PDA

View Full Version : cách đứng trong nước ......

illsung
09-06-2009, 20:58
trời nóng này hay đi bơi , nhưng gọi đi bơi chứ toàn nghịch nước ở mấy chỗ nước cao có 1.5m hoặc 1m :go: , h` em muốn ra chỗ nước cao hơn em tí nhưng ko nổi được , bro nào biết cách chỉ cho em với , đứng trong nước ấy , chân tay phải cử động ra sao :stick: /......

pth
09-06-2009, 21:17
cử động như con choi choi :rofl:

la liga
09-06-2009, 21:18
tay đập chận đạp, chủ yếu là cử động chân và tay cho nhịp nhàng, chân thì búng như ếch đó.

cotoliti
09-06-2009, 21:46
NÍN THỞ đã , lúc đó phổi giống như cái phao sẽ giúp bro nổi , xong tay chân quạt tùm lum tá lả ( giống tui nên chả bao giờ đứng đc 2 phút =.=" )

khiconmtv
09-06-2009, 21:47
Mua cặp chân nhái mang vào là bảo đảm đứng nước dễ dàng...

chifu
09-06-2009, 22:35
Bạn phải tập bơi ếch trước chứ.Không biết bơi ếch không đứng được đâu

Nayumi
09-06-2009, 22:39
Đứng trong nước cơ à, chắc phải dùng ý chí rồi :D

j/k

Chân đạp ếch, tay lượn sóng :D

hahahanoi
09-06-2009, 22:42
NÍN THỞ đã , lúc đó phổi giống như cái phao sẽ giúp bro nổi , xong tay chân quạt tùm lum tá lả ( giống tui nên chả bao giờ đứng đc 2 phút =.=" )

bạn này hướng dẫn vãi chưởng :shot:
đứng nước mà nín thở để làm mắm à ? mặt thì ở trên mặt nước mà mắm môi nhịn thở người ta lại tưởng bị đao :surrender:
tay chân quạt tá lả nữa thì còn đứng nỗi gì , có 1 điều cần nhớ khi ở trong nước là làm càng ít các động tác càng tốt ... ví như 1 bạn đứng trung bình 1 s quãy 2 cái sẽ đuối hơn bạn quãy 1 cái :byebye: tay chân sao cho nó nhịp nhàng thì sẽ ít cần quãy hơn .

BatVuongGia
09-06-2009, 22:42
Đứng trong nước cơ à, chắc phải dùng ý chí rồi :D

j/k

Chân đạp ếch, tay lượn sóng :D

nói theo kỉu naruto là bác ép châcrra xuống lòng bàn chân =))

qan tâm cái nì ;;) em cũng ko bít bơi:shot:

levankd
09-06-2009, 22:43
em cũng tập hoài,cũng đạp ếch,nhưng ko dễ thế đâu,đạp êch cũng phải đạp cho đúng kiểu,ko thì càng đạp càng chìm :doubt:

voncount
09-06-2009, 22:48
biết bơi mà dek biết đứng chứ :go:

20404667
09-06-2009, 22:59
Có bạn nào đứng nước nhưng mực nước chỉ ngang rốn ko nhỉ :beauty:

hahahanoi
09-06-2009, 23:03
Có bạn nào đứng nước nhưng mực nước chỉ ngang rốn ko nhỉ :beauty:

có , mình đứng ở mực nước tầm 1m25 -1m3 là nó ngang rún đấy :byebye:

ngoc341
09-06-2009, 23:11
mặc cái quần bơi rộng, bơm khí vào là nổi :lmao:

freakguy
09-06-2009, 23:28
mặc cái quần bơi rộng, bơm khí vào là nổi :lmao:

Mông nó chổng lên còn đầu thì down xuống đó :sexy:

amicecorp
09-06-2009, 23:41
Nguyên tắc duy nhất: phản lực: nước đi xuống, người đi lên, 2 tay hỗ trợ và giữ thăng bằng, 2 chân xòe ra đẩy nước xuống. Thấy ký thuật đứng nước cũng chả có gì khó, người có đầu óc 1 tý sẽ làm được nhanh thôi.. mình đứng nước được sau 2 tiếng bước xuống hồ bơi lần đầu. chúc may mắn.

Elber
09-06-2009, 23:46
Chân đạp nước hình thoi là nguyên tắc nổi hiệu quả nhất, bơi nhái bơi ếch là kiểu bơi kĩ thuật đơn giản mà áp dụng nhiều nhất, đứng nước cũng vậy, chân đạp hình thoi ( y như con éch nó đạp đó ) còn tay thì quây nghịch nó cũng nổi, hơ hơ !

redmoon89
09-06-2009, 23:50
mua cái phao kẹp vào nách :*

//nói chứ theo mình thì đứng vững trong nước trong thời gian dài hơi khó của nó nếu chưa bik bơi đây' ;)

cpc
09-06-2009, 23:51
theo mình thấy đứng nước mệt hơn "nằm nước'' đấy

gâu_
10-06-2009, 00:02
theo mình thấy đứng nước mệt hơn "nằm nước'' đấy
từ "nước" trong câu của anh có nghĩa là gì vậy :look_down:

gongon27
10-06-2009, 00:18
Mấy cái kỹ năng đứng nước hoặc nằm trên mặt nước khi biết bơi tự khắc sẽ làm được :doubt::doubt::doubt: sao có nhiều pác trên đây hỏi thế nhỉ :waaaht:. Cốt yếu của vấn đề là làm sao để mình đừng chìm là được. Nói một cách cáo siêu là thân thể mình phải hòa vào dòng nước, khi đó tự khắc mình sẽ cảm nhận được khi nào mình sắp chìm và biết phải đạp chân hay vẫy tay theo hướng nào với lực là bao nhiêu để mình nổi thôi.
Cũng nói thêm khi đứng nước mà nói chuyện sẽ rất mau mệt, mà thường thì người ta đứng lại để nói chuyện với nhau.

illsung
10-06-2009, 09:04
thì em biết bơi ếch ....bới sải được khoảng độ 1m :go: là chìm ....vậy cụ thể là chân tay phải thế nào :D , bác nào truyền kinh nghiệm lên đây cho mấy anh em còn chưa biết cách đứng trong nước :stick: :stick: làm phát nhỉ , lấy dũng khí khi nào còn thấy em xinh xinh thì còn ra cứu , chứ kiểu này hok dám ra chỗ sâu :sogood: :sogood: ... :beauty: :beauty:

hahahanoi
10-06-2009, 09:27
thì em biết bơi ếch ....bới sải được khoảng độ 1m :go: là chìm ....vậy cụ thể là chân tay phải thế nào :D , bác nào truyền kinh nghiệm lên đây cho mấy anh em còn chưa biết cách đứng trong nước :stick: :stick: làm phát nhỉ , lấy dũng khí khi nào còn thấy em xinh xinh thì còn ra cứu , chứ kiểu này hok dám ra chỗ sâu :sogood: :sogood: ... :beauty: :beauty:

thưa bạn là biết bơi không thôi mà chưa đến mức tốt , ra sâu cứu người thì đảm bảo là chết cả đôi ý :shot:
như mình bơi thuộc dạng khá , mà thử kiểu đấy cũng ngắc luôn chứ đừng nói là lơ mơ :surrender: không phải như trên film là cứ thế kéo vào bờ ,xong em ý tỉnh lại hôn 1 cái đâu :byebye:

Kira Nakazato
10-06-2009, 09:36
thưa bạn là biết bơi không thôi mà chưa đến mức tốt , ra sâu cứu người thì đảm bảo là chết cả đôi ý :shot:
như mình bơi thuộc dạng khá , mà thử kiểu đấy cũng ngắc luôn chứ đừng nói là lơ mơ :surrender: không phải như trên film là cứ thế kéo vào bờ ,xong em ý tỉnh lại hôn 1 cái đâu :byebye:

Bơi phải đến mức có thể bơi liên tục 1000m trong bể bơi mà vẫn có thể bới tiếp bình thường,khi bị chuột rút,không cử động được 2 chân mà vẫn đủ tỉnh táo để bơi vào bờ thì hãy nghĩ đến chuyện cứu người,không thì chỉ có mang họa vào thân thôi:go:

Khi đã làm chủ được hơi thở và cơ thể trong nước thì đứng nước,nằm nước sẽ trở thành rất đơn giản,VD của việc làm chủ hơi thở là khi bơi ếch,khi đang ngụp đầu trong nước đã bắt đầu thở ra,khi tai vừa lên khỏi mặt nước(khi đang bơi thì mắt nhìn không chuẩn,phải dựa vào cảm giác của tai để xác định khi nào hít được khi nào không) thì hít vào là vừa

NNN
10-06-2009, 09:50
lol, cứ tập cho biết bơi thì tự nhiên sẽ biết đứng nước thôi, rồi tự nhiên còn biết cả bơi ngửa... bạn hỏi giống như là tui đi chưa vững, nhưng chỉ tui bí quyết chạy maratong vậy :stick:

khiconmtv
10-06-2009, 10:47
Biết bơi, bơi giỏi là 1 chuyện. Thậm chí bơi giỏi mà chưa có kinh nghiệm bơi sông quăng xuống sông Sài Gòn gặp vùng nước cuộn hay xoáy thì cũng chỉ có chết.

cpc
10-06-2009, 11:02
từ "nước" trong câu của anh có nghĩa là gì vậy :look_down:
thì nước chứ nước gì :D

//biết bơi rồi cứ thả từ từ thả lỏng người vào nước, rất nhẹ nhàng sẽ tự nổi trên nước (cái này kingh nghiệm cá nhân, ko biết người khác ra sao), ko phải đập tay đạp chân gì cả, nhưng chỉ giám thử ở vùng nước thấp thấp (ngang cổ), chứ ra chỗ lút đầu thì chưa giám thử bao giờ :stick:

nhatnguyen9697
10-06-2009, 11:05
Biết bơi, bơi giỏi là 1 chuyện. Thậm chí bơi giỏi mà chưa có kinh nghiệm bơi sông quăng xuống sông Sài Gòn gặp vùng nước cuộn hay xoáy thì cũng chỉ có chết.

Ôi trời :rofl: Quăng chổ nào thì quăng chứ sông Sài Gòn thì chắc Micheal Phelps cũng chết :rofl:

khiconmtv
10-06-2009, 11:17
Ôi trời :rofl: Quăng chổ nào thì quăng chứ sông Sài Gòn thì chắc Micheal Phelps cũng chết :rofl:

:byebye:
Thành thử nhiều bạn cứ lấy thành tích re khè đòi cứu mỹ nhân nhảy cầu đấy...:look_down:

nomercykocogi
10-06-2009, 11:35
:byebye:
Thành thử nhiều bạn cứ lấy thành tích re khè đòi cứu mỹ nhân nhảy cầu đấy...:look_down:

có định kíu em nào thì bơi ra túm lấy cổ em nó đấm cho mấy phát hay dìm xuống n'c :sogood: ...cho uống no n'c bất tỉnh đi cái đã rồi hãy lôi vào:oh:

ko lỡ nó quắp lấy 1 cái thì có vô địch Olympic cũng toi :confident:

Lioncoeur
10-06-2009, 11:37
Đứng nước thì khó, chứ đứng trong nước thì dễ ẹt. Lấy cái thau đổ nước vào rồi bước vô, thế là đứng trong nước,

dragonthl
10-06-2009, 11:40
Đứng nước mới đọc truyện thì thấy bảo phải dồn chakka xuống bàn chân thì phải :sogood:

plot
10-06-2009, 11:45
Bác chăm chỉ đi bơi đi bác, bơi đại bơi bậy bơi bạ sau 1 thời gian là đc à. Em có qua trường lớp khỉ gì đâu, đi với mấy đứa bạn nó chỉ, lâu ngày quen là đc thôi.

Cứ bảo bạn nó dẫn ra chỗ sâu ấy, rồi đẩy ra cho quơ tay quơ chân, thể nào cũng nổi, ko nổi thì nhờ đứa bạn...kéo vào :D

[L]ionheart
10-06-2009, 11:47
thế cái chỗ mà ko chạm chân xuống đc nước đứng như nào hả bro VD như nổi ở đọan 2m ý:D

shuriken
10-06-2009, 12:45
cái chỗ nào sâu, lực nước đẩy mạnh thì mới đứng lâu được chứ các bác

phimhai.com
10-06-2009, 16:47
hầu hết , chẳng có kinh nghiệm nào đâu bác ơi , cứ bơi ngửa , bơi sải , bơi ếch được là tự khắc nổi được = bơi đứng. đi học bơi nguời ta cũng chỉ dạy mình những chiêu cơ bản , còn việc bơi đứng là đa phần do bản năng , đã bơi đc ắt đứng đc (em ko tính kiểu bơi đc <10m nhé) ^^

tranthoaitrang
10-06-2009, 18:04
Cách tốt nhất là đăng ký một khóa học bơi .. Nếu bạn là SV, HS thì giờ là thời điểm tốt nhất, trừ khi đang là HS lớp 12:stick:
Đến 1 lúc nào đó, bạn sẽ có được cái cảm giác đó, chứ bây giờ cũng k biết chỉ sao (chân đạp đạp, tay quẫy quẫy thì chung chung quá, chắc chủ topic cũng biết).Quan trọng là cái cảm giác...giống như đá bóng, 2 người đều dùng chân tiếp bóng, nhưng tiếp bóng như thế nào thì chỉ có thể nói là do cảm giác bóng của mỗi người thôi => kết quả là 1 người được cả khán đài suýt xoa :beauty:, 1 người thì cả khán đài chửi đỏng :ah:

heyziu
10-06-2009, 18:47
trời nóng này hay đi bơi , nhưng gọi đi bơi chứ toàn nghịch nước ở mấy chỗ nước cao có 1.5m hoặc 1m :go: , h` em muốn ra chỗ nước cao hơn em tí nhưng ko nổi được , bro nào biết cách chỉ cho em với , đứng trong nước ấy , chân tay phải cử động ra sao :stick: /......
Bác cứ tập bơi ngửa đi, rồi sau đấy đứng thủy dễ ẹt :byebye:
Thậm chí chỉ cần 2 ngón tay vẫy vẫy cũng nổi :surrender:

hoanphamthien
10-06-2009, 20:51
Bác cứ tập bơi ngửa đi, rồi sau đấy đứng thủy dễ ẹt :byebye:
Thậm chí chỉ cần 2 ngón tay vẫy vẫy cũng nổi :surrender:

em bít bơi ngửa nhưng sao hổng bít bơi đứng zậy, đứng 1 lúc là tự dưng thấy sủi tăm à:surrender:

T&T
10-06-2009, 20:58
đứng nước ngọt thì em chả biết nhưng nếu nằm nước biển thì chỉ cần thả lỏng ngường dang hai tay hai chân giữ thăng bằng là ok!

sieunhan K.I.A
13-02-2013, 22:46
Tớ thì chịu bạn à !

ChuChiNhuoc
13-02-2013, 22:53
Biết bơi là đứng được,biết cách thở,biết cách vẩy tay chân nhịp nhàng

13-02-2013, 22:56
Phải dồn chakra vào chân nhé thớt :lmao:

nguyencaoky1997
13-02-2013, 23:11
khua chân kiểu ếch đạp nhưng từ từ thôi không thì mệt quá lại không có sức mà bơi :sexy:

King-of-Stupid
13-02-2013, 23:22
bạn tập bơi ếch và bơi sải ấy, khi đứng trong nước thì chân bạn sẽ quẫy liên tục để đây người lên, còn tay bạn sẽ làm nhiệm vụ giữ thăng bằng. Nếu biết bơi rồi thì đơn giản không ấy mà, vote cho chuồn chuồn cắn Tờ rym => bơi như điên luôn

__cohon__
13-02-2013, 23:24
:rofl::rofl::rofl: vãi đào mộ

animax1991
13-02-2013, 23:32
bạn phải tập đi trên nước cho vững cái đã :gach:

humg.edu.vn
13-02-2013, 23:44
tiện thể bro nào cho hỏi
mình thấy chúng nó nằm dưới đáy bể bơi,tức là chìm hẳn ấy rất lâu.bọn nó làm thế nào hay vậy
từ khi biết bơi mình éo thể nào chìm đc,muốn chìm toàn phải thả hết khí mà như thế chìm chưa xuống đáy là tắc thở :D