PDA

View Full Version : Hỏi chỗ bán bánh bèo ở Hà Nội

billabong
29-04-2009, 13:25
Các anh bit quán nào ngon rẻ chỉ em với, từ bé đến h chưa ăn món này bao h , thấy bạn khen ngon, định mai đi ăn thử xem sao :shame:

thaibinh_0788
29-04-2009, 15:13
Bánh bèo hả?? món này ở Hải Phòng nhiều lắm..ở HN ít thấy hàng nào bán...:D

gthn
29-04-2009, 15:18
Các anh bit quán nào ngon rẻ chỉ em với, từ bé đến h chưa ăn món này bao h , thấy bạn khen ngon, định mai đi ăn thử xem sao :shame:

thì hỏi luôn đứa (con) bạn khen ngon ấy.:surrender:

sao_em_lai_the
30-04-2009, 05:27
ra quán cơm Huế ngay đầu Thái Thịnh ý bác, đối diện hàng bánh mì Thái Thịnh ý :D, địa chỉ cụ thể thì em không nhớ, 10k đĩa :D

rainover
03-05-2009, 17:55
Chài các bác lên học viện tài chính nó bán nhan nhản luôn nghe đâu chưa tới 10k 1 đĩa. Em thì em ko thích, chỉ thích món mày do chính tay vợ em làm thôi, nặn nặn vắt vắt vui hơn. Các bác vào big C mà mua bột

88099612
03-05-2009, 17:58
Chài các bác lên học viện tài chính nó bán nhan nhản luôn nghe đâu chưa tới 10k 1 đĩa. Em thì em ko thích, chỉ thích món mày do chính tay vợ em làm thôi, nặn nặn vắt vắt vui hơn. Các bác vào big C mà mua bột

sao e ở HVTC có thấy quán nào đâu nhỉ :doubt::doubt::doubt:

billabong
03-05-2009, 18:44
thì hỏi luôn đứa (con) bạn khen ngon ấy.:surrender:

bạn e ở hải phòng :D mà e chưa dcc về hp bao h, thế mới cần hỏi :P

terminator212
03-05-2009, 18:53
nếu cần công thức làm thì pm với mình, làm tặng bạn gái có ý nghĩa hơn:)

terminator212
03-05-2009, 18:54
à ở hà nội hình như gần trường nhân văn có đó

Hissay
03-05-2009, 18:55
bánh bèo ăn ở HN dở kinh (xin lỗi các bác) họ k biết làm hay sao ấy, bánh bèo fải ăn của Quảng Bình hay của Huế thì mới chuẩn, mới ngon, có điều ăn của Huế bực mình lắm, thích bánh bèo QB hơn

vantuan102
03-05-2009, 19:07
Bánh bèo HP hình như khác HN bác ơi. Ở HP em thấy họ làm theo kiểu đổ bột + linh tinh lên lá chuối rồi đem hấp. Em xem trên kênh vtc10 bánh bèo HN họ làm kiểu gì ấy. Tui ở Hp nè, nếu bác ở HP thì bể bơi Hồng Bàng rẽ phải.

isa
03-05-2009, 19:14

10K ở HP bi giờ ko biết chứ hồi mình học ở đó 10K ăn đc khoảng 3 4 đĩa =))

Bánh bèo HP hình như khác HN bác ơi. Ở HP em thấy họ làm theo kiểu đổ bột + linh tinh lên lá chuối rồi đem hấp. Em xem trên kênh vtc10 bánh bèo HN họ làm kiểu gì ấy. Tui ở Hp nè, nếu bác ở HP thì bể bơi Hồng Bàng rẽ phải.

cái linh tinh đó là thịt, mộc nhĩ, gia vị đã được nêm nếm :D

hoanphamthien
03-05-2009, 20:18

Vậy thì trong miền nam còn làm khác nữa cơ :rofl:

Hissay
03-05-2009, 20:41
10K ở HP bi giờ ko biết chứ hồi mình học ở đó 10K ăn đc khoảng 3 4 đĩa =))

cái linh tinh đó là thịt, mộc nhĩ, gia vị đã được nêm nếm :D

Sac, cái đó đâu phải là Bánh bèo :rofl:
bánh bèo là chỉ có bột gạo thôi, thêm tôm chấy, tóp mỡ, nước mắm , chứ làm gì có thịt, mộc nhĩ, gia vị :shot:

là thế này nè, đây là 1 loại kiểu Huế ( k thích ăn kiểu này lắm )

e thích kiểu này hơn, nhưng mà đính chính là k biết bọn nào bày ra cái trò ăn chả cùng thế này :shot:

CiCi
03-05-2009, 20:44

Bánh này nghe giống bánh nậm chứ bánh bèo gì :ops:

isa
03-05-2009, 20:44
bánh bèo là chỉ có bột gạo thôi, thêm tôm chấy, tóp mỡ, nước mắm , chứ làm gì có thịt, mộc nhĩ, gia vị :shot:

mỗi nơi 1 kiểu, để chờ mấy bạn HP vào confirm =))

buidanhthuy
03-05-2009, 20:45

Ở HP người ta gọi là bánh bẻo -_-

/nhắc đến lại thèm :dreaming:

alovta
03-05-2009, 20:48
có ai biết ở HCM thì ăn bánh bèo kiểu Huế thì đi đâu ăn (loại bánh để trong chén nhỏ ấy).

himonoky
03-05-2009, 21:36
đợt em vào Đà Nẵng thì bánh bèo như này. 1k/bát(_ _") Ngon lắm các bác ạ.
http://upanh.com/uploads/3-May-2009/vpb3firy7rxvzqe50u9g.jpg[/IMG]

foggyflute
03-05-2009, 21:48
bánh bèo miền trung nó thế
còn bánh bèo HP thì nó giống bánh nậm nhưng dầy hơn nhiều, không có ruốc tôm, không dùng nước mắm ngọt mà dùng nước mắm pha với nước xương ninh ... mùi vị khá là khác

Nói chung các món của HP thì không thi vị, phần lớn là dễ ăn dễ no: xôi thịt kho cháy, bánh mì patê ruốc, bánh đa cua.

Baby | DieHard
03-05-2009, 22:36
chắc mỗi tỉnh có một loại bánh bèo :surrender:

/ chủ thread ra phố Trần Quốc Toản ý, 1 dãy quán bán các loại bánh bèo, xèo, tiêu...

botmingoc
03-05-2009, 23:12
nói bánh bèo lại nhắc đến bánh xèo, trong miền nam thì bánh to, toàn nhân,ăn rất ngon mà lại rẻ.
ngoài hà nội ăn vài quán (như ở tôn đức thắng gần văn miếu, rồi trong khương trung) bánh thì mỏng,bé tí, lèo tèo tí nhân, ăn chẳng ngon cái quái gì cả.
Hay là em chưa tìm đúng quán nhỉ?

foggyflute
03-05-2009, 23:27
nói bánh bèo lại nhắc đến bánh xèo, trong miền nam thì bánh to, toàn nhân,ăn rất ngon mà lại rẻ.
ngoài hà nội ăn vài quán (như ở tôn đức thắng gần văn miếu, rồi trong khương trung) bánh thì mỏng,bé tí, lèo tèo tí nhân, ăn chẳng ngon cái quái gì cả.
Hay là em chưa tìm đúng quán nhỉ?

khéo lại nhầm bánh khọt

billabong
03-05-2009, 23:30
chắc mỗi tỉnh có một loại bánh bèo :surrender:

/ chủ thread ra phố Trần Quốc Toản ý, 1 dãy quán bán các loại bánh bèo, xèo, tiêu...

bác nói đúng rồi đấy, là mỗi nơi lại có 1 loKhoonIs em là đang hỏi bánh bèo Nam Bộ với Trung Bộ thì bán ở đâu ở HN, chứ hình như không có món bánh bèo Hà Nội thì phải :-??

botmingoc
03-05-2009, 23:31
khéo lại nhầm bánh khọt

Nhầm sao đc, đợt vào sài gòn có đứa em họ dẫn đi ăn suốt mà,có lúc ăn thay cơm luôn.1 cái bánh,bẻ làm đôi, quấn quấn rau (chắc là rau cải,thấy hơi đắng) rồi cho rau thơm linh tinh chấm với mắm.
Còn ở hn nó ghi cái biển to đùng "BÁNH XÈO".

dung108
03-05-2009, 23:32
bánh bèo là bánh ji hả các bác? h em mơi nghe lần đầu:((

L_discovery
04-05-2009, 00:38
Anh isa nói đúng về bánh bèo HP đó, mà trước anh học j ở HP vậy

thanglip
04-05-2009, 09:11
bánh bèo trên đường thái hà có mấy hàng đấy ! ăn thử 1 lần ở cái quán có toàn mấy ông già bán mới lạ chứ ! *-*

CiCi
04-05-2009, 09:27
Bánh xèo thì hình như có 2 loại:
- Bánh xèo của miền Nam : to, mỏng, dòn, nhân tả pí lù ( không thích cái này )
- Bánh xèo của miền Trung : nhỏ, hơi dày, ít nhân ( cái này ngon hơn )
:D :D :D :D

hoanphamthien
04-05-2009, 11:01
Nhầm sao đc, đợt vào sài gòn có đứa em họ dẫn đi ăn suốt mà,có lúc ăn thay cơm luôn.1 cái bánh,bẻ làm đôi, quấn quấn rau (chắc là rau cải,thấy hơi đắng) rồi cho rau thơm linh tinh chấm với mắm.
Còn ở hn nó ghi cái biển to đùng "BÁNH XÈO".

mắm đâu mà mắm, bánh xèo nam bộ thì phải chấm với tương mới đúng kiểu :D

vantuan102
04-05-2009, 12:27
ẩm thực HP đúng là không so được với Huế và HN

isa
04-05-2009, 12:57

chứng minh thử đi bạn :look_down:

vantuan102
04-05-2009, 13:04
tui ở HP tui lại không rõ nữa.

isa
04-05-2009, 13:17
thì mình bảo bạn chứng minh chứ mình quan tâm bạn sống ở đâu làm gì :)

hoanphamthien
04-05-2009, 13:27
thế rốt cuộc là bánh bèo ở Hn thì chỗ nào ngon :shot:(bánh bèo chớ hổng phải bánh xèo nhá)

vantuan102
04-05-2009, 19:10
thì mình bảo bạn chứng minh chứ mình quan tâm bạn sống ở đâu làm gì :)

bạn này khó tính nhỉ. bạn thử kể tất cả các món ăn đặc biệt ở hp xem nào.:sogood:

cupid
05-05-2009, 06:49
Món ăn ở Đà Nẵng và Huế là ngon nhất (theo bản thân mình).

kaka_jaja
05-05-2009, 06:59
món này ăn ngon phết nhưng ngoài này làm không ngon bằng miền trong(ví dụ ở Huế hay Nghệ An)
ở Hà Nội em thấy ngon nhất là bên Thụy Khuê.ngay trên đường to luôn,hàng nhìn bé bé thôi.đi dọc đường để ý là thấy.khoảng 1 năm trước em ăn là 5k/1 đĩa:*
bên Tôn Thất Tùng hay bên Cầu Gỗ cũng có bán nhưng không ngon bằng bên kia

fantasyanhtuhp83
05-05-2009, 07:00
Thưởng thức ẩm thực là một nghệ thuật và không phải ai cũng có đánh giá đúng :lmao:

zonda8x
05-05-2009, 08:38
muốn ăn ngon thì lại 72 thd nhé :D

phaihandoi
10-03-2010, 13:52
Mình vừa phát hiện được 1 quán ăn khá ngon và rẻ , Bán Bánh Bèo nghệ an ,Trà chanh và Xoài dầm , địa chỉ ở 28/28 Ngõ 228 Lê Trọng Tấn Hoặc: SN28 ngõ 28 Trần Điền, Định Công . Tên quán là " Thêm 1 đĩa " hay là " ăn chưa đủ gì đấy .
Bánh bèo Nghệ An - 8k/đĩa .
Trà chanh – 4k/cốc
Xoài dầm - 10k/đĩa

Ai rảnh thì đến ăn rồi cho ý kiến , còn ý kiến của mình thì cũng khá ngon !!!

toan612
10-03-2010, 13:58
Địa chỉ nhà đẹp phết nhở.

chipluv_nt
13-03-2010, 01:16
Hà Nội thì... nói thật tớ chẳng thấy có cái j đặc trưng Hà Nội cả, những món ở HN mà ngon hầu như ( tớ nói hầu như nhé ) đều là từ các tỉnh khác mang đến. Đến phở HN thì có khác gì phở HP hay NĐ??? Ngon nhất ở nước dùng thì các quán ở HN đã ngon thì cực ngon nhưng mà quá ít quán, trong khi ở HP bạn ăn bừa 1 quán nào đấy cũng ứ chê dở được.
Nói luôn là để vừa ăn ngon mà giá ko phải trên trời thì HP hơn hẳn HN. Tớ ăn rất nhiều món mà cả HP lẫn HN đều có thì HP lúc nào cũng ngon hơn, mà chính tớ chẳng hiểu sao lại thế.

Bạn muốn biết ẩm thực HP có gì??? :byebye:
Link 1: http://www.namgiao.vn/home/channel.php?iCha=35&module=news&page=1 ( ai ở HP thì nên đến quán này 1 lần nha, giá hơi chát nhưng khá thú vị )
Link 2: http://truongton.net/forum/showthread.php?t=160150 ( từ 1 teen yêu HP chứ không như bạn Tuấn traitor trên kia đâu )
Link3: http://hoaphuongdo.vn/news/am-thuc.html
Link4: http://www.simplevietnam.com/article/view/id/10002 (có ảnh hấp dẫn, chống chỉ định ai đang đói)

Đây mới chỉ lọc ở page 1 Google thôi nhé. Các món mà bạn đến HP phải thử: bánh đa cua, bún tôm, bún cá, bún chân giò, bún chả HP đi cùng nem vuông cua bể, bánh mỳ HP, bánh bao, chả chìa, chả rươi, sam biển, các loại ốc đồng ốc biển,.... qua qua chưa nhớ hết.

Tớ chỉ bổ sung 1 tẹo về chi tiết:

- Bánh đa cua: món đúng ra của nó mà tớ ăn hồi bé tí khác bi giờ nhiều lắm. Nó được nấu trong 1 cái nồi khi bánh nở mới múc ra bát cơ, hiện giờ ở Hp chỉ có 1,2 hàng thôi, hiếm cực kì, ăn cái đó mới ngon, mới đúng bánh đa cua HP.

- Món này đảm bảo ko ở đâu có trừ Hp nhà tớ: bánh đúc Tàu. Có 3 địa chỉ thôi nhé: Chợ Tam Thuật đường Cát Dài, Chợ Cố Đạo cùng quán bánh lọc, và 1 gánh đi rong nhưng buổi sáng hay ở chợ Cột Đèn. 3 quán 3 khẩu vị khác nhau, tớ kết cả 3. Điểm chung là 1 lớp bánh đúc xắt mỏng trộn với nhân màu cam rất bắt mắt - tôm, thịt, su hào xắt hạt lựu (hoặc đu đủ xanh)mộc nhĩ, ăn cùng dấm chua ngọt, càng cay càng ngon. (Xin lỗi tớ không giỏi miêu tả nên có ai đọc thấy tớ vùi dập swatch của món này wquas thì sory). Món này ăn = bát ăn cơm, cũng lưng lửng bụng, rất hợp khẩu vị HN nên tớ thấy các mẹ hay mua lên làm quà phết.

- Bánh bèo: đúng là lúc tớ ăn bánh nậm cứ ngờ ngợ. Bánh bèo Hp như bạn bên trên miêu tả dày hơn và ăn với nước mắm xương ninh, nhưng vị có 1 chút gì đó giống bánh nậm phết, chắc do lá và bột. Về bánh bèo HP thì tớ thik ăn ở các gánh rong hơn là cái quán hot hot gần bể bơi gì đó. Có 2 quán đều trên đường Cát dài, mà 1 quán tớ ăn từ cấp 2, cái quán đó từng có kỷ lục 1 đứa ăn hết 15 cặp (ko phải 15 cái nhé), lúc đói tớ cũng chỉ ăn 3,4 cặp là cùng, hix.

chipluv_nt
13-03-2010, 01:24
Mình vừa phát hiện được 1 quán ăn khá ngon và rẻ , Bán Bánh Bèo nghệ an ,Trà chanh và Xoài dầm , địa chỉ ở 28/28 Ngõ 228 Lê Trọng Tấn Hoặc: SN28 ngõ 28 Trần Điền, Định Công . Tên quán là " Thêm 1 đĩa " hay là " ăn chưa đủ gì đấy .
Bánh bèo Nghệ An - 8k/đĩa .
Trà chanh – 4k/cốc
Xoài dầm - 10k/đĩa

Ai rảnh thì đến ăn rồi cho ý kiến , còn ý kiến của mình thì cũng khá ngon !!!

Tớ đến ngay ngày đầu tiên của cái quán này, lúc mà nó free ấy, ko biết giờ có gì khá hơn không.
- Đầu tiên, món bánh bèo nó gọi ở đây thực ra là bánh bột lọc. Tớ sure nhé, ai ko tin đến ăn thì bít. Nó là bánh bột lọc, chẳng phải bánh bèo Huế hay bánh bèo HP luôn. Cái hum tớ ăn thì nó ngán lắm, so với bánh mẹ Bờm bán trên webchame thì thua xa.
- Trà chanh: ko hiểu sao ko giống với mấy quán trên phố Cổ hay nhà thờ, uống nó lại y xì như Hồng trà của Lipton, ai từng uống chai ấy rồi thì hiểu :sweat:
- Xoài dầm: nó ngon ở chỗ ăn cùng với thịt bò khô, nhưng nước mắm chấm tệ. Nước mắm chấm xoài mà tớ bít nó không đơn giản như thế, ở đây chỉ là mắm cho đường ở nhà tớ cũng làm được.

Thêm 1 điều nữa: cái địa chỉ quán không phải nó như thế thì phải. Ai đi rồi thì bít. Funny cực kì.

Hôm tớ đi là đi cùng 1 người bạn, tớ có ướm thử mời ng ấy đi lần nữa nhưng mà ng ấy từ chối :chaymau:

popeye1900
13-03-2010, 01:40
Cách đây chục năm mình cũng ăn 1 đĩa như thế này (tầm 10 cái) mà chỉ hết có 1k, thèm quá. Bánh bèo miền Bắc là kiểu này. Ăn ngon khỏi nói :chaymau:

vietht
13-03-2010, 01:52
Ở HP người ta gọi là bánh bẻo -_-
/nhắc đến lại thèm :dreaming:
vẫn bánh bèo chứ bánh bẻo nào:surrender:
LInh tinh. Không so được về số lượng thôi do Huế là cố đô cũ các món cho cung đình thì nhiều đừng hỏi, còn Hà Nội thì thập cẩm tứ phương mang về, chứ còn mỗi nơi có một chất khác nhau so sánh thế nào được.
Anyway, bánh bèo Hp bây giờ mình ăn cũng có cảm giác không ngon như hồi xưa(không biết có phải vì hồi xưa còn bé không:boss:). Mà hồi trước gọi là bèo một phần vì do nó quá rẻ, 200đ một đĩa ko nhân, 500đ một đĩa có nhân. Còn bây giờ chẳng còn thấy "bèo" tí nào, mỗi lần ăn phải tốn mấy chục :sosad:

Knightmare
13-03-2010, 03:10
Đang đói mềm cả ruột đọc topic này... hic hic... thèm quá:((

mrguy
13-03-2010, 03:12

Liên lạc mình đưa đi ăn , có biết mấy quán đó , nhưng ko biết 1 năm rồi người ta đã chuyển hay chưa .
:dreaming:
bánh này phải ko bạn
http://www.raovat.com/upload/file_upload/file_uploadbanhloc2037.jpg
quả bánh này đang thiếu nước dùng thì phải, nhìn chưa hấp dẫn lắm , xụp xụp

Knightmare
13-03-2010, 03:25
Bánh này hình như là bánh bột lọc mà nhỉ?

jil_jil32
13-03-2010, 04:58
Đói quá, các bạn ác vđ, làm lại phải lóc cóc đi bóc Hảo hảo...

Hissay
13-03-2010, 08:47
Liên lạc mình đưa đi ăn , có biết mấy quán đó , nhưng ko biết 1 năm rồi người ta đã chuyển hay chưa .
bánh này phải ko bạn

Cái này là bột lọc, có 2 loại bột lọc, bột lọc lá ( quấn trong lá ) và bột lọc trần ( hình trên )

Bột lọc lá thì chấm nước mắn ( biết cách pha chế mới ngon )

Bột lọc trần thì rưới 1 loại nước mắm được chế biến riêng lêng, cay cứ gọi là thôi rồi, nhưng rất thơm :D

myduyen281089
13-03-2010, 09:05
Cái bánh bạn bảo bột lọc đấy là bánh bèo Huế đấy. Tớ thỉnh thoảng cũng làm cho bồ ăn. Hôm qua làm cho gia đình nhà bạn ai ăn cũng phải xuýt xoa. Ăn vừa thì mới thèm lần sau chứ ăn cũng nhanh ngán lắm, mà ngon nhất là làm nước chấm rưới lên bánh,ăn kèm rau thơm như rau mùi, rau húng, dưa chuột, củ cải xào :dreaming:
Còn bánh bèo ở Hải Phòng thì là bột gạo, nhân thịt ,mộc nhỉ....ăn cũng tàm tạm. Nói chung Hải Phòng không nhiều đồ ăn lạ, cũng bình thường thôi :beauty:

myduyen281089
13-03-2010, 09:07
Mà trông cái đĩa bánh bèo bạn post lên trông không đẹp mắt mà cũng thấy thiếu thiếu. làm bánh này khó ở công đoạn nhào bột khô, bột ướt dễ làm hơn

trungdhkh
13-03-2010, 09:56
Cái bánh bạn bảo bột lọc đấy là bánh bèo Huế đấy. Tớ thỉnh thoảng cũng làm cho bồ ăn. Hôm qua làm cho gia đình nhà bạn ai ăn cũng phải xuýt xoa. Ăn vừa thì mới thèm lần sau chứ ăn cũng nhanh ngán lắm, mà ngon nhất là làm nước chấm rưới lên bánh,ăn kèm rau thơm như rau mùi, rau húng, dưa chuột, củ cải xào :dreaming:
Còn bánh bèo ở Hải Phòng thì là bột gạo, nhân thịt ,mộc nhỉ....ăn cũng tàm tạm. Nói chung Hải Phòng không nhiều đồ ăn lạ, cũng bình thường thôi :beauty:

ôi trời ơi, cái bánh ở hình trên là bánh bột lọc trần, tui gốc Huế đây bro ơi, bánh bèo Huế là mấy cái nhỏ ở trong chén ấy, hoặc là bỏ ra dĩa mà ăn với tóp mỡ (mỡ heo rán ấy), chả lụa hoặc nem nữa thì ngon :dribble:, lại thèm

cứ vào VOZ mà có thớt ẩm thực là kiểu gì mai lại tìm ăn (hôm qua mới ăn bánh Khoái) :shame:

billabong
13-03-2010, 09:57
tóm lại mình đặt câu hỏi từ đầu đến giờ vẫn chưa có ai bit là ăn bánh bèo Hải Phòng ở Hà Nội chỗ nào sao :adore:

haxingxing
13-03-2010, 10:13
^
hình như không có đâu:|
bánh bèo HP độc nhất vô nhị chỉ có ở HP hay sao ấy
mình từng đi ăn bánh bèo SG và HN rồi
chán và ko thể thơm ngon = bánh bèo HP đâu

Di€^ü. †|-|ü¥"
13-03-2010, 12:25
Rằm với mùng 1 em đi Phủ Tây Hồ vẫn thấy có bánh bèo mờ, cũng chả biết bánh bèo ở HP nó dư lào dưng ở Phủ thấy cái đĩa bé tí dc 3 miếng mà 20k... đáng tiếc nhất là đã đắt lại còn k ngon :go:

com930
13-03-2010, 16:03
Bánh bro Hissay post lên là bánh lọc trần thiệt roài, làm bằng bột lọc. Bánh bèo làm từ bột gạo (?), không dai.

Nhân tiện nói về món ăn Huế, trên đường Chùa Láng, cái ngõ Ao Phủ (? - Đối diện ngõ 185 thì phải) có một quán Huế, đủ các món luôn, ăn rẻ mà ngon lém :)

Đợt trước quán này có bánh bèo, bánh lọc, bánh xèo, nộm, cơm rang, bún trộn...mà rẻ quên chết lun :dreaming:

mars.uranus
21-10-2010, 10:16
bánh này phải ko bạn

Thớt cũng lâu rồi,hôm nay mới đọc.Bác cho em địa chỉ cụ thể mấy chỗ bán bánh kiểu này không ạ?Dẫn vợ đi ăn phát.thèm vkd.:*

ngoc341
22-10-2010, 00:39
:canny:

Các bác cãi nhau em mệt quá . Chốt lại là thế này . Mỗi tỉnh có 1 kiểu bánh đc gọi là bánh bèo . bèo HN , bèo HP , bèo QB ....... . đề nghị muốn nêu cái nào thì đọc đúng tên .:sure:

H em muốn hỏi : BÁNH BÈO HUẾ ở đâu có bán tại cái đất HN này vậy mấy bro ?

BÁNH BÈO HUẾ à ?

bột gạo , mỏng . đi với ruốc tôm và bì lợn rán giòn . kèm thêm nước mắm ngọt cùng ớt xanh . HẾT .

BÈO chén :

http://i58.photobucket.com/albums/g272/otxanh/Upload/BanhBeo_2.jpg

Là bánh bèo làm trong từng cái đĩa nhỏ như vầy .

BÈO dĩa :

http://vzone.vn/Resources/2009_07_22/9696/B%C3%A1nh%20b%C3%A8o%20Hu%E1%BA%BF.jpg

là để trong cái đĩa :shot:

đấy ah , em nêu tên BÁNH BÈO HUẾ rồi đó , các bác thấy chỗ nào bán y như vậy thì chỉ cho em với . :sexy:

onlyloveone
22-10-2010, 00:59
Vote close cái thớt này, đêm đang đói cồn cào mà :shot::shot::shot:

bruce_zhang_new
22-10-2010, 01:06
Cuối cùng là ở HN có qúan nào ngon mà rẻ k ? :sad:

���
22-10-2010, 01:08
Các bác cho em 2 cái địa chỉ cụ thể

Mai sẽ đi ăn cả 2 nơi để review

Nhưng mà ko có hình đâu nhé.Chỉ là cảm nhận cá nhân thôi

tuanday227
22-10-2010, 01:13
vote bánh bèo huế ở TP vinh :D:D:matrix::matrix::matrix::haha::haha:

blackcaptain
22-10-2010, 01:14
Đồng xuân or Bánh xinh Trần hưng đạo nhé

mamabear88
08-10-2011, 10:03
có một chỗ mới mở nè bạn, nhưng chỉ có bánh bèo miền trung thui, bánh nhỏ nhỏ, nhân tôm, thiit. số nhà 14- ngõ 54- doãn kế thiện gần cao đẳng múa đó, tớ mới đi hôm qua về, trời mưa gió nhưng vẫn đi vì thèm quá, :sogood:

vitocorleone
08-10-2011, 10:19
nhìn mặt e này tròn tròn giống cái bánh bèo nè

mamabear88
06-12-2011, 16:55
số nhà 14, ngõ 54 đường doãn kế thiện đó bạn, quán đó tên là Miền Trung Quán chuyên bán bánh bèo với bánh canh ngon cực

hoaxanh1999
23-08-2013, 12:05
MÌnh người HP đây, bánh bèo Hp mới mở ở chỗ này này:

Bánh bèo Hải Phòng - Thạch găng sữa đậu - Chè Barley - 35 Lê Đại Hành ( cách Vincom 50m)

Bánh bèo là món ăn chơi phổ biến ở nhiều vùng miền của đất nước từ Bắc đến Nam. Mỗi nơi bánh bèo lại có những đặc trưng riêng, không nơi nào giống với nơi nào. Bánh bèo Hải Phòng là món ăn dân dã, giản dị, quen thuộc đến lạ kỳ đối với cả trẻ con và người lớn. Từ cái tên cho đến những gánh bánh bèo, rồi cách thưởng thức bánh đều khiến mỗi người từng nếm thứ phải nhớ mãi.

Người Hải Phòng ăn sóng nói gió, thế nên cái bánh bèo cũng không giống với bánh bèo của tất cả các tỉnh thành khác, thay vì để trong chén nhỏ, bánh được chở trong chiếc thuyền lá chuối mỏng mảnh, dẻo dai và chỉ cần ăn hai – ba cái bánh bèo là đã chặt bụng, chẳng cần gì thêm. Bánh được ăn kèm với thứ nước chấm đặc biệt, được nêm nếm, chế biến kỹ lưỡng, và chính thứ nước chấm này khiến cho bánh bèo Hải Phòng có một sức sống bền bỉ trong tâm trí của bất kỳ ai đã từng nếm qua một lần. Ăn bánh bèo mới càng cảm nhận một cách rõ hơn cái hương vị đồng quê nhuần nhị của vỏ bánh bằng bột gạo, và vị béo ngậy, hấp dẫn của nhân bánh làm từ thịt lợn, mộc nhĩ, nấm hương, muối, tiêu quyện với hành phi thơm nồng. Nước chấm góp phần làm nên sức hấp dẫn của món ăn vặt này. Vị béo của nước xương hầm, vị đậm đà của mắm, hành tỏi phi thơm nồng, chút ngọt của đường, vị chua của quất... làm nên vị ngon lạ lạ của bánh.

Là một người con đất Cảng sống ở Hà Nội, từ lâu tôi đã ấp ủ ước mơ đưa nhiều món ngon Hải Phòng lên thủ đô, giới thiệu cùng bè bạn khắp nơi cũng như những người con xa quê có một điểm đến để thưởng thức hương vị Hải Phòng.Sau nhiều tháng chạy ngược xuôi chuẩn bị, đến nay quán nhỏ “Bánh bèo Hải Phòng” của nhà tôi đã đi vào hoạt động. Tất cả các sản phẩm của quán đều tự tay làm từ A-Z, đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm, giá cả bình dân. Kính mời các anh chị em gần xa ghé quán, chúng tôi sẵn sàng phục vụ với nụ cười luôn nở trên môi