PDA

View Full Version : [Newbie] Hỏi Cách lên đồ của AKALI

Soralyta_96
17-02-2013, 13:06
mọi người cho mình hỏi hướng lên đồ của Akali với ạ?
Trong phần hướng dẫn mình đọc trên diễn đàn thì thường hướng Akali lên theo kiểu semi, nhưng vẫn thiên về phép thuật nhiều hơn...
Trong phần hướng dẫn mình đọc có kèm theo video của 1 người chơi Akali thì thấy người đó lên Tam hợp kiếm thiên về sức mạnh vật lý hơn...
Các skill của Akali chủ yếu là phép...
Vậy phải chơi Akali kiểu gì cho hiệu quả đây?
Mong mọi người giúp đỡ.

MayMay
17-02-2013, 13:53
dự là các thím King_Gank, GensoKyo, gelu(gì gì đó quên mẹ nó rồi), LustForBlood,... sắp vào tặng gạch :)

:go:

chin-su
17-02-2013, 13:55
gelu(gì gì đó quên mẹ nó rồi):go:

cái cha gelu gì gì đó quên mẹ nó rồi buồn cười vãi đạn. Ai bảo đặt tên cho dài cơ. Bị ném gạch miết. :rofl:

godara
17-02-2013, 13:56
Lập thớt hỏi thì khả năng nhận đc câu trả lời gần như bằng 0 :canny:

id.giong.password
17-02-2013, 13:58
gelu gì gì đó là vụ gì vậy ? :ops:

chin-su
17-02-2013, 14:01
gelu gì gì đó là vụ gì vậy ? :ops:

chờ tí lão vào liền ấy mà. :rofl:

Để ý là hình như có 2 cái reply về gì gì đó quên mẹ nó rồi thì phải. :rofl:

Buồn cười cha này vãi.

lacanhmai
17-02-2013, 14:04
cái cha gelu gì gì đó quên mẹ nó rồi buồn cười vãi đạn. Ai bảo đặt tên cho dài cơ. Bị ném gạch miết. :rofl:

Tên ổng dễ nhớ mà, công thức là ghelox(x+1)(x+2)(x+3)(x+4)0:haha:

gelu567890
17-02-2013, 14:10
Hãy build Akali như thế này, và cảm nhận sự hủy diệt
- Sách chiêu hồn, Song kiếm tai ương , Bùa đầu lâu, Mũ phù thủy, Đồng Hồ cát, giầy Ionian :sure:
Nên nhớ mua giầy cuối cùng :shame:

chin-su
17-02-2013, 14:11
- Sách chiêu hồn, Song kiếm tai ương , Bùa đầu lâu, Mũ phù thủy, Đồng Hồ cát, giầy Ionian :sure:

nạn nhân đã có mặt. :rofl:

GensoKyo
17-02-2013, 14:21
G hơi cũ từ ss2 nhưng theo mình giá trị vào thực tiễn vẫn còn rất lớn
cậu có thể tham khảo qua: http://diendan.garena.vn/showthread.php?141313-C%C3%A1ch-ch%C6%A1i-Akali-N%E1%BA%A5m-%C4%91%E1%BA%A5m-b%C3%B3ng-%C4%91%C3%AAm-Yauacom

GensoKyo
17-02-2013, 14:28
còn đây là g akali by voyboy ss3, cậu có thể đọc qua nếu http://www.lolpro.com/guides/akali/84-akali-build-guide-top-by-voyboy

lookatnoob
17-02-2013, 15:23
còn đây là g akali by voyboy ss3, cậu có thể đọc qua nếu http://www.lolpro.com/guides/akali/84-akali-build-guide-top-by-voyboy
nói chung cách lên đồ như vậy là quá hợp lí rồi vì akali là sát thủ và mục đích của akali trong combat là bạn phải chọn vị trí thật nhanh để lao vào giết cho bằng được ap và ad của đối phương còn item cuối cùng bạn có thể lựa chọn cách an toàn là lên giáp thiên thần hay là đồng hồ cát, còn nếu bạn là người hổ báo thích chơi khô máu thì ó thể thay các món đó bằng vài món tăng phòng ngự hay máu như warmog hay trượng tăng máu. tóm lại đừng bắt nó làm tanker là được vì đây ko phải bản chất của nó nếu bạn biến nó thành tanker có thể cuối game nó sẽ bị phế:sosad:

Soralyta_96
17-02-2013, 16:09
Không phải là lên giầy đầu tiên ạ? Dựa theo đội đối phương lên theo Pháp Sư hay Thủy Ngân. Mình chưa nghe lên giầy Ionian bao giờ :________:

G hơi cũ từ ss2 nhưng theo mình giá trị vào thực tiễn vẫn còn rất lớn
cậu có thể tham khảo qua: http://diendan.garena.vn/showthread.php?141313-C%C3%A1ch-ch%C6%A1i-Akali-N%E1%BA%A5m-%C4%91%E1%BA%A5m-b%C3%B3ng-%C4%91%C3%AAm-Yauacom
Cảm ơn, mình cũng có đọc ở đây, nhưng đến phần xem video thì cách lên đồ lại khác hẳn :_______:

Tks.

nói chung cách lên đồ như vậy là quá hợp lí rồi vì akali là sát thủ và mục đích của akali trong combat là bạn phải chọn vị trí thật nhanh để lao vào giết cho bằng được ap và ad của đối phương còn item cuối cùng bạn có thể lựa chọn cách an toàn là lên giáp thiên thần hay là đồng hồ cát, còn nếu bạn là người hổ báo thích chơi khô máu thì ó thể thay các món đó bằng vài món tăng phòng ngự hay máu như warmog hay trượng tăng máu. tóm lại đừng bắt nó làm tanker là được vì đây ko phải bản chất của nó nếu bạn biến nó thành tanker có thể cuối game nó sẽ bị phế:sosad:
Tks cậu :D

LustForBlooD
17-02-2013, 16:14
96 à làm quen đi :look_down: btw gelu567890 nhé tên vừa dài vừa ngu :misdoubt:

Soralyta_96
17-02-2013, 16:18
96 à làm quen đi :look_down: btw gelu567890 nhé tên vừa dài vừa ngu :misdoubt:

btw là gì? :| @@

DumbDeer
17-02-2013, 16:24
lần đầu tiên mình thấy bọn ở trên cmt đàng hoàng :ops:, hôm nay tới ngày rồi à :ops: :go:

Soralyta_96
17-02-2013, 16:29
Chắc hôm nay trời đẹp :D
Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ.

LustForBlooD
17-02-2013, 16:31
Btw = tiện thể :stick: bộ ở trỏng học tiếng pháp à :gach:

Jon Lajoie
17-02-2013, 16:32

by the way = nhân tiện

Soralyta_96
17-02-2013, 16:35
Btw = tiện thể :stick: bộ ở trỏng học tiếng pháp à :gach:

by the way = nhân tiện

Cảm ơn =))
À có, cấp 3 ở đây học song ngữ Anh - Pháp =))
Tại các bác viết tắt quá :|

DumbDeer
17-02-2013, 16:39
^bonjour monsieur :sexy:

chin-su
17-02-2013, 16:42

btw là Bring The Women/Wine nhé thím. :shame:

Soralyta_96
17-02-2013, 16:50
^bonjour monsieur :sexy:
Bonjour mademoiselle :look_down:

btw là Bring The Women/Wine nhé thím. :shame:

......

LustForBlooD
17-02-2013, 16:54
Đệt pháp thật :oh::oh:

gelu567890
17-02-2013, 17:02
Qui est-ce ?
2 kì trước bị bắt học Tiếng Pháp, qua xong 2 học phần next luôn :doubt:

ngayhomqua
17-02-2013, 17:04
Kiếm súng hextếc core item akali nhé bạn..
Mình hay build akali kiểu này
Giày xuyên giáp phép + kiếm súng + sexbook mêjai + song kiếm tai ương + mũ phù thuỷ + đồng hồ hoặc gậy rylai lấy máu.ưu tiên đồng hồ hơn

Jon Lajoie
17-02-2013, 17:09
Je m'appelle Un Deux Cinq Neuf :shame:

LustForBlooD
17-02-2013, 17:16
สิ่งมีชีวิตที่คิดได้และเจ็ เป็น :pudency:

Jon Lajoie
17-02-2013, 17:17

ดได้และงมีชีวิตที่คิ ได้และเจ็บเป็น

Soralyta_96
17-02-2013, 17:23
Đệt pháp thật :oh::oh:
Merci Beaucoup :">
thật ra dân chuyên pháp ngay cạnh lớp, lớp mình chỉ học cơ bản thôi :))

Qui est-ce ?
2 kì trước bị bắt học Tiếng Pháp, qua xong 2 học phần next luôn :doubt:
Tiếng pháp hay ho mà, nhất là âm điệu của nó ^^
trừ phần chia ngôi thứ thì và đực cái :))

Kiếm súng hextếc core item akali nhé bạn..
Mình hay build akali kiểu này
Giày xuyên giáp phép + kiếm súng + sexbook mêjai + song kiếm tai ương + mũ phù thuỷ + đồng hồ hoặc gậy rylai lấy máu.ưu tiên đồng hồ hơn
Mình toàn lên Mũ phù Thuỷ trước @@

@@ 1259???
D'accord?
Chuyển sang tiếng ả rập luôn sao :stick:

ngayhomqua
17-02-2013, 17:50
Lên mpt sớm k hiệu quả đâu...mpt t toàn lên gần cuối... Lên sớm chả có ap mà +...lên đc 4 cái đầu thì chọc ap ad nó chết rất nhanh...slow của kiếm súng nữa thì chả ai chạy đc...ks nó cho cả damage ad lẫn ap nên akali đc buff rất nh cho skill 1 3. Bùa đầu lâu = tốn tiền

Rogger
17-02-2013, 17:50

:surrender::surrender::surrender: wtf? dơ ma pen lơ 1 2 5 9? vãi cả tiếng fap, vãi vãi vãi :sweat::sweat::sweat: thế mấy thím cũng học PFIEV của BK hở :sosad: e học bên BKHCM đây :sosad: cũng vui phét cơ mà dốt quá chả hiểu cái gì :chaymau:

Jon Lajoie
17-02-2013, 17:53
học hồi cấp 3, giờ nhớ sơ sơ :chaymau:

Soralyta_96
17-02-2013, 18:17
Lên mpt sớm k hiệu quả đâu...mpt t toàn lên gần cuối... Lên sớm chả có ap mà +...lên đc 4 cái đầu thì chọc ap ad nó chết rất nhanh...slow của kiếm súng nữa thì chả ai chạy đc...ks nó cho cả damage ad lẫn ap nên akali đc buff rất nh cho skill 1 3. Bùa đầu lâu = tốn tiền
Chưa thử lên búa đầu lâu bao giờ... Toàn lên kiếm súng + giày trước rồi mới tuỳ tình hình lên đồ. trận tới thử lên búa đầu lâu coi sao :D

:surrender::surrender::surrender: wtf? dơ ma pen lơ 1 2 5 9? vãi cả tiếng fap, vãi vãi vãi :sweat::sweat::sweat: thế mấy thím cũng học PFIEV của BK hở :sosad: e học bên BKHCM đây :sosad: cũng vui phét cơ mà dốt quá chả hiểu cái gì :chaymau:
=]]] un deux cinq neft chả 1 2 5 9 là gì, hay ngồi thi đếm số bằng tiếng pháp đê :sogood:
học hồi cấp 3, giờ nhớ sơ sơ :chaymau:
Nhớ sơ sơ là tốt rồi :)) :look_down:

Rogger
17-02-2013, 18:24
Chưa thử lên búa đầu lâu bao giờ... Toàn lên kiếm súng + giày trước rồi mới tuỳ tình hình lên đồ. trận tới thử lên búa đầu lâu coi sao :D

=]]] un deux cinq neft chả 1 2 5 9 là gì, hay ngồi thi đếm số bằng tiếng pháp đê :sogood:

Nhớ sơ sơ là tốt rồi :)) :look_down:

nhưng je m'appelle là tên mà :sweat: thế em đố thím Un đọc là ưng hay là a đấy :sexy: em đó thím phát âm được âm [R] đấy :sexy:

Soralyta_96
17-02-2013, 18:28
nhưng je m'appelle là tên mà :sweat: thế em đố thím Un đọc là ưng hay là a đấy :sexy: em đó thím phát âm được âm [R] đấy :sexy:

Un là âm cổ họng, "R" quên luôn cách đọc rồi :))
Sao thím không thử đọc chữ "Q" nhỉ =)) cũng méo mỏ không kém đâu :)) :byebye:

ngayhomqua
17-02-2013, 18:44
Lên bùa lgì..phí tiền..build như kia là chuẩn lắm r...

I Can Flyyy
17-02-2013, 18:46
Thớt này thành thớt trao đổi tiếng các nước rồi à :surrender:

Rogger
17-02-2013, 18:53
Un là âm cổ họng, "R" quên luôn cách đọc rồi :))
Sao thím không thử đọc chữ "Q" nhỉ =)) cũng méo mỏ không kém đâu :)) :byebye:
:sosad: học cả hk mà ếu đọc được chữ Un, âm "R".
nhắc lại lun cho thím nhớ âm "R" đọc giống chữ "khờ" như mắc nước trong cổ họng ý, "Q" là chữ "kuy"(lúc đọng để miệng nhỏ hơn miệng huýt sáo 1 tí, pháp âm có tí gió nữa :sogood:) thế lúc đọc alphabet thím đọc chữ "Y" sao :sogood::sogood::sogood:

Rogger
17-02-2013, 18:57
Thớt này thành thớt trao đổi tiếng các nước rồi à :surrender:
a hờm, AKALI hả? a hừm early lên 5 kiếm Doran, sau đó lên Hextech, Rylai, sách chiu cmn hồn, mũ phù thủy, đồng hồ cát, xuyên giáp...end game rồi đấy :sogood:

ngayhomqua
17-02-2013, 19:11
a hờm, AKALI hả? a hừm early lên 5 kiếm Doran, sau đó lên Hextech, Rylai, sách chiu cmn hồn, mũ phù thủy, đồng hồ cát, xuyên giáp...end game rồi đấy :sogood:

sure? 5 doran? Đùa nhau à? 1slot cuối lên giày phí lắm 6 doran đi :sogood:

MayMay
17-02-2013, 19:44
Đệch :lmao: mình dự sai :lmao:

gelu567890
17-02-2013, 20:04
Gelu ye yo :shame:
Gelu 예요
Này thì Hàn :doubt:
Qu'est-ce que tu fair ?

Soralyta_96
17-02-2013, 20:23
:sosad: học cả hk mà ếu đọc được chữ Un, âm "R".
nhắc lại lun cho thím nhớ âm "R" đọc giống chữ "khờ" như mắc nước trong cổ họng ý, "Q" là chữ "kuy"(lúc đọng để miệng nhỏ hơn miệng huýt sáo 1 tí, pháp âm có tí gió nữa :sogood:) thế lúc đọc alphabet thím đọc chữ "Y" sao :sogood::sogood::sogood:
Dự là Bác này chuyên pháp cmnr, toàn troll mình phát âm =))
Chắc mình ăn hành luôn, tận 5 cái cơ đấy :v
Đệch :lmao: mình dự sai :lmao:
Cỡ như Vanga may ra đúng hết :gach:
Gelu ye yo :shame:
Gelu 예요
Này thì Hàn :doubt:
Qu'est-ce que tu fair ?
Tiếng Hàn thì rành mỗi Saranghaeyo :))
Qu'est-ce que tu fais? Nhé thím, chia sai chủ ngữ rồi :))
je suis lyceenne, et toi? :byebye:
chuẩn chưa thím?
:))

Soralyta_96
17-02-2013, 20:27
sure? 5 doran? Đùa nhau à? 1slot cuối lên giày phí lắm 6 doran đi :sogood:

Kiểu này thì mình áp dụng sang con lux 6 cái Mũ phù Thuỷ cho nó bá cmn đạo :sexy: :sosure:

gelu567890
17-02-2013, 20:34
Qu'est-ce que tu fais? Nhé thím, chia sai chủ ngữ rồi :))
je suis lyceenne, et toi? :byebye:
chuẩn chưa thím?
:))
Ờ lâu em quên mất cả chia động từ faire rồi :sosad:
Je suis étudiant :)
Bonne Journée :byebye:

Soralyta_96
17-02-2013, 20:40
Ờ lâu em quên mất cả chia động từ faire rồi :sosad:
Je suis étudiant :)
Bonne Journée :byebye:

Bon Travail :)
bonne chance :v :sogood:

MjNcrusader
17-02-2013, 20:49
Stop ngay tiếng Fap =.= hAzE phắc all

gelu567890
17-02-2013, 21:00
Lyceene
tình HÌNH là không được ĐÂU :dribble:

Soralyta_96
17-02-2013, 21:03
tình HÌNH là không được ĐÂU :dribble:

Vấn đề gì với chữ lyceenne của em vậy thím :)) :sexy:

gelu567890
17-02-2013, 21:06
Tại từ đó đi với Une nên em :shame: :shame:

Soralyta_96
17-02-2013, 21:09
Tại từ đó đi với Une nên em :shame: :shame:

Không có giống thứ 3 nên em để giống cái cho tiện Bác ạ :gach:

LustForBlooD
17-02-2013, 22:06
เรียนภาษาไทยออนไลน์ :pudency:

Soralyta_96
17-02-2013, 22:14
เรียนภาษาไทยออนไลน์ :pudency:
Lại tiếng ả rập O____o
:stick:

tab1ta2020
18-02-2013, 11:31
aka thì cứ farm thẳng lên trượng băng rylai rồi từ từ lên những món AP còn lại như mũ phù thủy...

Soralyta_96
18-02-2013, 12:03
aka thì cứ farm thẳng lên trượng băng rylai rồi từ từ lên những món AP còn lại như mũ phù thủy...

tks, mình sẽ check thử :)

Gemi
18-02-2013, 17:22
Đợi fam thẳng đc lên rylai thì mình nghĩ là lâu lắm, thứ 2 là lúc có unti thì k phát huy đc cái bản năng sát thủ.
Đầu tiên là nếu có bảng ngọc cho akali rồi thì cứ giày vs 3 bình máu, vừa fam vừa ép góc trên top. nếu chưa có thì phải mua doran tăng hút máu để fam trụ lane. kill đc thì tốt, mà không kill đc thì k cho địch fam. tùy cơ ứng biến, có thể recall vs 1k2 hoặc 1k550 về mua súng hextech vs giày. quay lại vs khả năng hút máu và dame khá ổn. fam+ gank. là sát thủ kill càng nhiều càng tốt.
lên rylai khi có thể vì bạn cần phải xác định là 1 khi ngắm e nào e ấy phải chết, băng trụ là điều tất yếu.
tùy vào số tiền kiếm đc mà quyết định lên sách chiêu hồn mejai hoặc song kiếm tai ương. đừng quên lên giày pháp sư hoặc giày thủy ngân. akali có độ cơ động cao,skill hồi nhanh nên chỉ cần 1 trong 2 loại trên.
lên tiếp kiếm súng để hút máu. vs 1 đám creed thì 1 combo r,e là đủ để hồi 1 lượng máu lớn. hay khi solo vs tank cũng chỉ cần combo q,r,e,w. tank địch cũng đã phải bỏ chạy hoặc đếm số. sau 4 lần dùng tinh hoa bóng đêm mà. k kill đc. tốt nhất bạn nên bỏ.
sau đó thì rabandon. đồng hồ zhyrona, vv...
akali dễ bị khắc chế bởi nhiều champ, phụ thuộc nhiều vào fam ở đầu game. k có lợi khi combat nhưng tank địch không thể bảo vệ kịp ad và ap nếu combo chuẩn.
Xác định là chủ lực của team, 1 là kill ad ap của địch, sau đó phi vào đám creed e hồi máu, rồi w mù. đợi hồi skill và nộ là vào dọn nốt địch vì nộ chỉ có 200, rất hạn chế, nếu k bị hạn chế thì akali xứng danh no1 assasin. 2 là combo miss, bạm sẽ lên bảng không phải nghĩ.
Champ tủ của e, xin các bác gạch đá nhẹ tay ạ. :go:

Soralyta_96
18-02-2013, 17:35
Đợi fam thẳng đc lên rylai thì mình nghĩ là lâu lắm, thứ 2 là lúc có unti thì k phát huy đc cái bản năng sát thủ.
Đầu tiên là nếu có bảng ngọc cho akali rồi thì cứ giày vs 3 bình máu, vừa fam vừa ép góc trên top. nếu chưa có thì phải mua doran tăng hút máu để fam trụ lane. kill đc thì tốt, mà không kill đc thì k cho địch fam. tùy cơ ứng biến, có thể recall vs 1k2 hoặc 1k550 về mua súng hextech vs giày. quay lại vs khả năng hút máu và dame khá ổn. fam+ gank. là sát thủ kill càng nhiều càng tốt.
lên rylai khi có thể vì bạn cần phải xác định là 1 khi ngắm e nào e ấy phải chết, băng trụ là điều tất yếu.
tùy vào số tiền kiếm đc mà quyết định lên sách chiêu hồn mejai hoặc song kiếm tai ương. đừng quên lên giày pháp sư hoặc giày thủy ngân. akali có độ cơ động cao,skill hồi nhanh nên chỉ cần 1 trong 2 loại trên.
lên tiếp kiếm súng để hút máu. vs 1 đám creed thì 1 combo r,e là đủ để hồi 1 lượng máu lớn. hay khi solo vs tank cũng chỉ cần combo q,r,e,w. tank địch cũng đã phải bỏ chạy hoặc đếm số. sau 4 lần dùng tinh hoa bóng đêm mà. k kill đc. tốt nhất bạn nên bỏ.
akali dễ bị khắc chế bởi nhiều champ, phụ thuộc nhiều vào fam ở đầu game. k có lợi khi combat nhưng tank địch không thể bảo vệ kịp ad và ap nếu combo chuẩn.
Xác định là chủ lực của team, 1 là kill ad ap của địch, sau đó phi vào đám creed e hồi máu, rồi w mù. đợi hồi skill và nộ là vào dọn nốt địch vì nộ chỉ có 200, rất hạn chế, nếu k bị hạn chế thì akali xứng danh no1 assasin. 2 là combo miss, bạm sẽ lên bảng không phải nghĩ.
Mình chơi Akali chiều nay 3 trận đều thua thẳng cẳng, farm vẫn không ổn và chưa rành cách ép góc của Akali để ép đối thủ :|
Gemi có nick bên LoL thì cho mình xin, bữa nào rảnh đánh 1 1 bày mình cách sử dụng Akali hiệu quả đc không? Cảm ơn nhiều :)

ngayhomqua
18-02-2013, 17:48

+1 akali chỉ cần có kiếm súng và giày là có thể gank đc bất kỳ hero nào 1 mình r...akali cũng là main champ của mình

ngayhomqua
18-02-2013, 17:55
Mình chơi Akali chiều nay 3 trận đều thua thẳng cẳng, farm vẫn không ổn và chưa rành cách ép góc của Akali để ép đối thủ :|
Gemi có nick bên LoL thì cho mình xin, bữa nào rảnh đánh 1 1 bày mình cách sử dụng Akali hiệu quả đc không? Cảm ơn nhiều :)

trick nhỏ này... Trc khi combo thì nên Q 1 phát vào mục tiêu... Đợi vài s để cd xong Q thì nhảy vào chém nó =)
Combo technique: Q>wait>R>E>Q>Hit or R>W nếu cần>chase đến chết hoặc thôi khỏi chase =))

ngayhomqua
18-02-2013, 18:01
Có kiếm súng cũng đừng qên xài nhé :)) lúc ms đầu cũg k qen dùg ks lắm...riết r quen thôi.haha

Soralyta_96
18-02-2013, 18:23
Có kiếm súng cũng đừng qên xài nhé :)) lúc ms đầu cũg k qen dùg ks lắm...riết r quen thôi.haha

Xài đc thấy khá hay ho bạn ạ :)
Darius cũng vài chiêu là lên bảng :stick:
Đùa chứ, nhiều lúc bấm skill loạn xạ cả lên =~=
:| :sosad:

Gemi
18-02-2013, 22:12

K cần đâu. luyện tập sẽ quen. xác định là thua dài dài. ban đầu t cũng thế.
lv1 up q trc. xác định ban đầu fam nhỏ lẻ thôi. trừ khi có gank luôn thì có thể xả champ địch nếu nó lên cao. vì q x dame rất mạnh. nếu địch chạy về trụ vs lượng máu ít, thì cho nó 1 cái thiêu đốt, phi thêm cái liềm nữa rồi quay ra fam. trừ khi nó mang hồi máu, k thì first blood là của bạn rồi đấy. lv2 up w. nhiều ng sẽ lên e trc. đúng là fam thì có vẻ hơn. nhưng thiệt ở chỗ là đối thủ của bạn cũng được fam. khi đứng trong đám mù, vừa được tăng giáp và kháng phép, địch mon men ra fam thì lượn lờ ra phi liềm. đối phương đành ngậm ngùi nhìn bạn fam. thời gian của dấu ấn tận 6s. vs hệ số x dame và hút máu thì gần như solo cận chiến k phải đối của bạn. lưu ý là không nên hổ báo quá, nếu mất mạng giai đoạn này gần như bạn thọt. từ lv6 trở đi thì vs unti gần như dùng liên tục thì chỉ 1 combo là tank gần như chỉ đứng ôm trụ nhìn. còn ad ap thì recall. chú ý vs những ad ap có skill rộng thì bạn nên ném mù liên tục và phi liềm liên tục. k fam đc ban đầu thì bạn k có tiền lên đồ ở đầu mid. ( k băng trụ khi chưa có rylai).
ưu điểm là không sợ tank. nhược điểm phụ thuộc vào đồ và combo cực chuẩn. bạn sẽ là ng gank cả team. vì thế đừng để bị đồng đội ks. hôm nay t bị xz ks mất 2 mạng đầu game thọt khó tả. chơi akali k sợ mang tiềng ks, vì lúc combat cứ đứng cùng đồng đội thôi. còn cái last hit thì k thể đổ tại bạn lao vào đc.
chơi akali quen t k tài nào chơi đc kata vì 2 bộ skill nút khác nhau quá.
chúc bạn bán hành rẻ cho nhà nhà. :lmao:

Gemi
18-02-2013, 22:29
Xài đc thấy khá hay ho bạn ạ :)
Darius cũng vài chiêu là lên bảng :stick:
Đùa chứ, nhiều lúc bấm skill loạn xạ cả lên =~=
:| :sosad:

tất nhiên là lên bảng rồi. cái unti của dar gần như vô dụng vs akali. vừa e hút máu, lại w tàng hình thì biết chém ai.
có 1 lần t bị 5 xuất huyết, lỡ tay phi liềm, coi như xác định shut down. thấy garen chạy lên, cũng xác định là chết giữ chân nó cho garen kill. may sao 1 đám creed lao ra. r, e cực chuẩn. :gach: dar unti miss, t vẫn sống nhăn vs nửa bình. :D. Q, r,e ra ăn lại nó. chủ yếu là q,r,e hút máu, xong w mù hồi skill là q,r,e tiễn địch lên bảng. :gach: chú ý là xem nó có cắm mắt không.
Weqweqwasda đây là ng đưa t đến vs akali sau khi bán hành cho t. bạn để lại nick hoặc inbox. khi nào có dịp t sẽ add hoặc giao lưu. :bye:

Soralyta_96
18-02-2013, 22:33
K cần đâu. luyện tập sẽ quen. xác định là thua dài dài. ban đầu t cũng thế.
lv1 up q trc. xác định ban đầu fam nhỏ lẻ thôi. trừ khi có gank luôn thì có thể xả champ địch nếu nó lên cao. vì q x dame rất mạnh. nếu địch chạy về trụ vs lượng máu ít, thì cho nó 1 cái thiêu đốt, phi thêm cái liềm nữa rồi quay ra fam. trừ khi nó mang hồi máu, k thì first blood là của bạn rồi đấy. lv2 up w. nhiều ng sẽ lên e trc. đúng là fam thì có vẻ hơn. nhưng thiệt ở chỗ là đối thủ của bạn cũng được fam. khi đứng trong đám mù, vừa được tăng giáp và kháng phép, địch mon men ra fam thì lượn lờ ra phi liềm. đối phương đành ngậm ngùi nhìn bạn fam. thời gian của dấu ấn tận 6s. vs hệ số x dame và hút máu thì gần như solo cận chiến k phải đối của bạn. lưu ý là không nên hổ báo quá, nếu mất mạng giai đoạn này gần như bạn thọt. từ lv6 trở đi thì vs unti gần như dùng liên tục thì chỉ 1 combo là tank gần như chỉ đứng ôm trụ nhìn. còn ad ap thì recall. chú ý vs những ad ap có skill rộng thì bạn nên ném mù liên tục và phi liềm liên tục. k fam đc ban đầu thì bạn k có tiền lên đồ ở đầu mid. ( k băng trụ khi chưa có rylai).
ưu điểm là không sợ tank. nhược điểm phụ thuộc vào đồ và combo cực chuẩn. bạn sẽ là ng gank cả team. vì thế đừng để bị đồng đội ks. hôm nay t bị xz ks
mất 2 mạng đầu game thọt khó tả. chơi akali k sợ mang tiềng ks, vì lúc
combat cứ đứng cùng đồng đội thôi. còn cái last hit thì k thể đổ tại bạn lao
vào đc.
chơi akali quen t k tài nào chơi đc kata vì 2 bộ skill nút khác nhau quá.
chúc bạn bán hành rẻ cho nhà nhà. :lmao:

Mình cũng lên w trước e :3 đầu tiên đọc thì thấy ngta bảo lên E trc, cơ mà lúc đánh thấy W lời hơn nên quyết định +W ở cấp 2 rồi max Q đến max E :)
Vậy là lên trượng rylai trc hay súng hextec trc bạn nhỉ? Mình đọc trên mạng thì nó bảo lên súng trước @@
Akali mà bị thọt đầu không farm đc và không giết người được thì đúng là thọt thật :stick:
Hồi mình chơi ashe thì cứ Q W R tay nó để một kiểu, sau qua lux thì nó lại Q E R =]]]] mỗi lần chỉnh tay là uốn éo cho nó đúng combo, giờ quen thì không sao chứ lúc trước cũng phiền phức lắm :sosad:
Combat tổng mình hay núp núp, xong chờ thằng nào máu thấp, ADC APC thì R bay tới, cho nó Q rồi W ngay và luôn, có thiêu đốt thì bụp tại chỗ, nhanh tay thì chạy lẹ được, nếu bị team nó kéo lại thì xác cmn định là hy sinh :____;
chiều nay kill xong ez, bay vào W R luôn kha'zix máu mình còn tầm 18, kha'zix nó còn tầm 1/3 máu mà vì không thấy mình chắp cánh bay, đúng lúc Bom khói hết, mình cấp tốc chạy thì nó bay ngược lại =]]] lên bảng luôn :sosad:
Akali mạnh thì mạnh mà khó sử dụng thật :nosebleed:

Soralyta_96
18-02-2013, 22:39
tất nhiên là lên bảng rồi. cái unti của dar gần như vô dụng vs akali. vừa e hút máu, lại w tàng hình thì biết chém ai.
có 1 lần t bị 5 xuất huyết, lỡ tay phi liềm, coi như xác định shut down. thấy garen chạy lên, cũng xác định là chết giữ chân nó cho garen kill. may sao 1 đám creed lao ra. r, e cực chuẩn. :gach: dar unti miss, t vẫn sống nhăn vs nửa bình. :D. Q, r,e ra ăn lại nó. chủ yếu là q,r,e hút máu, xong w mù hồi skill là q,r,e tiễn địch lên bảng. :gach: chú ý là xem nó có cắm mắt không.
Weqweqwasda đây là ng đưa t đến vs akali sau khi bán hành cho t. bạn để lại nick hoặc inbox. khi nào có dịp t sẽ add hoặc giao lưu. :bye:

Đi Combat cũng 10 trận, chả trận nào tụi nó cắm mắt...
Chắc k ai để ý @@
À, có TF nó có khả năng nhìn được Akali khi đang tàng hình thì phải :sosad: chiều nay đi mid gặp TF cũng quằn quại TxT
nick LoL của ta là SoRAlyta :)) lười đặt tên quá nên dùng luôn :D

ngayhomqua
19-02-2013, 00:04
Gặp BoMeTapTa cầm akali bao h chưa =p~
đổi tên qa FA.có dấu hết r =)
à cái W của bạn dùng để ý nếu dùng dính 1 Mép vào bãi cỏ thì phần lộ ra của W địch k nhìn thấy nhé :gach:
Góp ý b.nên Q 1 lần trc khi combo sẽ hiệu quả hơn nhiều...cách R vào như bạn nói ở trên thì mình ngĩ chỉ nên dùng trog combat tổng thôi...chứ cả team nó ở đấy mà lao vào thì có mà :surrender::surrender:

ngayhomqua
19-02-2013, 00:11

e chả bao h đánh như thím :surrender:
e đánh thì xác định là tiễn địch lên bảng luôn chứ chả bao h núp núp đợi hồi skill cả vì skill akali cd siêu ngắn...núp núp nó té cha mất r còn đâu...

GensoKyo
19-02-2013, 00:13
e đánh thì xác định là tiễn địch lên bảng luôn chứ chả bao h núp núp đợi hồi skill cả vì skill akali cd siêu ngắn...núp núp nó té cha mất r còn đâu...

người ta đang nói trade skill trên lane, chứ đi gank thì phải tận dụng hơn người vs dứt điểm nhanh chứ

ngayhomqua
19-02-2013, 00:20
người ta đang nói trade skill trên lane, chứ đi gank thì phải tận dụng hơn người vs dứt điểm nhanh chứ

trade skill thì cứ ném Q vào mồm nó đã...nếu đc thì đợi nó vào farm E lan sag nó là mất kha khá máu r... Việc tiếp theo chase thì chả ai chạy đc akali... E cầm akali chả sợ ai..kể cả garen solo top cũg k farm đc với bản tính hung hãn spam Q..
Farm trên lane cứ spam Q vào champ nó là xog..chả con nào dám vào gần farm với mình cả

Soralyta_96
19-02-2013, 00:25
Mình vừa xem một trận ở LCS EU xong có Akali mà có vẻ chơi không hiệu quả lắm :|
Mà người cầm Akali lên sát thương vật lí trước mới khổ :sosad:
Sao lí thuyết 1 đường mà cách chơi 1 nẻo thế này :sosad:

ngayhomqua
19-02-2013, 00:31
Mình vừa xem một trận ở LCS EU xong có Akali mà có vẻ chơi không hiệu quả lắm :|
Mà người cầm Akali lên sát thương vật lí trước mới khổ :sosad:
Sao lí thuyết 1 đường mà cách chơi 1 nẻo thế này :sosad:

có game mình còn lên kiếm hội kín nữa mà =) nếu team thiếu ad và team nó lên nh giáp phép qá thì chuyển qa đánh hybird có sao đâu... E của akali damage vlý mà...cd ~2s chưa ăn blue...

gelu567890
19-02-2013, 08:41
Sao Akali win được lane với Garen thế :ops:
Thả khói, nó chỉ việc đứng giữa đám khói, bật W E và bạn hoặc là đi ra khỏi vùng farm và thọt gold/exp, hoặc là đọ dam với Garen E =D>. Hơn nữa Akali cũng mỏng manh hơn garen nhiều, substain cũng không bằng, ulti nó dam dứt khoát và to hơn ulti mình.
Bạn bị ảo tưởng về sức mạnh của Akali à :surrender:

Soralyta_96
19-02-2013, 09:32
akali mà xanh thì mình lên sách chiêu hồn mejai @@
mà có ai nhắc tới garen đâu @@!!

gelu567890
19-02-2013, 10:22
E cầm akali chả sợ ai..kể cả garen solo top cũg k farm đc với bản tính hung hãn spam Q..
Farm trên lane cứ spam Q vào champ nó là xog..chả con nào dám vào gần farm với mình cả
:surrender::surrender::sosad::sosad:

ngayhomqua
19-02-2013, 11:49
Mình solo top với garen đc khá nh lần r nhé bạn...có thể do garen gà hoặc mình pro :gach: cứ harass Q thôi...nó vào farm thì E để kích Q...skil chỉ để harasr và farm tay... Solo lane bất kỳ tay ngắn nào mình cũg k ngại nhé :shame:

gelu567890
19-02-2013, 12:07
:ờ:
Lee Sin
Garen

Soralyta_96
19-02-2013, 12:13
Sợ nhất cú sóng âm của Bác Lee Sin :v

Gemi
19-02-2013, 17:12

bạn nên nhớ là chỉ có 200 nộ thôi. về cuối tank trâu máu thì bạn combo hết nộ xong lên bảng à. cũng phải w mà hồi cả nộ nữa chứ.
còn đánh 1 mạng đổi 1 mạng thì làm ăn j.
còn nó k bao h té đc nhé. lên rylai thì nó chạy nhanh hơn bạn à? r bạn để làm j?

ngayhomqua
19-02-2013, 18:13
^ Chả hiểu bác nói gì :surrender:

ngayhomqua
19-02-2013, 18:14
Blue là 1 cách giải quyết nội năng của akali đấy =))) Và kích hoạt Q xong bạn cũng được hồi 1 lượng nội năng nhỏ.... Blah blah blah

Jon Lajoie
19-02-2013, 18:56
Blue là 1 cách giải quyết nội năng của akali đấy =))) Và kích hoạt Q xong bạn cũng được hồi 1 lượng nội năng nhỏ.... Blah blah blah

thế blue là 1 cách, những cách còn lại là gì? Vì không phải lúc nào cũng có blue

ngayhomqua
19-02-2013, 20:32
.Rune..blah blah...mà e cầm akali.gank chưa bao h thấy thiếu nội năng cả... Trừ combat tổng loạn lên thôi..

Soralyta_96
19-02-2013, 21:08
Em thấy Akali lên bùa đỏ còn có lí hơn =+=

Soralyta_96
19-02-2013, 21:11
Mà quan trọng là tính toán cho hợp lí, tung chiêu chính xác có hồi nội năng và hút máu cho Akali mà... E là tốn Nội năng nhất, dùng E trong Combat lúc nào cũng Cần tính toán kĩ :|
chiều nay solo với Akali bên kia, hai bên tung bom khói giữa đường, team hai bên đứng ngó không nói nổi lên lời :))

ngayhomqua
19-02-2013, 21:12
Bùa xanh mới hay =) spam E k bao h hết nn...cd 1s =)

Soralyta_96
19-02-2013, 21:17
!!! thế nhường Blue cho đồng đội, dù sao Nội năng của Akali hồi 10.0 luôn mà, Akali lấy Blue Phí lắm. @@

ngayhomqua
19-02-2013, 22:09
Có thì dùng thôi.chả sao cả..vào combat k ai đợi thím hồi nn đâu :gach:
200 nn là qá đủ cho 1 cuộc tình r =))

Gemi
19-02-2013, 23:00
Có thì dùng thôi.chả sao cả..vào combat k ai đợi thím hồi nn đâu :gach:
200 nn là qá đủ cho 1 cuộc tình r =))

200 nộ. à vâng. q,r,e k cần w mù hồi nn. hồi có 10/s. càng về cuối skill cd càng nhanh thì càng muốn q,r,e liên tục. ai chả thích god life. sau 2 con ad ap, ham hố phi tiếp. hết nn. shut down.
2 con ad ap k đứng yên cho bạn chém chay đâu mà nghĩ là đủ nộ k cần w.
mà nghe nói akali sắp bị nef rồi. :sosad: chuyển sang Lb, shaco, zed, talon là vừa.

ngayhomqua
19-02-2013, 23:32
200 nộ. à vâng. q,r,e k cần w mù hồi nn. hồi có 10/s. càng về cuối skill cd càng nhanh thì càng muốn q,r,e liên tục. ai chả thích god life. sau 2 con ad ap, ham hố phi tiếp. hết nn. shut down.
2 con ad ap k đứng yên cho bạn chém chay đâu mà nghĩ là đủ nộ k cần w.
mà nghe nói akali sắp bị nef rồi. :sosad: chuyển sang Lb, shaco, zed, talon là vừa.

:gachvaomat: R k mất nn nhé bác... Q nổ đc hồi 1 ít nội năng... Nếu akali có tí đồ thì hơn 1 nốt nhạc cùng đồng đội 1 Q 2 E hoặc 2q tùy tay thì cũg chỉ mất ~100 cho là 100 đi... Đag đánh nó hồi... Kích Q hồi... Vv.vv... Chả nhẽ bác định 1 vs 5 à?combat tổng thì tất nhiên phải W slow và núp lấy giáp..normal game thì ksao.đánh rank Akali W ở đâu là mắt tím ở đấy nhé thím... Aim ad ap team nó thì xác định diệt luôn là hoàn thành nv rồi..giết đc ad ap đi r ms rảnh tay giúp team nhé :gach:

Gemi
20-02-2013, 07:05
:gachvaomat: R k mất nn nhé bác... Q nổ đc hồi 1 ít nội năng... Nếu akali có tí đồ thì hơn 1 nốt nhạc cùng đồng đội 1 Q 2 E hoặc 2q tùy tay thì cũg chỉ mất ~100 cho là 100 đi... Đag đánh nó hồi... Kích Q hồi... Vv.vv... Chả nhẽ bác định 1 vs 5 à?combat tổng thì tất nhiên phải W slow và núp lấy giáp..normal game thì ksao.đánh rank Akali W ở đâu là mắt tím ở đấy nhé thím... Aim ad ap team nó thì xác định diệt luôn là hoàn thành nv rồi..giết đc ad ap đi r ms rảnh tay giúp team nhé :gach:

thế chắc là bạn chưa đọc hết về cái w. tăng giáp và kháng phép cho akali nhé. ngoài ra còn làm chậm đối phương nhé.
aim ad ap xong như bạn nói thì mới là theo hướng team bạn hơn đồ. thế team bạn k nhỉnh hơn thì sao? và cũng xác định là bên kia nó cũng biết bạn nhắm ad ap nó mà q,r,e. nên 1 đống dmg cũng chờ bạn nhé. còn bạn q thì đc hồi lại bao nhiêu. e mấy cái thì hết?
bạn có khôn thì cũng phải cho đối phương khôn vs. định cướp hết cái khôn của địch à.

ngayhomqua
20-02-2013, 07:12
thế chắc là bạn chưa đọc hết về cái w. tăng giáp và kháng phép cho akali nhé. ngoài ra còn làm chậm đối phương nhé.
aim ad ap xong như bạn nói thì mới là theo hướng team bạn hơn đồ. thế team bạn k nhỉnh hơn thì sao? và cũng xác định là bên kia nó cũng biết bạn nhắm ad ap nó mà q,r,e. nên 1 đống dmg cũng chờ bạn nhé. còn bạn q thì đc hồi lại bao nhiêu. e mấy cái thì hết?
bạn có khôn thì cũng phải cho đối phương khôn vs. định cướp hết cái khôn của địch à.

nói như b.thì khỏi phải aim ai cả :emberassed: K phải mình k đọc kỹ W mà bạn k đọc kỹ cm của mình :gach: đánh phải biết chọn vị trí và thời điểm chứ... TH bạn lao vào mở combat thì mới nh damage chờ bạn thôi :shame:

ngayhomqua
20-02-2013, 07:15
À mà hơn thọt đồ là nn?ngang thua đồ bạn vẫn chỉ có aim ap ad sp thôi nhé :gach: thua đồ aim tank à :rofl:

Gemi
20-02-2013, 07:29
À mà hơn thọt đồ là nn?ngang thua đồ bạn vẫn chỉ có aim ap ad sp thôi nhé :gach: thua đồ aim tank à :rofl:

nói rất là ngang. haizz! Bạn đang quá ảo tưởng về sức mạnh của akali.
Sợ rằng chưa aim đc e nào đã lên bảng. hãy nhớ là phải q trc thì bạn mới phát huy đc sức mạnh. mà tầm xa của q thì khá hạn chế.
1 khi bạn k q đc vào ad ap vs sp. thì cái r,e k có ý nghĩa.
nếu đối phương cũng có akali, thì đánh như bạn cb thua là chắc. chưa kể 1 số ad ap sp có bộ skill cc cực bá.
ví dụ bạn bị câm lặng thì chết đầu tiên.

Gemi
20-02-2013, 07:39
nói như b.thì khỏi phải aim ai cả :emberassed: K phải mình k đọc kỹ W mà bạn k đọc kỹ cm của mình :gach: đánh phải biết chọn vị trí và thời điểm chứ... TH bạn lao vào mở combat thì mới nh damage chờ bạn thôi :shame::byebye:
b:byebye:ạn nói cứ như mình bạn biết aim ad ap sp. còn bên kia nó k biết aim ad ap sp bên bạn. và nó k biết bạn sống chết để aim.
:bye: :go:

ngayhomqua
20-02-2013, 08:29
nói rất là ngang. haizz! Bạn đang quá ảo tưởng về sức mạnh của akali.
Sợ rằng chưa aim đc e nào đã lên bảng. hãy nhớ là phải q trc thì bạn mới phát huy đc sức mạnh. mà tầm xa của q thì khá hạn chế.
1 khi bạn k q đc vào ad ap vs sp. thì cái r,e k có ý nghĩa.
nếu đối phương cũng có akali, thì đánh như bạn cb thua là chắc. chưa kể 1 số ad ap sp có bộ skill cc cực bá.
ví dụ bạn bị câm lặng thì chết đầu tiên.

nói như bác thì giết ai =)) combat thì tất nhiên phải R mà áp sát...chứ gank nhữg hero farm cùng mình trên lane thì tất nhiên là phải Q trc...nó có nhiều trường hợp xảy ra lắm bác á :gach:...

gelu567890
20-02-2013, 09:38
^ :+1:
Akali trong combat tổng là phải lợi dụng Charge R đầu tiên để áp sát, sau đó Q + Đánh thường + Song kiếm tai ương và E có thể khiến AP bên kia đỏ lòm, sau đó sử dụng charge R thứ 2 là finish rồi thả W nếu ko có pink/detect Invi hoặc Flash đi nhé :look_down: Chờ có cơ hội xồ vào carry sau.

Chả có thằng hâm nào chơi Akali mà phải tìm vị trí để Q rồi bay vào trong combat cả. Nội cái việc tìm chỗ để Q đã đủ chết rồi. Akali trong các combat cuối game phải chơi đúng chất sin, tức là từ 1 chỗ ếu ai hay, xồ ra.

Có 1 con khác có lối đánh cực giống Akali, đó là Kass. Các bạn nghĩ trong combat cuối, anh ý blink từ đâu đó vào, cứ cho là 1 combo giết được ap/ad địch, sau đó trong 5s cd ulti, anh ý định làm gì để sống sót với con còn lại :haha: Tất nhiên là flash đi chờ hồi skill :V

ngayhomqua
20-02-2013, 09:56
^ :+1:
Akali trong combat tổng là phải lợi dụng Charge R đầu tiên để áp sát, sau đó Q + Đánh thường + Song kiếm tai ương và E có thể khiến AP bên kia đỏ lòm, sau đó sử dụng charge R thứ 2 là finish rồi thả W nếu ko có pink/detect Invi hoặc Flash đi nhé :look_down: Chờ có cơ hội xồ vào carry sau.

Chả có thằng hâm nào chơi Akali mà phải tìm vị trí để Q rồi bay vào trong combat cả. Nội cái việc tìm chỗ để Q đã đủ chết rồi. Akali trong các combat cuối game phải chơi đúng chất sin, tức là từ 1 chỗ ếu ai hay, xồ ra.

Có 1 con khác có lối đánh cực giống Akali, đó là Kass. Các bạn nghĩ trong combat cuối, anh ý blink từ đâu đó vào, cứ cho là 1 combo giết được ap/ad địch, sau đó trong 5s cd ulti, anh ý định làm gì để sống sót với con còn lại :haha: Tất nhiên là flash đi chờ hồi skill :V

đồng hồ cát \m/

ngayhomqua
20-02-2013, 10:05
:byebye:
b:byebye:ạn nói cứ như mình bạn biết aim ad ap sp. còn bên kia nó k biết aim ad ap sp bên bạn. và nó k biết bạn sống chết để aim.
:bye: :go:

đấy là việc của team mình nhé :gach: nv của akali k phải là bảo vệ ad ap mình nhé... Akali là champ có thể gây 1 lượg damage rất lớn trong thời gian ngắn...và nv của akali là kill ad ap team địch trong combat 1 cách nhanh nhất có thể...

gelu567890
20-02-2013, 10:13
Có 2 s thoai cháu ợ :doubt: 1 con AP late cần 1s là đủ :shame:
ADC thì 2s

Gemi
20-02-2013, 10:31
đấy là việc của team mình nhé :gach: nv của akali k phải là bảo vệ ad ap mình nhé... Akali là champ có thể gây 1 lượg damage rất lớn trong thời gian ngắn...và nv của akali là kill ad ap team địch trong combat 1 cách nhanh nhất có thể...

tất nhiên là như thế. nhưng khi t cmt kill xong 2 ap ad thì cần r đến chỗ có thể nhất và hồi nội năng thì bạn bảo là bạn k bao h đánh thế.
cái t nói là kill xong phải lo giữ mạng. bạn cứ lan man sang việc khác làm t lan man theo.

ngayhomqua
20-02-2013, 10:37
tất nhiên là như thế. nhưng khi t cmt kill xong 2 ap ad thì cần r đến chỗ có thể nhất và hồi nội năng thì bạn bảo là bạn k bao h đánh thế.
cái t nói là kill xong phải lo giữ mạng. bạn cứ lan man sang việc khác làm t lan man theo.

kill đc ad ap nó thì win combat r...bọn tanky trâu nhưg não ngắn thì làm đc gì :gach:...cần *beep* gì hồi nn...chém hếttt

ngayhomqua
20-02-2013, 10:41
Có 2 s thoai cháu ợ :doubt: 1 con AP late cần 1s là đủ :shame:
ADC thì 2s

sao lại phải thêm chữ C nhỉ :gach: nhảy vào thì kill xog ap mất 1s => cd ss còn tầm 3.6s =)) cò qay thêm 0.6s nữa...bật đhc => ss còn 1s...k đủ ad giết mình :shame:

Gemi
20-02-2013, 10:57
sao lại phải thêm chữ C nhỉ :gach: nhảy vào thì kill xog ap mất 1s => cd ss còn tầm 3.6s =)) cò qay thêm 0.6s nữa...bật đhc => ss còn 1s...k đủ ad giết mình :shame:

1 số ad ap có hard cc rất ảo. thêm nữa là ap của akali cao đến đâu thì ngay 1 combo q,r,e cũng k đủ để giết ngay 1 mạng. k tin cứ thử. tuy là ad ap máu giấy, nhưng cũng xấp xỉ 1k7> 2k. nếu ap lên rylai, trượng trường sinh thì cơ hội 1s của bạn cực mong manh. :look_down:.
Hổ báo cáo chồn quá là đưa cả team lên bảng đấy. bạn cũng mới đưa ra lí thuyết là team bạn aim ap ad địch. chưa nói địch cũng aim ad ap team bạn. vậy bạn có quá tự tin khi nói bạn aim ad ap bên kia xong thì chắc là win combat chưa?

ngayhomqua
20-02-2013, 11:44
1 số ad ap có hard cc rất ảo. thêm nữa là ap của akali cao đến đâu thì ngay 1 combo q,r,e cũng k đủ để giết ngay 1 mạng. k tin cứ thử. tuy là ad ap máu giấy, nhưng cũng xấp xỉ 1k7> 2k. nếu ap lên rylai, trượng trường sinh thì cơ hội 1s của bạn cực mong manh. :look_down:.
Hổ báo cáo chồn quá là đưa cả team lên bảng đấy. bạn cũng mới đưa ra lí thuyết là team bạn aim ap ad địch. chưa nói địch cũng aim ad ap team bạn. vậy bạn có quá tự tin khi nói bạn aim ad ap bên kia xong thì chắc là win combat chưa?

đang nói thím kass mà:nosebleed:

Soralyta_96
20-02-2013, 21:46
:| ý kiến nào cũng là ý kiến Cá Nhân.
Mỗi người một tư duy đánh.
Cảm ơn mọi người nhiều, mấy hôm nay đánh Akali vẫn thua đều đều, có hiếm hoi 2 3 trận thắng :))
Mình sẽ tiếp thu ý kiến mọi người và học hỏi :)
Sau này có khi mình lại đánh Akali theo kiểu khác thì sao :D
( có khi nào cũng phải chơi Akali trường kì như khi chơi ashe thì mới khá không nhỉ =+= )

ngayhomqua
22-02-2013, 07:05
Akali là 1 champ hơi khó đánh đấy...vote tìm clip mà xem :gach:

Gemi
22-02-2013, 10:45
Akali là 1 champ hơi khó đánh đấy...vote tìm clip mà xem :gach:

:)). Đánh nhiều lại kết vì đc giết nhiều, sướng tay. legendary. :look_down: :beauty:

ngayhomqua
22-02-2013, 12:09
:)). Đánh nhiều lại kết vì đc giết nhiều, sướng tay. legendary. :look_down: :beauty:

:gach: Đánh akali chúng nó toàn bảo mình ks mạng :sosad: