PDA

View Full Version : Các kênh truyền hình trên VTC

lovesky
22-01-2007, 16:50
Mình đang cần tìm danh sách các kênh truyền hình phát trên VTC. Ai có post giúp với nhé. Mình đang dùng đầu VTC nhưng là loại cũ nên không biết được đầy đủ các kênh trên đó. Trong trang Vtc thì không có rùi. Tnks a lot

Antonntminh
22-01-2007, 21:29
CÁC CHƯƠNG TRÌNH CỦA TRUYỀN HÌNH KTS VTC

1. VTC - 1 : Phim truyện chọn lọc

2. VTC - 2 : Thể Thao

3. HÀ NỘI : Truyền hình TP.Hà Nội

4. HBO : Phim truyện Hollywood

5. VTC - 5 : Khoa học, Công nghệ thông tin

6. MTV : Ca nhac Quốc Tế

7. SUPER SPORT – 3 : Thể Thao, Bóng đá quốc tế

8. BBC World : Thời sự Quốc Tế của đài BBC

9. DW : Truyền hình Đức

10. VTV1 : Kênh tổng hợp thời sự, kinh tế, chính trị xã hội

11. VTV3 : Kênh thể thao, giải trí, phim truyện

12. VTV4 : Kênh truyền hình dành cho đồng bào Việt Nam ở xa tổ quốc

13. HTV9 : Truyền hình TP.HCM

14. TV5 Asie : Chương trình truyền hình tổng hợp của Pháp

15. OPT1 :Truyền hình Nga

16. CARTOON NETWORK/ Animal : Hoạt hình

17. CCTV 4 : Truyền hình Trung ương Trung Quốc

18. DISCOVERY : Khám phá thế giới

ngoài ra, nếu bro dùng đầu mơi (D901) thì có thể xem thêm được 8 kênh mới:
VTC6
VTC3
CNN
HTV7
Australia
arirang
còn 1 kênh nữanhưng nhơs không ra (không ở bên cạnh cái TV):dreaming:

Báo cho mấy bro khác cũng đang dùng đầu VTC cũ: nên để đầu VTC dò tự đông, có thể sẽ ra thêm hai mươi mấy kênh nữa, nhưng là trùng với 18keenh đầu, tác dụng là khi xem kênh nào bị giựt hình (báo không có tín hiệu Video) thì chuyển qua kênh khác (vụ này tui hay bị lắm). ngoài ra còn dò được 8 kênh mới của VTC nhưng không xem được vì nó mã hoá mất rùi :angry: :choler: nhưng có lúc tự nhiên xem được, tui cũng không biết nữa nhưng lúc đó hình như sóng bị nhiễu hay sao ấy, mấy kênh kia bị hiện tượng bà điên thì mấy kênh mã hoá xem được :beauty: . nhưng mà cũng không nên vui, từ hồi đó tới giờ, tui xem mấy kênh mã hoá được có 2 lần hà (model t12, lỡ chọn Reset lai nên Firmware là phiên bản đầu, mà firmware giời thì tụi VTC không cho cập nhật nữa :sosad: :go:

linh99992001
22-01-2007, 23:00
còn cái đầu kỹ thuật số bình dương thì sao hả bác, giá mua mấy hàng này secondhand thì tầm nhiu nhẩy bác, em thấy có bác kia bán 500k, ko biết liệu đắt wa ko

lovesky
22-01-2007, 23:38
ngoài ra, nếu bro dùng đầu mơi (D901) thì có thể xem thêm được 8 kênh mới:
VTC6
VTC3
CNN
HTV7
Australia
arirang
còn 1 kênh nữanhưng nhơs không ra (không ở bên cạnh cái TV):dreaming:

Báo cho mấy bro khác cũng đang dùng đầu VTC cũ: nên để đầu VTC dò tự đông, có thể sẽ ra thêm hai mươi mấy kênh nữa, nhưng là trùng với 18keenh đầu, tác dụng là khi xem kênh nào bị giựt hình (báo không có tín hiệu Video) thì chuyển qua kênh khác (vụ này tui hay bị lắm). ngoài ra còn dò được 8 kênh mới của VTC nhưng không xem được vì nó mã hoá mất rùi :angry: :choler: nhưng có lúc tự nhiên xem được, tui cũng không biết nữa nhưng lúc đó hình như sóng bị nhiễu hay sao ấy, mấy kênh kia bị hiện tượng bà điên thì mấy kênh mã hoá xem được :beauty: . nhưng mà cũng không nên vui, từ hồi đó tới giờ, tui xem mấy kênh mã hoá được có 2 lần hà (model t12, lỡ chọn Reset lai nên Firmware là phiên bản đầu, mà firmware giời thì tụi VTC không cho cập nhật nữa :sosad: :go:
Tnk you,
Sao VTC nó không có chương trình để nâng cấp đầu KTS lên nhỉ. Cái đầu KTS của VTC trước đây bây giờ có nâng cấp để xem các kênh mới được không. À mà bạn mà tìm ra kênh kia thì inform cái nhé. tnk again

greenhope
23-01-2007, 00:07
Đầu D901 dùng hệ thống khoá mã mới Irdeto 5.0 ko tương thích với tất cả đầu DVB-T cũ của VTC cũng như của Humax nên các kênh mới của VTC chỉ có thể dùng đầu D901 mà thôi, mấy đầu cũ đâu có hỗ trợ hệ thống khóa mã mới nên đâu nâng cấp đc.

Mục đích VTC là ngăn cái đầu nhái (lẫn đầu VTC cũ) xem các kênh VTC mới nên nếu đầu cũ nâng cấp firmware lại xem đc thì VTC việc gì mất công ra đầu dùng thẻ giải mã làm gì nữa. Mà đầu nhái sau này có ra bắt chước theo VTC D901 thì thứ duy nhất vẫn cần đó là thẻ giải mã của VTC, mà thẻ này hiện ko bán rời...

bachtuoc
23-01-2007, 00:27
Đầu D901 dùng hệ thống khoá mã mới Irdeto 5.0 ko tương thích với tất cả đầu DVB-T cũ của VTC cũng như của Humax nên các kênh mới của VTC chỉ có thể dùng đầu D901 mà thôi, mấy đầu cũ đâu có hỗ trợ hệ thống khóa mã mới nên đâu nâng cấp đc.

Mục đích VTC là ngăn cái đầu nhái (lẫn đầu VTC cũ) xem các kênh VTC mới nên nếu đầu cũ nâng cấp firmware lại xem đc thì VTC việc gì mất công ra đầu dùng thẻ giải mã làm gì nữa. Mà đầu nhái sau này có ra bắt chước theo VTC D901 thì thứ duy nhất vẫn cần đó là thẻ giải mã của VTC, mà thẻ này hiện ko bán rời...

Thế cái thẻ giải mã của chảo lậu có bán rời không dzị??? Hic! đã nhái được cái đầu chắc không nhái được cái thẻ???

TNTANH
23-01-2007, 07:52

cái thẻ thì xài dc bao lâu bro? suốt đời dc ko? mua D901 rồi mai mốt VTC lại ra nhiều kênh nữa thì liệu có coi dc không hay lại phải mua đầu mới :pudency:

titani
23-01-2007, 11:18
cái thẻ thì xài dc bao lâu bro? suốt đời dc ko? mua D901 rồi mai mốt VTC lại ra nhiều kênh nữa thì liệu có coi dc không hay lại phải mua đầu mới :pudency:

Nghe nói sau này nó bán thẻ , ai mua đầu thì khuyến mãi tặng thè xài 1 năm hay 2 năm gì đó.

Cứ cáp mà chơi thôi , anten dây nhỡ lằng nhằng

TNTANH
23-01-2007, 13:42
mắc công ghê, riết thì cái nào cũng tốn tiền, chơi luôn cable cho rõ & đóng thuê bao hàng tháng cho rồi

greenhope
23-01-2007, 19:10
@bachtuoc: nếu nhái đc hoàn chỉnh thì bên Trung hoa anh hùng đã chi viện "hàng" qua VN lâu rồi...

@TNTANH: thời hạn coi chắc là free hết năm 2007 thôi (tối nào nó cũng ra rả trên các kênh VTC), qua năm 2008 biết đâu nó lại ra đầu D902 dùng thẻ mới, khóa mã mới và hô tất cả đầu thu cũ là đầu nhái =.=

bachtuoc
24-01-2007, 15:38
@bachtuoc: nếu nhái đc hoàn chỉnh thì bên Trung hoa anh hùng đã chi viện "hàng" qua VN lâu rồi...

Mới ra mà, cần một chút thời gian chứ. Vài tháng nữa đảm bảo trung hoa anh hùng sẽ trợ giúp dân Vn.

486-33Mhz
24-01-2007, 17:06
Tốt nhất là chờ vài tháng nữa gòi tính :D

Antonntminh
24-01-2007, 20:41
Tnk you,
Sao VTC nó không có chương trình để nâng cấp đầu KTS lên nhỉ. Cái đầu KTS của VTC trước đây bây giờ có nâng cấp để xem các kênh mới được không. À mà bạn mà tìm ra kênh kia thì inform cái nhé. tnk again

Kênh còn lại là Fasion Indi :go:

MNMN
20-02-2007, 11:44
Nhớ lúc trước có 1 thằng cha KTV nào đó nói mình là nâng cấp firmware mới để xem đc kênh mới mà bây h phải mua cả đầu thu mới + thẻ nữa thì tốn tiền nữa.Chán cái bọn VTC này quá.:choler:

TH307
20-02-2007, 11:59
Nhớ lúc trước có 1 thằng cha KTV nào đó nói mình là nâng cấp firmware mới để xem đc kênh mới mà bây h phải mua cả đầu thu mới + thẻ nữa thì tốn tiền nữa.Chán cái bọn VTC này quá.:choler:

Lợi nhuận là trên hết mà :D

pre
20-02-2007, 16:13
Đợt này thấy đầu Xsat xem được cả của bọn DTH thì phải, ko biết nó có cho dùng lâu ko hay chỉ khuyến mãi đợt tết thôi đây

shuichi_akai
20-02-2007, 16:35
Chả biết mua mấy cái này có coi film phụ đề tiếng Việt được ko, chứ như TH cáp ở quê em, xem phim mà toàn tiếng Thái thì có mà...xem bằng niềm tin :((

MNMN
21-02-2007, 11:53
Thì các kênh trên mà xem = đầu thu VTC cũng toàn tiếng Thái ko à,xem cha hiểu gì luôn,thấy cáp vậy chứ mà sướng hơn,vừa rẻ vừa có phụ đề,ko bị mất sóng hay cà dựt như thằng KTS.Tiếc là mua thì mắc mà bây h bán lại ko bn hết.:tire:

zzxvodanhxz
27-03-2007, 19:38

@TNTANH: thời hạn coi chắc là free hết năm 2007 thôi (tối nào nó cũng ra rả trên các kênh VTC), qua năm 2008 biết đâu nó lại ra đầu D902 dùng thẻ mới, khóa mã mới và hô tất cả đầu thu cũ là đầu nhái =.=
Bác nói đúng ý em nghĩ luôn, bọn vtc này bựa không chịu được cứ mỗi lần ra một thứ gì mới(đầu mới, giải đấu do nó tài trợ...) là y như rằng ông vtc ông ý quảng cáo thôi rồi, mẹ nghe mà tức anh ách, xem chương trình của nó thì quảng cáo chiếm mẹ 1/3 màn hình nhảy nhót điên loạn luôn, phóng sự làm thì quy một hồi lại về việc khen chính mình nào là đội ngũ trẻ, tài năng... mẹ "tự sướng" nhiều mà không thấy mệt bọn này giỏi thật:rofl:.
KL: Đừng bao giờ dùng cái gì liên quan đến vtc!

lttsi1
27-03-2007, 22:10
Bác nói đúng ý em nghĩ luôn, bọn vtc này bựa không chịu được cứ mỗi lần ra một thứ gì mới(đầu mới, giải đấu do nó tài trợ...) là y như rằng ông vtc ông ý quảng cáo thôi rồi, mẹ nghe mà tức anh ách, xem chương trình của nó thì quảng cáo chiếm mẹ 1/3 màn hình nhảy nhót điên loạn luôn, phóng sự làm thì quy một hồi lại về việc khen chính mình nào là đội ngũ trẻ, tài năng... mẹ "tự sướng" nhiều mà không thấy mệt bọn này giỏi thật:rofl:.
KL: Đừng bao giờ dùng cái gì liên quan đến vtc!
Ở thành phố thì coi online cho sướng :D ,vtc chỉ dành cho bà con nào kô có cable thôi :go:

bachikho
18-10-2007, 14:53
đang xài cable nhưng ko có supersport mà tui thì máu coi tennis, thấy cái đầu KTS lậu (giá 450k) nhà ông chú bắt đc, cũng định mua nhưng thấy bảo sắp tới tụi VTC khóa hết, các đầu lậu xịt hết đúng ko vậy các bác?

wookie
27-04-2008, 22:09
Nhà em mới lắp TH Cáp nhưng lại kô bắt đc các kênh của VTC, có nhà bác nào bắt đc kô?

kiennguyenvan
27-04-2008, 22:24
Nhà em mới lắp TH Cáp nhưng lại kô bắt đc các kênh của VTC, có nhà bác nào bắt đc kô?
có vtc1,2 thôi
nếu ở hn thì thêm vtc3,4,5

hoaan1902
27-04-2008, 22:26
ở đây sao chúng ta kô bàn vấn đề coi duoc các kênh HDTV ở nước ngoài nhỉ ,mua đầu thu ở đâu,thẻ ở đâu vvvvv.... vấn đề này nhiều người wan tâm lắm nhưng chưa ai trả lời duoc

kiennguyenvan
27-04-2008, 22:46
ở đây sao chúng ta kô bàn vấn đề coi duoc các kênh HDTV ở nước ngoài nhỉ ,mua đầu thu ở đâu,thẻ ở đâu vvvvv.... vấn đề này nhiều người wan tâm lắm nhưng chưa ai trả lời duoc
Vn chưa cung cấp đường truyền tín hiệu HD được :choler:

hoaan1902
27-04-2008, 23:12
Ko dùng chảo va đầu thu HD coi mấy kenh nuoc ngoài kìa

wookie
28-04-2008, 17:09
có vtc1,2 thôi
nếu ở hn thì thêm vtc3,4,5
Nhà em dùng Truyền Hình Cáp TƯ nhưng lên trang web của VCTV thì lại ko có các kênh của VTC trong danh sách các kênh đang phát.

xuantam
28-04-2008, 17:13
Nhà em dùng Truyền Hình Cáp TƯ nhưng lên trang web của VCTV thì lại ko có các kênh của VTC trong danh sách các kênh đang phát.

dùng VCTV rồi thì khỏi xem VTC, 2 cái này ko chơi với nhau :nosebleed:

/ chất lượng 1 số kênh trên VCTV dạo này kém quá, màu mè nhoè nhoẹt, nhiễu linh tinh

Chuotdong2008
28-04-2008, 17:59
Còn card TV trên máy tính thì bắt được các đài (Card Aver Hybrid + FM) của VTC như: VTC1,2,4,5,7,10,11, DW, TV5, OPT, VTV1,2,4, HTV7,9, HaNoi, New Asia, CCTV4,5, Kien Giang, SS3. Riêng các đài VTC3,6, Arirang, Thuan Viet, Australia, Aljazeera thì dò được nhưng bị khóa.