PDA

View Full Version : Trường Công nghệ thông tin nào tốt?

Pages : [1] 2

ir0nm0nkey01
23-06-2010, 15:00
Mọi người chia sẻ cho em vài kinh nghiệm nhận xét về một số Trường công nghệ thông tin, trường nào chất lượng tốt, nên xem xét,... Thanks :)

P/S: ngoài Bắc

nhocsock362
23-06-2010, 15:04
ở đâu mới dc chứ :D

phamthaihoa
23-06-2010, 15:09
MIT :pudency:

simpleman88
23-06-2010, 15:10
Tôn Đức Thắng University

karkar
23-06-2010, 15:12
Trong nam hay ngoài bắc

tinhyeuvocanh
23-06-2010, 15:14
fituct :D

Van Huong
23-06-2010, 15:22
NIIT, Arena, FPT, mềnh chỉ biết có vậy :)
Sắp vào FPT nếu rớt Bách khoa đây

codushi
23-06-2010, 15:38
Mọi người chia sẻ cho em vài kinh nghiệm nhận xét về một số Trường công nghệ thông tin, trường nào chất lượng tốt, nên xem xét,... Thanks :)

Với câu hỏi đơn giản và ngắn ngủn như của bạn thì đây là câu trả lời chính xác nhất:
MIT :pudency:

Ngoài ra còn có thể kể đến Cornell University cũng là một ĐH rất mạnh về Công Nghệ Thông Tin... :chaymau::sure::sogood::shame:

mtcomputer-it
23-06-2010, 15:48
harvard university

thangngo
23-06-2010, 15:48
UET quảng cáo cho trường mình tí

nanie.3bie
23-06-2010, 16:07
các bạn nghĩ sao về trường Công nghệ & Quản lý Hữu nghị (UTM)?

còn trường ĐH Hòa Bình (HN) thì sao

thangngo
23-06-2010, 16:09
các bạn nghĩ sao về trường Công nghệ & Quản lý Hữu nghị (UTM)?

còn trường ĐH Hòa Bình (HN) thì sao

cùi bắp
chính quy thì chỉ có bách khoa, quốc gia với bưu chính viễn thông
trường ngoài thì mình ko care

nanie.3bie
23-06-2010, 16:12
cùi bắp
chính quy thì chỉ có bách khoa, quốc gia với bưu chính viễn thông
trường ngoài thì mình ko care

học bk chán lắm:shot:

galaxyangelzz
23-06-2010, 16:12

MIT ở us :lol:

codushi
23-06-2010, 16:19

Ngoài Bắc thì xét cho cùng nếu gọi là ok thì có BKHN và ĐH Công Nghệ thôi!:sure:

galaxyangelzz
23-06-2010, 16:21
Ngoài Bắc thì xét cho cùng nếu gọi là ok thì có BKHN và ĐH Công Nghệ thôi!:sure:

vote cho công nghệ
mie nó
năm mình thi olympic tin học
nó cứ thi cái nào là có giải cái đó
từ khuyến khích cho đến giải nhất :aboom::aboom::aboom:

cafemotminh
23-06-2010, 16:23
cứ Bách Khoa và KHTN là chuẩn.
(chỉ sợ em "chê" ko chịu thôi)

bii1008
23-06-2010, 16:29

KHTN hình như ko có CNTT đâu:)

tungnt88
23-06-2010, 16:32
Đại học Công nghệ - ĐHQGHN ( tên tiếng Anh là UET ).
Thầy cô tuyệt vời, đặc biệt không có tiêu cực ( ít nhất trong tầm hiều biết của mình ):go:

ir0nm0nkey01
23-06-2010, 19:06
[On mobile no Unikey] Thank cac bro, ai dang hoc truong dh cong nghe hay buu chinh vien thong hay bach khoa thi cho e xin ti nhan xet, kinh nghiem di

dangminh2708
23-06-2010, 19:09
bạn nào định vào bk hcm thì tránh xa ra nhá, mấy đứa khoa cntt mình hỏi cái gì cũng ngớ người ra, hình như tụi nó chỉ chăm chăm vào viết code thôi, quá thiếu phương tiện thực hành, thậm chí có 1 số còn kô biết tự tay tháo lắp máy , vệ sinh, cài đặt máy, hay khắc phục những sự cố về phần cứng-mềm

canvosay
23-06-2010, 19:24
Theo giá trị bằng cấp,theo kiến thức có được sau khi ra trường thì hiện h 3 trường công lập đứng đầu về ngành CNTT là : HV Bưu Chính Viễn Thông,ĐH Công Nghệ ĐH Quốc Gia HN,ĐH BKHN
-Trong đó trường mà có bằng sau ra dễ xin việc nhất là : HV Bưu Chính Viễn Thông.
Còn ĐH Công Nghệ đa fần sinh viên mình thấy có khả năng tự lập,tự thành lập cty khá tốt :) .Còn BK HN thì h ko còn đc đánh giá cao nữa rồi,vs học BK khá là khoai đấy:sad:,kiếm đc cái bằng khá là thuộc dạng trâu bò rồi:hungry:

Kumori
23-06-2010, 19:27
bạn nào định vào bk hcm thì tránh xa ra nhá, mấy đứa khoa cntt mình hỏi cái gì cũng ngớ người ra, hình như tụi nó chỉ chăm chăm vào viết code thôi, quá thiếu phương tiện thực hành, thậm chí có 1 số còn kô biết tự tay tháo lắp máy , vệ sinh, cài đặt máy, hay khắc phục những sự cố về phần cứng-mềm

Học cái gì thì biết cái đó, viết code chả là thực hành còn gì :sad:, học công nghệ phần mềm mà còn dạy vệ sinh, sửa máy thì mình bó tay bạn luôn :sad:.
Giống kiểu hồi lâu lâu rồi có vụ hội cơ khí BK đi tình nguyện chung với Ngoại Thương, giữa đường xe một con bé NT bị hỏng, tụi nó chê con trai BK học cơ khí mà không biết sửa xe máy =))
//@ chủ thớt: btw, BKHN và đại học Công Nghệ

dyuhung
23-06-2010, 19:32
+1 Aptech-Aprotrain

illusion993
23-06-2010, 19:42
RMIT - FPT - ARENA - APTECH

ir0nm0nkey01
23-06-2010, 19:46
[On mobile] The con truong FPT, NIIT,... thi the nao a.?

anh_tuan
23-06-2010, 19:46
trong nam thi KHTN là sự lựa chọn không tồi. Được các công ty phần mềm trong nước và nước ngoài đánh giá rất cao, chỉ chê tiếng Anh tệ thôi.
// Trường không quan trọng bằng bản thân đâu bạn à. Các trường dân lập vẫn mời các thầy cô có tiếng về giảng dạy mà.

Im Legend
23-06-2010, 19:59
KHTN, BCTV, BKHN vẫn là 3 ngôi đầu.

thangngo
23-06-2010, 20:01
trong nam thi KHTN là sự lựa chọn không tồi. Được các công ty phần mềm trong nước và nước ngoài đánh giá rất cao, chỉ chê tiếng Anh tệ thôi.
// Trường không quan trọng bằng bản thân đâu bạn à. Các trường dân lập vẫn mời các thầy cô có tiếng về giảng dạy mà.

cả trường cả bản thân đều quan trọng :)
bạn nào muốn vào công nghệ học thì yên tâm là không có tiêu cực nhé, 100% đối với giáo viên trong trường :D
bk cũng rất ok, mà trg bk giờ điểm các năm đánh theo trọng số nên bằng khá không còn quá khó nữa đâu

tructransecure
23-06-2010, 20:02
Cơ bản là ở mình, trường ko wan trọng. Có vào trường xịn, đẳng cấp mà ko chịu nổi, lười học...thì cũng ra trường sớm thôi

emeien_13
23-06-2010, 20:12
RMIT - FPT - ARENA - APTECH
RMIT HCM mới có CNTT. HN ko có

blackroseimmortal
23-06-2010, 20:19
vào giao thông đi

galaxyangelzz
23-06-2010, 21:28
KHTN, BCTV, BKHN vẫn là 3 ngôi đầu.

không bằng công nghệ đâu bác ơi
bác đi thi olympic tin học sẽ thấy trường này nó siêu ntn
hơn BK hay KHTN nhiều

AsF|Hayabusa
23-06-2010, 21:51
tốt - có nh` trường
nhất - chỉ có 1 :shame: MIT - Massachusetts Institute of Technology (http://www.mit.edu/)

:">

alerk
23-06-2010, 23:21
Carnegie Mellow => đỉnh của đỉnh.

vault 00
23-06-2010, 23:54
KHTN hình như ko có CNTT đâu:)

có mà bạn...năm nay mình vào nè

galaxyvn
24-06-2010, 00:00
Ở miền Bắc thì ĐH Công Nghệ ĐHQGHN là lựa chọn số 1
Sau đó đến BKHN và HVBCVT

FreeWind
24-06-2010, 00:05

Iu quá !
Trường ta ... nhưng càng ngày càng thấy khó :plaster:

bocapgiay.
24-06-2010, 00:06

:sexy:=.= chuẩn ko cần chình :byebye:
có ông cậu học CNTT của QG ra trg` 1 phát đi làm luôn =.=

vohoangson
24-06-2010, 00:08
không phải học viện KTQS :)

tuly861990
24-06-2010, 00:11
Đại học Công nghệ - ĐHQGHN ( tên tiếng Anh là UET ).
Thầy cô tuyệt vời, đặc biệt không có tiêu cực ( ít nhất trong tầm hiều biết của mình ):go:

Học trường này vỡ mồm bà con ạ:shot:, đừng mơ hão mà hao mỡ:what:, nói cho ai đang có ý định thi vào trường này biết mà dè chừng:sexy:, lớp em (K53CC) kì vừa rồi đáng lẽ về quê cày ruộng 42,8% tổng số lớp :ah: (mềnh tí chết:doubt:), may sao các ông ấy xem xét cho tụt ca:*, chứ không bình thường như mọi năm là đi chăn trâu rồi:hang:
Kì này không biết sống chết ra sao đây :plaster:
Đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi...thi:hungry:

sweetie
24-06-2010, 00:26

xin can, em dân cntt bk hcm ra đây ... ko đáng phải chui vào ... công sức lết ra mệt lắm... tuy là luyện đc cái tính nhẫn nhục và kiên nhẫn từ đấy :)
:byebye:

tungnt88
24-06-2010, 00:38
Học trường này vỡ mồm bà con ạ:shot:, đừng mơ hão mà hao mỡ:what:, nói cho ai đang có ý định thi vào trường này biết mà dè chừng:sexy:, lớp em (K53CC) kì vừa rồi đáng lẽ về quê cày ruộng 42,8% tổng số lớp :ah: (mềnh tí chết:doubt:), may sao các ông ấy xem xét cho tụt ca:*, chứ không bình thường như mọi năm là đi chăn trâu rồi:hang:

Chúc các chú K52 về sau không thuộc số 42.8% kia.:sad: A ra trường rồi. :byebye:

Bạn nào có ý định thi ĐHCN nên vào fotech.org để tham khảo thêm.

moneyloving
24-06-2010, 00:48
không bằng công nghệ đâu bác ơi
bác đi thi olympic tin học sẽ thấy trường này nó siêu ntn
hơn BK hay KHTN nhiều

lol , lấy cái olympic tin học ra để so mới vãi .

merrymenvn
24-06-2010, 00:56
Học Công nghệ, quốc gia Hà Nội vì:
- Ko bao giờ tốn tiền đi chùa thầy. :D
- Nhiều khả năng đến tết bạn sẽ đc thầy mừng tuổi $

Nhưng học cẩn thận ko bị đuổi.

lightknight29
24-06-2010, 01:06
Bác nào muốn vào công nghệ chuẩn bị sẵn tinh thần nhé vì khả năng bị đẩy xuống khóa dưới hay về quê quay tay là cao lắm đó ;))

hoaikhongbk
24-06-2010, 01:10
vào trường em HUST :)

D-lite1990
24-06-2010, 01:18

Chắc mình kỳ này ko may mắn đc như bạn kỳ trc rồi :sosad:
Sắp thi xong và đang nằm chờ tin báo :((

nakimoro
24-06-2010, 01:57
Em có thằng bạn học Công Nghệ, vừa vào năm vừa rồi, học đc 1 kỳ bị đuổi thẳng cổ, năm nay lại ôn thi lại (lớp nó hình như có 30% chú như thế) :sad:

thangnmk52cc
24-06-2010, 02:17
mình học công nghệ quốc gia đây.
Ưu:
-thầy cô tốt(đa số, tận tình, ko tiêu cực)
-chất lượng yêu cầu khá cao.
Nhược:
-dễ die (đối với những bạn lười không chịu học bao giờ)
-môi trường đào tạo còn "nghèo"

bạn nào có ý định học CNTT ở đây thì cố gắng ngay từ đầu nhé, mình cam đoan các bạn chỉ cần mỗi ngày bỏ ra ít nhất 2h thật tập trung tự học thì chuyện bằng giỏi cũng không quá khó.(mình biết như thế nhưng vẫn không làm được.)
kết quả của mình cũng đáng buồn:
-vào :27đ tạm ổn
-hết năm 1 không dc vào CLC-->chán(cái này do chơi PES 6, cày MU, RAN online đua top)
-năm 2 phải thi lại 1 môn vẫn dc giỏi cả năm (vẫn cày pes 9 :D)
-năm 3 vừa qua kết quả chỉ được khá mà lại còn phải học lại cái môn sát thủ SV (linux)(cày pes 10)
-mục tiêu cố gắn ra trường đúng hạn.

giupemvoi
24-06-2010, 02:31
harvard university

Havard thì nổi về kinh tế và luật chứ CNTT thì chắc phải MIT , Stanford hay Berkeley .

mình học công nghệ quốc gia đây.
Ưu:
-thầy cô tốt(đa số, tận tình, ko tiêu cực)
-chất lượng yêu cầu khá cao.
Nhược:
-dễ die (đối với những bạn lười không chịu học bao giờ)
-môi trường đào tạo còn "nghèo"

bạn nào có ý định học CNTT ở đây thì cố gắng ngay từ đầu nhé, mình cam đoan các bạn chỉ cần mỗi ngày bỏ ra ít nhất 2h thật tập trung tự học thì chuyện bằng giỏi cũng không quá khó.(mình biết như thế nhưng vẫn không làm được.)
kết quả của mình cũng đáng buồn:
-vào :27đ tạm ổn
-hết năm 1 không dc vào CLC-->chán(cái này do chơi PES 6, cày MU, RAN online đua top)
-năm 2 phải thi lại 1 môn vẫn dc giỏi cả năm (vẫn cày pes 9 :D)
-năm 3 vừa qua kết quả chỉ được khá mà lại còn phải học lại cái môn sát thủ SV (linux)(cày pes 10)
-mục tiêu cố gắn ra trường đúng hạn.

Công nhận là ĐH Công nghệ khủng thật nhưng hình như bạn khoe thành tích của bạn nhiều hơn là trường bạn đang học :D . Nghe nói CNTT thì mấy trường đào tạo cử nhân thì hay hơn kỹ sư hay sao ấy nhỉ vì rất dễ thích nghi do lý thuyết rất vững chắc . Anh em cho ý kiến về vấn đề này với .

anhttcm
24-06-2010, 02:38
hoc Bk HCM tới năm 2 bi đuổi đây...buồn rầu zo NIIT học thấy cũng đựơc...

_zero_orez_
24-06-2010, 02:47
Em vote một phiếu cho đại học Công Nghệ.
Ko có chuyện tiêu cực
Thầy cô tận tình.
Mỗi tội vật chất kém và chơi không học thì bị đuổi là chắc.

thangngo
24-06-2010, 05:22
Em vote một phiếu cho đại học Công Nghệ.
Ko có chuyện tiêu cực
Thầy cô tận tình.
Mỗi tội vật chất kém và chơi không học thì bị đuổi là chắc.

vật chất kém gì nữa, đã có trường nào trang bị riêng mỗi phòng học môt lcd 40 inch với một máy chiếu chưa :D

chandoighe
24-06-2010, 05:48

Mềnh cũng UET nè :haha::haha:
K53 luôn đấy :D. Chỉ tội là CB thôi.
Căn bản tinh thần đoàn kết các chú kém thôi :brick::brick::brick:
Nói thế, trường này chả có tí tiêu cực nào các bác ợ. :boss::boss::boss:
Chỉ tội cái chương trình học thì không thể nào đỡ nổi.:surrender::surrender:

thangngo
24-06-2010, 05:59
Mềnh cũng UET nè :haha::haha:
K53 luôn đấy :D. Chỉ tội là CB thôi.
Căn bản tinh thần đoàn kết các chú kém thôi :brick::brick::brick:
Nói thế, trường này chả có tí tiêu cực nào các bác ợ. :boss::boss::boss:
Chỉ tội cái chương trình học thì không thể nào đỡ nổi.:surrender::surrender:

không đỡ nổi ở điểm nào thế, tụt k hay bật khỏi trường thì trường nào cũng có, lúc học cố gắng một tí thì ra trường với tấm bằng đẹp cũng không khó, các k49 hay k50 hầu hết ra trường có việc làm ổn định, k51 mới ra nhưng cũng có việc hết rồi
@chủ topic: nếu thích cntt thực sự thì hãy vào, ko học kinh tế vừa nhàn ra trường lương lậu lại khá hơn

Aurora Borealis
24-06-2010, 06:16
Giờ lên ĐH Công nghệ rồi à. Trước mới chỉ là Khoa Công nghệ.
Vào lớp cử nhân tài năng, tưởng hơn gì lớp thường, hóa ra giảng viên là các GS già hơn, nhiều kinh nghiệm hơn, và cũng buồn ngủ hơn :go: Được cái ko mất tiền học :sexy: English thì mới vào kiểm tra phân nhóm, tưởng thế nào hóa ra vẫn học Lifeline từ bài 1 "Hello, how do you do" :shot:
Mới vào nghe thầy quảng cáo "sắp" chuyển lên khu công nghệ cao và làng ĐH ở Hòa Lạc, học được 1 năm ko đợi được các thầy nên chuồn vậy :">

tungnt88
24-06-2010, 08:58
Vào lớp cử nhân tài năng, tưởng hơn gì lớp thường, hóa ra giảng viên là các GS già hơn, nhiều kinh nghiệm hơn, và cũng buồn ngủ hơn :go: Được cái ko mất tiền học :sexy: English thì mới vào kiểm tra phân nhóm, tưởng thế nào hóa ra vẫn học Lifeline từ bài 1 "Hello, how do you do" :shot:
Mới vào nghe thầy quảng cáo "sắp" chuyển lên khu công nghệ cao và làng ĐH ở Hòa Lạc, học được 1 năm ko đợi được các thầy nên chuồn vậy :">
Cử nhân tài năng nhiều ưu đãi. Ít nhất là về điểm và chế độ.

tokochan
24-06-2010, 09:34
Aptech Aprotrain

tungnt88
24-06-2010, 09:36
Aptech Aprotrain
Nói một cách khách quan không nên vào các nơi như FPT, Aptech... Ở đây các bạn không được học CNTT một cách đúng nghĩa mà chỉ là học để làm lập trình viên. Vài lời.

nguyentrungquan
24-06-2010, 09:53
vào trường em HUST :)
Muốn giỏi thì phải cố gắng chút. Năm đầu chơi nhiều quá. Từ năm sau phải cố gắng thôi.:go:
Mà hust bị phàn nàn về ngoại ngữ. Đến nỗi trang chủ của HUT viết sai tên tiếng anh đầy đủ của từ HUST.

U.F.O
24-06-2010, 09:55
FPT Greenwich, 3 năm cho bằng Cử nhân Khoa học máy tính.
Hoặc RMIT 2,5 năm cho bằng Cử nhân Công nghệ thông tin.:beauty:

con ga pc
24-06-2010, 10:14
FPT Greenwich, 3 năm cho bằng Cử nhân Khoa học máy tính.
Hoặc RMIT 2,5 năm cho bằng Cử nhân Công nghệ thông tin.:beauty:

3 năm đấy là k thi lại và chưa kể 1năm thực tập. Cơ mà khoa học mtih ở VN khó xin việc thì fai vì mang tính lí thuyết nghiên cứu là chính.
//thử FPT xem. Muốn biết lên mạng tìm nha.

nec
24-06-2010, 10:30
sức học tốt thì cứ bk mà táng, không dạy nhiều công nghệ nhưng khuyến khích khả năng tự tìm hiểu, giải quyết vấn đề. Lơ tơ mơ là nợ môn như chơi, mình quen có anh học 8 năm chưa có bằng nè.
Còn mấy cái như fpt, aptech chỉ tương đương cao đẳng là cùng :|

thangnmk52cc
24-06-2010, 10:36
Havard thì nổi về kinh tế và luật chứ CNTT thì chắc phải MIT , Stanford hay Berkeley .

Công nhận là ĐH Công nghệ khủng thật nhưng hình như bạn khoe thành tích của bạn nhiều hơn là trường bạn đang học :D . Nghe nói CNTT thì mấy trường đào tạo cử nhân thì hay hơn kỹ sư hay sao ấy nhỉ vì rất dễ thích nghi do lý thuyết rất vững chắc . Anh em cho ý kiến về vấn đề này với .

thành tích của mình cùi bắp chả có gì đáng khoe cả.
đấy chỉ là 1 ví dụ thực tế thôi, ai quan tâm trường này thì ý kiến của mình là vậy còn cái lớp chất lượng cao khóa mình thì chỉ thấy ưu đãi về điểm là nhiều hơn các lớp khác.

tokochan
24-06-2010, 10:46
sức học tốt thì cứ bk mà táng, không dạy nhiều công nghệ nhưng khuyến khích khả năng tự tìm hiểu, giải quyết vấn đề. Lơ tơ mơ là nợ môn như chơi, mình quen có anh học 8 năm chưa có bằng nè.

vl, cao đẳng

con ga pc
24-06-2010, 11:20

Cao đẳng!
Mà thôi, k nói lại nữa. F17 cũng có k ít thread nói về vụ này rồi

laudaisoi
24-06-2010, 11:22
Bạn nghỉ rồi à :). Sao ko cố, ra trường có cái IELTS 6.0 :D.

kouichi
24-06-2010, 15:33
học ở đâu cũng vậy, do bản thân là chủ yếu. Nhưng môi trường nào áp lực càng cao thì sức bật của mình càng tốt.

longthanvd
24-06-2010, 15:45
Vl quá =))
Vào topic này ngồi đếm có khi hơn 2 chục bác học Công Nghệ :D

Công Nghệ vs BK kiểu như AMD vs Intel vậy :D

tuancoltech
24-06-2010, 16:07
Ờ hớ.:))(Mẹ nó, ngắn quá nó ko cho post nên phải thêm mấy chữ này.)

longthanvd
24-06-2010, 16:10
Em đang học Aptech thấy trường em xứng đáng là trường CNTT hàng đầu VN :*

thienphitruc
24-06-2010, 16:22
Phi thương thì bất phú, em chỉ cố học thêm 2.5 năm nữa lấy cái bằng đh về rồi buôn bán máy tính thôi, không chém gió chứ từ tháng 3 tới giờ em kiếm cũng được ~45tr rồi. Đã lâu lắm rồi không hỏi tiền gia đình. Với nhiều bác thì nó là nhỏ nhưng sv đi học xa làm ko phụ thuộc nhiều vào gd là đc. Vừa mới mở cửa hàng buôn bán LCD lắp ráp, hợp tác với thằng bạn mỗi thằng 30tr, mới 20t, đời còn dài, em cũng không thích học xong rồi đi làm nv cho cty lắm :D. Nói chung học CNTT thì cũng dễ sống nếu chịu khó thực hành cho nhiều, chứ cả ngày cắm đầu vào máy tính mà ngta nhờ ráp dàn máy mà ko biết gì thì :D

invisible
24-06-2010, 16:31
Hiện giờ đội ngũ giảng viên và lãnh đạo của đại học công nghệ toàn thầy cô trẻ, đa số là tiến sĩ nước ngoài về nên rất tâm huyết và chắc chắn là không có chuyện tiêu cực. Nếu yêu thích nghề CNTT thì học ĐHCN những năm gần đây có lẽ là hợp lý nhất.

ruby1412
24-06-2010, 16:36
Nếu mà ở phía nam thì dh CNTT của dhqg hcm thì nó khá tốt!

tuly861990
24-06-2010, 16:50
Cái chuyện tiêu cực ở DH Công Nghệ em khẳng định là không có luôn:shame:, đến cái môn thể dục còn chả xin được nữa :hell_boy: (iem trượt môn bóng rổ, do hum đi thi giữa kì quên không mang thẻ sinh viên:sosad:) Còn cái môn Kiến Trúc Máy Tính thì thôi rồi :surrender:, đố thằng nào xin được nhá :oh:, vụ này em có tham gia đây này :boss: , đi xin cùng với mấy đứa :pudency:, trong đó có 1 đứa là cháu ruột ông Vinh :sure: (hình như giờ ông ấy lên phó hiệu trưởng rồi thì phải :aboom: ), đến xin môn KTMT :go:, ông này chủ nhiệm lớp mình luôn :*, thế mà vừa đến cổng, ông ấy đã hỏi vài câu rồi %#@^(! :sweat: -> cho ra về luôn :ops:, chưa vào được đến nhà chứ đừng nói là xin xỏ cái gì cả :ah:, may mà môn này may mắn được C :byebye:, chứ xin qua cũng mất tiền dại :confident:
Đến thầy chủ nhiệm còn chả xin được nữa là..là..:choler::sosad:^:)^
// Vào trường đừng bao giờ hi vọng đi được thầy :angry:
// Trong này nhiều ACE cùng trường quá

lightknight29
24-06-2010, 18:10
Anh em công nghệ la liếm ở đây ghê thật :))

_zero_orez_
24-06-2010, 18:10

:shot::shot::shot::shot::shot:
Giả tạo vl cậu ạ. :shot::shot::shot::shot:

longthanvd
24-06-2010, 18:13
:shot::shot::shot::shot::shot:
Giả tạo vl cậu ạ. :shot::shot::shot::shot:

Sao lại giả tạo, cậu nghĩ trường Công Nghệ của cậu là đỉnh nhất sao ?

tuly861990
24-06-2010, 18:19
Lại khẩu chiến rồi :plaster:

// Thế hóa ra bác học Aptech à :sexy:, vậy mà cứ tưởng :)

teamwork
24-06-2010, 19:42

Bác vào trường từ hồi còn là khoa thì chắc cũng k47,k48 em không nhớ rõ nhưng trường vừa năm trước kỉ niệm 5 năm lên đại học.
Còn học buồn ngủ hay không là do mình nhiều hơn bác à:ops:

@chủ thread: bạn định học CNTT với mục đích gì yêu thích của bạn tới đâu và độ chịu nhiệt cao không. Mình thấy Bưu Chính thì uy tín từ trước nhưng điểm cao. Trước năm mình thi vàoUET thì Bách Khoa lấy điểm cao quá nên không dám nhưng giờ đã sàn sàn. Như mọi người cũng thấy UET thì thiên về nghiên cứu hơn còn BK thì về thực hành

quangredlight
24-06-2010, 19:51
Học đâu cũng được nhưng điều quan trọng chủ thread cần là tâm huyết. Mình đang học CNTT BKHN đây, nhiều người học cũng mình mình thấy không tâm huyết lắm, vào lớp toàn nói chuyện. :hang:

i_love_it
24-06-2010, 19:53
Học ở đâu thì cũng là do bản thân, nhưng môi trường tốt sẽ giúp bạn xác định rõ hơn bản thân bạn đang ở mức nào để cố gắng tiếp.

+1 Vote cho Đại học công nghệ - Coltech - UET :byebye:

Aurora Borealis
24-06-2010, 19:55
Bác vào trường từ hồi còn là khoa thì chắc cũng k47,k48 em không nhớ rõ nhưng trường vừa năm trước kỉ niệm 5 năm lên đại học.
Còn học buồn ngủ hay không là do mình nhiều hơn bác à:ops:

Đang nói mấy môn "truyền thống" như Triết và Toán cao cấp cơ :D
Vào lớp thầy thao thao bất tuyệt cả giờ, SV ít khi hỏi hay thảo luận được gì, viết kín bảng, mà chủ yếu là giảng lại giống trong giáo trình. Ở nhà đọc sách cho xong nhưng lại chơi trò điểm danh, bắt phải đi :shot:
Nhưng đúng là trường ngon, giảng viên nghiêm túc, quản lí, thi cử đều ổn. Mỗi tội cơ sở vật chất còn yếu.

tuly861990
24-06-2010, 19:56
Công nghệ giờ đổi tên sang UET:amazed:, nghe chả có ý nghĩa gì cả :shot:, thà cứ để Coltech như xưa đọc nó mới phê :sexy:

windyboy88
24-06-2010, 19:56
Muốn giỏi thì phải cố gắng chút. Năm đầu chơi nhiều quá. Từ năm sau phải cố gắng thôi.:go:
Mà hust bị phàn nàn về ngoại ngữ. Đến nỗi trang chủ của HUT viết sai tên tiếng anh đầy đủ của từ HUST.

bác này ko biết BKHN mới đổi tên trường tiếng anh :D
bác nào muốn đọ độ trâu bò cứ đến BK, danh tiếng mấy chục năm ko phải dễ vất đi đâu :*

tuly861990
24-06-2010, 19:59
bác này ko biết BKHN mới đổi tên trường tiếng anh :D
bác nào muốn đọ độ trâu bò cứ đến BK, danh tiếng mấy chục năm ko phải dễ vất đi đâu :*

BK giờ đã chỉ còn là cái bóng của chính nó :ah:, thời thế đổi thay rồi bro a:what:

teamwork
24-06-2010, 20:02
Đang nói mấy môn "truyền thống" như Triết và Toán cao cấp cơ :D
Vào lớp thầy thao thao bất tuyệt cả giờ, SV ít khi hỏi hay thảo luận được gì, viết kín bảng, mà chủ yếu là giảng lại giống trong giáo trình. Ở nhà đọc sách cho xong nhưng lại chơi trò điểm danh, bắt phải đi :shot:
Nhưng đúng là trường ngon, giảng viên nghiêm túc, quản lí, thi cử đều ổn. Mỗi tội cơ sở vật chất còn yếu.

Bây giờ Triết học chung với các bạn Kinh tế và Ngoại Ngữ rùi anh à :beauty:
Còn môn Toán cao cấp thì cũng vì ngủ mà em thì lại :adore::adore:
Cơ sở vật trất thì chỉ đủ cho sinh viên học thôi

Công nghệ giờ đổi tên sang UET:amazed:, nghe chả có ý nghĩa gì cả :shot:, thà cứ để Coltech như xưa đọc nó mới phê :sexy:

Coltech cũng không hay lắm bạn à. Nhớ kỳ thi rung chuông vàng năm 2008 mà ngại quá :brick:

dung_b1991
24-06-2010, 20:11
tuly861990:Ông tên là gì thế.dân K53CC đây.Hic.Công nghe thì công nhận chả phải lo chuyện tiền xin xỏ.Nhưng các thầy thẳng tay lắm=> dễ die.Kì trước phải công nhận là 1 kì hậu quả của chuột bạch.Không thi lại và đuổi học theo kì.Mà học không dễ hơn kì trước => chết thế là ít đó

Nhắc đến Coltech mới nhớ.Hồi năm 1 học TA có Cô giáo dạy chia nhóm + bắt đặt tên nhóm chơi trò chơi.Nhóm 2 nói tên là Coltech mà bà ấy không hiểu nghĩ gì.Viết ngay lên bảng là Kotex,Lại còn bảo bọn kia nguy hiểm nữa chứứ:nosebleed:

teamwork
24-06-2010, 20:13
tuly861990:Ông tên là gì thế.dân K53CC đây.Hic.Công nghe thì công nhận chả phải lo chuyện tiền xin xỏ.Nhưng các thầy thẳng tay lắm=> dễ die.Kì trước phải công nhận là 1 kì hậu quả của chuột bạch.Không thi lại và đuổi học theo kì.Mà học không dễ hơn kì trước => chết thế là ít đó

Lại lên nói chuyện như ở nhà rồi máy chú dùng Centos phí quá cơ :tire:

dung_b1991
24-06-2010, 20:16
teamwork: Lại thằng K53 nào thế này.Mà anh dùng Centos hồi nào

windyboy88
24-06-2010, 20:19
BK giờ đã chỉ còn là cái bóng của chính nó :ah:, thời thế đổi thay rồi bro a:what:

:D đừng nói mạnh như vậy chứ, sang xem rõ trường mình học hành như nào đã :">

tuly861990
24-06-2010, 20:21
:D đừng nói mạnh như vậy chứ, sang xem rõ trường mình học hành như nào đã :">

Không hẳn trường mình :sure:, ý là so với BCVT với FPT ấy :shame:

dung_b1991
24-06-2010, 20:21
windyboy88:Nên đọ số % dân 2 bên chỉ biết chém mà ít học thì đúng hơn.BK công nhận không còn như xưa nữa rồi.Hồi xưa không thi BK vì lẽ đó

longthanvd
24-06-2010, 20:26
Em thấy Aptech cũng ngon mà đầu vào cũng không khó :D

tuly861990
24-06-2010, 20:27
windyboy88:Nên đọ số % dân 2 bên chỉ biết chém mà ít học thì đúng hơn.BK công nhận không còn như xưa nữa rồi.Hồi xưa không thi BK vì lẽ đó

Bác luongbeta đã từng học 2 năm ở BK đó:matrix:, bác ý bảo trường mình học Toán khó hơn :waaaht:, nhưng Vật Lý lại dễ hơn :aboom: (Hic ! dễ như ông dạy Lý Quang thì cũng chết :*) với bên BK kiếm điểm cao dễ hơn bên mình :sad: Ôi, nhìn cái bảng điểm tr mình chán chả muốn chết :sure:

Yang
24-06-2010, 20:29
Trường ĐH Công nghệ Bưu chính viễn thông có khoa "Lè lưỡi dán tem" đang rất hot. Ra trường có việc làm ngay. :beauty::beauty::beauty:

dung_b1991
24-06-2010, 20:31
tuly861990:Mình sợ Loát đến già rồi.Mình đã bị lão khai tử kì trước.Chuẩn bị kì sau trả nợ đời rồi.

Chủ thớt:Cái này do quan điểm cá nhân là khác.ĐHBK,ĐHCN trường nào cũng tốt cả.

tuly861990
24-06-2010, 20:31
Trường ĐH Công nghệ Bưu chính viễn thông có khoa "Lè lưỡi dán tem" đang rất hot. Ra trường có việc làm ngay. :beauty::beauty::beauty:

Hot thế thì :beauty::beauty: deck ai dám thi :angry:

dung_b1991
24-06-2010, 20:34
tuly861990:Chú PR cho Công nghệ quá.Làm khối thằng lao vào trường mình rồi hối hận.42% lớp mình dựa cột là 1 minh chứng hùng hồn.May mà các bác ấy thấy đi nhiều quá sợ.Giảm án xuống thành đi đày sang K54

longthanvd
24-06-2010, 20:38
tuly861990:Mình sợ Loát đến già rồi.Mình đã bị lão khai tử kì trước.Chuẩn bị kì sau trả nợ đời rồi.

Chủ thớt:Cái này do quan điểm cá nhân là khác.ĐHBK,ĐHCN trường nào cũng tốt cả.

Bác cũng học Loát à :waaaht:
Bọn em CA cũng học Loát đây, Năm ngoái hắn cho lớp em khối thằng mất học bổng.
Mà Loát là phó giáo sư đấy các bác à
219 Bùi Văn Loát 22-03-1958 Nam Nam Trực,Nam Định
Vật lý
Trường Đại học Khoa học Tự nhiên, Đại học Quốc gia Hà Nội
http://news.vnu.edu.vn/2010_05_24_pgs.pdf

tuly861990
24-06-2010, 20:42
tuly861990:Chú PR cho Công nghệ quá.Làm khối thằng lao vào trường mình rồi hối hận.42% lớp mình dựa cột là 1 minh chứng hùng hồn.May mà các bác ấy thấy đi nhiều quá sợ.Giảm án xuống thành đi đày sang K54

Đâu dám PR đâu :shame:, chỉ cảnh báo cho những ai chuẩn bị thi vào đấy biết tình hình thực tế thôi :sexy:, không lại mê muội như hồi chuẩn bị thi đại học :amazed:, tại mấy đứa ở lớp cấp 3 đầu độc:aboom:,iem cấp 3 học lớp Văn các bác ạ:beauty:, bị con gái xúi dại thi khối A:ah: nó nói học Công Nghệ được tiếng thơm + học nhàn + dễ ra trường + dễ xin việc :sexy:,
ai dè :sweat::hungry::shot::plaster::hang::choler::tire::angry::spiderman::hell_boy: :sosad: ^:)^

tuly861990
24-06-2010, 20:51
Bác cũng học Loát à :waaaht:
Bọn em CA cũng học Loát đây, Năm ngoái hắn cho lớp em khối thằng mất học bổng.
Mà Loát là phó giáo sư đấy các bác à
219 Bùi Văn Loát 22-03-1958 Nam Nam Trực,Nam Định
Vật lý
Trường Đại học Khoa học Tự nhiên, Đại học Quốc gia Hà Nội
http://news.vnu.edu.vn/2010_05_24_pgs.pdf

My Idol ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

cuongbn
24-06-2010, 20:52
Mấy tháng nữa là lại gặp thầy Loát rồi, chả cả nhớ mặt thầy nữa, mình mà nhớ mặt thầy thì chắc chắn là sẽ không gặp thầy nữa. Thầy mà cho chuyên cần mình lên 5 là có thể nói chả bao giờ gặp thầy nữa, có gặp ngoài đường cũng chả biết là ai :((

thangngo
24-06-2010, 21:21
đề nghị các bạn k53,k54 mới vào đừng chém nhé
bách khoa, công nghệ hay bcvt đều tốt nếu muốn học cntt
còn các trường tư như aptech,niit nặng về đào tạo thực hành bác nào mà pass được theo chuẩn của nó thì ra cũng trâu bò lắm đấy :)

nvthaovn
24-06-2010, 21:31
Vote 1 phiếu cho ĐH Công Nghệ - ĐHQGHN
http://fotech.org
:byebye:

Iazzzy
24-06-2010, 21:49
Cuốc Vào :*, khoa CNTT. Cạch BK ra nhé, chán vl ra ý :*

hvhvhh
24-06-2010, 22:01
Nếu định vào học đại học công nghệ thì tránh vào các lớp clc với đào tạo quốc tế ra. Kinh nghiệm của mình khi học ở cái lớp đấy là bị chém tơi tả hơn các lớp thường, thời gian được chơi bời ít lắm, chỉ có 1 số ít môn là các thầy bình đẳng coi chất lượng cao cũng như chất lượng thường để cho điểm dễ dễ. Còn lại là cứ xác định lớp chất lượng thường mà làm đề khó thì chất lượng cao còn làm đề khó hơn và bị chấm chặt hơn.
Đội ngũ giáo viên giảng dạy ở trường thì rất tốt, có điều các thầy không làm công tác giảng dạy thì ko được tốt cho lắm đâu, toàn tìm cách đè sinh viên ra mà đập thôi.

Xe Ôm
24-06-2010, 22:07
học BK có học lâp jtrinhf ko ý nhỉ

ir0nm0nkey01
24-06-2010, 22:13
Thế ai cho e xin tí kinh nghiệm nhận xét về trường BCVT với???

laudaisoi
24-06-2010, 22:16
Nếu định vào học đại học công nghệ thì tránh vào các lớp clc với đào tạo quốc tế ra. Kinh nghiệm của mình khi học ở cái lớp đấy là bị chém tơi tả hơn các lớp thường, thời gian được chơi bời ít lắm, chỉ có 1 số ít môn là các thầy bình đẳng coi chất lượng cao cũng như chất lượng thường để cho điểm dễ dễ. Còn lại là cứ xác định lớp chất lượng thường mà làm đề khó thì chất lượng cao còn làm đề khó hơn và bị chấm chặt hơn.
Đội ngũ giáo viên giảng dạy ở trường thì rất tốt, có điều các thầy không làm công tác giảng dạy thì ko được tốt cho lắm đâu, toàn tìm cách đè sinh viên ra mà đập thôi.
Cậu học lớp nào thế ?.
Hôm vừa rồi mình xem đề thi Cấu trúc dữ liệu và giải thuật của K53CA mà suýt ngất. 9 câu 90 phút, mỗi câu tầm 2-3 ý. Đề này thì gần như ko được phép nghĩ mà đọc đề phải viết luôn may ra mới kịp.:waaaht:

Hannibal2020
24-06-2010, 22:40
Trường Đại học Công nghệ, ĐH QG HN nhiều thầy trẻ, nên kiến thức cập nhật, mà kỹ năng nghiên cứu cũng tốt.

lightknight29
24-06-2010, 22:47
Hôm vừa rồi mình xem đề thi Cấu trúc dữ liệu và giải thuật của K53CA mà suýt ngất. 9 câu 90 phút, mỗi câu tầm 2-3 ý. Đề này thì gần như ko được phép nghĩ mà đọc đề phải viết luôn may ra mới kịp.:waaaht:

Anh học lớp nào thế? Có phải 51CA ko? Hôm thi cấu trúc e đọc xong cũng ngất ko làm được nữa :))

Kỳ này toàn học với thi bằng tiếng Anh, haizz

P/S: Các bạn năm nay thi nếu thấy tự tin về khả năng thì cứ vào Công nghệ, ko thì BK hay BCVT cũng đc, lành nhất thì cứ FPT với Aptech.

cuongbn
24-06-2010, 23:01
Cậu học lớp nào thế ?.
Nó lại còn bằng tiếng anh nữa mới vật vã

longthanvd
24-06-2010, 23:03
Anh học lớp nào thế? Có phải 51CA ko? Hôm thi cấu trúc e đọc xong cũng ngất ko làm được nữa :))

Kỳ này toàn học với thi bằng tiếng Anh, haizz

P/S: Các bạn năm nay thi nếu thấy tự tin về khả năng thì cứ vào Công nghệ, ko thì BK hay BCVT cũng đc, lành nhất thì cứ FPT với Aptech.

Aha, Hoàng em :matrix:

tuly861990
24-06-2010, 23:05
Chỗ này trở thành nơi chém gió của coltech rồi :rofl:

freakmindvn
24-06-2010, 23:37
Ở trường mình đang học có một ông phD là giảng viên bên ĐHCN, mang tiếng là đang học phD mà trình độ thối thôi rồi, không biết các giáo viên khác thế nào nữa :D

issacnewton
25-06-2010, 00:07
Ở trường mình đang học có một ông phD là giảng viên bên ĐHCN, mang tiếng là đang học phD mà trình độ thối thôi rồi, không biết các giáo viên khác thế nào nữa :D

Thầy đấy tên là gì hả bạn ??
Theo mình thì đội ngũ giảng viên của đại học Công Nghệ là số một, toàn hàng khủng của Việt Nam cả, rất nhiều thầy cô tuổi trẻ tài cao

lightknight29
25-06-2010, 00:40
lightknight29 :boss:
My idol :dreaming:

Bạn lôi hàng khủng ra dọa thế này thì còn gì để bàn cãi nữa đâu :)

tieubavuong1312
25-06-2010, 00:56
Vãi lúa các chú em trẻ người non dạ.
Mang cả tên các thầy lên đây.

Muốn sống thì edit đi.
vớ phải ông nào vui vui google tên mình để xem SV ý kiến thế nào thì...có thằng dựa cột.
------------------------------

Tự nhiên nhớ bài "Tứ đại ác nhân" khoa CNTT BKHN
Bác nào học từ K49 đổ xuống chắc đụng độ cả 4 vị :D

_zero_orez_
25-06-2010, 01:01
Sao lại giả tạo, cậu nghĩ trường Công Nghệ của cậu là đỉnh nhất sao ?

Cậu học cẩn thận lại ko sang năm sang Aptech thật đấy.:">:">:">:">:">:">

con ga pc
25-06-2010, 01:48
Theo mình thì đội ngũ giảng viên của đại học Công Nghệ là số một, toàn hàng khủng của Việt Nam cả, rất nhiều thầy cô tuổi trẻ tài cao
1 số bạn tinh thần tự sướng hơi cao mà quên mất là trg mình có trg ng#cũng có. Mình nói là các bạn chém gió nha, tuy nhiên n khi hơi quá.
ps: đang sống cùng 2ku CN nên cũng bit tí chút.

vietthangif
25-06-2010, 02:43

Sao lại là cái bóng của chính nó.Bợn giải thích rõ hơn đi.Năm nay mình đang định thi vào đó :-ss

moneyloving
25-06-2010, 02:47
thế bạn không thấy sao, Công Nghệ No1 chém gió :rofl:

chandoighe
25-06-2010, 02:50
Mấy chú K53CC đâu rồi xưng danh đi để còn nhận người quen nào :)(mang tiếng CB nhưng mà quen gần hết CC đấy:byebye:)
//tuly: Hôm trc đọc cái thread anh em box game quăng gạch chú mà buồn cười đau cả bụng :look_down::look_down::look_down:
Công nhận là chú nguy hiểm vãi ra í chứ : :*

Mà các chú PR vừa thôi. Kì này chả biết thế nào đâu :hang:
Mịa cái môn Java, cả 2 bài tập lớn 2 con 0. Đau ko thể tả :what::what:
CHung quy là cũng tại mấy bà tự nhiên lôi ra cái trò chấm máy. Điên cả đầu :ah::ah:

tuly861990
25-06-2010, 07:15
thế bạn không thấy sao, Công Nghệ No1 chém gió :rofl:

+1 :beauty:
Toàn chém thôi :boss: , mình cũng thế, buồn buồn ko có việc gì làm lên đây chém gió :surrender:, trước cũng học văn nhiều nên kể ra chém gió hơi quá tay :badsmell: // Nguyễn Tử Vương No.1 :*
// chém bão :rofl:

lostninja
25-06-2010, 07:18
Khoa học tự nhiên và Bách khoa là 2 trường đỉnh nhất rồi đào tạo tư duy là quang trọng , mình đang học :D

tuly861990
25-06-2010, 07:53
Anh em có chỗ nào ghi tên các thầy edit lại cái đi:angry:, có chỗ nào quote thì xóa khẩn cấp :surrender:,chém gió quá đà rồi các bro ah :spiderman: không dựa cột cả lũ thì nguy :sosad:

†h€†ru†h
25-06-2010, 08:37
Tự học đê :)
/lên vOz cắm cọc cả ngày :shot:
@dưng mà không có bằng chính quy đâu, toàn cử nhân chém gió thôi -_-

laudaisoi
25-06-2010, 08:52

Muốn sống thì edit đi.
vớ phải ông nào vui vui google tên mình để xem SV ý kiến thế nào thì...có thằng dựa cột.
------------------------------

Tự nhiên nhớ bài "Tứ đại ác nhân" khoa CNTT BKHN
Bác nào học từ K49 đổ xuống chắc đụng độ cả 4 vị :D
Gửi pm em bài đó đi anh Vinh :D. Xem em biết được ai :beauty:

lightknight29
25-06-2010, 09:22

Muốn sống thì edit đi.

Nói như sh.., search tên các thầy ý ra bao nhiêu bài, tìm cả ngày ko thấy bài này =))

Quydienlangy
25-06-2010, 09:48
Bây giờ mình chỉ nói một câu thôi.
BK ra trường kỹ sư
Công nghệ ra trường cử nhân.
Cùng xin việc vào một vị trí, đố thằng bằng khá CN được coi trọng bằng thằng bằng khá BK đấy, toàn lũ nông cạn mà cứ tỏ ra nguy hiểm lol

Quydienlangy
25-06-2010, 09:49
Nói như sh.., search tên các thầy ý ra bao nhiêu bài, tìm cả ngày ko thấy bài này =))

Không biết về truyền thuyết tứ đại ác nhân BK thì đúng là non thật :D:sexy:
Các chú cứ search tứ đại ác nhân + khoa cntt bkhn xem thế nào :)):hang:

issacnewton
25-06-2010, 09:51
1 số bạn tinh thần tự sướng hơi cao mà quên mất là trg mình có trg ng#cũng có. Mình nói là các bạn chém gió nha, tuy nhiên n khi hơi quá.
ps: đang sống cùng 2ku CN nên cũng bit tí chút.

Xin lỗi, trường khác không kiếm đâu ra số người giỏi như đại học Công Nghệ đâu, đó là sự thật hiển nhiên,còn thích kể ra chi tiết thì xin mời các bạn liệt kê nhân sự trường mình trước xem có ai hay ho không nào :)), thắc mắc mình sẽ giải thích thêm :D

Quydienlangy
25-06-2010, 09:54
Xin lỗi, trường khác không kiếm đâu ra số người giỏi như đại học Công Nghệ đâu, đó là sự thật hiển nhiên,còn thích kể ra chi tiết thì xin mời các bạn liệt kê nhân sự trường mình trước xem có ai hay ho không nào :)), thắc mắc mình sẽ giải thích thêm :D
Ếch ngồi trong xoong :dribble::dribble::dribble:

issacnewton
25-06-2010, 09:54
Bây giờ mình chỉ nói một câu thôi.
BK ra trường kỹ sư
Công nghệ ra trường cử nhân.
Cùng xin việc vào một vị trí, đố thằng bằng khá CN được coi trọng bằng thằng bằng khá BK đấy, toàn lũ nông cạn mà cứ tỏ ra nguy hiểm lol
sự thật đáng buồn cho chú là thầy Công nghệ cực khủng, trò công nghệ cũng khủng gần như thầy, Công nghệ ra trường toàn làm sếp, không tin thì lớn lên sẽ rõ.
Bonus : chương trình học của BK kém xa Công nghệ, không tin thì sang mà mở mang tầm mắt :))

U.F.O
25-06-2010, 09:58
Đại học FPT tốt :D

Quydienlangy
25-06-2010, 09:59
sự thật đáng buồn cho chú là thầy Công nghệ cực khủng, trò công nghệ cũng khủng gần như thầy, Công nghệ ra trường toàn làm sếp, không tin thì lớn lên sẽ rõ.
Bonus : chương trình học của BK kém xa Công nghệ, không tin thì sang mà mở mang tầm mắt :))

Lại một fan boy, chẹp, dạo này thèm ếch quá :dreaming::dreaming:

issacnewton
25-06-2010, 10:00
Ếch ngồi trong xoong :dribble::dribble::dribble:

tự nói mình hả :)), chú em trẻ con đi chỗ khác nhé, chưa đủ tầm để nhìn nhận đâu, nói thật là thầy chú mà có chút đẳng cấp về CNTT thì sẽ không dám bố láo thế đâu.
Xin kể 1 vài người của đại học công nghệ làm ví dụ : GS.TSKH Phan Đình Diệu, PGS.TS Hồ Sỹ Đàm, PGS.TS Bùi Thế Duy, PGS.TS NGuyễn Việt Hà, TS Phạm Bảo Sơn, TS Lê Sỹ Quang, TS Lê Sỹ Vinh ..... Còn nhiều lắm, nhưng chú cứ search tạm Google những thầy này đã, chịu khó đọc cả tiếng Việt lẫn tiếng Anh, có khi đau khổ nhận ra sao cách xa trường mình thế :))

issacnewton
25-06-2010, 10:01
Ở Việt Nam có ai khủng hơn những thầy trên ?????????

arthurvn
25-06-2010, 10:03

clgt ???:aboom::aboom::aboom:

issacnewton
25-06-2010, 10:05
Mình thấy mấy ông BK vào đây ngụy biện nhiều quá, toàn nói lung tung không có dẫn chứng, không có cơ sở, vào nói lấy được theo kiểu cãi chầy ^_^

Quydienlangy
25-06-2010, 10:07
tự nói mình hả :)), chú em trẻ con đi chỗ khác nhé, chưa đủ tầm để nhìn nhận đâu, nói thật là thầy chú mà có chút đẳng cấp về CNTT thì sẽ không dám bố láo thế đâu.
Xin kể 1 vài người của đại học công nghệ làm ví dụ : GS.TSKH Phan Đình Diệu, PGS.TS Hồ Sỹ Đàm, PGS.TS Bùi Thế Duy, PGS.TS NGuyễn Việt Hà, TS Phạm Bảo Sơn, TS Lê Sỹ Quang, TS Lê Sỹ Vinh ..... Còn nhiều lắm, nhưng chú cứ search tạm Google những thầy này đã, chịu khó đọc cả tiếng Việt lẫn tiếng Anh, có khi đau khổ nhận ra sao cách xa trường mình thế :))

Trường mình hồi trước giáo sư tiến sĩ nhiều quá, ai hơi đâu mà quan tâm chức danh mấy thầy.
Sinh viên thì tốt nhất tập trung lo mà học, quan tâm mấy chuyện vớ vẩn làm j, bảo sao trường CN nó trượt nhiều thế là phải, chương trình học nó vượt trội cơ mà :sexy:. Học sinh lại toàn hàng khủng gần cỡ các PGS( xin lỗi không biết có GS không nên không dám nói bừa lol), TS..... cơ mà, sao trượt được nhiều thế nhỉ. :hungry:

issacnewton
25-06-2010, 10:07
Thôi không dẫn chứng chứng minh được thì nhận kém đi mà cố gắng, BK chỉ nổi tiếng ở quê, nhiều người tưởng hay nên vào thôi, haha

Quydienlangy
25-06-2010, 10:10
Uhm, thôi, mình cựu sv BK xin nhận với các em Cn là mình thua các em ở độ ảo tưởng và tự sướng.
Ps: Thôi mình đi làm phát lẩu ếch đây, đang đói......

issacnewton
25-06-2010, 10:11
Trường mình hồi trước giáo sư tiến sĩ nhiều quá, ai hơi đâu mà quan tâm chức danh mấy thầy.
Sinh viên thì tốt nhất tập trung lo mà học, quan tâm mấy chuyện vớ vẩn làm j, bảo sao trường CN nó trượt nhiều thế là phải, chương trình học nó vượt trội cơ mà :sexy:. Học sinh lại toàn hàng khủng gần cỡ các PGS( xin lỗi không biết có GS không nên không dám nói bừa lol), TS..... cơ mà, sao trượt được nhiều thế nhỉ. :hungry:

Trẻ con không biết tầm các thầy này rồi, về hỏi thầy chú đi nhé ;;),
BK thì có ai nào, ngoài thầy Nguyễn Thúc Hải già rồi, thế hệ trẻ bây giờ có Thích Quẳng Bom hay nói fét hả =))
trượt nhiều vì thầy khủng, chương trình học khủng, học Công Nghệ mà ra được trường thì ít nhất là khá khủng, thế mới hay làm sếp.

issacnewton
25-06-2010, 10:12
Uhm, thôi, mình cựu sv BK xin nhận với các em Cn là mình thua các em ở độ ảo tưởng và tự sướng.

Sao vẫn ngụy biện thế, ngu mà cứ thích nói càn, :)), nói chả có cái cơ sở dex nào, BK ngu thật :)), Google chưa hả em :))

longthanvd
25-06-2010, 10:15

Mấy thằng bên BK suốt ngày thủ dâm cái truyền thống của trường. Nói thật bên BK là trường đào tạo đa ngành. Còn riêng về CNTT thì đừng mang BK ra so sánh với CN.

laudaisoi
25-06-2010, 10:16
Mod vào close cái topic này đi, có mùi flame rồi.

tuly861990
25-06-2010, 10:18
Cười đau cả bụng, y như cái vụ mình bị quăng gạch cái vụ FPS :rofl:
// BK ngày xưa khủng thật, nhưng cứ tự cao tự đắc mãi nên CNTT xuống rồi, xem mấy trường FPT, BCVT, NITT nó thế nào đã rồi hãy ho :what:

Im Legend
25-06-2010, 10:26
mk, mấy chú Bách Khoa trình độ tự sướng hơi cao...bọn anh ra mai kia làm sếp......còn các chú cứ lẽo đẽo mà theo sau các anh nha.......;));));)):sogood::sogood::sogood::sogood::sogood::sogood:
anh là Nguyễn Tử Vương :amazed::amazed:

con ga pc
25-06-2010, 10:28
=)). Tất cả anh em đi chỗ khác chơi, đây là địa bàn của anh e CN. Vớ vẩn bắng nhắng là bom nổ tqn xác đấy.
Mod ơi, ới mod ời.....

longthanvd
25-06-2010, 10:29
mk, mấy chú Bách Khoa trình độ tự sướng hơi cao...bọn anh ra mai kia làm sếp......còn các chú cứ lẽo đẽo mà theo sau các anh nha.......;));));)):sogood::sogood::sogood::sogood::sogood::sogood:

Vãi Nhắng :dreaming:

tuancoltech
25-06-2010, 10:34
Vãi Nhắng :dreaming:

Nghĩa là sao? không hiểu ?? :shot:

duykienngo
25-06-2010, 10:36
Thử hỏi trên địa bàn thành Phố Hà Nội này có trường nào mà không có tiêu cực:oh::shot:...không có chuyện thầy giáo lấy tiền của sinh viên...hoho...một và chỉ một trường mà thôi....Đại Học Quốc Gia Hà Nội :sogood:và tiêu biểu là University of Engineering and Technology( ĐH Công Nghệ)...chỉ có chuyện thầy giáo cho tiền SV thôi chứ không có chuyện ngược lại....Thử hỏi các chú Bach Sờ Khoa xem có được như thế không :));)):sogood::sogood::sogood::sogood:

freakmindvn

Sorry mình không nói tên ra được, thế mất thể diện bác ý quá :-s

@all: Các bạn đừng tự sướng giữa mấy cái trường làng với nhau nữa :brick:, có học ở đâu mà các bạn biết cách để tận dụng hết cơ hội thì cũng trở thành giỏi được thôi và ngược lại.(Nói thế thôi mình vẫn muốn ngày nào đó sang MIT hay Stanford, Princeton học :">)

longthanvd
=)). Tất cả anh em đi chỗ khác chơi, đây là địa bàn của anh e CN. Vớ vẩn bắng nhắng là bom nổ tqn xác đấy.
Mod ơi, ới mod ời.....

Chuẩn men :*

lightknight29
25-06-2010, 10:37

Thằng này là thằng nào mà nhắng thế nhỉ? =))

tuancoltech
25-06-2010, 10:40
Thằng này là thằng nào mà nhắng thế nhỉ? =))

Ai mà biết được. Nghe đâu có họ với Thích Quẳng Bom. :boss:

tuly861990
25-06-2010, 10:43
:rofl::rofl::rofl::rofl:

tobe11
25-06-2010, 11:19

Vãi đít các bạn trẻ CN:shame::shame::shame:

tuancoltech
25-06-2010, 11:20
Đồng chí duykienngo dại quá =]]

D-lite1990
25-06-2010, 11:21
Thử hỏi trên địa bàn thành Phố Hà Nội này có trường nào mà không có tiêu cực:oh::shot:...không có chuyện thầy giáo lấy tiền của sinh viên...hoho...một và chỉ một trường mà thôi....Đại Học Quốc Gia Hà Nội :sogood:và tiêu biểu là University of Engineering and Technology( ĐH Công Nghệ)...chỉ có chuyện thầy giáo cho tiền SV thôi chứ không có chuyện ngược lại....Thử hỏi các chú Bach Sờ Khoa xem có được như thế không :));)):sogood::sogood::sogood::sogood:
Kiên nhắng đi chỗ khác chơi :)) hết việc ah mà vào đây bậy bạ ::shot:

issacnewton
25-06-2010, 11:22
Sorry mình không nói tên ra được, thế mất thể diện bác ý quá :-s

@all: Các bạn đừng tự sướng giữa mấy cái trường làng với nhau nữa :brick:, có học ở đâu mà các bạn biết cách để tận dụng hết cơ hội thì cũng trở thành giỏi được thôi và ngược lại.(Nói thế thôi mình vẫn muốn ngày nào đó sang MIT hay Stanford, Princeton học :">)

Không nói thì không thể tin lời nhận định của bạn được, nhỡ nó là lời chém gió với mục đích hạ thấp uy tín người khác thì sao, cũng có thể bạn không đủ tầm để đánh giá thầy, có thể thầy nhiều chữ lắm nhưng không phải là để thể hiện cho bạn ...
Mình không tự sướng, mình tự hào, và mỉnh chỉ nói sự thật, cho dù nó không khiêm tốn cho lắm và có thể làm các bạn trường khác ở VN tổn thương

tuly861990
25-06-2010, 11:22
Đồng chí duykienngo dại quá =]]

clone nick đây mà :waaaht:

issacnewton
25-06-2010, 11:23
Vãi đít các bạn trẻ CN:shame::shame::shame:

lại một thằng thấy mình kém không nói lại được, vào đây chửi đổng :)), thôi cũng thông cảm và hiểu được =))
Thấy bạn duykienngo có to mồm thì ý kiến riêng với bạn ấy thôi chứ :D

coltecher
25-06-2010, 11:31
Chào mọi người
Mình là sinh viên khoa CNTT đại học Công Nghệ - ĐHQGHN
Thấy topic này hot quá nên xin phép đưa một số ý kiến (mình cũng có bạn học ở cntt bk)
Thứ nhất mình thấy trong các trường CNTT ở HN thì dẫn đầu vẫn là BK và Công Nghệ, cái này thì chắc chắn ko phải là mình mơ tưởng.
Thứ hai, theo đánh giá của mình thì trình độ giảng dạy của 2 trường là ngang nhau. Công nghệ có điểm mạnh là có nhiều thầy giáo trẻ, nhiệt tình, trình độ cao ( quảng cáo tí là Công Nghệ có rất nhiều thầy ngày xưa đạt HC trong các kì Olimpic tin quốc tế), còn BK có điểm mạnh là các thầy cô nhiều kinh nghiệm giảng dạy, cơ sở vật chất tốt.
Về truyền thống thì cả Công nghệ và BK đều có truyền thống giảng dạy như nhau. Nếu các bạn nghĩ Công nghệ mới thành lập nên đội ngũ giáo viên ít là ko đúng vì Công Nghệ tiền thân là khoa cntt Tổng hợp ngày trước, là 1 trong 7 khoa cntt đầu tiên trong cả nước( ko biết mình nhớ có đúng ko).
Chốt lại nếu gì mà mình thích ở Công Nghệ hơn BK thì đó là Công Nghệ năng động hơn, ít tiêu cực và sớm ra trường ( học 4 năm so với 5 năm của BK) hơn BK.
@các bạn Công Nghệ: mọi người không nên kiêu căng quá, dù sao cũng chỉ là trao đổi kinh nghiệm.

longthanvd
25-06-2010, 11:31

Khổ thân, cháu nó đang tuổi hiếu động, Nhắng nhít tí :*

tuancoltech
25-06-2010, 11:34
Khổ thân, cháu nó đang tuổi hiếu động, Nhắng nhít tí :*

Bạn longthanvd tô đỏ cái chữ kia là có ý gì vậy ? :ah:

coltecher
25-06-2010, 11:37
Ngoài ra mình cũng nghĩ ko nên lấy số lượng sinh viên đoạt giải trong kì thi olimpic tin học SV làm tiêu chí đánh giá vì theo mình nó chỉ thể hiện số học sinh gà nòi ( học trường cấp 3 chuyên tin, đc giải trong các kỳ olimpic học sinh....) vào trường đó chứ ko thể hiện được chất lượng đào tạo của từng trường.

con ga pc
25-06-2010, 11:38

Có mỗ trng bạn nhỉ! Còn Aptech, NIIT, RMIT, FPT thì vứt đi đâu. Chắc n trg ấy con n con nhà giàu nên n tiêu cực hơn nữa!

vietthangif
25-06-2010, 11:41
Mình thấy mấy ông BK vào đây ngụy biện nhiều quá, toàn nói lung tung không có dẫn chứng, không có cơ sở, vào nói lấy được theo kiểu cãi chầy ^_^

Tự nói mình à :shot:

longthanvd
25-06-2010, 11:43
Công Nghệ 1 năm tuyển có mấy trăm, BK tuyển sinh mấy nghìn. BK mà kéo nhau vào đây thì ... :*

huytd2008
25-06-2010, 11:44
HV Kỹ thuật mật mã đc ko nhỉ?

longthanvd
25-06-2010, 11:45

Mới nghe lần đầu :ops:

con ga pc
25-06-2010, 11:45

+1. Có ai xưng là dân BK hay j đâu. Thớt này nên đổi tên là:UET-DHCN, trường ĐH tốt nhất MB về CNTT.=))

con ga pc
25-06-2010, 11:49

K rõ lắm. Chưa hìn dung đc ở đó hc cái j, chuyên về lĩnh vực nào.(điểm lấy cao lắm thì fai).
HVKTQS thì sao mọi ng?
// nghe nói dân BK đông lắm,trên voz rất n. Họ mà kéo vào đây thi chắc đánh nhau to.

issacnewton
25-06-2010, 11:51
Chào mọi người
Mình là sinh viên khoa CNTT đại học Công Nghệ - ĐHQGHN
Thấy topic này hot quá nên xin phép đưa một số ý kiến (mình cũng có bạn học ở cntt bk)
Thứ nhất mình thấy trong các trường CNTT ở HN thì dẫn đầu vẫn là BK và Công Nghệ, cái này thì chắc chắn ko phải là mình mơ tưởng.
Thứ hai, theo đánh giá của mình thì trình độ giảng dạy của 2 trường là ngang nhau. Công nghệ có điểm mạnh là có nhiều thầy giáo trẻ, nhiệt tình, trình độ cao ( quảng cáo tí là Công Nghệ có rất nhiều thầy ngày xưa đạt HC trong các kì Olimpic tin quốc tế), còn BK có điểm mạnh là các thầy cô nhiều kinh nghiệm giảng dạy, cơ sở vật chất tốt.
Về truyền thống thì cả Công nghệ và BK đều có truyền thống giảng dạy như nhau. Nếu các bạn nghĩ Công nghệ mới thành lập nên đội ngũ giáo viên ít là ko đúng vì Công Nghệ tiền thân là khoa cntt Tổng hợp ngày trước, là 1 trong 7 khoa cntt đầu tiên trong cả nước( ko biết mình nhớ có đúng ko).
Chốt lại nếu gì mà mình thích ở Công Nghệ hơn BK thì đó là Công Nghệ năng động hơn, ít tiêu cực và sớm ra trường ( học 4 năm so với 5 năm của BK) hơn BK.
@các bạn Công Nghệ: mọi người không nên kiêu căng quá, dù sao cũng chỉ là trao đổi kinh nghiệm.
BK bây giờ cũng nhiều người trẻ bạn ạ, theo mình biết thì khoa CNTT của ĐHQG là phát khoa triển sớm nhất của CNTT Việt Nam, vì vậy kinh nghiệm chắc chắn không thể ít.......
và, ai bảo bạn là BK cơ sở vật chất tốt hơn ????????? bạn có biết bên đấy đông sinh viên, thiếu máy thực hành lắm không, còn lởm hơn bên công nghệ ấy, Công Nghệ ít sinh viên, máy móc đầy đủ, đặc biệt phòng thực hành mạng máy rất xịn ^^. Hơn nữa tỉ lệ số SV trên 1 giảng viên của công Nghệ là thấp nhất ( hình như tầm 12 SV/ 1 GV ) nên chất lượng sẽ đảm bảo tốt...
Hồi xưa mình có lần đi làm bài kiểm tra hộ thằng bạn bên BK, môn lập trình C, thấy nhìn chung là lơ mơ, nghe nói là do ít được thực hành, chả biết bây giờ thế nào !

tuancoltech
25-06-2010, 11:53
K rõ lắm. Chưa hìn dung đc ở đó hc cái j, chuyên về lĩnh vực nào.(điểm lấy cao lắm thì fai).
HVKTQS thì sao mọi ng?
// nghe nói dân BK đông lắm,trên voz rất n. Họ mà kéo vào đây thi chắc đánh nhau to.

Chỉ cần 1 duykienngo chém chết 10 nhân BK. :shoot1::D

issacnewton
25-06-2010, 11:53

đọc không hiểu à, có theo dõi bài viết không, nói ngu thế, lại một thằng nói không có cơ sở :))

Hannibal2020
25-06-2010, 11:54
Lắm gà chém rung cả bàn phím :dribble:
Học Bách khoa hay học Công nghệ hay học Stanford hay học MIT hay học con ông giời mà cả học kỳ không thấy lên lớp, cắm mặt chơi điện tử, tiền bố mẹ nướng vào đánh lô thì ngu vẫn hoàn ngu thôi. :lmao:
Còn nếu có chí tiến thủ, ở nhà download ebook về đọc, cũng giỏi được :byebye:

issacnewton
25-06-2010, 11:54
+1. Có ai xưng là dân BK hay j đâu. Thớt này nên đổi tên là:UET-DHCN, trường ĐH tốt nhất MB về CNTT.=))

Sai rồi, phải là tốt nhất Việt Nam :))

coltecher
25-06-2010, 11:56
BK bây giờ cũng nhiều người trẻ bạn ạ, theo mình biết thì khoa CNTT của ĐHQG là phát khoa triển sớm nhất của CNTT Việt Nam, vì vậy kinh nghiệm chắc chắn không thể ít.......
và, ai bảo bạn là BK cơ sở vật chất tốt hơn ????????? bạn có biết bên đấy đông sinh viên, thiếu máy thực hành lắm không, còn lởm hơn bên công nghệ ấy, Công Nghệ ít sinh viên, máy móc đầy đủ, đặc biệt phòng thực hành mạng máy rất xịn ^^. Hơn nữa tỉ lệ số SV trên 1 giảng viên của công Nghệ là thấp nhất ( hình như tầm 12 SV/ 1 GV ) nên chất lượng sẽ đảm bảo tốt...
Hồi xưa mình có lần đi làm bài kiểm tra hộ thằng bạn bên BK, môn lập trình C, thấy nhìn chung là lơ mơ, nghe nói là do ít được thực hành, chả biết bây giờ thế nào !

Thì trường mình cũng có hơn gì người ta đâu mà chê ;)).
Mình cũng chỉ nghe thằng bạn bảo đc thực hành trong mấy phòng máy mới (toàn loại máy khủng) nên nhận định vậy. Còn chủ yếu thì thực hành tại nhà + tự học là chính. Chứ cứ ỷ vào phòng máy nhà trường thì chắc ra trường vẫn ko biết gì :).

coltecher
25-06-2010, 11:57
Học Bách khoa hay học Công nghệ hay học Stanford hay học MIT hay học con ông giời mà cả học kỳ không thấy lên lớp, cắm mặt chơi điện tử, tiền bố mẹ nướng vào đánh lô thì ngu vẫn hoàn ngu thôi. :lmao:

+1 :D
//.............

.Rukia.
25-06-2010, 11:58
Sai rồi, phải là tốt nhất Việt Nam :))

tớ bên Kinh Tế năm nay có thằng em thi ĐH cũng muốn chọn trường về CNTT cho đúng đam mê của nó nhưng xem qua thớt này thì mình nghĩ là nên khuyên nó vào BK :go: :sogood:

issacnewton
25-06-2010, 11:58
Thì trường mình cũng có hơn gì người ta đâu mà chê ;)).
Mình cũng chỉ nghe thằng bạn bảo đc thực hành trong mấy phòng máy mới (toàn loại máy khủng) nên nhận định vậy. Còn chủ yếu thì thực hành tại nhà + tự học là chính. Chứ cứ ỷ vào phòng máy nhà trường thì chắc ra trường vẫn ko biết gì :).
SV viên mình thực hành ở trường nhiều hơn mà, mình thấy học được rất nhiều từ các thầy cô thực hành

issacnewton
25-06-2010, 11:59

fét, ông thử tự học xem nào, "không thầy đố mày làm nên"

vietthangif
đọc không hiểu à, có theo dõi bài viết không, nói ngu thế, lại một thằng nói không có cơ sở :))

Sặc.Từ đầu theard đến giờ một mình bợn thẩm du tinh thần vãi hà :go:

coltecher
tớ bên Kinh Tế năm nay có thằng em thi ĐH cũng muốn chọn trường về CNTT cho đúng đam mê của nó nhưng xem qua thớt này thì mình nghĩ là nên khuyên nó vào BK :go: :sogood:

Vào BK đi rồi sang năm bảo nó thi lại CN :D

tuly861990
25-06-2010, 12:00
HVKTQS thì sao mọi ng?

CNTT của HVKTQS khủng lắm đấy:choler:, đừng có coi thường :doubt:, tại ACE không biết đó thôi:what:, bọn HVKTQS không được đi làm, chỉ phục vụ trong quân đội -_-, trường đó mới là No.1 :ah:

Hannibal2020
25-06-2010, 12:05
fét, ông thử tự học xem nào, "không thầy đố mày làm nên"

Cứ giả sử có 2 trường
Trường A, trình độ các thầy là 9
Trường B, trình độ các thầy là 10

Nhưng những con gà chỉ học hết mức 1,2 thì học thầy 9 hay thầy 10 có gì khác nhau.

tobe11
25-06-2010, 12:12
Nói chung là không thể tranh luận với mấy bạn ếch ngồi trong xoong được đâu :go:

moneyloving
25-06-2010, 12:17
Bạn issacnewton có tinh thần tự sướng vl quá . Mấy thầy BK khá nổi trong ngành CNTT VN mà còn đíu biết mà cũng đòi chê bai . Còn bạn longthanvd thì mình đã biết từ forum chuyên HY . Mình nghĩ 2 bạn cùng một loại với nhau cả :go:

issacnewton
25-06-2010, 12:21
Nói chung là không thể tranh luận với mấy bạn ếch ngồi trong xoong được đâu :go:

Vẫn nói cái kiểu cố đấm ăn xôi, ngụy biện thế nhỉ, không dẫn chứng được lại thì cố nói bậy lấy tinh thần à :)), có giỏi thì nói dẫn chứng, chứng minh đàng hoàng xem nào thằng em
không nói được thì ngồi im mà nhận kém đi :P

dark4613
25-06-2010, 12:23
cầu xin các bác đừng flame kẻo bay mất cái topic hay :hang::hang::plaster::plaster::plaster::plaster:
// nói gì thì nói, năm nay mềnh vô FPT :byebye:

issacnewton
25-06-2010, 12:24
Bạn issacnewton có tinh thần tự sướng vl quá . Mấy thầy BK khá nổi trong ngành CNTT VN mà còn đíu biết mà cũng đòi chê bai . Còn bạn longthanvd thì mình đã biết từ forum chuyên HY . Mình nghĩ 2 bạn cùng một loại với nhau cả :go:

Mình không bảo là không biết, nhưng bạn biết các thầy ở CN không, đọc qua thấy bạn chưa biết rồi, không biết mà cứ nói như thật, sao mình bảo google mấy thầy ở trên mà không ông nào dám google nhỉ, sợ mất quan điểm, sợ sụp đổ tinh thần à :))
thầy BK khá nổi à, ít lắm, bạn ví dụ đi, còn thầy CN thì quá đẳng cấp :))
Bonus : mình tìm hiểu khá nhiều về thầy BK đấy, thấy nổi nhất hiện nay là "Thích Quẳng Bom" =))=))=))

soixam1989
25-06-2010, 12:36
Giờ lại có cả fanboy của các trường nữa cơ à:)).Muốn biết trường nào tốt sao không gặp trực tiếp các anh đang chém trong theard này xem các anh ấy học hành thế nào là biết ngay :D

vietthangif
25-06-2010, 12:43
Mình không bảo là không biết, nhưng bạn biết các thầy ở CN không, đọc qua thấy bạn chưa biết rồi, không biết mà cứ nói như thật, sao mình bảo google mấy thầy ở trên mà không ông nào dám google nhỉ, sợ mất quan điểm, sợ sụp đổ tinh thần à :))
Bonus : mình tìm hiểu khá nhiều về thầy BK đấy, thấy nổi nhất hiện nay là "Thích Quẳng Bom" =))=))=))

Có chuyện nói mãi :baffle: .Còn trường CN có thầy tốt mà học cùng mấy người như bợn thì dốt lại cứ tưởng mình giỏi.*éo khá lên được =))

thangngo
25-06-2010, 12:43
closeddddddddddd nhá

tuly861990
25-06-2010, 12:46
Hic,flame ghê quá, toàn các fan cuồng nhiệt cả :plaster:

U.F.O
25-06-2010, 12:49
Đại học FPT là nhất, sau năm 1 tất cả sv phải đạt TF 500 mới được học tiếp :D
Như vậy thì mới làm việc được trong môi trường toàn cầu hóa, à, lại còn biết tiếng Nhật trình 3 kyu nữa chớ :D

lightknight29
25-06-2010, 12:52
Đại học FPT là nhất, sau năm 1 tất cả sv phải đạt TF 500 mới được học tiếp :D
Như vậy thì mới làm việc được trong môi trường toàn cầu hóa, à, lại còn biết tiếng Nhật trình 3 kyu nữa chớ :D

Thôi cái kiểu TF đó đi! Cũng là trường tự tổ chức chứ j! Ông anh học bên đó kể rồi :waaaht::waaaht::waaaht: bên đó toàn điện tử lạ j :go::go:

tuly861990
25-06-2010, 12:54
Thôi, xin các bác, đến h lên thớt rồi đấy :shot:

issacnewton
25-06-2010, 12:58
Có chuyện nói mãi :baffle: .Còn trường CN có thầy tốt mà học cùng mấy người như bợn thì dốt lại cứ tưởng mình giỏi.*éo khá lên được =))

đừng nói bừa khi bạn chưa biết tôi là ai :)), tôi cũng không thích to mồm đâu nhưng tại có cái thằng BK nào to môm trước đấy, làm tôi tự ái dân tộc nên mới không khiêm tốn như vậy, nhưng dù sao thì tôi nói không sai đâu
không nói lại được thì bạn phán một câu là người khác "thẩm du tinh thần" là xong à, là thấy mình chiến thắng à , hài hước, non lắm, có giỏi thì bắt bẻ lập luận chính xác xem nào, không bắt bẻ được nên nói thế cho sướng à, thế mới gọi là "thẩm du tinh thần" đấy

tobe11
25-06-2010, 13:01
đừng nói bừa khi bạn chưa biết tôi là ai :)), tôi cũng không thích to mồm đâu nhưng tại có cái thằng BK nào to môm trước đấy, làm tôi tự ái dân tộc nên mới không khiêm tốn như vậy, nhưng dù sao thì tôi nói không sai đâu

Vãi :shot: nói chung là các bạn nói với cái cột còn hơn.
Chứ cãi nhau với bác học như issacnewton thì cãi thế nào được.:hungry:

Quydienlangy
25-06-2010, 13:01

Kinh, hóa ra là bạn biết đến thế, vãi quá :baffle::baffle::baffle:
Hóa ra là cũng chỉ biết ném đá, cứ tưởng thế nào...
Bạn biết được những bộ môn nào ở CNTT BK, bạn biết được những thầy cô nào mà nghe ghê thế... :doubt:
Học CNTT BK đây, nhưng thầy Quảng thì không biết :hang:

con ga pc
25-06-2010, 13:03
Họ tự ái 1 thì ông tự ái 100=))

D-lite1990
25-06-2010, 13:04
Tổng hợp lại thì cái thớt này chủ yếu là CN và BK chém nhau .:shot:
CN thì bảo CN tốt, BK thì bảo BK tốt
Có giỏi thì các cậu tự đẻ con đi :shot:
(1 câu nổi tiếng của các bậc tiền bối :D )

freakmindvn
Không nói thì không thể tin lời nhận định của bạn được, nhỡ nó là lời chém gió với mục đích hạ thấp uy tín người khác thì sao, cũng có thể bạn không đủ tầm để đánh giá thầy, có thể thầy nhiều chữ lắm nhưng không phải là để thể hiện cho bạn ...
Mình không tự sướng, mình tự hào, và mỉnh chỉ nói sự thật, cho dù nó không khiêm tốn cho lắm và có thể làm các bạn trường khác ở VN tổn thương

Bạn không tin thì tùy, còn nói ra thì sẽ vi phạm đến privacy của cả mình và người khác nên mình không thích nói :go:

Còn về so sanh giữa các trường, hầu các bạn so sánh trên cảm nhận vô cùng thiếu khách quan nên vào đây chả tin vào mồm ai được cả.

Mình đã từng học bk, thì mình thấy bk có chủ nghĩa khá là bao cấp, nhiều thầy già mà không chịu đổi mới bản thân, cách dạy--> cái này là cái kém (vd là thầy Uy môn hdh, thầy bá).
Về cơ sở vật chất của bk thì cái phòng máy cho bk thường (khác việt nhật, clc, kstn) thì đã từng nghe nói là dùng đĩa mềm, code C trên giấy, mình chưa từng thực hành ở cái phòng đó bao h nhưng nghe thấy thế cũng hơi phản cảm.

Về công nghệ thì có một thằng bạn từng học đó, thằng này từng giải nhì QG toán, đầu óc thôi rồi nên việc nó học giỏi là đương nhiên nên chả biết đc có phải do trường không, nhưng cơ sở vật chất của CN nghe nó kể có vẻ tốt(kể cả không tài năng).

Tóm lại là công nghệ vừa thành lập và có cách thu hút các thầy khá tốt nên có thể coi là hiện tại thuộc vào hàng đứng đầu về cntt được, còn bk thì đang đổi mới và mong là sẽ có kết quả trong tg gần.

|G|I|G|A|
Trường nào chả đc, quan trọng là bác có chịu học và tự học hay không thôi.

htcuong
25-06-2010, 13:07
Khiếp các bạn cãi nhau kinh quá. Theo mình thì trường cũng chỉ là một phần thôi, quan trọng nhất là bản thân mình, nhất là học về CNTT. Thầy giỏi bằng trời mà sinh viên không cố gắng thì cũng chụi.
Về học CNTT thì cái quan trong nhất là khả năng tự học, tìm tòi vì các thầy hướng dẫn trên lớp cũng chỉ được một phần nền tảng lý thuyết thôi, nếu về không học lại, thực hành thì chả mấy chốc là quên.
Nếu một sinh viên có khả năng tự học tốt và kiên trì, chăm chỉ thì mình nghĩ học Công Nghê, Bách Khoa, Bưu chính hay thậm chí cả Hàng hải, Xây dựng,... đều có khả năng thành tài. Bây giờ tài liệu chuyên sâu rất sẵn trên mạng, có vấn đề gì lên các diễn đàn về IT cũng có rất nhiều người trả lời rất nhiệt tình và chi tiết nên ko là ko hiểu ko có người chỉ. Tất nhiên làm được như vậy thì đòi hỏi phải có một trình độ tiếng Anh tương đối tốt.
Tất nhiên môi trường học cũng quan trọng. Là 1 SV đã tốt nghiệp tại ĐHCN, mình ko bàn về chuyện Công Nghệ hay Bách Khoa ai tốt hay dở, vì muốn đánh giá được thì chỉ có người nào đã từng học xong ở cả hai trường mới biết được. Mà thậm chí có cách học phù hợp với người này, phù hợp với người kia. Tuy nhiên có một điều mình rất tâm đắc ở ĐHCN mà mình tin và các trường như Bách Khoa, Bưu Chính ko có hoặc chưa có, đó là các thầy đặc biệt cực kỳ quan tâm đến SV. Điều này ko phải là do các thầy ở trường khác ko tốt mà là ở ĐHCN lượng SV rất ít, khoa CNTT 1 khóa chỉ có tầm 300 người trong khi số thầy lại nhiều. Đặc biệt các thầy giáo đều còn khá trẻ chỉ trên dưới 30 như thầy Duy, thầy Sơn, thầy Vinh... nên rất nhiệt tình và tạo cho sinh viên cảm giác thân thiết, trao đổi thoải mái nhiều lúc giống như anh em hơn là thầy trò. Như nhóm mình khi làm khóa luận thì hàng tuần phải lên báo cáo trao đổi với thầy 1 buổi chiều, không lên thầy giáo gọi điện nhắc. Sắp sửa tốt nghiệp được thầy giáo giới thiệu việc làm ở công ty thầy hoặc của bạn thầy với mức lương ko quá cao (7tr) nhưng đối với mặt bằng chung 1 SV mới ra trường có việc làm ngay theo mình thế là ổn.

P/s: Đây là đánh gái theo mặt bằng chung của 1 SV trình độ trung bình khá như tớ, tổng kết vừa may tròn 7 phẩy, chưa từng có học bổng, thi lại học lại đủ cả. Còn những bạn "trâu bò" CLC, tốt nghiệp giỏi thì ko biết.

tuly861990
25-06-2010, 13:08
Hứa hẹn là 1 hot thread :beauty:

issacnewton
25-06-2010, 13:09
Kinh, hóa ra là bạn biết đến thế, vãi quá :baffle::baffle::baffle:
Hóa ra là cũng chỉ biết ném đá, cứ tưởng thế nào...
Bạn biết được những bộ môn nào ở CNTT BK, bạn biết được những thầy cô nào mà nghe ghê thế... :doubt:
Học CNTT BK đây, nhưng thầy Quảng thì không biết :hang:

thầy Nguyến Thúc Hải là khủng nhất, nhưng già rồi, ngoài ra còn thầy Huỳnh Quyết Thắng, Nguyễn Đức Nghĩa .... nhưng sao khủng bẳng GS.TSKH Phan Đình Diệu, PGS.TS Hồ Sỹ ĐÀm ...
những người còn lại thì không nên so sánh với đội ngũ giảng viên trẻ hùng hậu của ĐHCN.
Nhắc lại lần nữa, chú tìm lại bài của anh ở trên mà google các thầy nhé, đừng chủ quan duy ý chí ^^

longthanvd

aha. Chú Hoàng vào chém anh à :waaaht:

tobe11
Thôi, mình chả kể ra làm j, nhưng mời bạn tham khảo cái này và tự cho nhận xét, không lại bảo minh không đưa ra dẫn chứng, mặc dù mình thấy cái này chả có cái vẹo j cần quan tâm cả. lol http://soict.hut.vn/index.php?option=com_frontpage&Itemid=93

duykienngo
lên thớt:));)):hang::hang::hang::hang:

tuancoltech
25-06-2010, 13:12
Nào mềnh cùng lên thớt. :((:((:((

issacnewton
25-06-2010, 13:13
Thôi, mình chả kể ra làm j, nhưng mời bạn tham khảo cái này và tự cho nhận xét, không lại bảo minh không đưa ra dẫn chứng, mặc dù mình thấy cái này chả có cái vẹo j cần quan tâm cả. lol http://soict.hut.vn/index.php?option=com_frontpage&Itemid=93

cái này xem chán rồi, có gì đâu nhỉ, nhận xét thì là kém hơn CN nhiều rồi mà, số TS vừa ít hơn CN vừa không thể sánh về mặt từng cá nhân

tuly861990
25-06-2010, 13:14
Những thớt nào đại loại như thế này rất hay có war :what:

issacnewton
25-06-2010, 13:15
Hôm nay có hứng chém mà toàn gặp các bạn không chịu tiếp thu chán quá, thật là mang tiếng :((

dark4613
25-06-2010, 13:17
Thôi cái kiểu TF đó đi! Cũng là trường tự tổ chức chứ j! Ông anh học bên đó kể rồi :waaaht::waaaht::waaaht: bên đó toàn điện tử lạ j :go::go:

mình có cảm giác là mấy bác nào chê FPT đều lấy lý do là có người kể lại thế nhỉ :canny: :canny: :canny:. Có ý kiến như thế nào thì nói ra cho mọi người biết đi chứ, nhất là mấy bạn tân sinh viên như mình này:amazed: :go::go:

tobe11
25-06-2010, 13:18
Nhất CN các cháu.
Thôi về mình nói với cái cột vậy.

con ga pc
25-06-2010, 13:33
mình có cảm giác là mấy bác nào chê FPT đều lấy lý do là có người kể lại thế nhỉ :canny: :canny: :canny:. Có ý kiến như thế nào thì nói ra cho mọi người biết đi chứ, nhất là mấy bạn tân sinh viên như mình này:amazed: :go::go:

Căn bản la thấy tr đó có mấy đứa con nhà giàu, nên thành kiến. Đã thành kiến thì khó thay đổi quan niệm lắm, trng mình luk nào cũng nhất. Mà cũng đc vào tận trong xem ntn éo đâu, đi đến cửa bị chặn mie nó lại rồi.

dark4613
25-06-2010, 13:38
Căn bản la thấy tr đó có mấy đứa con nhà giàu, nên thành kiến. Đã thành kiến thì khó thay đổi quan niệm lắm, trng mình luk nào cũng nhất. Mà cũng đc vào tận trong xem ntn éo đâu, đi đến cửa bị chặn mie nó lại rồi.

bởi vậy, nản :go::go::go: , toàn phải tự làm chuột bạch :aboom::aboom::aboom:

Quydienlangy
25-06-2010, 13:39

Bk vào tẹt, thích thì vào ngồi học luôn, chả có ai cấm bao giờ :dribble::dribble::dribble:

//Mềnh chả đề cao gì CNTT ở BK đâu, BK thì điện mới có tiếng nói, cơ mà thấy nhiều bạn tự sướng vãi... :sogood::sogood::sogood::sogood:
//Về máy móc thì có bạn nói là máy chạy ổ mềm code C trên giấy, cái thời đó chỉ có mình BK thôi :aboom::aboom::aboom: giờ phòng máy mình ngồi chạy máy bộ HP toàn E7200 cả...

Daviath.
25-06-2010, 13:46
Đọc thớt này thấy bạn anh issacnewton thể dục thể thao vãi cả hà =))

con ga pc
25-06-2010, 13:46
Bk vào tẹt, thích thì vào ngồi học luôn, chả có ai cấm bao giờ :dribble::dribble::dribble:

//Mềnh chả đề cao gì CNTT ở BK đâu, BK thì điện mới có tiếng nói, cơ mà thấy nhiều bạn tự sướng vãi... :sogood::sogood::sogood::sogood:
//Về máy móc thì có bạn nói là máy chạy ổ mềm code C trên giấy, cái thời đó chỉ có mình BK thôi :aboom::aboom::aboom: giờ phòng máy mình ngồi chạy máy bộ HP toàn E7200 cả...

Đang nói FPT mà. Cơ mà máy móc thế thì ngon nhẩy.
//hnay lắm thread cãi nhau quá:ifan,CPU vsGPU... Đã thế lại cãi nhau vs con ghẹ, tức mình vào đây flame cho đỡ nóng dù luk đầu đã định đi ra rồi.

usj_usj
25-06-2010, 13:50
LX university :sexy:

tobe11
25-06-2010, 13:52
LX university :sexy:

Trường này vô đối :shame::shame::shame::shame:

ghehen
25-06-2010, 14:05
em thấy mấy bác bẩu FPT vs Aptech chỉ học làm lập trình viên,thế ở BK với Cn các môn học có những môn gì thế ạ?Em tò mò tí,các bác giới thiệu cho em vs,giải thích môn học nữa,chứ nghe tên em chả bít nó học cái gì đâu :D

tieubavuong1312
25-06-2010, 14:13
Để biết trường nào dậy tốt nhất, hãy liên hệ anh này,
Tất cả đều thua anh này hết.............. (http://vozforums.com/showpost.php?p=14813396&postcount=8)

issacnewton
25-06-2010, 14:21
Nhất CN các cháu.
Thôi về mình nói với cái cột vậy.

Thua rồi, cứng họng rồi thì mời đi chỗ khác chơi, cay cú gì hả em, kém thế
Về bảo với các thầy ấy, nói với cái cột khéo cái cột cũng chửi lại :))

tobe11
25-06-2010, 14:35
Thua rồi, cứng họng rồi thì mời đi chỗ khác chơi, cay cú gì hả em, kém thế
Về bảo với các thầy ấy, nói với cái cột khéo cái cột cũng chửi lại :))

Đệch, đã định không nói j lại gặp con ếch này, nói một câu cho vuông là Cn tuổi b` j mà đòi so với BK, còn nói SV trường CN ra trường làm sếp này sếp nọ thì cũng chả ai bảo j, bố mẹ cho mẩy chục củ mở cty thì thành sếp ngay, lol
BK tuyển 4000 1 năm chứ mà tuyển 1000 1 năm thì các chú Cn lạy hoài không kịp ấy chứ.
Đúng không mấy chú cử nhân.:sexy:

coltecher
25-06-2010, 14:38
Đệch, đã định không nói j lại gặp con ếch này, nói một câu cho vuông là Cn tuổi b` j mà đòi so với BK, còn nói SV trường CN ra trường làm sếp này sếp nọ thì cũng chả ai bảo j, bố mẹ cho mẩy chục củ mở cty thì thành sếp ngay, lol
BK tuyển 4000 1 năm chứ mà tuyển 1000 1 năm thì các chú Cn lạy hoài không kịp ấy chứ.

Ghê vãi, dân BK có khác :dribble:

tungnt88
25-06-2010, 14:42
Dựa vào cái gì để đánh giá và so sánh vậy.?:go:

vietthangif
25-06-2010, 14:43

Bác tobe11 bình tĩnh.Vẫn biết BK hơn nhưng nói thế này thì bằng bợn issacnewton à =))

Quydienlangy
25-06-2010, 14:45
Bác tobe11 bình tĩnh.Vẫn biết BK hơn nhưng nói thế này thì bằng bợn issacnewton à =))

Nó vừa uống bia xong đang nóng máy :sogood::sogood::sogood::sogood:
//Mình hóng thôi, còn vài bữa nữa là hết sv rồi :amazed::amazed::amazed:

tobe11
25-06-2010, 14:47

Ờ thôi, nói lý lẽ với mấy thằng ngu mà nguy hiểm này cũng mệt.
Năm tớ mới vào BK, nói thật trường CN còn về từng trường mời SV giống FPT bây h nhưng có thằng nào thèm vào đâu mà cứ phét lác.
Ôi trời, thầy CN toàn hàng khủng, sv CN khủng gần bằng thầy, ra trường toàn làm sếp, lol ôi tớ nghe nhạc của Thým Hà còn dễ chịu hơn lol:shot:

tobe11
25-06-2010, 14:50
Nó vừa uống bia xong đang nóng máy :sogood::sogood::sogood::sogood:
//Mình hóng thôi, còn vài bữa nữa là hết sv rồi :amazed::amazed::amazed:

Ôi bia với mực, đúng là tiên cảnh :sexy:

issacnewton
25-06-2010, 15:19

không nói được thì sủa bậy :)) , BK hóa ra là đã kém còn thích sủa :))

issacnewton
25-06-2010, 15:21

BK hơn cái khoản cãi chầy cối :)), kém còn không biết mình kém, phí công anh mở mang cho các chú, vẫn không chú nào dám nghiên cứu google à ,haha. thôi không tiếp thu thì cứ tự sướng đi, ôi sv BK :))

quangredlight
25-06-2010, 15:23
Bạn không tin thì tùy, còn nói ra thì sẽ vi phạm đến privacy của cả mình và người khác nên mình không thích nói :go:

Còn về so sanh giữa các trường, hầu các bạn so sánh trên cảm nhận vô cùng thiếu khách quan nên vào đây chả tin vào mồm ai được cả.

Mình đã từng học bk, thì mình thấy bk có chủ nghĩa khá là bao cấp, nhiều thầy già mà không chịu đổi mới bản thân, cách dạy--> cái này là cái kém (vd là thầy Uy môn hdh, thầy bá).
Về cơ sở vật chất của bk thì cái phòng máy cho bk thường (khác việt nhật, clc, kstn) thì đã từng nghe nói là dùng đĩa mềm, code C trên giấy, mình chưa từng thực hành ở cái phòng đó bao h nhưng nghe thấy thế cũng hơi phản cảm.

Về công nghệ thì có một thằng bạn từng học đó, thằng này từng giải nhì QG toán, đầu óc thôi rồi nên việc nó học giỏi là đương nhiên nên chả biết đc có phải do trường không, nhưng cơ sở vật chất của CN nghe nó kể có vẻ tốt(kể cả không tài năng).

Tóm lại là công nghệ vừa thành lập và có cách thu hút các thầy khá tốt nên có thể coi là hiện tại thuộc vào hàng đứng đầu về cntt được, còn bk thì đang đổi mới và mong là sẽ có kết quả trong tg gần.

không biết anh khóa bao nhiêu nhỉ, em đang học k52 bkhn, bản thân có cái nhìn nhận sau: Đa số các thầy cho sinh viên tự bơi< ý là tự học > rồi không hiểu cái gì thì mới hỏi thầy, chứ ko ai dạy dỗ chỉ bảo chi tiết cả. Nếu mà chỉ trông vào lượng kiến thức trên lớp thôi thì chắc chắn không đủ, toàn phải tự học rồi hỏi thầy các vấn đề liên quan.

tobe11
25-06-2010, 15:48
BK hơn cái khoản cãi chầy cối :)), kém còn không biết mình kém, phí công anh mở mang cho các chú, vẫn không chú nào dám nghiên cứu google à ,haha. thôi không tiếp thu thì cứ tự sướng đi, ôi sv BK :))

Tốt nhất và về cùng các thầy trường bạn mở mang lại kiến thức, không sau ra đời lại....
Ps: Tớ cũng chỉ mong bạn sủa thôi, chứ đừng cắn tớ....lol

issacnewton
25-06-2010, 15:55
Tốt nhất và về cùng các thầy trường bạn mở mang lại kiến thức, không sau ra đời lại....
Ps: Tớ cũng chỉ mong bạn sủa thôi, chứ đừng cắn tớ....lol

ngu không tiếp thu còn bảo thủ, không tớ có sủa như bạn đâu, nhầm rồi bạn ạ ^^ bạn về bảo thầy bạn ấy
Toàn nói lung tung như chí phèo... thua rồi, đuối lý rồi thì tự nhiên bảo "tốt nhất là...." chả liên quan gì cả :)), làm như ai cũng kém, cũng sủa như mình ấy, thiện tai thiện tai, đáng thương quá ;;)

tobe11
25-06-2010, 16:00
ngu không tiếp thu còn bảo thủ, không tớ có sủa như bạn đâu, nhầm rồi bạn ạ ^^ bạn về bảo thầy bạn ấy
Toàn nói lung tung như chí phèo... thua rồi, đuối lý rồi thì tự nhiên bảo "tốt nhất là...." chả liên quan gì cả :)), làm như ai cũng kém, cũng sủa như mình ấy, thiện tai thiện tai, đáng thương quá ;;)

Uhm, tớ thực sự thấy thương cho bạn, thương cho cả những người xung quanh bạn, cho tớ hỏi một câu là họ đã đi tiêm phòng chưa, cũng phải đề phòng lúc bạn ngừng sủa chư nhỉ lol

tobe11
25-06-2010, 16:04
sự thật đáng buồn cho chú là thầy Công nghệ cực khủng, trò công nghệ cũng khủng gần như thầy, Công nghệ ra trường toàn làm sếp

Để làm chữ ký mới được:dribble::dribble:

issacnewton
25-06-2010, 16:04
thôi không nói với chí phèo nữa, đuối lý thì về nhà mà sủa bậy :)), nói ngu thế mà cũng nói được, đúng là cái loại chầy cối

issacnewton
25-06-2010, 16:11
gặp thể loại chú thì anh chạy thôi, không dây với hủi, nói với loại chầy cối ko hiểu thì nói phí công, mất cả tầm ^^

nc4ever
25-06-2010, 16:13
vãi, thôi trường bác nào cũng pro, cũng đỉnh, cũng nhất. được chưa ? khổ quá

ohmymama
25-06-2010, 16:26

4k 1 năm nhưng đc bao nhiêu học CNTT thế hay lại vào hết mấy khoa may quần đùi với pha nước mía :))