PDA

View Full Version : Từ Hà Nội đi Hạ Long bằng xe bus nào ?

Cheater
04-08-2008, 19:43
Tranh thủ hỏi anh em VOZ tí. Số là tớ có việc té đi Hạ Long tí, nhưng hình như HN ko có xe Hoàng Long đi Hạ Long thì phải. Anh em nào thông thuộc tuyến HN-HL giúp tớ tí, xem đi xe nào rẻ + chất lượng. Ngại đi xe dù quá. :)

Thanks anh em nhiều.

haicaoboi87
04-08-2008, 20:25
không có xe buýt bác à,chỉ có xe khách thôi.
em thì vì điều kiện nên toàn ra bến lương yên bắt xe về quê,ra gặp xe nào đi xe đấy,hay gặp nhất là xe đức phúc với liên doanh.bác có thể ra bến giáp bát với gia lâm cũng đều có xe về hạ long

junkimchui
04-08-2008, 20:38
Ra Mỹ Đình, kiếm con nào nhìn sạch sạch mà nhẩy lên thôi. Đi có một đoạn ấy mà, tiện xe nào đi xe đó thôi.

Kant
04-08-2008, 21:09
Hịc,xe Bus nào về nổi hạ Long hả bác?!!
Có chăng bác nhảy lên con Bus bất kì nào đấy và cầm súng dí vào đầu nó:"Bố muốn đến Hạ Long":oh:
Ặc ặc!!:sexy:

isa
04-08-2008, 21:18
Bến xe Giáp Bát có chuyến HN-QN đấy, tới HL thì xuống.

Ca kiem..
04-08-2008, 21:56
ra bến xe Gia lâm hay bến xe Lương yên, bến xe nước Ngầm, Kim mã

Kant
04-08-2008, 21:59
Bạn ý hỏi xe Bus cơ mà(^.^!)
Chắc tính tiết kiệm tiền xăng xe.
Chắc phải đi xe khách thôi cậu à.

TuanAnhDT
04-08-2008, 22:04
Bạn ý hỏi xe Bus cơ mà(^.^!)
Chắc tính tiết kiệm tiền xăng xe.
Chắc phải đi xe khách thôi cậu à.
Đi được đấy. Đầu tiên bắt xe bus HN-Hải Dương. Tới TP hải Dương Sẽ có xe bus Hải Dương Uông Bí-Quảng Ninh. Xuống Uông Bí thì bắt xe Uông Bí - Bãi Cháy - Hạ Long. Tổng thời gian cùng lắm mất nửa ngày (~10h). Thế thôi, dễ lắm:sexy:
Đùa tý : Bạn ở khu Hoàn Kiếm thì ra bến xe Lương yên đi xe Đức Phúc, Liên Doanh hoặc Thăng Long Ford. Ở khu cầu giấy thì xe Đức Phúc bến Mỹ ĐÌnh

Chất lượng thì cũng làng nhàng như nhau cả. Có thằng Ford hoặc Đức Phúc nhỉnh hơn tý trong những ngày vắng khách:D

Cheater
04-08-2008, 23:10
ặc, dùng nhầm từ tí thôi mà. Định nói là xe khách nhưng mà tay tiết kiệm công gõ nên gõ béng chữ Bus :(

Nhà em gần bến xe Kim Mã. Đi từ Kim Mã có lẽ tiện hơn. Liệu tiền xe là bao nhiêu các bác nhỉ ?

isa
04-08-2008, 23:13
Nhớ là bến xe Kim Mã giải tỏa lâu rồi mà?

tlgod
04-08-2008, 23:24
Nhớ là bến xe Kim Mã giải tỏa lâu rồi mà?

anh mặt tròn vừa uống rượu xong à :sexy:

isa
04-08-2008, 23:31
sặc, bến xe khách Kim Mã ở HN ngừng hoạt động cho các loại xe khách liên tỉnh từ 1 tháng 4 năm 2004 rồi mà? giờ chỉ còn các loại xe bus chung chung trong thành phố thôi.

tlgod
04-08-2008, 23:49
sặc, bến xe khách Kim Mã ở HN ngừng hoạt động cho các loại xe khách liên tỉnh từ 1 tháng 4 năm 2004 rồi mà? giờ chỉ còn các loại xe bus chung chung trong thành phố thôi.

thế anh nên nói rõ chứ, em tưởng anh bảo nó bị dẹp hẳn :((

Cheater
04-08-2008, 23:57

Hic, mình đâu biết. Mọi khi đi về quê là đi từ bến xe Hà Đông. Chưa đi xe khách đi Hạ Long bao giờ :(( Dù sao cũng cảm ơn anh em, lê lết mãi chắc cũng đến nơi :D

matrix1982
05-08-2008, 00:30
Ngày trước bến xe kim mã còn hoạt động thì mình bắt xe về cẩm phả có 35k thui, bây giờ ra mỹ đình chắc tầm 50k

Milo
07-08-2008, 10:04
Tiện topic này anh em cho mình hỏi tí. Tuần tới định đi Quan Lạn phải lái xe xuống cảng Cái Rồng (Vân Đồn nhỉ ? ) mà chưa đi bao giờ đang ko biết đường lái xe. Anh em nào đi rồi chỉ hộ đường để mình vừa đi vừa hỏi với ..

Có phải đi đường Hải Phòng, ra đường 5 ? Rồi từ đó đi tiếp đâu nữa nhỉ ?

balbo.net
07-08-2008, 10:57
Sáng tinh mơ, lúc 5h, có 1 chuyến đi Hạ Long, Móng Cái tại BX Lương Yên và Gia Lâm của công ty xe khách KaLong, xe chất lượng tốt, đi đúng tuyến không bắt khách, không bán khách, không mặc cả với khách (chỉ có khách lởm bắt chẹt tài xế thôi). Đến Hạ Long thì có Hòn Gai và Bãi Cháy, Hòn Gai là nơi làm việc, ăn uống ngủ nghỉ rẻ, Bãi Cháy là Bãi Chém cho dân chơi, nghỉ ngơi du lịch chú ý kẻo nhầm đường.
Xe KaLong chủ yếu đi suốt đến Móng Cái nên nhanh và ít bắt khách, khi về thì bắt xe trong bãi là chuẩn nhất, bắt xe ngòai chắc chắn xe dù, xe tập kết khách để bán.
Mình đã từng từ Hạ Long về qua ba xe mới về tới HN, cạch tới già!