tuonglp
25-06-2010, 02:07
Tôi cũng bị 01 lần với main GG945, nhưng do còn bảo hành nên sau khi đi bảo hành thì hết, xài đến giờ cả năm hơn.

thisibuon73
25-06-2010, 02:31
trò này mình có gặp vài lần, đa số là lỗi thé này:
1. bios tự nhảy, loaddf lại bios
2.set đánh vào card mạng> bảo hành hay chơi card rời
3. lỗi win, cài lại
4. gặp nhiều nhất là lỗi main> đổi con mới

EToS
25-06-2010, 09:15
Cái main P5Q pro của em cũng thường đang chạy bình thường tự nhiên rớt mạng cái bụp. Reset máy hoặc vô Device Manager xóa cái network adapter rồi để win nó tự nhận lại thì chạy bình thường :doubt:.
Hôm qua lại bị rớt mạng, thế là lại vô Device Manager xóa cái network adapter. Nhưng mà lần này xóa xong là nó đi luôn:hang, refresh mãi mà ko thấy cái card mạng đâu, reset máy lại cung vậy :sosad:. Vào bios kiểm tra thì card mạng vẫn đang Enable. Thế là bó tay lên đây tìm thuốc chữa :plaster:

Ko biết đây là lỗi main hay win, em đang xài win 7 64bit, hay là do virus ??

khangbmt
25-06-2010, 10:10
Hix , vật vã hôm wa tới giờ mà vẫn ko tìm được cách khắc phục , đang định Ghost lại máy ko biết có hết ko nhỉ ! Ko biết cái này lỗi phần mềm hay phần cứng nữa .

Dangkhoaonline02
25-06-2010, 10:22
Hix , vật vã hôm wa tới giờ mà vẫn ko tìm được cách khắc phục , đang định Ghost lại máy ko biết có hết ko nhỉ ! Ko biết cái này lỗi phần mềm hay phần cứng nữa .

Chào bạn, về câu hỏi của bạn mình xin được đóng góp ý kiến như sau.

Thì bấy giờ cái nghi ngờ lớn nhất vẫn là phần mềm, bạn thử cài lại máy, cài chính xác Driver của máy, nếu không được nữa thì có lẽ card Net onboard ỗi, bạn chỉ cần mua thêm một chiếc card mạng rời kết nối qua cổng PCI là được.

Trên đây là góp ý của mình về câu hỏi của bạn, hy vọng sẽ giúp ích cho bạn, chúc bạn may mắn.

-------------------------------------------------------------------
CHUỖI SIÊU THỊ MÁY TÍNH ĐĂNG KHOA
Bảo hành cả niềm tin – Website: dangkhoa.vn
Số Điện Thoại Hỗ Trợ Kỹ Thuật: 0904.484.2060 - 0989.55.8626
-------------------------------------------------------------------

khangbmt
25-06-2010, 12:05
Vừa cắm thử HDD máy khác chạy mạng ngon vào máy đó thì nó cũng như vậy , suy ra chắc chắn bị lỗi card onboard Lan , giờ phài đem gửi HCM BH nữa , mệt ghê .

Nhật Thanh Support
25-06-2010, 12:06
Cái này mình bị suốt,thỉnh thoảng nó hâm hâm đây bro ạ,có khi rút ra cắm vào hoặc để yên tự nhiên nó lại dc