PDA

View Full Version : [HN] Ăn pizza ở đâu vậy mọi người ơi?

bacphamphuong
27-11-2009, 16:43
Hôm qua dc ăn ké 1 suất pizza. Hôm nay đã thấy thòm thèm rồi. Ở Hà Nội thì đến đâu ăn pizza ngon mà giá vừa phải nhỉ?

Fye.HUBT
27-11-2009, 16:49
peperoni pizza, địa chỉ tự search nhé, quanh HN nhiều lắm, mình toàn gọi về nhà, beefy đế mỏng :)

suvival198
27-11-2009, 17:04
peppe, anfressco pizza cũng đc, hoặc lên Big C ấy ,co qán pizza cũng ngon, qên mất tên rồi

Dizzy
27-11-2009, 17:10
Hut Pizza ở big C ngon nhất. Ăn ở đấy xong thì ăn nơi khác thấy thua hẳn. Nên ăn đế dày ý.

Cún Ngoan
27-11-2009, 17:11
peperoni pizza, địa chỉ tự search nhé, quanh HN nhiều lắm, mình toàn gọi về nhà, beefy đế mỏng :)

Nhìn chữ này lại nhớ đến mã xin thịt của trò Đế Chế: pepperoni pizza
:lmao:

hacal
Hut Pizza ở big C ngon nhất. Ăn ở đấy xong thì ăn nơi khác thấy thua hẳn. Nên ăn đế dày ý.

Chuẩn, mỗi tội giá ko rẻ như chủ thớt mong muốn.

Cún Ngoan

Giá cả thế nào cho 2 người ăn hả anh?Để em lôi bồ đi chung :)

cobain
27-11-2009, 17:15
Giá cả thế nào cho 2 người ăn hả anh?Để em lôi bồ đi chung :)
Cầm 2-3 lít đi ăn ị ra piz :byebye: tại ăn cái của này nhanh ngấy :amazed:

Dizzy
27-11-2009, 17:24
Nói chung, ăn thì thường gọi:
- Pizza
- Salad
- Khoai rán
- Nước
Tuỳ số lượng người mà gọi, tầm 2-4 người chẳng hạn. Minimum là 100k/người chia ra bình quân.

Ở hut pizza chỉ có pizza ăn ngon, còn lại các thứ khác cũng ngon nhưng mà ÍT. Chuẩn là bị ÍT. VD như 1 đĩa salad rất lèo tèo, so với pepperoni (gấp 3, 4 lần số lượng rau củ quả) thì ko so được.

Giá hình như là 99-150-180 j đó cho smal-med-large, mình ko nhớ rõ :)

little angel
27-11-2009, 17:37
pizza ở HOT ROCK - đoạn giữa đường Giảng Võ ấy ngon hơn pepperoni :) giá thì ko nhớ lắm, tùy từng loại, cũng hợp lý ^^

blinkinkin
27-11-2009, 17:39
Pizza hut thì ngon đấy nhưng đắt có 2 quán 1 ở Big C ,1 mới mở ở trên Vincom . Ra đây thì chỉ nên ăn pizza thôi, spaghetti thì đắt mà có 1 tí ăn không đủ no . 2-300k thì vô pizza hut gọi cũng phải tính toán nên mang dư ra không thì mất mặt với ngươi yêu lắm :)

Theo ý kiến của mình thì pizza của Hot rock cafe là hợp lý và ngon nhất ( do mình thích nhiều fomat :byebye: )

Nếu bro thích ăn pizza thì nên ăn ở Alfescos vào các ngày thứ 3 mua 1 tặng 1 vị thì tùy ý . Hôm nào thèm ăn mình thường mua 1 cái cỡ lớn được tặng thêm 1 cái cỡ lớn nữa ( nên chọn 2 vị khác nhau để thử ) ăn nhòe mà lại rẻ ( nhưng chỉ đ.c mua về hoặc gọi mạng đến chứ ngồi tại quán thì ko d.c khuyến mại nhé )

Pepperoni Pizza thì vô ignore list luôn vì vừa đắt mà lại vừa chán .

kopitop
27-11-2009, 18:02
ăn ở Spaghetti Box , đồ ăn ok , phục vụ chán , nhưng được cái rẻ :D

p/s :đa số toàn học sinh với tin :byebye:

thorton3100
27-11-2009, 18:20
pizza ở HOT ROCK - đoạn giữa đường Giảng Võ ấy ngon hơn pepperoni :) giá thì ko nhớ lắm, tùy từng loại, cũng hợp lý ^^
hôm nào mời tớ đi ăn nhé bạn.tớ là nông dân nên chưa ăn món này bao giờ.cái này làm bằng "Bí" và "Da" lợn à? :pudency:

thorton3100
27-11-2009, 18:21

ăn như dở hơi vào 1 lần rồi đi ra

À quên,cảm nhận bản thân tớ,mong bạn đừng giận nhá.Tớ là nông dân nên thật thà có gì nói nấy :pudency:

Milo58
27-11-2009, 18:23
Hot Rock ở Giảng Võ - 1 trong những cửa hàng pizza khá sớm ở HN
Al Fresco
Pepperoni Pizza
Pizza Hut ở BigC

Milo58
27-11-2009, 18:25

mình thấy pizza ở Spaghetti Box ko ngon lắm
Lần gì ăn ở chỗ Giang Văn Minh, ngồi bệt, dưới sàn bẩn vãi lúa, toàn thịt rơi vãi :what::what::what:

billabong
27-11-2009, 18:49
mọi ng cho xin mấy ngày mà dc discount hay dc 1 tặng 1 của các của hàng pizza nữa đi :shame:

ic7max3
27-11-2009, 18:52
HN thì Pizza Hut thẳng tiến thôi, đắt nhưng xắt ra miếng \m/

suvival198
27-11-2009, 18:54

thề luôn ,ăn o dây chỉ đc rẻ, còn lại qá lởm, spagetti thì sốt tệ hơn cả con ny minh tự làm, vừa nhạt lai lèo phèo, còn pizza thì ko khác z mấy cái loai ăn sẵn mua ở hàng bánh ngọt:shot:

little angel
27-11-2009, 19:05
hôm nào mời tớ đi ăn nhé bạn.tớ là nông dân nên chưa ăn món này bao giờ.cái này làm bằng "Bí" và "Da" lợn à? :pudency:

ăn như dở hơi vào 1 lần rồi đi ra

À quên,cảm nhận bản thân tớ,mong bạn đừng giận nhá.Tớ là nông dân nên thật thà có gì nói nấy :pudency:

câu trước đá câu sau kìa :lol:

đừng đùa chứ bạn, t ăn ở đấy có đúng 1 lần ngán luôn, về nhà t tự làm còn ngon hơn nhìu :amazed:

37ºC
27-11-2009, 19:39
trưa nay mình mới đi ăn ở pep với gf. 1 cái cỡ nhỏ (nhà mình 2 ng thì ăn cỡ nhỏ là vừa) với 2 suất buffer. Tổng thiệt hại 209k

hacal
27-11-2009, 19:59
Ăn ở HotRock đảm bảo người được ướp mùi thịt nướng =))

Huntervn
27-11-2009, 20:03
đang ngồi gặp pizza của pepperonis, cũng được mỗi tội giao hàng hơi lâu gọi xong cả tiếng mới giao hàng

kopitop
27-11-2009, 20:36
thì đã bảo trước là được mỗi cái rẻ mà :D :D . Gạch ngói ném ghê quá :D

hjpb0y_kut3
27-11-2009, 21:07
chả để ý mẹ mình hay mua Pizza ở đâu , chỉ biết cứ thứ 3 hàng tuần là khuyến mãi , mua 1 tặng 1:)

Milo58
27-11-2009, 21:36
Al Fresco và Pepperoni Pizza có những ngày khuyến mãi mua 1 pizza to tặng 1 pizza nhỏ hàng tuần, chỉ phải trả thêm 10% giá của pizza nhỏ
Hot Rock có khuyến mãi ko thì cũng ko rõ, tại lâu quá rồi ko ăn ở đấy
Em thấy Pizza Hut rất độc đáo, em kết cái pizza vị cá ở đấy (hình như cá ngừ)

Lavie
28-11-2009, 05:59
pizza ở pizza hut là american pizza . dày cộp ăn chán và ngán lắm. mình thik pizza ý cơ

tieubavuong1312
28-11-2009, 07:07
Hôm qua dc ăn ké 1 suất pizza. Hôm nay đã thấy thòm thèm rồi. Ở Hà Nội thì đến đâu ăn pizza ngon mà giá vừa phải nhỉ?

:boss:

Chuẩn luôn :D

Chuẩn, mỗi tội giá ko rẻ như chủ thớt mong muốn.

Mình thấy giá cũng bình thường mà :D (chắc tại ăn ít)
Được cái phục vụ hơi bị nhiệt tình

thề luôn ,ăn o dây chỉ đc rẻ, còn lại qá lởm, spagetti thì sốt tệ hơn cả con ny minh tự làm, vừa nhạt lai lèo phèo, còn pizza thì ko khác z mấy cái loai ăn sẵn mua ở hàng bánh ngọt:shot:

:waaaht: Thề ko quay lại cái quán này.

bacphamphuong
28-11-2009, 08:03
Hôm nay thứ 7 rồi, hình như Mondo Gelato có khuyến mại mua 1 tặng 1 nhỉ :D Để tối test luôn :D

Nayumi
28-11-2009, 08:12
Pizza của Hot Rock ngon nhất HN (ý kiến cá nhân), còn Pepperoni với cả Alfresco thì được cái nhiều cửa hàng (không phải lặn lội lên tận Giảng Võ để ăn) ăn cũng được. Pizza Hut ở Big C thì chưa ăn bao giờ, nhưng ăn Pizza Hut ở nước ngoài nhiều thì có nhận xét là khá bình thường, không hiểu ở VN làm có khá hơn không, để bao giờ ra ăn thử.

Còn sinh viên kinh tế hạn hẹp thì nên tìm cái Pizza 112 ở Thành Công (đi Giảng Võ lên Láng Hạ, qua khách sạn Fortuna thì rẽ phải ở cái ngã rẽ đi vào chợ/hồ Thành Công, mà có cái trạm xăng ý). Ăn khá ổn, giá cả hợp lý (rẻ hơn Pepperoni với Alfresco nhiều). Alfresco với Pepperoni thì bữa nào xin được cái phiếu giảm giá 50% pizza to của ai đi xem phim ở Megastar thì đi làm 1 cái cũng khá kinh tế.

Đôi dòng chia sẻ ^^

Lavie
28-11-2009, 08:24
Pizza của Hot Rock ngon nhất HN (ý kiến cá nhân), còn Pepperoni với cả Alfresco thì được cái nhiều cửa hàng (không phải lặn lội lên tận Giảng Võ để ăn) ăn cũng được. Pizza Hut ở Big C thì chưa ăn bao giờ, nhưng ăn Pizza Hut ở nước ngoài nhiều thì có nhận xét là khá bình thường, không hiểu ở VN làm có khá hơn không, để bao giờ ra ăn thử.

Còn sinh viên kinh tế hạn hẹp thì nên tìm cái Pizza 112 ở Thành Công (đi Giảng Võ lên Láng Hạ, qua khách sạn Fortuna thì rẽ phải ở cái ngã rẽ đi vào chợ/hồ Thành Công, mà có cái trạm xăng ý). Ăn khá ổn, giá cả hợp lý (rẻ hơn Pepperoni với Alfresco nhiều). Alfresco với Pepperoni thì bữa nào xin được cái phiếu giảm giá 50% pizza to của ai đi xem phim ở Megastar thì đi làm 1 cái cũng khá kinh tế.

Đôi dòng chia sẻ ^^

theo a dc biết thì pizza ở pizza hut bên anh toan hàng đông lạnh làm sẵn chỉ xả và nướng.franschie nên chỉ có thế thôi.

an pizza tốt nhất ăn mấy chỗ nhỏ và nướng bằng củi.

Lenka
28-11-2009, 09:03
Đầy
Hot rock-Giảng Võ
Pepperoni Pída-Nhiều chỗ
Alfresco-cùng chủ với Pepper-Cũng nhiều chỗ
Hut-Big Cê
Mondo Gelato-Bà Triệu hoặc Thợ Nhuộm
Riêng mềng rất khoái Mỳ Ý sốt nấm của Pepper

2love1989
28-11-2009, 09:15
theo a dc biết thì pizza ở pizza hut bên anh toan hàng đông lạnh làm sẵn chỉ xả và nướng.franschie nên chỉ có thế thôi.

an pizza tốt nhất ăn mấy chỗ nhỏ và nướng bằng củi.

+1, bên này toàn ăn Domino Pizza chứ chả mấy khí ăn Pizza Hut :dreaming:

Ở VN thì cũng chưa ăn Hut bao giờ, thường ăn Pizza Hot Rock, pizza hải sản trên này khá ngon. Hoặc Laluna ở trên đường Điện Biên Phủ, một trong những chỗ làm pizza chuẩn nhất theo phong cách Ý ở Hà Nội.

Còn muốn ăn pizza do người Ý làm thì có một cái ở đầu đường Lý Quốc Sư (không phải Pepperoni nhá). Đây là một cừa hàng đồ ăn Ý chính hiệu, chuyên bán cho nước ngoài, phong cảnh đẹp, nhìn ra nhà thờ lớn, người Ý làm pizza, đồ ăn và rượu vang rất chuẩn). Quán khá nhỏ và ấm cúng, lên đây dịp Christmast cực kỳ hợp lý :* Giá thì khoảng 20-30$ một người nếu uống 1 ly rượu vang 1987 :*

hahalulu
28-11-2009, 09:31
Nguyễn Chí Thanh,đối diện hồ Ngọc Khánh,gần Daewoo có đấy :*

dennis40
28-11-2009, 10:19
Nguyễn Chí Thanh,đối diện hồ Ngọc Khánh,gần Daewoo có đấy :*

Pepperoni :)

Chjk
28-11-2009, 11:22
Mondo cũng đc :) :) cũng ngon 90k/cái cho 2 mạng ăn đủ no :)

thorton3100
28-11-2009, 11:42
[QUOTE=little angel;8611632]câu trước đá câu sau kìa :lol:

QUOTE]

LOL,2 câu 2 ý khác nhau mà,chả liên quan đến nhau :pudency:

ghehen
28-11-2009, 11:51
dối diện Deawoo,cạnh rạp Ngọc Khánh đường Kim Mã cũng cóa đó,t2 mua 1 tặng 1 thì phải :D

Milo58
28-11-2009, 13:00

Đôi dòng chia sẻ ^^

Nhà em gần đấy mà chưa bao h ăn cả
Hôm nào phải thử :dreaming::dreaming::dreaming:

hacal
28-11-2009, 13:03
Đồ Ý ở nhà hàng Trăng thu (Luna) trên đường ĐBP cũng ngon lắm.

ptpnguyen
20-05-2011, 16:32
Đào mộ phát :stick:
Em ở Bắc Linh Đàm thì call Pizza chỗ nào được hả mấy bác ???
Em gọi vài chỗ rồi toàn nghe bảo là xa quá ko giao :sosad: