PDA

View Full Version : tắt autorun USB trong registry

nvidia
10-12-2008, 17:11
ai biết chỉ em với :adore:

N30
10-12-2008, 17:49
Có 2 cách:

1> Hãy sử dụng phần mềm diệt bất kì file Autorun nào. Nó nằm ở đây: http://duy9.wordpress.com/2009/01/12/nganvirus_tu_usb_hieuquanhat/

Nếu bạn không rành về máy tính thì sử dụng cách 1, cho an toàn.

Cam đoan phần mềm nhẹ, hiệu quả cực kì và miễn phí 100% (No license is required)

2> Mở cửa sổ Run --> Gõ vào gpedit.msc

Tìm đến nhánh User Configuration --> System --> Nhìn sang bên phải có mục Turn off autorun --> Click đôi, chọn Enable.

Chúc bạn thành công!

nvidia
10-12-2008, 18:11
Có 2 cách:

1> Hãy sử dụng phần mềm diệt bất kì file Autorun nào. Nó nằm ở đây: http://duy9.wordpress.com/2008/12/05/nganvirus_tu_usb/

Cam đoan phần mềm nhẹ, hiệu quả cực kì và miễn phí 100% (No license is required)

Tìm đến nhánh User Configuration --> System --> Nhìn sang bên phải có mục Turn off autorun --> Click đôi, chọn Enable.

Chúc bạn thành công!

cảm ơn bạn nhiều lắm :byebye:

cpc
10-12-2008, 18:29
Mình toàn dùng soft thôi :D

USB Disk Sercurity là lựa chọn của mình vì ko rành regedit :)

N30
10-12-2008, 20:10
Mình toàn dùng soft thôi :D

USB Disk Sercurity là lựa chọn của mình vì ko rành regedit :)

Có 3 lý do để bạn chọn Autorun eater 2.3 (Mới nhất 12/2008) so với USB Disk Sercurity là:

1> Autorun eater không yêu cầu bản quyền, noAdware, noMalware. Nó vẫn còn nằm ở đây http://duy9.wordpress.com/2009/01/12/nganvirus_tu_usb_hieuquanhat/

2> Autorun eater có chế độ backup file mà nó tìm và diệt được trên USB bị nhiễm virus.

3> Chạy chế độ nền, giao diện đơn giản, hiệu quả, nhỏ gọn không như USB Disk Sercurity -> Màn hình rất to, icon bự cực kì cục :D

Thanks for your attention.

cpc
10-12-2008, 20:24
Có 3 lý do để bạn chọn Autorun eater 2.3 (Mới nhất 12/2008) so với USB Disk Sercurity là:

1> Autorun eater không yêu cầu bản quyền, noAdware, noMalware. Nó vẫn còn nằm ở đây http://duy9.wordpress.com/2008/12/05/nganvirus_tu_usb/

2> Autorun eater có chế độ backup file mà nó tìm và diệt được trên USB bị nhiễm virus.

3> Chạy chế độ nền, giao diện đơn giản, hiệu quả, nhỏ gọn không như USB Disk Sercurity -> Màn hình rất to, icon bự cực kì cục :D

cám ơn thông tin của bác, Autorun eater mình cũng dùng rồi, nhưng không thích nên đã bỏ, mỗi người có một lựa chọn, sở thích riêng mà :)
USB Disk Sercurity dùng ngăn autorun từ USB, AV thì đã cài thường trực trong máy nên không lo :)

Z02
12-12-2008, 17:11
Có 2 cách:

1> Hãy sử dụng phần mềm diệt bất kì file Autorun nào. Nó nằm ở đây: http://duy9.wordpress.com/2008/12/05/nganvirus_tu_usb/

Chúc bạn thành công!

Làm thử theo cách 2.

dino
12-12-2008, 17:15

real_spamer9x
20-12-2008, 09:53
Hình như USB Disk Sercurity nó kị KIS 2009 hay sao ấy. Muốn cài USB DS là em phải tắt KIS 2009 đi, nếu không thi đơ máy. :angry:

SHsg
12-02-2009, 10:40

1> Autorun eater không yêu cầu bản quyền, noAdware, noMalware. Nó vẫn còn nằm ở đây http://duy9.wordpress.com/2009/01/12/nganvirus_tu_usb_hieuquanhat/

Autorun eater 2.3 khi mình cài vào máy nó xuất hiện file billy.exe chạy thường trực mà mình dùng Task manager ko đóng lại được là sao nhỉ???
Nó là virus hay của thằng Autorun eater 2.3???

nomercykocogi
12-02-2009, 15:59
Windows Registry Editor Version 5.00

[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies\Explorer]
"NoDriveTypeAutoRun"=dword:000000ff

save thành file .reg rồi chạy,hay tìm vào khóa đó sửa lại...:D

onet
13-02-2009, 10:06
ko rành regedit thì dùng FixAuto cũng tắt được autorun đó và nhiều chức năng khác nữa!

nguyennam89
13-02-2009, 15:05
Có 2 cách:

1> Hãy sử dụng phần mềm diệt bất kì file Autorun nào. Nó nằm ở đây: http://duy9.wordpress.com/2009/01/12/nganvirus_tu_usb_hieuquanhat/

Chúc bạn thành công!
ông già này lụi thấy ớn tunoff autolay mà ổng kêu tunoff autorun

các bạn muốn diệt con autorun vẫn còn 1 cách này nhưng hiệu quả.chạy cái winrar 4.65 chay xong rồi mở winra lên , vào đường dẫn mà nghi có con autorun thi vào đó xóa đi, xong restar lai là ok :byebye:

bigrony
13-02-2009, 21:26
Tiện đây cho tui hỏi chút
Con USB của tui tự nhiên bây giờ cắm vào máy ==> nháy đúp hoặc phải chuột ấn open thì nó ra bảng open with... híc open với cái gì đây???
Còn phải chuột chọn explore thì mở được.
Giờ muốn double click để mở thì làm sao đây à?

nomercykocogi
13-02-2009, 21:33
Tiện đây cho tui hỏi chút
Con USB của tui tự nhiên bây giờ cắm vào máy ==> nháy đúp hoặc phải chuột ấn open thì nó ra bảng open with... híc open với cái gì đây???
Còn phải chuột chọn explore thì mở được.
Giờ muốn double click để mở thì làm sao đây à?

bạn vào Folder Opions(Start/Setting/ContrlPanel/Folder Opions) đánh dấu chọn Show hidden file...và bỏ đnahs dấu Hide operated sýtem files

rồi phải chuột USB ..Explore chọn xóa hết file ẩn đi như... Autorun.inf--->thủ phạm gây ra cái Open with.... đấy :sogood:

bigrony
14-02-2009, 11:03
bạn vào Folder Opions(Start/Setting/ContrlPanel/Folder Opions) đánh dấu chọn Show hidden file...và bỏ đnahs dấu Hide operated sýtem files

rồi phải chuột USB ..Explore chọn xóa hết file ẩn đi như... Autorun.inf--->thủ phạm gây ra cái Open with.... đấy :sogood:

ô, được rồi, cám ơn bác. Vậy mà không nghĩ ra, cậy có cái CMC cùi bắp nên ko nghĩ ra

cloud5trike
14-02-2009, 11:07
Làm j mà phải khổ sở vào tận regedit để tắt autorun.
Dùng vista thì vào help rồi tìm Turn off autorun.

cloud5trike
14-02-2009, 11:12

các bạn muốn diệt con autorun vẫn còn 1 cách này nhưng hiệu quả.chạy cái winrar 4.65 chay xong rồi mở winra lên , vào đường dẫn mà nghi có con autorun thi vào đó xóa đi, xong restar lai là ok :byebye:

lol
Thử cắm một cái usb có virus autorun vào một cái máy chưa tắt autoplay xem =)

vinhnguyen2308
14-02-2009, 12:04
USB DISK SECURITY đi nào

kesat
14-02-2009, 19:35

Gì phải khổ thế, windows+E bật explorer lên rồi xóa.

Mà mình chả tin soft nào cả, đến cả thằng USB Disk Security tin nó thế cuối cùng bị con virus nó rename folder autorun.inf, vẫn dính như thường:stick::stick: